Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอบ่นเกี่ยวกะ N81 กับตัวเอง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 2780
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอบ่นเกี่ยวกะ N81 กับตัวเอง
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 14:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอบ่นหน่อย คิดไปคิดมาไม่น่าซื้อ 81 เลย น่าจะเล่นโซนี่[K850i]ไม่ก้อซัมซุม[i450]ไม่ก้อแอลจี[วิลตี้] T T เผอิญมีนเปนมือถือที่มีบลูทุชเครื่องแรกในชีวิต เลยคิดว่าเอายี่ห้อโนเกียคจาดี T T
dodean
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 19:19  

แล้ว N81 ของคุณเป็นอะไรละครับ บอกหน่อย คุณยังไม่ได้บอกเลยนะครับว่า เครื่องของคุณมีปัญหาอะไร Razz
Albert_Wesker
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Raccoon City
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 14:03  

ตกลงคุณมีปัญหาที่บลูทูชหรือเปล่าครับ น่าจะบอกปัญหาของคุณมา คนในบอร์ดจะได้ช่วยแก้ปัญหาให้ครับ Cool
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ : 65
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 19:49  

ตกลงปัญหาของคุนคือเรื่องของ bluetooth หรอค๊ะ ถ้าคุณบอกปัญหามา จะมีคนที่พอรู้และเข้าใจมาช่วยคุนได้น้ะค๊ะ
gong2611
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 20:07  

เครื่องผมไม่ได้มีปันหาที่บลูทุชหรอกคับ แต่หมายถึง มานเปนเครื่องแรกมี กล้อง+บลูทุช+ดูคลิปวีดีโอได้ ที่ผ่านมาใช้ ไอ-โมบาย 601 หรือไม่ก้อ โนเกีย 6030 อ่ะ N81 เปนเครื่องแรกที่ออพชั่นเยอะขนาดนี้ ปันหาตอนแรกของผมมานเปนตอนที่ซื้อมาแรกๆอ่ะ สไลด์หลวม กระดกน่าเกลียดมาก เลยเอาไปเคลมที่โนเกียแคร์ เค้าก้อบอกว่ามานเปนอาการปกติ เลยประกอบเครื่องให้ใหม่ แต่สไลด์ก้อยังกระดกอยุ่ แต่เมื่อวันเสาที่ผ่านมาผมเอาไปซ่อมที่โนเกียแคร์อีกรอบ แล้วผมโทรไปเช็คความคืบหน้าของการซ่อมกับเค้า วันเดียวกับที่เอาไปซ่อมเลยอ่ะ เค้าบอกว่า เปลี่ยนอุปกรณทสไลด์ให้ใหม่ แต่ตอนนี้ผมยังไมได้รับเครื่องเลยอ่ะ พอดีอยุ่ต่างจังหวัด ไม่รุว่าจะดีขึ้นรึปล่าว แหะๆ ที่บ่นเพราะผมว่า ราคาทเนี้ หารุ่นอื่นๆที่ดีกว่า N81 ได้อีกอ่ะ ผมไม่น่ายึดติดกับยี่ห้อเลย
dreamverland
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 23:53  

รุ่นที่ คูณกล่าวมาทั้งหมด 3 รุ่นนั้น

เราคิดว่า N81 ยังมีคุณสมบัติที่เหนือกว่า รุ่นดังกว่าวที่คุณพูดถึงอีกนะครับ

ปัญหาที่พบอาจเป็นที่วิธีการใช้ และวิธีเลือกเครื่องนะครับ

ยังไงลองๆดูนะครับ เผื่ออาการดังกล่าวอาจจะดีขึ้น หลังจากส่งศุนย์ก็ได้ครับ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 00:29  

เรื่องสไลด์ความจริงน่าจะตรวจสอบก่อนซื้อนะครับ
saayvigo
Year's Star

หัวข้อ : HELP ME PLEASEEEEEEEEEEE
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 15:22  

ผมซื้อ 81มา3 วันแล้วปัญหาคือ ผมได้หูฟังบลูทูธแถมมาจากร้าน แต่มันคอนเนคไม่ได้ครับ ไม่ทราบเกิดจากเครื่องหรือบลูทูธ ค้นหาบลููทูธไม่เจอเลย เจอแต่โทรศัพท์เพื่อนบ้าง โน้คบุคบ้าง
จะว่าเป็นเพราะบลูทูธ(แถมบลูืทูููููธของN95มา)ก็ไม่เชิงเพราะผมลองเอาของบลูทูธโมโตมาเปิดก็หาไม่เจอ เสียความรู้สึกนิดๆ-ปานกลางเลยละ ลองทุกอย่างแล้ว แต่ เหลวหมดเลย อะ หรือผมเปิดเมนูผิดครับ ท่านใดทราบรบกวนทีนะครับ ไม่อยากเสียอารมณ์มากกว่านี้เลย ให้ตายสิโรบิน!!!!!! Evil or Very Mad Twisted Evil
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: