Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E63 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 28, 29, 30, 31  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3032 / เข้าชม: 5159257
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E63 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 09:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

เรียวมะgungold ผู้เขียน:
e63 formatล้างความจำเครื่องเข้าตรงเมนูใหนครับ

รบกวนถามอีกข้อครับ

เครื่องผมเข้าเนทได้บ้างไม่ได้บ้างแถมยังช้ามากด้วยครับต้องทำอย่างรัยครับ

เป็นที่เครื่องหรือผู้ให้บริการดีแทกครับ
PPui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E63 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 10:31  

-Biggy- ผู้เขียน:
โหลดไม่ได้ ก็จัดให้อีกทีครับ วอลเปเปอร์เต็มจอ
http://www.4shared.com/file/UDCOuYlF/FreeFSWPv101.html

ส่วนที่บอกว่าลงไม่ได้ คือมันต้องซายน์ หรือแฮ็กเครื่องก่อนครับ

แฮ้กเครื่อง ต้องทำยังไงเหรอคะ พอจะหาวิธีได้จากที่ไหนบ้างคะ T^T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 15:01  

PPui ผู้เขียน:
โหลดไม่ได้ ก็จัดให้อีกทีครับ วอลเปเปอร์เต็มจอ
http://www.4shared.com/file/UDCOuYlF/FreeFSWPv101.html

ส่วนที่บอกว่าลงไม่ได้ คือมันต้องซายน์ หรือแฮ็กเครื่องก่อนครับ

แฮ้กเครื่อง ต้องทำยังไงเหรอคะ พอจะหาวิธีได้จากที่ไหนบ้างคะ T^T

ในบล็อกของคุณ biggy มีบอกหมดเลยค่า
-Biggy-
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 22:56  

เรียวมะgungold ผู้เขียน:
e63 formatล้างความจำเครื่องเข้าตรงเมนูใหนครับ

กด *#7370# แล้วใส่พาส 12345 ก็น่าจะล้างได้แล้วครับ ส่วนที่บอกว่าเข้าเน็ตได้บ้างไม่ได้บ้างคงจะเป็นที่สัญญาณมั้งครับ dtac บางที่สัญญาณก็ไม่ค่อยจะดีสักเท่าไหร่ เช่น แถวบ้านผมเป็นต้น เข้าเน็ตยากมาก
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 10:36  

ซื้อโนเกีย E63 มาแต่ลงโปรแกรมไรไม่เป็นเลย เข้า เนตทางwifi ก็ขึ้นว่า เกเวย์ไม่ตอบรับ ตลอดเลย เข้าyoutubeไม่ได้ แล้วเวลาเข้าovi มันจะเข้าโดยGPRS ตลอด เราสามารถตั้งค่าให้เข้าแบบwifiได้หรือเปล่า

ขอขั้นตอนวีธีการลงโปรแกรมmsn opera ฯลฯแบบละเอียดมัมั้ยต้องเริ่มทำอย่างไรบ้าง อยากรู้จริงๆ
PPui
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 16:13  

Anonymous ผู้เขียน:

ในบล็อกของคุณ biggy มีบอกหมดเลยค่า

ได้แล้วค่าาา ขอบคุณมากกกกกกกกกก
แต่ว่า ลองลงแล้ว มันยังเหลือขอบบนอยู่อ่ะค่ะ
ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนกันรึเปล่า T^T
ทำยังไงจะไม่ให้เหลือขอบบนอ่ะคะ Embarassed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 17:52  

ขอถามคุณ biggy
คือว่า ไปโหลด msn มาจากบล็อกของคุณ biggy อ่ะค่ะ ลงได้ไม่มีปัญหาแต่ลงชื่อเข้าใช้ไม่ได้..
มันขึ้นว่า ลงชื่อเข้าใช้ผิดพลาด โปรดลองอีกครั้งในภายหลัง แต่ลองเท่าไหร่ก็ไม่ได้อ่ะค่ะ ลบแล้วก็ลงใหม่หลายรอบก็ยังไม่ได้อยู่ดี T^T รบกวนหน่อยนะคะ ^^
-Biggy-
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 22:53  

ขอถามคุณ biggy
คือว่า ไปโหลด msn มาจากบล็อกของคุณ biggy อ่ะค่ะ ลงได้ไม่มีปัญหาแต่ลงชื่อเข้าใช้ไม่ได้..
มันขึ้นว่า ลงชื่อเข้าใช้ผิดพลาด โปรดลองอีกครั้งในภายหลัง แต่ลองเท่าไหร่ก็ไม่ได้อ่ะค่ะ ลบแล้วก็ลงใหม่หลายรอบก็ยังไม่ได้อยู่ดี T^T รบกวนหน่อยนะคะ ^^

โปรแกรม msn สำหรับเซียนเค้าใช้กันครับ แนะนำให้ใช้ fring หรือ nimbuzz จะดีกว่าน่ะครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 23:06  

ได้แล้วค่าาา ขอบคุณมากกกกกกกกกก
แต่ว่า ลองลงแล้ว มันยังเหลือขอบบนอยู่อ่ะค่ะ
ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนกันรึเปล่า T^T
ทำยังไงจะไม่ให้เหลือขอบบนอ่ะคะ Embarassed

ไม่ทราบว่าใช้ ธีมของอะไรครับ ถ้าใช้ธีมของโนเกียที่มากะเครื่อง พอใช้วอลเปเปอร์แล้วมักจะไม่เต็มจอ วิธีแก้ก็ต้องหาธีมอื่นมาลงก่อน พอเปลี่ยนธีมเสร็จแล้วก็ค่อยเปิดใช้งานวอลเปเปอร์ครับ
PPui
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 10:05  

ไม่ทราบว่าใช้ ธีมของอะไรครับ ถ้าใช้ธีมของโนเกียที่มากะเครื่อง พอใช้วอลเปเปอร์แล้วมักจะไม่เต็มจอ วิธีแก้ก็ต้องหาธีมอื่นมาลงก่อน พอเปลี่ยนธีมเสร็จแล้วก็ค่อยเปิดใช้งานวอลเปเปอร์ครับ

ตอนนี้ใช้ธีมที่โหลดมาจาก Ownskin ค่ะ
ลองหลายธีมแล้ว ก็ยังเหลือขอบบนเหมือนเดิมอ่ะค่ะ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 14:04  

weeniie ผู้เขียน:
pitcha ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ ผู้เขียน:
[ผมมีโปรแกรมที่เป็น full version ที่ compatible กับ e63 ประมาณ 200 กว่าโปรแกมล้วนแต่เป็น version ล่าสุดและใช้งานได้จริง

ผมมีเกมส์ resolution 320x240 ความละเอียดที่ลงตัวกับหน้าจอ e63 กว่า 500 เกมส์
พร้อมที่จะแบ่งปันให้พี่น้องไปใช้งานแล้ว

theme ที่ทำขึ้นมาเพื่อ e-serie และแน่นอนลงตัวกับ e63 อีกกว่า 200 theme

.........อยากได้ให้ขอมาเดี๋ยวจะลงให้เพื่อพี่น้องทุกคน
..........................................................................................................

ขอด้วยคนนะพี่เซียน เล่นจากovi store เริ่มจะเบื่อแล้วไม่มีเกมส์อะไรเลย

som_num_na@hotmail.com Wink

รบกวนขอด้วยตนค่ะ
pitcha_20@hotmail.com

รบกวนด้วยคนครับ หายเหนื่อย ไปเยอะเลย

lek0707@hotmail.com

รบกวนขอด้วยครับผม ขอบคุณล่วงหน้าเน่อ

sudog_numb@hotmail.com

รบกวนด้วยนะค่ะ
chaniying19@hotmail.com
[/quote]

รบกวนขอด้วยคนนะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ ^_^
ิิspy.pretty@hotmail.com
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 16:31  

ตอนนี้ใช้ธีมที่โหลดมาจาก Ownskin ค่ะ
ลองหลายธีมแล้ว ก็ยังเหลือขอบบนเหมือนเดิมอ่ะค่ะ Crying or Very sad

แต่ของผมเต็มจอ ไม่มีขอบเลย

แนะนำให้เล็กน้อย ควรเลือกใช้ธีมที่เซียนเค้าใช้กัน ก็น่าจะเต็มจอแล้วล่ะครับ

ลงรูปให้ดูว่ามันเต็มจอจริงๆ หุหุ

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 21:26  

มีวิธีทำให้ e63 เวลาอัพสถานะ FB ขึ้นว่า ผ่านทางเว็บสำหรับ nokia / ovi by nokia ไหมคะ
เหนคนอื่นเค้าขึ้นแบบนี้อ่ะค่ะ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 12:15  

แวะเอา Tip เล็กๆน้อยๆ มาฝากผู้ใช้ E63 กันครับ

เห็นมีหลายท่านที่มีปัญหาเกี่ยวกับการล็อกอิน MSN ไม่ได้ ลองอ่านประสบการณ์จากการใช้งานของผมดูครับ

วันนี้ผมได้ทำการ hard reset เครื่องไปอีกรอบ และแน่นอนว่าก็จะต้องมีการลงโปรแกรมใหม่ทั้งหมด หนึ่งในนั้นก็คือโปรแกรม MSN เวอร์ชั่น 1.05 ที่ผมเคยใช้งานอยู่ประจำ แต่ครั้งนี้ผมเจอปัญหาเข้าซ่ะแล้ว คือผมไม่สามารถล็อกอินได้ครับ ขึ้นข้อความ มีปัญหาในการเชื่อมต่อกรุณาลองใหม่ภายหลัง เอาล่ะซิ ทั้งๆที่เมล์ที่ผมใช้ก็เป็นเมล์ @live ที่ผมเคยใช้ล็อกอินประจำ ผมเลยลองลบตัว 1.05 ออกแล้วลงตัว 1.00 ลงไปแทน ปรากฎว่า คราวนี้กลับล็อกอินได้ซ่ะงั้น เอ... ทำไมมันเป็นแบบนี้หว่า ???

ด้วยความที่อยากจะใช้ตัว 1.05 เหมือนเดิม ก็เลยลองลงตัว 1.05 ใหม่อีกครั้ง แต่คราวนี้ผมใช้วิธีเปลี่ยน account ที่ใช้ในการล็อกอินใหม่ โดยเปลี่ยนไปใช้เมล์ @msn ปรากฏว่าก็ยังล็อกอินไม่ได้เหมือนเดิม จากนั้นลองเปลี่ยนไปใช้เมล์ @hotmail ล็อกอินดูบ้าง คราวนี้มีสิ่งผิดปกติเกิดขึ้น โปรแกรมแสดงการเชื่อมต่ออยู่สักครู่ ผลปรากฎว่าล็อกอินได้ครับ

แต่... ก็ผมอยากใช้เมล์ @live ล็อกอินเหมือนเดิมนี่นา ผมลองกด Sign out ออกมาแล้วกด Options > Account options > Switch account แล้วเปลี่ยนไปใช้เมล์ @live ล็อกอิน ปรากฏว่าทีนี้ล็อกอินได้ครับ ลอง Sign out ออกมาแล้ว Switch account ไปใช้เมล์ @msn หรือ @windowslive ก็สามารถล็อกอินได้หมดเลย เป็นอันว่าตอนนี้ Account ของผมสามารถใช้ล็อกอินได้หมดทุก Account เลย

สรุป ก่อนอื่นจะต้องหา Account ที่สามารถใช้ล็อกอินได้ซ่ะก่อนครับ ซึ่งคนที่มีหลาย Account ก็จะได้เปรียบตรงนี้ พอล็อกอินได้แล้วก็ให้เปลี่ยนไปใช้ Account ที่ต้องการ โดยการกด Sign out > Options > Account options > Switch account ครับ
songteenza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 21:12  

คือว่า โหลดไฟล์ video มาอะครับ

แล้วเวลาเล่น มันเล่นผ่าน RealPlayer

อ่าครับ,

มันไม่มีภาพอะครับ มีแต่เสียงอะ

ต้องทำไงอะ บอกทีครับ ๆ,,
doetanet
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 22:00  

songteenza ผู้เขียน:
คือว่า โหลดไฟล์ video มาอะครับ

แล้วเวลาเล่น มันเล่นผ่าน RealPlayer

อ่าครับ,

มันไม่มีภาพอะครับ มีแต่เสียงอะ

video เป็นไฟล์อะไรอ่ะครับ
e63 again
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 23:55  

ขอขายบ้างนะคะ

ขายรุ่นนี้ค่ะ

4400

เครื่องเดือนเดียวยยกกล่อง

สนใจติดต่อ

0823633772

ใหม่มากค่ะ

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=369089&PN=1
songteenza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 14:12  

doetanet ผู้เขียน:

อ่าครับ,

เป็น .3g2 คับ,
doetanet
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 21:59  

อ่าครับ,

ไฟล์นี้มันไม่รองรับนี่ครับ มันเล่นไฟล์ .3gp .mp4 นิครับ ถ้าอยากดูคงต้องเอาไปแปลงก่อนครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2010 00:12  

อ่าครับ,

ไฟล์นี้มันไม่รองรับนี่ครับ มันเล่นไฟล์ .3gp .mp4 นิครับ ถ้าอยากดูคงต้องเอาไปแปลงก่อนครับ

อ๋อ ขอบคุณคราบบ ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2010 00:38  

อ่าครับ,

อ๋อ ขอบคุณคราบบ ๆ

ลองเปิด .MP4 แล้วก็ไม่ได้อะครับ,,
มันขึ้นว่า เล่นเสียงหรือวิดีโอคลิปไม่ได้ พยายามเล่นบางส่วน ครับ,

ทำไงดี,
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2010 09:34  

[quote="Anonymous"]

ลองเปิด .MP4 แล้วก็ไม่ได้อะครับ,,
มันขึ้นว่า เล่นเสียงหรือวิดีโอคลิปไม่ได้ พยายามเล่นบางส่วน ครับ,

ทำไงดี,

ถึงจะเป็นไฟล์ mp4 ก็ไม่ใช่ว่า E63 จะสามารถเล่นได้ทั้งหมดน่ะครับ ก็ต้องดูในเรื่องของ Resolution, Bitrate, Flame rate ด้วยครับ ถ้ามันสูงเกินข้อจำกัดของ E63 ก็จะไม่สามารถเล่นได้ครับ แนะนำให้ลองใช้โปรแกรม coreplayer เปิดดูครับ ถ้า coreplayer ก็ยังเปิดดูไม่ได้อีก ก็แสดงว่าไฟล์ตัวนั้น สเป็คมันสูงไปครับ

ดาวน์โหลด coreplayer ได้ที่นี่ครับ

http://www.4shared.com/file/cB7sD9Fs/CorePlayer_Plus.html

โปรแกรมนี้ต้อง sign หรือ hack เครื่องก่อน
mobilepat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 13:30  

เพิ่งซื้อ E63 มาใช้ค่ะ
อยากได้ แผ่นโปรแกรม + สายดาต้าลิ้งค์
ไม่ทราบมีเว็บไหนขายบ้างค่ะ เพราะไม่สะดวกไปเดินหาซื้อเลยค่ะ :D
Phoenixz'
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2010 15:51  

ขาย โนเกีย E63 คับ
สีขาว ของครบยกกล่อง
4000 อยู่แถว เจริญนคร งับ
สนจัย ติดต่อได้ ^^" 081 686 4365
จะไปถอย C6 มาเล่นอ๊ะ เอิ๊ก ๆ
kittiphum
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 19:41  

ใครจะออน MSN Facebook Chat GTalk ICQ แนะนำให้โหลดโปรแกรม Palringo มาใช้ครับ

สำหรับท่านใด จะเล่น Facebook Twitter 4Square แนะนำโปรแกรม Gravity ครับ ตัวโปรแกรม Gravity สามารถอัพโหลดรูปขึ้น Facebook ได้ด้วย อัพโหลดรูปขึ้น Twipic ได้้วยครับ

กดโหลด Palringo
http://www.palringo.com/en/gb/download/

กดโหลด Gravity Sign โปรแกรมด้วยน่ะครับตัวนี้

http://www.4shared.com/file/QJkidV-Q/Gravity-1326652full-KroliXSelf.htm
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2010 08:36  

look_nam ผู้เขียน:
ข้างบนขายสีอะไรคะ ไม่มีรูปให้ดูหรอคะ แล้วอยู่แถวไหนคะ

ยัง สนจัย อยู่มั้ยคับ

ขาย E63 สีขาวงับ
อยู่ แถว ดาวคะนอง เจริญนคร พระประแดงนิด ๆ
4000 งับ สนจัย ติดต่อได้งับ
มือ 1 ของครบกล่อง ประกันเหลือเกือบปี งับ
^^
081 686 4365 ทอเรย ๆ
mobilepat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2010 15:22  

รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ
พยายามดูกระทู้ก่อนหน้านี้แล้ว แต่ตาลายมากหาไม่เจอค่ะ

1.เปิดดู youtube จากE63 ไฟล์ทั่วไปดูได้ปกติค่ะ แต่พอเป็นไฟล์ที่เป็นคาราโอเกะ เปิดดูมีแต่ภาพกับเสียงดนตรี เสียงร้องหายไป แก้ไขอย่างไรค่ะ

และถ้าเราจะโหลด ไฟล์จาก youtube ผ่านทางมือถือมาเก็บไว้ในเครื่องได้ไหม

2.เปิดดูไฟล์ที่เป็น .MP4 ด้วย RealPlayer มีแต่เสียง ไม่มีภาพค่ะ แก้ไขอย่างไรค่ะ

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
songteenza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2010 16:06  

คือว่า พิมสระ ใน Ovi Chat

มันไม่มีอะครับ มีแต่ตัวอักษรอะ

ทำไงอะครับ.,,

แล้วก็ปิดเสียงแฟลชด้วยอะ,,

ปิดตรงไหนอะ,

ครับ,,
kittiphum
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 17:57  

mobilepat ผู้เขียน:
รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ
พยายามดูกระทู้ก่อนหน้านี้แล้ว แต่ตาลายมากหาไม่เจอค่ะ

1.เปิดดู youtube จากE63 ไฟล์ทั่วไปดูได้ปกติค่ะ แต่พอเป็นไฟล์ที่เป็นคาราโอเกะ เปิดดูมีแต่ภาพกับเสียงดนตรี เสียงร้องหายไป แก้ไขอย่างไรค่ะ

และถ้าเราจะโหลด ไฟล์จาก youtube ผ่านทางมือถือมาเก็บไว้ในเครื่องได้ไหม

2.เปิดดูไฟล์ที่เป็น .MP4 ด้วย RealPlayer มีแต่เสียง ไม่มีภาพค่ะ แก้ไขอย่างไรค่ะ

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ลองอัพเดทโปรแกรมyoutubeใน ovistore ดูครับกดคค้นหาใน ovistore ดูครับผม

ส่วนไฟล์ Mp4 ไฟล์อาจไม่รองรับครับลองโหลดโปรแกรม CorePlayer ของคุณ piggy มาลงดูครับ

http://www.4shared.com/file/cB7sD9Fs/CorePlayer_Plus.html
kittiphum
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 18:02  

คือว่า พิมสระ ใน Ovi Chat

มันไม่มีอะครับ มีแต่ตัวอักษรอะ

ทำไงอะครับ.,,

แล้วก็ปิดเสียงแฟลชด้วยอะ,,

ปิดตรงไหนอะ,

ครับ,,

อันนี้เป็นที่โปรแรกมมันครับผมของผมก็พิมพ์สระไม่ได้ครับผมโหลดโปรแกรม Palringo มาลงครับพิมพ์สระได้ Ok เลยครับบผมผมก็ใช้ตัวนี้ครับ work มากๆครับผมรองรับออนได้หลายตัวครับ

ปิดเสียง Flash ไม่ได้ครับผมลองหาโปรแกรม cCam มาลงครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 20:59  

เอาโปรแกรมมาฝาก สำหรับคนที่กำลังต้องการโปรแกรมปิดเสียงชัตเตอร์กล้องน่ะครับ

ตัวนี้ชื่อ CenRep ต้อง sign หรือ hack เครื่องก่อนติดตั้งครับ พอติดตั้งเสร็จแล้วก็เปลี่ยนโปรไฟล์เป็น Silent แล้วรีสตาร์ทเครื่องครับ โปรแกรมตัวนี้ต้องใช้โปรไฟล์เป็น Silent เท่านั้น และ โปรแกรมตัวนี้จะไม่แสดงไอคอนครับ

ดาวน์โหลด CenRep
http://www.4shared.com/file/woc9XeBg/CenRep101F8809.html

ส่วนอีกตัวชื่อ Cool Cam ตัวนี้จะมีข้อดี คือ ไม่ต้อง sign ครับติดตั้งได้เลย และก็ไม่จำเป็นต้องใช้โปรไฟล์เป็น Silent แถมมีลูกเล่นถ่ายภาพแบบ Fisheye ให้ด้วยครับ แต่ข้อเสียของโปรแกรมตัวนี้ คือ มันจะลดความละเอียดของกล้องลงมาหน่อยนึง กล้องของ E63 คือ 2 ล้าน ก็จะถูกลดความละเอียดลงมาเหลือประมาณ 1.3 ล้านครับ ผมลองเอาไปลงใน E72 กล้อง 5 ล้าน ก็ถูกลดความละเอียดสูงสุดลงมาเหลือประมาณ 3.2 ล้านเช่นกันครับ

ดาวน์โหลด Cool Cam
http://www.4shared.com/file/gzXddX8k/Cool_Cam.html

ส่วนการดาวน์โหลด คลิป MV คาราโอเกะ จาก Youtube เท่าที่ผมลองโหลดมาดู บางคลิปก็มีเสียงคนร้องติดมาด้วย แต่บางคลิปก็จะมีเฉพาะภาพกับเสียงดนตรี ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเป็นที่คลิปครับ
เล่นเน็ต wifi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 22:51  

ทำไมต่อ wifi ที่บ้านเล่นเน็ตออนเอ็มไม่ได้เลยอ่าค่ะ
เข้าเว็บข้นเกตเวย์ไม่ตอบ เข้าเอ็มขึ้นว่า...
มีปัญหาในการเข้าสู่ระบบ messenger ซึ่งอาจเพราะบริการขัดข้องหรือคุณอาจอยู่ในสถานที่รับสัญญาณไม่ดี....
ต้องทำยังไงดีอ่าคะ TT"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 11:03  

เล่นเน็ต wifi ผู้เขียน:
ทำไมต่อ wifi ที่บ้านเล่นเน็ตออนเอ็มไม่ได้เลยอ่าค่ะ
เข้าเว็บข้นเกตเวย์ไม่ตอบ เข้าเอ็มขึ้นว่า...
มีปัญหาในการเข้าสู่ระบบ messenger ซึ่งอาจเพราะบริการขัดข้องหรือคุณอาจอยู่ในสถานที่รับสัญญาณไม่ดี....

ใช่ครับ ลองไปที่มีสัญญาณแรงๆ
แล้วใช่ wi-fi ของคนข้างบ้านหรอครับ เค้าอาจไม่ปล่อยสัญญาณ มันเป็นแค่ ระดับสัญญาณ แต่เค้าไม่ปล่อยให้เราเล่นๆ ฟรีๆ หรอกครับ
pond50zzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 11:05  

ใช่ครับ ลองไปที่มีสัญญาณแรงๆ
แล้วใช่ wi-fi ของคนข้างบ้านหรอครับ เค้าอาจไม่ปล่อยสัญญาณ มันเป็นแค่ ระดับสัญญาณ แต่เค้าไม่ปล่อยให้เราเล่นๆ ฟรีๆ หรอกครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 15:33  

ปัญหา no gateway reply กับการใช้งาน wifi เป็นปัญหาที่ชวนให้น่าปวดหัวดี ฝรั่งเค้าก็เจอปัญหาลักษณะนี้เหมือนกันครับ ลองคลิ๊กเข้าไปอ่านดู เผื่ออาจจะเจอวิธีแก้ที่ถูกจุดครับ

http://europe.nokia.com/support/search?comp=Nokia+E63&qt=no+gateway+reply&y=21&x=4
pond50zzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 18:59  

ปัญหา no gateway reply กับการใช้งาน wifi เป็นปัญหาที่ชวนให้น่าปวดหัวดี ฝรั่งเค้าก็เจอปัญหาลักษณะนี้เหมือนกันครับ ลองคลิ๊กเข้าไปอ่านดู เผื่ออาจจะเจอวิธีแก้ที่ถูกจุดครับ

http://europe.nokia.com/support/search?comp=Nokia+E63&qt=no+gateway+reply&y=21&x=4

เมื่อไหร่ biggy.mobie.in จะกลับมาเหมือนเดิมครับ
Shicky.timmy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 22:20  

อยู่ๆ แอพ+เกมส์ ที่ลงไว้ก็หายหมดเลยอ่ะค่ะ
ไม่รู้เป็นเพราะอะไร
นอกจากนี้ เพลง+คลิปก็หายหมดเลย
แต่ว่า ตรงการติดตั้งอ่ะค่ะมันยังขึ้นว่าโปรแกรมติดตั้งแล้ว แต่ไม่โชว์ตัวโปรแกรม
อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ
บางทีมันก็เอ๋อๆ ค้างบ้าง เข้าโรแกรมบางตัวไม่ได้บ้าง
เป็นเพราะไม่ได้อัพเฟิรืมแวร์รึเปล่าาTT
sodaup2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 13:48  

เวปคุณ บิ๊ก เป็นอะไรไปแล้วอ่า.....
เห็นเป็นนานแล้วอะครับ

อยากจะถามปัญหาข้อนึง คือผมเอาเจ้า 5233 ไปเสียบคอมเป็นโมเดมอะนะ
แล้วพอกลับมาเล่นที่มือถือ icon เกมส์มันหายไป หายไปหมดเลย...ทำงัยดีอะครับ icon บางโปรแกรมก็หายอะครับ
boomnaja
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 17:54  

เออ...พอดีนู๋เพิ่งซื้อมาแล้วลองลงธีมเองและลงเพลงบ้างแต่ตอนลงธีมแล้วไฟล์มันไม่สวยนู๋ก้อเลยลบไฟล์ออก และตอนกลางคืนนู๋ก้อปิด-เปิดเครื่อง แต่ตอนเปิดเครื่องแล้วมันจะขึ้นว่า ไม่สามารถติดตั้งไฟล์ได้ให้ไปติดตั้งไฟล์ที่ตัวจัดการแอปพลิเคชั่น มันคืออะไรอ่ะค่ะ
E63
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 20:23  

เมื่อไร biggy จะเปิดอ่ะ T^T
boomnaja
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2010 20:41  

ทำไมบอร์ดเงียบเหงากานจังอ่ะ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2010 17:36  

weeniie ผู้เขียน:
pitcha ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ ผู้เขียน:
[ผมมีโปรแกรมที่เป็น full version ที่ compatible กับ e63 ประมาณ 200 กว่าโปรแกมล้วนแต่เป็น version ล่าสุดและใช้งานได้จริง

ผมมีเกมส์ resolution 320x240 ความละเอียดที่ลงตัวกับหน้าจอ e63 กว่า 500 เกมส์
พร้อมที่จะแบ่งปันให้พี่น้องไปใช้งานแล้ว

theme ที่ทำขึ้นมาเพื่อ e-serie และแน่นอนลงตัวกับ e63 อีกกว่า 200 theme

.........อยากได้ให้ขอมาเดี๋ยวจะลงให้เพื่อพี่น้องทุกคน
..........................................................................................................

ขอด้วยคนนะพี่เซียน เล่นจากovi store เริ่มจะเบื่อแล้วไม่มีเกมส์อะไรเลย

som_num_na@hotmail.com Wink

รบกวนขอด้วยตนค่ะ
pitcha_20@hotmail.com

รบกวนด้วยคนครับ หายเหนื่อย ไปเยอะเลย

lek0707@hotmail.com

รบกวนขอด้วยครับผม ขอบคุณล่วงหน้าเน่อ

sudog_numb@hotmail.com

รบกวนด้วยนะค่ะ
chaniying19@hotmail.com

รบกวนขอด้วยคนนะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ ^_^
ิิspy.pretty@hotmail.com[/quote]
อ้างถึง:

เพิ่งซื้อE63มาเรยค่ะ รบกวนขอโปรแกรมด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
morning_gloryzz@hotmail.com
Jao_Ying
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2010 20:57  

phoenixz ผู้เขียน:
look_nam ผู้เขียน:
ข้างบนขายสีอะไรคะ ไม่มีรูปให้ดูหรอคะ แล้วอยู่แถวไหนคะ

ยัง สนจัย อยู่มั้ยคับ

ขาย E63 สีขาวงับ
อยู่ แถว ดาวคะนอง เจริญนคร พระประแดงนิด ๆ
4000 งับ สนจัย ติดต่อได้งับ
มือ 1 ของครบกล่อง ประกันเหลือเกือบปี งับ
^^
081 686 4365 ทอเรย ๆ

มือ1ทำไมขายถูกจังอ่าค่ะ ถ้ามือ1 จริงๆจะได้คุยกันน้องสาวกำลังอยากได้พอดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2010 22:07  

wIz Whi$drom ผู้เขียน:
อ้างถึง:
PORPACK ผู้เขียน:
เซียน e63 ผู้เขียน:
เสริม
ผมมีโปรแกรมที่เป็น full version ที่ compatible กับ e63 ประมาณ 200 กว่าโปรแกมล้วนแต่เป็น version ล่าสุดและใช้งานได้จริง

ขอด้วยครับ deaw_cnn@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

รบกวนขอโปรแกรมสำหรับ e63 ด้วยคนค่ะ nw_137@hotmail.com
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2010 10:05  

boomnaja ผู้เขียน:
เออ...พอดีนู๋เพิ่งซื้อมาแล้วลองลงธีมเองและลงเพลงบ้างแต่ตอนลงธีมแล้วไฟล์มันไม่สวยนู๋ก้อเลยลบไฟล์ออก และตอนกลางคืนนู๋ก้อปิด-เปิดเครื่อง แต่ตอนเปิดเครื่องแล้วมันจะขึ้นว่า ไม่สามารถติดตั้งไฟล์ได้ให้ไปติดตั้งไฟล์ที่ตัวจัดการแอปพลิเคชั่น มันคืออะไรอ่ะค่ะ

ถ้าแฮ็กเครื่องแล้วก็ให้เข้าไปที่ E:\private\10202dce ลบไฟล์ .sis ออกให้หมด อาการก็จะหายไป ถ้ายังไม่ได้แฮ็กเครื่องก็คงต้องใช้วิธีถอดเมมไปต่อกับคอมจ้า
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2010 14:48  

ต้องขอบคุณ บอร์ด Siamphone มากคับ
ตอนนี้ ทอสับ E63 สีขาว ของผม
ที่ได้โพสขายไว้นั้น ตอนนี้ได้ขายไปแย้ว
ขอโทด ที่มาโพส ช้างับ
งานยุ่งงง ^^
ปล. ถอย C6 มา อยากจะบอกว่ากล้องชัดโดนใจ เยย 55+ [ ไม่เท่า N8 หรอก รุตัว 555 ]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2010 19:31  

มีวิธีทำให้ e63 เวลาอัพสถานะ FB ขึ้นว่า ผ่านทางเว็บสำหรับ nokia / ovi by nokia ไหมคะ
เหนคนอื่นเค้าขึ้นแบบนี้อ่ะค่ะ

ิิอยากรู้ด้วยคนคับ Smile
boomnaja
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2010 21:43  

[quote="-Biggy-"][quote="boomnaja"]เออ...พอดีนู๋เพิ่งซื้อมาแล้วลองลงธีมเองและลงเพลงบ้างแต่ตอนลงธีมแล้วไฟล์มันไม่สวยนู๋ก้อเลยลบไฟล์ออก และตอนกลางคืนนู๋ก้อปิด-เปิดเครื่อง แต่ตอนเปิดเครื่องแล้วมันจะขึ้นว่า ไม่สามารถติดตั้งไฟล์ได้ให้ไปติดตั้งไฟล์ที่ตัวจัดการแอปพลิเคชั่น มันคืออะไรอ่ะค่ะ[/quote]

ถ้าแฮ็กเครื่องแล้วก็ให้เข้าไปที่ E:\private\10202dce ลบไฟล์ .sis ออกให้หมด อาการก็จะหายไป ถ้ายังไม่ได้แฮ็กเครื่องก็คงต้องใช้วิธีถอดเมมไปต่อกับคอมจ้า[/quote]ทำไมไม่เห็นมี
E:\private\10202dceเลยล่ะค่ะแต่ตอนแรกมันก้อยังมีอยู่ เอ้...มันหายไปไหนอ่ะงงง
tai_26
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2010 21:05  

e63 ในโหมดcalenda นะครับ ผมกดบันทึกหรือตั้งเตือนอะไรไม่ได้เลย พอกดok ,มันขึ้นคำว่า ข้อผิดผลาดระบบ ตลอดเลย ซึ่งก่อนหน้านี้ก็ใช้งานได้ปกติครับ ลองปิดเครื่องถอดแบตแล้วก็ยังไม่หายครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ Sad
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2010 15:47  

ถ้าแฮ็กเครื่องแล้วก็ให้เข้าไปที่ E:\private\10202dce ลบไฟล์ .sis ออกให้หมด อาการก็จะหายไป ถ้ายังไม่ได้แฮ็กเครื่องก็คงต้องใช้วิธีถอดเมมไปต่อกับคอมจ้า
ทำไมไม่เห็นมี
E:\private\10202dceเลยล่ะค่ะแต่ตอนแรกมันก้อยังมีอยู่ เอ้...มันหายไปไหนอ่ะงงง

ANswer คุน boomnaja

้ในกรณีที่คุนถอด เมม ออกจากทอสับ แล้วไป เสียบคอม
จะขึ้น ไฟล์ Private แน่นอนคับ
แต่ถ้าคุน ใส่ เมม ในทอสับ แล้วเปิดดูจากทอสับ จะมองมะเหน นะงับ
นอกจากจะแฮคเครื่องแล้วใช้โปรแกรม X Plore คับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 12:20  

tai_26 ผู้เขียน:
e63 ในโหมดcalenda นะครับ ผมกดบันทึกหรือตั้งเตือนอะไรไม่ได้เลย พอกดok ,มันขึ้นคำว่า ข้อผิดผลาดระบบ ตลอดเลย ซึ่งก่อนหน้านี้ก็ใช้งานได้ปกติครับ ลองปิดเครื่องถอดแบตแล้วก็ยังไม่หายครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ Sad

มันรวนครับ อาจจะต้องลอง hard reset โดยการกด *#7370# พาสเวิร์ด 12345 ดูสักครั้ง หรือถ้ายังไม่อยาก hard reset ก็ลองเปลี่ยนไปใช้โปรแกรมอย่างเช่น SBSH Calendar ก็ได้ครับ โปรแกรมนี้ต้อง Sign ก่อนติดตั้ง

ดาวน์โหลด SBSH Calendar :
http://www.4shared.com/file/iobZ0LLw/SBSHMobileCalendarv151.html
nong225
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 11:30  

ขอสอบถามอะไรหน่อยครับ....

คือผมต่อ wlan ที่ทำงาน เข้าใช้งานได้ตามปกติ...
แต่พอไปต่อเล่นที่บ้านทำไมเข้าไม่ได้ครับ มันฟ้องว่า เกตเวย์ไม่ตอบรับ
แต่หาเจอ wlan นะครับ

ครั้งเเรกผมใส่รหัสผิด หลังจากนั้นมันก้อไม่ถามอีกเลย
ผมต้องทำอย่างไรครับ
รอบกวนหน่อยครับ เล่นอะไรไม่ได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้าโปรแกรม windowslive ไม่ได้คะ
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 14:12  

โหลดในเว็ปคุณbiggyอ่ะคะ ลงเรียบร้อยแล้วแต่กดเข้าโปรแกรมไม่ได้ จำเป็นต้องแฮกเครื่องก่อนรึป่าวคะ??????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 14:14  

โหลด WindowsLive v1.07.1118
ลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว แต่เปิดเข้าโปรแกรมไม่ได้อ่ะคะ จำเป็นต้องแฮกเครื่องก่อนรึป่าวคะ???????
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 16:59  

คุณ biggy
อยากได้โปรแกรม แคปหน้าจออ่ะค่ะ มีไหมอ่า ??
bodystamp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 02:59  

[quote="nong225"]ขอสอบถามอะไรหน่อยครับ....

คือผมต่อ wlan ที่ทำงาน เข้าใช้งานได้ตามปกติ...
แต่พอไปต่อเล่นที่บ้านทำไมเข้าไม่ได้ครับ มันฟ้องว่า เกตเวย์ไม่ตอบรับ

ครั้งเเรกผมใส่รหัสผิด หลังจากนั้นมันก้อไม่ถามอีกเลย
รอบกวนหน่อยครับ เล่นอะไรไม่ได้เลย[/quote]

ถ้าเกตเวย์ไม่ตอบรับก้อลองดูใหม่ครับ ผมทำจนมันตอบรับ อ่ะครับ
ถ้ามันไม่ถามอีกก้อค้นหามันเลยครับ ไปที่ไอคอนรูปโลกกดปุ่มขวาครับ เเล้วเลือกค้นหา wlan
เเต่มันเปนสมาร์ทโฟนอ่ะครับจะเล่นเน็ตดีเท่าพีซีหรือโน้ตบุคคงไม่ได้อ่ะครับ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 08:08  

bodystamp ผู้เขียน:
nong225 ผู้เขียน:

รอบกวนหน่อยครับ เล่นอะไรไม่ได้เลย

ถ้าเกตเวย์ไม่ตอบรับก้อลองดูใหม่ครับ ผมทำจนมันตอบรับ อ่ะครับ
ถ้ามันไม่ถามอีกก้อค้นหามันเลยครับ ไปที่ไอคอนรูปโลกกดปุ่มขวาครับ เเล้วเลือกค้นหา wlan
เเต่มันเปนสมาร์ทโฟนอ่ะครับจะเล่นเน็ตดีเท่าพีซีหรือโน้ตบุคคงไม่ได้อ่ะครับ

ANswer คุน nong225

ในกรณี ที่คุนได้บอกว่า ใส่รหัสผิด แล้วเข้าไม่ได้เรยนั้น
เบื้องต้นผมเข้าใจว่า คุน ยังไม่ได้เข้าไปปรับตั้งค่า ที่เว็บบราวเซอร์ เครื่องใช่มั้ยคับ
เมื่อคุนเข้าใจแล้ว สิ่งแรกที่คุนต้องทำก็คือ เมนู >> เว็บ >> ตัวเลือก >> การตั้งค่า >> ทั่วไป >> จุดเชื่อต่อ แล้ว เลือก ถามเมื่อต้องการ

หลังจากที่คุน nong225 ปรับการตั้งค่าเรียบร้อยแล้ว นั้น
ต่อจากนี้ ทุก ๆ ครั้งที่คุนจะทำการเชื่อมต่อผ่าน internet คุนจะสามารถเลือกการเชื่อมต่อได้

คุนก้อจะสามารถ เลือก wlan ที่บ้านได้ แล้วกรอกรหัสได้่ใหม่ อีกครั้งนั่นเอง

ปล.มันจะถามหารหัสทุกครั้งเลยนะคับ 555+
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เข้าโปรแกรม windowslive ไม่ได้คะ
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 08:08  

โหลดในเว็ปคุณbiggyอ่ะคะ ลงเรียบร้อยแล้วแต่กดเข้าโปรแกรมไม่ได้ จำเป็นต้องแฮกเครื่องก่อนรึป่าวคะ??????

ถ้าไม่ แฮค เครื่องก้อต้องเอาโปรแกรมไป Sign นะคับ ถึงจะลงได้ ^^
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 08:09  

โหลด WindowsLive v1.07.1118
ลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว แต่เปิดเข้าโปรแกรมไม่ได้อ่ะคะ จำเป็นต้องแฮกเครื่องก่อนรึป่าวคะ???????

เข้าโปรแกรม ไม่ได้ หรือติดตั้งโปรแกรม ไม่ได้หว่า
ถ้าลงไปแล้ว ใช้งานโปรแกรมไม่ได้ คงจะเป็นที่เวอร์ชัน หรือ การเชื่อมต่อ เน็ต นะคับ ^^
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 08:10  

คุณ biggy
อยากได้โปรแกรม แคปหน้าจออ่ะค่ะ มีไหมอ่า ??

ANswer คุน Anonymous

ป๋ม ก้อ มีกาฟ อยาก แจก 555+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 23:38  

คุณ biggy

เอาค่ะ 55555
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 08:44  

คุณ biggy

ที่ผมมี มันต้องส่งเข้าเมลล์อ่า
โพส บน เวป มะเปน 555+

อ่ะ นี่ เรย โปรแกรม จับภาพหน้าจอ

http://fshare.in/25399

เครดิต คุน Biggy นะคับ ^^"
moomo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 10:51  

ลง foursquare ใน e63 เล่นไม่ได้อ่ะค่ะ

มันถามถึง recently bluetooth

เลยงง....ว่ามันเล่นผ่าน e63 ยังไง

รบกวนด้วยค่าาา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 14:19  

คุณ biggy

ที่ผมมี มันต้องส่งเข้าเมลล์อ่า
โพส บน เวป มะเปน 555+

อ่ะ นี่ เรย โปรแกรม จับภาพหน้าจอ

http://fshare.in/25399

เครดิต คุน Biggy นะคับ ^^"

ขอบคุณค่า ใช้ได้แล้วว ><
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 14:25  

moomo ผู้เขียน:
ลง foursquare ใน e63 เล่นไม่ได้อ่ะค่ะ

มันถามถึง recently bluetooth

เลยงง....ว่ามันเล่นผ่าน e63 ยังไง

รบกวนด้วยค่าาา

เราเล่นได้นะ ...
ตอนแรกก็เข้าไปสมัครสมาชิก ในเว็บ www.FourSquare.com ก่อนผ่านมือถือหรือคอมก็ได้
ถ้าอยากให้แชร์ในเฟสบุ๊ค หรือ ทวิตเตอร์ ก็ต้องไปดิวในเว็บ www.FourSquare.com ก่อน

และก็ใช้มือถือเราเข้าไปที่ http://m.foursquare.com เลือก check-in มันก็จะแชร์ในเฟสให้จ้า ^^
nong225
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 14:41  

bodystamp ผู้เขียน:

ในกรณี ที่คุนได้บอกว่า ใส่รหัสผิด แล้วเข้าไม่ได้เรยนั้น
เบื้องต้นผมเข้าใจว่า คุน ยังไม่ได้เข้าไปปรับตั้งค่า ที่เว็บบราวเซอร์ เครื่องใช่มั้ยคับ
เมื่อคุนเข้าใจแล้ว สิ่งแรกที่คุนต้องทำก็คือ เมนู >> เว็บ >> ตัวเลือก >> การตั้งค่า >> ทั่วไป >> จุดเชื่อต่อ แล้ว เลือก ถามเมื่อต้องการ

หลังจากที่คุน nong225 ปรับการตั้งค่าเรียบร้อยแล้ว นั้น
ต่อจากนี้ ทุก ๆ ครั้งที่คุนจะทำการเชื่อมต่อผ่าน internet คุนจะสามารถเลือกการเชื่อมต่อได้

คุนก้อจะสามารถ เลือก wlan ที่บ้านได้ แล้วกรอกรหัสได้่ใหม่ อีกครั้งนั่นเอง

ปล.มันจะถามหารหัสทุกครั้งเลยนะคับ 555+

ขอบคุณครับผม
nong225
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 10:27  

สอบถามหน่อยครับผม.....

ตอนเปิดเครื่อง จะมีข้อความ installing...
ผมใช้ X-plore เข้าไปลบไฟ . sis ที่ E:\private\10202dce
แต่ทำไมไม่มี ไฟเดอร์ private อะครับ
arttorrent
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 18:04  

เซียน_E63 ผู้เขียน:
ขอโชว์โปรแกรมที่ผมติดตั้งในเครื่องนะครับ มาโชว์กันหน่อยครับ... Very Happy Very Happy

ผมใช้ SnapScreen ในการจับภาพจากจอมือถือเราครับ

..... Laughing Laughing Laughing

ผมขอโปรแกรมตามภาพหน่อยนะ ขอแบบเต็มๆแบบนี้เลยนะ
arttorrent@hotmail.com
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 10:07  

สอบถามหน่อยครับผม.....

ตอนเปิดเครื่อง จะมีข้อความ installing...
ผมใช้ X-plore เข้าไปลบไฟ . sis ที่ E:\private\10202dce
แต่ทำไมไม่มี ไฟเดอร์ private อะครับ

อย่างที่ผมเคยโพสตอบ เกี่ยวกับการใช้ โปรแกรม X Plore นะคับ

กรณีที่คุณต้องการเข้าไปลบไฟล์ private จากในทอสับ คุนจำเป็นต้องใช้โปรแกรม X -Plore หรือ

โปรแกรม แนวนี้ แต่ถ้าต้องการจะลบ ข้อมูลในโฟลเดอร์ Private นั้น

เครื่องคุนจะต้องผ่านการ HACK แล้วเท่านั้น ไม่อย่างนั้น

คุนจะไม่สามารถ มองเห็น โฟลเดอร์ Private จากในทอสับ

*วิธีแก้ นะคับ ถ้าไม่แฮคเครื่อง ก้อ ถอดเมม มา่ใส่ Card Reader แล้วเสียบคอม ก้อเหนโฟลเดอร์ Private เหมือนกันคับ ^^'
boomnaja
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 19:55  

[quote="phoenixz"][quote="boomnaja"][quote="-Biggy-"][quote="boomnaja"]เออ...พอดีนู๋เพิ่งซื้อมาแล้วลองลงธีมเองและลงเพลงบ้างแต่ตอนลงธีมแล้วไฟล์มันไม่สวยนู๋ก้อเลยลบไฟล์ออก และตอนกลางคืนนู๋ก้อปิด-เปิดเครื่อง แต่ตอนเปิดเครื่องแล้วมันจะขึ้นว่า ไม่สามารถติดตั้งไฟล์ได้ให้ไปติดตั้งไฟล์ที่ตัวจัดการแอปพลิเคชั่น มันคืออะไรอ่ะค่ะ[/quote]

ถ้าแฮ็กเครื่องแล้วก็ให้เข้าไปที่ E:\private\10202dce ลบไฟล์ .sis ออกให้หมด อาการก็จะหายไป ถ้ายังไม่ได้แฮ็กเครื่องก็คงต้องใช้วิธีถอดเมมไปต่อกับคอมจ้า[/quote]ทำไมไม่เห็นมี
E:\private\10202dceเลยล่ะค่ะแต่ตอนแรกมันก้อยังมีอยู่ เอ้...มันหายไปไหนอ่ะงงง[/quote]

้ในกรณีที่คุนถอด เมม ออกจากทอสับ แล้วไป เสียบคอม
แต่ถ้าคุน ใส่ เมม ในทอสับ แล้วเปิดดูจากทอสับ จะมองมะเหน นะงับ
นอกจากจะแฮคเครื่องแล้วใช้โปรแกรม X Plore คับ[/quote]มันไม่เห็นมีจริงๆๆๆน่ะค่ะมีแต่
attamant cities documents videos sys sound My music Images Nokia Others Photo resource shared wanhe แล้วมันจะไปซ่อนอยู่โฟลเดอร์ไหนล่ะเนี้ย ยังไงก็ช่วยชี้แนะด้วยล่ะกานนนน
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2010 08:11  

ทำไมไม่เห็นมี

นอกจากจะแฮคเครื่องแล้วใช้โปรแกรม X Plore คับ
มันไม่เห็นมีจริงๆๆๆน่ะค่ะมีแต่
attamant cities documents videos sys sound My music Images Nokia Others Photo resource shared wanhe แล้วมันจะไปซ่อนอยู่โฟลเดอร์ไหนล่ะเนี้ย ยังไงก็ช่วยชี้แนะด้วยล่ะกานนนน

ANswer

รายชื่อโฟลเดอร์ ที่คุนพิมมา อ่ะ ผมเข้าใจว่า คุน เปิด จากในคอมชิมิ

แล้วคอมของคุน ยังไม่ได้ตั้งค่าให้มองเห็นโฟลเดอร์ ที่ซ่อนไว้

แต่ปกติ ก้อ เหนนะคับ ถ้ามะได้ปรับ เอ หรือคุนเปิดจากในทอสับ - -*

ปล.แฮคเครื่องแล้วลง X-Plore เลยงับ ลงเสดแล้ว กด Config แล้วเลือก โชว Hidden File จากในโปรแกรม X-Plore ก้อเหนแร้วกาฟฟ
boomnaja
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2010 14:48  

แล้วต้องทำยังไงล่ะค่ะคือนู๋ไม่รู้จิงๆๆๆ

Shocked Shocked
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2010 15:48  

แล้วต้องทำยังไงล่ะค่ะคือนู๋ไม่รู้จิงๆๆๆ

Shocked Shocked

Hack เครื่องจ้า แต่ที่จริงอาการ ที่ นู๋ บอกมาอ่ะ มันก้อไม่ได้ทำให้เครื่องแย่หรอก นะ - -*

อย่าคิดมาก งับ

ยุ ใกล้ ๆ ไปทำให้ แระ 555+
noomai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2010 00:43  

สวัสดีค่ะ ขอถามหน่อยนะคะ
วันนี้เอาE63ไปอัพ fw ที่ ศูนย์มาค่ะเป็นเวอชั่นล่าสุดเพราะว่าอัพเองไม่ได้ มันเออเร่อตลอดแล้วทีนี้พอได้เครื่องก็รีบกลับเลยไม่ได้เช็คเครื่องค่ะ(พนักงานทำงานอืดอาดมากกว่าจะส่งเครื่องกว่าจะคีย์ข้อมูลลงคอม -*- แอบบ่นซะละ) แล้วพอได้เช็คเครื่องก็รู้ว่ามันไม่มีภาษาไทยให้อ่ะค่ะ ลองรีเซตเครื่องทั้งแบบhard reset และ แบบ soft reset แล้ว เลือกเป็นประเทศไทยตอนแรกแล้ว มันก็ยังอ่านภาษาไทยไม่ได้ ที่ให้เปลี่ยนภาษาก้มีแต่อังกฤษ จีน อินโด อะไรไม่รู้

- จะทำยังไงให้มีภาษาไทยเหมือนเิดิมคะ หรือว่าต้องเอาไปที่ศูนย์อีกแล้ว -

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่า
aofkub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2010 10:56  

ขอโทษนะค่ะ อยากจะรบกวนถามเรื่องเวลาใช้MSNผ่านebuddyมันพิมพ์สระไม่ได้อ่ะค่ะ ต้องทำยังไงอ่ะค่ะ แล้วเวลาเปลี่ยนภาษาต้องกดตัวไหนอ่ะค่ะ ทุกทีกดCtalกับChrมันขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง แต่ไม่ขึ้นเป็นส่วนใหญ่ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ พอดีเพิ่งซื้อมาได้สองสามวันเอง เล่นอะไรยังไม่ค่อยเป็น ขอบคุณค่ะ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2010 10:10  

aofkub ผู้เขียน:
ขอโทษนะค่ะ อยากจะรบกวนถามเรื่องเวลาใช้MSNผ่านebuddyมันพิมพ์สระไม่ได้อ่ะค่ะ ต้องทำยังไงอ่ะค่ะ แล้วเวลาเปลี่ยนภาษาต้องกดตัวไหนอ่ะค่ะ ทุกทีกดCtalกับChrมันขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง แต่ไม่ขึ้นเป็นส่วนใหญ่ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ พอดีเพิ่งซื้อมาได้สองสามวันเอง เล่นอะไรยังไม่ค่อยเป็น ขอบคุณค่ะ

ANswer คุน aofkub

สำหรับการเล่น MSN ผ่าน E63 โปรแกรม Ebuddy จะไม่ซัฟด้านการพิมสระ นะคับ

ถ้าต้องการเล่น คุนจะต้องโหลด Window Live Messenger มาติดตั้งแทนนะคับ

หรือใช้โปรแกรม Fring อ่ะคับ

แล้วจะสามารถพิมพ์ภาษาไทยได้คล่องปล๋อเลย ~~~

ปล.เทคการใช้ การแก้ปัญหา การแฮคเครื่อง เบื้องต้นทั้งหมด มีในบอร์ดให้อ่านนะคับ

ลองหาอ่านเอาตั้งกะหน้าแรก แล้วจะใช้ได้คล่องมากกกก ^^
aofkub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 11:35  

ไม่ทราบว่าโปรแกรม windows live โหลดได้ที่ไหนบ้างค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 15:52  

ไม่ทราบว่าโปรแกรม windows live โหลดได้ที่ไหนบ้างค่ะ

อัพให้แล้วค่ะ ลองดูนะมีทั้งหมด 4 ตัว เราโหลดมาจากหลายๆที่มารวมกัน 5555
http://www.mediafire.com/?hrgz7zjz18hhbrb
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 08:10  

อัพให้แล้วค่ะ ลองดูนะมีทั้งหมด 4 ตัว เราโหลดมาจากหลายๆที่มารวมกัน 5555
http://www.mediafire.com/?hrgz7zjz18hhbrb

ANswer คุน aofkub

http://biggy.mobie.in/Windows%20Live

ขุดมาให้โหลดงับ มีให้เลือกหลาย เวอร์ชัน

เครดิต คุน Biggy งับ ^^
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 08:13  

noomai ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ ขอถามหน่อยนะคะ
วันนี้เอาE63ไปอัพ fw ที่ ศูนย์มาค่ะเป็นเวอชั่นล่าสุดเพราะว่าอัพเองไม่ได้ มันเออเร่อตลอดแล้วทีนี้พอได้เครื่องก็รีบกลับเลยไม่ได้เช็คเครื่องค่ะ(พนักงานทำงานอืดอาดมากกว่าจะส่งเครื่องกว่าจะคีย์ข้อมูลลงคอม -*- แอบบ่นซะละ) แล้วพอได้เช็คเครื่องก็รู้ว่ามันไม่มีภาษาไทยให้อ่ะค่ะ ลองรีเซตเครื่องทั้งแบบhard reset และ แบบ soft reset แล้ว เลือกเป็นประเทศไทยตอนแรกแล้ว มันก็ยังอ่านภาษาไทยไม่ได้ ที่ให้เปลี่ยนภาษาก้มีแต่อังกฤษ จีน อินโด อะไรไม่รู้

- จะทำยังไงให้มีภาษาไทยเหมือนเิดิมคะ หรือว่าต้องเอาไปที่ศูนย์อีกแล้ว -

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่า

ANswer คุน noomai

เอ่อ เอาไปให้ศูนย์ NOKIA ทำแล้วยังมะได้อีกหยองับบ โอ้ บริษัทผู้จำหน่ายทำมะได้ แย่ซะแ้ล้ว

แก้ไขได้ยังไง มาโพส ตอบด้วยนะงับ ผมติดตาม คุน ยุ ^^

ปล.ศูนย์ NOKIA ทำได้แน่นอน เอาไปให้เขาทำใหม่ เยย งับ
boomnaja
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 08:46  

มีปํญหาอีกแล้ว....ตอนเปิดเครื่องมันจะขึ้นว่าจุดเชื่อมต่อมัลติมีเดียไม่ถูกต้อง ตรวจสอบการตั้งค่ามัลติมีเดีย......แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรค่ะ
- แล้วเวลา wlan แล้วมันจะขึ้นว่า เกเวย์ไม่ยอมรับ ยังไงรบกวนบอกวิธีแก้ไขให้ด้วยค่ะ
daidomon
Year's Star

จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 13:26  

สำหรับ สมาชิกบอร์ด ที่เพิ่ง ถอย E63 มานะคับ
จะต้องทำ ใบรับรอง หรือ Cer ก่อน
ที่ http://biggy.mobie.in/Certificate%20%20cer%20%20E63
หลัง จากได้ ใบรับรองแล้ว เราก้อจะ Sign โปรแกรมคับ
ที่ http://biggy.mobie.in/Signing%20%20sign%20%20E63
ทางเว็บไซต์จะให้ ผู้ใช้ Up Load โปรแกรมขึ้นไปเพื่อ Sign นะคับ
โปรแกรมโหลดได้จาก http://biggy.mobie.in/Hack%20E63
เป็นวิธีการแฮ็กเครื่องแบบง่ายๆ เพียงแค่ติดตั้งโปรแกรม HelloOX2 ลงไป จากนั้นก็รันโปรแกรม โปรแกรมก็จะจัดการให้เอง และหลังจากนั้นก็เข้าไปปรับตั้งค่าที่ไอคอน Rompatcher อีกนิดหน่อย
เมื่อทำเสร็จทุกขั้นตอนแล้วก็จะหมด ปัญหาเกี่ยวกับเรื่อง certificate และก็ไม่จำเป็นต้อง sign โปรแกรมอีกต่อไปครับ
ปล . sign แบบออนไลน์ผ่านเว็บที่ โดยการใช้คอม หรือ ถ้าชอบใช้มือถือเล่นเน็ต ก็สามารถอัพโหลดไฟล์โปรแกรมขึ้นไป sign ได้เช่นกัน โดยใช้การใช้โปรแกรม Opera 10 เล่นเน็ต ถ้าใช้บราวเซอร์เครื่อง จะไม่สามารถอัพโหลดไฟล์ขึ้นไป sign ได้ ซึ่งจะมีข้อความแจ้งว่า ไฟล์ถูกจำกัด [ ตัวผมทำในคอมคับ ถนัดฟ่า 55+ ]
เครดิด คุน Biggy คับ ^^"

ขุด มาให้ อ่าน กาฟฟฟ

ต้องทำทั้งสามรายการเลยใช่ไหมครับ มือใหม่ไม่รู้จริงๆครับ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 21:01  

daidomon ผู้เขียน:
สำหรับ สมาชิกบอร์ด ที่เพิ่ง ถอย E63 มานะคับ
จะต้องทำ ใบรับรอง หรือ Cer ก่อน
ที่ http://biggy.mobie.in/Certificate%20%20cer%20%20E63
หลัง จากได้ ใบรับรองแล้ว เราก้อจะ Sign โปรแกรมคับ
ที่ http://biggy.mobie.in/Signing%20%20sign%20%20E63
ทางเว็บไซต์จะให้ ผู้ใช้ Up Load โปรแกรมขึ้นไปเพื่อ Sign นะคับ
โปรแกรมโหลดได้จาก http://biggy.mobie.in/Hack%20E63
เป็นวิธีการแฮ็กเครื่องแบบง่ายๆ เพียงแค่ติดตั้งโปรแกรม HelloOX2 ลงไป จากนั้นก็รันโปรแกรม โปรแกรมก็จะจัดการให้เอง และหลังจากนั้นก็เข้าไปปรับตั้งค่าที่ไอคอน Rompatcher อีกนิดหน่อย
เมื่อทำเสร็จทุกขั้นตอนแล้วก็จะหมด ปัญหาเกี่ยวกับเรื่อง certificate และก็ไม่จำเป็นต้อง sign โปรแกรมอีกต่อไปครับ
ปล . sign แบบออนไลน์ผ่านเว็บที่ โดยการใช้คอม หรือ ถ้าชอบใช้มือถือเล่นเน็ต ก็สามารถอัพโหลดไฟล์โปรแกรมขึ้นไป sign ได้เช่นกัน โดยใช้การใช้โปรแกรม Opera 10 เล่นเน็ต ถ้าใช้บราวเซอร์เครื่อง จะไม่สามารถอัพโหลดไฟล์ขึ้นไป sign ได้ ซึ่งจะมีข้อความแจ้งว่า ไฟล์ถูกจำกัด [ ตัวผมทำในคอมคับ ถนัดฟ่า 55+ ]
เครดิด คุน Biggy คับ ^^"

ขุด มาให้ อ่าน กาฟฟฟ

ต้องทำทั้งสามรายการเลยใช่ไหมครับ มือใหม่ไม่รู้จริงๆครับ

ANswer คุน daidomon

ผมเข้าใจว่า ลิงค์เก่าของคุน Biggy น่าจะใช้ไม่ได้แล้วนะคับ

ด้านโปรแกรม แนะนำให้ลอง เข้าไปดูในเวปของคุน Biggy คับ

ที่ http://biggy.mobie.in

ขอขอบคุณ คุน Biggy มา ณ ที่นี้ คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2010 14:39  

ใครก็ได้ช่วยหนูทีค่ะ
http://upic.me/show/19492954
ไอตรงสี่เหลี่ยมๆมันคืออะไร ?? รบกวนตามหน่อยนะคะ TT
daidomon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2010 15:45  

[quote="Anonymous"]ใครก็ได้ช่วยหนูทีค่ะ
ไอตรงสี่เหลี่ยมๆมันคืออะไร ?? รบกวนตามหน่อยนะคะ

LAN ไร้สายครับ เข้าไปยกเลิกก้หายครับ เมนู เครื่องมือ การตั้งค่า การเชื่อมต่อ LAnไร้สาย แล้วก้กดเปลี่ยนครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2010 15:49  

[quote="daidomon"]
ใครก็ได้ช่วยหนูทีค่ะ
ไอตรงสี่เหลี่ยมๆมันคืออะไร ?? รบกวนตามหน่อยนะคะ

LAN ไร้สายครับ เข้าไปยกเลิกก้หายครับ เมนู เครื่องมือ การตั้งค่า การเชื่อมต่อ LAnไร้สาย แล้วก้กดเปลี่ยนครับ

ขอบคุณมากค่า หายแล้วๆๆ ^^
daidomon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2010 17:42  

มีใครสังเกตุบ้างไหมครับ เวลาที่เรากำลังโทรออกนั้นจะมีรูปแม่กุญแจขึ้น หรือเป็นที่เครื่องผมเครื่องเดียว เพื่อนชาว E63ลองสังเกตหน่อยครับ มานเกิดจากอะไรครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2010 18:14  

เอาโปรแกรมมาฝาก สำหรับคนที่กำลังต้องการโปรแกรมปิดเสียงชัตเตอร์กล้องน่ะครับ

ตัวนี้ชื่อ CenRep ต้อง sign หรือ hack เครื่องก่อนติดตั้งครับ พอติดตั้งเสร็จแล้วก็เปลี่ยนโปรไฟล์เป็น Silent แล้วรีสตาร์ทเครื่องครับ โปรแกรมตัวนี้ต้องใช้โปรไฟล์เป็น Silent เท่านั้น และ โปรแกรมตัวนี้จะไม่แสดงไอคอนครับ

http://www.4shared.com/file/woc9XeBg/CenRep101F8809.html

ส่วนอีกตัวชื่อ Cool Cam ตัวนี้จะมีข้อดี คือ ไม่ต้อง sign ครับติดตั้งได้เลย และก็ไม่จำเป็นต้องใช้โปรไฟล์เป็น Silent แถมมีลูกเล่นถ่ายภาพแบบ Fisheye ให้ด้วยครับ แต่ข้อเสียของโปรแกรมตัวนี้ คือ มันจะลดความละเอียดของกล้องลงมาหน่อยนึง กล้องของ E63 คือ 2 ล้าน ก็จะถูกลดความละเอียดลงมาเหลือประมาณ 1.3 ล้านครับ ผมลองเอาไปลงใน E72 กล้อง 5 ล้าน ก็ถูกลดความละเอียดสูงสุดลงมาเหลือประมาณ 3.2 ล้านเช่นกันครับ

http://www.4shared.com/file/gzXddX8k/Cool_Cam.html

ส่วนการดาวน์โหลด คลิป MV คาราโอเกะ จาก Youtube เท่าที่ผมลองโหลดมาดู บางคลิปก็มีเสียงคนร้องติดมาด้วย แต่บางคลิปก็จะมีเฉพาะภาพกับเสียงดนตรี ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเป็นที่คลิปครับ
sineeeeeeeeeeeee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2010 18:14  

ตัวน้อยย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2010 22:39  

ขาย E63 สีขาวค่ะ

5000 บาท

ใช้มาเกือบๆสองเดือนค่ะ

เหตุผลที่ขาย เพราะจะเปี่ยนไปใช้บีบี

สนใจติดต่อได้ที่ morning_gloryzz@hotmail.com ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2010 15:07  

อยากบอกว่า e63 ผมหายไปแล้ว
อีมี่ 359319028963222
ถ้าใครพบเห็นช่วยบอกด้วยนะ
ขอบคุณล่วงหน้าคับ
moonoikub
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2010 15:08  

โทดทีไม่รู้ล็อคอินหลุดไปตอนไหนไม่รู้
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2011 21:43  

moonoikub ผู้เขียน:

โทดทีไม่รู้ล็อคอินหลุดไปตอนไหนไม่รู้

ANswer คุน moonoikub

เอาไปลืมวางไว้ ละสิท่า แย่เลย ๆ

แสดงฟามเสียจัยด้วยนะกัฟ ^^
tinza
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 11:36  

คือ ตรงกลางกล้องมันแดงๆๆอ่ะครับ ส่ง 0 ได้ใหม
moonoikub
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 13:12  

เอาไปลืมวางไว้ ละสิท่า แย่เลย ๆ

ไม่ได้วางไว้นะคับ
ขับมอซายแรงไปหน่อย หล่นไปไหนไม่รู้ คาดว่าแยกเดอะมอลท่าพระไปสาทรเส้นตัดใหม่อะคับ
ได้ notebook ใหม่ เสีย e63 แทน T-T
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2011 09:12  

ไม่ได้วางไว้นะคับ
ขับมอซายแรงไปหน่อย หล่นไปไหนไม่รู้ คาดว่าแยกเดอะมอลท่าพระไปสาทรเส้นตัดใหม่อะคับ
ได้ notebook ใหม่ เสีย e63 แทน T-T

ยุ แถวบ้าน ผมเลยนะเนี่ยย

555+
gakkage
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 18:29  

มีถือผมรีสตาร์ทเครื่องเองครับบ
แล้วพอกลับมาบ้าน ผมก็ต่อ wlan ที่บ้านไม่ได้เลยครับ

ช่วยทีครับ
มูมู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 00:05  

ขายE63 สีขาวค่ะใช้มาเกือบ6เดือน
4500บาท
เหตุผลที่ขายจะเปลี่ยนไปใช้ไอโฟนค่ะ
นัดเจอใน กทม หรือโคราชได้ค่ะ
สนใจแอดเมลมาคุยกันได้นะคะ manimaru2@hotmail.com
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 08:15  

gakkage ผู้เขียน:
มีถือผมรีสตาร์ทเครื่องเองครับบ
แล้วพอกลับมาบ้าน ผมก็ต่อ wlan ที่บ้านไม่ได้เลยครับ

ช่วยทีครับ

ANswer คุน gakkage

อยู่ดี ๆ รีตาร์ทตัวเอง น่าจะเป็นปกติของ symbian นะคับ

ส่วนเรื่อง การเชื่อต่อ Wlan หรือ wifi ไม่ได้นั้น

น่าจะมาจาก จุดเชื่อมต่อนะคับ ลองลบ จุดเืชื่อมต่อเก่าออก นะคับ

แล้ว เชื่อมต่อใหม่ ^^"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 12:10  

รบกวนขอโปรแกรมของ E 63 ด้วยครับ (มือใหม่ขอบคุณล่วงหน้าครับ) pop_pao@windowslive.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 28, 29, 30, 31  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: