Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 bluetooth+N95

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2990
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : bluetooth+N95
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 13:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ใช้ 95 อยู่อ่าค่ะ

แล้วตอนแรกก็ส่งบลูทูธได้นะคะ

แล้วมาวันนี้ก็ส่งไม่ได้แล้ว

พอส่งก็ขึ้นว่า "การส่งล้มเหลว"

พอเข้าไปจับอุปกรณ์ใหม่..มันก็ไม่ขึ้นอะไรเลย

มันเหมือนทำอะไรไม่ได้เลยอ่าค่ะ

ส่งรูปก็ไม่ได้

ส่งเพลงไม่ได้

ส่งวีดีโอไม่ได้

พอจับคู่กับหูฟังแบบไร้สายก็ยังไม่ได้อีกอ่าค่ะ

ทำทุกวิถีทางแล้วนะคะเนี่ย

ไหนจะโทรไปที่โนเกียก็ช่วยไม่ได้

ให้จับคู่อุกรณ์ใหม่อย่างเดียว

ก็มันไม่มีอะไรขึ้นมาเลย ก็ยังให้ทำอยู่นั่นแหละ

..ถ้าผู้เชี่ยวชาญรู้ว่มันเป็นอะไรช่วยบอกหน่อยระคะ

รบกวนด้วยค่ะ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 13:32  

ลองปิดเปิดเครื่องใหม่ดูครับ

แล้วให้ลองไป set ที่ Menu>Message>Option>Setting>Orther>Memory In Use แล้วตั้งเป็น Mem Card ครับ

บางทีเป็นไปได้ที่พื้นที่ใน Inbox มันอาจจะเหลือน้อย ทำให้มันไม่สามารถส่งไฟล์ออกไปได้ ( บางทีก็ล้มเหลว ) ก็แนะนำว่า ลองดูก่อน

ได้ผลยังไงก็มาบอกนะครับจะได้แนะนำกันต่อไป
yok_doodee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 13:43  

atthaphon_s ผู้เขียน:
ลองปิดเปิดเครื่องใหม่ดูครับ

แล้วให้ลองไป set ที่ Menu>Message>Option>Setting>Orther>Memory In Use แล้วตั้งเป็น Mem Card ครับ

บางทีเป็นไปได้ที่พื้นที่ใน Inbox มันอาจจะเหลือน้อย ทำให้มันไม่สามารถส่งไฟล์ออกไปได้ ( บางทีก็ล้มเหลว ) ก็แนะนำว่า ลองดูก่อน

ได้ผลยังไงก็มาบอกนะครับจะได้แนะนำกันต่อไป

เหอๆ

ยังส่งไม่ได้เลยอ่าค่ะ

มันยังเหมือนเดิมไม่มีเปลี่ยน

ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะ

สำหรับคำแนะนำ

ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

เอิ้กๆ
dodean
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 19:42  

อาการแบบนี้ ผมเคยเป็นครับ แต่เป็นรุ่น 5300 นะฮะ คือ วันที่ซื้อโน๊ตบุ๊คมาใหม่เห็นมันมี Bluetooth ก็เลยนำมาเชื่อมต่อกับโทรศัพท์ แล้วทำไงต่อก็ไม่รู้ มันก็ขึ้นว่าเชื่อมต่อล้มเหลว แล้ววันต่อมาก็เป็นอาการเดียวกันเลยครับ ลองให้พวกร้านรับซ่อมแฟรชเครื่องให้ครับ พอทำแล้วก็หายเป็นปกติดีครับ Razz
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 04:23  

ลองลบการจับคู่ดูก่อนครับ
จากนั้นเราลองจับคู่ใหม่อีกทีครับท่าน
เมื่อจับคู่ได้แล้วลองเชื่อมต่อดูครับ
จากประสบการณ์การใช้งานบลูทูธต่อกับคอมและมือถือ
ส่วนตัวผมเองมีคอมสองเครื่องเจอเรื่องนี้บ่อยครับ(เพราะใช้Windowsตัวเดียวกันครับ)
แต่การต่อกับมือถือด้วยกันยังไม่เคยเจอครับ

ปล.ถามนึดนึงครับว่าคุณเชื่อมต่อกับคอมฯหรือต่อกับมือถือด้วยกันครับ
แต่กรณีถ้าต่อกับมือถือด้วยกันผมว่าอาจมีความผิดปกติครับ(แต่ไม่ฟันธงนะ)
ยังไงลองเทสดูก่อนครับ
ถ้าไม่หายต้องรอผู้เชี่ยวชาญมาตอบครับ Very Happy
yok_doodee
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณค่า
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 09:35  

ขอบคุณมากมายค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: