Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG KM900 Arena - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 663 / เข้าชม: 1148881
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: uhmmm!
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 13:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

[quote="Bikk"]
Larvaz ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
suf-ฝาย ผู้เขียน:
เครื่องจองไม่รุ้จะเหมือนออมเนียป่าว

คือมีปันหาแล้วไม่รับเคลมเฉพาะเคส เช่น บอดี้ร้าว แต่เครื่องที่ซื้อจากการสั่งจองจะไม่ได้เคลม (คุณได้ของแถมไปแล้วนิ) อาไรแบบนี้

รอดูปีดแบคคนใช้งานจะดีกว่าคับ

แต่อินเทอร์เฟสน่าสนใจมาก แต่ปรับแต่งอาจจะน้อยกว่าที่คิดก็ได้

ไปหัดพิมพ์ภาษาไทยให้ถูกก่อนนะคุณ

อายุเท่าไรครับเนี่ย อยากรู้จัง อ่านก็อ่านลำบาก แถมภาษายังวิบัติอีก

ผมรุ้ว่าพิมผิดแต่ขี้เกียจแก้แหละครับ เพราะมันไม่ใช่บอร์ดที่เด็กๆมาเล่นกัน

รู้ตัวว่าผิด แล้วไม่แก้ไข แถมยังมาโต้กลับอีก สมควรแล้วที่โดนคนเค้าว่าเอา Confused

นั่นสิ มันไม่ใช่เหตุผลเลยนา ใจเย็นๆ นะครับ
Larvaz
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 14:09  

เอ๊ะ ยังไง -"- ผมก็มาเล่น มาก็หลายกระทู้ พิมผิดพิมถูกมั่งแหละ

แล้วผมใช้มือถือเล่น ผมไำม่มานั่งพิมยาวๆหรอกครับ
มนุษย์ง้องแง้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 14:59  

ถ้าไม่มีของแถมราคาจะเหลือเท่าไหร่กันนะ Smile
เราว่าที่เค้าให้จอง 17900 น่ะ เพื่อสร้างกระแสมากกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 15:08  

เพิ่มอีกหน่อย ถ้าแพงไปก็เอา PIXON ของ samsung แทนราคาเบาลงมาหน่อย LG เพราะราคานี้ค่อนข้างเคี้ยวไปนิดสำหรับเศรษฐกิจแบบนี้ ทั้งเนื้อทั้งตัวมีอยู่ 15k -..-
มิออกนาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 18:41  

อ้างถึง:
เครื่องจองไม่รุ้จะเหมือนออมเนียป่าว

คือมีปันหาแล้วไม่รับเคลมเฉพาะเคส เช่น บอดี้ร้าว แต่เครื่องที่ซื้อจากการสั่งจองจะไม่ได้เคลม (คุณได้ของแถมไปแล้วนิ) อาไรแบบนี้

แต่อินเทอร์เฟสน่าสนใจมาก แต่ปรับแต่งอาจจะน้อยกว่าที่คิดก็ได้

เหรอ ? แต่ผมเห็นคนอื่น ๆ ที่ Body ร้าวเอาไปเคลมของใหม่กันเยอะแยะนะ

ตกข่าวอะไรรึเปล่าไม่รู้จริงก็อย่ามามั่วดิ อยู่ประเทศไหนมาอะครับ ภาษาไทยก็พิมพ์ไม่เป็น
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 22:49  

มิออกนาม ผู้เขียน:
อ้างถึง:

เหรอ ? แต่ผมเห็นคนอื่น ๆ ที่ Body ร้าวเอาไปเคลมของใหม่กันเยอะแยะนะ

ตกข่าวอะไรรึเปล่าไม่รู้จริงก็อย่ามามั่วดิ อยู่ประเทศไหนมาอะครับ ภาษาไทยก็พิมพ์ไม่เป็น

คนจองพาวเวอร์บายเขาบอกมาครับ

ไปหาอ่านดู

แล้วจะว่าใครก้อช่วยสมัครสมาชิกดีกว่านะครับ ด่าลับหลังไม่กล้าสมัครงี้หน้า.... ไปหน่อยนะ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 14:08  

มนุษย์ง้องแง้ง ผู้เขียน:
ถ้าไม่มีของแถมราคาจะเหลือเท่าไหร่กันนะ Smile
เราว่าที่เค้าให้จอง 17900 น่ะ เพื่อสร้างกระแสมากกว่า

ไม่มีของแถมก็ราคาเดิม 17,900 บาทครับกระผม มันเป็นสิทธิพิเศษสำหรับผู้ที่จองครับ จะโทษไม่ได้ว่าเราซื้อทีหลัง(เพราะต้องการหนูลองยา?)แล้วไม่ได้ของแถม ต้องไปซื้อแยกอีกตั้งหลายพัน(กรณีที่อยากได้เพิ่ม)

ปล.ตอนนี้ Arena กลับมาอยู่ที่ผมแล้วครับ ขอเวลาทำรุ่นอื่นแป๊บนะครับ แล้วเดี๋ยวจะมาตอบคำถามที่เคยสงสัยกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 19:34  

- BankZ - ผู้เขียน:

ไม่มีของแถมก็ราคาเดิม 17,900 บาทครับกระผม มันเป็นสิทธิพิเศษสำหรับผู้ที่จองครับ จะโทษไม่ได้ว่าเราซื้อทีหลัง(เพราะต้องการหนูลองยา?)แล้วไม่ได้ของแถม ต้องไปซื้อแยกอีกตั้งหลายพัน(กรณีที่อยากได้เพิ่ม)

ปล.ตอนนี้ Arena กลับมาอยู่ที่ผมแล้วครับ ขอเวลาทำรุ่นอื่นแป๊บนะครับ แล้วเดี๋ยวจะมาตอบคำถามที่เคยสงสัยกัน

พระเจ้า ถงอย่างนั้นมันก็แพงอยู่ดี สู้ราคาไม่ไหวอะครับ - 3-
เด๋วรอดุ 2 - 3 เดือนก่อน ไม่ไหวก็ PIXON ไปแทนละกัน ถึงจะมีให้ผ่อนก็เถอะ ไม่อยากไปรีบร้อนอะไร ของอย่างนี้ค่อยๆดูกันไป โนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 12:36  

พระเจ้า ถงอย่างนั้นมันก็แพงอยู่ดี สู้ราคาไม่ไหวอะครับ - 3-
เด๋วรอดุ 2 - 3 เดือนก่อน ไม่ไหวก็ PIXON ไปแทนละกัน ถึงจะมีให้ผ่อนก็เถอะ ไม่อยากไปรีบร้อนอะไร ของอย่างนี้ค่อยๆดูกันไป โนะ

===============

ผมออกความเห็นนิดหนึ่งนะครับ ส่วนตัวใช้น้องอ้าอยู่
แต่พอดีเห็นมีคนพูดว่าราคาสู้ไม่ไหว กะไปเล่น PIXON แทน
ซึ่งทำเอาผมประหลาดใจมากเลย PIXON มันเอาไปเปรียบกับ ARENA ได้ด้วยหร่อครับ
ตัว ARENA ถ้าจะเปรียบต้องวัดกับ SAMSUNG i18910 มั้งครับ

PIXON นอกจากถ่ายรูปดีแล้วก็ทำอะไรไม่ดีเลย ???
kitten
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่าดูทีวีได้ไหมค่ะ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 13:52  

อ่านเจอในหนังสือว่าเป็น moblie TV อ่ะ

แต่ในนี้ไม่ได้บอกว่าสามารถดูทีวีได้

อยากทราบว่า ตกลงดูทีวีได้รึเปล่าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 22:47  

Samsung สั่งจองไม่สั่งจอง ถ้ามีปัญหาศูนย์บริการรับผิดชอบหมดแหละ

ที่ได้ข่าวมาอะ จริงหรือเปล่า หรือไม่ก็ต้องมีปัญหาอะไรที่เราไม่รู้แน่นอน ทางศูนย์เลยไม่เคลมให้

ขนาดผมอัพเฟิร์มแวร์นอก แล้วเครื่องรวน ทางศูนย์ก็ยังแก้ให้เลยครับ ไม่หมดประกันด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 22:52  

ผมออกความเห็นนิดหนึ่งนะครับ ส่วนตัวใช้น้องอ้าอยู่
แต่พอดีเห็นมีคนพูดว่าราคาสู้ไม่ไหว กะไปเล่น PIXON แทน
ซึ่งทำเอาผมประหลาดใจมากเลย PIXON มันเอาไปเปรียบกับ ARENA ได้ด้วยหร่อครับ
ตัว ARENA ถ้าจะเปรียบต้องวัดกับ SAMSUNG i18910 มั้งครับ

PIXON นอกจากถ่ายรูปดีแล้วก็ทำอะไรไม่ดีเลย ???[/quote]

PIXON ถ่ายรูปชัดมาก

ประมวลผลเร็วกว่า น้องอ้าของคุณอีก

เรื่องอื่นๆก็ครบครัน

เสียงเพลงเพราะ

วัสดุดี ( เพิ่มเงินจากน้องอ้ามานิดก็ได้แล้ว )

ตามความเห็นผมนะ เสียเงินตั้งหมื่นกว่าบาท เผื่อซื้อมือถืออ้าๆมา อยากขำ

ส่วน LG Arena เทียบกับ PIXON ไม่ได้หรอกครับ

PIXON นั้นเป็นแค่น้ำจิ้มของ Samsung เองครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้ว่าดูทีวีได้ไหมค่ะ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 23:10  

kitten ผู้เขียน:
อ่านเจอในหนังสือว่าเป็น moblie TV อ่ะ

แต่ในนี้ไม่ได้บอกว่าสามารถดูทีวีได้

อยากทราบว่า ตกลงดูทีวีได้รึเปล่าค่ะ

อันนั้นจีนแดงมั้งคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 11:21  

PIXON นอกจากถ่ายรูปดีแล้วก็ทำอะไรไม่ดีเลย ???

ประมวลผลเร็วกว่า น้องอ้าของคุณอีก

วัสดุดี ( เพิ่มเงินจากน้องอ้ามานิดก็ได้แล้ว )

ตามความเห็นผมนะ เสียเงินตั้งหมื่นกว่าบาท เผื่อซื้อมือถืออ้าๆมา อยากขำ

ส่วน LG Arena เทียบกับ PIXON ไม่ได้หรอกครับ

PIXON นั้นเป็นแค่น้ำจิ้มของ Samsung เองครับ[/quote]

==========

ถ่ายรูปดีหร่ออืม ก็จริงดิมันเป็น Camera Phone อ่ะ
ถ้าถ่ายไม่ดีจะซื้อมาทำไม ??

อ้าผมมันเป็นโทรศัพท์เป็ดอ่ะ ที่ผมใช้คำนี้เพราะว่ามันทำได้ทุกอย่าง
จริงๆๆ คุณก็คงพอรู้เนอะว่ามนทำอะไรได้มากมายแค่ไหน
ที่สำคัญผมเอามาใช้นำทางพื้นๆผ่าน GARMIN
ใช้ GEO TAG ที่อยู่ในห้างก็ TAG เจอ
Mutimedia ที่หลากหลายเพราะมันเป็น Music Phone อยู่แล้ว
มีแค่เรื่องกล้องล่ะมั้งที่ธรรมดา ก็แน่ละสิครับ มันไม่ใช้ Camera phone ไง ??

5555+
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้ว่าดูทีวีได้ไหมค่ะ
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 14:14  

kitten ผู้เขียน:

อันนั้นจีนแดงมั้งคับ

ยืนยันว่าไม่มีเมนูดูโทรทัศน์[ฟรี] ครับ ถ้าจะดูก็คงต้องเปิดผ่านเว็บไซต์ที่มีบริการฟรีทีวี
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 14:41  

PIXON นั้นเป็นแค่น้ำจิ้มของ Samsung เองครับ

Arena สู้ Pixon ได้นะครับ ถึงกล้องจะไม่ได้ความละเอียดระดับ 8 ล้าน แต่ Arena ก็ใช้เลนส์ Schneider-KREUZNACH เข้าช่วยซึ่งก็จะให้ภาพคมชัดได้ บันทึกวีดีโอความละเอียดสูง 720 x 480 พิกเซลเหมือนกัน เล่นไฟล์ DivX/Xvid ได้

Arena เองก็ยังมี Wi-Fi/Bluetooth/EDGE/3G การใช้งาน Wi-Fi และ Bluetooth ทำได้อย่างง่ายและรวดเร็ว ส่วน Pixon ขาด Wi-Fi ไปด้วยซ้ำครับ

ระบบเสียงของ Pixon เป็นแบบ 5.1 Chanel ทาง Arena ก็ไม่ได้น้อยหน้าด้วยระบบเสียงแบบ Dolby Mobile ลำโพงให้เสียงดังไม่แพ้พวกจีนแดง แถมเปิดสุดเสียงไม่แตกด้วย ได้ความไพเราะของเสียงกว่าจีนแดงเยอะ

ที่สำคัญคือ S-Class UI ตัวใหม่ ซึ่งมองผิวเผินคล้ายไอโฟน แต่ภายในก็เป็นตัวของตัวเอง รวมทั้งมีภาพกราฟิก 3 มิติสวยงามพอดู ใช้งานง่าย รวดเร็ว และดูน่าตื่นตาตื่นใจพอสมควร ถือว่าแอลจีทำการบ้านมาดีนะครับ

ปล.1 ผม(กลาย)เป็นหน้าม้า Arena ครับ ก็ตอนนี้เล่นๆอยู่ในมือประทับใจดี ส่วน Pixon ก็คล้ายๆ Arena แหละครับ

ปล.2 ถ้า Pixon เป็นน้ำจิ้มของซัมซุง Arena ก็น้ำจิ้มของแอลจีครับ ดังจะเห็นว่าสองค่ายนี้มันก็ทำอะไรออกมาคล้ายๆกันตั้งนานแล้ว แต่ในบ้านเราซัมซุงมันมีฐานเสียงมากกว่าแอลจี ซึ่งก็ต้องให้โอกาสทางแอลจีด้วย เดี๋ยวพอค่ายหนึ่งมีอะไรใหม่มา อีกค่ายก็มีมาใหม่เหมือนกันแหละครับ รักใครชอบใครก็ชอบไปครับ อย่าชวนทะเลาะกันเลย เครียดแทน

ปล.3 ส่วนน้องอ้าไม่พูดถึงครับ มีคนพูดเยอะแล้ว หาอ่านได้จากคอมเม้นผู้ใช้ อีกอย่างมันคนละระบบกับพวกนี้
SAnDKunG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามจริงๆ
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 20:32  

เอ่อ .. ผมขอถามเรื่อง ไฟล์ที่ arena มันรองรับอะครับ สมมุติว่า ผม ใส่ไฟล์ .avi , flv ดูได้ไหมครับ (คือ เน้นดูหนังฟังเพลง) เอ่อ อีกอย่างหนึ่งครับพี่ สมมุติว่า ผมเข้า youtube หรือ เว็บต่างๆ ที่มี ไฟล์วีดีโอให้ดู เราดูได้เลยปะครับ (เห็นเพื่อนบอกว่าต้องเสียตัง)
สุดท้าย ขอขอบพระคุณที่ตอบคำถามครับ เอ่อ..ช่วยเปรียบเทียบข้อดีข้อเสีย ของ arena กับ ซัมซุง ULTRA touchให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามจริงๆ
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 23:36  

SAnDKunG ผู้เขียน:
เอ่อ .. ผมขอถามเรื่อง ไฟล์ที่ arena มันรองรับอะครับ สมมุติว่า ผม ใส่ไฟล์ .avi , flv ดูได้ไหมครับ (คือ เน้นดูหนังฟังเพลง) เอ่อ อีกอย่างหนึ่งครับพี่ สมมุติว่า ผมเข้า youtube หรือ เว็บต่างๆ ที่มี ไฟล์วีดีโอให้ดู เราดูได้เลยปะครับ (เห็นเพื่อนบอกว่าต้องเสียตัง)
สุดท้าย ขอขอบพระคุณที่ตอบคำถามครับ เอ่อ..ช่วยเปรียบเทียบข้อดีข้อเสีย ของ arena กับ ซัมซุง ULTRA touchให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

เท่าที่ดูใน S-Class ไม่น่าจะรองรับอะครับ น่าจะพวก rm หรือ mp4 ธรรมดามากกว่า

สำหรับตัวนี้มี wifi สามารถต่อเนตดูได้ครับ ส่วนที่เสียเงินดูคาดว่าดูผ่าน EDGE หรือ GPRS มากกว่า

ถ้าเทียบกับ ULTRA ผมชอบ ARENA มากกว่านะ มันใหม่กว่า ทันสมัยกว่า แต่แพ้เรื่องกล้องแค่นั้นเอง
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามจริงๆ
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 01:35  

SAnDKunG ผู้เขียน:

(อัพเดตตอนบ่ายๆ) Arena ไม่รองรับไฟล์ FLV ครับ ทดสอบแล้ว เหลือแต่หาไฟล์ AVI มาลองครับ
(อัพเดตตอนเย็นๆ) Arena รองรับไฟล์ AVI ได้ครับ

Arena มีเมนู YouTube สำหรับเข้าเว็บ YouTube(เวอร์ชั่นโมบายล์) ได้ทันทีครับ สำหรับการเล่นไฟล์เท่าที่ลองกับระบบวันทูคอลเชื่อมต่อผ่าน EDGE แค่เลือกไฟล์วีดีโอที่ต้องการแล้วกดเล่น มันจะเข้าไปยังเครื่องเล่นวีดีโอสำหรับ YouTube แยกต่างหาก(ภายในเบราเซอร์ Teleco Q7) ใช้เวลา Buffer เพียงแป๊บเดียวก็พร้อมเล่นวีดีโอแบบไม่กระตุกได้ทันที เล่นไหลลื่นไปเรื่อยๆเลยครับ ผมยังตกใจเลย เหมือนมันเป็นระบบสตรีมมิ่งเวอร์ชั่นโมบายล์ ไม่ต้องดูดไฟล์ใหญ่แบบเปิดเว็บบนคอม แต่ห้าม Forward นะครับ มันจะ Buffer

ให้เทียบ S8300 (TouchWIZ UI) ของซัมซุง กับ Arena ผมชอบ Arena มากกว่านะครับ มีลูกเล่นครอบคลุมกว่า ทั้ง Wi-Fi/รูเสียบ 3.5 มิลลิเมตรแยกกับช่องชาร์จ/กราฟิก 3 มิติ/ระบบเมนู

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย - BankZ - เมื่อวันที่ 24 Apr 2009 16:26; ทั้งหมด 3 ครั้ง
uou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : vo
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 02:52  

เมื่อวานซืนผมไปเดินเช็คราคา ที่MBKมา แล้วสนใจมือถืออยู่ตัวหนึ่งเลยอยากให้ผู้รู้ช่วยเทียบให้หน่อยนะครับ
.
.
ผมเล็ง samsung8300 ราคา มาบุญครอง 18500 แถมบูทูธsamsung กับอุปกรณ์ ในกล่อง
..
กับอีกใจก็เห็นว่ากระแสLG Arena ในห้องนี้ก็กำลังแรง ราคาก็ไม่หนีกัน
.
.
***วอนผู้รู้ช่วยแนะนำ และเปรียบเทียบเป็นข้อๆได้จะดียิ่ง ครับ***
.
*****ไม่เน้นเรื่องรูปทรงนะครับ เน้น คุณสมบัติที่อัดมาครับ**
Born to Be...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 03:03  

1. ลงโปรแกรมดูหุ้นได้ไหมคะ หรือเข้าweb ที่ไว้ดูหุ้น real time ได้ไหมอ่ะคะ?

2. จะมีเกมให้ลงเพิ่มแบบง่ายๆเอง จากที่อื่นๆนอกจาก lgmobilelover ไหมคะ? เห็นว่าเกมที่มีมาในเครื่องค่อนข้างจะน่าเบื่อน่ะค่ะ

3. พอจะทราบว่าตัว Viewty2 จะออกเร็วๆนี้พร้อมๆกับ arena หรือเปล่าคะ? สมมติว่าใกล้ๆกันอยากถามว่าตัวไหนน่าสนกว่าคะ

4. จะ hang บ่อยเหมือนชื่อเสียง KS20 หรือเปล่าคะ?

5. ถ้าเอาไปใช้ที่ปักกิ่ง จะมีศูนย์/ร้าน รองรับ/ซ่อม หรือเปล่าคะ?

6. ฟังวิทยุโดยไม่ต้องเสียบ headset ได้หรือยังคะ?

7. ภาพที่ได้จากการถ่ายภาพ เอาลงเครื่องสีเพี้ยนมากไหมคะ?

8. มีอะไรที่รู้สึกไม่ชอบบ้างไหมคะ (ถ้ามี)? คืออยากทราบข้อเสียของมันบ้างน่ะค่ะ

ถามมากมาย...แต่เพราะรอ LG มานานมากเพราะอยากได้จริงๆ
ขอบคุณมากๆนะคะ ที่ช่วยแชร์ข้อมูลให้ค่ะ
คนเดียวกันกะข้างบน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 03:08  

ลืมถามอีกข้อค่ะขอโทษที...

"Batt" หมดเร็วแค่ไหนคะ? ถ้าใช้เล่นเนท+ฟังวิทยุ+เพลงเป็นหลักน่ะคะ
SAnDKunG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามต่อนะ
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 11:29  

เอ่อ .. arena นี้เราสามารถ เซฟ คลิปจาก youtube ได้ไหมครับ (โดยใช้ wi-fi ใน ม.) แล้วเสียค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มเติม หรือเปล่า อืมพี่ครับ แล้วอีกอย่างหนึ่ง ในปลายเดือนหน้า มีโอกาส ราคา จะลดลง เหลือไม่เกิน 16,000 บาท ไหมครับ Very Happy
สุดท้ายนี้ก็ขอขอบพระคุณที่ตอบคำถามครับ
เอ่อ ใครอยากลองใช้ arena แบบคราวๆ ลองเลย ซ้ำขออภัย---> http://www.jaymart.co.th/promotion_jmart/km900/main.html[/img][/url]
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 13:12  

Born to Be... ผู้เขียน:
1. ลงโปรแกรมดูหุ้นได้ไหมคะ หรือเข้าweb ที่ไว้ดูหุ้น real time ได้ไหมอ่ะคะ?

2. จะมีเกมให้ลงเพิ่มแบบง่ายๆเอง จากที่อื่นๆนอกจาก lgmobilelover ไหมคะ? เห็นว่าเกมที่มีมาในเครื่องค่อนข้างจะน่าเบื่อน่ะค่ะ

3. พอจะทราบว่าตัว Viewty2 จะออกเร็วๆนี้พร้อมๆกับ arena หรือเปล่าคะ? สมมติว่าใกล้ๆกันอยากถามว่าตัวไหนน่าสนกว่าคะ

4. จะ hang บ่อยเหมือนชื่อเสียง KS20 หรือเปล่าคะ?

5. ถ้าเอาไปใช้ที่ปักกิ่ง จะมีศูนย์/ร้าน รองรับ/ซ่อม หรือเปล่าคะ?

6. ฟังวิทยุโดยไม่ต้องเสียบ headset ได้หรือยังคะ?

7. ภาพที่ได้จากการถ่ายภาพ เอาลงเครื่องสีเพี้ยนมากไหมคะ?

8. มีอะไรที่รู้สึกไม่ชอบบ้างไหมคะ (ถ้ามี)? คืออยากทราบข้อเสียของมันบ้างน่ะค่ะ

9. "Batt" หมดเร็วแค่ไหนคะ? ถ้าใช้เล่นเนท+ฟังวิทยุ+เพลงเป็นหลักน่ะคะ

ถามมากมาย...แต่เพราะรอ LG มานานมากเพราะอยากได้จริงๆ
ขอบคุณมากๆนะคะ ที่ช่วยแชร์ข้อมูลให้ค่ะ

1. Arena ลงแอปพลิเคชั่นเพิ่มเติมได้เฉพาะในส่วนของ Java ครับ คิดว่าแอปพลิเคชั่นดูหุ้นสำหรับ Arena ครับ ต้องรอ

2. เรื่องเกมไม่ทราบจริงๆครับ คงต้องไปติดตามกับทางเว็บนั้นเอาเอง (คือผมไม่ค่อยได้เล่นเกมด้วยเลยขอผ่าน)

3. ถ้า Viewty 2 มาตอนนี้ Arena คงไม่ทันเกิดครับ เค้าคงต้องเว้นช่วงให้ขาย Arena ได้ก่อนพักหนึ่ง

4. เครื่องทดสอบมีค้างบ้างครับ ผมเลยเล่นบทโหดชักแบตออกเลย -*- (มันกดปุ่มอะไรก้ไม่ทำงาน)

5. เอ่อ อันนี้ไม่ทราบครับ

6. ไม่ได้ครับ บังคับเสียบสายหูฟังก่อนใช้งานวิทยุเสมอ ดังเช่นยี่ห้ออื่นๆ (ยกเว้นบางรุ่นที่ทำได้)

7. เดี๋ยวลงให้ดูครับ ภาพถ่ายเครื่องทดสอบอาจจะไม่ดีเท่าเครื่องจริง

8. ที่ไม่ชอบคงเป็นปัญหาติงต๊องเล็กน้อย ที่อาจจะไมได้ใช้งานบ่อยๆ แต่รวมๆก็ไม่ขัดใจอะไรครับ เช่น เบราเซอร์เปิดเว็บ รองรับภาษาไทยได้บ้างไม่ได้บ้าง ทำงานช้าไม่ค่อยทันใจ การพลิกหน้าจอเป็นแนวนอนเพื่อดุยังไม่ค่อยจะยอมหมุนจอให้ง่ายๆ

9. หมดค่อนข้างไวนะครับ ถ้าใช้ค่อนข้างหนัก ยังไม่ทันถึงวันก็ลดไป 2 ขีดจนอาจจะหมดได้

เอาไปก่อน 3 รูปนะครับ เดี๋ยวไว้จะถ่ายมาใหม่ ภาพดูไม่ดีอย่างแรง

http://i143.photobucket.com/albums/r150/interlude_x/P1220_24-04-09.jpg

http://i143.photobucket.com/albums/r150/interlude_x/P0955_09-04-09.jpg

http://i143.photobucket.com/albums/r150/interlude_x/P0950_09-04-09.jpg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 15:42  

Arena สู้ Pixon ได้นะครับ ถึงกล้องจะไม่ได้ความละเอียดระดับ 8 ล้าน แต่ Arena ก็ใช้เลนส์ Schneider-KREUZNACH เข้าช่วยซึ่งก็จะให้ภาพคมชัดได้ บันทึกวีดีโอความละเอียดสูง 720 x 480 พิกเซลเหมือนกัน เล่นไฟล์ DivX/Xvid ได้

Arena เองก็ยังมี Wi-Fi/Bluetooth/EDGE/3G การใช้งาน Wi-Fi และ Bluetooth ทำได้อย่างง่ายและรวดเร็ว ส่วน Pixon ขาด Wi-Fi ไปด้วยซ้ำครับ

ระบบเสียงของ Pixon เป็นแบบ 5.1 Chanel ทาง Arena ก็ไม่ได้น้อยหน้าด้วยระบบเสียงแบบ Dolby Mobile ลำโพงให้เสียงดังไม่แพ้พวกจีนแดง แถมเปิดสุดเสียงไม่แตกด้วย ได้ความไพเราะของเสียงกว่าจีนแดงเยอะ

ที่สำคัญคือ S-Class UI ตัวใหม่ ซึ่งมองผิวเผินคล้ายไอโฟน แต่ภายในก็เป็นตัวของตัวเอง รวมทั้งมีภาพกราฟิก 3 มิติสวยงามพอดู ใช้งานง่าย รวดเร็ว และดูน่าตื่นตาตื่นใจพอสมควร ถือว่าแอลจีทำการบ้านมาดีนะครับ

ปล.1 ผม(กลาย)เป็นหน้าม้า Arena ครับ ก็ตอนนี้เล่นๆอยู่ในมือประทับใจดี ส่วน Pixon ก็คล้ายๆ Arena แหละครับ

ปล.2 ถ้า Pixon เป็นน้ำจิ้มของซัมซุง Arena ก็น้ำจิ้มของแอลจีครับ ดังจะเห็นว่าสองค่ายนี้มันก็ทำอะไรออกมาคล้ายๆกันตั้งนานแล้ว แต่ในบ้านเราซัมซุงมันมีฐานเสียงมากกว่าแอลจี ซึ่งก็ต้องให้โอกาสทางแอลจีด้วย เดี๋ยวพอค่ายหนึ่งมีอะไรใหม่มา อีกค่ายก็มีมาใหม่เหมือนกันแหละครับ รักใครชอบใครก็ชอบไปครับ อย่าชวนทะเลาะกันเลย เครียดแทน

ปล.3 ส่วนน้องอ้าไม่พูดถึงครับ มีคนพูดเยอะแล้ว หาอ่านได้จากคอมเม้นผู้ใช้ อีกอย่างมันคนละระบบกับพวกนี้

ช่ายครับ

ซังซุงมีชื่อเสียงในไทยมากกว่าแอลจี เช่นเดียวกันในเกาหลี Samsung หรือ Anycall ก็ดังกว่าเช่นกันครับ

สองค่ายนี้ทำอะไรคล้ายๆกันมากหลายอย่าง

และเป็นสองค่ายที่พัฒนาไวมาก และน่ากลัวเช่นกัน

ที่จริงน่าจะจับมือกันถล่มโนเกียเนอะ ว่าม่ะ?
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 16:11  

ง่ะ รูปจากกล้องไม่ค่อยประทับใจเลยอะ n95 ทำได้ดีกว่าอีก - -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 16:33  

===============

ผมไม่เข้าใจว่าทำไมผมเองก็ไม่มีสิทธิที่จะเปรียบเทียบ ผมก็เล็ง 2 เครื่องนี้อยู่
แต่ในเมื่อราคามันแพงไปผมก็ไม่จำต้องตัดตัวเลือกไป
ขนาดในเวปจองของ LG บางคนก็เปรียบเทียบเรื่อง 2 รุ่นนี้กันอย่างครึ่กโครมว่าคนอาจจะหนีไปเล่น pixon ซึ้งคนๆ นั้นก็คือ ผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 16:36  

คนที่จะหนีไปเล่น หนึ่งในนั้นก็คือผมแล้วคนนึงล่ะ
uou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: vo
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 16:54  

uou ผู้เขียน:
เมื่อวานซืนผมไปเดินเช็คราคา ที่MBKมา แล้วสนใจมือถืออยู่ตัวหนึ่งเลยอยากให้ผู้รู้ช่วยเทียบให้หน่อยนะครับ
.
.
ผมเล็ง samsung8300 ราคา มาบุญครอง 18500 แถมบูทูธsamsung กับอุปกรณ์ ในกล่อง
..
กับอีกใจก็เห็นว่ากระแสLG Arena ในห้องนี้ก็กำลังแรง ราคาก็ไม่หนีกัน
.
.
***วอนผู้รู้ช่วยแนะนำ และเปรียบเทียบเป็นข้อๆได้จะดียิ่ง ครับ***
.
*****ไม่เน้นเรื่องรูปทรงนะครับ เน้น คุณสมบัติที่อัดมาครับ**

ไม่มีใครช่วยตอบของผมเลยหรอ รออยู่ครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 16:56  

เอาไปเปรียบกับ omnia hd ไม่ได้หรอกครับ เจ้านั้นใช้ซิมเบี้ยน ซึ่งทั้งราคาและแอพดีกว่าอยู่แล้ว

แต่ทำไม 17900 สำหรับผมมองไม่แพงหว่า ราคากลางๆ - -*
- BankZ -
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 17:30  

.
.
..
.
.
.

ไม่มีใครช่วยตอบของผมเลยหรอ รออยู่ครับ

S8300 เคยจับเล่น 1 คืนครับ แต่ Arena นี่หลายวันเลย ก็เลยไม่ทราบของซัมซุงครับ คงจะให้เปรียบเทียบแบบละเอียดไม่ได้ แต่ขอเวลาผมเขียนรีวิว Arena ให้เรียบร้อยก่อนนะครับ ใกล้เสร็จแล้ว เพราะเค้าให้ส่งภายในวันนี้

ปล.1 ผมเชียร์ Arena เต็มที่ เดี๋ยวผมกลับมาแก้ข้อความนี้ใหม่นะครับ

ปล.2 เพิ่งค้นพบว่า Arena มีเกมบันไดงูซ่อนอยู่ในเกมลูกเต๋าอีกที !! Arena มีอะไรใหม่ๆให้ค้นพบระหว่างรีวิว Arena เสมอ Smile
uou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 17:49  

สรุปว่า S8300 ห่วยกว่าใช่ไหมครับ จะได้ตัดสินใจง่ายเลยครับ
เพราะคิดว่าจะเอามา ถ่ายรูป ใช้Gps เป็นหลักนะครับ ถ้ามันห่วยกว่าจะได้ตัดสินใจซื้อรุ่นอื่นง่ายหน่อยครับ
uou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 18:00  

.
.
..
.
.
.

S8300 เคยจับเล่น 1 คืนครับ แต่ Arena นี่หลายวันเลย ก็เลยไม่ทราบของซัมซุงครับ คงจะให้เปรียบเทียบแบบละเอียดไม่ได้ แต่ขอเวลาผมเขียนรีวิว Arena ให้เรียบร้อยก่อนนะครับ ใกล้เสร็จแล้ว เพราะเค้าให้ส่งภายในวันนี้

ปล.1 ผมเชียร์ Arena เต็มที่ เดี๋ยวผมกลับมาแก้ข้อความนี้ใหม่นะครับ

ปล.2 เพิ่งค้นพบว่า Arena มีเกมบันไดงูซ่อนอยู่ในเกมลูกเต๋าอีกที !! Arena มีอะไรใหม่ๆให้ค้นพบระหว่างรีวิว Arena เสมอ Smile

.
.
.
เอ่อ ผมว่าคนทำรีวิว เพื่อให้คนอื่นใช้ในการตัดสินใจ ควรตรงไปตรงมา แทนที่จะมีการเชียร์ ตัวใดตัวหนึ่งออกนอกหน้า ทุกกระทู้ที่เขียนนะครับ ผมว่า
.
อย่าง ช่วงNokia 5800ออกใหม่ๆ คนที่ชอบก็เขียนเชียรื เขียนชม รีวิวไปเรื่อยๆ ว่าอ้าไม่เป็นไร ดี ไม่ใช่จุดที่ต้องสน จนบางคนไม่บอกถึงจุดด้อยมัน แล้วคนที่ไม่คอยได้ตาม รีวิวจากหลายๆที่พอซื้อมาเจอแบบที่เขาไม่ได้เตียมใจ เสียความรู้สึกกันไป ก็มีนะครับ
.
.
ผมว่าพี่เก็บอาการหน่อยจะดีต่อการรีวิวนะครับ
.
ผมเข้าใจพี่ครับว่า นานๆLG มันจะออกรุ่นที่พอเชิดหน้าชูตา สู้ค่ายอื่น ได้แบบไม่อายใครออกมา แต่บทเรียนจากรุ่นพี่ๆ ของมัน ที่ตอนนี้ตายสนิทก็ มีให้เห็น แล้วนะครับ ใจเย็นๆครับ
.
พี่บอกรีวิว3วันยังเจออะไรต่อมิอะไรซ่อนอยู่ ผมว่าพี่น่าจะคิดว่าถ้าพี่ใช้ใน3อาทิต แทน3 วันพี่อาจเจอ ข้อเสีย ของมันออกมา ทำลายความชอบพี่จนหมดก็ได้นะครับ อย่างแบตนี่ ก็น่าจะเห็นผลถ้าใช้ไปสักระยะ.

***แจ้งมาเพื่อเตือนสติครับ หัวใจของสื่อคือความเป็นกลางครับ เมื่อมีคนหมู่มากเข้ามาเกี่ยว***
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 18:20  

^
^
^
เอ่อ คุณเข้าใจอะไรผิดนิดหน่อยครับ ฉากหน้ากับฉากหลัง ไม่เหมือนกัน สำหรับบอร์ดนี้ นี่คือฉากหลังครับ พี่เจ้านายสั่งเองว่าผมมีสิทธิ์เต็มที่จะจะบอกได้ว่ารุ่นที่ได้ลองมานั้นดีหรือแย่อย่างไร สามารถพ่นไฟแลบให้ฟังได้ ไม่อย่างนั้นคนที่เข้ามาสอบถามจะไม่ทราบ พี่เจ้านายเค้าก็เตือนผมเสมอให้เขียนแบบเป็นกลาง

ฉากหน้าคือบทรีวิวที่ผมเขียนไปตามปกติไม่มีเชียร์ ไม่มีตำหนิเขียนไปตามที่ตัวเครื่องแสดงให้เห็น ซึ่งค่อนข้างหนักใจมาก เพราะ Arena คุณสมบัติค่อนข้างเยอะ แล้วปกติผมไม่ได้รับบทให้เขียนรุ่นใหญ่ๆสักเท่าไหร่(เพราะผมจองไว้ว่าจะขอเขียนรุ่นนี้) แต่บางทีอาจจะเผลอเขียนใส่เข้าไปบ้าง ตามแต่เนื้อภาษาที่ส่อสื่อว่าไม่กลาง ซึ่งต้องขออภัยด้วย เพราะว่าพวกพี่ๆเค้าจะตรวจสอบบทความผมอีกทีอยู่แล้ว ไม่ใช่ปุบปับเขียนเสร็จจะอัพโหลดขึ้นหน้าเว็บเลย

Arena ยอมรับว่ารุ่นนี้ดีจริงครับ ผมชอบ ผมก็ต้องแสดงความเห็นอะไรดีๆส่วนตัวออกมา และเป็นรุ่นที่ผมเขียนละเอียดมากที่สุดเท่าที่ทำมา ก็คงต้องขอฝากไว้ด้วยถ้าหากขึ้นหน้าเว็บแล้ว ผิดพลาดอย่างไรแจ้งได้ครับ

ปล. ผมอายุ 20 ครับ ตามดิสเพลย์ Confused (ใครถาม?)
lomo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 20:06  

ขอถามเรื่อง GPS ซักนิดนะครับ ว่าใช้นำทางแบบเสียงแบบ 5800 ได้รึเปล่า หรือว่าได้แค่เปิดแผนที่ระบุตำแหน่งเหมือน pixon ครับ สามารถลงโปรแกรมเพิ่มเติมได้ไหม
ขอบคุณครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 00:31  

สรุปว่า S8300 ห่วยกว่าใช่ไหมครับ จะได้ตัดสินใจง่ายเลยครับ
เพราะคิดว่าจะเอามา ถ่ายรูป ใช้Gps เป็นหลักนะครับ ถ้ามันห่วยกว่าจะได้ตัดสินใจซื้อรุ่นอื่นง่ายหน่อยครับ

รวมๆแล้ว Arena น่าสนใจกว่าครับ ทำอะไรๆออกมาครบถ้วน
หากเน้นใช้ GPS มองหารุ่นที่มี GPS ในตัวน่าจะดีกว่านะครับ หรือลงโปรแกรมพิกัดเจ๋งๆได้อย่างน้องอ้า เป็นต้น

lomo ผู้เขียน:
ขอถามเรื่อง GPS ซักนิดนะครับ ว่าใช้นำทางแบบเสียงแบบ 5800 ได้รึเปล่า หรือว่าได้แค่เปิดแผนที่ระบุตำแหน่งเหมือน pixon ครับ สามารถลงโปรแกรมเพิ่มเติมได้ไหม
ขอบคุณครับ

เป็น Google Maps ครับ A-GPS ไม่มีนำทางแบบเสียงครับ
ใช้หาตำแหน่งเฉยๆ ผมลองเล่นดุขนาดหาพิกัดที่ตัวเองอยู่ยังทำไม่ได้เลยครับ - -
โปรแกรมลงได้เพิ่มเฉพาะในส่วนของ Java เท่านั้น

ปล.เจอแต่ผมที่เป็นหน้าเดิมๆมาตอบ คนอื่นคงเบื่อแย่แล้ว
Born to Be..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 03:57  

ขอบคุณมากค่ะ..
ตอนนี้ยังไม่มีใครมีของ ก็เลยต้องลำบากคุณแบงค์ช่วยเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี้ไปก่อนนะคะ Wink

ไว้เครื่องออกเมื่อไหร่..คงมีคนใจดีอีกหลายๆคนมาช่วยตอบคำถามแน่นอนค่ะ..
รออ่านรีวิวอยู่นะคะ...
ขอแบบเต็มที่เช่นกันเลยค่ะทั้งข้อดี+ข้อเสีย...จะได้รู้ๆกันไปเลยว่ารับได้ไม่ได้? Laughing

ปล.1.. 3รูปนั้นตั้ง mode auto รึเปล่าคะ? ความละเอียดที่ใช้แค่ไหนเอ่ย?
ปล.2.. สรุปว่าหน้อง arena ตอบสนองช้าหรอคะ เห็น youtube ย่งอันดูแล้วปรื๊ดๆมากๆ
ปล.3.. เห็นว่าบางเวปเปิดแล้วไม่อ่านภาษาไทย...แล้วจะเอาไว้เล่น pantip ได้ไหมคะ???

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ Very Happy
Born to Be..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 04:00  

^
^
^
Embarassed ขอโทษนะคะ..ในปล.2 มีคำพิมพ์ผิดไว้ไม่ได้ตั้งใจนะคะ..
(ดึกแล้วสงสัยน้องเอ๋อกำเริบ)
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 11:34  

คนรีวิวไม่ต้องไปใส่ใจพวกไม่สมัครสมาชิกแล้วชอบด่า ชอบติเลยครับ ผมเห้นมาหลายรายละ

คนพวกนี้ นึกอยากจะพิมอะไรก็พิม เพราะเขารุ้ว่ายังไงก็ไม่มีใครรุ้ว่าใคร เขาจะติ จะด่า เขาก็ทำได้ครับ

คนที่สมัครสมาชิก เวลาพิม เขามักจะคิดก่อน เพราะชื่อมันลงไปในสารบบ เขาก็กลัวว่าทำอะไรไม่ดีแล้วจะเสียชื่อ หลายบอร์ดที่ห้ามคนทั่วไปโพส ก็เพราะเรื่องอย่างงี้แหละครับ บ้างมาด่า บ้างโฆษณา บ้างมาเหน็บเนมยี่ห้อนั้นห่วยอย่าไปใช้เลย บ้างโพสเรื่องการเมือง วุ่นวายไปหมด
diazenal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 13:29  

สวัสสดีคับ คุณ - BankZ -

เมื่อไหร่จะออก review หรอคับ

อยากอ่านก่อนจองหน่ะคับ...กลัวหมดเขตก่อน
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 00:16  

น่าสนเหมือนกัน รุ่นนี้
รอสัก 15,000.- ละกันเนอะ Cool

ไม่ชอบอย่างเดียว คือ Design
ที่ดันไปเหมือน SS Omnia อย่างกับแกะ Wink

แอบสนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 00:44  

ไม่ทราบว่า รุ่นนี้สามารถอัดเสียง ตอนสนทนาได้ม่ะครับเนี้ย
OldKid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG KM900 Arena
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 09:01  

ผมกำลังจะเปลี่ยนมือถือใหม่ (จากเครื่องที่เก่ามาก) แต่ยังไม่เคยใช้ LG มาก่อน อยากถามผู้ที่เคยใช้มือถือ LG มาแล้ว ว่า

1. ฟังก์ชั่นพื้นฐาน เช่น เสียงโทร. เวลาคุย ชัดเจนไหมครับ สัญญาณโทรศัพท์มีปัญหาบ้างหรือเปล่า?

2. เรื่องการรับประกัน บริการหลังการขายของ LG โอเคดีไหมครับ

แล้วอยากสอบถามเกี่ยวกับ KM900 ครับ

1. ผมเห็นรูปของเครื่องในเวปต่างๆ แล้ว ไม่เห็นมีช่องลำโพงเลยครับ เวลามีสายโทร. เข้า เสียงเรียกเข้าดังไหมครับ

2. ระบบเสียง Dolby Mobile นี่ เวลาดูหนัง หรือฟังเพลง ต้องฟังผ่านหูฟังเท่านั้น ใช่หรือไม่ครับ

3. เวลา Link กับ computer ผ่านสาย USB นี่ LG มีโปรแกรมที่ต้องติดตั้งด้วยใช่ไหมครับ ใช้แล้วมีปัญหาไหมครับ

4. สำหรับคนที่ไม่เคยใช้มือถือแบบนี้มาก่อน จะหัดใช้ยากไหมครับ
(ผมยังไม่เคยใช้มือถือรุ่นใหม่ๆ เลย แต่จะเปลี่ยนใหม่ทั้งที ก็อยากได้เครื่องรุ่นที่ใหม่ๆ ดีๆ ครับ อยากใช้นานๆ ครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 11:02  

เครืองยังไม่ทันออกมาดีเลย บอร์ดก็วุ่นวายแล้วหรือนี่ = =

จริงๆแล้วผมว่าให้เค้าแข่งๆกันเยอะๆก็ดีแล้ว ยังไงๆเรา ผู้บริโภคก็มีแต่ได้ทั้งนั้น

เพราะถ้าไม่มีคู่แข่งเจ๋งๆ โนเกียก็กินเรียบหมดสิครับ ถูกไหม = ='

ควรจะให้โอกาศแบรนด์อื่นๆกันบ้าง เพราะอย่างที่บอก ยิ่งแข่งกันสูงเราก็มีแต่ได้

ติ ติง อันนี้มันเรื่องปรกติ แต่อคติตั้งแต่ยังไม่ออกดีเลย นี่ไม่เข้าใจว่าเพื่ออะไร

เราเป็นผู้บริโภคน่าจะนึกถึงสิ่งที่เราควรจะได้รับให้คุ้มที่สุดสิครับ จริงไหม?

ส่วนตัวแล้วมองว่า แบรนด์นี้เริ่มมีอะไรดีๆขึ้นเรื่อยๆ เหมือน ss ตอนมาหลังๆนี่เลย

ทีแรกก็เงียบๆไม่มีอะไร แต่เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ แรงขึ้นเรื่อยๆ ไล่จี้ ss เหมือนตอน ss ไล่จี้โนเกียเลย

ผมว่าสนุกแน่ครับ อนาคตต่อไปนี้ มี3แบรนด์ใหญ่ๆไล่หลังกันตลอด

แต่ของเกาหลีจะดูดีกว่าตรงเรื่องวัสดุนี่หล่ะครับ ที่ดูดีกว่าโนเกีย - -

เราก็แค่รอเท่านั้นครับ รอตัวดีๆ คุ้มๆ ที่จะออกมาเรื่อยๆ เพราะการแข่งขันกันนี่หล่ะครับ^^

เอ่อ .. สาวก se อย่าโกรธผมนะ เพราะช่วงนี้เค้าแผ่วลงจริงๆ - -"
cocking compaty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ovo
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 11:28  

ทรงมันไม่แปลกตาอะครับ ก็อปๆกันมาเกือ่นแล้ว(แต่ก็งง ว่าไมสาวกlg บอกรุ่นนี้ดีไซ เจ๋งสวยมากๆ)ผมเห็นAJก็ทรงนี้ครับ ไม่เห็นมีคนชมเลย ส่วนเรื่องแบต ก็ให้มาน้อย เอาไปดูหนัง ใช้งานเยอะๆ แบบในตัวอย่าง ไม่ถึงวันครับหมดเกลี้ยง ส่วนเรื่องราคาตกเร็ว ไม่เร็ว นี่ ดูพวกรุ่นพี่ๆ เขาก็จะช่วยให้ตัดสินใจได้ง่ายว่า รอ สัก2-3 เดือน สามารถเอาเงินส่วนต่างที่ตกลงมาไปซื้อมือถือ I-mobile หรือ Phone one ได้อีกเครื่องเลยครับ จากสถิติ ที่ปรากฏอยู่ตอนนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 12:45  

ZooYorkGolf ผู้เขียน:
น่าสนเหมือนกัน รุ่นนี้
รอสัก 15,000.- ละกันเนอะ Cool

ไม่ชอบอย่างเดียว คือ Design
ที่ดันไปเหมือน SS Omnia อย่างกับแกะ Wink

เห็นด้วยครับ

แถมเมนูหน้านี้ยังเหมือนไอโฟนอีกแห๊ะ

ไม่มีจุดยืนเลยรุ่นนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 12:51  

.
.
..
.
.
.

LG Arena ถ้าจะเทียบกับของ Samsung คงต้องรอก่อนครับ เพราซัมซุงยังไม่ปล่อยไม้เด็ดออกมาเลย

ที่แน่ๆไม่ใช่ S8300 แน่นอน เพราะรุ่นนั้นเน้นวัสดุ ดีไซน์ ความสวยงามที่ลงตัว แล้วเป็นตัวต่อยอดของตระกูล Ultra Edition เท่านั้นเอง

2 ค่ายนี้ชอบฟาดกันอยู่แล้ว ไม่ต้องห่วงครับ
ARzzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 16:32  

Surprised รุ่นนี้ กำลังจะ Hot Hit ขนาดไหน ดูจากกระแส กะทู้นี่แหละคับ..เห่อเห่อ..ยังไม่ทันออกเลย...จะไปหน้า4แล้ว..

iphone หนาวววแน่ๆ..

NK 5800 โดนแย่งตลาดเห็นๆ..อะ คราวนี้..

ปล. เคยบอกแล้ว LG กำลังมาแรง..แซงโค้ง..
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 18:05  

ใครจะตำหนิอะไร น้อมรับครับ แต่ที่นี่คือฉากหลังที่ผมไม่จำเป็นต้องเป็นกลาง ส่วนข้อเสีย Arena ผมยังไม่ค่อยพบอะไรที่ดูแล้วผิดหวังสำหรับผม หรืออาจเพราะว่าตัวผมไม่จำเป็นมือถือแพงระดับนี้ ก็เลยไม่รู้จะตำหนิ Arena อะไรมากมายก็ไม่รู้นะครับ ผมไม่ใช่มือโปรที่ผ่านสังคมมือถือใหญ่ๆ เหมือนนักเขียนท่านอื่น

ปล. ผมสาวกโนเกียครับ แต่ก็ติดตามยี่ห้ออื่นๆมากด้วยเช่นกัน

diazenal ผู้เขียน:
สวัสสดีคับ คุณ - BankZ -

เมื่อไหร่จะออก review หรอคับ

อยากอ่านก่อนจองหน่ะคับ...กลัวหมดเขตก่อน

รีวิวตอนนี้อยู่ในช่วงพี่ๆช่างกล้องจะถ่ายหน้าจอเมนูครับ ใช้เวลาประมาณถึงวันอังคาร คงจะได้ออนเว็บไม่เกินวันที่ 2 พฤษภาคม ซึ่งยังไม่หมดเขตการจอง Arena นะครับ ทราบมาว่าหมดเขตการจอง 15 พฤษภาคม

OldKid ผู้เขียน:
ผมกำลังจะเปลี่ยนมือถือใหม่ (จากเครื่องที่เก่ามาก) แต่ยังไม่เคยใช้ LG มาก่อน อยากถามผู้ที่เคยใช้มือถือ LG มาแล้ว ว่า

1. ฟังก์ชั่นพื้นฐาน เช่น เสียงโทร. เวลาคุย ชัดเจนไหมครับ สัญญาณโทรศัพท์มีปัญหาบ้างหรือเปล่า?

2. เรื่องการรับประกัน บริการหลังการขายของ LG โอเคดีไหมครับ

แล้วอยากสอบถามเกี่ยวกับ KM900 ครับ

1. ผมเห็นรูปของเครื่องในเวปต่างๆ แล้ว ไม่เห็นมีช่องลำโพงเลยครับ เวลามีสายโทร. เข้า เสียงเรียกเข้าดังไหมครับ

2. ระบบเสียง Dolby Mobile นี่ เวลาดูหนัง หรือฟังเพลง ต้องฟังผ่านหูฟังเท่านั้น ใช่หรือไม่ครับ

3. เวลา Link กับ computer ผ่านสาย USB นี่ LG มีโปรแกรมที่ต้องติดตั้งด้วยใช่ไหมครับ ใช้แล้วมีปัญหาไหมครับ

4. สำหรับคนที่ไม่เคยใช้มือถือแบบนี้มาก่อน จะหัดใช้ยากไหมครับ
(ผมยังไม่เคยใช้มือถือรุ่นใหม่ๆ เลย แต่จะเปลี่ยนใหม่ทั้งที ก็อยากได้เครื่องรุ่นที่ใหม่ๆ ดีๆ ครับ อยากใช้นานๆ ครับ)

1. เสียงโทรคุยชัดเจนดังดีมากครับ เพราะลำโพงมันตัวเดียวกับลำโพงสปีคเกอร์ สัญญาณไม่มีปัญหาครับ

2. อันนี้ไม่ทราบครับ เห็นมีคนนึงในความเห็นบนๆเค้าบอกว่าแอลจีบริการผ่านดีลเลอร์ ไม่มีศูนย์แอลจี???

3. ช่องลำโพงเป็นช่องเดียวกับที่ใช้แนบหูเวลาสนทนาครับ เสียงดังให้ได้ยินแน่นอน

4. Dolby mobile เปิดผ่านลำโพงได้จะดีครับ เทคโนโลยีพวกนี้ไว้สำหรับเปิดออกทางลำโพงนี่ครับ ให้เสียงเซอร์ราวด์

5. ในชุดขายมีแผ่นโปรแกรม PC Suite ครับ แต่ผมไม่ได้ลองใช้เลย เพราะต้องรีบเขียน ถ้ายังมีโอกาสได้จับเครื่องอีกจะลองลงโปรแกรมแล้วถ่ายหน้าจอ PC Suite มาให้ดูนะครับ แต่ถ้าไม่ติดตั้งก็ได้นะครับ เพราะเพียงแค่เสียบสายตัวเครื่องแล้วต่อกับคอมเครื่องก็จะถามเป็นโหมดแฟลชไดรฟ์ทั้งเครื่องและการ์ด สะดวกลากไฟล์ลงได้ทันที

6. เมนูใช้งานง่ายครับ ไม่มีอะไรให้งงเลย สำหรับรีวิวผมก็พยายามเขียนให้ละเอียดที่สุด จะใด้ช่วยให้คนที่กำลังสนใจ Arena ตัดสินสินซื้อได้ไม่ยากครับ เมนูมันกระจายออกมามากถึง 32 รายการทำให้ไม่ต้องงงว่าจะใช้ไอ้นี่ไอ้นั่นแล้วต้องไปเข้าเมนูไหน

Born to Be.. ผู้เขียน:
ปล.1.. 3รูปนั้นตั้ง mode auto รึเปล่าคะ? ความละเอียดที่ใช้แค่ไหนเอ่ย?
ปล.2.. สรุปว่าหน้อง arena ตอบสนองช้าหรอคะ เห็น youtube ย่งอันดูแล้วปรื๊ดๆมากๆ
ปล.3.. เห็นว่าบางเวปเปิดแล้วไม่อ่านภาษาไทย...แล้วจะเอาไว้เล่น pantip ได้ไหมคะ???

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

1. โหมดออโต้ครับ ไม่ปรับค่าอะไรทั้งสิ้น ความละเอียดสูงสุดครับ แต่ผมคงถ่ายรูปสั่วๆ เลยออกมาไม่ประทับใจเท่าไหร่

2. Arena ไม่ช้าครับ ทำงานเร็วได้เป็นที่น่าพอใจ ไม่เร็วปรุ๊ดปร๊าด แต่ก็คือเร็วแหละครับ

3. เท่าที่ลองใช้เบราเซอร์ Teleco Q7 ถ้าอยู่ในโหมดที่ดูเว็บแบบเป็นส่วนๆที่ต้องค่อยๆไปทีละหน้าเพื่อดูส่วนอื่นๆของเว็บมันรองรับภาษาไทยนะครับ แต่ถ้าดูเพจขยายใหญ่แบบเลื่อนดูได้ทั้งเว็บมันไม่อ่านภาษาไทยครับ ก็งงๆเหมือนกัน ตัวอย่างคือ เว็บเด็กดี ส่วนเว็บพันทิป ไม่ยอมเล่นเลยครับ โหลดพื้นหลังสีน้ำเงินขึ้นมากับข้อความนิดหน่อยแล้วก็นิ่งไปเลย

แอบสนใจ ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า รุ่นนี้สามารถอัดเสียง ตอนสนทนาได้ม่ะครับเนี้ย

ตอนนี้เครื่องไม่อยู่กับผมแล้วนะครับ เดี๋ยวไงจะกลับไปทดลองให้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย - BankZ - เมื่อวันที่ 27 Apr 2009 10:06; ทั้งหมด 1 ครั้ง
iNumbz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 18:44  

พี่ Bankz ครับ..

สงสัยว่าจะมีอะไรผิดพลาดนะครับ...
พี่บอกว่าลงรีวิว วันที่ 2 มิถุนายน แล้วยังไม่หมดเขนจอง Arena แต่บรรทัดต่อมา
พี่บอกว่าหมดเขตวันที่ 15 พฤษภาคมครับ..

ช่วยดูด้วยครับ Very Happy Very Happy
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: United Kingdom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 19:29  

จากที่เคยได้ลองใช้ KC910 และจากการดูคุณภาพ ตย.ภาพถ่ายของ Arena
พบว่า LG ยังไม่พัฒนาในเรื่องนี้ครับ น่าเสียดาย
ภาพของอารีนาเน้นการลบน้อยส์จนภาพกลายเป็นวุ้น และขาดความคมชัด ส่วนสีออกแนว cyan/magenta (น้ำเงิน ชมพู) นิดๆ
หวังไว้ว่า เฟิร์มแวร์ใหม่ๆ ออกมาคงจะดีขึ้่น ขอเอาใจช่วยครับ
uou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 22:06  

ไปดูภาพถ่ายรุ่นนี้ จากเวปของ คุณCookieCompany สีมันเพี้ยนจากความเป็นจริง พอควรนะครับ
.
.
แล้วเรื่อง อัพ เฟริมแวร์ หลังจากซื้อไปแล้ว สำหรับยี่ห้อนี้คงลำบาก
ถ้าเครื่องมันช้าหรือหน่วง หรือมีข้อบกพร่องอะไร ก็ต้องใช้มันจนพังไปข้าง ต่างจากของ Nokia หรือ ซัมซุง ที่สะดวกในการหาตัวแทน หรือที่ อัพ
.
ขนาดพวกโนเกีย ยังต้องอัพก่อนถึงจะเสถียร หลายรุ่นเลยครับ ดูได้จากในบอดต์ Siamphone นี่เลยครับ เห็นชัดมาก โดนคนใช้บ่นยาว พอมีให้อัพ เป็นรุ่นที่คนนิยม ก็หลายรุ่น
.
.
แต่ถ้าLG ยังเป็นแบบนี้ผมว่า คนซื้อจะรู้สึกขาดๆตอนใช้ ว่าจะแก้ตรงนี้ได้นา จะดีมากๆ ถ้าเป็นเจ้าอื่น แก้ได้แน่นอน ไม่ควรลืมจุดนี้นะครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 23:09  

เห็นภาพจากกล้องเลยคิดว่า ลองรอ omnia hd ดีกว่า ราคาจริงมันจะเท่าไร
uou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 23:40  

ไปดูภาพถ่ายรุ่น KM900 ที่กล้องเหมือนรุ่นนี้ จากเวปของ คุณCookieCompany สีมันเพี้ยนจากความเป็นจริง พอควรนะครับ (รุ่นนี้ก็คงผลเหมือนกันเพราะเขาไม่ได้ปรับกล้อง)
.
.
แล้วเรื่อง อัพ เฟริมแวร์ หลังจากซื้อไปแล้ว สำหรับยี่ห้อนี้คงลำบาก
ถ้าเครื่องมันช้าหรือหน่วง หรือมีข้อบกพร่องอะไร ก็ต้องใช้มันจนพังไปข้าง ต่างจากของ Nokia หรือ ซัมซุง ที่สะดวกในการหาตัวแทน หรือที่ อัพ
.
ขนาดพวกโนเกีย ยังต้องอัพก่อนถึงจะเสถียร หลายรุ่นเลยครับ ดูได้จากในบอดต์ Siamphone นี่เลยครับ เห็นชัดมาก โดนคนใช้บ่นยาว พอมีให้อัพ เป็นรุ่นที่คนนิยม ก็หลายรุ่น
.
.
แต่ถ้าLG ยังเป็นแบบนี้ผมว่า คนซื้อจะรู้สึกขาดๆตอนใช้ ว่าจะแก้ตรงนี้ได้นา จะดีมากๆ ถ้าเป็นเจ้าอื่น แก้ได้แน่นอน ไม่ควรลืมจุดนี้นะครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 10:06  

iNumbz ผู้เขียน:
พี่ Bankz ครับ..

สงสัยว่าจะมีอะไรผิดพลาดนะครับ...
พี่บอกว่าลงรีวิว วันที่ 2 มิถุนายน แล้วยังไม่หมดเขนจอง Arena แต่บรรทัดต่อมา
พี่บอกว่าหมดเขตวันที่ 15 พฤษภาคมครับ..

ช่วยดูด้วยครับ Very Happy Very Happy

โอ้ ขอโทษด้วย รีวิวขึ้นไม่เกิน 2 พฤษภาคมครับ ได้เครื่องมาเป็นเดือนแล้วกว่ารีวิวจะขึ้นอีกเป็นเดือน พอดีไม่ต้องอัพขึ้นกัน

ผู้ที่สนใจจอง Arena แนะนำให้จองกับ http://www.lgmobilelover.com/arena.php ครับ

สำหรับจุดอ่อน(เล็กๆ)ของ Arena
1. เบราเซอร์รองรับภาษาไทยได้บ้างไม่ได้บ้าง
2. กล้องยังไม่ดีสมระดับ 5 ล้าน ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ
3. ระบบเมนูหมุนได้เป็นบางเมนู ไม่เหมือนซิมเบียนที่เมนูอะไรก็หมุนจอได้ แต่โดยหลัก Arena จะหมุนหน้าจอได้ก็ต่อเมื่อ อยู่ในหน้าเมนูหลัก/ใช้ฟังก์ชั่นมัลติมีเดีย/พิมพ์ข้อความ
4. แบตเตอรี่ค่อนข้างน่าเป็นห่วง
vo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 10:42  

ถ้าข้อเสียมันมีแค่นี้จริงๆ ก็ยังพอรับที่จะไปจองได้
.
คนเคยจับ มาบอกเองว่ามีข้อเสียเท่านี้ แค่เรื่องเล็กๆ ก็คงตามนั้นหละนะ ไม่เชื่อคนเคยเล่น จะเชื่อใครได้อีก
.
ไปเวปอื่นนี้ยิ่งแย่ ไม่มีบอกข้อเสียให้คนซื้อได้ตัดสินใจก่อนเสียเงินเลย มีแต่ข้อดี แล้วก็ข้อดี ประมาณ รุ่นนี้เทพจตุ ไม่มีที่ติกันเลยทีเดียว
.
เพราะแค่เห็น ลำโพงที่แถม ก็เงียบเข้าแถวรอจองกัน กริ๊บ เลย
- BankZ -
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 11:48  

vo ผู้เขียน:
ถ้าข้อเสียมันมีแค่นี้จริงๆ ก็ยังพอรับที่จะไปจองได้
.
คนเคยจับ มาบอกเองว่ามีข้อเสียเท่านี้ แค่เรื่องเล็กๆ ก็คงตามนั้นหละนะ ไม่เชื่อคนเคยเล่น จะเชื่อใครได้อีก
.
ไปเวปอื่นนี้ยิ่งแย่ ไม่มีบอกข้อเสียให้คนซื้อได้ตัดสินใจก่อนเสียเงินเลย มีแต่ข้อดี แล้วก็ข้อดี ประมาณ รุ่นนี้เทพจตุ ไม่มีที่ติกันเลยทีเดียว
.
เพราะแค่เห็น ลำโพงที่แถม ก็เงียบเข้าแถวรอจองกัน กริ๊บ เลย

คือ ผมไม่ค่อยมีโอกาสได้เล่นรุ่นแพงๆเหมือนนักเขียนมือโปรท่าอื่นๆนะครับ ปกติผมก้มหน้าก้มตาทำแต่รุ่นจีนแดงราคาไม่แพง Crying or Very sad ก็เลยไม่รู้ว่ารุ่นแพงๆข้อเสียมัน"ควร"จะมีอะไร ต้องขออภัยด้วยนะครับ แต่จะพยายามนึกออกมา

5. ตัวเครื่องไม่ค่อยยอมหมุนจอเป็นแนวนอนให้ง่ายๆ บางทีผมเลยต้องรุนแรงกับมันบ้าง
6. การหมุนจอเป็นแนวนอนไม่ได้หมุนได้ทุกเมนู จะหมุนได้เฉพาะเวลาอยู่ในหน้าจอรวมเมนู 32 เมนู/โหมดใช้งานมัลติมีเดีย เพลง กล้องถ่ายรูป/พิมพ์ข้อความแบบคีย์บอร์ด QWERTY ต่างจากพวก Symbian ที่หมุนได้ทุกเมนู
7. มีการค้างของเครื่องบ้าง เท่าที่ได้เล่น 4 วันก็ค้างอยู่ 4 ครั้ง เช่น มาจากการเปิดใช้งานเบราเซอร์บ้าง ตัวเบราเซอร์ไม่รองรับภาษาไทยเป้นบางเว็บ และทำงานได้ช้า(ตามความรู้สึกผม) เมื่อต้องเลื่อนไปยังส่วนต่างๆของเว็บเพจ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย - BankZ - เมื่อวันที่ 27 Apr 2009 11:49; ทั้งหมด 2 ครั้ง
create
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 11:48  

ขอถามคุณ - BankZ - หน่อยครับ

1.เรื่องเสียงของ sms รุ่นนี้ยาวหรือเปล่าครับ ตอนนี้ใช้ LG viewty (KU990) อยู่ เวลา sms มาเสียงจะดังประมาณแค่5วินาทีเองครับ ยังไม่ทันได้ยินก็หายดังไปแล้ว

2.รุ่นนี้มีระบบ profile ไหมครับ ถ้ามีสามารถตั้งให้ดังเฉพาะบางGroupในแต่ละ profile ได้ไหมครับ (เหมือนของ Nokia)

ขอบคุณครับ Razz
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 11:52  

create ผู้เขียน:

1.เรื่องเสียงของ sms รุ่นนี้ยาวหรือเปล่าครับ ตอนนี้ใช้ LG viewty (KU990) อยู่ เวลา sms มาเสียงจะดังประมาณแค่5วินาทีเองครับ ยังไม่ทันได้ยินก็หายดังไปแล้ว

2.รุ่นนี้มีระบบ profile ไหมครับ ถ้ามีสามารถตั้งให้ดังเฉพาะบางGroupในแต่ละ profile ได้ไหมครับ (เหมือนของ Nokia)

1. เสียง SMS ดังสั้นๆครับ ตึ้ง ตึ่ง แต่เสียงดังมาก ไม่แน่ใจว่ามีเสียงเปลี่ยนมั้ยน่ะครับ
2. Arena มีโปรไฟล์สำเร็จให้ 5 อันมั้งครับ แต่ทั้งนี้สามารถกดสร้างโปรไฟล์เพื่อเข้าไปปรับแต่งเองตามใจชอบอีกได้
create
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 11:59  

create ผู้เขียน:

1. เสียง SMS ดังสั้นๆครับ ตึ้ง ตึ่ง แต่เสียงดังมาก ไม่แน่ใจว่ามีเสียงเปลี่ยนมั้ยน่ะครับ
2. Arena มีโปรไฟล์สำเร็จให้ 5 อันมั้งครับ แต่ทั้งนี้สามารถกดสร้างโปรไฟล์เพื่อเข้าไปปรับแต่งเองตามใจชอบอีกได้

ขอบคุณคุณ - BankZ - มากเลยครับ ตอบไวจริงๆ แหะๆ
Mrballoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 14:16  

ลองเล่นดูแล้วคุณจะรู้เอง ว่าเป็นยังไงครับ

http://www.coollgmobile.com/emulator/bin/main.swf
ZEUSS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 15:36  

คุณแบ้งครับ
อยากทราบว่า มันใช้ MSN ได้เปล่าครับ

แล้วก้ ถ้าจะดู KM900 กับ NOKIA 5800 ดุเป้นรุ่นไหนดีครับ ช่วยบอกความแตกต่างให้หน่อยครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 18:01  

ZEUSS ผู้เขียน:
คุณแบ้งครับ
อยากทราบว่า มันใช้ MSN ได้เปล่าครับ

แล้วก้ ถ้าจะดู KM900 กับ NOKIA 5800 ดุเป้นรุ่นไหนดีครับ ช่วยบอกความแตกต่างให้หน่อยครับ

ถ้าจะเล่น MSN อาจจะต้องเปิดผ่านเว็บเบราเซอร์นะครับ เช่นเปิดเล่นผ่าน www.ebuddy.com แต่ไม่มีโปรแกรมแชท[ดีๆ]ในตัว

คนใช้ Arena คือคนที่ไม่ต้องการลงอะไรเพิ่มเติมครับ เพราะว่าคุณสมบัติที่ให้มาคือครบครันแล้ว มีเท่าไหร่ก็แค่นั้น

คนใช้ 5800 คือคนที่อาจจะติดแบรนด์โนเกีย และอาจต้องการลงโปรแกรมเพิ่มเติม เพราะโดยหลักเครื่องทำมาให้เพื่อลงโปรแกรมต่างๆได้ในอนาคต

มีคนนำมาเปรียบเทียบให้ดูด้วย

จากเว็บพันทิป ผู้เขียน:
ถ้าพื้นฐานการใช้งานมีปัญหาไม่มาก ผมว่าซื้อได้เลย
เห็นหลายคนบอกว่าแพง 17900 คือแพงเกินที่จะซื้อ กว่า nk5800
ผมจะลองเปรียบมวยดู กับกระแสนะครับ ก็คือ
อารี..น่ารักจัง VS อ้า800
1.วัสดูดีกว่า
2.จอแข็ง แรงกว่า กันรอยด้วย
3. multi touch
4.3d**s-class user_I
5.กล้อง 5 ล้าน มี face detection
6.ถ่าย vdo ภาพเทียบเท่า dvd
7.ระบบเสียงแบบ Dolby Mobile
8.มีของแถม 4000 บาท สำหรับคนจองทุกคน ไม่ใช่ เฉพาะ 50คนแรก
9.แว่วๆมาว่า สามารถฟังเพลงกับวิทยุในรถได้ด้วย การเชื่อมต่อแบบไร้สาย ไม่รู้เรียกว่าอะไร [เรียกว่า FM Trasmitter]
10. internal mem. 8gb ........upto 32 gb [จริงๆมีให้ใช้ 6.9 กิ๊กะไบต์โดยประมาณ]

ปล. หลังจากของถึงมือผูใช้แล้ว ถ้ากระแสราบรื่น ตัวนี้ อยู่ยาว แบบราคาคงที่ครับ ถ้าหวังรอราคาดิ่งคงไม่มี เพราะการผลิตอาจจะเป็นเหมือน apple ที่เรียกเก็บ gen1 เมื่อมี arena gen2 หรือไม่ก็รอมือ2 และถ้าซื้อ ช้าหลังการจอง ก็คงอดของแถม ต้องคิดดูตวามน่าจะเป็นครับ ว่าเราพร้อมมั้ย กับราคานี้

จากคุณ : touch_man - [ 27 เม.ย. 52 16:54:28 A:125.27.220.219 X: ]
Zeuss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 19:27  

อืม ขอบคุณมากครับ Surprised
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 21:40  

จิงๆไม่น่าเทียบกับ 5800 อะครับ เพราะราคาก็คนละเรื่องแล้ว

น่าจะเทียบกับซัมซุงหรือไอโฟนดีกว่าอะครับ
zeuss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 21:46  

ก็อยากเทียวกับ pixon อยู่ เหมือนกันแต่มันไม่มี WiFi อ่าๆๆ
= =
iNumbz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 22:04  

จิงๆไม่น่าเทียบกับ 5800 อะครับ เพราะราคาก็คนละเรื่องแล้ว

น่าจะเทียบกับซัมซุงหรือไอโฟนดีกว่าอะครับ

5555+ เทียบกับ iPhone แล้วราคาใหล้กันหรอครับ
ผมไม่แน่ใจนะ ไม่ค่อยติดตามวงการนี้ แต่เล่น Gadget เหมือน กัน
ถ้าผมปล่อยไก่ โชว์ลาวนี่ก็ให้อภัยผมด้วย

5800 นี่น่าจะ 13000 +- 1000 บาท ปะครับ
Arena 17900 +- 1000 บาท
iPhone3G 25000+- 2000 บาท ถ้าซื้อกับดีลเลอร์ไทย เค้าขายพร้อม แพคเกจ ก็ 30000 ขึ้นนะครับ

iPhone สูงกว่า Arena มากกว่าที่ Arena สูงกว่า 5800 อีกนะ

แต่แปลกมั้ย 5800 กลับมีฟังก์ชั่นครบที่สุด 555555

ถ้าเป็นปีที่แล้วเนี่ย ตั้งแต่ N95 HTC Touch จนถึง iPhone เนี่ยตลาดเดียวกันเลยนะครับ
การที่จะมาแข่งกันผมว่าราคาไม่จำเป็นต้องใกล้กันหรอก เพียงแค่ให้มัน มี อิทธิพลต่อการเลือกซื้อ.. ก็ถือว่าต้องดวลกันแล้ว

Arena รุ่นนี้ มาเพื่อน market share 10% ในตลาด Hi End...
ซึ่งผมว่ามันอาจจะสูงกว่า 5800 นิดๆ...

แต่ถ้ามองรวมๆแล้ว ตั้งแต่ KP500 จนถึง iPhone ทุกตัวล้วน มีการแข่งขันกันนะครับ ผมว่า

การที่จะเทียบกันในแง่ของการใช้งาน ผมก็เห็นด้วยกับคุณนะ มันวัดกันตรงๆไม่ได้
แต่ถ้าอยากเอามาวัดกันจริง ก็ต้องเป็นการเทียบต่อหน่อยราคาแหละครับ

advantage disadvantage conclusion... ตัวแปรอะไรพวกเนี้ยละครับ
pong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 22:29  

ถ้าจะเทียบๆ กับ 8300 จะดีที่สุดครับ
.
ราคาตอนนี้18400 ที่MBK มีของแถม เหมือนอารีน่า แต่แทนที่จะเป็นลำโพง กับ เป็น บูทูธ กับ เมม ให้มา 2ตัว แทน
.
ราคาใกล้เคียงกันมากๆ ออกช่วง ห่างกันไม่เกินเดือนอีก
.
.
ปล. และสิ่งที่ LG และ SS ควรแถมจริงๆแล้วควรเป็น แบตมากกว่า เพราะ แบตเน่าทั้งคู่เลย ครับ T_Y
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 23:15  

ที่ให้เทียบกับไอโฟนเพราะจุดขายมันอยู่ที่อินเทอร์เฟสไงครับ

S-Class เนี่ยแหละ

ถ้าเทียบกับซัมซุงก็มีซิมเบี้ยน ดูๆก็ชนะขาดเพราะซิมเบี้ยนหน่วงกว่าเยอะ
กอฟล์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 23:47  

งงอะ ว่า ซิมเบี้ยน หรือ WM กันแน่ครับ ที่หน่วง กว่ากัน ฟังหลายกะแส ไม่เหมือนกันสักที
.
.
สรุปว่าไม่ใช้สักอย่าง แบบArena ดีสุดใช่ปะ ไอระบบOS ของมือถือนี่
Larvaz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 23:52  

กอฟล์ ผู้เขียน:
งงอะ ว่า ซิมเบี้ยน หรือ WM กันแน่ครับ ที่หน่วง กว่ากัน ฟังหลายกะแส ไม่เหมือนกันสักที
.
.
สรุปว่าไม่ใช้สักอย่าง แบบArena ดีสุดใช่ปะ ไอระบบOS ของมือถือนี่

WM หน่วงสุดอะครับ รองมาก้อซิมเบี้ยน (ถ้าเทียบในรุ่นไฮเอนด์อะครับ)

ส่วน S-Class ผมว่าน่าจะพัฒนามาจาก Flash มั้ง

อยากให้คนรีวิวถ่ายวิดีโอมาเลยจะดีมากๆครับ = ="
กอฟล์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 23:55  

แล้ว LG Arena มีOS รึเปล่าครับ
.
แล้วมันเร็วกว่าตัวพวกมีOS ยังไงครับ งง
.
.
ช่วยบอกทีครับ ว่าเร็วกว่าเปล่า เพราะอะไร สงสัยมาก
กอฟล์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 23:58  

.
.

WM หน่วงสุดอะครับ รองมาก้อซิมเบี้ยน (ถ้าเทียบในรุ่นไฮเอนด์อะครับ)

ส่วน S-Class ผมว่าน่าจะพัฒนามาจาก Flash มั้ง

อยากให้คนรีวิวถ่ายวิดีโอมาเลยจะดีมากๆครับ = ="

กำ สรุปว่าเดาเอาหรือครับ ที่ว่า Arena เร็วกว่า ใช้Os พวกนั้น ระบบอะไรก็มะรู้ว่าจัดอยู่ชนิดไหนอีก
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 00:01  

S-Class ก็ของ LG ไง - -
OSX ของแอปเปิ้ล เจ้านั้นไวอยู่แล้วครับเพราะ cpu 700 กว่า

ถ้าถามว่าอะไรเร็วกว่าก็ต้องรอรีวิวอะครับ
กอฟล์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 00:06  

ถ้าอย่างงั้น os ของซัมซุง ก็เร็วพอๆกันกับ ของLG นะสิครับ ไม่ด้อยกว่าสิ
ก็ ss 8300 มันไม่เป็นทั้ง WM และ ซิมเบี้ยน นี่
Larvaz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 00:49  

ถ้าอย่างงั้น os ของซัมซุง ก็เร็วพอๆกันกับ ของLG นะสิครับ ไม่ด้อยกว่าสิ
ก็ ss 8300 มันไม่เป็นทั้ง WM และ ซิมเบี้ยน นี่

ผมไม่ได้บอกว่าไม่ได้ใช้ซิมเบี้ยนหรือ WM แล้วจะเร็วกว่านิครับ

สมมติ cpu clock แค่ 300 สำหรับรุ่นจอสัมผัสก็หนืดอยู่ดี ตัวอย่าง 5800 ไง

อย่าง WM กับ ซิมเบี้ยน มันจะหนืดในเรื่องการประมวลผลเพื่อเรียกใช้ข้อมูลที่มีหลากหลาย

แต่พวก S-Class กับ OSX มันไปแข่งเรื่องการประมวลผลการชิปกราฟิคที่มันต้องรันตัวอนิเมทให้ทันอะครับ

แล้วที่ผมเดาว่าเป้น flash เพราะตัวเดโมมันเหมือนถอดแบบจากเครื่องมาเลย

ถ้ามันคลิกขวาได้อาจจะขึ้น About Adobe Flash ก็ได้ อิอิ
zoo-san
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอหน่อย
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 09:46  

จริงๆแล้ว การเปรียบเทียบ เห็นบางคนชอบออกมาพูดว่าอย่าเอามาเปรียบเทียบกับรุ่นโน้นรุ่นนี้ ไม่รู้ว่าทำไมถึงห้ามกัน ซึ่งตัวหลักๆๆ ในกระแสมันก็มีอยู่ 2ตัว คือ iphone กับ nk5800 บ่อยครั้งการตัดสินใจซื้อ ก็ต้องเอาไอ้ 2ตัวนี้มาเป็นตัวแปร เพราะมันคือโทรศัพท์

ไม่มียี่ห้อไหนหรอกครับ ที่ออกแบบการทำงานเหมือนกันเป๊ะ แต่ต่างกันที่หน้าตา แล้วมาขายแข็งกัน
ซึ่ง arena เองก็หวังที่จะ ให้ลูกค้าเอาไปเปรียบเทียบ กับยี่ห้ออื่นๆได้ทุกรุ๋นอยู่แล้ว

ตาม concept ชื่ออยู่แล้ว คือ ARENA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 10:37  

^
^
^
"ราคา" เป้นตัวเปรียบเทียบที่ดีเลยครับ แต่ต้องเป็นราคาตอนเปิดตัวนะครับ

เพราะราคาจะเป็นตัวกำหนดเลย ว่ารุ่นนั้นๆควรจะอยู่ระดับไหน

เหมือนๆกับเวลาเราจะเปรียบเทียบรถหล่ะครับ

เราก็ต้องหารุ่นที่ราคามันเคียงๆกันมาเทียบ ไม่ใช่จะเอา altis มาเทียบกับ bmw = =
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอหน่อย
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 11:58  

zoo-san ผู้เขียน:
จริงๆแล้ว การเปรียบเทียบ เห็นบางคนชอบออกมาพูดว่าอย่าเอามาเปรียบเทียบกับรุ่นโน้นรุ่นนี้ ไม่รู้ว่าทำไมถึงห้ามกัน ซึ่งตัวหลักๆๆ ในกระแสมันก็มีอยู่ 2ตัว คือ iphone กับ nk5800 บ่อยครั้งการตัดสินใจซื้อ ก็ต้องเอาไอ้ 2ตัวนี้มาเป็นตัวแปร เพราะมันคือโทรศัพท์

ไม่มียี่ห้อไหนหรอกครับ ที่ออกแบบการทำงานเหมือนกันเป๊ะ แต่ต่างกันที่หน้าตา แล้วมาขายแข็งกัน
ซึ่ง arena เองก็หวังที่จะ ให้ลูกค้าเอาไปเปรียบเทียบ กับยี่ห้ออื่นๆได้ทุกรุ๋นอยู่แล้ว

ตาม concept ชื่ออยู่แล้ว คือ ARENA

จริงแล้ว ไอโฟน จะตั้งราคาขายที่ 13-18000 ก็น่าจะได้
5800 .................16000 ก็ได้
arena .................15000 ก็ได้

เพราะต้นทุน การผลิต เท่าๆๆกัน
pong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 14:41  

มือถือ Android มาแล้ว LG หลบหน่อย
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=283978
.
.
วางขายอีกเดือนเศษ รอไม่นาน ตลาดกลาง ตลาดเดียวกับ Arena เลยครับ
http://www.blognone.com/node/11438
.
ระบบแมพ เทพ ที่มีGoogle ลงมาทำเอง ดูได้ในวีดีโอ
http://www.vcharkarn.com/vnews/151658
Tong~MB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 15:54  

Androidกำลังมาข่มArena
เอาละซิ

จะสอยรุ่นไหนดีเนี้ยยยยยย

Androidน่าจะล้ำArenaนิดหน่อย

รอดูราคาละกัน
iNumbz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอหน่อย
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 16:07  

zoo-san ผู้เขียน:

จริงแล้ว ไอโฟน จะตั้งราคาขายที่ 13-18000 ก็น่าจะได้
5800 .................16000 ก็ได้
arena .................15000 ก็ได้

เพราะต้นทุน การผลิต เท่าๆๆกัน

อยู่ที่ dealer ครับ ตอน iPhone 3G เปิดตัวใหม่ๆ 199 เหรียญ ก็ 6 พันกว่าๆ

เป็นโปรโมชั่นมั้ง ที่เค้าว่า "Half as price, twice as fast."

แต่ดีลเลอร์เมืองไทยก็ ขายร่วม 3 หมื่นมาแต่ไหนแต่ไรเลย ถึงแม้ตอนนี้เมืองนอกจากอัพราคาก็เหอะ
กอฟล์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 16:41  

ไปดูความเร็ว ลื่นหัวแตก ของ เครื่องรุ่นอื่นๆ ที่ใช้ Android กันครับ
http://www.youtube.com/watch?v=CO7Yxyux1_k&feature=fvst
.
.
ส่วนรุ่นนี้พัฒนาหลังจากในคลิปอีกหน่อย ยิ่งไม่ต้องพูดถึงครับ
............................................................................................
.
ระบบMap ที่มีในมือถือระบบ Android ทุกรุ่นครับ
http://www.youtube.com/watch?v=_YFw9p0TjT8
iNumbz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: vo.
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 17:13  

ไปดูความเร็ว ลื่นหัวแตก ของ เครื่องรุ่นอื่นๆ ที่ใช้ Android กันครับ
http://www.youtube.com/watch?v=CO7Yxyux1_k&feature=fvst
.
.
ส่วนรุ่นนี้พัฒนาหลังจากในคลิปอีกหน่อย ยิ่งไม่ต้องพูดถึงครับ
............................................................................................
.
ระบบMap ที่มีในมือถือระบบ Android ทุกรุ่นครับ
http://www.youtube.com/watch?v=_YFw9p0TjT8

55+ รุ่นนี้ไม่ได้ใช้ Android นะครับ ...
iNumbz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 17:24  

.
.
.

55+ รุ่นนี้ไม่ได้ใช้ Android นะครับ ...

เอ... แต่เห็นว่า..

http://www.fiercewireless.com/story/lg-confirms-android-launches-new-user-interface/2009-02-16

อ่า...ถ้าใช้จริงนี่ยาวแน่
Android
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 20:01  

.
.
.

ไปค้นดูอีกทีอีกหลายที่ มันก็ยังเป็น OS Android อะครับ เดียวไปดูเพิ่มอีกสัก3-4 ที่ ว่าทำไมมีคนบอกว่า ไม่ใช่
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 22:15  

สรุปว่านี่ห้อง Android หรือ Arena ครับ Question
Noname2008
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 22:21  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7804740/T7804740.html

ไปอ่านเจอในเว็บพันทิปครับ
uou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 22:30  

สรุปว่านี่ห้อง Android หรือ Arena ครับ Question

มันเป็นหลังฉากครับ คุณ BankZ ทุกห้องก็มีการมาช่วยแลกเปลี่ยนข้อมูลกัน
.
ผมว่าจุดประสงค์คนทำบอร์ดจริงๆก็คงอยากให้มีคนเข้ามาเยอะเพื่อแลกเปลี่ยน ความคิดเห็นนี่ครับ อาจต้องมีกล่าวถึงรุ่นอื่น ในsiamphoneนี่มีทุกห้องทุกรุ่น มาตั้งแต่เริ่มมีบอร์ดก็ว่าได้
.
.
ก็มีหลายครั้งนี่ครับที่ยิ่งถก ยิ่งเปรียบเทียบ ก็ยิ่งทำให้คนที่จะซื้อยิ่งแน่ใจในข้มูล ว่า ดีจัง ต้องซื้อๆ หรือ อาจจะได้รู้ว่า รุ่นนี้QC ยังไม่ดี มีลอก หรือมีอ้า รอลอตหลัง รอรุ่นอื่นไรเงี้ย
.
แต่ผมว่าประโยชน์จะยังตกกับคนเล่นบอร์ดครับ ถ้าที่เขาเอามาลง เป็นข้อมูล อ้างอิง ได้ ว่ามีจริงๆ
.
คนได้ประโยชน์ก็ผู้บริโภคตาดำๆ ที่ทำงานตัวเป็นเกลียว เราหาข้อมูลน้อย อย่าง ผม T_Y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 22:40  

เหมือนกับว่ารุ่นนี้กำลังจะโดนถล่มนะ รู้สึกอย่างนั้น

แต่ไม่รู้ว่าเพราะอะไร

ถามท่านที่มาถล่มหน่อยแล้วกัน ว่าเพราะอะไร?
BangkokZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 23:34  

มือถือแข่งกันสูงมากครับ ในตลาดกลาง ไม่เหมือนสมัยก่อนๆ
เดียวนี้ออกมา แทบหายใจรดต้นคอกัน แถมสเปคยังใกล้ๆกันอีก
แต่ คนที่ได้ประโยชน์ ก็คนใช้นี่แหละ
ยิ่งยุคนี้คนตกงานสูง เงินหายาก จะซื้อทีต้องคิดให้หนักๆครับ มีเวลาก็ศึกษา เทียบมันหลายๆรุ่นหา ที่ถูกใจเรามากที่สุด
ถ้าเห็นว่าจุดด้อยมันเยอะ รุ่นใหม่ๆก็น่าสน ก็หยุดคิดไตร่ตรองดีๆ เพราะเงินก็เงินคุณ ไม่มีใครไปบังคับได้ครับ
mayhee♥
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 13:29  

คุณBankZคะอยากถามว่าArena
-ในเครื่องมีเมนูภาษาอะไรบ้าง?
-สามารถรับชื่อเพลงที่เป็นภาเกาหลีได้ไหมคะ?
แบบ มันจะขึ้นเป็นช่องสี่เหลี่ยมๆรึเปล่า?
คือส่วนใหญ่ฟังเพลงเกาหลีคะ

รบกวนตอบด้วยนะคะ*
ขอบคุนมากค่ะ
dasd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : saddas
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 14:29  

sssssssssadasd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวน
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 14:30  

อยากทราบว่า รุ่นนี้ลง โปรแกรม GARMIN ได้หรือเปล่าครับ

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รบกวน
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 15:40  

อยากทราบว่า รุ่นนี้ลง โปรแกรม GARMIN ได้หรือเปล่าครับ

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้าเรื่องแผนที่รุ่นนี้ ยังแย่กว่ามือถือล่างๆบางตัว ที่ราคาถูกกว่า ครับ
เพราะลง GARMIN ไม่ได้
แถมยังไม่สามารถมีเสียงบอกเส้นทางเมื่อใช้ ทำให้ขาด ความสะดวกในส่วนนี้ ซึ่ง ผมเห็นว่ามันจำเป็นนะ เมื่อต้องเดินทางไปที่ๆไม่คุ้นเคย
hgfhgfhkg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 19:59  

เถียงกันจริงๆ ผมรอ ปาล์มพรี อยู่ตัวเดียวเท่านั้นครับ จะได้เปลี่ยนมือถือสักที ตอนนี้ใช้
8800 ตัวเงินอยู่ Sad
advertise
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : km900
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 10:33  

ดูreviewจากในyoutubeแล้ว เวลาลากนิ้วดูรูปภาพ,เล่นbrowserมันยังไม่ค่อยสมูทเหมือนiphoneเท่าไร คงต้องลองไปจับตัวจริงกันดูก่อนถึงจะตัดสินใจได้ ผมชอบiphoneนะแต่เกลียดตรงที่มันส่งข้อมูลกันไม่ได้นี้หละ+ลำโพงแย่ด้วย
เงินมีก้อนเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 13:56  

เมื่อวานผมไปดื่มเลยได้คุย กับเพื่อนที่เป็น Sell ของLG สำนักง่านใหญ่
เขาบอกยอดจองในช่วงอาทิตย์แรกที่เปิดยอดจองมีเข้ามา เรียกว่ามาก เมื่อเทียบกับทุกรุ่นที่เคยมีมา
แต่ตอนนี้เริ่มน้อยลง และมีการโทรมาสอบถาม CC ของบริษัทกันเยอะขึ้น เรื่อง การขอยกเลิกการจอง และขอเงินจองคืนกันบ้างปะปราย
(กิ๊ก มันอยู่ฝ่ายรับเรื่อง)ครับ เลยได้คุยกัน
.
แต่บริษัทไม่มีนโบบายคืนเงินมัตจำ ทางเบื้องบนเลย บอกว่า ถ้ายอดจองยังไม่เป็นไปตามคาด ในวันออกสินค้าล๊อตแรกออก อาจต้องมีการปรับให้แถม ของเพิ่มไปบางอย่างได้ข่าวว่าอาจเป็นเม็ม หรือ บูทูธ ตัว500 กว่า
.
ในสินค้าล๊อตที่2 นะครับ ที่อาจมีการแถมเพิ่ม ต้องดูยอดรอบแรกว่าจะกระเตื่องตามเป้าไหม รู้มาก็เลยมาแจ้งให้ทราบครับ
.
ปล.ราคาซื้อของเซลภายใน ซื้อ รุ่นนี้ได้ในราคา 15500 ครับ เลยทำให้เขาแถมของเพิ่มได้อีกหน่อยเพื่อกระตุ้นยอดขาย
lopgnalk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nakorn pathom
หัวข้อ : Re: km900
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 19:01  

ผมก็ชอบจับตัวจริงก่อนครับ ไม่ค่อยสนใจจอง เห็นมาหลายตัวแล้วเล่นโฆษณาล่วงหน้ากว่าของจะมา อยากได้ก็ต้องจอง ตัวจริงมาก็งั้นๆ สินค้าก็ไม่ได้มีจำกัดว่าหาของไม่ได้ ขออภัยนะครับที่จะขอร้องไม่ให้ฝ่ายขายทำตลาดแบบนี้ เซ็งครับ
สาวน้อยกระแต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : WIFI
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 11:59  

สอบถามเรื่องการเล่นเน็ตผ่านไวไฟ เมื่อเปิดบราวเซอร์แล้ว สามารถใช้นิ้วย่อขยายได้เหมือนไอโฟนไหมคะ ถ้าได้ ลื่นไหลขนาดไหนค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: