Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 จะโหลด เพลง เกมส์ ภาพ จาก nokia6100 มา t610 ผ่าน ir ยังไงครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 4227
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????? ???? ????? ??? ??? nokia6100 ?? t610 ???? ir ?????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2003 18:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมื่อก่อนใช้6100 พึ่งซื้อ610มาวันนี้เองครับ เลยอยากโหลดพวกที่เคยเก็บไว้ใน6100มาลงเครื่ิองนี้อ่ะครับ แต่ว่าโหลดผ่านอินฟราเรดไม่เป็นอ่ะครับ ลองผิดลองถูกมานานพอดี เลยอยากถามผู้รู้ว่ามันทำได้มั้ย และทำยังไงอ่ะครับ
superpoj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????? ???? ????? ??? ??? nokia6100 ?? t610 ???? ir ?????????
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2003 10:34  

เท่าที่เคยลองมานะครับ ลองส่งระหว่าง nokia 6610 กับ t610 จะส่งได้แต่เฉพาะ
พวก ชื่อ เบอร์โทรศัพท์ นะครับ แต่ เพลง กับ เกมส์เนี่ย ส่งไม่ได้ครับ

ผมว่าอย่าไปเสียดายเลยครับ ลองหาของฟรี พวก เพลง เกมส์ ธีม รูปภาพต่างๆ จาก
อินเตอร์เนต ไปลง t610 สนุกกว่าเยอะเลยครับ ฟรีด้วยครับ แต่ต้องซื้ออุปกรณ์เสริม
เพิ่ม พวก bluetooth infrared หรือ datalink เพื่อส่งจาก PC นะครับ
t_t
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ??? ?? ???
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2003 11:01  

พวกบรรดารูปภาพ ringtone ต่าง ๆ เคยลองส่งผ่าน Ir จาก T610 ไปยัง 7250 รับ บ่ได้
มันรับได้เฉพาะ v-card (นามบัตร) เท่านั้น !!!
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2003 17:16  

ผมวิธีที่ เอาของ6100ไปพักไว้ในคอมฯก่อน (เพราะ ไม่สามารถส่งทาง อินฟราเรดได้)

แล้วค่อยส่งมาที่ T610 นี่จะได้หรือป่าวครับ ผมไม่ทราบเหมือนกันอ่ะ ถ้าใช้วิธีนี้อ่ะนะ

คล้าย แบคอัพ หนะ
t_t
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2003 10:44  

ถ้าทำอย่างนั้นต้องดูนามสกุลนะครับว่าเวลาถ่ายจาก 6100 ลงคอม ฯ แล้วเป็นนามสกุลอะไร และ T610 สามารถรับได้หรือเปล่า หากใช้ได้ก็อาจติดขัดเรื่องของขนาด ซึ่งคงต้องใช้ photoshop ช่วยเหลือแล้วค่อยเซฟใส่ T610 อีกที (ยุ่งยากไปมั๊ย?)
SerpenT
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Khonkaen
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2003 21:56  

หรือส่งผ่านทาง MMS ครับ
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2003 14:34  

t_t ผู้เขียน:
ถ้าทำอย่างนั้นต้องดูนามสกุลนะครับว่าเวลาถ่ายจาก 6100 ลงคอม ฯ แล้วเป็นนามสกุลอะไร และ T610 สามารถรับได้หรือเปล่า หากใช้ได้ก็อาจติดขัดเรื่องของขนาด ซึ่งคงต้องใช้ photoshop ช่วยเหลือแล้วค่อยเซฟใส่ T610 อีกที (ยุ่งยากไปมั๊ย?)

อ่อ ขอบคุณครับ แต่ ถ้า เขา อยากได้รูปนั้นจริงก็ไม่น่าจะมีปัญหาแหละ ผมว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: