Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ดูกันก่อนใครเลยครับ i-mobile 626

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 15 / เข้าชม: 43900
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ดูกันก่อนใครเลยครับ i-mobile 626
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 13:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

ดูกันก่อนใครเลยครับ i-mobile 626จะเปิดตัวอย่างเป็นทางการวันที่ 7 สิงหา เซ็นทรัลไหนจำไม่ได้ครับ

http://www.siamphone.com/catalog/imobile/626.htm

itball
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 23:35  

ที่เวบ imobile update 626 แล้วครับ ดูได้ที่นี่เลย

http://www.i-mobilephone.com/form/tha/F_MobilePhoneDetail.aspx?brand_id=10&series_id=4&id=989&lang=th
suchato
Year's Star

หัวข้อ : ใส่เมม 2g ได้ป่าวคับ
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 04:56  

ใส่เมม 2g ได้ป่าวคับ
หนุ่มเจียงใหม่
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: ใส่เมม 2g ได้ป่าวคับ
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 16:46  

suchato ผู้เขียน:

ได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ ผมไปลองมาแล้ว 2Gb ได้เลยครับ มองเห็นแหล่ม ๆ
NUT-n-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 18:10  

อยากได้มาก ๆ เลยครับ อยากทราบว่าราคามันเท่าไหร่อ่ะครับ
itball
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 19:00  

ที่มาบุญครองร้านขายส่งอยู่ที่ 5420 ครับ ส่วนร้าน imobile ถ้าจำไม่ผิด 5990 น่ะครับ
แต่มันใหญ่และหนักกว่า 625 พอสมควรเลย (ใส่แบตแล้ว)
NUT-n-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 19:05  

ขอบคุณครับ
NUT-n-
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 19:49  

อยากทราบข้อดี ข้อเสียของรุ่นนี้น่ะครับ และหน้าจอมันเป็นระบบสัมผัสรึปล่าวครับ
หนุ่มเจียงใหม่
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 21:42  

NUT-n- ผู้เขียน:
อยากทราบข้อดี ข้อเสียของรุ่นนี้น่ะครับ และหน้าจอมันเป็นระบบสัมผัสรึปล่าวครับ

คุณสมบัติทุกอย่างเหมือน ๆ กับ 625 ครับ เพิ่ม ดูทีวีได้ แบต 1000mA จอเป็นจอธรรมดาครับ ไม่ใชจอ่สัมผัสคราบ

หมายเหตุ : ถ้าใครเกิดช่วง กค-สค มีส่วนลดซื้อเครื่อง 7-10% นะครับ (ต้องเป็นสมาชิกไอคลับครับ)
bblove
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 10:29  

ไม่ทราบใช้เป็น เว็ปแคม ได้ไหม ครับ
คนดีทีโลกลืม
Year's Star

หัวข้อ : มีเสารับสันญญานอกตัวเครื่องไหม
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 15:31  

เพราะเห็นโฆณามันมี แต่เห็นรูปตัวเครื่องไม่มี ใครก็ได้ช่วยตอบทีจะได้ตัดสินใจซื้อได้ง่ายและดิกมีภาษาไรบ้างการแปลมีคำอ่านไหม? และเรื่องTVชัดไม่ชัดแล้วแต่สถานที่ใช่ป่ะครับ และสามารถจูนได้ไหม
Strawberryna
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
หัวข้อ : Re: มีเสารับสันญญานอกตัวเครื่องไหม
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 15:20  

คนดีทีโลกลืม ผู้เขียน:
เพราะเห็นโฆณามันมี แต่เห็นรูปตัวเครื่องไม่มี ใครก็ได้ช่วยตอบทีจะได้ตัดสินใจซื้อได้ง่ายและดิกมีภาษาไรบ้างการแปลมีคำอ่านไหม? และเรื่องTVชัดไม่ชัดแล้วแต่สถานที่ใช่ป่ะครับ และสามารถจูนได้ไหม

เสาสัญญาณของทีวีก็มีอยู่บนตัวเครื่องด้านบนอ่ะคะ แบบว่าซ่อนอยู่ต้องไปดึงมันออกมา
ส่วนดิกชันนารี่ มีภาษา ไทย<>อังกฤษ กับ จีน<>อังกฤษค่ะ ส่วนเรื่องการแปลคำอ่านเป็นตัวอักษรไม่มีนะคะ มีแต่ อ่านออกเสียงให้ฟังเลยค่ะ

เรื่องทีวีก็เข้าใจถูกเลยค่ะ ชัดหรือไม่ชัดก็อยู่ที่สถานที่ที่เรารับสัญญาณด้วยอ่ะคะ และเครื่องก็สามารถจูนความถี่ได้อัตโนมัตินะคะ ลองใช้ดูแล้ว เท่าที่เก็บรายละเอียดได้ก็ตามนี้อ่ะคะ Razz
ดนุสรณ์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 21:54  

แต่ว่าดูไปเถอะครับ10นาทีคุณจะต้องทนไมไหวกับเครื่องที่ร้อนกว่า100องศา(เหอะๆ5555+)
แล้วถ้าเกิดว่า1ชั่วโมงแล้วดูไม่พักแบตลดไป2ขีด
JustinFan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 16:51  

ดนุสรณ์ ผู้เขียน:
แต่ว่าดูไปเถอะครับ10นาทีคุณจะต้องทนไมไหวกับเครื่องที่ร้อนกว่า100องศา(เหอะๆ5555+)
แล้วถ้าเกิดว่า1ชั่วโมงแล้วดูไม่พักแบตลดไป2ขีด

= = เกินไปได้อีก เราไม่เห็นเป็นเลย -*- 100 องศา
chayanin_palung
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใส่เมม 2g ได้ป่าวคับ
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 16:43  

suchato ผู้เขียน:

ใสเมม 2 กิ๊กได้ครับ
ลองมาแล้ว
จะค้างช่วงแรกๆ สักพักก็หาย
joeyso
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : Re: ดูกันก่อนใครเลยครับ i-mobile 626
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 14:28  

ใส่เมมได้ถึง4กิ๊กครับใช้อยู่
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: