Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N73 support MiniSDCard มากสุดกี่GBครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2204
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N73 support MiniSDCard มากสุดกี่GBครับ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 17:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

N73 support MiniSDCard มากสุดกี่GBครับ (รุ่นธรรมดาไม่ใช่ Black Edition)
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N73 support MiniSDCard มากสุดกี่GBครับ
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 17:29  

Gil-galad ผู้เขียน:
N73 support MiniSDCard มากสุดกี่GBครับ (รุ่นธรรมดาไม่ใช่ Black Edition)

Nokia N73 รองรับ MiniSD สูงสุดที่ 4GB ครับ แต่ 4GB นี้จะหายากหน่อยนะครับ ถ้าเป็น Nokia shop คงไม่มีแน่นอนครับ ต้องหาตามร้านขายการ์ดความจำและอุปกรณ์ ซึ่งจะมีเป็นบางร้านเท่านั้นครับ เพราะไม่นิยมการ์ดชนิดนี้แล้ว และ MicroSD ก็มาแทนที่การ์ดนี้
Gil-galad
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 21:47  

ขอบคุณครับ ว่าแต่4GBนี่ราคาเท่าไหร่หรอครับ
atthaphon_s
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 22:04  

Gil-galad ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ ว่าแต่4GBนี่ราคาเท่าไหร่หรอครับ

minisd HC ของ Kingston 4Gb ราคาที่ผมเคยเห็นอยู่ราวๆ 690-880บาท ครับ แต่หาซื้อยากเอาเรื่องครับ ลองไปดูที่พันทิพย์ชั้น 3-4 ลองหาตามร้านขายกล้องดิจิตอลดูครับ จะเจอง่าย ตามร้านขายอะไหล่คอมก็มี แต่ยังหายากอยู่ครับ
จ่าหลอย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 09:43  

มันจะไม่มี หน่วงเหลอ คับ ที่ 4gb อ่าคับ cpu ก้ไม่ค่อย เร็ว Question
atthaphon_s
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 13:39  

จ่าหลอย ผู้เขียน:
มันจะไม่มี หน่วงเหลอ คับ ที่ 4gb อ่าคับ cpu ก้ไม่ค่อย เร็ว Question

ในแง่การใช้งานปกติ ( เช่น เปิดเมนู เข้าโปรแกรมต่างๆ ไม่มีผลครับ ) ไม่มีผลครับ เฉยๆ มันจะมาอืดหรือช้าก็ตอน Refresh คลังเพลง หรือไม่ก็ตอนที่เราเปิดคลังภาพ ยิ่งตอนที่มีข้อมูลเยอะๆ จะอืดอย่างรุ่นแรงครับ แต่ถ้าใส่ข้อมูลไม่เยอะไม่มีปัญหาอะไรเท่าไร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: