Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 จะซื้อมือถือ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2165
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขนมเลย์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : จะซื้อมือถือ
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 18:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

Samsung i900 Omnia - ซัมซุง ออมเนีย

กับ

Nokia N95 8GB - โนเกีย

จะเอารุ่นไหนดี

ฟังเพลง เน้นมากเลยชอบฟังเพลง

ถ่ายรูป

แล้วหน้าจอของ2รุ่นตัวไหนชัดกว่ากัน
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: จะซื้อมือถือ
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 18:57  

nouvo_man ผู้เขียน:
Samsung i900 Omnia - ซัมซุง ออมเนีย

กับ

Nokia N95 8GB - โนเกีย

จะเอารุ่นไหนดี

ฟังเพลง เน้นมากเลยชอบฟังเพลง

ถ่ายรูป

แล้วหน้าจอของ2รุ่นตัวไหนชัดกว่ากัน

เน้นฟังเพลง แล้ว เน้นอีกไหมว่า ฟังผ่านอะไร?
ถ้าฟังผ่านลำโพงตัวเครื่อง แนะนำ N95 ถ้าฟังผ่านหูฟัง เลือกอะไรก็ได้ครับ
nouvo_man
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขนมเลย์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 19:34  

ชอบสัมผัสอ่่ะ

แต่ฟังเพลงก็ชอบผ่านลำโพง

และชอบappต่างๆที่เพิ่มได้ด้วย

จะเอารุ่นไหนดีอ่ะ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 19:50  

nouvo_man ผู้เขียน:
ชอบสัมผัสอ่่ะ

แต่ฟังเพลงก็ชอบผ่านลำโพง

และชอบappต่างๆที่เพิ่มได้ด้วย

จะเอารุ่นไหนดีอ่ะ

เห็นว่าเคยใช้ N95 อยู่แล้วนี่ครับ เบื่อแล้วเหรอ?

ถ้าชอบสัมผัสจริงๆ Omnia ก็ไม่มีอะไรมากครับ ผมใช้อยู่
แค่มี Widget , Motion sensor , รูปทรงสวย นอกนั้นก็เหมือน PDAphone ทั่วไป
จะว่าไปแล้ว Samsung M8800 Pixon ยังดูตื่นเต้นกว่า เพียงแต่มันไม่ใช่สมาร์ทโฟน

ถ้าไม่ใจร้อนผมแนะนำให้รอดู 5800 xpressmusic ก็ได้

แต่ถ้าต้องการเลือกระหว่าง N95 กับ Omnia จริงๆ
ต้องตัดใจเลือกครับ ส่วนตัวผมชอบ Omnia มากกว่า
เพราะถนัด Windows Mobile รูปทรงก็สวย
N95 เท่าที่ผมเคยจับ มันใหญ่ไป การประกอบก็ดูไม่แข็งแรง ส่วนตัวคิดว่า Omnia สวยกว่า
อีกอย่าง Omnia รองรับชุดหูฟัง 3.5 มม. ด้วยครับ แต่ต้องต่อผ่านหูฟังของซัมซุงอีกที
baka
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2008 12:18  

ถ้าชอบ แบบจอสัมผัส ก็ เอา Omnia ไปสิคับ นี่ยิ่ง samsung เพิ่งออกตัวใหม่ สีขาว ที่เป็น 16GB มารับหน้าหนาวด้วย ไปเห็นมาแล้ว สวยมากเหมือนกัน

เรื่องฟังเพลง Omnia ไม่ได้ด้อยกว่า คับ ฟังชัด แล้วก็ เสียง OK ดีคับ (ปกติ ใส่หูฟัง เดินฟังไปไหนมาไหนอ่ะคับ)
ตัวเครื่องเป็น Window mobile คนไม่คุ้นอาจต้องใช้เวลาสักหน่อย แต่พอชินปุ๊ป มันทำอะไรได้เยอะเลย
ยิ่ง mem ในตัว 8 GB เพิ่มได้อีก 16 GB ด้วย (ตัวใหม่ 16 GB มาแต่เดิมเลย) จอสัมผัสก็ใหญ่ ตั้ง 3.2" แหน่ะ
ส่วนตัวเท่าที่เล่น ผมว่า จอสัมผัส ของ Omnia ทำออกมาได้ดีนะคับ ไม่อืดอาด รวนเร เซซวน เท่าไหร่
กล้อง 5 ล้าน ชัดมากๆ อีกด้วย มีทั้ง smile shot ช่วยถ่ายรุปอีกตะหาก รองรับ 3G/EDGE/GPS ด้วยคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: