Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 626 ถ่ายข้อมูลลงคอมยังไงคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 9353
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 626 ถ่ายข้อมูลลงคอมยังไงคะ
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 15:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

เสียบ สายดาต้าลิ้ง...หน้าจอโทรศัพท์ขึ้นคำว่า
พื้นที่จัดเก็บ และ Com port
ไม่ว่าจะเลือกอันไหน คอมก็หาโทรศัพท์ไม่เจอค่ะ
ไม่ฟ้องอะไรเลย นิ่งสนิท..

ต้องทำยังไงคะ?
tony_jiw
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 16:26  

ปิดเครื่องโทรศัพท์ แล้วเสียบสายต่อเข้ากับคอม รอให้ขึ้น usb
khunying
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 08:15  

tony_jiw ผู้เขียน:
ปิดเครื่องโทรศัพท์ แล้วเสียบสายต่อเข้ากับคอม รอให้ขึ้น usb

ขอบคุณค่ะ
แต่คอมไม่ขึ้นอะไรเลย ปกติเสียบแฟรชไดรฟ์ จะขึ้นว่ามีusb หรือ เรียกหาไดร์เวอร์...
แต่กับไอโมบายตัวนี้..นิ่งสนิท?!?

มี626 2เครื่องค่ะ เครื่องที่1 เสียบก็เจอ แต่เครื่องที่2 ไม่เจอ
ช่วยเดาปัญหาหน่อยค่ะ ไม่สะดวกไปศูนย์
ขอบคุณค่ะ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 18:52  

อันแรกต้องดูว่าเสียบสายชาร์จแล้วไฟเข้าไหม.....ถ้าเข้าแสดงว่า...แจ็คปกติ......คงเป็นที่โปรแกรมในตัวเครื่องเกี่ยวกับ....ไดรเวอ.....ไม่สมบูรณ์.......ลองตั้งค่าโรงงานดูครับ.....ถ้ายังไม่ได้คงต้องอัพเกรดซอฟแวร์เครื่องแล้วละครับ........ที่ศูนย์นะครับ....เครื่องมีประกันไม่คิดเงินครับ......ลองหาศูนย์ใกล้บ้านนะครับ...มีทุกศูนย์นะครับโปรแกรมอัพเกรด
mititep
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : ช่วยตอบทีครับ
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 01:22  

หากบวกลบคูณหาร ข้อดีข้อเสียของ ไอ โมบาย626ทีวี กับ wellcom 920ทีวี ตัวไหนดีกว่ากันครับ ลังเลมากๆ ยังไงช่วยบอกข้อดีข้อเสียเปรียบเทียบให้หน่อยนะครับ Very Happy
chayanin_palung
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : Re: 626 ถ่ายข้อมูลลงคอมยังไงคะ
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 16:47  

ไม่ต้องปิดเครื่องครับ
เสียบสาย USB แล้วต่อคอม
ที่จอมือถือจะขึ้นให้เลือก
เลือกคำว่า "พื้นที่จัดเก็บ"
แล้วกด
ก้จาขึ้นใน my computer
เหมือน flash drive
แล้วก้ถ่ายโอนข้อมูลได้
อยากรุ้เกี่ยวกับรุ่นนี้ เมลลืมาที่ chayanin_palung@hotmail.com
Ruth
Year's Star

หัวข้อ : Re: 626 ถ่ายข้อมูลลงคอมยังไงคะ
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 21:06  

กด ที่พื้นที่เก็บ ครับ แล้วดูที่My Computer เลือกไดร์ ของมือถือคุณครับ

มันจะขึ้น ไดร์ของมือถือ กับ ไดร์ ของการ์ด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: