Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 I 611 เสียบกับคอมแล้ว ขี้น ชาร์ทแบต ตลอด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 5607
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : I 611 เสียบกับคอมแล้ว ขี้น ชาร์ทแบต ตลอด
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 14:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมเสียบสาย จาก โทรศัพท์ i-mobile 611 ต่อไปยัง computer แต่มันไม่มีให้เลือก
ว่าจะเข้าไปดูใน การ์ด หรือ ตัวเครือง
มันขึ้น ชาร์ท แบตเตอรี่ ตลอด
ปิดเครืองโทรแล้ว เสียบ ก็ขี้น ชาร์ทแบต
เปิดเครืองโทรแล้วเสียบ ก็ขี้น ชาร์ทแบต เหมือนกัน
ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
computer วินโดว์ xp2
เวลาเสียบกะ โทร ยี่ห้ออื่น ขึ้นใช้ได้ ทุกยี่ห้อ
แต่ของ i-mobile ไม่ขึ้นให้ครับ
หนุ่มเจียงใหม่
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: I 611 เสียบกับคอมแล้ว ขี้น ชาร์ทแบต ตลอด
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 23:04  

สายดาต้าเสียป่าวครับ ลองเอาไปที่ 0 ดีกว่าครับ อันนี้เป็นเรื่องของ Hardware แล้วครับ มันช่วยเหลือแนะนำอะไรไม่ได้อะครับ ให้ช่างเขาตรวจสอบดีกว่าครับ
SAILOMHUAN
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: I 611 เสียบกับคอมแล้ว ขี้น ชาร์ทแบต ตลอด
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 23:30  

ละอ่อนเจียงใหม่ การเสียบสายดาต้าลิ้งเครื่องคอมพิวเตอร์เข้ากับมือถือ ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็ตาม จะเป็นการชาตร์แบตเตอร์รี่มือถือไปในตัว ไม่ว่าจะปิดหรือเปิดเครื่องนะครับ ฟันธง 100 % ไม่ต้องเอาไปเข้าศูนย์นะ แต่การจะเข้าต่อ INTERNET นั้น มือถือของแต่ละยี่ห้อ ยี่ห้อเดียวกันแต่ละรุ่น จะเข้าไม่เหมือนกัน ส่วนใหญ่ที่จะเข้า Net ได้ มือถือจะมี Port อยู่เวลาเสียบ สำหรับไอโมบาย ถ้าเข้าไดร์ต่างๆที่เป็นข้อมูลส่วนใหญ่จะผ่าน USB และเครื่องจะแนะนำให้ปิด ถึงจะเข้าได้ แต่ถ้าต่อ Net ผ่าน port นั้นไม่ต้องปิด ผมเองใช้ ไอโมบายมาตลอด ตั้งแต่ 318 ปัจจุบันใช้ 609i กับ 904 ครับ ทุกอย่างดีหมด เสียใจอย่างเดียว ไม่รองรับระบบ EDGE สักรุ่น (เซ็ง)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: