Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG KM900 Arena - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 663 / เข้าชม: 1148849
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 15:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

สาวน้อยกระแต ผู้เขียน:
สอบถามเรื่องการเล่นเน็ตผ่านไวไฟ เมื่อเปิดบราวเซอร์แล้ว สามารถใช้นิ้วย่อขยายได้เหมือนไอโฟนไหมคะ ถ้าได้ ลื่นไหลขนาดไหนค่ะ

คห.บนๆ เรื่อง Android แบบว่าไม่ได้มีการถกเปรียบอะไรกับ Arena นี่ครับ ผมก็เลยสงสัยว่าทำไมเอามาวางแปะๆให้เข้าไปดู Android ถ้ามีการเปรียบเทียบกับ Arena ผมก็ไม่มีข้อสงสัยครับ เหมือนโฆษณา Android เฉยๆ ไม่โกรธผมนะครับ

ส่วนเบราเซอร์ขอตอบว่า ได้ครับ มัลติทัชกาง 2 นิ้วย่อขยายได้ แต่ 'ช้า' มากทีเดียว
iNumbz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 20:38  

http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=1&t=17951&start=30&st=0&sk=t&sd=a

มีปัญหาแล้วละ 555
iNumbz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: km900
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 20:40  

lopgnalk ผู้เขียน:
ผมก็ชอบจับตัวจริงก่อนครับ ไม่ค่อยสนใจจอง เห็นมาหลายตัวแล้วเล่นโฆษณาล่วงหน้ากว่าของจะมา อยากได้ก็ต้องจอง ตัวจริงมาก็งั้นๆ สินค้าก็ไม่ได้มีจำกัดว่าหาของไม่ได้ ขออภัยนะครับที่จะขอร้องไม่ให้ฝ่ายขายทำตลาดแบบนี้ เซ็งครับ

Hype Marketing ครับ ใครๆก็ใช้กัน ^^

ถ้าไม่ชอบการตลาดแบบนี้ก็แปลว่า ไม่ชอบ iPhone /Nokia 5800 /LGArena
และอื่นๆ อีกมากมายครับ
มนุษย์ง้องแง้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 555
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 01:47  

iNumbz ผู้เขียน:
http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=1&t=17951&start=30&st=0&sk=t&sd=a

มีปัญหาแล้วละ 555

ปัญหาเยอะจริงครับ ในเวปเค้าบอกว่าเสียงเบามาก เอาเถอะ ผมไม่แคร์ละ

รอดู mobile expo เลยจบ ~
Larvaz
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 02:02  

ถอดใจตั้งแต่เห็นรูปจากกล้องแล้วละครับ

แล้ว s-class มันไม่มี sdk แบบไอโฟนมั่งเหรอ ลงได้แค่ java เอง

เจอข่าวนี้คนจะซื้อก้อชะงักไปหลายอยู่เหมือนกัน
iNumbz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 08:41  

Larvaz ผู้เขียน:
ถอดใจตั้งแต่เห็นรูปจากกล้องแล้วละครับ

แล้ว s-class มันไม่มี sdk แบบไอโฟนมั่งเหรอ ลงได้แค่ java เอง

เจอข่าวนี้คนจะซื้อก้อชะงักไปหลายอยู่เหมือนกัน

จริงๆรูป จากกล้องผมว่าก็ดีนะ ขึ้นอยู่กับแสงมากกว่า
เพราะ โดยส่วนใหญ่แล้ว กล้องมือถือทุกรุ่นจะ รูรับแสงน้อย

โดยธรรมชาติก็ต้องชอบ บรรยากาศที่แสงเยอะๆมากกว่า

http://www.phonearena.com/htmls/LG-ARENA-KM900-Review-review-r_2147-p_6.html
zero_notty
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 11:48  

เวลาผมถ่ายรูปส่วนใหญ่ถ่ายเก็บไว้ดูในเครื่องมากกว่านะ ยังไงมันก็แค่กล้องมือถือครับ
iNumbz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มเติม
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 12:12  

เพิ่มเติมจากที่พึ่งไปลองมาเพิ่ม

ลำโพงเบาครับ ที่มันโฆษณาว่า Dolby Mobile ช่วยให้เปิดดังสุดแล้วเสียงไม่แตก

ที่จริงผมว่าไม่แตกเพราะ เบามาก มากกว่า

เบากว่า cookie เบากว่า อ้าแปด เบากว่าพวกจีนแดงเยอะเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 14:35  

เสื่อมแล้วLG
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 15:21  

กล้องมือถือที่ดีที่สุดตอนนี้ดันเป้นของ n86 ไปซะแล้วอะครับ

กล้องของพวก n series ที่ผมใช้มันสีจัดจ้านมากๆเลย เหมาะถ่ายพวกอาหารให้น่ากิน หรือวิวธรรมชาติดอกไม้ต้นไม้มากกว่าถ่ายคน ซึ่งมันจะไปเน้นเฉดสีของเสื้อผ้าให้ดูลอยยังไงไม่รุ้

ส่วนตัวผมว่า arena ในส่วนแสงน้อยนี่มืดแบบเห็นได้ชัดเลย อาจเป็นเพราะรู้รับแสงเล็ก

คงแล้วแต่คนชอบ+ใช้งานด้านไหนมากกว่าอะครับ เพราะถ้าจะใช้กล้องจิงๆจากมือถือ คงต้องรอยุค ccd+optical zoom นั่นแหละ
iNumbz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 18:46  

Anonymous ผู้เขียน:

ไม่ใช่ครัึบ ต้องบอกว่า มาแล้วว LG มากกว่า

ปีนี้นี่แต่ละรุ่นออกมา เจ๋งๆทั้งนั้น ถ้าทำตลาดดีๆ นี่
ที่ 1 ในวงการ Marketshare มหาศาล ไม่ไปไหน

55+ รู้สึกคนจะอคติกับแบรนด์นี้มากไปหน่อยแล้ว

ตั้งแต่เกิดมา ยังไม่เคยเห็นการติมือถือ โดยที่ตัวเองยังไม่ได้ลองมากเท่ารุ่นนี้มาก่อน

(ไม่ได้ว่า คห. นี้)

Samsung ระวังไว้เถอะครับ 555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 18:49  

กล้องมือถือที่ดีที่สุดตอนนี้ดันเป้นของ n86 ไปซะแล้วอะครับ

กล้องของพวก n series ที่ผมใช้มันสีจัดจ้านมากๆเลย เหมาะถ่ายพวกอาหารให้น่ากิน หรือวิวธรรมชาติดอกไม้ต้นไม้มากกว่าถ่ายคน ซึ่งมันจะไปเน้นเฉดสีของเสื้อผ้าให้ดูลอยยังไงไม่รุ้

ส่วนตัวผมว่า arena ในส่วนแสงน้อยนี่มืดแบบเห็นได้ชัดเลย อาจเป็นเพราะรู้รับแสงเล็ก

คงแล้วแต่คนชอบ+ใช้งานด้านไหนมากกว่าอะครับ เพราะถ้าจะใช้กล้องจิงๆจากมือถือ คงต้องรอยุค ccd+optical zoom นั่นแหละ

แล้วพวก Sony นี่พอไหวปะครับ.. เห็นมีชื่อเหมือนกัน
จริงๆ Nokia นี่กล้องมาอันดับ 1 เลยนะ มีแต่เจ้าอ้าแปด ที่แตกเหล่า ไม่เหมือนครอบครัว

แล้วเรื่อง Arena ISO มันก็ 100-800 แหละครับ 55+

แต่ชอบกล้อง N จริงๆนะ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 22:31  

5800 มัน xp อะครับ จุดเด่นไม่ได้ขายกล้อง

เน้นมันๆ แนวๆไว้ก่อน

อยากได้ครบๆก็ใช้ n series

ยกเว้น n78 ผมว่ามันห่วยทั้งกล้องทั้งเสียงเลย - -"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 00:35  

ตามเวปต่างๆจากคนที่มีของในมือและใช้แล้วจริง ไปโพสในพันทพ เยอะเลยครับ เรื่องว่าใช้ไปใช้มา ระบบUI มันไม่Work ไปดูได้ในบอดพันทิพนะครับ เขาเอ รูปและก็ผลการใช้เน็ตที่ขัดใจมาโพสให้ดูแบบมีรูปประกอบด้วยครับ
.
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7805355/T7805355.html
.ปัญหาการตัดคำขณะเล่นเนต
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7814059/T7814059.html
.
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7813979/T7813979.html
.ย้ำข้อด้อยโดยชายคนนี้ Cookiecompany
.
ข้อด้อยจากคุณ BankZ (ก็MODเวปนี้ไง)

1. เบราเซอร์รองรับภาษาไทยได้บ้างไม่ได้บ้าง
2. กล้องยังไม่ดีสมระดับ 5 ล้าน ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ
3. ระบบเมนูหมุนได้เป็นบางเมนู ไม่เหมือนซิมเบียนที่เมนูอะไรก็หมุนจอได้ แต่โดยหลัก Arena จะหมุนหน้าจอได้ก็ต่อเมื่อ อยู่ในหน้าเมนูหลัก/ใช้ฟังก์ชั่นมัลติมีเดีย/พิมพ์ข้อความ
4. แบตเตอรี่ค่อนข้างน่าเป็นห่วง
5. ตัวเครื่องไม่ค่อยยอมหมุนจอเป็นแนวนอนให้ง่ายๆ บางทีผมเลยต้องรุนแรงกับมันบ้าง
6. การหมุนจอเป็นแนวนอนไม่ได้หมุนได้ทุกเมนู จะหมุนได้เฉพาะเวลาอยู่ในหน้าจอรวมเมนู 32 เมนู/โหมดใช้งานมัลติมีเดีย เพลง กล้องถ่ายรูป/พิมพ์ข้อความแบบคีย์บอร์ด QWERTY ต่างจากพวก Symbian ที่หมุนได้ทุกเมนู
7. มีการค้างของเครื่องบ้าง เท่าที่ได้เล่น 4 วันก็ค้างอยู่ 4 ครั้ง เช่น มาจากการเปิดใช้งานเบราเซอร์บ้าง ตัวเบราเซอร์ไม่รองรับภาษาไทยเป้นบางเว็บ และทำงานได้ช้า(ตามความรู้สึกผม) เมื่อต้องเลื่อนไปยังส่วนต่างๆของเว็บเพจ
.
Credit คุณ BankZ (Mod Member)จากsiamphoneครับ
.
.
.
มีคนที่ใช้แล้วติอีกเยอะครับ ขี้เกียจค้นแล้ว ไปค้นเองนะครับ คิดว่าคงเข้า Pantip เป็นนะครับ
.
ถ้าขนาดคุณ Cookingcompany มายืนยันข้อด้อย แล้วยังไม่เชื่อผมว่า คงไม่มีใครจับมือถือมาเท่าแกแล้วในเวปนี้(รวมเวปอื่นด้วย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 00:46  

ไม่ใช่ครัึบ ต้องบอกว่า มาแล้วว LG มากกว่า

ปีนี้นี่แต่ละรุ่นออกมา เจ๋งๆทั้งนั้น ถ้าทำตลาดดีๆ นี่
ที่ 1 ในวงการ Marketshare มหาศาล ไม่ไปไหน

55+ รู้สึกคนจะอคติกับแบรนด์นี้มากไปหน่อยแล้ว

ตั้งแต่เกิดมา ยังไม่เคยเห็นการติมือถือ โดยที่ตัวเองยังไม่ได้ลองมากเท่ารุ่นนี้มาก่อน

ผมว่า LG แค่คิดจะชิงที่2 จาก ไอโมบาย ผู้ครองตลาดไทย อันดับ2รองจากโนเกีย ยังยากเลยครับ
ขำ 555+ จริงๆบอกว่าอะไรนะ ที่ 1 ในวงการ Marketshare มหาศาล ไม่ไปไหน
.
ตื่นได้แล้วครับตลาดมือถือมันไม่ได้หยุดกับที่ครับ ค่ายอื่นเขาครองส่วนแบ่งตลาดได้สูงกว่าLG เพราะเขาก็พัฒนาตลอดไงครับ LG เลยยังอยู่รั้งท้ายใน Top4
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 01:11  

ได้ข่าวคนยกเลิกการจองเยอะเหมือนกัน - -"

นึกถึง 5800 เหมือนกัน ยังไม่เข้าแต่กระทู้ทะลุไปภาค 2 แล้ว นี่ไม่กี่หน้าเอง
OldKid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 10:37  

ช่วงนี้ ผมได้อ่านความเห็นของหลายๆ ท่าน (จากหลายๆ เวป) ซึ่งเป็นข้อเสียซะเยอะ ผมเองสนใจรุ่นนี้อยู่แม้ว่าจะยังไม่ได้จอง ผมจึงอยากทราบว่า เครื่องที่ท่านๆ ใช้ทดสอบกัน กับเครื่องที่จะวางขายจริง เหมือนกันไหมครับ มันจะมีประสิทธิภาพแตกต่าง รวมถึงซอฟต์แวร์ที่ใช้ในเครื่องเป็นเวอร์ชั่นเดียวกัน หรือไม่ครับ?

อีกอย่าง ผมอยากถามว่า Batt. 1000 mAh นี่มันน้อยไปเหรอครับ หากไปเทียบกับ Nokia 5800 XM ที่มี Batt. 1320 mAh นี่มันใช้งานได้แตกต่างกันไหมครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 12:26  

คนพรีวิวบอกอยู่ได้ 1-2 วัน ใช้งานจริงๆ เล่นนู่นนี่ก็ชาร์จวันต่อวันอะครับ

อย่างว่า อินเทอร์เฟสมันเป็น 3d Transform ไปๆมาๆ cpu ก็ทำงานหนัก กินไฟเยอะเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 12:27  

ตามเวปต่างๆจากคนที่มีของในมือและใช้แล้วจริง ไปโพสในพันทพ เยอะเลยครับ เรื่องว่าใช้ไปใช้มา ระบบUI มันไม่Work ไปดูได้ในบอดพันทิพนะครับ เขาเอ รูปและก็ผลการใช้เน็ตที่ขัดใจมาโพสให้ดูแบบมีรูปประกอบด้วยครับ
.
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7805355/T7805355.html
.ปัญหาการตัดคำขณะเล่นเนต
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7814059/T7814059.html
.
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7813979/T7813979.html
.ย้ำข้อด้อยโดยชายคนนี้ Cookiecompany
.
ข้อด้อยจากคุณ BankZ (ก็MODเวปนี้ไง)

1. เบราเซอร์รองรับภาษาไทยได้บ้างไม่ได้บ้าง
2. กล้องยังไม่ดีสมระดับ 5 ล้าน ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ
3. ระบบเมนูหมุนได้เป็นบางเมนู ไม่เหมือนซิมเบียนที่เมนูอะไรก็หมุนจอได้ แต่โดยหลัก Arena จะหมุนหน้าจอได้ก็ต่อเมื่อ อยู่ในหน้าเมนูหลัก/ใช้ฟังก์ชั่นมัลติมีเดีย/พิมพ์ข้อความ
4. แบตเตอรี่ค่อนข้างน่าเป็นห่วง
5. ตัวเครื่องไม่ค่อยยอมหมุนจอเป็นแนวนอนให้ง่ายๆ บางทีผมเลยต้องรุนแรงกับมันบ้าง
6. การหมุนจอเป็นแนวนอนไม่ได้หมุนได้ทุกเมนู จะหมุนได้เฉพาะเวลาอยู่ในหน้าจอรวมเมนู 32 เมนู/โหมดใช้งานมัลติมีเดีย เพลง กล้องถ่ายรูป/พิมพ์ข้อความแบบคีย์บอร์ด QWERTY ต่างจากพวก Symbian ที่หมุนได้ทุกเมนู
7. มีการค้างของเครื่องบ้าง เท่าที่ได้เล่น 4 วันก็ค้างอยู่ 4 ครั้ง เช่น มาจากการเปิดใช้งานเบราเซอร์บ้าง ตัวเบราเซอร์ไม่รองรับภาษาไทยเป้นบางเว็บ และทำงานได้ช้า(ตามความรู้สึกผม) เมื่อต้องเลื่อนไปยังส่วนต่างๆของเว็บเพจ
.
Credit คุณ BankZ (Mod Member)จากsiamphoneครับ
.
.
.
มีคนที่ใช้แล้วติอีกเยอะครับ ขี้เกียจค้นแล้ว ไปค้นเองนะครับ คิดว่าคงเข้า Pantip เป็นนะครับ
.
ถ้าขนาดคุณ Cookingcompany มายืนยันข้อด้อย แล้วยังไม่เชื่อผมว่า คงไม่มีใครจับมือถือมาเท่าแกแล้วในเวปนี้(รวมเวปอื่นด้วย)

cookiecompanyเป็นใครครับ?

ออกเงินให้ผมหรือเปล่า ถ้าไม่แล้วมีสิทธิ์อะไรจะมาบอกผมให้ซื้อตัวนั้น ตัวนี้ครับ

ถ้าเค้าบอก3310ดีที่สุดแล้วผมก็ต้องเชื่อเค้าหรือเปล่า?

ไม่เกี่ยวหรอกมั๊ง เค้าทำได้แค่"แนะนำ"เท่านั้นครับ ไม่ใช่ตัดสินใจแทนเรา

ชอบ ไม่ชอบรอตัวจริงออกก่อนแล้วค่อยมาว่าดีกว่ามั๊ง

ของก็ยังไม่เห็น รู้ดีเหลือเกิน

ไม่ใช้สาวกหรอก แต่เห็นพักนี้มีกระบวนการพยายามจะดิสเครดิสยี่ห้อนี้เยอะไปหน่อยนะ

รู้สึกแปลกๆ เหมือนโดนจ้างมาดิสเครดิสประมาณนั้น

เพราะตามดิสไปหมด กระทู้ไหนในพันทิพย์ต้องมีบางคนเข้าไปดิสตลอด รวมทั้งLGที่เปิตัวใหม่ๆในนี้ด้วย

ได้มาเยอะไหมครับ?
zero_notty
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 13:05  

เราก็ว่ามันแปลกๆ ตามไปทุกกระทู้ที่มี arena เลย
ของยังไม่ทันจะขาย แล้ว lg รุ่นนี้ทำการบ้านมาดีนะผมว่า
โดยเฉพาะ interface กับความลื่นไหลดีกว่าทุกตัวทุกยี่ห้อยกเว้น iphone
ข้อเสียมันต้องมีอยู่แล้ว ขนาด iphone ยังมีเลย แต่ก็ขายได้ทั่วโลก
ส่วนเราเท่าที่ฟังข้อเสียมาก็รับได้นะ พอใจแล้วอ่ะ ซื้อแน่จองแล้วด้วย
ทดสอบมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทดสอบมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 16:33  

ผมลองมาแล้วครับ ถ้าให้พูดโดยรวม ผมว่าโอเค โอเคกว่าทุกรุ่นในตลาดตอนนี้ ยกเว้น IPHONE นะ เพราะยังงัย เรื่องการใช้งานด้วยนิ้ว IPHONE ชนะขาด แต่เรื่อง SPEC LG รุ่นนี้ดีกว่ามาก แต่ที่ผมไปลองมา จอLG รุ่นนี้ขนาด 3" ผมว่า น่าจะเป็น 3.2" - 3.5" ดีกว่า การแสดงผลจะได้ดีกว่านี้ ภาพจอแสดง สวยมากครับ โดยรวม ผมว่าจะจองวันนี้แหละ แต่ลองเล่นแล้วระหว่าง IPHONE กับ LG ARENA เรื่อง Interface และการขยายภาพด้วย 2 นิ้ว ทำให้ผมอย่างได้ IPHONE มากกว่า แต่พอมาลองเล่น VDO ถ่ายภาพ ฟังเพลง ผมชอบ LG นะ ก้อเลยรอละกานรอให้วางขายเป็นทางการก่อน มีคนเอาทดสอบจริงจัง และ พีวิว ก่อนแล้วรอซื้อดีกว่า แต่นะ ถ้าตอนนี้ LG ราคา 13000 เท่านั้น ผมซื้อทันที แต่ 17900 คงต้องรอดูก่อน และถ้า ราคา IPHONE ราคาลงเท่ากับ LG คือ 17900 ผมคงซื้อ IPHONE แต่ IPHONE ราคาสูงไป ก้อรอ New IPHONE ละกานที่จะออก มิถุนายน นี้ และรอดู Nokia ตัวใหม่ ที่มี Multi TouchSceen ออกมา ถ้าอดใจรอได้
iNumbz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 18:13  

ผมว่า LG แค่คิดจะชิงที่2 จาก ไอโมบาย ผู้ครองตลาดไทย อันดับ2รองจากโนเกีย ยังยากเลยครับ
ขำ 555+ จริงๆบอกว่าอะไรนะ ที่ 1 ในวงการ Marketshare มหาศาล ไม่ไปไหน
.
ตื่นได้แล้วครับตลาดมือถือมันไม่ได้หยุดกับที่ครับ ค่ายอื่นเขาครองส่วนแบ่งตลาดได้สูงกว่าLG เพราะเขาก็พัฒนาตลอดไงครับ LG เลยยังอยู่รั้งท้ายใน Top4

ยากอยู่แล้วครับ
....เพราะ ธุรกิจ คือ การแข่งขัน ทุกพฤติกรรม ทางธุรกิจ
จะถูกตอบโต้โดยคู่แข่ง ดังนั้น ยากชัวร์ ยากพอๆกับที่ KFC คิดจะเป็นมือ 1 ด้าน เบอร์เกอร์แทนแม็ก

ยากแต่ก็เป็นไปได้

ผมก็อยากให้คุณ ตื่นเหมือนกันนะ ตื่นมาดู LG ไง
product โอเคเลย มีของแถมเป็น emotional benefit สำหรับผู้ใช้

เพียงแค่มีอะไรผิดพลาดนิดหน่อยเท่านั้น

ถ้าทาง LG ทำตลาดอย่างต่อเนื่อง ไปได้สวยแน่....

LG KM900 Arena
LG GC900 Viewty Smart
LG GD900 Crystal ...

ผมมั่นใจว่า 3 ตัวนี้ เข้าถึง และสามารถกอบโกย market share ในกลุ่ม mid hi-end
ได้มากพอสมควรครับ

ส่วนเรื่องตลาดมือถือ ไม่หยุด ผมก็รู้ครับ เพราะ ผมก็เกิดมาตั้งแต่รุ่น ที่มือถือ เป็น กระเป๋าเดินทางเหมือนกัน จนวันนี้ มันแทบจะแปลงร่างเป็นรถได้อยู่แล้วมั้ง -*-(เปรียบเทียบน่ะ กลัวคุณไม่รู้)

LG เฉยเหรอครับ 55555...

ลองจับตาดูพัฒนาการของแบรนด์นี้ ตั้งแต่ ปี 2006 ดูครับ แล้วจะรู้...

ส่วนเรื่องหยุดนิ่ง ผมมองว่า Nokia ที่ 1 ของคุณอะ นิ่งกว่าอีก.. พึ่งจะมารู้ตัวปีนี้ ว่าตัวเอง
อ่อนลงไปมาก.. จึงเริ่มออกแคมเปญเด็ดๆ มาไงครับ ปีก่อนๆ คนเห็นโนเกียทำแบบนี้มั้ย..

เอาจริงๆ นะ เรื่องความตื่นตัว ความไม่หยุดนิ่ง Nokia แพ้ Gnet ด้วยซ้ำครับ

Laughing Laughing Laughing
iNumbz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -3-
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 18:17  

เสริมอีกนิด ถ้าเข้ามาแข่ง ไม่มีใครหยุดนิ่งแบบที่คุณว่า หรอกครับ ...

55+ ขำจริงๆ Nokia i-Mobile เคลื่อนไหว Nokia หยุดนิ่ง
iNumbz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 18:24  

แก้เป็น LG หยุดนิ่งครับ....

ผมเริ่มสงสัยแล้วว่าคุณ เป็นใคร ทำไมจึงตามไล่ล่า Arena เหลือเกิน ทุกพื้นที่ ที่คุณพอจะเข้าไปแสดงความเห็นเกี่ยวกับ Arena ได้ คุณไปหมด....

ถ้า LG มันหยุดนิ่ง มัน ไม่น่ากลัว มันเป็นแค่ม้านอกสายตา แล้วคุณจะไปสนใจทำไม

นี่เล่นซะทำให้ผมจินตนาการตามประสาเด็กม.ต้น เล่นๆว่า คุณเป็น CEO การตลาด

ค่ายอื่นที่กลัว LG จนขี้ราดดด บ้าคลั่งไปแล้วนะเนี่ย

แสดงความเห็นก็ข้อความเดิมๆ จนเค้ารู้จักคุณไปทั่วทุกเว็บมือถือแล้ว

ไม่ชอบก็ไม่ต้อง ซื้อ หรอถ้าลองแล้วไม่ชอบ จริงๆ อยากบอกคนอื่นว่ามีข้อเสียอะไรก็ทำได้ครับ

ไม่ใช่ ก๊อปข้อความ คนอื่น แล้วตามสาดๆๆๆ ทุกกระทู้ มันดูแปลกๆ ยังไงไม่รู้
พึ่งไปลองมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พึ่งไปลองมา
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 18:38  

ผมพึ่งไปลอง มาที่พารากอน

ลองเล่น ซักพัก เดินไปมา เลยตัดสินใจจอง

ความรุ้สึก ไม่มี มือถืออันไหนดี ที่สุดหลอกครับ

เอาเป็น ว่าถ้าเรา สบายใจ อยากได้ ก็ซื้อ เถอะครับ

เพราะคิดว่าตอนนี้ คน รีวิว ได้ อธิบายเกือบหมดแล้ว

เหลือแค่ไปลอง สัมผัส ด้วยตัวเองเท่านั้นอ่ะครับ

ส่วนผม ผมขอติด ที่หน้าจอ เลือกเพลง กับ รูป มันช้าไปหน่อย แต่ผมก็ยังรับไหว
OldKid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 20:39  

วันนี้เกือบทั้งวัน ผมได้มีโอกาสนั่งไล่อ่านกระทู้ต่างๆ ในเวบ pantip.com ที่เกี่ยวกับ LG Arena เพื่อเก็บข้อมูล แล้วพบว่า จริงอย่างที่เขาบอกครับ ที่มีคนเข้ามาโพสข้อความโจมตี (copy ไปแปะ) ข้อเสีย/ข้อด้อย อ้างตามความเห็นของคุณแบงค์ (ผู้รีวิวของ siamphone แห่งนี้) รวมถึงมีความพยายามชี้นำให้รอเครื่องยี่ห้ออื่นที่กำลังจะออก และแนะนำให้ไปใช้ยี่ห้ออื่นที่เขาว่า ดีกว่า/เร็วกว่า ในทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับ Arena เลย... ตามความรู้สึกของผม มันน่ารำคาญพอสมควร

ผมเองไม่ค่อยได้เข้ามาโพสแสดงความเห็นในบอร์ดแห่งนี้เท่าไร ส่วนมากช่วงไหนสนใจมือถือก็จะเข้ามาอ่าน แล้วมักจะคิดว่า ผู้ที่มาโพสจะเป็นผู้ที่เชี่ยวชาญ มีประสบการณ์โดยตรง และผมมักจะเชื่อข้อความตามนั้น แต่วันนี้หลังจากที่ได้ไล่อ่านกระทู้ต่างๆในเวบ pantip แล้วพบว่า ในการตอบความเห็นในบอร์ด siamphone หัวข้อนี้ (LG KM900 Arena) มีข้อความบางอันเป็นของ "คุณคนที่ว่า" (น่าจะคนเดียวกันแต่เปลี่ยนชื่อผู้โพสไปเรื่อยๆ) ที่ไปโพสโจมตี LG Arena ด้วย... ทำให้ผมทราบว่า บอร์ดนี้อาจมีบางข้อความที่ไม่เป็นความจริง และอาจเป็นการโจมตีใส่ร้าย รุ่นนี้ หรือยี่ห้อนี้เกินไป...(หรือเปล่า?)

ผมเองไม่เคยใช้มือถือ LG มาก่อน และกำลังจะเปลี่ยนมือถือใหม่ ผมรู้สึกสนใจ LG Arena นี้มาก ตอนแรกเข้ามาอ่านบอร์ดหัวข้อนี้ เจอทั้งเรื่องบริการหลังการขาย และการอัพ FW ที่ว่าไม่ดี ผมยังเกือบเชื่อว่าเป็นตามนั้น ซึ่งข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรผมยังไม่รู้ แต่รู้แล้วว่า จะเชื่อเลยไม่ได้ ต้องหาข้อมูลเพิ่มก่อน สำหรับคนที่เป็นเหมือนผม อย่าเชื่อทั้งหมดนะครับ (ควรหาข้อมูลให้มากๆ ก่อน)

เอ พิมพ์ยาวไปหน่อย... อีกนิดนึง ถึงคุณแบงค์ครับ เมื่อไรจะเอารีวิว มาลงครับ ผมรออ่านอยู่...จะได้ใช้ประกอบการตัดสินใจซื้อครับ...
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 20:43  

หลายคนเคยใช้ไอโฟน แล้วหวังว่า Arena จะได้กลิ่นอายเดียวกัน แต่มันไม่ใช่อะครับ ไอโฟนสเปคระดับนั้น ราคาระดับนั้น จะมาเทียบ Arena ที่ราคาถูกกว่าไม่ได้หรอกครับ

แต่การตลาดของไอโฟนเขาเหนือกว่าเยอะ เทพกว่าเยอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกแล้ว
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 21:14  

Anonymous

ไอ้คนนี้อ่ะนะ

ผมเห็นมันชอบไปว่ามือถือเครื่องโน้นเครื่องนี้ประจำ

sony idou ก็โดนมันนี้แหละ

และชอบทำตัวฉลาดเสียเต็มประดา

ราวกับว่ามันเป็นวิศวะกรออกแบบมือถือ

ชอบบอกว่ายังโน้นดี ไม่ดี อวดรู้

ผมอยากรู้จิงๆมันเป็นใคร

อีกอย่างการที่เป็นคนวิจารที่ดีต้องมีความเป็นกลาง พูดตรง ดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ว่าไม่ดี

นี้เล่นโจมตี

Anonymous ไอ้คนนี้อ่ะนะสงสารเค้าเฮอะ
ชีวิตเค้าคงได้แค่นี้ จิงๆ
ความเจริญหาได้อยู่ติดตัวมันไม่
เราเป็นผู้ที่เจริญแล้วปล่อยไป
แต่ขอให้หยุด พฤติกรรมอันเลวร้ายนี้

ปล คุกกี้ คอมปานีก็เคยโดนดักตีหัวไม่ใช้หรอ ข้อหาปากดีนัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 21:49  

มือถือจะดีไม่ดี ถูกใจไม่ถูกใจผม ผมตัดสินใจเอง!

ไม่ต้องมาสอน และสั่ง!

เพราะคงไม่มีใครมาช่วยออกตังค์อยู่แล้ว จริงไหม?

เป็นอะไรนักหนา บริษัทไหนจ้างมาหรือเปล่าครับ?

ไม่มีปัญญาพัฒนากันหรือไง ถึงต้องจ้างคนอื่นๆมาไล่ดิสเครดิสรุ่นอื่นๆหน่ะ

ทุเรศจริง อ่านแล้วหงุดหงิด
iNumbz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 21:56  

OldKid ผู้เขียน:
วันนี้เกือบทั้งวัน ผมได้มีโอกาสนั่งไล่อ่านกระทู้ต่างๆ ในเวบ pantip.com ที่เกี่ยวกับ LG Arena เพื่อเก็บข้อมูล แล้วพบว่า จริงอย่างที่เขาบอกครับ ที่มีคนเข้ามาโพสข้อความโจมตี (copy ไปแปะ) ข้อเสีย/ข้อด้อย อ้างตามความเห็นของคุณแบงค์ (ผู้รีวิวของ siamphone แห่งนี้) รวมถึงมีความพยายามชี้นำให้รอเครื่องยี่ห้ออื่นที่กำลังจะออก และแนะนำให้ไปใช้ยี่ห้ออื่นที่เขาว่า ดีกว่า/เร็วกว่า ในทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับ Arena เลย... ตามความรู้สึกของผม มันน่ารำคาญพอสมควร

ผมเองไม่ค่อยได้เข้ามาโพสแสดงความเห็นในบอร์ดแห่งนี้เท่าไร ส่วนมากช่วงไหนสนใจมือถือก็จะเข้ามาอ่าน แล้วมักจะคิดว่า ผู้ที่มาโพสจะเป็นผู้ที่เชี่ยวชาญ มีประสบการณ์โดยตรง และผมมักจะเชื่อข้อความตามนั้น แต่วันนี้หลังจากที่ได้ไล่อ่านกระทู้ต่างๆในเวบ pantip แล้วพบว่า ในการตอบความเห็นในบอร์ด siamphone หัวข้อนี้ (LG KM900 Arena) มีข้อความบางอันเป็นของ "คุณคนที่ว่า" (น่าจะคนเดียวกันแต่เปลี่ยนชื่อผู้โพสไปเรื่อยๆ) ที่ไปโพสโจมตี LG Arena ด้วย... ทำให้ผมทราบว่า บอร์ดนี้อาจมีบางข้อความที่ไม่เป็นความจริง และอาจเป็นการโจมตีใส่ร้าย รุ่นนี้ หรือยี่ห้อนี้เกินไป...(หรือเปล่า?)

ผมเองไม่เคยใช้มือถือ LG มาก่อน และกำลังจะเปลี่ยนมือถือใหม่ ผมรู้สึกสนใจ LG Arena นี้มาก ตอนแรกเข้ามาอ่านบอร์ดหัวข้อนี้ เจอทั้งเรื่องบริการหลังการขาย และการอัพ FW ที่ว่าไม่ดี ผมยังเกือบเชื่อว่าเป็นตามนั้น ซึ่งข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรผมยังไม่รู้ แต่รู้แล้วว่า จะเชื่อเลยไม่ได้ ต้องหาข้อมูลเพิ่มก่อน สำหรับคนที่เป็นเหมือนผม อย่าเชื่อทั้งหมดนะครับ (ควรหาข้อมูลให้มากๆ ก่อน)

เอ พิมพ์ยาวไปหน่อย... อีกนิดนึง ถึงคุณแบงค์ครับ เมื่อไรจะเอารีวิว มาลงครับ ผมรออ่านอยู่...จะได้ใช้ประกอบการตัดสินใจซื้อครับ...

อัพเฟิร์มแวร์ ผมไม่รู้ครับ ไม่เคยลอง
แต่หลังการขายถึงแม้ว่าผมไม่เคยใช้ แต่มีคนในครอบครัวใช้ ขอบอกว่า...

-พูดจาดี
-หน้าตาดี คอนเฟิร์มเลยย ยย
-แต่บางทีความรู้น้อยไปนิด
-ศูนย์น้อยไปหน่อย แต่เดินทางไปสะดวกสำหรับผมครับ (ตากสิน 14)
mcsmart
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 22:06  

วันนี้ได้มีโอกาสไปเล่นตัว อารีน่า ที่สาขาพระราม 3 ขอบอกเลยว่าของเขาดีจิงๆ ระบบสัมผัสที่หลายคนบอกว่าสู้ ไอโฟนไม่ได้ เท่าที่ได้ลองเล่นดูมันไม่ได้ช้ากว่ากันมากเลย ไอโฟนเร็วกว่านิดหนึ่ง function อื่นในด้าน mulitmedia ผมชอบตัว อารีน่ามากกว่า วัสดุเท่าทีลองจับดู lg ทำได้ค่อนข้างดีเลยครับหากใครไม่เน้นเล่นเกมมากนัก ผมว่าตัวนี้โอเคเลยครับที่ผมชอบสุดๆ ก็คือจอภาพ lg สีสันดูสดกว่ากันเยาะ แต่หากใครที่ชอบด้านการเล่นเกม ไอโฟน ชนะขาด แต่ก็ต้องแลกกับเงินในกระเป๋าของคุณที่ต้องจ่ายแพงกว่าอีกประมาณ 1 หมื่น Confused

ไม่มีโทรศัพท์รุ่นไหน หรือว่าแบรนด์อะไรหรอกครับ ที่จะตอบสนองความต้องการของคุณได้หมดทุกเรื่อง มันขึ้นอยู่ว่าความพอใจของคุณคืออะไร บางคนชอบรุปทรง บางคนเน้นราคาถูก บางคนเน้นความไฮเทค บางคนเน้นฟังเพลง ถ่ายรูป บางคนเน้นเล่นเกมส์ ฯลฯ เพราะฉะนั้นผู้ผลิตเขาถึงได้ผลิตโทรศัพท์มาหลายๆรุ่นยังไงละครับ เพื่อนจะได้ตอบสนองความต้องการของลูกค้าได้ทั่วถึง เราคิดว่าอะไรที่เหมาะกับเราก็ซื้อตัวนั้นเลยครับ อย่าไปคิดมากปวดหัวป่าวๆ

บ่นไปเรื่อยเปื่อย
Hello_gop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 22:31  

อยากรู้ว่า จะสามารถลงพวกเกมไว้เล่นแก้เบื่อได้มากน้อยแค่ไหนครับ Java เนี่ย
พอดี อารี นี้มันเป็น touch sceen เลยสงสัยเห็นพวก เกม java ต้องใช้ปุ่มเล่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 13:31  

ไม่รู้สิ ผมได้ Arena มาทดสอบพอเล่นจริง ข้อด้อยที่ว่ามามันจิ๊บจ๊อยมากเมื่อเทียบกับข้อดี ความเห็นจากผมที่เล่นมานะครับ

1.วัสดุรูปทรงดีไซน์การประกอบอย่างงาม จอสวยที่สุดในตลาดไทยตอนนี้มั้ง จอ 16 ล้านสี WVGA ยังไม่มีตัวไหนในไทยสวยเท่านี้(จอ 16 ล้านสีอ้างอิงจากสเปคชีทของ LG เอง) และระบบทัชก็ตอบสนองได้แจ่ม มัลติทัชก็ใช้งานได้จริงเป็นลองแค่ไอโฟนเท่านั้น

2.เบราซ์เซอร์ถ้าพวกที่ไม่ใ่สมาร์ทโฟนถือว่าแย่หมดครับ ของทุกยี่ห้ออะครับทั้งโนเกีย SE SS แก้ไขง่ายๆก็แค่ลง Opera Mini สิครับ ซึ่งลงแล้วอ่านเว็บอย่างพันทิปได้สบายๆ

3.กล้องยังไม่ดีจริง ผมใช้ K810i อีกเครื่องถ่ายรูปเป็นตัวหลักเพราะภาพมันสวยกว่า

4.ต้องมอง Arena ในฐานะมือถือที่ไม่ใช่สมาร์ทโฟนครับ อย่างเรื่องการหมุนจอทุกเมนูผมยังไม่เห็นเจ้าไหนจะให้มาเลยยกเว้นพวกสมาร์ท โฟน ดูอย่าง Pixon สิครับ หมุนไม่ทุกเมนูเลย หรือ A200 ของโซนี่ก็เหมือนกัน

5.แบตเตอรี่น่าเป็นห่วงจริง แต่ Arena มีโหมดประหยัดไฟเพื่อยืดอายุการใช้งานครับ แค่จอสว่างน้อยลงแต่ยังใช้งานอะไรต่างๆได้ปกติเหมือนเดิมทุกประการ

6.ตอบไว้แล้วในข้อ 4 ครับ

7.เครื่องที่ผมมดสอบมีอาการค้างจริง แต่ก็ไม่บ่อยมากมายจนน่ารำคาญ อันนี้ทาง LG เค้าปล่อย Fw ให้อัพเองได้ครับ ซึ่งมีรุ่น Arena อยู่ด้วย
http://th.lgmobile.com/web/web.product.manualSoftwareRF.laf

ข้อเสียที่ผมเจออื่นๆ ไวไฟเล่นได้ซัก 10 นาทีมันจะไม่เชื่อต่อข้อมูล ต้องไปรีเฟรชใหม่ ไม่รู้ว่าเป็นที่ตัวเครื่องหรือไวไฟของผมเอง และ GPS มักจะตามรถไม่ค่อยทันครับ

อยากรู้จังว่าคุณ TicketID:212104 ใช้รุ่นอะไรอยู่ ดิสเครดิตกันจัง ผมจะติให้แบบต้องไปขว้างทิ้งลงคลองเลยครับ Laughing

ปล.ผมไม่ใช่ม้าจาก LG นะ แค่คนทดสอบ Arena ที่ได้เครื่องมาเล่นจริงๆ
ปล 2.เหมือนสมัย 5800 ออกมาใหม่ๆเลยแฮะ ดิสเครดิตกันให้ตายมันก็ยังขายดิบขายดีเป็นเทน้ำเทท่าหยั่งกับแจกฟรี
Noname2008
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 14:16  

- BankZ - ผู้เขียน:
พี่ Bankz ครับ..

สงสัยว่าจะมีอะไรผิดพลาดนะครับ...
พี่บอกว่าลงรีวิว วันที่ 2 มิถุนายน แล้วยังไม่หมดเขนจอง Arena แต่บรรทัดต่อมา
พี่บอกว่าหมดเขตวันที่ 15 พฤษภาคมครับ..

ช่วยดูด้วยครับ Very Happy Very Happy

โอ้ ขอโทษด้วย รีวิวขึ้นไม่เกิน 2 พฤษภาคมครับ ได้เครื่องมาเป็นเดือนแล้วกว่ารีวิวจะขึ้นอีกเป็นเดือน พอดีไม่ต้องอัพขึ้นกัน

นี่วันที่ 4 พ.ค. แล้วน๊า...ยังไม่ได้เห็น Review เลย...หุหุ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 14:56  

ถ้าราคาสัก 14-15k มีหวังได้ครองแช้มจาก 5800 รุ่นฮอตแน่ๆ
ZEUSS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 15:42  

มะวานก่อนไปลองเครื่องที่ เจมาร์ท มาผมว่าแจ่มเลยทีเดียว

ใครมีรูป Arena สีดำ(รู้สึกว่าจะมีอยู่สองสีสีขาวกับดำ)บ้างอ่าครับ ช่วยเอามาลงให้หน่อย

เป็นไปได้ เอารูป Arena สีขาวกับดำมาเปรียบเทียบให้ดูก้ดีนะครับ

เพราะยังไม่เคยเห็นรุป Arena สีดำเลย

*รบกวนคนที่มีรูปช่วยลงให้หน่อยนะครับ ขอถ่ายทั้งด้วยหน้า และหลัง ด้วยนะครับ

ปล. ขอบคุณไว้ก่อนเลยละกันนะครับ
Inty~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รูปตามที่ขอคับ
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 01:16  

รูปของทั้ง 2 สีครับ ถ้าถามผมผมรักพี่เสียด้ายน้องอ่ะ

สวยทั้ง 2 สีเลยยย -*-
ทดสอบมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทดสอบมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 08:46  

ไปทดสอบลองเล่นที่ เจมาร์ท สยามพารากอน มาแล้วครับ โดยรวมโอเคครับ
1.เครื่องเล็กกว่าIPHONE ARENAจอ 3" ส่วน IPHONE จอ3.5" คงแล้วแต่ใครชอบขนาดเครื่องอ่ะ
2.Multi Touch Sceen ทำงานได้ดีมากครับ ได้ดีแบบว่า คนที่ไม่เคยเล่น IPHONE หรือ IPOD Touch มาก่อน มาเล่นตัว Arena แล้ว ชอบแน่นอน 100% แต่สำหรับคนที่เคยเล่น IPHONE หรือ IPOD Touch มาแล้ว IPHONE จะทำงานของการตอบสนอง interfece ได้ดีกว่า
3.ลูกเล่นต่างๆๆ เช่น ฟังเพลง ดูVDO ถ่ายถาพ ทำได้ดีกว่า IPHONE มากๆๆ ก้อออกมาที่หลัง ก้อต้องมีอารายดีกว่าอ่ะ
4.การแสดงผลของจอภาพ แสดงผลได้ดีกว่า IPHONE หรือ ทุกรุ่นมือถือตอนนี้ เพราะ Arena จอ TFT สี 16 M ขนาด 480X800 ดีที่สุด น ตอนนี้ อ่ะ
5.เสียง ระบบเสียง Dolby Mobile OK ครับ ชอบ หลังจากที่รองฟัง แล้วดูVDO
6.การใช้งานด้านโทรศัพท์ และการเชื่อมต่อ ส่ง SMS, MMS และ ส่ง-รับข้อมูลต่างๆๆ เช่น เพลง VDO ผ่าน BT ทำงานได้สะดวก มากกว่า IPHONE อยู่แล้ว ( IPHONE ปกตินะครับ มาจาก Apple เลย ไม่ได้ไปลง App อารายเพิ่ม) แบบว่าเปิดกล่องใช้งาน แบบ App มาพร้อมเครื่องเลย อ่ะ
7.โดยรวมๆๆๆ ถ้าตัด Iphone ออกไป Arena เป็นตัวที่น่าสนใจที่จะเล่นมากๆ ในตอนนี้
7.1 โดยรวมๆๆ ราคา Arena อยู่ระหว่างความคิดผมคือ ปานกลาง ไปค่อนข้างจะสูง แต่ถ้าเทียบกับ รุ่นอื่นที่ออกมา เช่น N97, IPHONE, HTC ผมให้ Arena อ่ะ ราคา OK แต่ถ้ามีเงินมากกว่านี้ ก้อคงรอดู IPHONE ใหม่ ก่อนอ่ะ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 09:53  

อือ ไม่ได้เข้าบอร์ดหลายวันมีเครื่องให้ลองเล่น
แล้วสงสัยว่าต้องรีบไปที่เจมาทที่พารากอนสะแล้ว
แต่เท่าที่หาข้อมูลของคนที่ลองเล่นของจริงมา
บอกว่าดีนะ

โดยเฉพาะเรื่องการลื่นไหลของการสัมผัส
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 11:08  

อย่าไปเทียบกับ IPhone เลยครับ >_< เจ้านั้นสเปคเขาเทพอยู่แล้ว

ราคามันจึงแพงกว่ามาก เพราะฉะนั้นอย่าเอามาสด้าไปเทียบเฟอรารี่เลยครับ

คนที่คิดจะเอา Arena มีเหตุผลสองอย่างนะผมว่า

1. สวย ลูกเล่นคล้ายไอโฟน
2. ต้องการมือถือคล้ายไอโฟนในราคาที่ถูกกว่า

สำหรับผมถ้าคิดจะซื้อแล้วหวัง SDK มาว่ามีแอพเจ๋งๆแบบไอโฟนมาให้ใช้เยอะแยะ ขอบอกว่า ยากหน่อยครับ เพราะแบรนด์ LG มันไม่ถึงระดับที่เดเวลอปเปอร์ทั่วโลกมาพัฒนาให้แน่ๆ

ถ้าต้องการมือถืออินเทอร์เฟสสวยๆ ทรานฟอร์มจอวูบวาบไปมา และไม่สนใจเรื่องการติดตั้งแอพใหม่ๆ และงบไม่พอที่จะเล่นไอโฟน "ซื้อเลย!"

ถามหน่อยครับ สรุปจอเป็นไฟฟ้าสถิตย์เหรอครับ
ZEUSS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 11:30  

ขอบคุณ INty~ มากเลยครับ

อิอิ แต่ดูเหมือน สีดำจะไม่ค่อยสวยเท่าไหรเลย!!!

= =
toffybudda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 11:53  

อยากถามหน่อยครับ...สมมุติว่าถ้าพวกคุณเตรียมจะไปซื้อมือถือซักเครื่องอะ

แบบศึกษาข้อมูลในเว็บมาพอสมควรแล้วแต่ยังไม่ได้ลองเครื่องจริง

พอไปถึงร้านจะลองเล่นดูนานแค่ไหน แล้วควรจะเช็คไรกันบ้าง

PS ตัวนี้ก็สวยดีนะครับ ติอย่างน่าจะออกแบบ บอดี้ให้มีเอกลักษณ์กว่านี้หน่อย (เหมือนออมเนียมาก)...แล้วถ้าจอเป็น 3.2" - 3.5" ผมว่าตอนนี้ยอดขายพุ่งกว่าเดิมเป็นเท่าตัวแน่ ครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 12:13  

toffybudda ผู้เขียน:
อยากถามหน่อยครับ...สมมุติว่าถ้าพวกคุณเตรียมจะไปซื้อมือถือซักเครื่องอะ

แบบศึกษาข้อมูลในเว็บมาพอสมควรแล้วแต่ยังไม่ได้ลองเครื่องจริง

พอไปถึงร้านจะลองเล่นดูนานแค่ไหน แล้วควรจะเช็คไรกันบ้าง

PS ตัวนี้ก็สวยดีนะครับ ติอย่างน่าจะออกแบบ บอดี้ให้มีเอกลักษณ์กว่านี้หน่อย (เหมือนออมเนียมาก)...แล้วถ้าจอเป็น 3.2" - 3.5" ผมว่าตอนนี้ยอดขายพุ่งกว่าเดิมเป็นเท่าตัวแน่ ครับ

โดยส่วนใหญ่ คนจะดูรีวิวก่อนครับ เพราะรีวิวจะบอกหมด รวมถึงของที่แถมในกล่อง ทำให้เช็คได้ว่า ของครบรึเปล่า

จากนั้นเช็คเงินในกระเป๋า

เช็คร้านไหนขายถูกสุด บริการดี (แนะนำร้านใหญ่ดีกว่าร้านตู้) แล้วก็เริ่มต่อราคา ถามประกันกี่วัน (ถ้าเจมาร์ทไม่ประกันโนเกียนะครับ ต้องเพิ่มเงินค่าประกันเอา ไม่แนะนำถ้าซื้อโนเกีย)

พอเลือกได้ก็แกะกล่องเทสเครื่องเลย ถ้าซิมเีบี้ยนก็เชคไลฟ์ไทม์ เช็คเดดพิกเซล เช็คกล้องไม่มี bad หรือ hot น้อยหน่อย สไลด์ก็เช็ครางไม่หลวม ไม่คลอน เช็ควัสดุงานประกอบ เชคสติกเกอร์ของร้าน (พวก ud blisstel mlink)

แล้วก้อแกะอุปกรณ์มาเทสพวกหูฟัง เมมต้องไม่มีไฟล์ (ถ้าคิดว่าซื้อมาลองเฉยๆ ก็ไม่ต้องแกะหรอกครับ)

จากนั้นจ่ายเงิน ที่สำคัญ รับใบเสร็จด้วยครับ รักษามันจนกว่าเครื่องจะหมดประกัน
ทดสอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 22:53  

อย่าไปเทียบกับ IPhone เลยครับ >_< เจ้านั้นสเปคเขาเทพอยู่แล้ว

ราคามันจึงแพงกว่ามาก เพราะฉะนั้นอย่าเอามาสด้าไปเทียบเฟอรารี่เลยครับ

คนที่คิดจะเอา Arena มีเหตุผลสองอย่างนะผมว่า

2. ต้องการมือถือคล้ายไอโฟนในราคาที่ถูกกว่า

สำหรับผมถ้าคิดจะซื้อแล้วหวัง SDK มาว่ามีแอพเจ๋งๆแบบไอโฟนมาให้ใช้เยอะแยะ ขอบอกว่า ยากหน่อยครับ เพราะแบรนด์ LG มันไม่ถึงระดับที่เดเวลอปเปอร์ทั่วโลกมาพัฒนาให้แน่ๆ

ถ้าต้องการมือถืออินเทอร์เฟสสวยๆ ทรานฟอร์มจอวูบวาบไปมา และไม่สนใจเรื่องการติดตั้งแอพใหม่ๆ และงบไม่พอที่จะเล่นไอโฟน "ซื้อเลย!"

ถามหน่อยครับ สรุปจอเป็นไฟฟ้าสถิตย์เหรอครับ

พูดผิดหรือป่าวเรื่อง Spec เทียบหมัดต่อหมัดแล้ว Arena Spec สูงกว่า Iphone 100% (Iphone ตัวปัจจุบัน) Iphone ได้ Interfece Multi Touch ที่ไหลลื่นกว่า เท่านั้น และเรื่องลง App เพิ่ม มันเป็นคุณสมบัติของ OS ที่รองรับ ของแต่ละOS และยี่ห้อ เพราะยังงัยก่อนที่จะซื้อก้อต้องตรวจสอบก่อนอยู่แล้ว และที่จิง IPHONE ราคาแพง ก้อไม่เกี่ยวว่า ราคาแพงจะเป็นโทรศัพท์ระดับเทพ
ขอบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบอก
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 23:02  

งบซื้อIphoneมี แต่การจะซื้อก้อควรจะพิจารณาโดยรวมที่การใช้งาน กับเงินที่จ่ายไป อาจจะเป็นรสนิยม หรือความพึ่งพอใจ ต้องการดูหรู กับกระแสมาแรง ของคนใช้ที่ต้องการแบบนี้ ถึงสเปกโดยรวมอาจจะตกรุ่นแล้ว แต่ได้การใช้ Multi Touch ที่ดี และยื่ห้อดี ก้อจ่ายเงินไป ในราคาที่แพง แต่ที่จิง ราคาเมืองนอก Iphone 8GB ราคา 15000 บาท เอง บางครั้งคนมีเงินที่ซื้อโทรศัพท์แพงๆโดยใช้หัว ท คิดนิดเดียวกับการใช้งานที่ใช้ปกติอยู่แล้ว มีเงินอย่างเดียวไม่ได้นะครับ มันต้องโง่ด้วยครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 23:11  

คนมีเงินซื้อมือถือไม่ได้โง่สักหน่อย -"-

คนไม่มีเงินซื้อมือถือแต่ไปขโมยเงินเขา หรือใช้เงินจนตัวไม่มีกิน อย่างงั้นน่าจะเรียกว่าโง่นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 18:47  

ยอดคนจองน้อยไม่เป็นตามเป้าของLG รอแปบราคาดิ่ง ได้ใช้ของถูกๆ
.
เหมือนอย่างsamsung 8300 ล็อตที่ราคาตอนแถมน้ำหอมไฮโซ 10500 ที่รวมราคาน้หอมราคา 2000กว่าบาท พอตอนนี้ หมดล็อตไฮโซ ราคาศูนย์ ss อยู่ที่ 17900(เท่ากับราคาเปิดตัวหักลบด้วยน้ำหอมรุ่นลิมิตเต็ต ออกไป)
.
LG เดียวไม่เกินกลางเดือนหน้า คิดง่ายๆก็เอาราคาพวกเห่อชุดแรก- ด้วย ลำโพง ก็จะได้ ราคาที่ขายให้คนรอบไม่สนของแถมครับ หักลบราคาลำโพงที่เขาบอกว่า4000 เอานะครับ จะเห็นเลยว่าต้นทุนจริงๆ Arena ตอนแรกมันเท่าไร
.
อย่าคิดว่าเพ้อ หรือเป็นไปไม่ได้ เพราะ เดือนที่แล้วSamsung ที่ไม่มีคนคิดว่ามันจะขายราคานี้ มันทำให้เห็นแล้ว หรือ คุณจะว่าไม่จริง(เช็คได้ตามศูนย์ทั่วประเทศ)
.
มันก็แค่กลยุทธหลอกขายแพงให้พวกอยากได้ของแถม หรือ ย้ำว่าหรือ เห่อของใหม่ครับ พวกนึงอยากได้ลำโพง ตื่นเต้นตัวสั่นพูดกันทุกบอด กับอีกตัว พวกไฮโซ อยากสะสมน้ำหอมหายากมีจำกัด
.
เดือนหน้าก็คอยพบกับคาราวาน มือถือ ราคาถูก แบบถูกใจคนไม่รีบได้ครับ จากเหตุที่เห็นๆอยู่
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 21:11  

ขอโทษนะครับที่หายไปหลายวันไม่ได้บอกกล่าว ช่วงนี้ผมไม่ได้ไปทำงานที่ออฟฟิศแล้วครับ เพราะว่าอีกไม่กี่วันนี้ผมก็ต้องกลับไปมหาวิทยาลัยเพื่อเตรียมกิจกรรมรับน้องปี 1 (แต่ก็อาจจะกลับไปออฟฟิศอีกทีก็เป็นได้) แค่หายไปไม่กี่วันดูเหมือนจะมีเรื่องยาวของ Arena เยอะเหมือนกันเนอะ แต่ผมก็ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย Laughing คอมที่บ้านเสีย ผมก็เล่นเน็ตไม่ได้ มาเล่นร้านเดี๋ยวก้มีคนโวยว่าทำเขาเล่นเกมออนไลน์แล้วแลค ก็เลยไม่อยากมาเล่นเน็ต แต่วันนี้ยอมเสียเงินเปิดเน็ตในโทรศัพท์เช็คกระทู้ แล้วเห็นเรื่องมันยาว ผมก็จะมาตอบในส่วนของผมแล้วกันนะครับ

1. รีวิว Arena ที่ผมบอกไป 2 พ.ค. ขอโทษด้วยนะครับ พี่ๆเค้าอาจจะทำการขัดเกลาภาษารีวิวเล็กๆน้อยๆของผมอยู่ แล้วก็รูปภาพที่เค้าถ่ายในส่วนของ Arena ที่น่าจะมีเยอะ เป็นรุ่นแรกที่ผมใช้ความพยายามสูงในการเขียนซึ่งจะเยอะ อาจจะยังเขียนไม่ดีพอหรือสู้ใครไม่ได้ แต่ก็ทำในแบบเป็นตัวของตัวเอง หากผิดพลาดประการใดช่วยกันบอกกล่าวด้วยนะครับ

ส่วนรีวิวขึ้นหน้าเว็บสยามโฟนแล้วครับ เข้าชมได้ที่ลิงค์นี้เลย
- http://www.siamphone.com/review/2009/lg/km900/page.htm

2. สำหรับข้อโต้แย้งจุดด้อย Arena ที่ผมเคยโพสไป 7 ข้อ อันนั้นก็เป็นความเห็นที่แตกต่างครับ เพราะเห็นมีบางคนก็บอกว่าเห็นมีแต่คนอวย Arena กันเยอะ ซึ่งมันก็ดีจริง แต่ก็มีอีกหลายๆคนที่ต้องการจุดด้อย ซึ่งผมก็หาข้อเสียเท่าที่ผมพอจะนึกออก ข้อเสียพวกนี้มันอาจจะไม่ใช่ปัญหาใหญ่เลย ผมก็เลยเอาแค่ประมาณ ผมไม่ใช่นักเขียนมือโปรนะครับ แล้วผมก็ไม่ค่อยมีโอกาสจับรุ่นดีๆเหมือนคนอื่นเขา ถ้าย้อนกลับไป 2-3 หน้าผมได้แจงไปแล้วว่าส่วนใหญ่ผมทำรีวิวแค่จีนแดงซะเยอะ แบรนด์เนมน้อย เช่น TWZ, Noktel พอกระโดดมาทำรุ่นใหญ่ผมก็ต้องเรียนรู้มากเป็นพิเศษ ต้องค่อยๆนึกว่ารุ่นดีๆควรจะมีอะไรบ้าง พอผมเขียนแต่ข้อดีก็บอกแต่ว่าอวยจัง พอเขียนข้อเสียมาให้ก็บอกว่างั้นๆ ไม่เห็นจะเป็นข้อเสียสลักสำคัญอะไร ผมก็งง เอาใจใครไม่ถูกนะครับ

แต่สำหรับรีวิว Arena ผมก็พยายามเขียนให้เป็นกลางแล้ว ผมไม่เอาข้อเสียที่เคยบอกกล่าวในนี้ไปลงในรีวิวแม้แต่ข้อเดียวนะครับ(เพราะผมนึกข้อเสียสดๆก่อนโพส) ส่วนข้อดีอาจจะมีหลุดๆเข้าไปบ้าง แต่ก็ไม่พยายามชมเลย อธิบายส่วนต่างๆและวิธีใช้งานทั้งหมด ซึ่งก็ไม่อยากให้คนอื่นผิดหวังว่ารุ่นดีๆแต่เขียนมาลวกๆได้ยังไง
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 22:14  

งิ เพิ่งเห็น

Arena ถึงจอภาพแค่ 3" สีแค่สองแสนกว่า แต่ละเอียดกว่า 5800 นะเอ้อ

อีควอไลเซอร์ปรับเองไม่ได้เหรอ T^T

หูฟังที่แถมเป้นรีโมทรึเปล่าครับ ใส่แจ๊ค 3.5 ที่รีโมทได้มั้ยครับ

ผมสนใจเนตกับเพลงมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หลอกขายเอายอดเลียนแบบSamsung
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 22:53  

แค่มาแนะช่อง ใครไม่อยากรอ ข้ามไม่ต้องอ่านนะครับ เหมาะกับคนมีเงินก้อนเดียวหรือจำกัด ดังนี้
Arena ยอดคนจองน้อยไม่เป็นตามเป้าของLG รอแปบราคาดิ่ง ได้ใช้ของถูกๆ
.
เหมือนอย่างsamsung 8300 ล็อตที่ราคาตอนแถมน้ำหอมไฮโซ 10500 ที่รวมราคาน้หอมราคา 2000กว่าบาท พอตอนนี้ หมดล็อตไฮโซ ราคาศูนย์ ss อยู่ที่ 17900(เท่ากับราคาเปิดตัวหักลบด้วยน้ำหอมรุ่นลิมิตเต็ต ออกไป)
.
LG เดียวไม่เกินกลางเดือนหน้า คิดง่ายๆก็เอาราคาพวกเห่อชุดแรก- ด้วย ลำโพง ก็จะได้ ราคาที่ขายให้คนรอบไม่สนของแถมครับ หักลบราคาลำโพงที่เขาบอกว่า4000 เอานะครับ จะเห็นเลยว่าต้นทุนจริงๆ Arena ตอนแรกมันเท่าไร
.
อย่าคิดว่าเพ้อ หรือเป็นไปไม่ได้ เพราะ เดือนที่แล้วSamsung ที่ไม่มีคนคิดว่ามันจะขายราคานี้ มันทำให้เห็นแล้ว หรือ คุณจะว่าไม่จริง(เช็คได้ตามศูนย์ทั่วประเทศ)
.
มันก็แค่กลยุทธหลอกขายแพงให้พวกอยากได้ของแถม หรือ ย้ำว่าหรือ เห่อของใหม่ครับ พวกนึงอยากได้ลำโพง ตื่นเต้นตัวสั่นพูดกันทุกบอด กับอีกตัว พวกไฮโซ อยากสะสมน้ำหอมหายากมีจำกัด
.
เดือนหน้าก็คอยพบกับคาราวาน มือถือ ราคาถูก แบบถูกใจคนไม่รีบได้ครับ จากเหตุที่เห็นๆอยู่
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ : Re: หลอกขายเอายอดเลียนแบบSamsung
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 22:57  

แค่มาแนะช่อง ใครไม่อยากรอ ข้ามไม่ต้องอ่านนะครับ เหมาะกับคนมีเงินก้อนเดียวหรือจำกัด ดังนี้
Arena ยอดคนจองน้อยไม่เป็นตามเป้าของLG รอแปบราคาดิ่ง ได้ใช้ของถูกๆ
.
.
.
.
.

มันเป็นการตลาดอะครับ

ถ้าขายไม่ได้เขาไม่ลดราคาหรอกครับ เขาก็ทำตัวใหม่ขึ้นมาแทน พอตัวใหม่ฮิต ตัวเก่าก็ราคาตกๆๆๆ ซึ่งมันก็ดึงดันกันอยู่

คนอยากได้ จำเป็นต้องใช้ ยังไง ก็ต้องซื้อครับ รอให้เขาลดราคา เขาไม่ลดทีเดียวเป็นหมื่นหรอกครับ มันไม่เหมือนผัก เนื้อที่เก้บนานแล้วเน่า ต้องรีบขายถูกๆก่อนเสียนะ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 23:01  

เนี่ย สมมติตัวนี้ขายไม่ออก เขาก็เอาตัวคริสตัลมาขายไง โดยคริสตัลราคาแพงกว่าสัก 2-3k ยังไงคนที่จะเอา LG S-Class ก็ต้องซื้อ Arena ที่ถูกกว่าอยู่แล้ว

พอเขาจะออกตัวใหม่อีก ก็เลิกขาย Arena แล้วออกตัวใหม่ คริสตัลก้อลดลงอีก คนก้อซื้อคริสตัล มันก็วนเวียนงี้อะครับ เพราะผมว่ารุ่น S-Class มันเป้นรุ่นไฮเอนด์ ซึ่งก็จำกัดแค่นี้อยู่แล้ว

ที่เป็นของแถม 4000 นั่นเขาต้องการสร้างกระแสมากกว่า แต่รุ้สึกจะพลาดเป้าหรือไงไม่ทราบได้
masskick
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 23:12  

ไฟแฟลตน่าจะดี ๆ หน่อย Confused

แต่อย่างอื่นดีหมด ถ่ายวีดีโอ ภาพใหญ่กว่า VGA ได้ด้วย Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 23:24  

เห็นรูปถ่ายจาก วีริว ที่ คุณBankZ ลงแล้ว แฟลชมัน น่าจะช่วยให้ถ่ายกลางคืนดีกว่านี้มากๆหน่อยนะ นี่ภาพกลางคืนออกมา T_Y
.
แล้วยิ่งภาพที่ถ่ายตู้โทรศัพท์ ดูตรงขวดน้ำมุมขวาล่าง แล้วต้องกลับไปดูหน้าแนะนำสเปคเลยครับ ว่ากล้องมันเท่าไหร่กันแน่ พอเปิดดูเขียนบอก 5M T_Y .....
เอ่อ ผมเห็นในบอตคุณ BankZ บอกมันค่อนไปทางดีกว่าเมือเทียบกับรุ่นที่กล้องเท่าๆกัน แต่นี่มัน ดูพลาดในหลายๆจุดเลย ในภาพที่คุณถ่ายมา ส่วน VDO ผมเปิดม่ได้เลยมะรู้ว่าระดับสูง ภาพกิ้ง ไม่เบลอ ไม่มัว ขนาดไหน
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 23:32  

จะว่าไป ใครซื้อตอนนี้ก็ไม่แถมแท่นวาง ไม่แถมลำโพง ไม่แถม TV-Out แล้วสิ

5800 ยังของแถมเพียบเลย LG ใจร้ายจิง

เซ็งที่หูฟังไม่ใช่รีโมทแบบ Nokia อะ อีควอไลเซอร์ก็เพิ่มไม่ได้

แต่เล่นเนตโอเคดี ได้อารมแบบไอโฟน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 23:48  

อย่าไปเทียบกับ Iphone สิครับ สาวกLG เขาบอกตลอดว่าอย่าเอาเขาไปเทียบกับIPhone เดียวเขาจะมาโกรธ อีกนะครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 23:50  

อย่าไปเทียบกับ Iphone สิครับ สาวกLG เขาบอกตลอดว่าอย่าเอาเขาไปเทียบกับIPhone เดียวเขาจะมาโกรธ อีกนะครับ

- -
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 11:18  

ผมจองไปแล้วที่ เจมารท central lad ก็ได้ของแถมครบนะครับ ได้ซองเพิ่มอีกต่างหากนะครับ ลองไปดูกันดิ
นานาจิตตังนะครับ เรื่องซื้อมือถือ ถ้าไม่กระทบอะไรใคร ไม่ลำบากใคร ก็ซื้อไปนะครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ให้มาทุกๆๆฝ่าย
artori
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 16:49  

เด๋วพอ มันออกวางตลาดแล้ว..ก็มีให้เลือกในราคาที่ถูกกว่า..โดยที่ตัดของแถมบางอย่าง..เพื่อให้ถูกลงเป็นการกระตุ้นยอดขายคับ..

อ่อ..ไปเล่นมาแล้วอาทิตย์ก่อน ที่ Jamart MBK คับ เจอโดยบังเอิญ เล่นซะ ถือว่า แจ่มมากคับ..สีสัน ขอบ จอ คมกว่า i phone (อาจเพราะเล็กกว่าหน่อย)
แต่ถือว่าตอบสนอง ดีคับ ไม่ช้า ไม่หน่วย ถือว่าใช้ได้เลย..

ชอบเมนู ดีไซด์ เก๋ สวยมาก..

ปล..อยากได้คับ แต่รอราคา ลง อิอิ Laughing
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 16:52  

สรุปวางขายทั่วประเทศ 12 พค ใช่ป่ะครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 20:00  

วันนี้ไปเล่นมาแล้วที่พารากอน
นั่งโง่อยู่นานหาที่ unlock ไม่ได้
เจ้าหน้าที่ไม่ยอมบอกเราเองก็ไม่ยอมถาม
หาทางจน unlock ได้
เห็นจอครั้งแรก
แบบตกใจ
จอสวยมาก
เปิดเพลงอะไร ฟังแล้วก็เล่นอินเตอร์เฟสสวยดี

แต่ตอนนี้เรารอดูรุ่นอื่นอยู่ด้วยกะว่าให้ออกพร้อมๆกันก่อนจะได้เทียบกัน
จะได้ไม่เสียใจทีหลัง
iNumbz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จอ
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 08:01  

สรุปจอแม่ม เท่าไหร่กันแน่เนี่ย...

บางเว็บบอก 2 แสนกว่า สี บางเซ็บบอก 16 M

แต่ว่าความละเอียด กับความคมชัดนี่มันดูที่ Resolution นะ(ไม่รู้เขียนถูกเปล่า)

ไอเรื่องสีเนี่ยมันเกี่ยวกับความสด+จัดจ้านมากกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 10:16  

ผมก็งงๆ เหมือนกันอะครับเรื่อง spec ของเจ้า LG Arena ตัวนี้
แต่ผมไปค้นข้อมูลจาก http://th.lge.com/ ซึ่งลองเข้าไปอ่านดูนะครับ เค้าบอกว่าจอ 16 ล้านสีนะคับ แล้วก็เครือข่าย 3G ไม่ได้รับแต่ 2100 มันรับ 900 ด้วยอะคับ

คุณสมบัติพื้นฐาน

- ระบบ 3G HSDPA 7.2 (UMTS 900/2100 MHz)
- ระบบ GSM 850/900/1800/1900 MHz
- EDGE / GPRS Class10 / WAP browser 2.0 (HTML)
- ขนาด 105.9 x 55.3 x 11.95 ม.ม. น้ำหนัก –กรัม
- ตัวเครื่องทำจากโลหะ (Metal Body)

คุณสมบัติหน้าจอ

- หน้าจอกว้าง3.0นิ้ว ,TFT 16ล้านสี, WVGA (480x800)
- หน้าจอระบบสัมผัสแบบเต็มหน้าจอ
- เมนู 3D แบบ S-Class UI / โชว์ 32เมนูในหน้าเดียว
- หมุนหน้าจออัตโนมัติ (Auto Rotate)
- โปรแกรม Widget จัดแต่งหน้าจอได้ตามต้องการ
- ป้องกันปุ่มกดขณะโทรด้วยระบบ Proximity sensor
- ปรับแสงหน้าจอด้วย Ambient light sensor
- หน้าจอกันรอย Tempered Glass

ข้อมูลจากเวปของเค้าเอง ถ้าผิดก็แสดงว่า LG โกหกเองล่ะคับ -*-
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 11:49  

เห็นรูปถ่ายจาก วีริว ที่ คุณBankZ ลงแล้ว แฟลชมัน น่าจะช่วยให้ถ่ายกลางคืนดีกว่านี้มากๆหน่อยนะ นี่ภาพกลางคืนออกมา T_Y
.
แล้วยิ่งภาพที่ถ่ายตู้โทรศัพท์ ดูตรงขวดน้ำมุมขวาล่าง แล้วต้องกลับไปดูหน้าแนะนำสเปคเลยครับ ว่ากล้องมันเท่าไหร่กันแน่ พอเปิดดูเขียนบอก 5M T_Y .....
เอ่อ ผมเห็นในบอตคุณ BankZ บอกมันค่อนไปทางดีกว่าเมือเทียบกับรุ่นที่กล้องเท่าๆกัน แต่นี่มัน ดูพลาดในหลายๆจุดเลย ในภาพที่คุณถ่ายมา ส่วน VDO ผมเปิดม่ได้เลยมะรู้ว่าระดับสูง ภาพกิ้ง ไม่เบลอ ไม่มัว ขนาดไหน

ผม 'เคย' บอกว่า Arena กล้องไม่ดีสมระดับ 5 ล้านถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ ต่างหากล่ะครับ

แต่สิ่งที่ผมพลาดไป คือ เรื่องของเฟิร์มแวร์ครับ มันคงเป็นเวอร์ชั่นเก่า ซึ่งถ้าหากเป็นเวอร์ชั่นที่วางขายแล้ว 'น่าจะ' ได้รับการปรับปรุงให้ดีกว่านี้ (แต่บางทีมันก็อาจจะยังไม่ดีเท่า 5 ล้านยี่ห้ออื่นๆอยู่ดี เพราะไม่เคยได้ยินราคาคุยของแอลจีด้านภาพถ่าย)

[ตอบคำถามหน้าที่แล้ว] - Arena ในกล่องทดสอบให้หูฟังแบบธรรมดาสีขาวมาครับ ไม่มีรีโมทในตัว พอลองเอาหูฟังไอพอดไปเสียบ Arena เสียงจากหูฟังไอพอดมันดีกว่าแบบรู้สึกได้อะครับ ใครมีหูฟังดีๆก็ลองดูนะ (ก็แน่ล่ะ Arena มันเป็นแค่หูฟังธรรมดาๆนี่ จะไปเทียบได้ไง)
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 12:39  

หูฟัง lg มันจะออกใสๆ กังวาลอะครับ เหมาะกับพวกชอบป๊อบ แจ๊ซ เบาๆมากกว่า
ขอถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟิลม์กันรอย
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 13:08  

เราจำเป็นต้องติดฟิลม์กันรอยไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับบคำตอบครับ
Oldkid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 17:44  

ขอถามเป็นความรู้เพิ่มเติมครับ

- การใช้งานมือถือแบบ ทัชโฟน ต้องมีการดูแลรักษา/ข้อระมัดระวัง อะไรบ้างไหมครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 18:57  

ขอถาม ผู้เขียน:
เราจำเป็นต้องติดฟิลม์กันรอยไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับบคำตอบครับ

ถ้าจอเป็นแบบไฟฟ้าสถิตย์ไม่ควรติดครับ แต่ถ้าเป็นแบบกด ติดได้ครับ แต่ไม่ควรหนาเกินไป

Oldkid ผู้เขียน:
ขอถามเป็นความรู้เพิ่มเติมครับ

- การใช้งานมือถือแบบ ทัชโฟน ต้องมีการดูแลรักษา/ข้อระมัดระวัง อะไรบ้างไหมครับ

โดยปกติ ไม่ต้องดูแลเท่าฝาพับหรือสไลด์อะครับ เพียงอย่าใช้มือเลอะๆ แตะจอ และห้ามใช้น้ำยาเช็ดจะดีกว่าครับ ไม่ใช้ไม้แข็งๆจิ้มจอแทนสไตลัสที่แถมมา เพราะจะทำให้จอเป็นรอย

ที่สำคัญ ห้ามตกครับ เพราะจอจะไปไวกว่าส่วนอื่น และค่าเปลี่ยนจอแพงกว่าอะไหล่ส่วนอื่นอะครับ
poy39
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 23:06  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/XLlm3H6-M2U&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/XLlm3H6-M2U&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
BeazOakz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : LGLOVER
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 00:02  

โค ตะ ระ ชอบ เลย
เล็งดีกว่า ราคา อย่าเกิน 20000 นะคร้าบบบ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ : Re: LGLOVER
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 00:16  

BeazOakz ผู้เขียน:
โค ตะ ระ ชอบ เลย
เล็งดีกว่า ราคา อย่าเกิน 20000 นะคร้าบบบ

17900 ไง

วางขายแล้วนิ
prid
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 00:21  

ราคาออกมาแล้วนะครับ 17,900.- บาท ถ้าจองได้ของแถมมูลค่า4,000.-บาท เวลาจอง
5-12 พค.52นี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 00:32  

ตัวที่เค้าเอามาตั้งโชว์ เล็กจริงๆ -*- ผมเดินๆ ไปเจอมา เล็กมาก o_O
เงินมีก้อนเดียวเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 11:56  

.
เหมือนอย่างsamsung 8300 ล็อตที่ราคาตอนแถมน้ำหอมไฮโซ 20500 ที่รวมราคาน้หอมราคา 2000กว่าบาท พอตอนนี้ หมดล็อตไฮโซ

ราคาศูนย์ ss อยู่ที่ 17900(เท่ากับราคาเปิดตัวหักลบด้วยน้ำหอมรุ่นลิมิตเต็ต ออกไป)
.
LG เดียวไม่เกินกลางเดือนหน้า คิดง่ายๆก็เอาราคาพวกเห่อชุดแรก- ด้วย ลำโพง ก็จะได้ ราคาที่ขายให้คนรอบไม่สนของแถมครับ หักลบราคาลำโพงที่เขา

บอกว่า4000 เอานะครับ จะเห็นเลยว่าต้นทุนจริงๆ Arena ตอนแรกมันเท่าไร
.
อย่าคิดว่าเพ้อ หรือเป็นไปไม่ได้ เพราะ เดือนที่แล้วSamsung ที่ไม่มีคนคิดว่ามันจะขายราคานี้ มันทำให้เห็นแล้ว หรือ คุณจะว่าไม่จริง(เช็คได้ตามศูนย์

ทั่วประเทศ)
.
มันก็แค่กลยุทธหลอกขายแพงให้พวกอยากได้ของแถม หรือ ย้ำว่าหรือ เห่อของใหม่ครับ พวกนึงอยากได้ลำโพง ตื่นเต้นตัวสั่นพูดกันทุกบอด กับอีกตัว พวกไฮโซ

อยากสะสมน้ำหอมหายากมีจำกัด
.
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 13:30  

เรปนั้นป่วนไปทั่วอะครับ พันทิพก็ไปป่วน ดูท่าเขาอยากได้ arena จิงๆ เลยพยายามให้คนซื้อน้อยๆ ราคาจะได้ตกๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 14:22  

เงินมีก้อนเดียวเอง ผู้เขียน:
.
เหมือนอย่างsamsung 8300 ล็อตที่ราคาตอนแถมน้ำหอมไฮโซ 20500 ที่รวมราคาน้หอมราคา 2000กว่าบาท พอตอนนี้ หมดล็อตไฮโซ

ราคาศูนย์ ss อยู่ที่ 17900(เท่ากับราคาเปิดตัวหักลบด้วยน้ำหอมรุ่นลิมิตเต็ต ออกไป)
.
LG เดียวไม่เกินกลางเดือนหน้า คิดง่ายๆก็เอาราคาพวกเห่อชุดแรก- ด้วย ลำโพง ก็จะได้ ราคาที่ขายให้คนรอบไม่สนของแถมครับ หักลบราคาลำโพงที่เขา

บอกว่า4000 เอานะครับ จะเห็นเลยว่าต้นทุนจริงๆ Arena ตอนแรกมันเท่าไร
.
อย่าคิดว่าเพ้อ หรือเป็นไปไม่ได้ เพราะ เดือนที่แล้วSamsung ที่ไม่มีคนคิดว่ามันจะขายราคานี้ มันทำให้เห็นแล้ว หรือ คุณจะว่าไม่จริง(เช็คได้ตามศูนย์

ทั่วประเทศ)
.
มันก็แค่กลยุทธหลอกขายแพงให้พวกอยากได้ของแถม หรือ ย้ำว่าหรือ เห่อของใหม่ครับ พวกนึงอยากได้ลำโพง ตื่นเต้นตัวสั่นพูดกันทุกบอด กับอีกตัว พวกไฮโซ

อยากสะสมน้ำหอมหายากมีจำกัด
.

เฮ่ย อยากได้จัดจนไม่รู้จะทำไงเหรอครับ โพสซ้ำกันมา3repและ = =

ถ้ามันลำบากมากนักก็อย่าซื้อแพงๆเลยครับ ทัชโฟนดีๆถูกๆก็มีครับ อย่าง wellcom w929 ก็โอเคนะ ราคาประมาณ5xxxเอง

หรือ lg kf700 ก็โอเคนะ ราคาที่เพาเวอร์บายประมาณ6990เอง

เห็นแล้วรู้สึกสงสารน่ะ รู้ว่าอยากได้จัด พอเห็นราคาเปิดตัวแล้วคงผิดหวังอย่างแรงหล่ะมั๊ง -*-

"ซื้อ"เท่าที่งบเรามีครับ ถึงจะเรียกว่า"พอเพียง"ครับ(บางคนเค้า"รวย" ครับ เลยซื้อรุ่นแพงๆแล้วไม่รู้สึกอะไร อย่าไปเทียบกับเค้าเลย)

คนบ้าเห่อที่คุณว่าหน่ะ บางทีเค้าอาจจะ"รวย"จนไม่รู้สึกว่ามันแพงก็ได้นะ อย่าไปดูถูกคนอื่นเลย
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 15:29  

เห็นด้วยนะครับ ไม่มีเงินก้อไม่ต้องซื้อ มีเงิน และไม่เดดือดร้อนก็ซื้อไป โดยส่วนตัวก็จองไปแล้ว ตั้งตารอเมื่อไหร่จะได้ของ
Lillie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Black or Silver?
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 16:33  

มีใครได้เห็นเครื่องสีดำตัวจริงหรือยังคะ ไปลองเล่นที่เจมาร์ทพนักงานบอกมีโชว์แต่สีเงิน
แล้วก็เชียร์ให้จองสีเงินด้วย บอกว่าเคยเห็นสีดำแล้วไม่ค่อยสวยแล้วเครื่องสีเงินจะนำเข้าน้อยกว่าสีดำ ตอนรับของถ้าจองสีเงินไปอาจจะเปลี่ยนได้

มีใครจองแล้วบ้างคะ จองสีอะไรไปเอ่ย?
ส่วนตัวชอบโทรศัพท์สีดำ แต่รู้สึก Arena นี่จะดำดูสากๆยังไงไม่รู้ Confused
แต่ดูวีดีโอรีวิวที่เป็นเครื่องดำบางมุมก็สวยเหมือนกันแฮะ
ตัดสินใจไม่ถูก Embarassed
Oldkid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 21:19  

1. ถามคุณ BankZ ครับ
ผมอยากทราบว่า LG Arena ทีคุณได้ทดลองใช้งานนั้น เสียงเบาจริงไหมครับ...คือ ผมได้อ่านจากเวปต่างๆ มีบางคนให้ความเห็นว่าเสียงเบามาก แต่บางคนก็ว่าเสียงดี ตกลงมันเสียงดีและดังไหมครับ?

2. เรื่องการจอง ผมไปถามที่ร้าน Jaymart Paragon มา เขาว่าจะให้จองถึงแค่วันที่ 10 พ.ค. 52 หลังจากวันนั้นเขาจะต้องสรุปยอดส่งให้ LG จัดเตรียมของแถม (มูลค่า 4,000 บาท) พนักงานยังบอกอีกว่า คนที่จองจะได้ของแถมแน่ๆ แต่ต้องไปรับในวันที่ 12 พ.ค. 52 แล้วผมก็ถามว่าถ้าไปรับในวันนั้นไม่ได้จะทำยังไง พนักงานก็ยืนยันว่าต้องไปรับที่งานเท่านั้น

งง ครับ เพราะผมยังไม่แน่ใจว่าจะไปได้ไหม (ออกจากที่ทำงานตอนเย็นแล้วจะไปทันงานหรือเปล่า) หากผมจองไปแล้วไปรับไม่ได้ ไม่รู้จะยังได้ของแถมไหม หรือจะขอไปรับที่ร้านสาขาที่จองได้หรือไม่ครับ ...ใครทราบช่วยบอกทีครับ?

3. อีกคำถามครับ อยากทราบว่า งานเปิดตัว LG Arena วันที่ 12 พ.ค. นั้น งานมีถึงกี่โมงครับ...ขอบคุณครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 21:31  

เห็นเขาบอกว่า "ให้ไปเอาของวันนั้น" เลยอะครับ

คือใครจองก่อนหลังไม่เกี่ยวอะครับ ใครไปก่อน มีใบจอง ก้เอาของไปก่อน ไปหลังก้ออาจจะอดได้ ไม่มั่นใจว่าจะมีของลอตหลังทยอยให้รึเปล่า

ไม่เหมือนจอง n97 อะครับ จองผ่านเว็บหรือศูนย์ก้อได้ ตามลำดับก่อนหลัง อันนั้นเขาจะมีโทรไปคอนเฟิร์ม ถ้าโอเค ก้อมาจ่ายเงินและรับของในวันได้เลย (19 มิย) ก็จะมีของแต่ละแบบตามจำนวนจำกัดไป ถ้าไม่สะดวกก้อมีวันที่ 20 มิย ของก้อจะให้อีกแบบ อันนั้นคือใครจองเล่น จองจริง ชัวร์ไม่ชัวร์ได้ของแน่นอนครับ (แต่เปิดตัวราคาแรงมาก) ผมว่าการจองของโนเกียเขาเป็นการตลาดกว่าเยอะมาก
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 21:59  

Oldkid ผู้เขียน:
1. ถามคุณ BankZ ครับ
ผมอยากทราบว่า LG Arena ทีคุณได้ทดลองใช้งานนั้น เสียงเบาจริงไหมครับ...คือ ผมได้อ่านจากเวปต่างๆ มีบางคนให้ความเห็นว่าเสียงเบามาก แต่บางคนก็ว่าเสียงดี ตกลงมันเสียงดีและดังไหมครับ?

2. เรื่องการจอง ผมไปถามที่ร้าน Jaymart Paragon มา เขาว่าจะให้จองถึงแค่วันที่ 10 พ.ค. 52 หลังจากวันนั้นเขาจะต้องสรุปยอดส่งให้ LG จัดเตรียมของแถม (มูลค่า 4,000 บาท) พนักงานยังบอกอีกว่า คนที่จองจะได้ของแถมแน่ๆ แต่ต้องไปรับในวันที่ 12 พ.ค. 52 แล้วผมก็ถามว่าถ้าไปรับในวันนั้นไม่ได้จะทำยังไง พนักงานก็ยืนยันว่าต้องไปรับที่งานเท่านั้น

งง ครับ เพราะผมยังไม่แน่ใจว่าจะไปได้ไหม (ออกจากที่ทำงานตอนเย็นแล้วจะไปทันงานหรือเปล่า) หากผมจองไปแล้วไปรับไม่ได้ ไม่รู้จะยังได้ของแถมไหม หรือจะขอไปรับที่ร้านสาขาที่จองได้หรือไม่ครับ ...ใครทราบช่วยบอกทีครับ?

3. อีกคำถามครับ อยากทราบว่า งานเปิดตัว LG Arena วันที่ 12 พ.ค. นั้น งานมีถึงกี่โมงครับ...ขอบคุณครับ

ตอบได้ข้อเดียวนะครับ

ลำโพง Arena ส่วนตัวผมก็ถือว่าดังแล้วล่ะ แต่ถ้า 'พวกทูเทพหูทอง' เค้าก็จะบอกว่าเบา เอาเป็นว่าผมว่าในสถานการณ์รอบข้างที่เสียงดังพอประมาณก็ยังมีโอกาสได้ยินเสียงน่ะครับ

ส่วนเรื่องจอง Arena ผมไม่ทราบจริงๆครับ ต้องรบกวนไปตั้งกระทู้ถามที่เว็บพันทิปห้องมาบุญครองดู
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 22:05  

จองที่เจมารท ไว้เหมือนกัน สาขาเซนทรัล ลาดพร้าว จากนั้นพนักงานก็ดทรมาบอกว่าสะดวกไปรับของที่งานเปิดตัวไหม เราต้องทำงาน ก็เลยบอกไปไม่สะดวก พนักงานเลยบอกว่า จะโทรมาให้รับโทรศัพท์อีกที หลังจากวันที่ 12 พค แต่ส่วนของแถมต้องรอต้นเดือนนะครับ ถึงจะได้ ส่วนตัวก็ไม่ได้รีบเท่าไหร่ในส่วนของแถม ก็เลยรอได้ เลฝากไว้เป็นข้อมูล
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 15:24  

อยากถามคุณ Bank ว่า หูฟังที่แถมมาคุณภาพเป็นไงบ้างครับ ถ้าอยากจะซื้อใหม่ แนะนำหูฟังของอะไรดี เอาที่ราคาไม่แพงมากครับ ไม่เกิน1000 บาท ( จะมีไหมเนี่ย) ขอบคุณนะครับ
Arenamania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : review
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 22:13  

รีวิวออกเเว้วว

http://www.i3.in.th/news/view/709

http://www.i3.in.th/news/view/713
Toonarmy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จองมาแล้วครับ . .
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 01:08  

ผมไป จองมาแล้วครับ

แล้วเมื่อวัน ศุกร์ ได้โทรศัพ จาก LG เพื่อยืนยัน มารับของที่ งานวันที่ 12 อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 17:52  

ผมขอรอดูท่าทีไปก่อน สักเดือน เท่าที่ฟังมาก็เป็นไปได้ที่ล็อตหลัง ที่ไม่แจกของแถมมันจะถูกลงมาก ก็ขอตามหลังเพื่อนๆไปแล้วกันถ้าช่วงนั้นไม่มีอะไรดีกว่า ก็คงสอย แต่เห็นแต่ละยี่ห้อออกมาชนกันเละ สเปคเทพๆกันทั้งนั้น เลยขอดูท่าทีไปก่อนนะครับ
joker-master
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : review แบบตรงไปตรงมากะเจ้าหนู lg km900 arena
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 20:27  

review แบบตรงไปตรงมากะเจ้าหนู lg km900 arena เผื่อเป็นข้อมูลก่อน
ตัดสินใจสอยมาเล่นกันนะครับ พูดตรงๆก่อนหน้าที่จะได้ลองเข้า arena
ผมก็ไม่นึกว่า lg จะทำออกมาได้ขนาดนี้เลยครับ ตอนนี้ผมอยากดูระบบ
ใหม่ของ samsung คู่แข่งร่วมชาติจังเลยว่าจะออกมาขนาดไหน เพราะ lg
มาคราวนี้ทำมาได้เข่าท่าเชียวละ

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=joker-master

เข้าไปอ่านกันดูได้นะครับ ถ้ามีข้อสงสัยผมจะตอบแบบไม่เม้มเลยละ อิอิ
หวังว่าจะเป็นประโยชน์ส่วนนึงสำหรับการตัดสินใจเลือกมือถือใหม่นะครับ Very Happy
มนุษย์ง้องแง้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 00:03  

มันเปลี่ยนเดสท๊อปหน้าหลักได้ใช่ปะ แล้ว ส่วน themas เปลี่ยนได้เปล่า ?
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ : Re: review แบบตรงไปตรงมากะเจ้าหนู lg km900 arena
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 00:13  

joker-master ผู้เขียน:
review แบบตรงไปตรงมากะเจ้าหนู lg km900 arena เผื่อเป็นข้อมูลก่อน
ตัดสินใจสอยมาเล่นกันนะครับ พูดตรงๆก่อนหน้าที่จะได้ลองเข้า arena
ผมก็ไม่นึกว่า lg จะทำออกมาได้ขนาดนี้เลยครับ ตอนนี้ผมอยากดูระบบ
ใหม่ของ samsung คู่แข่งร่วมชาติจังเลยว่าจะออกมาขนาดไหน เพราะ lg
มาคราวนี้ทำมาได้เข่าท่าเชียวละ

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=joker-master

เข้าไปอ่านกันดูได้นะครับ ถ้ามีข้อสงสัยผมจะตอบแบบไม่เม้มเลยละ อิอิ
หวังว่าจะเป็นประโยชน์ส่วนนึงสำหรับการตัดสินใจเลือกมือถือใหม่นะครับ Very Happy

ผมไปอ่านแล้วครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวมากครับ มันเป็นอย่างที่คิดไว้จริงๆแหละ "เน้นขายอินเทอร์เฟส" คล้ายๆไอโฟนแหละครับ

แต่ผมรำคานตัวป่วนจัง -"- มันเกรียนทุกบอร์ดที่มีกระทู้ arena ทุกทีเลย อะไรไม่รุ้ อยากได้ซะจนทำตัวแย่มาก โพสถี่ๆ ซ้ำๆ แบบเทเลทับบี้ใครอยากจะไปอ่าน
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 06:20  

มนุษย์ง้องแง้ง ผู้เขียน:
มันเปลี่ยนเดสท๊อปหน้าหลักได้ใช่ปะ แล้ว ส่วน themas เปลี่ยนได้เปล่า ?

หน้าแรกของมันเลยแทบไม่ได้เห็นหรอกครับ เป็นวอลเปเปอร์ ในเครื่องมีภาพสวยๆเยอะเลย พอเครื่องมันล๊อกไปก็ดับหน้าจอแล้วครับ พอกดปลดล๊อกก็เข้ามาหน้าโฮมสกรีนแทบไม่ได้เห็นภาพเลย ส่วน theme ไม่มีครับ ผมมองว่า S-Class UI ไม่จำเป็นต้องใช้ theme อะครับ มันทำมาตายตัวอย่างนี้อยู่แล้ว ลูกบาศก์ 4 ด้าน 4 สี
pinkpeople
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากจะรู้เกี่ยวกับการลงโปรแกรมเกม
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 10:31  

ไอ้รุ่นนี้(LG km900)มันจะลงเกมแบบเดียวกับ i-phone ได้ป่าวอยาdเล่นเหมือนกันช่วยตอบหน่อยนะคร้าบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 12:41  

วันนี้อยากรอฟังคนที่ไปรับมือถือมา ว่าจะวิจารณ์ หรือ บ่นไรให้ฟังบ้างป่าว ฮ่าๆ รอฟังอยุ่ ใครรับเครื่องมาเล่าสู้กันฟังบ้างนะครับ
poy530
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 16:15  

วันนี้ เพิ่งไปลองเล่นที่เจมาร์มาบุญครอง
สุดยอด เลย หน้าจอชัดแจ่มมาก สวยที่สุด สว่างเว่อร์ เราว่าจอเค้าดีจริง
เพราะเปิดดูไฟล์หนัง เหมือนนั่งดูหนังที่บ้านจอLCD จอภาพสวยมาก
ลูกเล่นเยอะดีชอบบบบบ
เวลาดูรูปอารมณ์เดียวกะIPHONE สามารถเอานิ้วซูมเข้าซูมออก เจ๋งดี
กล้อง 5 ล้าน ชัดมาก ให้สีเสมือนจรืง ไม่เวอร์หรือจีดเลยอะ
หน่วงหรือ ไม่นะเราว่ามันกำลังพอดีกะความรู้สึกคนเคยสัมผัสอะ
สุดยอด
เราว่าจะเก็บ สักสามเดือน เราว่าราคาลงกว่า นี้ ตอนนี้เลยซื้อจอขาวดำทำมะดาใช้ก่อน
สามเดือนเจอกัน อารีน่า สุดยอด ไม่ได้โม้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 16:53  

สรุป LG ARENA ดู YOUTUBE ผ่าน wifi ได้มั้ยคะ ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 17:24  

ไม่ได้ครับ คนซื้อมาบอกแล้วในPantip ครับ สรุปที่ชูตอนแรกบอกตัวนี้เข้าดู Youtube ได้สบายแบบทันใจ เหมาะกับคนชอบดู คลิปวีดีโอ ผ่านเน็ต ก็ไม่เกิดขึ้นแล้วหละครับ ในส่วนนี้
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 18:04  

กำ แอลจี อย่าขี้โม้
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 18:38  

อยากให้ผู้รู้ ช่วย บอกถึงความสามารถในการใช้งาน GPS ของโทรศัพษ์ มือถือ รุ่นไหนเจ๋งสุด แล้วเจ๋งอย่างงั้ย แล้วรุ่นที่ลองๆ ลงมาด้วยอะไรครับ

และรุ่นนี้ GPS อยู้ในระดับไหน
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 18:42  

koi shiyo ผู้เขียน:
อยากให้ผู้รู้ ช่วย บอกถึงความสามารถในการใช้งาน GPS ของโทรศัพษ์ มือถือ รุ่นไหนเจ๋งสุด แล้วเจ๋งอย่างงั้ย แล้วรุ่นที่ลองๆ ลงมาด้วยอะไรครับ

และรุ่นนี้ GPS อยู้ในระดับไหน

GPS ของ Arena ไม่ได้นำทางครับ เป็นแผนที่กุเกิ้ลธรรมดา

ซอฟท์แวร์ GPS ที่ยอมรับมาที่สุดคงเป้นกามินอะครับ ซึ่งลงในมือถือที่ใช้วินโดว์ และมีสเปคเครื่องสูงๆ เช่น HTC ASUS MIO (<<เจ้านี้ยอมรับตนเองว่าจุดเด่นของมือถือคือ GPS)
Toonarmy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้เครื่องแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 20:03  

ได้เครื่องมาแล้วครับ ก็ถือว่าใช้ได้อ่ะครับ

แต่ตอน ซื้อมาลืม ตวจสอบ หน้าจอ เป็นลายคราบ

เช็ดไงก็ไม่ออก โทรไปที่เจมาร์ต บอกว่าเอาไปเปลี่ยนได้

ปล. โดยรวยถือว่าโอเคครับ
Re: ได้เครื่องแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ได้เครื่องแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 21:37  

Toonarmy ผู้เขียน:
ได้เครื่องมาแล้วครับ ก็ถือว่าใช้ได้อ่ะครับ

แต่ตอน ซื้อมาลืม ตวจสอบ หน้าจอ เป็นลายคราบ

เช็ดไงก็ไม่ออก โทรไปที่เจมาร์ต บอกว่าเอาไปเปลี่ยนได้

ปล. โดยรวยถือว่าโอเคครับ

หน้าจอ เป็นลาย ดูดีๆๆครับ เป็นแผ่นกันรอยมาพร้อมเครื่องหรือป่าว กันหน้าแตกไว้ก่อนนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: