Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 โทนศัพท์มือสอง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2673
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : โทนศัพท์มือสอง
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 09:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือตอนี้ใช้ โนเกีย 3250 อยู่อ่ะคับ แล้วทำหลุดมือบ่อยมากคับ ลำโพงมันเลยแตก อยากเปลี่ยนใหม่คับ คือเน้นฟังเพลงคับ เห็นอยู่ที่โลตัส ที่วางเรียงกันอยู่ มี โนเกีย 6233 7373 ราคา 4500 บาทคับ แล้ว n70 4900 บาทคับ เลยอยากให้ช่วยเลือกคับ ว่ารุ่นไหน ดีที่สุดคับ คือเน้น ฟังเพลงคับ ทั้งจากลำโพงและหูฟังด้วยนะคับ

---------------------------------ขอบคุณคับ----------------------------------------
nok2008
Year's Star

จังหวัด: chiangrai
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 12:34  

ถ้าเน้นฟังเพลงมากๆ และราคาประหยัด ไม่เน้นว่าต้องเป็น NOKIA ผมแนะนำ SE W610i ครับ...
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: โทนศัพท์มือสอง
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 12:38  

vor_love ผู้เขียน:
คือตอนี้ใช้ โนเกีย 3250 อยู่อ่ะคับ แล้วทำหลุดมือบ่อยมากคับ ลำโพงมันเลยแตก อยากเปลี่ยนใหม่คับ คือเน้นฟังเพลงคับ เห็นอยู่ที่โลตัส ที่วางเรียงกันอยู่ มี โนเกีย 6233 7373 ราคา 4500 บาทคับ แล้ว n70 4900 บาทคับ เลยอยากให้ช่วยเลือกคับ ว่ารุ่นไหน ดีที่สุดคับ คือเน้น ฟังเพลงคับ ทั้งจากลำโพงและหูฟังด้วยนะคับ

---------------------------------ขอบคุณคับ----------------------------------------

ถ้าจะเล่นมือ 2 เเนะนํา 6233 ล่ะครับ ลําโพงดีกว่าอีก 2 รุ่นที่เหลือเยอะ เพราะเป็นระบบเสียงสเตริโอ ลําโพง 2 ตัว ส่วนฟังก์ชั่นในเครื่องก็มีครบ ทั้งกล้อง เน็ต เพลง บลูทูธ ฯลฯ เเต่ราคาต้องต่อด้วยนะครับ ดูสภาพด้วย จัดไปตามคู่มือนี้

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=230444
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 14:56  

ถ้าชอบฟังเพลง โดยเน้นคุณภาพเสียงจากลำโพงและหูฟัง ในตัวเลือกนี้ 6233 ดีสุดครับ โดยเฉพาะลำโพงเสียงที่เป็นแบบคู่ 2 ลำโพง ให้เสียงดังมากและไม่แตกง่าย แต่ความดังและคุณภาพเสียงนั้นยังเป็นรอง N81 อยู่บ้าง แต่ก็ถือว่าสุดยอดแล้วสำหรับโทรศัพท์ระดับนี้

ถ้าชอบแบบ Symbian ด้วยก็ N70 ครับ ซึ่งคุณใช้ 3250 มาแล้วเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้ ก็คงไม่ต้องปรับตัวมากนัก เพราะการใช้งานเหมือนๆ กันเลย แต่จะเป็น Symbian เวอร์ชั่น 8 ถ้าคุณเน้นฟังเพลงเป็นหลัก ให้เอาตัว music edition ไปเลยครับ เพราะราคาที่ผมเห็นมาก็ประมาณ 4500-5000 บาท ซึ่งจะมีปุ่มลัดสำหรับฟังเพลงได้ทันที ส่วนตัวธรรมดานั้นต้องเข้าตามเมนูปกติ เรื่องคุณภาพเสียงจากลำโพงนั้น จะสู้ 6233 ไม่ได้ครับ แต่ก็ยังให้เสียงที่ดังดีอยู่
vor_love
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 19:19  

ขอบคุนคับ
vor_love
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 19:21  

ขอบคุนคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: