Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สวัสดีครับ ขอสอบถามหน่อยนะครับเกี่ยวกับมือถือไอโมบาย 613

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4400
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สวัสดีครับ ขอสอบถามหน่อยนะครับเกี่ยวกับมือถือไอโมบาย 613
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 21:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีผมอยากจะลองใช้ดูน่ะครับรุ่นพี่คนหนึ่งของผมเขาก็ใช้ ผมเห็นว่ามันสุดยอดนะ(อย่างน้อยๆก็รู้สึกว่ามันดีกว่า 6300(โนเกีย)ที่ผมใช้อยู่ เหอะๆ
รบกวนถามเลยนะครับ

1.ที่ว่าเครื่องของไอโมบายรวนบ่อย นี่มีปัญหาเช่นนั้นจริงรึเปล่าครับ หรือเป็นเพียงความเชื่อว่ามือถือแบรนด์ไม่แกร่ง(ถ้าเทียบกับโนเกีย)จะเป็นเช่นนี้
2.613 ในกล่องแถมอุปกรณ์อะไรบ้างครับ
3.ที่ว่าตัวเครื่องมักจะมองไม่เห็นการ์ดมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ พอดีถ้าผมจะซื้อก็ต้องสั่งที่ร้านน่ะ
4.เรื่องกล้องเนี่ยคมชัดรึเปล่าฮะ
5.แล้วทีมนี่สามารถใช้ร่วมกับของโนเกีย หรือโหลดเพิ่มได้รึเปล่าครับผม

ขอรบกวนถามแค่นี้แหละครับผม เรื่องเสียงผมได้ยินมากับหูแล้วเสียงดีกว่ามิวสิคโฟนของโนเกียหลายรุ่นซะอีก

อ่อๆแล้วไม่ทราบว่าราคาที่ตายตัวในตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ฮะ

ยังไงก็ขอรบกวนเพื่อนๆที่พอจะมีข้อมูล หรือทราบเป็นอย่างดีช่วยตอบหน่อยนะครับผม
เพราะจริงๆแล้วตอนนี้รุ่นนี้เป็นตัวเลือกอันดับหนึ่งเลยที่ผมจะซื้อ รองลงมาก็เป็นเจ700ของซัมซุงน่ะครับ

ขอบรบกวนหน่อยนะครับทุกท่าน ขอบคุณครับ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 15:39  

ไม่แนะนำ 613 นะครับ....แต่คงแล้วแต่ชอบ...เพราะมีเสี่ยงเซียมซีครับ....ที่แนะนำก็คงเป็น 518 หรือ 625 ไม่ก็ 626 ครับ....เพราะเสียงและการใช้งานดีกว่าครับ.....ส่วนการรวนอะไรนี่.....ก็เหมือนยี่ห้อทั่วไปครับ......ส่วนใหญ่ก็ทำจากจีนครับ......โอกาส 5 เปอเซน...ที่จะเจอครับ.....ถ้ามีปัญหาก็เข้าศูนย์ครับ....เครื่องมีประกันซ่อมฟรีครับ......ส่วน ธีม อาจจะหายากครับ...เพราะเป็น . med ครับ.....ต่างจากโนเกีย . nth , sis แต่เล่น vdo .3gp ได้แล้วครับ....ซัมซุงไม่แนะนำครับ......เพลง mp3 ต้องไม่เกิน 15 ตัว อักษรครับ....แล้ว ถ่ายรูปเซฟในการ์ดเลยไม่ได้ครับ......ลองฟังจากคนอื่นๆดูนะครับก่อนตัดสินใจ
SAVE_US
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 19:04  

dew309 ผู้เขียน:
ไม่แนะนำ 613 นะครับ....แต่คงแล้วแต่ชอบ...เพราะมีเสี่ยงเซียมซีครับ....ที่แนะนำก็คงเป็น 518 หรือ 625 ไม่ก็ 626 ครับ....เพราะเสียงและการใช้งานดีกว่าครับ.....ส่วนการรวนอะไรนี่.....ก็เหมือนยี่ห้อทั่วไปครับ......ส่วนใหญ่ก็ทำจากจีนครับ......โอกาส 5 เปอเซน...ที่จะเจอครับ.....ถ้ามีปัญหาก็เข้าศูนย์ครับ....เครื่องมีประกันซ่อมฟรีครับ......ส่วน ธีม อาจจะหายากครับ...เพราะเป็น . med ครับ.....ต่างจากโนเกีย . nth , sis แต่เล่น vdo .3gp ได้แล้วครับ....ซัมซุงไม่แนะนำครับ......เพลง mp3 ต้องไม่เกิน 15 ตัว อักษรครับ....แล้ว ถ่ายรูปเซฟในการ์ดเลยไม่ได้ครับ......ลองฟังจากคนอื่นๆดูนะครับก่อนตัดสินใจ

ขอบคุณนะครับที่แนะนำ+ให้ข้อมูล
เดี๋ยวคงต้องไปตัดสินใจอีกทีนึงน่ะครับ แต่เท่าที่ศึกษามา เจ700 นี่ผมตัดทิ้งไปเลยหล่ะครับ(เสียวไสลด์ขึ้น-ลงแล้วจอจะไปเร็วจัง)

ขอบคุณครับผม
ketkyy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2008 20:23  

ผมไปเล่นมาแล้วคับ 613 อ่ะ

กล้องก็โอเคนะคับชัดดี แต่ไม่มีแฟลต

เสียงดังดีด้วยคับ เพราะดีด้วย

มีฝาปิดเลนส์กล้องด้วยคับ

ตอนแรกผมก็กะจะซื้อ แต่ เจอ 626 เลยเปลื่ยนใจ เพราะ626 ดีกว่าทุกอย่างคับ

** แต่ระวังหน่อยนะคับ

ตอนที่ซื้อ 626 อ่ะคับ

ลองเอากระดาษสีขาวไปลองถ่ายดูนะคับ ว่ามันจะเป็นดวงเขียวๆ รึป่าว

ถ้าเป็นก็ขอเค้าเปลื่ยนเครื่องนะคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: