Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ผมจะส่ง MMS ต้องทำยังไงอ่ะคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 10 / เข้าชม: 4315
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Burin Wongrattananukul
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????? MMS ?????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2003 10:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

แล้วจะรู้ได้ไงว่าที่ส่งไปมันเป็น MMs หรือ EMs ช่วยบอกหน่อยคับ
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2003 10:21  

อีกอย่าง ขอวิธีการใช้ menu ลัด แบบ ละเอียดด้วยนะคับ ขอบคุณมาก
t_t
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2003 09:36  

การตั้งเมนูลัด
เข้าเมนู -> เมนูส่วนตัว -> ตั้งเมนูส่วนตัว -> เลือกเมนูที่เราต้องการใช้เป็นเมนูลัด -> บันทึกลงในตำแหน่งเมนูลัดที่เราต้องการ

ส่วนเรื่องของ MMS นั้นคุณลองตรวจสอบดูก่อนนะครับว่าได้มีการเปิดบริการ GPRS หรือยังถ้ายังแนะนำให้โทรไปที่ Call Center ผู้ดูแลระบบที่คุณใช้อยู่
ในความเหมือนที่แตกต่างระหว่าง EMS , MMS นั้นมีมากมายอยู่เอาเป็นว่า EMS นั้นเป็นความสามารถที่จะส่งข้อความ ,ภาพ (ไอค่อนเล็ก ๆ ที่มีค่อนข้างน้อยไม่สามารถรองรับความต้องการของผู้ใช้) รวมไปถึงเสียง ซึ่งก็เป็นลูกเล่นใหม่ที่เพิ่มรสชาดในการติดต่อสื่อสารที่เป็นมากกว่าแค่ตัวอักษรธรรมดา แต่...อย่า่งที่บอกว่ามันยังมีข้อจำกัดในเรื่องของภาพนั้นมีน้อยและที่สำคัญ (จากประสบการณ์ ) คือการส่ง EMS ข้ามยี่ห้อ ครับ คือเคยส่ง จาก Siemens ไปยัง ์Nokia (ซึ่งเครื่องทั้ง 2 นั้นรองรับ EMS) นั้นปรากฎว่ารับได้ไม่สมบรูณ์ทั้งในส่วนของภาพและเสียง ดังนั้นผู้ผลิตก็ดีใจหายรู้ว่าเริ่มมาถูกทางแล้วก็เลยเอาอกเอาใจมิตรรักแฟนเพลงด้วยการออกระบบ MMS มาดูดเงินจากกระเป๋าของผู้บริโภคให้เพลิดเพลิน ซึ่งหลักการนั้นก็ยังเหมือนเดิมคือความสามารถที่จะส่งทั้งภาพและเสียงรวมไปถึงข้อความตัวอักษรไปพร้อม ๆ กัน ตย.ก็เหมือนในโฆษณา ตัว7650 นะครับ คือคุณผู้ชายไปเที่ยวป่าเขาลำเนาไพรแล้วประทับใจในความสวยงามของธรรมชาติซึ่งก็บังเอินมีเจ้า แกะ มาทักทายก็เลยเก็บภาพเอาไว้ ครั้ยนจะดูคนเดียวก็กระไรอยู่จึงส่งข้อความ MMS ไปให้เพื่อนสาวที่ Office อิจฉาตาร้อน ว่าในขณะที่หนูทำงานตัวเป็นเกลียว (หัวเป็นน๊อต) อยู่นั้นพี่กำลังเที่ยวสนุกสนานท่ามกลางธรรมชาติ แถมส่งหลักฐานภาพภ่ายมาให้ดูแบบทันเหตุการณ์
เออ.....รู้สึกว่าจะยืดยาวไปหน่อยคิดว่าคงพอจะเข้าใจบ้างนะครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2003 18:12  

ขอบคุณมากครับ ผมส่ง mms ได้แล้ว แต่มีปัญหาว่าเวลาจะเซ็ทเวลาของแต่ละ page ของ mms ต้องทำยังไงคับ ของผมมันจะโชว์ แค่ประมาณ 3 วินาทีเองอ่ะคับ ช่วยบอกหน่อยนะคับ
แล้วผมจะเลือก menu ลัดได้มากกว่า 1 อันหรือเปล่าคับ เพราะผมเซ็ทตั้ง 6 อัน แต่ใช้ได้แค่อันแรกเองคับ
t_t
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2003 09:47  

เรื่อง set เวลานี่ผมยังไม่เคยลองเล่นนะครับยังงัยจะลอง ๆ ดูแล้วจะมา post ให้ทราบ
ส่วนเมนูลัดก็สามารถตั้งได้หลายเมนูครับ เพียงแต่ว่ามันจะเรียงลำดับความสำคัญตามที่คุณ
set เอาไว้ เช่น คุณตั้ง MMS ไว้ลำดับที่ 1 SMS ไว้ลำดับที่ 2 ฯลฯ เวลาเลือกใช้ก็เลือกตามลำดับที่เราต้องการนะครับลองดูนะครับ
superpoj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2003 15:43  

เมนูลัด ถ้าเราตั้งเมนูส่วนตัวเป็น อันดับ 1 เราสามารถเลื่อน จอยสติ๊กไปทางซ้ายมือ
เมนูลำดับที่ 1 ก็จะขึ้นมา ส่วน ลำดับ ที่ 2 ขึ้นไป เท่าที่ลองดู ต้องเข้าไปดูที่เมนูส่วนตัว
อย่างเดียว
t_t
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2003 11:44  

ถ....ถู.....ถูก.....ต้อง...นะคร๊าบ...........
ต้องเข้าไปที่เมนูส่วนตัวครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2003 11:57  

ขอบคุณคับ
t_t
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 11:35  

ยินดี..ยินดี..ยินดี..
gettymaru
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 15:29  

Burin Wongrattananukul ผู้เขียน:
ขอบคุณมากครับ ผมส่ง mms ได้แล้ว แต่มีปัญหาว่าเวลาจะเซ็ทเวลาของแต่ละ page ของ mms ต้องทำยังไงคับ ของผมมันจะโชว์ แค่ประมาณ 3 วินาทีเองอ่ะคับ ช่วยบอกหน่อยนะคับ
แล้วผมจะเลือก menu ลัดได้มากกว่า 1 อันหรือเปล่าคับ เพราะผมเซ็ทตั้ง 6 อัน แต่ใช้ได้แค่อันแรกเองคับ

ถ้าเป็น mms ที่คนอื่นส่งมาให้ก็แก้ไขไม่ได้ แต่เราสามารถแก้ไข mms ของเราที่จะส่งให้คนอื่นได้ โดยกด more จะมีีคำว่า page timing อยู่ เราก็ตั้งค่าให้หน้านั้นเล่นอยู่กี่วินาที ก็ตามใจ เสริมนิดนึงว่า mms ที่คนอื่นส่งมาให้ ถ้าต้องการแก้ไขจริงๆ ก็ต้องแก้ไขแล้วส่งให้ตัวเองอีกรอบ แต่เปลืองค่าใช้จ่าย
McDO!
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2004 07:35  

ค่าส่ง MMS แพงอยู่พอสมควร อย่าส่งเพลินนะคับ ระวังจ่ายบาน 10 บาท + Vat 7 เปอเซน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: