Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เพ่งถอย N95 มา มีข้อสงสัยคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 2178
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เพ่งถอย N95 มา มีข้อสงสัยคับ
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 05:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

1.GPS นี้ใช้ยังไงหรอคับ แล้วเสียเงินตังเหมือนตอนเล่น EDGE ไหม
2.เครื่องผม Fw V.20 เวลาเข้าเครื่องเล่นเพลง กับ ดู mem นอกค่อนข้างช้า คนอืนเปงไหมคับ
3.ถ้า up เปง Fw V.21 ปัญหาข้อ 2 จาหายไหม แล้วมีอาไรเพิ่มเติ่มจา Fw V.20 บ้างคับ
4.ที่กันลอยที่แถมมาใน N95 ดีไหม รึว่า ซื้อแบบแยกต่างหากดีกว่าคับ
5.ผมลงโปรแกรม ROTATEME_2_10_BETA2_UNSIGNED.RootSiGNED กับ NOKMOTE_BETA1_UNSIGNED.RootSiGNED แบบ Hack ได้ แล้ว แต่พอไปดูมือถือ กดเปิดโปรแกรมไม่มีอาไรเกิดขึ้นอะคับ อยากทราว่าทำไงถึงใช้ได้คับ

ขอบคุณคับ

ขอบคุณมากๆๆคับ
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 18:25  

1.GPS นี้ใช้ยังไงหรอคับ แล้วเสียเงินตังเหมือนตอนเล่น EDGE ไหม
ขั้นแรก คุณต้องตั้งค่าการรับสัญญาณดาวเทียมก่อน แต่ทางโรงงานเขาตั้งมาให้เรียบร้อย ... เวลาใช้ก็เข้าเมนูเลือก Maps ครับ แล้วก็รอตัวเครื่องจับสัญญาณสักพัก ก็จะแสดงตำแหน่งของคุณให้ครับ ในกรณีที่เข้าใช้งานครั้งแรก จะมีการเรียกให้เชื่อมต่อกับเครือข่าย ในที่นี้ ผมขอแนะนำให้เชื่อมต่อกับ Wlan จะดีสุดครับ ไม่งั้นบิลค่า GPRS/EDGE ตอนสิ้นเดือน อาจจะทำให้สิ้นใจได้ครับ ^-^ เวลาใช้งานปกติ ไม่มีการคิดค่าบริการ เพราะจะใช้ตัวรับสัญญาณภายในเครื่อง ยกเว้นตอนดาวน์โหลดแผนที่ใหม่ลงเครื่องครับ

ตอบได้เฉพาะข้อนี้อ่ะ Rolling Eyes

ข้ออื่นรอท่านอื่นๆ มาตอบให้ละกันนะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: เพ่งถอย N95 มา มีข้อสงสัยคับ
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 18:54  

Lineage3 ผู้เขียน:
2.เครื่องผม Fw V.20 เวลาเข้าเครื่องเล่นเพลง กับ ดู mem นอกค่อนข้างช้า คนอืนเปงไหมคับ
3.ถ้า up เปง Fw V.21 ปัญหาข้อ 2 จาหายไหม แล้วมีอาไรเพิ่มเติ่มจา Fw V.20 บ้างคับ
4.ที่กันลอยที่แถมมาใน N95 ดีไหม รึว่า ซื้อแบบแยกต่างหากดีกว่าคับ
5.ผมลงโปรแกรม ROTATEME_2_10_BETA2_UNSIGNED.RootSiGNED กับ NOKMOTE_BETA1_UNSIGNED.RootSiGNED แบบ Hack ได้ แล้ว แต่พอไปดูมือถือ กดเปิดโปรแกรมไม่มีอาไรเกิดขึ้นอะคับ อยากทราว่าทำไงถึงใช้ได้คับ

ขอบคุณคับ

1. เพิ่มเติม ถ้าไม่ใช้นําทางก็ปิดการต่อเน็ตอัตโนมัติไปซะ โดยไปที่ ตัวเลือก > เครื่องมือ > การตั้งค่า > อินเตอร์เน็ต > ปิด ส่วนแผนที่ - ชี้ตําเเหน่ง ฟรี !!
4. ที่เเถมมากับเครื่องก็ใช้ได้อยู่ครับ ถ้าต้องการติดใหม่ก็ไม่ว่ากัน
5. มันเกิดได้ทั้งจาก ซอฟเเวร์เอง หรือเป็นที่เครื่องไม่ยอมรับก็ได้ ลองเอาตัวนี้ไปลงดูก่อน

คลิก !!

ถ้าไม่ได้ให้ลองขอใบรับรอง + Signed ตามกระทู้นี้ นานหน่อยเเต่คุ้ม !!

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=246568

นอกนั้นคงจะต้องรอผู้ใช้จริงๆ มาตอบเเล้วล่ะครับ Very Happy
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ : Re: เพ่งถอย N95 มา มีข้อสงสัยคับ
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 21:18  

Lineage3 ผู้เขียน:
- อินเตอร์เน็ตในส่วนของ พวก Nseries จะเสียค่าGPRS ในการเชื่อมต่อ ตอนนำทางน่ะค่ะ แต่ถ้าเปิดหาพิกัดตำแหน่ง หรือแค่ดูแผนที่ ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะ

- ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ คุณใส่เมมไว้เท่าไรอ่ะคะ เพราะ N95 บอกไว้ว่า รองรับเมมได้แค่ 2GB บางทีอัพFW อาจจะทำให้เครื่องหายหน่วงอ่ะค่ะ ((ส่วนใหญ่อาการแบบนี้ ที่เจอคือ ใส่เมมเกินอัตราที่เขากำหนดให้ ถ้าอัพ FW จะหาย รึไม่ก้อใส่ขูอมูลในเมมมากเกินไป และข้อมูลในเมมไม่เปนระเบียบอ่ะค่ะ))

- ตรงนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคะ บางทีอัพFW แล้วอาจจะแรงขึ้น ส่วนมีอะไรเพิ่มเติมจาก V.20 บ้างนั้น แหะๆ ไม่รุอ่ะค่ะ

- แล้วแต่ความชอบค่ะ

มีปัญญาตอบได้แค่นี้แหละค่ะ - -*

ผิดถูกอย่างไร ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้นะคะ - -*
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: