Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 nokia 6681 อยากจะอัพ firmware งะครับช่วยหน่อยนะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2645
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : nokia 6681 อยากจะอัพ firmware งะครับช่วยหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 12:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ผมใช้ nokia 6681 อยากจะอัพ firmware งะครับ ขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ
ตอนนี้ของผมมันเป็น v6.09.00
27-02-05
RM-57
Nokia 6681

จะเป็นพระคุณมากเลยนะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: nokia 6681 อยากจะอัพ firmware งะครับช่วยหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 13:03  

war1ock ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมใช้ nokia 6681 อยากจะอัพ firmware งะครับ ขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ
ตอนนี้ของผมมันเป็น v6.09.00
27-02-05
RM-57
Nokia 6681

จะเป็นพระคุณมากเลยนะครับ

อัพได้ 2 วิธี

1. อัพผ่านเวป โดยการเชื่อมต่อเครื่องกับ Pc Suite ครับ เเล้วให้เลือก Update Software ตามในรูป ก่อนทําต้องลง Nokia software updater ก่อนครับ ตัวโปรเเกรมประมาณ 22 mb

http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/NokiaSoftwareUpdaterSetup_th.exe

- เมื่อลงโปรเเกรมเรียบร้อย จะเข้าสู่ตัวโปรเเกรม รอซักครู่ครับ ให้เลือกจนกว่าจะมี อัพเดทซอฟเเวร์ (ตรงนี้ไม่มีภาพนะครับ มันให้อัพเดทใหม่ โหลดไม่ไหวครับ) เมื่อคุณพร้อมเเล้วให้กดอัพเดทเลยครับ ถ้าเน็ตเร็วก็แปปเดียว

2. เอาไปให้ศูนย์บริการอัพครับ ใช้เวลาพอสมควรตามจํานวนคนในขณะนั้น ถ้าเครื่องอยู่ในประกันก็ฟรี เเต่ถ้านอกประกันก็เสียเงินเเล้วครับ

***** ก่อนอัพ ให้ backup เบอร์ ข้อความ ให้เรียบร้อยนะครับ *****

รุ่นของคุณคือ 6681 รองรับการอัพผ่านเวปครับ สะดวกดี
Very Happy
war1ock
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 13:27  

ผมอัพแล้วมานเปง version เดิมงะครับ จะต้องทำอย่างไรงะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 14:00  

war1ock ผู้เขียน:
ผมอัพแล้วมานเปง version เดิมงะครับ จะต้องทำอย่างไรงะครับ

ก็เเสดงว่า รุ่นนี้ไม่มี FW ตัวใหม่เเล้วครับ เพื่อความเเน่ใจ ลองเอาไปอัพที่ศูนย์บริการอีกทีนึง Very Happy
war1ock
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 18:08  

อืมขอบคุณมากเลยนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: