Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 พี่ๆช่วยตอบน่อยนะครับ เรื่องของ O2 mini xda2

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 5111
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นครศรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : พี่ๆช่วยตอบน่อยนะครับ เรื่องของ O2 mini xda2
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 14:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

1 ถ้าเครื่องดับ โปรแกรมต่างๆจะหายไปหรือ ครับ
2 ถ้าเป็น อย่างข้อ1 มีวิทีแก้แบบไหนบ้าง
3 ผมเล่นแต่โนเกีย มาไช้โอทู เล่นยากไหมครับ
4 และ อีกอย่างตามร้านทั้วไป มีโปรแกรมไห้ลงเหมือนโนเกียไหมครับ
ขอบคุณครับ ช่วยตอบผมด้วยนะ อยากรู้คำตอบด่วนที่สุดอ่าครับ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: พี่ๆช่วยตอบน่อยนะครับ เรื่องของ O2 mini xda2
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 14:58  

หรรษชัย ผู้เขียน:
1 ถ้าเครื่องดับ โปรแกรมต่างๆจะหายไปหรือ ครับ
2 ถ้าเป็น อย่างข้อ1 มีวิทีแก้แบบไหนบ้าง
3 ผมเล่นแต่โนเกีย มาไช้โอทู เล่นยากไหมครับ
4 และ อีกอย่างตามร้านทั้วไป มีโปรแกรมไห้ลงเหมือนโนเกียไหมครับ
ขอบคุณครับ ช่วยตอบผมด้วยนะ อยากรู้คำตอบด่วนที่สุดอ่าครับ

O2 mini
O2 Xda II

เป็น Windows Mobile เวอร์ชั่นเก่าอ่ะครับ ถ้าแบตหมด เครื่องดับ โปรแกรมที่เราลงเองเพิ่มเติมจะหายไป แต่โปรแกรมาตรฐานจะยังคงอยู่ (Windows Mobile เวอร์ชั่น 5 และ 6 ไม่เป็นแล้ว)

วิธีแก้ไขก็ง่ายมาก สำรองข้อมูลไว้ครับ แล้วก็อย่าปล่อยให้แบตเกลี้ยง ถ้ามันเตือน แบตเตอรี่ต่ำ ก็ชาร์จด่วน

ถ้าคุณใช้งานคอมพิวเตอร์ PC ก็มาเล่น Windows Mobile ได้ไม่ยากครับ ง่ายกว่า Symbian เยอะ

พวกโปรแกรมผมหาในเน็ต เอาน่ะครับ โดยเฉพาะที่ห้องนี้มีคนใจบุญเยอะ อยากได้อะไรเดี๋ยวพี่ๆ เค้าจัดให้
หรรษชัย
Year's Star

จังหวัด: นครศรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 15:28  

อีกข้อ1พี่ ถ้า จะอับเวอชั้นไหม่ นี้ทำได้ไหมครับ แล้ว ราคามือ2 มันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Rayong ^_^ฮิ
หัวข้อ : Re: พี่ๆช่วยตอบน่อยนะครับ เรื่องของ O2 mini xda2
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 16:47  

หรรษชัย ผู้เขียน:

Smile มีอีกวิธีนึงครับ ลงโปรแกรมที่สามารถ Backup ข้อมูลเราเอาไว้ได้ กรณีมีปัญหาหรือเครื่องดับ ก็จะได้ Restore กลับมาเหมือนเดิม แนะนำSPBbackup ครับ OK.เลยผมเองก็ใช้อยู่....ส่วนเรื่องอัพรอม xda II น่าจะมีรอมเวอชั่นใหม่ๆ o2mini นี่คงจะหารอมอัพยาก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Cartoon-9 เมื่อวันที่ 05 Aug 2008 17:10; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Rayong ^_^ฮิ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 16:57  

ปลาช่อนลุยสวน ผู้เขียน:

O2 mini
O2 Xda II

เป็น Windows Mobile เวอร์ชั่นเก่าอ่ะครับ ถ้าแบตหมด เครื่องดับ โปรแกรมที่เราลงเองเพิ่มเติมจะหายไป แต่โปรแกรมาตรฐานจะยังคงอยู่ (Windows Mobile เวอร์ชั่น 5 และ 6 ไม่เป็นแล้ว)

วิธีแก้ไขก็ง่ายมาก สำรองข้อมูลไว้ครับ แล้วก็อย่าปล่อยให้แบตเกลี้ยง ถ้ามันเตือน แบตเตอรี่ต่ำ ก็ชาร์จด่วน

ถ้าคุณใช้งานคอมพิวเตอร์ PC ก็มาเล่น Windows Mobile ได้ไม่ยากครับ ง่ายกว่า Symbian เยอะ

พวกโปรแกรมผมหาในเน็ต เอาน่ะครับ โดยเฉพาะที่ห้องนี้มีคนใจบุญเยอะ อยากได้อะไรเดี๋ยวพี่ๆ เค้าจัดให้

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes ประชดหรือชมเนี่ย... Smile Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: