Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยด้วยครับ load java ผ่าน bluetooth load ได้เฉพาะ .jar อย่างเดียว

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3926
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????? load java ???? bluetooth load ???????? .jar ??????????
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2003 11:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผม load เกมส์ ที่เป็น java นะครับ ผม load ได้เฉพาะ .jar อย่างเดียว แต่ไม่สามารถ
load .jad ได้ เจ้า T610 ทำการรับ file .jad จากเครื่อง PC ได้ แต่ขณะ บันทึก ลงเครื่อง
จะขึ้น error "operation failed" ต้องตั้งอะไรเพิ่มหรือเปล่าครับ? (เกมส์ที่ load มา มาจาก web ของ SE เองครับ)
superpoj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : load java ???? bluetooth load ???????? .jar ??????????
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2003 18:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขออนุญาต เข้ามาตอบเองนะครับ เผื่อจะมีท่านอื่นเป็นแบบผมนะครับ :)

เท่าที่ลองศึกษา และถามจากผู้รู้บางท่าน ได้คำตอบว่า
เจ้า T610 จะรับได้เฉพาะ .jar ส่วน .jad จะไม่สามารถ save ลงเครื่องได้
ส่วนปัญหาที่ save .jar ได้แล้วไม่สามารถเรียกขึ้นมาเล่นได้ เพราะว่า .jar นั้น
อาจจะเสียขณะ download หรืออาจเกิดจาก .jar นั้น ไม่ support t610 (ส่วนใหญ่
จะ support nokia) ทำให้เราเรียกขึ้นมาเล่นไม่ได้

ท่านใดมีข้อเสนอแนะ ยินดีนะครับ ช่วยกันครับ ช่วยกัน : )
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: