Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากลองใช้โซนี่ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 8296
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากลองใช้โซนี่ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2008 18:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากลองใช้โซนี่ดูบ้าง
งบประมาน10000
ใช้งานก้อทั้งเพลงและกล้อง
ที่ดูๆอยู่ก้อมีc702 กะ w760

ยังงัยก้อช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
รุ่นอื่นๆก้อได้ค่ะ
ขอบคุณคะ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากลองใช้โซนี่ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2008 15:24  

<<mommam>> ผู้เขียน:
อยากลองใช้โซนี่ดูบ้าง
งบประมาน10000
ใช้งานก้อทั้งเพลงและกล้อง
ที่ดูๆอยู่ก้อมีc702 กะ w760

ยังงัยก้อช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
รุ่นอื่นๆก้อได้ค่ะ
ขอบคุณคะ

ถ้าเน้นกล้องมากกว่าเพลง ก็ C702 ครับ เป็นซีรีย์ Cyber-Shot ใช้กล้อง 3 ล้าน ออโต้โฟกัส มี Face Detection และ Smile Shutter ที่ใช้ในการจับภาพอัตโนมัติเมื่อยิ้ม

ความสามารถอื่นๆ ของรุ่นนี้ก็มี A-GPS เหมือนกับ W760 และจากการทดสอบความดังของลำโพงพบว่าดังกว่า Walkman รุ่นใหญ่อย่าง W980 เสียอีก

และรุ่นนี้ยังมีจุดเด่นในเรื่องการออกแบบ เพราะด้านนอกมีวัสดุที่เป็นยางยืดหยุ่นและโลหะที่ป้องกันตัวเครื่องอย่างแน่นหนา สามารถทนต่อแรงกระแทกได้ดี และยังสามารถกันน้ำได้ด้วย

ส่วน W760 จะเน้นการฟังเพลงมากกว่า จึงมีลำโพงมาให้สองตัว พร้อมลูกเล่นเครื่องเล่นเพลงตามแบบของ Walkman ส่วนกล้องนั้นถึงแม้จะมีความละเอียด 3 ล้าน แต่ไม่ได้เป็นมือถือเน้นถ่ายภาพ จึงตัดออโต้โฟกัสและลูกเล่นกล้องดีๆ ออกไป
Kinpoko
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปอยเปต
หัวข้อ : Agree
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 02:23  

ตามที่ที่น Zebra Cab กล่าวมา เห็นด้วยคับ

เข้ามายืนยันเฉยๆคับ
<<mommam>>
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ถามอีกนิดค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 10:38  

ถ้า c702
เปลี่ยนหูฟังเปน in ear เสียงจะดีขึ้นมั้ยคะ
แล้วต้องใช้หูฟังรุ่นอะไร
ซื้อที่ไหน
ราคาเท่าไหร่
ขอบคุนค่ะที่ช่วยตอบ^^

อีกนิด เรื่องถลอกอ่ะค่ะ
อ่านๆมาเค้าว่ารุ่นนี้ถลอกง่าย
จิงรึป่าวคะ
ปกติใช้ไม่ค่อยรักษาด้วย><
ไม่ชอบใส่ซองหรือซิลิโคนอ่ะค่ะ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 00:28  

^
^
ไม่ว่ารุ่นไหนยี้ห้อไหนถ้าไม่รักษาดีๆมันก็ถลอกง่ายครับ ........ แต่มันก็ไม่ได้ถลอกง่ายหรอกครับอย่าไปกลัว ... ส่วนเรื่องหูฟัง ถ้าใช้ HPM-70 ขึ้นไป เสียงดีมากครับเกือบจะเหมือนซีรี่ W ด้วยซ้ำไป ยิ่งหูฟังใหม่ๆเช่น HPM-77 นี่แหล่มจริงๆ เหมือน Wมาจุติ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: