Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E63 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 29, 30, 31  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3032 / เข้าชม: 5162147
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 23:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมถามแบบ โง่ โง่เลยนะครับ

คือ ผม ใช้ SE อยู่ แล้วตัวที่ผมใช้ มันมี ฟังก์ชั่น ไฟฉาย

ปล ตัว E63 มีไฟฉาย ผม ทราบดี

แต่ E71 นั้นมี ไฟฉายหรือเปล่าครับ
แล้วพวก ที่เป็น S60 นี่มีโปรแกรม
ที่เขียนขึ้นมาเพื่อทำให้ ตัว แฟลช เป็น ไฟฉายได้หรือเปล่าครับ

ขอบพระคูณคัรบ
bon111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 01:59  

เวปแจก Themes สำหรับ e63 ครับ

http://gallery.mobile9.com/c/nokia-e63-themes_1997/1/

เพิ่มสีสันให้กับ e63 กันหน่อย...
bon111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 02:11  

เกมส์..................

http://gallery.mobile9.com/c/nokia-e63-software_1997/1/?fi=43&st=2

ก็พอมีบ้าง...
bon111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 02:35  

เวปเกมส์ 3 มิติ น่าเล่นๆเยอะ...

http://www.cellzddl.com/category/nokia-games/

พอแค่นี้ก่อนนะครับ...ตอนนี้เครื่องผมก็มีเป็นร้อยแล้ว
mterapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 13:34  

Anonymous ผู้เขียน:
gappkoo ผู้เขียน:
rut24 ผู้เขียน:
อยากถามว่า เวลาโทรเข้า โชว์รูปแบบเต็มจอหรือเปล่าครับ

เต็มจอครับ Wink

ไม่เต็มนี่ครับ....เล็กๆตรงมุมขวาล่างเหมือนพวก N70 ประมาณนั้นครับ

ผมใช้อยู่....

หรือว่าต้องไปตั้งค่าตรงไหน วานบอกด้วยครับ...

ขอบคุณครับ

ลง FSCALLER_S60_3_1.01
Headkapook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 01:53  

[quote="bon111"]เวปเกมส์ 3 มิติ น่าเล่นๆเยอะ...

http://www.cellzddl.com/category/nokia-games/

พอแค่นี้ก่อนนะครับ...ตอนนี้เครื่องผมก็มีเป็นร้อยแล้ว[/quote]

---------------------------------------------------

ขอบคุณมากเลยครับ
เพิ่งไปซื้อมาวันนี้เอง ได้สีน้ำเงินมาเพราะสีดำหมดชอบมากครับ คุ้มค่ากับราคาจริงๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 09:28  

Headkapook ผู้เขียน:
bon111 ผู้เขียน:
เวปเกมส์ 3 มิติ น่าเล่นๆเยอะ...

พอแค่นี้ก่อนนะครับ...ตอนนี้เครื่องผมก็มีเป็นร้อยแล้ว

---------------------------------------------------

ขอบคุณมากเลยครับ
เพิ่งไปซื้อมาวันนี้เอง ได้สีน้ำเงินมาเพราะสีดำหมดชอบมากครับ คุ้มค่ากับราคาจริงๆ

อยากได้แต่แม่ผมไม่ชอบ ก็เลย อด - - Crying or Very sad
tai26
Year's Star

หัวข้อ : มือใหม่
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 09:38  

อยากทราบว่า สามารถลง แผนที่garmin เหมือนe71 ได้ไหมครับ Smile
ขอบคุณครับ
เข้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 05:33  

http://gallery.mobile9.com/c/nokia-e63-themes_1997/1/

เพิ่มสีสันให้กับ e63 กันหน่อย...

ขอบคุณหลายๆค่า Laughing
เข้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 05:36  

เข้ ผู้เขียน:

ขอบคุณหลายๆค่า Laughing

ถามอีกหน่อยได้ไม๊คะ เค้าเอาลงกันยังไงอ่ะ

เอาลงโดยตรงโดยใช้ มือถือโหลด หรือเอาลงคอมก่อนแล้วค่อยลงมือถือง่ะ

ช่วยแนะนำทีค่ะ เพิ่งซื้อโทรศัพท์ใหม่ ในรอบ 5 ปี 555 ใช้ไม่เป็น
หยดทิพย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 11:38  

ตอนนี้ ราคา เท่าไร ค่ะ

สนใจรุ่นนี้อยู่

ใครรู้ช่วยตอบ ที่ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 12:00  

วิธีลงและลบ themes ครับ

http://www.nokiagang.com/forums/viewtopic.php?f=39&t=7453

อันนี้ของ 5800 แต่ก็วิธีเดียวกันนั่นแหละ...ลองดูครับ
mterapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 12:24  

oil ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว โอเคเลยครับไม่ใหญ่ไม่เล็กเกินไปการตอบสนองก็ไม่ช้าครับ คุ้มกับราคา

แต่ผมมีปัญหานิดนึงครับ เวลาผม mem ชื่อใน contract สมมติว่า p gas (พีเว้นวรรคจีเอเอส) ......
ทีนี้เวลาเข้าไปหาในcontract ผมพิมพ์ P ชื่อก็จะขึ้นมาในหมวดขึ้นต้นด้วย P แต่พอพิมพ์เว้นวรรค...กลับหายไปหมด ถึงแม้จะพิมพ์เหมือนที่ mem ไว้ก็ไม่เจอ..ใครเป็นเหมือนผมหรือป่าวครับ

ของผมเป็นในบางทีครับ อาจต้องรอ update firmware จากทางโนเกียครับ
mterapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 12:48  

loverichey12000 ผู้เขียน:
เพิ่งถอยE63มาครับ ได้มา7950.-ที่ฟิวรังสิต

มีปัญหาจะรบกวนเล็กน้อยครับ
คือดูไฟล์flvโดยrealplayerไม่ค่อยได้ครับ
เลยว่าจะลง emtube1.0.11 แต่ก็ลงไม่ได้ครับ

ติดตรงลงเเล้วขึ้น errorว่า expired certificate ครับ
ทำไงดีครับ อยากดูyoutube ที่เซพเก็บไว้จากคอมครับ

รบกวนด้วยครับ

โปรแกรมมันหมดอายุอะครับ ลองตั้งวันที่ในโทรศัพท์ย้อนกลับไปดู แล้วลองลงโปรแกรมใหม่ หรือจะใช้ program sis content ช่วยดูก็ได้ ว่าโปรแกรมมันหมดอายุวันไหน
ซื้อแล้ว คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คับ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 15:29  

วันนี้ไป ซื้อมา ที่ เดอะ มอล บางกะปิ

ส่วนมากจะมีแต่เครื่อง สีแดง นะ คับ

ซึ่งผม อยากได้ เครื่อง สีดำ

ราคา อยู่ที่ 8000 - 8700

ร้านทั่วไป ที่ บางกะปิ ไม่มีสีดำเลย

ผมก็เลย ต้อง ตัดใจ ซื้อ เครื่อง ศูนย์ สีดำ ราคา 8500 เสียดาย เงิน เลย

แต่ทำไง ได้อะ คับ อยากได้ สีดำ

เลย เซง ๆ เลย อะ

แต่ เอามาลองใช้ แล้ว ถือ ว่า โอ เค นะ คับ
ก้อน-หิน2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 17:12  

ผมได้สีน้ำเงิน 8700 เจมาร์ท โดยรวมดีครับ แต่โอนข้อมูลผ่านบลูทูธ ไฟล์ 6-7ร้อยเม็ก เครื่องนิ่งแต่ผมปิดเครื่องได้นะ แต่เหมือนไม่สนิท ไฟหน้าจอยังไม่ดับ ต้องถอดแบตออกครับ ไม่ทราบว่าใครเคยเจอไหมแบบนี้ แต่ถอดแบตเปิดเครื่องก็ลองดูใหม่ใช้ได้ปรกติครับ แต่วันนี้ดันทะลึ่งไป removeไฟล์ที่ติดตั้งออกหมด ทุกอันเลย โปรแกรมใน ไอคอน install ไม่เหลืออะไรเลย ยังไม่ได้ดูว่าจะมีผลกับเครื่องหรือเปล่า แล้วโปรแกรมที่เอาออกไปใครบอกได้ไหมว่ามีอะไรบ้าง แล้วเอามาจากไหนได้บ้าง ใครมีเวลา upload ไว้ให้ ผม load ไปก็ดีนะครับ เพราะตอนเอาออกไม่ได้คิด มานั้งคิดอีกทีตายหล่ะ 555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 03:03  

เวลาเข้าเวปแล้วพิมพ์ในกระทู้จะสลับภาษาไทยกับอังกฤษได้ยังงัยอ่ะคะ?
มีแบบที่ไม่ต้องไปที่ writing language ไหมคะ?
หาไม่เจออ่ะ Sad
หมูน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 03:12  

เวลาเข้าเวปแล้วพิมพ์ในกระทู้จะสลับภาษาไทยกับอังกฤษได้ยังงัยอ่ะคะ?
มีแบบที่ไม่ต้องไปที่ writing language ไหมคะ?

อีกอย่างเวลาเข้าเนทแล้วเมื่อสลับมาหน้าการใช้งานปกติแล้วจะกลับไปหน้าเวปนี่ทำยังงัยหรอคะ คือไม่ได้ exit จากเวป เลยเข้าใจว่าเวปก็น่าจะยังรันอยู่นี่นา

แล้วก้อเราจะรู้ได้ยังงัยคะว่าเราเปิดโปรแกรมอะไรค้างอยู่บ้าง มีวิธีเช็คไหมคะ
(คล้ายๆพวก task manager หรือเปล่า)
mterapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 11:42  

หมูน้อย ผู้เขียน:

อีกอย่างเวลาเข้าเนทแล้วเมื่อสลับมาหน้าการใช้งานปกติแล้วจะกลับไปหน้าเวปนี่ทำยังงัยหรอคะ คือไม่ได้ exit จากเวป เลยเข้าใจว่าเวปก็น่าจะยังรันอยู่นี่นา

แล้วก้อเราจะรู้ได้ยังงัยคะว่าเราเปิดโปรแกรมอะไรค้างอยู่บ้าง มีวิธีเช็คไหมคะ
(คล้ายๆพวก task manager หรือเปล่า)

กดปุ่ม รูปบ้าน ค้างไว้ ก็จะรู้ว่าเปิดโปรแกรมอะไรค้างไว้บ้าง
dome
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 21:51  

ผมซื้อ e63 มา ชาร์ตแบทเต็มตอนเช้า พอตอนหัวค่ำแบทลดไปขีดนึง ทั้งที่ผมแทบไม่ได้โท หรือ ฟังเพลงเลย ยังงี้คือแบทปกติมั้ยคับ
mindkiku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 21:59  

คือว่าตอนนี้ใช้ e 63 อยู่อ่ะค่ะแล้วตอนนี้ประสบปัญหาแบบว่ามันกดรับสายไม่ได้ตอนคนโทรมา ซื้อเครื่องของ MFA มาอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าใครเป็นเหมือนกันบ้างคะ แล้วแก้ไขอย่างไร เพราะตอนนี้มายแก้โดยการถอดแบตออกตอดเลย แล้วมันเสียเวลาโทรกลับอ่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
mindkiku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 22:02  

dome ผู้เขียน:
ผมซื้อ e63 มา ชาร์ตแบทเต็มตอนเช้า พอตอนหัวค่ำแบทลดไปขีดนึง ทั้งที่ผมแทบไม่ได้โท หรือ ฟังเพลงเลย ยังงี้คือแบทปกติมั้ยคับ

เอ่อ

ไม่ทราบว่าชาร์ทครั้งแรกนี่ชาร์ทไปกี่ชั่วโมงคะ เพราะว่าอันดับแรกนี่ต้องใช้แบตที่หมดก่อน แล้วชารทครั้งแรกประมาณ 3 ชั่วโมง ครั้งต่อๆไปพอมันเต็มก็เอาออกได้ มายซื้อมาไม่มีปัญหานี้นะคะ ยังไงก็ลองไปให้ร้านกระตุ้นแบตก่อนก็ได้ค่ะ จะได้เปลี่ยนใหม่ก่อน 7 วัน ที่ซื้อมาอ่ะค่ะ ^^
lip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : lip
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 08:09  

อยากได้ ซิลิโคน รุ่นนี้ อะ

เห็นในเว็บ มีคนเอามาโพส ไว้

อยากรู้ ว่า มี ขาย ที่ใหนบ้าง

ไงใคร รู้ช่วย แนะนำกันหน่อย นะ

เพราะคงมีหลายๆคน คงอยากได้ อยู่เหมือนกัน

ไง ขอบคุณ ล่วงหน้า นะ ค่ะ
maxximillion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 11:19  

ผมเพิ่งซื้อเครื่องมาได้ 2 อาทิตย์ครับ
แต่ในกล่องไม่มี แผ่น PC Suite มาให้ครับ
มันปกติหรือป่าวครับ
แล้วผมจะดาว์นโหลดจาที่ไหนได้บ้างครับ
ช่วยกรูณาบอกผมหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 2
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 11:29  

อีกข้อนะครับ
มันไม่มีสาย Data link มาให้ด้วยครับ
แล้วผมจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ
ราคาเส้นละเท่าไหร่
ขอบคุณครับ
jr2 with e63
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 12:50  

ไม่มีสาย ไม่มีโปรแกรมครับ
สายซื้อที่ร้านทั่วไป 250
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 15:12  

ที่ MBK เริ่มมี silicone case มาขายแล้วครับ เริ่มต้นที่ราคาประมาณ 100 บาท แต่อาจต้องเดินหาสักหน่อย ของ Capdase คงจะเริ่มขายเร็วๆ นี้ครับ
takara
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 17:55  

เวลาพิมพ์ข้อความ จะสลับ ไทย อังกฤษ ตัวเลข ได้ยังไงครับ มีคีย์ลัดไหมครับ กดแบบธรรมดามันยุ่งยากมากเลย เหอๆๆ

ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ
geomaster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 19:31  

takara ผู้เขียน:
เวลาพิมพ์ข้อความ จะสลับ ไทย อังกฤษ ตัวเลข ได้ยังไงครับ มีคีย์ลัดไหมครับ กดแบบธรรมดามันยุ่งยากมากเลย เหอๆๆ

กด SHIFT +Chr คับ
WhiteMartini
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 20:57  

mindkiku ผู้เขียน:
คือว่าตอนนี้ใช้ e 63 อยู่อ่ะค่ะแล้วตอนนี้ประสบปัญหาแบบว่ามันกดรับสายไม่ได้ตอนคนโทรมา ซื้อเครื่องของ MFA มาอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าใครเป็นเหมือนกันบ้างคะ แล้วแก้ไขอย่างไร เพราะตอนนี้มายแก้โดยการถอดแบตออกตอดเลย แล้วมันเสียเวลาโทรกลับอ่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เจ้า 0 เลยคะอย่ารอ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 21:05  

เอ่อ

ไม่ทราบว่าชาร์ทครั้งแรกนี่ชาร์ทไปกี่ชั่วโมงคะ เพราะว่าอันดับแรกนี่ต้องใช้แบตที่หมดก่อน แล้วชารทครั้งแรกประมาณ 3 ชั่วโมง ครั้งต่อๆไปพอมันเต็มก็เอาออกได้ มายซื้อมาไม่มีปัญหานี้นะคะ ยังไงก็ลองไปให้ร้านกระตุ้นแบตก่อนก็ได้ค่ะ จะได้เปลี่ยนใหม่ก่อน 7 วัน ที่ซื้อมาอ่ะค่ะ ^^

เราใช้ e71 อาจจะไม่เหมือนกันนะคะ แต่อยากบอกว่าแบตไม่ได้อยู่ได้นานเหมือนที่เค้าบอกมานะ คุยได้ 5-6 ชั่วโมงก้อหมดแล้วล่ะแบบพักบ้างเล็กน้อยนะ อิอิ
ของเราชาต 2 วันครั้ง แต่คุยวันละเป้นชั่วโมง ส่ง รับ เมล์เรื่องปรกติเลย ก้อดีแล้วนะ หายากอะที่จะอึดขนาดนี้ และ 2-3 ขีดสุดท้ายนิ แรงจิง ถ้าใช้ดีๆๆ ไม่คุยนานอยู่ได้ 2 วันเลยนะ อิอิ
takara
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 23:17  

geomaster ผู้เขียน:
takara ผู้เขียน:

กด SHIFT +Chr คับ

ขอบคุณมากครับ แต่มีคีย์ลัดมากกว่านี้ไหมครับ แบบกดปุ่มนึง ค้างไว้ แล้วมันจะเปลี่ยนเป็น ไทย หรือ ตัวเลข อะไรแบบนี้อ่าครับ

ขอบคุณครับบบ
สวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: lip
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 14:37  

lip ผู้เขียน:
อยากได้ ซิลิโคน รุ่นนี้ อะ

เห็นในเว็บ มีคนเอามาโพส ไว้

อยากรู้ ว่า มี ขาย ที่ใหนบ้าง

ไงใคร รู้ช่วย แนะนำกันหน่อย นะ

เพราะคงมีหลายๆคน คงอยากได้ อยู่เหมือนกัน

ไง ขอบคุณ ล่วงหน้า นะ ค่ะ

ที่ mbk มา ขายยัง อะ ใครรุ้ ช่วยตอบ ที่ น่า ของ capdase มีกี่แบบ อยากได้ ๆ
dome
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 18:16  

เอ่อ

คือผมเอาที่ชาร์ตอันเก่ามาชาร์ตในครั้งแรก ชาร์ตไปประมาน 12 ชม เลยไม่แน่ใจว่าไฟแบตมันจะเข้าเต็มที่มั้ยอะคับ เพิ่งมารุ้ตอนหลังว่าต้องใช้ที่ชาร์ตของเครื่องเลย
linle
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 20:12  

เอ่อ

คือผมเอาที่ชาร์ตอันเก่ามาชาร์ตในครั้งแรก ชาร์ตไปประมาน 12 ชม เลยไม่แน่ใจว่าไฟแบตมันจะเข้าเต็มที่มั้ยอะคับ เพิ่งมารุ้ตอนหลังว่าต้องใช้ที่ชาร์ตของเครื่องเลย

เมื่อใช้ที่ชาร์ตของเครื่องแล้วเป็นอย่างไรบ้างรายงานหน่อยจร้า
guszu
Year's Star

หัวข้อ : สอบถามเรื่องกล้อง
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 21:38  

.... อยากถามผู้ที่มี E63 ไว้ครอบครอง สรุปว่ารุ่นนี้มีกล้องหน้าหรือเปล่า เห็นเพื่อนบอกว่ามี แต่เท่าที่อ่านมาก็ไม่มี แล้วกล้องหลังนี่ 2 ล้าน ถือว่าพอใช้ได้แล้วใช่ไหมคะ

ตอนนี้กำลังสนใจในส่วนของ E63 อยู่ ส่วนมากใช้แล้วเกิดปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่าคะ

มีใครซื้อราคาถูกกว่า 8,500 บ้างเอ่ย

ขอบคุณค่ะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 21:57  

linle ผู้เขียน:

เอ่อ

เมื่อใช้ที่ชาร์ตของเครื่องแล้วเป็นอย่างไรบ้างรายงานหน่อยจร้า

จิงๆๆ เต็มแล้วก้อควรเอาออกนะคะ เป้น li-polymer นิไม่เหมือนกันอย่างอื่นนะคะ
takara
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่องกล้อง
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 22:38  

guszu ผู้เขียน:
.... อยากถามผู้ที่มี E63 ไว้ครอบครอง สรุปว่ารุ่นนี้มีกล้องหน้าหรือเปล่า เห็นเพื่อนบอกว่ามี แต่เท่าที่อ่านมาก็ไม่มี แล้วกล้องหลังนี่ 2 ล้าน ถือว่าพอใช้ได้แล้วใช่ไหมคะ

ตอนนี้กำลังสนใจในส่วนของ E63 อยู่ ส่วนมากใช้แล้วเกิดปัญหาอะไรบ้างหรือเปล่าคะ

มีใครซื้อราคาถูกกว่า 8,500 บ้างเอ่ย

ขอบคุณค่ะ

ผมซื้อมา 8,090 บาทครับ
หมูน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 00:46  

ซื้อมาในราคา 7900 ค่ะ แล้วก้อขาย mem ที่ให้มา 1GB แล้วเปลี่ยนเป็น 2GB เพิ่มตังอีก 100นึง และเพราะมันไม่มีสาย datalink ก้อหาซื้อเอา..อิชั้นซื้อที่ร้านเลย 200 บาทเค้าว่าของจริง (จริงไม่จริงดูไม่เป็นอ่ะค่ะ แต่ก้อไม่มีปัญหาไร) ทั้งหมด 8000 ค่ะ

Silicone ก็ตาม MBK ทั่วไปเหมือนกันค่ะ ซื้อมา 150 บาท มีแบบที่เป็นหนังๆที่เหมือนใส่พวก pda ด้วยนะคะ ประมาณ 200กว่าบาท

ตอนนี้มีปัญหาที่ว่าเครื่องไม่สามารถ set default flash ให้เป็น Off ได้ แถมทุกครั้งที่เปลี่ยนเป็น off แล้ว มันก็ยังมี flash อยู่ดี..คนอื่นๆมีใครเป็นไหมคะ?

แล้วพวกไฟล์ Ovi กับ Ovi contact นี่คืออะไรหรอคะ?

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
8o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 123
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 09:32  

อยาก

ให้

บอร์ด

e63

มีคน

มา

เม้น

เยอะๆ

หน่อย

เห็น บอร์ด e71 คน เม้น เยอะ มาก เลย

ใคร ใช้ ยังไง ช่วยๆ เม้น กัน หนอ่ย น่า
linle
Year's Star

หัวข้อ : Re: 123
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 12:05  

8o ผู้เขียน:
อยาก

ให้

บอร์ด

e63

มีคน

มา

เม้น

เยอะๆ

หน่อย

เห็น บอร์ด e71 คน เม้น เยอะ มาก เลย

ใคร ใช้ ยังไง ช่วยๆ เม้น กัน หนอ่ย น่า

ก้อของไม่ดี คนก้อเลยไม่ชอบใช้ สู้ E71 ไม่ได้ เช่น 3G (No HSDPA) GPS ก้อไม่มี วัสดุก้อไม่ดี กล้องก้อไม่ดี แบตก้อไม่ดี ดีอย่างเดียวคือ ราคาถูก (เทียบกับE71นะ เพราะเขาเทียบกับ E71 คงไม่ว่ากันนะ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย linle เมื่อวันที่ 15 Aug 2009 20:16; ทั้งหมด 1 ครั้ง
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 12:55  

อยาก

ให้

บอร์ด

e63

มีคน

มา

เม้น

เยอะๆ

หน่อย

[color=blue]เราก้อมาจาก e71 นะเผื่อมีอะไรช่วยได้ อยากได้โปรแกรมก้อเข้าไปเอาในนั้นก้อได้นะ น่าจะใช้กันได้ [/color]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 19:46  

ใครใช้ e63 แล้วมีปัญหาแบบผมบ้าง

คือในข้อความจะไม่แสดงชื่อคนส่งอ่ะครับ แต่จะแสดงเป็นเบอร์แทน ทั้งๆที่มีเบอร์อยู่ในสมุด

โทรศัพท์ ต้องเข้าไปตั้งค่าตรงไหนป่ะครับ
dome
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 20:16  

เอ่อ

พอลองมาใช้ที่ชาร์ตของเครื่องชาร์ตประมาน ชม กว่าก้อเต็มแล้วคับ
แต่รุ้สึกว่าแบดมันไม่อึด ผมชาร์ตเมื่อวานตอน 2-3 ทุ่มพอแบทเต็ม ก้อเปิดเครื่องทิ้งไว้ทั้งคืน พอมาถึงวันนี้ช่วงหัวค่ำ แบทลดไปขีดนึงแล้ว ทั้งที่วันนี้แทบไม่ได้โทหรือฟังเพลงเลย ยังนี้คือมีปันหามั้ยคับ แล้วจะสามารถเคลมแบทได้มั้ย เปนเครื่องศูนย์ Mlink คับ
E63 user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E63
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 21:39  

ไปถอยมาวันนี้เองคะ เครื่องศูนย์ MFA 8000 บาทคะ ร้านที่มาบุญครอง ตอนแรกเดินไปเจอตั้งแต่ 8500 > 8300 > 8200 > 8190 > 8000

ซื้อเครื่องสีดำ หายากนิดนึงเหมือนกัน โชคดีเจอร้านใจดี ^^

แต่ตอนนี้ซิมไม่มีตังค์ ไวเลสข้างบ้านปิดไปแล้ว(ที่บ้านเป็นสายแลนธรรมดา 555) จะให้เสียบสายแลนก็ดูจะไม่มีรุอยู่ 555 วันนี้เห่อมาก อยากได้ซิลิโคน แต่หายากจริงๆคะ

เรื่องโปรแกรม อยากทราบว่าปกติซิมเบี้ยส์ต้องลงโปรแกรมอะไรบ้างคะ พอดีเป็นมือใหม่อะคะ ^^"
mterapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: E63
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 23:33  

E63 user ผู้เขียน:

เรื่องโปรแกรม อยากทราบว่าปกติซิมเบี้ยส์ต้องลงโปรแกรมอะไรบ้างคะ พอดีเป็นมือใหม่อะคะ ^^"

โปรแกรมสามัญประจำเครื่อง ก็พวก
1. โชว์รูปคนโทรเข้า - ออก เต็มจอ : FS Caller
2. บล็อคเบอร์ และ sms คนโทรเข้า : Private Call and Sms Guard
3. จัดการ Drive ต่าง ๆ : FXPlorer
4. โปรแกรมเล่น พวก msn : Slick

ยังมีอีกหลายโปรแกรมให้เลือกใช้ครับ ลองเล่นดู สนุกดี
title_tiptop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 02:07  

ถอยมาวันนี้

กล้อง แจ่มดี . . .
E63 user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 16:56  

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ แล้วจำเป็นต้องลงพวก Antivirus ไหมคะ

แล้วแบบ ธีมเนี้ย ต้องผ่านสายดาต้าลิงค์เท่านั้นเหรอคะ E71 ใช้สายเหมือน e63 ไหมคะ ???

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าอีกครั้งคะ

แล้วมีเว็บโหลดโปรแกรมที่ไหนอีกบ้างไหมคะ ^^"
คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อยนะ
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 18:33  

เพื่อน ๆ ใคร มีเว็บ ที่ขาย ซิลิโคน หรือ เคส ของ e63 บ้าง อะ

ไงขอ ลิ้ง หน่อย นะ คับ

สนใจอยากดู บางที่ อาจจะสั่งซื้อ นะ คับ
Zerie
Year's Star

หัวข้อ : E52 / E63 / E71
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 10:46  

ระหว่าง E52 / E63 / E71
ซื้อรุ่นไหนดีอ่าค่ะ กะจะรอ งานมหกรรมมือถือ 1-4 ตุลา
กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเอารุ่นไหนดี ช่วยเราด้วย
ตัดสินใจไม่ถูกเลยอ่า
Zerie
Year's Star

หัวข้อ : E52 / E63 / E71
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 10:47  

ซื้อรุ่นไหนดีอ่าค่ะ กะจะรอ งานมหกรรมมือถือ 1-4 ตุลา
กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเอารุ่นไหนดี ช่วยเราด้วย
ตัดสินใจไม่ถูกเลยอ่า [size=18]
[/size]
jr2 with e63
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หลังใช้ หนึ่งอาทิตย์
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 11:38  

ตอนนี้ใช้ สีดำครับ
เทียบกับ HTC เดิม ชอบตัวนี้มากกว่า

ข้อดี
...เเบตทนกว่า
....แป้นพิมพ์ เนี่ยและสุดๆ ใหญ่ดีครับ เเละเป็นเหตุที่ไม่เอา E71
.....กล้องก็ ไม่เลวครับ

ข้อเสีย
"""ตอนต่อ usb ทำไมเหครื่องร้อนจัง
....หากรับโทร ไวๆ มีเเฮงบางครั้ง
.....ไม่รู้หาโปรแกรมที่ไหน
.....เข้าบางเวป มี อ๋อ บ้างครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แจกเวบโหลดโปรแกรม เกมส์ วอลลเปเปอร์ สำหรับ Nokia E63และ ทุกรุ่น
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 11:49  

ที่นี่เลย www.getjar.com และ www.mobile9.com ฟรีแวร์ เชิญโหลดกันตามสบาย
น้ำทิพย์จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยหน่อยนะ
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 12:50  

คับ ผู้เขียน:
เพื่อน ๆ ใคร มีเว็บ ที่ขาย ซิลิโคน หรือ เคส ของ e63 บ้าง อะ

ไงขอ ลิ้ง หน่อย นะ คับ

สนใจอยากดู บางที่ อาจจะสั่งซื้อ นะ คับ

วันนี้ไปซื้อมาแล้ว ค่ะ ซิลิโคน

ลองไปเดิน หาดูน่ะ ค่ะ

ดูแถวบ้าน ดิฉัน ตามร้านทั่ว ก็มี มากมาย หลายแบบ หลายสี เลยค่ะ

วันก่อน ไป เดิน mbk มา ก็เห็น หลายแบบ เหมือนกัน ของ capdase ก็มีค่ะ

ไงเพื่อนๆ คนใหน สนใจ ก็ไป ลอง หาซื้อ ดูได้ค่ะ
aroon1971
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อแตกต่างระหว่าง E 71 และ E 63 เท่าที่ใช้มา 1 สัปดาห์
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 11:03  

สิ่งที่ต่างจาก E 71คือ ไม่มี GPS ในตัว,ไม่มีกล้องหน้า สายหูฟัง E63 เป็นเจ็ก 3.5
ปัญหาที่พบ ไม่สามารถใช้เป็นโมเด็มได้ ใช้งาน Windows Live ไม่ได้เครื่องไม่ยอมต่อ GPRS หน้าจออมเหลือง นอกนั่นก็ OK ในราคา 8600 ศูนย์ UD
ZEatar-mAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 12:25  

เฮ้ย!!! ใช้เป็นโมเด็มไม่ได้เหรอครับเนี่ย ช่วยแถลงหน่อยครับ Shocked
I LOVE E63
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 15:33  

ใช้งานมันส์มากโหลดธีม เจ๋ง จริง ๆ
title_tiptop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 00:41  

ลง Software ลง Themes ไม่ได้เลยอ่าคราบ ช่วยที

มันขึ้น ฟาวน๊อท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 09:14  

ราคาตอนนี้ ณ วันที่ 19 ส.ค. 2552 ราคา 8,700 อยู่ จะปี 1 แล้ว ราคายังคงเท่าเดิมอยู่ ว่าจะรอให้ราคามันถูกลงกว่านี้คงไม่ไหว.....ไปดูของจริงมาแล้ว ทุกอย่างมันก็ดู โอ ดีนะ เอาแน่...... :lol: :lol:
Pck
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถอยมาแล้วจ้า
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 11:50  

ถอยมาแล้วจ้า ที่ เดอะมอล บางกะปิศูนย์ mFA ราคา 8,300 อ่ะจ้า แหล่มมากๆ
geomaster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 12:47  

ราคาตอนนี้ ณ วันที่ 19 ส.ค. 2552 ราคา 8,700 อยู่ จะปี 1 แล้ว ราคายังคงเท่าเดิมอยู่ ว่าจะรอให้ราคามันถูกลงกว่านี้คงไม่ไหว.....ไปดูของจริงมาแล้ว ทุกอย่างมันก็ดู โอ ดีนะ เอาแน่...... Laughing Laughing

มันเพิ่งออกมาวางขายไม่ถึง 2 เดือนไม่ใช่เหรอคับ
smilehost
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 15:35  

ซื้อมาใช้แล้ว ถือว่าเป็นมือถือที่ดีที่สุดตั้งแต่ใช้มา เพราะมันใช้กับงานของผมโดยตรง ต้องเช็คอีเมลล์ และออนไลน์ msn คุยกับทีมงานและลูกค้า เข้าเว็บไซต์ได้เหมือนในคอม ใช้ ibanking ได้
linle
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อมาใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 16:43  

smilehost ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้ว ถือว่าเป็นมือถือที่ดีที่สุดตั้งแต่ใช้มา เพราะมันใช้กับงานของผมโดยตรง ต้องเช็คอีเมลล์ และออนไลน์ msn คุยกับทีมงานและลูกค้า เข้าเว็บไซต์ได้เหมือนในคอม ใช้ ibanking ได้

ใช้ออนไลน์ msn กับ Wireless LAN ใช่ไหม ไม่ต้องเสียตังค่า GPRS ใช่ไหม เราขอโปรแกม msn ได้ไหม
smilehost.asia
Year's Star

จังหวัด: HongKong
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 20:04  

ใช้ออนไลน์ msn กับ Wireless LAN ใช่ไหม ไม่ต้องเสียตังค่า GPRS ใช่ไหม เราขอโปรแกม msn ได้ไหม

ใช่ครับผม ใช้กับ wireless lan สำหรับโปรแกรม msn โหลดได้ในเมนู download ครับผม
tai26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 21:16  

อยากได้โปรแกรมซ่อนไฟล์ รูปภาพกับvdoของe63ครับ ใครมีขอหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ Neutral
linle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 21:24  

smilehost.asia ผู้เขียน:

ใช่ครับผม ใช้กับ wireless lan สำหรับโปรแกรม msn โหลดได้ในเมนู download ครับผม

ขอบคุณนะจ๊ะ
ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟิล์ม
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 09:58  

รุ่นนี้ ใช้ ฟิล์มกันรอย ของ e71 ได้อะป่าว อะ

มันพอดีกันไหม อะ ค่ะ
SWEETTOEY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 11:12  

มีอาการรับสายแล้วเครื่องค้างอ่ะครับ หลังๆเป็นบ่อย ถ้าเอาไปอัพซอฟแวร์แล้วจะหายมั้ย
E63 ที่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ข้อแตกต่างระหว่าง E 71 และ E 63 เท่าที่ใช้มา 1 สัปดาห์
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 13:32  

aroon1971 ผู้เขียน:
สิ่งที่ต่างจาก E 71คือ ไม่มี GPS ในตัว,ไม่มีกล้องหน้า สายหูฟัง E63 เป็นเจ็ก 3.5
ปัญหาที่พบ ไม่สามารถใช้เป็นโมเด็มได้ ใช้งาน Windows Live ไม่ได้เครื่องไม่ยอมต่อ GPRS หน้าจออมเหลือง นอกนั่นก็ OK ในราคา 8600 ศูนย์ UD

ที่บอกว่าใช้เป็นโมเด็มไม่ได้ ไม่จริงค่ะ ตอนนี้ใช้เป็นโมเด็มอยู่ สำหรับคนที่ไม่ได้ซื้อ USB ก็สามารถใช้ Blutooth ต่อเป็นโมเด็มได้
หรือจะหาซื้อ USB แถว MBK ก็ได้ ราคาน่าจะอยู่ที่ 150 - 250 บาท ค่ะ
ใช้เป็นโมเด็มได้แน่นอน ...Confirm!!!!!
E63 ที่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 1
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 13:47  

maxximillion ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อเครื่องมาได้ 2 อาทิตย์ครับ
แต่ในกล่องไม่มี แผ่น PC Suite มาให้ครับ
มันปกติหรือป่าวครับ
แล้วผมจะดาว์นโหลดจาที่ไหนได้บ้างครับ
ช่วยกรูณาบอกผมหน่อย

ปกติค่ะ คุณสามารถหา Download ได้ใน Website ของ Nokia ค่ะ
เราก็เพิ่งไปโหลดมาเหมือนกัน
E63 ที่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 14:01  

WhiteMartini ผู้เขียน:

เอ่อ

เราใช้ e71 อาจจะไม่เหมือนกันนะคะ แต่อยากบอกว่าแบตไม่ได้อยู่ได้นานเหมือนที่เค้าบอกมานะ คุยได้ 5-6 ชั่วโมงก้อหมดแล้วล่ะแบบพักบ้างเล็กน้อยนะ อิอิ
ของเราชาต 2 วันครั้ง แต่คุยวันละเป้นชั่วโมง ส่ง รับ เมล์เรื่องปรกติเลย ก้อดีแล้วนะ หายากอะที่จะอึดขนาดนี้ และ 2-3 ขีดสุดท้ายนิ แรงจิง ถ้าใช้ดีๆๆ ไม่คุยนานอยู่ได้ 2 วันเลยนะ อิอิ

สำหรับเรื่องแบตนี่ขอเถียงแบบบสุด ๆ เลยค่ะ เพราะ E63 แบตอึดมากกกกกกกกกกกกกกกก ถ้าของใครที่ไม่ค่อยอึดแถมไม่ค่อยได้ใช้ แนะนำให้เข้าศูนย์ค่ะ ข้อดีของวัสดุ E63 ที่เป็นพลาสติกคือ ทำให้เครื่องไม่ร้อนเวลาใช้ไปนาน ๆ และเป็นหนึ่งเหตุผลหลักเลยค่ะ ที่ทำให้ E63 ไม่กินแบตเท่า E71 ซึ่งอันนี้ได้ลองถามผู้ใช้ E71 มาแล้ว ของบิ๋มเองใช้ได้อย่างต่ำสองวัน แต่ใช้เล่นเน็ต เล่นเกมส์เยอะมากกกกกก ทำให้แบตหมดเร็ว (2 วัน) ถ้าหากใช้งานขนาดนี้เหมือนสมันใช้ N72 คงต้องชาร์ทกันแบบวันต่อวัน

เรื่องงานประกอบ แม้จะเป็นพลาสติก แต่ขอบอกว่าเป็นพลาสติกเกรดดีค่ะ งานประกอบเนียบ บอกตรง ๆ ว่าประทับใจเรื่องวัสดุ และงานประกอบค่ะ
E63 ที่รัก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 14:04  

อยาก

ให้

บอร์ด

e63

มีคน

มา

เม้น

เยอะๆ

หน่อย

สำหรับคนที่อยากรู้เรื่อง E63 และอยากแลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับเจ้า E63 แนะนำ ให้ไปหาข้อมูลที่ Pantip ห้อง MBK ค่ะ ตอนนี้เค้าแทบจะตั้งเป็นชมรมคนรัก E63 กันแล้ว

สำหรับใครที่อยากถามเกี่ยวกับการใช้งานแล้วยังไม่ได้รับคำตอบ Post มาถามที่นี่เลยก้ได้นะคะ ถ้าว่างและเป็นเรื่องที่รู้อยู่แล้วจะมาตอบให้แน่นอนค่ะ
E63 ที่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 14:07  

E63 user ผู้เขียน:
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ แล้วจำเป็นต้องลงพวก Antivirus ไหมคะ

แล้วแบบ ธีมเนี้ย ต้องผ่านสายดาต้าลิงค์เท่านั้นเหรอคะ E71 ใช้สายเหมือน e63 ไหมคะ ???

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าอีกครั้งคะ

แล้วมีเว็บโหลดโปรแกรมที่ไหนอีกบ้างไหมคะ ^^"

รู้สึกว่าสายดาต้าจะใช้ร่วมกับ E71 ได้นะคะ บิ๋มซื้อที่มาบุญครองเส้นละ 150 เป็นแบบสองหัวค่ะ หัวนึงเป็นสายดาต้า อีกหัวเป็น USB รู้สึกเหมือนจะใช้ร่วมกับ N95 และ 5800 ได้ด้วยมั้งคะ
ในส่วนของการลง Theme ,Program or Game สามารถลงผ่าน Blutooth ได้ด้วยนะคะ หากคุณมี Notebook ที่มี blutooth ก็สามารถเชื่อมต่อกับ E63 ได้เลยค่ะ อ่อ...อย่าลืมลง PC Suit ก่อนด้วยละคะ ...อิอิ
songkteca
Year's Star

จังหวัด: พะเยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 16:46  

ของผมก็เป็นครับ ชาร์ตแบทเต็มตอนหัวค่ำและเปิดเครื่องไว้ตลอด(ไม่ได้โทรออก ไม่เปิดblue tooth หรือ wlan) เช้าตื่นมาก็ลดไป1ขีด ส่วนอีก6ขีดที่เหลือก็ไม่ลดไวมาก โทรประมาณวันละ15นาที ก็อยู่ได้ประมาณ3-4วัน คือขีดแรกมันลดไวมาก มันผิดปกติรึปล่าวครับ
E63 ที่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 17:39  

songkteca ผู้เขียน:

ของผมก็เป็นครับ ชาร์ตแบทเต็มตอนหัวค่ำและเปิดเครื่องไว้ตลอด(ไม่ได้โทรออก ไม่เปิดblue tooth หรือ wlan) เช้าตื่นมาก็ลดไป1ขีด ส่วนอีก6ขีดที่เหลือก็ไม่ลดไวมาก โทรประมาณวันละ15นาที ก็อยู่ได้ประมาณ3-4วัน คือขีดแรกมันลดไวมาก มันผิดปกติรึปล่าวครับ

เท่าที่ฟังดูไม่น่าผิดปกติอะไรนะคะ ถ้าใช้ได้ 3-4 วันถือว่าปกติแล้วค่ะ
ไม่ทราบว่าตั้ง Power Saver Time-Out ไว้ที่วินาทีคะ แล้วก็ตั้ง Light Time-Out ไว้เท่าไหร่คะ บิ๋มตั้งไว้ที่ 30 กับ 45 วิค่ะ ถ้าเราตั้งไว้ไม่สูงมากก็จะช่วยลดเรื่องการใช้แบตไปได้นิดนึงเหมือนกันนะคะ
E63 ที่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 17:47  

บอกเล่าประสบการณ์กันนิดนึงนะคะ เพราะเพิ่งถอยเจ้า E63 มาได้ไม่นานเหมือนกัน เผื่อคนที่ซื้อมาแล้วเจอปัญหาจะได้สบายใจว่าคนอื่นเค้าก็เจอปัญหาเหมือนกัน เรื่องแรกเลยเจอเรื่อง Dead Pixel ค่ะ หน้าจอเป็นจุด ๆ 3 จุด ก็เอาเข้าศูนย์ภายใน 7 วันค่ะ เค้าก็เปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ ใช้เวลาประมาณหนึ่งสัปดาห์ พอได้เครื่องใหม่กลับมาเจอปัญหาหูฟังมีเสียงแกรก ๆ แสบแก้วหู ก็รีบเอาเข้าศูนย์เค้าก็เปลี่ยนให้ในวันรุ่งขึ้นเลย
ส่วนตัวก็ถือว่าโดนเยอะเหมือนกันสำหรับเครื่องเพิ่งซื้อ...แหะๆ
แค่อยากจะบอกทุกคนว่าอย่ากังวลมาก เวลาซื้อของมาแล้ว ลองศึกษาและหาข้อมูลดูสักนิด เรื่องวิธีการใช้งาน และหากมีปัยหาจริง ๆ ก็ส่งเข้าศูนย์ไปโลดค่ะ
ขอให้มีความสุขกับ E63 ของคุณนะคะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 21:00  

[color=blue]ว้าวๆๆๆ มีสาว hi tech เพิ่งอีกคนแระ ....ดีจังเพื่อนๆๆที่ใช้ e63 จาได้ข้อมูลกันเยอะๆๆ อิอิ [/color]
โสภาช็อบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 09:29  

เปิดรับ pre-order เครื่องสำอางค์เกาหลี ราคาถูกสุด รับประกันของแท้ 100% หลากหลายยี่ห้อ ทั้งปลีกและส่ง อาทิเช่น ETUDE , SKINFOOD , BEAUTY CREDIT , LOTREE + สินค้า jetoy +บิ๊กอาย และอื่นๆ มากมายค่ะ
แวะไปดูได้ที่นี่ค่ะ www.sopa-shop.com

linle
Year's Star

หัวข้อ : บ้าบอ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 10:06  

บ้าอะปะเนี๊ย บอร์ดนี้ไม่ใช่ที่ขายเครื่องสำอาง นะ

Very Happy รุ่นนี้่มีกรอบใสขายไหม หรือซิลิโคน ก้อได้ ถ้ามี ช่วยเอามารีวิวหน่อยนะว่าใส่แล้วสวยไหม
E63 ที่รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บ้าบอ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 11:57  

บ้าอะปะเนี๊ย บอร์ดนี้ไม่ใช่ที่ขายเครื่องสำอาง นะ

Very Happy รุ่นนี้่มีกรอบใสขายไหม หรือซิลิโคน ก้อได้ ถ้ามี ช่วยเอามารีวิวหน่อยนะว่าใส่แล้วสวยไหม

มะวานเพิ่งไปเดินแถวมาบุญครองมาค่ะ ตอนนี้ซิลิโคนของ E63 เริ่มมีเยอะแล้วค่ะ มีทั้งที่เป็นซิลิโคน แบบคาร์บอน แต่ต้องขออภัยจริง ๆ ที่ไม่ได้ซื้อมาและรีวิวให้ดู เพราะเป็นคนที่ชอบสัมผัสกับตัวมือถือตรง ๆ ใช้แบบที่มันเป็นอ่ะค่ะ ก็เลยไม่คิดจะซื้อ แต่จริง ๆ ถ้ามีซิลิโคนน่ารัก ๆ แบบ iPhone ก็คิดจะซื้อนะคะ ถ้ามีมะไหร่ล่ะก็ จะรีบทำมารีวิวให้ดูเลยทีเดียวค่ะ Very Happy
แต่ถ้าอยากเห็นวิลิโคนแบบเต็มตัวและมีคนลองซื้อมาใช้ และรีวิวให้ดูแล้วละก็ แนะนำให้ไปดูที่ Pantip ค่ะ คุณ The Lip Print เค้า Review ให้ดู พร้อมซองหนังติดคริสตัล ..วิ๊ง ๆ สวยงาม ไฮโซ
E63 ที่รัก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 12:07  

E63 ที่รัก ผู้เขียน:

มะวานเพิ่งไปเดินแถวมาบุญครองมาค่ะ ตอนนี้ซิลิโคนของ E63 เริ่มมีเยอะแล้วค่ะ มีทั้งที่เป็นซิลิโคน แบบคาร์บอน แต่ต้องขออภัยจริง ๆ ที่ไม่ได้ซื้อมาและรีวิวให้ดู เพราะเป็นคนที่ชอบสัมผัสกับตัวมือถือตรง ๆ ใช้แบบที่มันเป็นอ่ะค่ะ ก็เลยไม่คิดจะซื้อ แต่จริง ๆ ถ้ามีซิลิโคนน่ารัก ๆ แบบ iPhone ก็คิดจะซื้อนะคะ ถ้ามีมะไหร่ล่ะก็ จะรีบทำมารีวิวให้ดูเลยทีเดียวค่ะ Very Happy
แต่ถ้าอยากเห็นวิลิโคนแบบเต็มตัวและมีคนลองซื้อมาใช้ และรีวิวให้ดูแล้วละก็ แนะนำให้ไปดูที่ Pantip ค่ะ คุณ The Lip Print เค้า Review ให้ดู พร้อมซองหนังติดคริสตัล ..วิ๊ง ๆ สวยงาม ไฮโซ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8161991/T8161991.html
Link กระทู้ Review ซิลิโคนและซองหนังของคุณ The Lip Print ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 12:08  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8161991/T8161991.html
Link กระทู้ Review ซิลิโคนและซองหนังของคุณ The Lip Print ค่ะ

[img]C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\Personal\E63 Pic\T8161991-27.jpg[/img]
    E63 ที่รัก
    ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 12:10  

[img]C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\Personal\E63 Pic\T8161991-27.jpg[/img]

[img]http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8161991/T8161991.html[/img]
      เข้
      ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
      วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 14:01  

ZEatar-mAN ผู้เขียน:
      เฮ้ย!!! ใช้เป็นโมเด็มไม่ได้เหรอครับเนี่ย ช่วยแถลงหน่อยครับ Shocked

ใช้ได้จิ เราใช้ทุกวันเลยอ่ะ แต่ ไปซื้อสายต่างหากนะ ไม่มีมาให้ตอนซื้อง่ะ
      เข้
      ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ข้อแตกต่างระหว่าง E 71 และ E 63 เท่าที่ใช้มา 1 สัปดาห์
      วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 14:04  

ที่บอกว่าใช้เป็นโมเด็มไม่ได้ ไม่จริงค่ะ ตอนนี้ใช้เป็นโมเด็มอยู่ สำหรับคนที่ไม่ได้ซื้อ USB ก็สามารถใช้ Blutooth ต่อเป็นโมเด็มได้
      หรือจะหาซื้อ USB แถว MBK ก็ได้ ราคาน่าจะอยู่ที่ 150 - 250 บาท ค่ะ
      ใช้เป็นโมเด็มได้แน่นอน ...Confirm!!!!!

ใช่เลย ใช้ต่อทุกวันง่ะ Embarassed
      ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
      วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 14:08  

WhiteMartini ผู้เขียน:

เอ่อ

สำหรับเรื่องแบตนี่ขอเถียงแบบบสุด ๆ เลยค่ะ เพราะ E63 แบตอึดมากกกกกกกกกกกกกกกก ถ้าของใครที่ไม่ค่อยอึดแถมไม่ค่อยได้ใช้ แนะนำให้เข้าศูนย์ค่ะ ข้อดีของวัสดุ E63 ที่เป็นพลาสติกคือ ทำให้เครื่องไม่ร้อนเวลาใช้ไปนาน ๆ และเป็นหนึ่งเหตุผลหลักเลยค่ะ ที่ทำให้ E63 ไม่กินแบตเท่า E71 ซึ่งอันนี้ได้ลองถามผู้ใช้ E71 มาแล้ว ของบิ๋มเองใช้ได้อย่างต่ำสองวัน แต่ใช้เล่นเน็ต เล่นเกมส์เยอะมากกกกกก ทำให้แบตหมดเร็ว (2 วัน) ถ้าหากใช้งานขนาดนี้เหมือนสมันใช้ N72 คงต้องชาร์ทกันแบบวันต่อวัน

เรื่องงานประกอบ แม้จะเป็นพลาสติก แต่ขอบอกว่าเป็นพลาสติกเกรดดีค่ะ งานประกอบเนียบ บอกตรง ๆ ว่าประทับใจเรื่องวัสดุ และงานประกอบค่ะ

ข้าพเจ้าไม่ค่อยโทร ใช้ต่อเนตมากบ้างน้อยบ้าง

นี่ 4 วันแล้ว แบตยังไม่หมดอ่ะ

หลักการชาร์ตคือ ครั้งแรก ข้าพเจ้าชาร์ต 12up ชม. แล้วใช้จนหมดให้ดับเอง ทำแบบนี้ซ้ำๆกัน ประมาณ 7 ครั้ง แบตจะทนมากมันจะจดจำประจุไว้มากสุด (อันนี้ คุณศุภชัยหาดใหญ่บอร์ดมิสเตอร์ปาล์มสอนไว้ อิอิ) โทรศัพท์เครื่องเก่าๆก็ทำแบบนี้ จนโทรศัพท์พัง แบตยังไม่เคยต้องเปลี่ยนเลย
      E63 ที่รัก
      ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
      วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 16:00  

มีใครเจอปัญหาเหมือนเรามั้ยคะ คือเวลาที่เราใช้เจ้า E63 เป็นโมเด็มผ่านสายดาต้าจะได้ความเร็วประมาณ 460 K แต่พอเปลี่ยนมาต่อเน็ตผ่าน Blutooth เหลือความเร็วประมาณ 115.2 K และหลังจากนั้นแม้จะต่อเน็ตผ่านสายดาต้าก็ยังคงได้ความเร็วที่ 115.2 เหมือนเดิม มีใครเป็นแบบนี้บ้างคะ หรือว่าใครมีวิธีแก้ปัญหาเรื่องนี้ช่วยบอกด้วยนะคะ ตอนนี้ใช้ AIS อยู่ค่ะ
      tarnnarak
      ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
      วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 16:42  

น่ารักดีค่ะ !! ราคาจะลดอีกมั้ยคะ อยากได้จังเลย ^^
      E63 ที่รัก
      ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Review E63 แบบมืออาชีพ
      วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 18:28  

Review E63 แบบแหล่ม ๆ ค่ะ ตามไปดูที่นี่ได้เลย

http://www.manager.co.th/CBiZReview/ViewNews.aspx?NewsID=9520000095179

Laughing
      takara
      ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 02:46  

ใช้งาน Window live ได้แน่นอนครับ แต่ว่าต้องลบตัวที่ติดมากับเครื่องทิ้งไปก่อนนะครับ แล้ว ดาวน์โหลดใหม่ จากเมนู ดาวน์โหลดในตัวเครื่องครับ ส่วนเรื่องไม่ยอมต่อ gprs ไม่รู้ว่าคุณตั้งค่าถูกหรือเปล่า หรือว่าจะใช้ wifi ก็ได้นะครับ ผมก็ต่อ wifi เอา บางที่เขาก็มี wifi ฟรี ให้ใช้ สบายเลย อิอิ และก็หน้าจอผมไม่เหลืองนะครับ ขาว สว่างเลย
      linle
      Year's Star

หัวข้อ : ตั้งใจ
      วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 07:41  

เราตั้งใจจะไปซื้อ ที่คาร์ฟูร์นครศรีธรรมราช ราคายัง 8700 บาทอยู่เลย (ทำไมราคาในห้างแถวบ้านนอกแพงจัง) ทั้งๆตอนนี้เหลือ 7950
      *
      ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
      วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 16:46  

วันนี้เพิ่งสาย Data link ที่ถ.เสือป่า มาครับ ราคา 100 ครับ
      ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *
      วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 16:55  

วันนี้เพิ่งไปซื้อสาย Data Link ที่ถ.เสือป่ามาครับ เส้นละ 100 บ.
      เป็นสาย รหัส CA-126
      ก้อน-หิน2
      ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
      วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 17:31  

ไม่ใช่ 101 เหรอ
      checkz
      ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: E52 / E63 / E71
      วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 18:58  

Zerie ผู้เขียน:

ตัดสินใจไม่ถูกเลยอ่า [size=18]
      [/size]

งานมหกรรมมือถือ 1-4 ตุลา
      จัดที่ไหนหรอครับ?
      เข้
      ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
      วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 00:59  

มีใครเจอปัญหาเหมือนเรามั้ยคะ คือเวลาที่เราใช้เจ้า E63 เป็นโมเด็มผ่านสายดาต้าจะได้ความเร็วประมาณ 460 K แต่พอเปลี่ยนมาต่อเน็ตผ่าน Blutooth เหลือความเร็วประมาณ 115.2 K และหลังจากนั้นแม้จะต่อเน็ตผ่านสายดาต้าก็ยังคงได้ความเร็วที่ 115.2 เหมือนเดิม มีใครเป็นแบบนี้บ้างคะ หรือว่าใครมีวิธีแก้ปัญหาเรื่องนี้ช่วยบอกด้วยนะคะ ตอนนี้ใช้ AIS อยู่ค่ะ

เป็นจ้ะ แต่ของเราคิด(เดาเอา)ว่าเป็นเพราะโปรgprs เสียอีก ตอนแรกทดลองสมัครแบบ6 ชม มันเร็ว 460k พอเปลี่ยนโปรเป็น 20 ชม.ปุ๊บ เหลือ 115.2k ทันทีเลย

ที่ไม่สงสัยBlutooth เพราะ เราต่อสายusb ตลอด ความเร็วมันก็เปลี่ยนอ่ะ
      ค่ะ
      ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย
      วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 09:25  

ทำไม เล่น msn ไมได้ อะ

ไปดาวโหลด ในตัวเครื่องที่ดาวโหลด มันก็ขึ้นโหลดเป็น0% ค้างนานเลย

แล้วที่ติดตั้งในเครื่อง ก็เข้าไปใช้มันก็เข้าไมได้ อะ

เล่ยตั้งเข้าไปเล่นใน ebuddy แทน

ในรู้บ้างว่า มันต้อง ลง แล้วทำยังไง

ซึ่งก็งง เหมือนกัน

เพื่อนๆ ที่รู้ ช่วยด้วย น่า
      E63 ที่รัก
      ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย
      วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 13:18  

ค่ะ ผู้เขียน:

ไปดาวโหลด ในตัวเครื่องที่ดาวโหลด มันก็ขึ้นโหลดเป็น0% ค้างนานเลย

แล้วที่ติดตั้งในเครื่อง ก็เข้าไปใช้มันก็เข้าไมได้ อะ

เล่ยตั้งเข้าไปเล่นใน ebuddy แทน

ในรู้บ้างว่า มันต้อง ลง แล้วทำยังไง

ขอเมลหน่อยจ้า...เดี๋ยวส่งโปรแกรมไปให้ ลอง Remove ตัวเก่าแล้วลงใหม่ดูนะ
      E63 ที่รัก
      ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
      วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 13:21  

เข้ ผู้เขียน:

เป็นจ้ะ แต่ของเราคิด(เดาเอา)ว่าเป็นเพราะโปรgprs เสียอีก ตอนแรกทดลองสมัครแบบ6 ชม มันเร็ว 460k พอเปลี่ยนโปรเป็น 20 ชม.ปุ๊บ เหลือ 115.2k ทันทีเลย

ที่ไม่สงสัยBlutooth เพราะ เราต่อสายusb ตลอด ความเร็วมันก็เปลี่ยนอ่ะ

เรามีวิธีแก้แล้วจ้า ถ้าอยากรู้ขอเมลด้วยเดี๋ยวส่งรูปให้ดู เราแอดรูปในนี้มะเป็ง(-__-') อายอ่ะ...มีผู้รู้เค้าบอกมาว่ามันเป็นเพียงความเร็วของการเชื่อต่อระหว่างมือถือเรากับคอม ซึ่งไม่เกี่ยวกับความเร็วเน็ต แต่ยังไงเราก็คิดว่าถ้ามันเชื่อมต่อได้เร็วขึ้น เน็ตเราก็น่าจะเร็วขึ้นอีกนิดหน่อยอ่ะ
      ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย
      วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 15:15  

ค่ะ ผู้เขียน:

ขอเมลหน่อยจ้า...เดี๋ยวส่งโปรแกรมไปให้ ลอง Remove ตัวเก่าแล้วลงใหม่ดูนะ
      เม

เมลจ้า neji_tenten@msn.com
      แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
      หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
      ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: