Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เรื่องหน้าจอ N82 มีสีแดงเป็นฝ้าๆ เวลาเปิดใช้งานกล้อง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 4485
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เรื่องหน้าจอ N82 มีสีแดงเป็นฝ้าๆ เวลาเปิดใช้งานกล้อง
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 01:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า เวลาเปิดใช้งาน กล้อง แล้วผมเอา มือปิด ทำเหมือน เช็ค dead pixel หน้าจอตรงกลาง ดำสนิท แต่มุม ซ้ายล่าง คือมุม เสาสัญญาณ มันจะมี เป็นฝ้าๆ แดงๆ ขนาดใหญ่เท่าปุ่มชัตเตอร์ เครื่องคนอื่น ที่ใช้ N82 เป็นเหมือนกันหรือเปล่าคับ แต่ถ้ามันเป็น dead pixel มันก็ไม่น่าเยอะขนาดนี้นะ

แต่เวลาสว่างๆ จะมองไม่เห็น แล้วถ่ายรูปออกมา ดูในคอม ก็ปกติทุกอย่าง
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เรื่องหน้าจอ N82 มีสีแดงเป็นฝ้าๆ เวลาเปิดใช้งานกล้อง
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 12:28  

xstupid ผู้เขียน:
คือว่า เวลาเปิดใช้งาน กล้อง แล้วผมเอา มือปิด ทำเหมือน เช็ค dead pixel หน้าจอตรงกลาง ดำสนิท แต่มุม ซ้ายล่าง คือมุม เสาสัญญาณ มันจะมี เป็นฝ้าๆ แดงๆ ขนาดใหญ่เท่าปุ่มชัตเตอร์ เครื่องคนอื่น ที่ใช้ N82 เป็นเหมือนกันหรือเปล่าคับ แต่ถ้ามันเป็น dead pixel มันก็ไม่น่าเยอะขนาดนี้นะ

แต่เวลาสว่างๆ จะมองไม่เห็น แล้วถ่ายรูปออกมา ดูในคอม ก็ปกติทุกอย่าง

ไม่เป็นคับเอามือปิดไม่เป็นคับปิดให้มืดเลยแต่ถ้าเอากล้อง

มาถ่ายตรงที่มืดๆระยะประมาน 20 เซน ก้อจะมีสีแดงๆ คับตรงด้านขวา

ผมว่าปกติเเหละ
kingf4007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 14:46  

ของผมไม่มีนะครับผมเอามือปิดที่กล้องแล้วมือสนิทเลยอะครับ
ลองปิดทุกมุมแล้วก็ปิดที่บริเวณอื่นก็ดำสนิทไม่มีสีแดงๆครับ
อาจเป็นที่กล้องก็ได้ครับ รอท่านอื่นมาตอบ ครับ
xstupid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 17:49  

รอท่านอื่นมาตอบ เผื่อมีคนเป็นเหมือนผม
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 19:30  

kingf4007 ผู้เขียน:
ของผมไม่มีนะครับผมเอามือปิดที่กล้องแล้วมือสนิทเลยอะครับ
ลองปิดทุกมุมแล้วก็ปิดที่บริเวณอื่นก็ดำสนิทไม่มีสีแดงๆครับ
อาจเป็นที่กล้องก็ได้ครับ รอท่านอื่นมาตอบ ครับ

เอาอปิดเครื่องผมก้อไม่เปงคับดำสนิดแต่คุณลองถ่ายที่มืดหรือเเสงน้อยดูสิคับ เเล้วด้านซ้ายตรงที่เสียบหูฟังมันมีสีแดงป่าวคับไม่มากคับจางๆ
kasalong2410
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 17:53  

ของผมก็ไม่เป็นน่ะคับ แต่ถ่ายที่มืดๆก็เป็นบ้างครั้งแต่ต้องมืดจริงๆน่ะคับ อาจเป็นเพราะสภาพแวดล้อมหรือป่าวคับไม่แน่ใจ
dooon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 01:49  

เปนเหมือนกันครับ

ถึงถ่ายออกมาดูแล้วก็ไม่มี

แต่มันขัดๆๆไงไม่รู้

ผมเปนฝ้าเกือบครึ่งจอ
tenkung
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 22:44  

N 82 ของดิฉัน

ก็ไม่เห็นเป็นอะไรนะคะ

ปกติดีทุกอย่าง

ภาพชัดแจ๋วไม่มีปัญหา

ไม่ว่า จะลองเอามือปิดเลนส์ดูว่ามี dead pixel รึเปล่า

ก็ไม่มีนะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: