Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG KM900 Arena - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 663 / เข้าชม: 1148901
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 22:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

boatmb ผู้เขียน:
pandakung ผู้เขียน:
เพิ่งถอย น้องอารีมาครับ

อยากบอกจริงๆว่าประทับใจมากๆ

ทุกอย่างค่อนข้างโอเคหมด

(ยกเว้นเรื่องท่องเน็ตนะครับ = = เค้าช้าได้ใจมาก)

ที่สำคัญ

อยากบอกเพื่อนๆที่กำลังใจ

จะหาน้องอารีมาใช้ อยากจะบอกว่า

อย่าเชื่อพรีวิว ข่าวลือ อะไรมาก เพราะคุณไม่มีทางรู้ได้หรอกครับว่าที่เค้าบอก

กันในกระทู้ต่างๆ ใครพูดจริง ใครพูดเท็จ แต่สำคัญคือ ปัญหาต่างๆ

ที่มีคนเอามาโพสนั้น น่าจะเก็บมาเป็นข้อมูล เพื่อที่คุณจะได้เช็ดจุดดังกล่าวให้ละเอียดมากยิ่งขึ้น

บอกตรงๆ แรกๆผมก็กลัวว่าจะได้เครื่องไม่ดีเหมือนกันครับ

แต่อยากจะบอกเทคนิคนิดนึง เวลาไปเลือกซื้อ สิ่งที่สำคัญที่คุณจะต้องมี คือดังนี้ครับ

1.หากคุณจะไปซื้อมือถือ สิ่งแรกที่คุณควรมี คือข้อมูลเกี่ยวกับปัญหาของเครื่องนั้นๆ ที่เค้าได้ซื้อไปใช้แล้วเจอ

2.คุณควรมีเวลามากพอ ที่จะเช็ดทุกเมนู ทุกอ็อฟชั่นที่สำคัญๆ เน้นนะครับว่าที่สำคัญๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งออฟชั่นและเมนูที่มีการโพส ว่าเจอปัญหากันบ่อยครั้ง

ผมก็ไม่รู้ว่าความรู้ที่ผมมีน้อยนิดจะเป็นประโยชน์มากน้อยแค่ไหน

แต่ก็ขอให้เพื่อนๆที่จะซื้อ อารี ใช้ ขอให้เจอเครื่องที่ไม่มีปัญหากันทุกคนนะครับ

รวมถึงเพื่อนๆชาว sp ที่จะซื้อมือถือรุ่นอื่นๆ ยี่ห้ออื่นด้วยครับ

^^

ลง OPERA MINI สิคับ แล้วจะทำให้คุณรัก Arena มากขึ่น สามารถท่องเนตได้ทั้ง ผ่าน EDGE และ wifi เลย เล่นเนตเร็วมาก ดีกว่า เล่นกันเครื่องมากมายครับ

ต้องลงงัยครับ คือโปรแกรมหรือป่าว ขอความรุ้หน่อยครับ ไม่รุ้จิงๆๆ ไอ้เจ้า Opera Mini
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 16:26  

ผมซื้อได้14500อ่ะ ฮาาาาาาาา ดีใจซื้อถูกกกก มีเพื่อนเป็นวิศวกรlgอิอิ

ใครสนใจลองถามได้น่ะ ไม่หลอกนะ อยากให้ใช้ของถูกอ่ะ คุ้มค่าดี ถ้าหลอกขอให้ตายโหง

ตายห่าเลย จะได้ใช้ lg กัน เบื่อ nk ขี้กั๊ก

ลองถามมานะ

ป.ล.จากคนเริ่มเกลียด nk รัก lg แล้วคร้าบบบ(เพราะมีเพื่อนเป็นวิศวกร lg อิอิ)

flowermanna@hotmail.com
Very Happy
boatmb
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 00:57  

Anonymous ผู้เขียน:
boatmb ผู้เขียน:
pandakung ผู้เขียน:
เพิ่งถอย น้องอารีมาครับ

อยากบอกจริงๆว่าประทับใจมากๆ

ทุกอย่างค่อนข้างโอเคหมด

(ยกเว้นเรื่องท่องเน็ตนะครับ = = เค้าช้าได้ใจมาก)

ที่สำคัญ

อยากบอกเพื่อนๆที่กำลังใจ

จะหาน้องอารีมาใช้ อยากจะบอกว่า

อย่าเชื่อพรีวิว ข่าวลือ อะไรมาก เพราะคุณไม่มีทางรู้ได้หรอกครับว่าที่เค้าบอก

กันในกระทู้ต่างๆ ใครพูดจริง ใครพูดเท็จ แต่สำคัญคือ ปัญหาต่างๆ

ที่มีคนเอามาโพสนั้น น่าจะเก็บมาเป็นข้อมูล เพื่อที่คุณจะได้เช็ดจุดดังกล่าวให้ละเอียดมากยิ่งขึ้น

บอกตรงๆ แรกๆผมก็กลัวว่าจะได้เครื่องไม่ดีเหมือนกันครับ

แต่อยากจะบอกเทคนิคนิดนึง เวลาไปเลือกซื้อ สิ่งที่สำคัญที่คุณจะต้องมี คือดังนี้ครับ

1.หากคุณจะไปซื้อมือถือ สิ่งแรกที่คุณควรมี คือข้อมูลเกี่ยวกับปัญหาของเครื่องนั้นๆ ที่เค้าได้ซื้อไปใช้แล้วเจอ

2.คุณควรมีเวลามากพอ ที่จะเช็ดทุกเมนู ทุกอ็อฟชั่นที่สำคัญๆ เน้นนะครับว่าที่สำคัญๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งออฟชั่นและเมนูที่มีการโพส ว่าเจอปัญหากันบ่อยครั้ง

ผมก็ไม่รู้ว่าความรู้ที่ผมมีน้อยนิดจะเป็นประโยชน์มากน้อยแค่ไหน

แต่ก็ขอให้เพื่อนๆที่จะซื้อ อารี ใช้ ขอให้เจอเครื่องที่ไม่มีปัญหากันทุกคนนะครับ

รวมถึงเพื่อนๆชาว sp ที่จะซื้อมือถือรุ่นอื่นๆ ยี่ห้ออื่นด้วยครับ

^^

ลง OPERA MINI สิคับ แล้วจะทำให้คุณรัก Arena มากขึ่น สามารถท่องเนตได้ทั้ง ผ่าน EDGE และ wifi เลย เล่นเนตเร็วมาก ดีกว่า เล่นกันเครื่องมากมายครับ

ต้องลงงัยครับ คือโปรแกรมหรือป่าว ขอความรุ้หน่อยครับ ไม่รุ้จิงๆๆ ไอ้เจ้า Opera Mini

มันเป็นโปรแกรม Browser ของ Opera mini ครับ ซึ่ง Arena สามารถลงได้เพราะโปรแกรมนี้เป็น Java นะครับ โปรมแกรมนี้จะทำหน้าที่เป็น Browser ในการท่องเนตครับ สามารถดูเวปได้เต็มจอ ท่าเราต้องการดูตรงไหนก็เอานิ้วแตะหน้าเวป ก็จะซูมขึ้มมาครับ เล่นแล้วจะติดใจ และไวมากครับ Opera mini ตอนนี้เป็นที่นิยมมากครับ

ถ้าคุณ pandakung ใช้ ais อยู่สามารถไปดาวโหลดได้ใน mobile life เลยครับ
เข้าไปที่ ฟรีดาวโหลด > ฟรีโปรแกรม > Opera mini
ก็สามารถดาวโหลดมาติดตังไว้ที่เครื่องได้เลยครับ
เวลาจะเล่นก็ไปที่ แอป แล้วเข้าไปเล่นได้เลย
แต่ถ้าไม่ได้ใช้ เข้าไปโหลดที่ www.operamini.com ได้เลยครับ
ถ้าโหลดด้วยสองวิธีนี้ จะได้เวอร์ชั่นล่าสุดครับ

แต่ถ้าโหลดไม่ได้ ลงเมล์ไว้แล้วกัน แล้วผมจะ้ส่งโปรแกรมไปให้ครับ
(แต่ของผมมันไม่ล่าสุดนะครับ ) แนะนำสองวิธีแรกก่อนดีกว่า

รู้สึกว่าในเวปดีแทคก็โหลดได้นะครับแต่ไม่รู้ว่าโหลดยังไง
ใช้ ais มาตั้งแต่เกิดอะ

ผมแนะนำคุณ pandakung นะครับว่าลองเข้าไปใน
www.lgmobilelover.com
สิครับ เป็นเวปที่รวมสำหรับคนรัก lg โดยตรงเลยครับเวปนี้อบอุ่นมาก แต่ถ้าคุณ pandakung
ทราบแล้วก็ขอโทษด้วยนะคับ Laughing
rin_km
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากขาย LG KM 900 คะ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 01:56  

ของซื้อมาใหม่ตอนวันเปิดตัว คือวันที่ 12 พฤษภาคม คะ อุปกรครบทุกอย่าง

แถมมีของแถมครบทุกชิ้นจากงานวันเปิดตัว สนใจติดต่อได้ที่ rin_km@hotmail.com

อยากขายเพราะใช้ทัชสกีนไม่ถนัดนะคะ Crying or Very sad
สนใจติดต่อมาได้นะคะ รินคะ
topza684
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตัวนี้ถ้าจะเปรียบ 5800 กับ F480 คงวัดไม่ได้หรอกครับ !!
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 15:26  

[- ที่สำคัญจอ 16 ล้านสีเท่ากับ 5800 แต่กับแสดงผลได้ชัดและสวยกว่า
ยังมีอีกมากมายไปหมด

ใครบอกว่าจอ16ล้านสีคับ 262,144 สี เองนะคับ
rin_km
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย LG KM 900 ไปแล้วคะ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 08:12  

ท่านใดที่ติดต่อเข้ามาขอประกาศว่า LG KM900 ที่ประกาศขายได้ขายไปแล้วนะคะ

ขอบคุณที่ให้ความสนใจติดต่อเข้ามาคะ Laughing
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย LG KM 900 ไปแล้วคะ
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 20:07  

rin_km ผู้เขียน:
ท่านใดที่ติดต่อเข้ามาขอประกาศว่า LG KM900 ที่ประกาศขายได้ขายไปแล้วนะคะ

ขอบคุณที่ให้ความสนใจติดต่อเข้ามาคะ Laughing

ดีใจด้วย....ที่แรกคิดอยู่ว่าจะซื้อแล้วนะ....แล้วขายไปเท่าไหร่เหรอ
instinct
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขายครับ LG KM900 สภาพ 100% ใหม่กิ๊กๆ ยกกล่อง
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 21:20  

ขายครับ LG KM900 สภาพ 100% ใหม่กิ๊กๆ ยกกล่อง มีเคสดาร์บอน แถมให้ด้วย 11000 บาทถ้วนเท่านั้น เข้าไปดูรายเอียดแล้วโทรมาคุยได้ครับ
http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT7628691.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 16:29  

Arena ตอนนี้ปัญหาเยอะ บอตไหนก็มีแต่คนเอามาขายทิ้ง
UI S Class เก่าไปแล้ว ทำงานก็ช้า คนเขา หนีไปสอย แบรนอื่นกันหมด

นี่เลยครับ CPU800 เร็วไม่มีหน่วง ได้รับการยืนยันเป็นเสียงเดียว ว่า เร็วที่สุดในตลาดตอนนี้ที่มีขาย
ที่สำคัญ ราคาแค่ 16500

http://www.mxphone.com/show.php?id=4402

แถมๆ
http://www.mxphone.com/show.php?id=4414
lg arena ป้ายแดง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 17:06  

มันม่ายแย่ถึงขนาดนั้นหร่อก ออกราคามาขายสะขนาดนี้
คาคาชิ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 22:05  

สอบถามครับ..รุ่นนี้จะปิดเสียงชัตเตอร์ตอนถ่ายรูปได้อย่างไรครับ เข้าไปดูตั้งค่ามีแต่ให้เลือก4tone เท่านั้นครับ ขอบคุณครับ
ติเพื่อก่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 01:40  

สยามโฟนไหนว่าตรวจสอบข้อมูลจากเครื่องจริงแล้วไงครับ ไหนเอาสเปคผิดๆมาลงซะนี่???

จำนวนสีถึงจะแยกด้วยตาไม่ออก แต่ท้างด้านเทคนิค ลงสเปคผิดทำหน้าจอเค้าหายไป 16.4 ล้านสีเชียวนะครับ

จากสยามโฟน

จากเว็บ LG ไทย

แก้ไขด่วนนะครับ
ติอีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 01:56  

กำ ทำคลื่นเค้าหายไปอีก Quadband ครับ ไม่ใช่ Triband

อย่างที่เห็นในเว็บ LG แล้วคือ 850/900/1800/1900 MHz ยันจาก GSMArena อีกทีล่ะกัน

แก้ไขด่วน!
ไอโปน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 06:12  

ผมไปลองเล่นที่ Shop มาแล้วครับ ถื่อว่าโอเคนะครับ ทั้งวัสดุ และฟังค์ชั่นการใช้งาน ก็ดีคับ ถ้าเทียบกับตอนนี้ผมใช้ Ipone2G

แต่ไม่รู้ว่าเล่น Flash Player ได้รึเปล่า ถ้าเล่นได้จะดีมากเลย ตอนนี้ราคา อยู่ที่ 17.000 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 20:25  

ไอโปน ผู้เขียน:
ผมไปลองเล่นที่ Shop มาแล้วครับ ถื่อว่าโอเคนะครับ ทั้งวัสดุ และฟังค์ชั่นการใช้งาน ก็ดีคับ ถ้าเทียบกับตอนนี้ผมใช้ Ipone2G

แต่ไม่รู้ว่าเล่น Flash Player ได้รึเปล่า ถ้าเล่นได้จะดีมากเลย ตอนนี้ราคา อยู่ที่ 17.000 ครับ

โอว..ออกมาได้ไม่เท่าไร จะมาโดน SAMSUNG JET(S8000)ออกฆ่าซะแล้ว ราคาถูกกว่า ความเร็วเจ๋งกว่า โอ..มายก๊อต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 23:01  

ไอโปน ผู้เขียน:

โอว..ออกมาได้ไม่เท่าไร จะมาโดน SAMSUNG JET(S8000)ออกฆ่าซะแล้ว ราคาถูกกว่า ความเร็วเจ๋งกว่า โอ..มายก๊อต

ใช่ ครับ ที่ เจ มาท มีขายแล้วครับ แค่ 16500 CPU 800 อย่าว่าแต่หน่วงเลยครับ มันประมวลผลเร็วจนแทบไม่ต้องโหลด ไม่ว่าจะลากนิ้ว จะจิ้ม ก็ตอบสนองทันที แถม เปลี่ยน UI อีกต่างหาก เมืองนอกยกให้เป็นรุ่นที่เร็วที่สุดที่ มีออกขายตอนนี้ครับ
สตอเบอรี่ตัวแม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น้องอารีเดิ้นสุดค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 13:17  

ยังไงน้องอารีของนู๋ก็ยังพริ้มกว่าอยู่ดี แค่วัสดุรูปทรงก็กินขาดดูมีคลาสกว่า นู๋ว่าซัมซุงออกรุ่นใหม่แต่ละตัวหน้าตาแยกกันแทบไม่ออกเลยค่ะ ทั้ง Pixon ตัวใหม่ - Star, Jet - Omnia ตัวใหม่ ฝ่ายดีไซน์หัวตันแล้วหรือไงคะ

น้องอารีวัสดุข้างหน้าเป็นสแตนเลสจับแล้วดูหรูกว่าพลาสติก Jet พลาสติกทั้งตัวมั้งคะ นู๋ว่ามันดู Look-Cheap ค่ะ น้องอารีเป็นหน้าจอกระจกแข็งลูบไล้ติดนิ้วไม่ต้องออกแรงนิ้วกดพริ้มแบบไอโฟน รู้สึก Jet จอเป็นจอแบบอ่อนมั้งคะ นู๋ชินกับจอแบบแข็งแล้วค่ะและจะไม่กลับไปใช้จอแบบอ่อนเด็ดขาด(นิ้วนู๋แรงน้อย) ที่สำคัญยังใช้สองนิ้วขยายดูรูปภาพได้เหมือนไอโฟนอีก พริ้มค่ะ แค่แพ้ Jet ตรงที่จอไม่เป็น AMOLED เอง Jet เร็วกว่า แต่น้องอารีก็ไม่ได้อืดมากนะคะ

นู๋ว่าถ้าคนอยากลองเล่นไอโฟนแต่กลัวข้อจำกัดของมัน นู๋ก็ยังแนะนำน้องอารีอยู่ดีแหละค่ะ อิอิ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: น้องอารีเดิ้นสุดค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 16:30  

สตอเบอรี่ตัวแม่ ผู้เขียน:
ยังไงน้องอารีของนู๋ก็ยังพริ้มกว่าอยู่ดี แค่วัสดุรูปทรงก็กินขาดดูมีคลาสกว่า นู๋ว่าซัมซุงออกรุ่นใหม่แต่ละตัวหน้าตาแยกกันแทบไม่ออกเลยค่ะ ทั้ง Pixon ตัวใหม่ - Star, Jet - Omnia ตัวใหม่ ฝ่ายดีไซน์หัวตันแล้วหรือไงคะ

น้องอารีวัสดุข้างหน้าเป็นสแตนเลสจับแล้วดูหรูกว่าพลาสติก Jet พลาสติกทั้งตัวมั้งคะ นู๋ว่ามันดู Look-Cheap ค่ะ น้องอารีเป็นหน้าจอกระจกแข็งลูบไล้ติดนิ้วไม่ต้องออกแรงนิ้วกดพริ้มแบบไอโฟน รู้สึก Jet จอเป็นจอแบบอ่อนมั้งคะ นู๋ชินกับจอแบบแข็งแล้วค่ะและจะไม่กลับไปใช้จอแบบอ่อนเด็ดขาด(นิ้วนู๋แรงน้อย) ที่สำคัญยังใช้สองนิ้วขยายดูรูปภาพได้เหมือนไอโฟนอีก พริ้มค่ะ แค่แพ้ Jet ตรงที่จอไม่เป็น AMOLED เอง Jet เร็วกว่า แต่น้องอารีก็ไม่ได้อืดมากนะคะ

นู๋ว่าถ้าคนอยากลองเล่นไอโฟนแต่กลัวข้อจำกัดของมัน นู๋ก็ยังแนะนำน้องอารีอยู่ดีแหละค่ะ อิอิ Embarassed

จอเขาเป็น จอแข็ง แบบเดียวกับ Omnia HD ครับ
ส่วนเรื่องใช้นิ้วขยายรูป ที่จริง SS jet จำทำให้เหมือนก็ทำได้นะครับ แต่เขาเปลี่ยนเป็น ใช้นิ้วถูขึ้นบนจอเป็นซูมเข้า ลากนิ้วถูลงเป็นซูมออกครับ(นึกภาพไม่ออกไปดูคลิปเลยครับ มีหลายอันเลยที่ถ่ายตอนซูมภาพ) หลุดจาก ต้นแบบอย่างIphone กันบ้างครับ จะได้ก้าวต่อไปอีกขั้นสักที ก็อป ไอโฟนเป็นแรงบันดารใจเต็มไปจนถึงเครื่องจีนยันเครื่องไทยทำแล้ว

แล้วคนทำรีวิวในไทยเขา ยกให้Jet เล่นเน็ต แล้วลื่นไหวเพราะ CPU 800Mhz ที่เยอะและเร็วกว่าจนหมดปัญหาหน่วงไปได้แล้วครับ

นี่เลยครับ CPU800 เร็วไม่มีหน่วง ได้รับการยืนยันเป็นเสียงเดียว ว่า เร็วที่สุดในตลาดตอนนี้ที่มีขาย
ที่สำคัญ ราคาแค่ 16500 พร้อม UI ใหม่แบบ 3D รอบทิศ 360 องศา

http://www.mxphone.com/show.php?id=4402

แถมๆ
http://www.mxphone.com/show.php?id=4414
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 16:38  

Msconfig ผู้เขียน:
อยากจะซื้อเหมือนกันอะ ตอนนี้ราคาทั่วไปอยู่เท่าไหร่แล้วอ่า ครายรู้บ้าง

ว่าแต่ปัญหาที่เจอกันทำไมมันเยอะแบบนี้อ่า ใครเป็น จริงทุกๆปัญหามั้งอ่าช่วยบอกทีจิ

อ่านแล้วเจอปัญหาแบบนี้กลัวเสียดายตังเหมือนกันนะเนีย Crying or Very sad

แต่ก็ชอบอยากได้อยู่ Mad

เคยลงปัญหาที่มีคนเจอเอาไว้ในล็อตแรกครับ เข้าข้อไหน รีบไปศูนย์นะครับ

-------------------------------------------------------------
เท่าที่ดูในบอตต่างๆมา ล็อตแรกนี้ก็มีปัญหาเกิดกับเพื่อนๆบางคนที่เอามาลงให้รู้แล้วบ้างก็พวก (แต่ก็ได้เปลี่ยนเครื่องใหม่กันเกือบหมดนะ)
-จอเป็นฝ้ามัวๆ เช็ดไม่ออก (ศูนย์เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้แล้ว)
-เครื่องค้าง เด้งไปค้างอยู่หน้าจอคลังภาพตลอดเวลา (อันนี้มาจากกระทู้ในพันทิพ ครับ T7858416 )
-เดตพิคเซล
-กล้องถ่ายภาพนิ่งได้ แต่บันทึกfile วีดีโอไม่ได้
(ถูกร้านปฏิเสธการเปลี่ยนเครื่องใหม่ในกรณีเปลี่ยนเครื่องให้แล้ว 1 ครั้ง)จากกระทู้นี้)
-ตัวเครื่องมีอาการร้อนเกินปกติตรงหัวเครื่อง
-ถ่ายภาพนิ่งแล้วค้าง
-เวลา เข้าเมนู สร้างหนัง ตรง Tag ตัดต่อเสียง พอกด ลูกศรสีแดงเครื่องจะ restart ตัวเองทุกครั่งไป อันนี้ก็มาจากพันทิพไปเซิตดูตามเลขกระทู้ได้เลยครับ T7892177
-มือถือดับเองทั้งที่ชาตมาเต็มทั้งคืน พยามเปิดเครื่องกี่ครั้งก็ไม่ติด ต้องไปเอาที่ชาตจากศูนย์มาชาตก่อนแล้วเปิดถึงติด และแบตก็ขึ้นว่าเต็มอยู่ ไม่ได้หมด จากกระทู้ T7897200

-อัพเดทปัญหาเพิ่มจากตัวกระทู้ นี้ไปอีกนะครับ
1.เวลาเพิ่ม-ลดเสียง กดแล้วมันจะไม่ไปทันทีอะ ต้องรอดีเลย์
(สมมุติกดเพิ่ม เพิ่ม ลด เครื่องมันก็เพิ่ม เพิ่ม แล้วดีเลย์3วินาทีถึงลดอ่า)
ทั้งที่ซื้อมาตอนแรกไม่เห็นจะเป็นแบบนี้เลยอะ

2.เล่นเพลงไป 1-2เพลง พอเพลงถัดมาเสียงไม่ออกแล้วอะ
ต้องไปกด stop ละ play หรือถอดหู เสียงมันถึงจะมาอะ

เจออันไหนตอนลองเครื่องรีบติดต่อศูนย์ทันทีอย่าลืมครับ

จะคอยอัพเดทให้เรื่อยๆนะครับเพื่อช่วยเพื่อนๆหลังๆได้ตัดสินใจ

ตามเลขกระทู้ในPantipไปดู ปัญหาที่เพื่อนๆที่นู้น เอามาปรับทุข ได้ครับ ก็อปเลขกระทู้ไปเซิตดูนะครับ

เครื่องผม เจอปัญหาแบบที่บอกมา 2 ข้อครับ เครื่องค้างบ่อย วันนึง2-3 หน เป็นแบบแทบจะวันเว้นวัน อาทิตย์ก่อนไปอัพเฟริมแวร์ตัวใหม่มาก็ยังไม่หาย (อัพมา3 ครั้งแล้วก็ไม่หาย พนักงานบอกได้แค่ให้รออัพตัวใหม่อีกคงจะหาย - -")

ถ้ารอบหน้ายังไม่หายอีกผมคงต้องทำแบบ ที่เห็นเพื่อนๆรุ่นนี้ทำกันตามบอตต่างๆเยอะช่วงนี้เท่าที่เห็นก็ คือ ขายมือทิ้งตามเว็ป รอผู้โชคดีมารับไปดูแลแทน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: น้องอารีเดิ้นสุดค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 19:32  

จอเขาเป็น จอแข็ง แบบเดียวกับ Omnia HD ครับ
ส่วนเรื่องใช้นิ้วขยายรูป ที่จริง SS jet จำทำให้เหมือนก็ทำได้นะครับ แต่เขาเปลี่ยนเป็น ใช้นิ้วถูขึ้นบนจอเป็นซูมเข้า ลากนิ้วถูลงเป็นซูมออกครับ(นึกภาพไม่ออกไปดูคลิปเลยครับ มีหลายอันเลยที่ถ่ายตอนซูมภาพ) หลุดจาก ต้นแบบอย่างIphone กันบ้างครับ จะได้ก้าวต่อไปอีกขั้นสักที ก็อป ไอโฟนเป็นแรงบันดารใจเต็มไปจนถึงเครื่องจีนยันเครื่องไทยทำแล้ว

แล้วคนทำรีวิวในไทยเขา ยกให้Jet เล่นเน็ต แล้วลื่นไหวเพราะ CPU 800Mhz ที่เยอะและเร็วกว่าจนหมดปัญหาหน่วงไปได้แล้วครับ

ที่สำคัญ ราคาแค่ 16500 พร้อม UI ใหม่แบบ 3D รอบทิศ 360 องศา

แต่นู๋ได้ข้อมูลมาเป็นจออ่อน (Resistive) นิคะ จากลิ้งค์นี้อ่ะคะ นู๋ว่าพี่ได้ข้อมูลมาผิดแล้วล่ะ Pixon12 ต่างหากล่ะค่ะที่เป็นจอแบบแข็ง
http://www.thaimobilecenter.com/spec/Samsung_S8000_Jet.asp
http://www.gsmarena.com/samsung_s8000_jet-review-361p2.php

ยังไงมันก็ไม่เข้ากะนู๋ค่ะ เพราะนู๋ไม่อยากใช้จอแบบอ่อนอีกแล้ว นู๋ว่าถ้าจะเล่น Jet ไปเล่น Pixon12 ดีกว่าค่ะ Jet เหมือนทำมาแย่งยอดขายน้องอารีเฉยๆ เหมือนที่ Star ทำออกมาฆ่า Cookie น่ะแหละค่ะ Pixon12 จอ Capacitive กล้องอย่างแจ่มค่ะ เสียแต่มันดูแมนไปหน่อย ได้ข่าวมาว่าแพงมากกก Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 21:22  

แต่นู๋ได้ข้อมูลมาเป็นจออ่อน (Resistive) นิคะ จากลิ้งค์นี้อ่ะคะ นู๋ว่าพี่ได้ข้อมูลมาผิดแล้วล่ะ Pixon12 ต่างหากล่ะค่ะที่เป็นจอแบบแข็ง
http://www.thaimobilecenter.com/spec/Samsung_S8000_Jet.asp
http://www.gsmarena.com/samsung_s8000_jet-review-361p2.php

ยังไงมันก็ไม่เข้ากะนู๋ค่ะ เพราะนู๋ไม่อยากใช้จอแบบอ่อนอีกแล้ว นู๋ว่าถ้าจะเล่น Jet ไปเล่น Pixon12 ดีกว่าค่ะ Jet เหมือนทำมาแย่งยอดขายน้องอารีเฉยๆ เหมือนที่ Star ทำออกมาฆ่า Cookie น่ะแหละค่ะ Pixon12 จอ Capacitive กล้องอย่างแจ่มค่ะ เสียแต่มันดูแมนไปหน่อย ได้ข่าวมาว่าแพงมากกก Shocked

ข้อความสตอเบอรี่สมชื่อ เลยกลายเป็นความเห็นไม่มีราคาไปเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 21:50  

ข้อความสตอเบอรี่สมชื่อ เลยกลายเป็นความเห็นไม่มีราคาไปเลย

แหม่ ขอบคุณที่ชมค่ะ แต่ก็ยังดีกว่าผีสางไม่มีเจ้าที่ไม่ลงชื่อเลยนะคะ อิอิ
เบื่อซ่อม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 15:30  

ตอนนี้ปัญหาใหญ่ที่น่ากลัวของ LG จากที่ไปดูในบอต Arena เห็นจะเป็นที่มาตรฐาน QC นะครับ
QC ล็อตแรกที่ออกมามีปัญหาเยอะก็พอจะเข้าใจได้
แต่นี่ล็อตหลังออกมา แถม มีเฟริมแวร์ออกมาให้อัพ จาก v10a ไล่มาจนตอนนี้v10d ปัญหาเดิมๆตั้งแต่ล็อตแรกก็มีคนมาโพสอยู่อีกเรื่อยๆแถม ไอปัญหาประจำตัว ตั้งแต่รุ่น ไอติม จนถึงตอนนี้ที่แก้ไม่หาย ก็เครื่องค้างแบบไม่รู้สาเหตุ เป็นว่าเล่น แก้ได้คือ ต้องคอยมาถอดแบต แบบ แทบจะวันเว้นวันอยู่แล้ว อัฟมาจนถึงตัวใหม่สุดก็ยังไม่หาย

LG ควรจะปรับปรุงQC ให้มันดีมากกว่าที่เป็นอยู่นี้นะครับ อย่าง รุ่ม LG ไอติม นี่คนเขารู้จนเหมือนเป็นสโลแกนรุ่นปแล้วว่า มันค้าง กันมากจนถึงปัจุบัน จนคนหนีไปซื้อรุ่นอื่นหรือเจ้าข้างเคียงหมดอะ

อืม เรื่องQC นี่น่าห่วง ทุกรุ่น ของLG จริงๆ

ผมก็โดน แต่ขายทิ้งไปแล้วในบอต อื่น เอาไปซื้อแบรนข้างเคียง(ยังคิดอยู่เลยว่าตอนนั้นน่าจะรออีกนิด จะได้ไม่ต้องมาเสียเงินเกือบ 18000 แล้วต้องวิ่งเข้าออกศูนย์ เฮ้อ... ไม่น่าเลย)

ของซื้อมาใหม่ตอนวันเปิดตัว คือวันที่ 12 พฤษภาคม คะ อุปกรครบทุกอย่าง

แถมมีของแถมครบทุกชิ้นจากงานวันเปิดตัว สนใจติดต่อได้ที่ rin_km@hotmail.com

อยากขายเพราะใช้ทัชสกีนไม่ถนัดนะคะ สนใจติดต่อมาได้นะคะ รินคะ
ซัมเซ็ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 20:55  

สงสัยพี่เค้ามึน เพราะซัมซุงมันหน้าตาเหมือนกันหมดจนแยกไม่ออกว่ารุ่นไหนเป็นรุ่นไหน 555+
ajaxpp
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 21:04  

ขาย LG Arena KM900
http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=3&t=20628
SiamPower
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 00:50  

ajaxpp ผู้เขียน:
http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=3&t=20628

ขายทิ้งกันเต็มเลยรุ่นนี้ ผมก็เพิ่งขายไป 13500 เอาไปซื้อSS jet มาเมื่อเช้า แต่ไม่ได้ประกาศขายในบอตนี้เท่านั้นเอง(อีกบอตที่เห็นขายกันก็มีอีก 4 เครื่อง)

แต่แนะนำว่าใครจะซื้อเครื่อง รุ่นนี้ตาม บอตต่างๆ ก่อนซื้อควรนัดมาเจอแล้วนั่งลองให้ดีๆ เพราะตัวที่ผมขายไป ยังดีที่มันจะค้างหลังใช้ไปเกิน3 ชม จนต้องถอดแบตใส่ใหม่ บ่อยๆ ไปศูนย์อัพ 2 ครั้งก็ยังไม่หาย ก็เลย ขายทิ้งไปได้โดยคนซื้อตรวจไม่เจอครับ(ไม่แนะนำให้ทำตามนะครับ)
พบผู้บริโภค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 12:19  

CaZiNoBoiz ผู้เขียน:
ขาย LG Arena สีดำ คับผม

เครื่องศูนย์ เจมาร์ท 17900 เพิ่งซื้ออาทิตย์ที่แล้ว

อุปกรณ์ครบ ของใช้ยังไม่ได้แกะออก ยกเว้น ที่ชาร์ต คับผม

เครื่องยังไม่มีรอย 99% อีก 1% ถือว่าผมใช้แล้ว 555+

ขอ 13900 คับผม ต่อรองค่อยว่ากัน

ไงก้อนัดดูของได้ BTS ทุกสถานีนะคับ

083 - 8880781 (24ชั่วโมงคับผม)

กฤษ คับ

มีปัญหาป่าวหว่า ขายทิ้งกันจังรุ่นนี้
เด็กซุ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 17:57  

เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน เมื่อวันจันทร์ นี้เอง

ที่ J mart ราคา 16500 บาท
ใช้ KTC ผ่าน 6 เดือน ก็ราคา 16500 บาท เลยผ่านเอา อิอิ

ชอบมากอ่ะแต่ใช้มา 2 วัน ยังใช้ไม่ค่อยเป็น คู่มือก็ไม่ชอบอ่าน
อยากขยับหน้าเมนูได้อ้ะ เด๋วใช้เป็นจะเอามาอวด อิอิ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 19:30  

อ่านแล้วจะรู้ครับ ว่า แม้แต่ UI S class ที่ LG ภูมิใจ ยังสู้ UI ตัวใหม่ของ SS ไม่ได้ครับ
http://www.mxphone.com/show.php?id=4435

รีวิวโดยคนไทย เครื่องจริงกลับอันที่ขายเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อดีกว่าของน้องอารีค่ะ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 21:13  

เห็นคลิป SS Jet ตอนพิมพ์ข้อความท่าจะยากค่ะ เพราะตัวอักษรไม่ได้เรียงตามคีย์บอร์ดคอมที่เราพิมพ์กัน ดันเรียงแบบ กขคง ยิ่งโตยิ่งท่อง กขค ไม่ค่อยถูกค่ะ อิอิ

แต่น้องอารีเรียงตัวอักษรเหมือนในคีย์บอร์ดคอมค่ะ บวกกับคุณสมบัติของจอ Capacitive ทำให้การพิมพ์ข้อความราบลื่นเพลินนิ้วพิมพ์ได้คล่องกว่ามากค่ะ พริ้มมากๆนู๋ช๊อบชอบบบบ
ขายขายขายด่วนจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 00:08  

ซื้อเมื่อวันที่ 30 พ.ค.ให้แฟน ใช้ไปแค่สิบกว่าวันก็เก็บลงกล่องเพราะเค้าใช้ไม่เป็น เครื่องสภาพ 100% ไม่มีรอยใด ๆ ทั้งสิ้น อุปกรณ์ครบยกกล่อง ต้องการขาย 13000 บาท สนใจโทร 085-9983166 นัดเจอได้แถวพระนั่งเกล้า + รัตนาธิเบศท์นะคะ
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 12:50  

เบื่อซ่อม ผู้เขียน:
ตอนนี้ปัญหาใหญ่ที่น่ากลัวของ LG จากที่ไปดูในบอต Arena เห็นจะเป็นที่มาตรฐาน QC นะครับ
QC ล็อตแรกที่ออกมามีปัญหาเยอะก็พอจะเข้าใจได้
แต่นี่ล็อตหลังออกมา แถม มีเฟริมแวร์ออกมาให้อัพ จาก v10a ไล่มาจนตอนนี้v10d ปัญหาเดิมๆตั้งแต่ล็อตแรกก็มีคนมาโพสอยู่อีกเรื่อยๆแถม ไอปัญหาประจำตัว ตั้งแต่รุ่น ไอติม จนถึงตอนนี้ที่แก้ไม่หาย ก็เครื่องค้างแบบไม่รู้สาเหตุ เป็นว่าเล่น แก้ได้คือ ต้องคอยมาถอดแบต แบบ แทบจะวันเว้นวันอยู่แล้ว อัฟมาจนถึงตัวใหม่สุดก็ยังไม่หาย

LG ควรจะปรับปรุงQC ให้มันดีมากกว่าที่เป็นอยู่นี้นะครับ อย่าง รุ่ม LG ไอติม นี่คนเขารู้จนเหมือนเป็นสโลแกนรุ่นปแล้วว่า มันค้าง กันมากจนถึงปัจุบัน จนคนหนีไปซื้อรุ่นอื่นหรือเจ้าข้างเคียงหมดอะ

อืม เรื่องQC นี่น่าห่วง ทุกรุ่น ของLG จริงๆ

ผมก็โดน แต่ขายทิ้งไปแล้วในบอต อื่น เอาไปซื้อแบรนข้างเคียง(ยังคิดอยู่เลยว่าตอนนั้นน่าจะรออีกนิด จะได้ไม่ต้องมาเสียเงินเกือบ 18000 แล้วต้องวิ่งเข้าออกศูนย์ เฮ้อ... ไม่น่าเลย)

อยากขายเพราะใช้ทัชสกีนไม่ถนัดนะคะ สนใจติดต่อมาได้นะคะ รินคะ

รับได้แค่ 12000 อะครับ ถ้าสนใจขาย PM มาบอกนะครับ แพงกว่านี้ไม่ไหว ไปเอาอีกแบรนข้างเคียง ที่เพิ่งออก เห็นจะคุ้มกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปลี่ยน mainboard มาใหม่
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 17:37  

เครื่องผมก็เป็นคับ ขนาด ver10d ยังเป็นเลย ทั้งค้าง ทั้งrestart จนวันนี้ตัดสินใจไปที่ 0 ช่างเค้าก็เลยเปลี่ยน mainboard ให้ ตอนแรกคิดว่าต้องทิ้งไว้ประมาณอาทิตย์นึง แต่ผิดคาดครับ ชั่งบอกรอรับได้เลยรอประมาณชั่งโมงกว่าๆก็ได้แล้ว เร็วดีคับ ต้องรอดูอีกทีว่าจะเป็นรัยอีกมั้ย ไว้จะแวะมาบอกครับ อ้อลืมบอกไปว่าเปลี่ยนให้ฟรีคับ
Anaking
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เปลี่ยน mainboard มาใหม่
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 20:38  

เครื่องผมก็เป็นคับ ขนาด ver10d ยังเป็นเลย ทั้งค้าง ทั้งrestart จนวันนี้ตัดสินใจไปที่ 0 ช่างเค้าก็เลยเปลี่ยน mainboard ให้ ตอนแรกคิดว่าต้องทิ้งไว้ประมาณอาทิตย์นึง แต่ผิดคาดครับ ชั่งบอกรอรับได้เลยรอประมาณชั่งโมงกว่าๆก็ได้แล้ว เร็วดีคับ ต้องรอดูอีกทีว่าจะเป็นรัยอีกมั้ย ไว้จะแวะมาบอกครับ อ้อลืมบอกไปว่าเปลี่ยนให้ฟรีคับ

QC เจ้านี้เริ่มจะขึ้นไปอยู่ระดับๆบน ของมือถือQC เจ้าปัญหา แล้วนะเนี่ย ตั้งแต่น้องไอติม ที่รวนจนเป็นโลโก้ประจำรุ่นไปแล้ว
เด็กซุ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 01:05  

เราใช้ไม่เห็นแฮงค์เลย
ที่จิงเครื่องใช้ยากนะ สำหรับคนที่ไม่เคยใช้ touch phone และไม่อ่านคู่มือ

เราโชคดีเพื่อนใช้ iphone เยอะ เลยช่วยสอนได้อ่ะ (เมนูมันคล้ายกันมาก เพื่อนว่างั้น)

ตอนนี้ก็ค่อนข้างสนุกมากๆ เพราะว่าเพิ่งใช้วันที่ 3 เอง ..
กดเล่นทั้งันด้วยความเห่อ เลยรู้สึกว่าแบตหมดเร็วเหมือนกัน
จับม้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 10:34  

ระวังหน้ามาจากซัมซุง มันมากจากบอร์ดพันทิปห้องมาบุญครอง คือนายบัตรผ่าน 216144

ลักษณะการโพสของมันคือจะดิสเครดิตยี่ห้ออื่นสุดฤทธิ์ แต่ยกหางซัมซุงทุกอย่าง ท่าทางงานนี้มันน่าจะได้ตังค์จากซัมซุงเยอะอยู่ทีเดียว ผลงานชิ้นเอกที่ผ่านมาคือการฟลัดกระทู้ดิสเครดิต LG Arena ด่าโนเกีย โซนี่ เท่าที่จะหามาด่าได้ บางข้อมูลก็จริงบ้าง บางข้อมูลก็มั่วสุดๆ อย่างภาพจากกล้อง C901 ก็ไปหาว่าถ่ายจากกล้องดิจิตอลหรือบอกว่า SS Jet เป็นจอแข็ง โปรดใช้วิจารณยาน!
จับม้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 10:36  

และเรื่องความห่วยของ QC Samsung เขาจะไม่กล่าวถึงเลย หลายๆท่านคงทราบกันดีเรื่อง Omnia กรอบแตกร้าวเคลมกันพัลวัน Jet กับ Omnia HD ที่วัสดุพลาสติกๆหยั่งกับ Xpress Music บางรุ่นของโนเกีย แบตเตอรี่ที่ห่วยแตกเก็บไฟไม่อยู่จนแบตหมดระหว่างการใช้ไม่ถึง 1 วัน ฝุ่นเข้าหน้าจอจนรุ่นนั้นต้องเอามาโละขายทิ้ง ถ้าใครยังไม่ทราบก็ขอแฉตรงนี้แหละ!
ขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 10:44  

Arena เครื่องเจมาร์ท

สภาพใหม่มาก 99% สติกเกอร์ยังไม่ได้แกะเลย

ตัวเครื่องปราศจากรอยตำหนิ

อุปกรณ์อื่นๆนอกจากที่ชาร์จแบต ยังไม่เคยผ่านการใช้

ของแถมมี ลำโพง แท่นชาร์จ สายต่อทีวี เมม 4gb ใหม่แกะกล่อง ไม่เคยผ่านการใช้เช่นกัน

อยากเห็นภาพเพิ่มเติม ติดต่อมาได้ค่ะ

นัดดูของได้แถวจุฬา สยาม เซนทรัลพระราม3 นะคะ

ราคา 14000 บาท

พร้อมของแถมมูลค่า4000 บาท
เครื่องดีไม่มีปัญหา อะไรคะ

Mintkiku@hotmail.com
จับม้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 11:04  

ท่าทางจะขยันเนอะ ล่อซะหลายกระทู้
คำว่าบอร์ด เขาจะพิมพ์เป็นบอต นี่คือผลงานป่วนกระทู้ของมัน

http://www.google.com/custom?ie=tis-620&oe=windows-874&q=%BA%CD%B5&sa=%A4%E9%B9%CB%D2%21&cof=S%3A.siamphone.com%3BGL%3A1%3BAH%3Acenter%3BLH%3A100%3BL%3Ahttp%3A%2F%2Fwww.siamphone.com%2Flogo_siamphone_2004.gif%3BLW%3A260%3BT%3A%23000000%3BBIMG%3Ahttp%3A%2F%2Fwww.siamphone.com%2Fimage%2F2006%2Fbg_google.gif%3BAWFID%3A30edf95e50e2c2eb%3B&sitesearch=board.siamphone.com
Snoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 11:09  

จับม้า ผู้เขียน:
และเรื่องความห่วยของ QC Samsung เขาจะไม่กล่าวถึงเลย หลายๆท่านคงทราบกันดีเรื่อง Omnia กรอบแตกร้าวเคลมกันพัลวัน Jet กับ Omnia HD ที่วัสดุพลาสติกๆหยั่งกับ Xpress Music บางรุ่นของโนเกีย แบตเตอรี่ที่ห่วยแตกเก็บไฟไม่อยู่จนแบตหมดระหว่างการใช้ไม่ถึง 1 วัน ฝุ่นเข้าหน้าจอจนรุ่นนั้นต้องเอามาโละขายทิ้ง ถ้าใครยังไม่ทราบก็ขอแฉตรงนี้แหละ!

ผมว่าเป็นไปได้ไม่ควรกล่าวพลาดพิงไปถึง แบรนอื่นๆ อย่าง โนเกีย Xpress Music ของโนเกียเขานะครับ เพราะ เดียวบอตเราจะมีปัญหากับแฟนๆโนเกีย เปล่าๆครับ แล้ว
โนเกีย Xpress Music ในบางรุ่น ก็ไม่ได้ น่าเกลียดอะไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 11:34  

Snoo ผู้เขียน:

ผมว่าเป็นไปได้ไม่ควรกล่าวพลาดพิงไปถึง แบรนอื่นๆ อย่าง โนเกีย Xpress Music ของโนเกียเขานะครับ เพราะ เดียวบอตเราจะมีปัญหากับแฟนๆโนเกีย เปล่าๆครับ แล้ว
โนเกีย Xpress Music ในบางรุ่น ก็ไม่ได้ น่าเกลียดอะไรครับ
เขาเทียบว่าวัสดุมันเหมือนกัน ไม่ได้ว่า Xpress Music น่าเกลียด และบอตนี่แปลว่าอะไรครับ ภาษาใหม่เหรอ
rin_km
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 11:44  

Teeann ผู้เขียน:
เบื่อซ่อม ผู้เขียน:

รับได้แค่ 12000 อะครับ ถ้าสนใจขาย PM มาบอกนะครับ แพงกว่านี้ไม่ไหว ไปเอาอีกแบรนข้างเคียง ที่เพิ่งออก เห็นจะคุ้มกว่า

ลดไม่ได้แล้วคะ
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 13:04  

ขอโทษนะครับ ไม่ทราบว่ารุ่นที่พูดมาคุณเคยใช้บ้างมั้ย ดูเหมือนคุณแค่ดูคอมเมนท์คนอื่นๆกับภาพในเว็บก็ตีตนแล้วว่าห่วย

Jet พลาสติกเขาไม่ได้ธรรมดานะครับ ส่วน HD ยังไม่ทันเข้าเลย โปรโตไทป์ก็แก้แล้วแก้อีก คุณก็อ้างว่าห่วยแล้ว

ทุกยี่ห้อ มีข้อดี-เสียต่างกันครับ อยู่ที่ว่าจะรับได้รึเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 14:57  

Larvaz ผู้เขียน:

ขอโทษนะครับ ไม่ทราบว่ารุ่นที่พูดมาคุณเคยใช้บ้างมั้ย ดูเหมือนคุณแค่ดูคอมเมนท์คนอื่นๆกับภาพในเว็บก็ตีตนแล้วว่าห่วย

Jet พลาสติกเขาไม่ได้ธรรมดานะครับ ส่วน HD ยังไม่ทันเข้าเลย โปรโตไทป์ก็แก้แล้วแก้อีก คุณก็อ้างว่าห่วยแล้ว

ทุกยี่ห้อ มีข้อดี-เสียต่างกันครับ อยู่ที่ว่าจะรับได้รึเปล่า
เขาไม่ได้บอกว่ามันห่วยนิครับ เขาบอกว่า QC ห่วย และวัสดุมันก็เป็นพลาสติก(พลาสติกก็มีหลายเกรด จะให้บอกว่าพลาสติกเป็นสแตนเลสหรอ) อย่าหลงประเด็นครับคุณ อ่านให้ดีๆ
??????????????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 22:43  

อ่านแล้วจะรู้ครับ ว่า แม้แต่ UI S class ที่ LG ภูมิใจ ยังสู้ UI ตัวใหม่ของ SS ไม่ได้ครับ
http://www.mxphone.com/show.php?id=4435

รีวิวโดยคนไทย เครื่องจริงกลับอันที่ขายเลยครับ

ยังไง UI ตัวใหม่ของซัมซุงก้ยังสู้ S-Class ไม่ได้อยู่ดีละครับ ยังไม่เห็นมีอะไรดีกว่า S-Class เลย ลูกบาศก์6ด้านก็แค่ shortcut ไปโปรแกรมแค่นั้นเอง คนละเรื่องกับลูกบาศก์4ด้านของ S-Class เลย แล้วหน้าจอหลักของซัมซุงก็มีแค่ 3 หน้าจอขณะที่ S-Classมีถึง4หน้าจอ ที่เพิ่มขึ้นมาก้แค่ระบบโมชั่น UI ซึ่งผมไม่เห็นว่าจะน่าใช้ตรงไหนเลย เขย่าให้เมือยมือเปล่าๆ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 23:47  

?????????????? ผู้เขียน:

ยังไง UI ตัวใหม่ของซัมซุงก้ยังสู้ S-Class ไม่ได้อยู่ดีละครับ ยังไม่เห็นมีอะไรดีกว่า S-Class เลย ลูกบาศก์6ด้านก็แค่ shortcut ไปโปรแกรมแค่นั้นเอง คนละเรื่องกับลูกบาศก์4ด้านของ S-Class เลย แล้วหน้าจอหลักของซัมซุงก็มีแค่ 3 หน้าจอขณะที่ S-Classมีถึง4หน้าจอ ที่เพิ่มขึ้นมาก้แค่ระบบโมชั่น UI ซึ่งผมไม่เห็นว่าจะน่าใช้ตรงไหนเลย เขย่าให้เมือยมือเปล่าๆ

อยากให้ไปอ่านรีวิวการใช้งานผมมั่งนะครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 23:50  

เขาไม่ได้บอกว่ามันห่วยนิครับ เขาบอกว่า QC ห่วย และวัสดุมันก็เป็นพลาสติก(พลาสติกก็มีหลายเกรด จะให้บอกว่าพลาสติกเป็นสแตนเลสหรอ) อย่าหลงประเด็นครับคุณ อ่านให้ดีๆ

ช่วยสมัครสมาชิกแล้วมาคุยได้มั้ยครับ -"- ทำยังงี้เหมือนผมคุยกับลมเลย

แล้วเขาบอกถึงฝุ่นเข้า แบตไม่ทน นี่มันก็เป็นบางรุ่นทั้งนั้น ผมเคยใช้ทั้งโนเกีย ทั้ง LG ทั้งซัมซุง อยากให้เปิดใจดูหลายๆรุ่นมากกว่าครับ บางคนซื้อมารุ่นนึงแล้วไม่พอใจก็แอนตี้ทุกรุ่นไปเลย
Snoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 20:35  

Arena ใครจะมองยังไงก็ช่าง

แต่ผมขายทิ้งแล้วซื้อรุ่นอื่นมาใช้แทนแล้วครับ(จากที่ดูมีคนปล่อยขาย ในกระทู้บนๆ เกือบ 10 ราย คงไม่ใช่ผมคนเดียวแล้วที่ทนกับ QC มันไม่ได้)
มนุษย์ง้องแง้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 11:32  

ยังไง jet เราว่ายังไม่น่าใช้กว่า arena
มีคนขายตรึมเลย arena 14000 เองน่าสนมาก แต่สำหรับผมตอนนี้ยังไม่รีบ
ว่าจะรอดูใน mobile expo ดีกว่า ตอนนี้มี 14k พอดี -..-
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 19:36  

จะเชื่อใครดีเนี้ย....

ตอนนี้กำลังจะซื้อโทรสับใหม่ ..มอง อารีน่า กับเจ๊ท นี้ละ.....

เอาทั้งสองเครื่องมาผสมพันธุ์กันได้ปล่าว
madd
Year's Star

หัวข้อ : ขาย Arena สี silver ยกกล่อง 11500 บาท
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 01:14  

ขาย Arena สี silver ยกกล่อง 11500 บาท

ติดต่อ 0890731006
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 10:40  

?????????????? ผู้เขียน:

อยากให้ไปอ่านรีวิวการใช้งานผมมั่งนะครับ

ลงลิงค์ไว้ด้วยสิครับจะได้ไปอ่าน แต่ถ้าเป็นใน mxphone ผมอ่านแล้วนะ ที่บอกไว้ข้างบนนั่นแหละว่า Touchwiz ยังสู้ S-Class ไม่ได้ หรือมีรีวิวไหนดีๆที่จะพอแสดงให้เห็นได้มั้งว่า Touchwiz ดีกว่า
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 11:08  

ไปดูที่กระทู้ Jet แล้วกันครับ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 12:12  

ราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้วครับ ใครรู้ช่วยอัพเดตที
ขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : lg
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 12:30  

ขายครับ LG KM900 สภาพ 100% ใหม่กิ๊กๆ ยกกล่อง มีเคสดาร์บอน แถมให้ด้วย 11000 บาทถ้วนเท่านั้น เข้าไปดูรายเอียดแล้วโทรมาคุยได้ครับ
http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT7628691.html
Dart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 13:18  

ตอนนี้ 16500 ครับ ผมซื้อมาละที่เจมาท พารากอน หมื่นห้ากว่าๆมันมีลดเพิ่ม5เปอเซนต์จากป้าย

ผมว่ามันก็ใช้ดีนะคับ
คนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 17:07  

Dart ผู้เขียน:
ตอนนี้ 16500 ครับ ผมซื้อมาละที่เจมาท พารากอน หมื่นห้ากว่าๆมันมีลดเพิ่ม5เปอเซนต์จากป้าย

ผมว่ามันก็ใช้ดีนะคับ

ทำไงถึงได้ลด 5% จากป้ายละครับ แล้วราคาที่ mbk เท่าไหร่ตอนนี้
Dart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 18:32  

มันเป็นโปรโมชั่นของทางร้านเจมาท ที่พารากอนครับ ลดทุกรุ่นเลยครับ แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้มีอยู่หรือเปล่าครับ

ที่MBK มันราคา 15300 ที่ร้านนิดเทเลคอมคับ ผมเลยซื้อเจมาท เพราะต่างกันไม่มากคับ
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 18:44  

ที่นี้กระทู้ของ เเอลจี อารีน่า ......
Akapom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 18:47  

พบผู้บริโภค ผู้เขียน:
CaZiNoBoiz ผู้เขียน:
ขาย LG Arena สีดำ คับผม

เครื่องศูนย์ เจมาร์ท 17900 เพิ่งซื้ออาทิตย์ที่แล้ว

อุปกรณ์ครบ ของใช้ยังไม่ได้แกะออก ยกเว้น ที่ชาร์ต คับผม

เครื่องยังไม่มีรอย 99% อีก 1% ถือว่าผมใช้แล้ว 555+

ขอ 13900 คับผม ต่อรองค่อยว่ากัน

ไงก้อนัดดูของได้ BTS ทุกสถานีนะคับ

083 - 8880781 (24ชั่วโมงคับผม)

กฤษ คับ

มีปัญหาป่าวหว่า ขายทิ้งกันจังรุ่นนี้

นั่นจิ นับๆดูขายทิ้ง เป็น 10 คนได้แล้วนะเนี่ย ขนาดนับแค่เวปนี้อย่างเดียว
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 21:51  

มีหลายสาเหตุครับ
1. เล่นเนตช้ามากจนทนไม่ไหว
2. ขายเพื่อเอา Iphone 3GS
3. ร้อนเงิน
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 22:30  

มีหลายสาเหตุครับ
1. เล่นเนตช้ามากจนทนไม่ไหว
2. ขายเพื่อเอา Iphone 3GS
3. ร้อนเงิน

เพื่อนในออฟฟิตผม ขายไปซื้อ JET 2คน ส่วนสาเหตุนี่ก็เหมือนที่ ความเห็นบนๆ บ่นกันครับ ขอไม่แจงสาเหตุแล้วกันครับ
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 11:53  

น่าเสียดายนะ

สวยดีสวยเจ๊ท...แต่ดันมีปัญหาเยอะ
dekวัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 14:26  

ขอฟรีได้ป่าว Rolling Eyes
ด่วนนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 22:20  

Arena เครื่องเจมาร์ท

สภาพใหม่มาก 99% สติกเกอร์ยังไม่ได้แกะเลย

ตัวเครื่องปราศจากรอยตำหนิ

อุปกรณ์อื่นๆนอกจากที่ชาร์จแบต ยังไม่เคยผ่านการใช้

ของแถมมี ลำโพง แท่นชาร์จ สายต่อทีวี เมม 4gb ใหม่แกะกล่อง ไม่เคยผ่านการใช้เช่นกัน

อยากเห็นภาพเพิ่มเติม ติดต่อมาได้ค่ะ

นัดดูของได้แถวจุฬา สยาม เซนทรัลพระราม3 นะคะ

ราคา 14000 บาท

พร้อมของแถมมูลค่า4000 บาท
เครื่องดีไม่มีปัญหา อะไรคะ

Mintkiku@hotmail.com
bell_hp
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 22:51  

อยากได้อ่ะ แต่ก็กลัวมีปัญหา

กระทู้เงียบเชียว Laughing
SiamPower
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 17:59  

bell_hp ผู้เขียน:
อยากได้อ่ะ แต่ก็กลัวมีปัญหา

กระทู้เงียบเชียว Laughing

เขากลัวปัญหา QC เจ้าตัวนี้เท ขายหนีไปแบรนอื่นกันแล้วครับ เลยเงียบ ผมก็คนนึงที่ยอมขายทิ้งไปถูกๆเลย ม่ไหวจะต้องมาปวดหัว
bkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 15:18  

ผมใช้ก้อยังไม่เหงมีปัญหาเลยนะ ดีซะอีกด้วย ก่อนซื้อเราต้องรู้ตัวเราก่อนซิว่าอยากได้มือถือมาทำอะไร ไม่ใช่ซื้อเพราะมันมาใหม่ ผมก่อนซื้อนี่ต้องดูต้องสืบก่อนว่าเครื่องเป็นยังไง ที่บ่นไม่ใช่ไรหรอกครับ เห็นขายกันจัง ผมก็เพิ่งเล่น LG นี่ก็ตัวแรกก็ไม่เห็นจะมีปัญหา สวย คลาสสิค เพลงเพราะ กล้องก็ดี ไม่รู้สินะ คงแล้วแต่คนชอบอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 17:22  

bkung ผู้เขียน:
ผมใช้ก้อยังไม่เหงมีปัญหาเลยนะ ดีซะอีกด้วย ก่อนซื้อเราต้องรู้ตัวเราก่อนซิว่าอยากได้มือถือมาทำอะไร ไม่ใช่ซื้อเพราะมันมาใหม่ ผมก่อนซื้อนี่ต้องดูต้องสืบก่อนว่าเครื่องเป็นยังไง ที่บ่นไม่ใช่ไรหรอกครับ เห็นขายกันจัง ผมก็เพิ่งเล่น LG นี่ก็ตัวแรกก็ไม่เห็นจะมีปัญหา สวย คลาสสิค เพลงเพราะ กล้องก็ดี ไม่รู้สินะ คงแล้วแต่คนชอบอะ

สนับสนุนความคิดครับ

เครื่องผมก้อมีปัญหา แต่ก้อไม่ซีเรียลไรมากมาย (ผม vision 10B) ไม่คิดจะขาย 55555+
koi_shiyo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 18:14  

Surprised

ชอบเหมือนกัน
อยากรู้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 21:40  

ขอถามหน่อยครับว่าเราสามารถเปลี่ยนภาพพื้นหลังของหน้าจอทั้ง 4 หน้าจอได้รึเปล่าครับ กำลังจะซื้อแล้ว ขอบคุณครับ
sajaxpp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 09:39  

gs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 14:10  

พึ่งซื้อมาจากเจมาร์ท เมื่อเสาร์ที่แล้ว มาลองใช้ดู เกิดอาการแฮ้งค์หลายอย่าง จนอยากจะเปลี่ยนเครื่อง พอเอาไปอัพเฟิร์มแวร์ที่ศูนย์แอลจี หายเป็นปลิดทิ้ง ตอนนี้ลื่นไหลมาก ไม่มีแฮ้งค์เลยครับ เมนูต่างๆ ก็เข้าง่าย ถ้าไม่เน้นลงอะไรเพิ่มมาก ตัวนี้ก็น่าสนใจครับ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG Arena
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2009 23:25  

ลองเล่นมาแล้วครับ หน้าจอลื่นดี ไถสนุกครับ กะซื้อตัวนี้แน่นอนครับ แต่รอให้ราคาลงมาอีกหน่อย jaymart เอามาเปิดตัวที่ราคา 17,000ครับ
คนใช้มา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Arena
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 13:11  

คนผ่านมา ผู้เขียน:
ลองเล่นมาแล้วครับ หน้าจอลื่นดี ไถสนุกครับ กะซื้อตัวนี้แน่นอนครับ แต่รอให้ราคาลงมาอีกหน่อย jaymart เอามาเปิดตัวที่ราคา 17,000ครับ

ผมมีทั้ง jET และ ก็ Arena ถ้าถามว่าอันไหนไถ ลื่นกว่ากัน ก็บอกได้เลยครับ ไม่ว่าใครใช้ที่นอกจากผมก็ต้องบอกว่า Jet ไถ ลื่นและเร็วกว่าจริงๆ จะรู้สึกว่ามากหรือน้อยนี่แล้วแต่บุคคลแต่เร็วกว่า Arena แน่นอนครับ
ALC,,holic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 21:19  

ถ้า 3GS มา น้องอารีน่าจะราคาลงมั้ยคะ?

แล้วศูนย์แอลจีนี่มันมีที่ไหนมั่งอ่ะ ไม่เคยใช้แอลจี

เราไปๆมาๆนนท์กะกรุงเทพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 00:58  

รองรับ 3g ความถี่ 900 มั้ยครับ เพราะบางเว็บก็บอกว่ารับแค่คลื่น 2100 เอง

งง.. Exclamation Exclamation Exclamation
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Arena
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 10:38  

คนผ่านมา ผู้เขียน:

ที่แม่วังสื่อสารขายอยู่ที่ 15,900 เองครับ ที่เชียงราย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 15:34  

มีมาถาม 2 ข้อ ครับ

1. เปิดดู youtube ไม่ได้ โหลดข้อมูล แล้วขึ้น "Error ที่ไม่รุ้จัก" (เพิ่งจะลองเปิดเล่น)

2. เจ้า arena เปิด ดู TV ผ่านทาง Mobilelife ของ AIS ได้หรือป่าวครับ ใครใช้ระบบของ AIS รบกวนสอบถามด้วยครับ

ขอบคุณ
rokr T
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 05:09  

lg arena ป้ายแดง ผู้เขียน:

2. เจ้า arena เปิด ดู TV ผ่านทาง Mobilelife ของ AIS ได้หรือป่าวครับ ใครใช้ระบบของ AIS รบกวนสอบถามด้วยครับ

ขอบคุณ
มีEDGEดูได้หมดครับผม จะมีให้เลือก 3GP Player,Real Player,256 kbps สำหรับ3G ลองดูครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 11:29  

rokr T ผู้เขียน:
lg arena ป้ายแดง ผู้เขียน:

ขอบคุณ
มีEDGEดูได้หมดครับผม จะมีให้เลือก 3GP Player,Real Player,256 kbps สำหรับ3G ลองดูครับผม

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 19:45  

Arena ก็ยังอยู่ในใจอยู่ถึงมันจะช้าไปบ้าง แต่มันก็สามารถใช้นิ้วขยายภาพเหมือนไอโฟน อันนี้ชอบเป็นความส่วนตัว แต่ว่าราคาตกขนาดนี้ ผมเองก็อยากซื้อมือ 2 เพราะมันถูกดีแต่กลัวจะมีปัญหาน่ะสิ...แล้วที่สำคัญ วัสดุในการใช้มันดีกว่า jet เยอะ
ขายครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย jet
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 22:49  

ขาย samsung jet s8003 ครับ สภาพ 100% ไม่มีรอยใดๆทั้งสิ้น อุปกรณ์ครบ ประกัน 1 ปีเต็ม
พร้อมกับอัพ firmware ตัวใหม่ล่าสุดจากที่ ศูนย์ samsung สีลมครับ เป็นตัว S8003DXIF8 กับลงโปรแกรม
Route66 Navigation ครับ โหลดแผนที่ทุกอย่างให้เรียบร้อยพร้อมใช้ครับ
ซื้อมาใช้ได้อยู่ไม่ถึงสัปดาห์ครับ ติดฟิล์มกันรอยอย่างดีของรุ่นนี้ที่ศูนย์ samsung แล้วก้อเคลือบฝาหลังเองเพื่อนกันรอยครับ
แรกๆเห่อครับ เรยซื้อนู่นนี่ติดเยอะ
ขายราคา 15,400 ครับ คุ้มมากเพราะต้องการเงินด่วน
เหตุผลที่ขายเพราะ ไม่ตรงกับความต้องการครับ อยากได้ เป็น windows mobile ครับ
โทมาคุยกันได้ครับ 083-1295677 เจ ครับ โทรมาได้ทุกเวลา 24 ช ม ครับ
bugdanes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 15:23  

ขาย arena ครับ อุปกรณ์ยกกล่อง สภาพ 99%

ราคา 12,000.- สนใจติดต่อ 084-1404207 เด่น ครับ
อัพไป10D ก็ยังแฮงค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 15:14  

LG กับ QC แสนห่วยจน ล็อตปัจจุบัน ต้องให้ชาวบ้านเขาพกไปอัพกี่ครั้งมันถึงจะหายสนิทสักที

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8133141/T8133141.html

กับวีรกรรม 4วัน เปลียนArena 3 เครื่อง แถมตัวสุดท้ายก็ยังมีท่าว่าจะมีปัญหาอีก แต่เจ้าของระอา จนไม่เปลี่ยนแล้ว

เนื้อหานะ
-------------------------------------------------------------------------------------------------

ดิฉันได้ซื้อเครื่อง LG ARENA มาเมื่อวันที่25 กรกฏาคมที่ผ่านมา (วันเสาร์ ) ที่ศุนย์เจมาร์ทเซ็นทรัลลาดพร้าว ราคา 15900 ซึ่งพอซื้อมาวันนั้นตกกลางคืนก็มีอาการแฮงค์ๆ ตอนแรกดิฉันก็ไม่ได้คิดอะไรมาก เพราะคิดว่าเรื่องปกติ พอวันอาทิตย์ มือถือก็แฮงค์หนักขึ้น เลยไปที่ศุนย์เจมาร์ทเซ็นทรัลลาดพร้าว (ชั้นสอง ) ที่ดิฉันซื้อมา เค้าบอกว่าให้เปลี่ยนเครื่องได้ภายในเจ็ดวัน ดิฉันเลยเอาเครื่องไปให้เค้าดู(ตอนที่มันยังแฮงค์ๆนั้นแหละ) เค้าเลยบอกว่า งั้นพรุ่งนี้มาเปลี่ยน (เพราะดิฉันไม่ได้เอากล่องอุปกรณ์มา)

ขอเล่าย้อนนิดนึง ว่าตอนที่ดิฉันซื้อเครื่องนี้ในวันเสาร์ดิฉันจ่ายตังไปทั้งหมด 16,000 ราคาเครื่องคือ 15900 ดิฉันต้องได้ตังทอน100บาท แต่คนขายไม่ได้ทอนตังดิฉัน ให้แต่ใบเสร็จมา ดิฉันก็ลืม มัวแต่เห่อมือถือ เพิ่งมานึกขึ้นได้ตอนเย็น พอวันที่ดิฉันไปคุยกับเค้าเลยบอกว่า
" อีกอย่างนะพี่ เมื่อวานไม่ได้ตังทอน "
เค้าก็บอกว่า
" อ๋อ ครับๆๆ อยู่กับผมนี่แหละครับ " พร้อมกับควักตังให้100บาท
แล้วทำให้เกิดความสงสัยว่า เอ๊ะอีนี่!ถ้าชั้นไม่พูดขึ้นมาแกก็จะไม่คืนชั้นใช่มะ!

พอวันจันทร์ดิฉันก็ไปที่ศูนย์อีกครั้ง พร้อมกับกล่องอุปกรณ์พร้อมเปลี่ยน เค้าก็จัดการเปลี่ยนให้ดิฉันพร้อมกับบอกว่า นี่เป็นเฟิร์มแวร์ตัวล่าสุด ใหม่กว่าตัวที่ดิฉันได้ไปวันเสาร์ ดิฉันก็ถามไปว่า
" อ่าว แล้วทำไมไม่เอาเครื่องนี้ให้ตั้งแต่แรก "
เค้าก็อ้างว่าเพิ่งมาวันนี้ นู่น นี่ นั่น ดิฉันก็ไม่อยากจะไปอะไรมาก
ก็เลยลองๆเล่นดู ทุกอย่างก็ดูจะดีขึ้น ไม่รู้ว่าคิดไปเองรึเปล่าว่าระบบสัมผัสมันดีขึ้นนิดนึง เพื่อความแน่ใจดิฉันกเลยถามเค้าไปว่า แล้วถ้ามีปัญหาอีกสามารถเปลี่ยนได้มั้ย เค้าก็บอกว่า เปลี่ยนได้ครั้งเดียว

อันนีถามข้อแรกนะคะ ว่ามันเปลี่ยนได้ครั้งเดียวจริงหรือ ?

แล้วก็เลยถามต่อว่า อ้าว แล้วถ้ามันยังมีปัญหาล่ะ ?
เค้าก็บอกว่า งั้นต้องส่งศูนย์
แต่ดิฉันก็เออๆ แต่แบบ ก็แอบคิดว่าคงไม่มีปัญหาแล้วอะ เพราะอะไรชั้นจะซวยซ้ำซวยซ้อนขนาดนั้น ก็เลยออกมาจากศูนย์

รายละเอียดตอนเปลี่ยนเครื่อง :
เปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ ใช้ฝาหลังเดิม ? (ทำไมเป็นอย่างงั้น ? )
เปลี่ยนแบตให้ใหม่
ตอนแรกจะไม่เปลี่ยนของในกล่องให้ แต่ดิฉันอ้างว่าอีอุปกรณ์นั่นยังไม่ได้แกะเลยค่ะ ซึ่งยังไม่ได้แกะจริงๆ ใช้แต่ที่ชาร์ตแบตซึ่งเป็นของแฟน (แฟนใช้เหมือนกันแต่ซื้อลอตแรก ) เค้าเลยยอมเปลี่ยนให้ทั้งหมด

พอกลับมาที่บ้านยังไม่ได้เล่นอะไรมากเลย แค่ให้พี่ชายบลูทูธเพลงมาให้1เพลง ดิฉันก็เซตเป็นเสี่ยงเรียกเข้าไว้ ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร พอถึงบ้าน แฟนดิฉันก็โทรมา แล้วสรุบว่า มือถือไม่มีเสียงเรียกเข้า ทั้งๆที่ตอนแรกก็ยังดังปกติ ดิฉันก็ เออคงไม่เป้นรัยมั้ง แฮงค์ตามไสตล์ เลยปิดเครื่องเปิดใหม่ สรุบ ก็ยังไม่หาย ก็เลยลองdeleteเพลงที่พี่บลูทูธมาให้ แล้วเปิดเพลงที่อยู่ใน defult song ที่มีมาให้ในเครื่อง ก็เปิดไม่ได้ !! ลองปิดเครื่องเป็นสิบๆครั้งก็ไม่ได้ เลยลองอัดเสียง แล้วเปิด อ้าว ก็ฟังได้นี่หว่า ! ลองเซตเสียงที่อัดเป็นเสียงเรียกเข้าก็ใช้ได้ เลยมีสมมติฐานว่า สงสัยจะเป็นที่ไฟล์ MP3

แล้วดิฉันก็ .. หงุดหงิดมากทีเดียว

อะไรกัน นี่ดิฉันซื้อมือถือราคาหมื่นหกมาเพื่อที่จะเข้าศูนย์ เพื่อที่จะมีปัญหาหรือยังไงไม่ได้ถูกๆนะคะ มือถือเครื่องนึงเนี่ย

ดิฉันอยากขอความช่วยเหลือดังนี้ค่ะ
1. ดิฉันควรทำยังไงกับไอ้ศูนย์เจมาร์ทเฮงซวยนี่ดี ... ไม่เคยคิดเลยว่าศูนย์จะเป็นแบบนี้ ดิฉันไม่เคยซื้อของนอกศูนย์เพราะกลัวปัญหาแต่ตอนนี้ ! มันเกิดอะไรขึ้น
2. ดิฉันไม่สามารถเปลี่ยนเครื่องได้แล้ว ดิฉันต้องเอาไปเข้าศูนย์จริงๆหรือคะ มีวิธีไหนที่สามารถแก้ได้เองมั้ย
3. เฟิร์มแวร์ที่ใช้อยู่ตอนนี้คือ KM900AT_V10d
4.ได้ยินมาว่าเฟิร์มแวร์นี้ปัญหาเยอะกว่า 10b แล้วดิฉันจะทำยังไง ? ต้องไปอัพให้มันเป็น10b แล้วต้องทำที่ศูนย์หรือไม่ ? หรือถ้าทำเองได้ทำยังไง
5. ตอนแรกที่ดิฉันเอาเครื่องแรกไปที่ศูนย์เจมาร์ท ที่ไปบอกเค้าว่าแฮงค์ เค้าบอกว่า ออ งั้นเดี๋ยวผมเซตแฟคตอรี่ให้ก่อนครับ เมื่อวานลืมเซต ถ้าเซตแล้วจะไม่ค้าง ดิฉันก็สงสัยว่า อ้าว แล้วทำไมไม่เซตให้ตั้งแต่เมื่อวานวะ ? แต่ดิฉันยืนยันว่าจะเปลี่ยนเครื่อง เค้าก็เลยไม่ได้เซตให้ อยากถามว่าในกรณีนี้ถ้าดิฉันไปเซตแฟคตอรี่อะไรที่เค้าบอกเนี้ย อาการไม่มีเสียงMP3อย่างเครื่องที่สองนี้ จะหายมั้ยคะ

รบกวนทุกท่านหน่อยนะคะ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาเพิ่มเติมอาการให้ แต่ตอนนี้ร้อนใจมากๆ ร้อนตั้งแต่เมื่อวานนอนไม่หลับเลย เสียดายตัง เสียความรู้สึกไปหมด ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ถ้ามีใครสามารถช่วยได้ ก็หลังไมคืเบอร์มาได้นะคะ ขอโทษที่อาจจะออกแนวระบายอารมณืนิดนึงแต่จุดนี้ ไม่ ไหว จะ เคลียร์ จริงๆ T__________________T

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Lek_TurbO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG ที่ใงนมา 2 เดือน
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 10:21  

หลังจากที่ใช้งานมาได้ระยะนึง สิ่งที่เบื่อกับเครื่องนี้คือ
1.เวลาโทรออกไปในเบอร์ทั่วไป ไม่มีรูป หน้าจะจะเข้าโหมด Lock ตลอดเวลา ไปกดให้มันปลดล๊อคหน้าจะมันก็จะกลับไปเป็นอีก ทำไมต้องล๊อค ?
2.กดอัดเสียพูดขณะโทรยังไง ทำไม่ได้เลยซํกที
3.เล่นเน็ทมันจะไม่ support ภาษาไทย หลายๆเว๊ปเลย น่าเบื่อ
4.เมลล์ POP3 ที่ผมเซ็ทไว้ เป็นของบริษัท เปิดเมลล์ที่เป็นภาษาไทย จะเป็นไทยเฉพาะหัวข้อ เนื้อหาข้างในจะเป็นภาษาเทพตลอด
5.กล้องช้ามากๆ ถ่ายที่แสงน้อยใช้flashก็ไม่ชัด
6.บันทึกเบอร์โทรออก,รับสาย,ไม่ได้รับสาย ได้น้อย
7.ใช้ๆอยู่ก็แฮ้งค์ไปซ่ะดื้อๆไม่รู้สาเหตุต้องปิด-เปิดเครื่องใหม่
8.ปุ่มกดโทรออก-วางสาย บางทีไม่ตอบสนองการกด บางทีก็ได้ ผมว่าเป็นที่ fermware
9.tuchscreen ผมว่ามันเพี้ยนตำแหน่งไม่ตรงกับจุดที่กด ต้องกดในตำแหน่งล่างๆของแต่ละปุ่มถึงจะตรง กดเบอร์ผิดตลอด ไม่เหมือนกับที่เคยใช้ tuchscreen ที่ผ่ามาเลย เคยใช้มาแล้วเป็น 10 เครื่องตัวนี้เพี้ยนสุดแล้ว
อันนี้ไม่ได้มาเบลมอะไรน่ะครับ ผมใช้งานอยู่จริง มันเป็นปัญหามาก ราคาที่ซื้อ 16500 บาทที่ jay-mart บางนา รูปลักษณ์เครื่องโดยรวม สวยครับ ยอมรับเลยยอมเสียเงินทั้งๆที่ตอนไปซื้อไม่ได้จะซื้อตัวนี้เลยแม้แต่น้อย ลองแปลงไฟล์มาดูหนังแล้ว ใช้ได้เลย เอาเรื่อง Hero มาแปลงแล้วใช้ได้เลย จบ... ใครสงสัยอะไรส่งเมลล์มาคุยได้ trb_ie@hotmail.com ครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 18:55  

รู้สึกน้องอารีจะโดนหนักเลยนะเนี่ย
รุ่นนี้แอลจีหวังไว้มากด้วยสิ
เราเคยไปเล่นครั้งเดียวแล้ว
รู้สึกดีนะตอนนั้นแบบหน้าจอสวยมาก
และเครื่องก็ไม่อืดนะ
แต่ไม่ได้ซื้อมาใช้หรอกลองใช้เครื่องที่เขาให้ลองเล่นนั้นแหละ
รุ่นนี้เคยเป็นรุ่นที่เราเองอยากได้เหมือนกันตอนแรก กะจะซื้อแล้ว
แต่รอดูรุ่นอื่นอยู่ ยังไง ก็ศึกษากันให้ดีก่อนเนอะ จะซื้อช่วงนี้แบบ
มีหลายรุ่นให้ซื้อ
Lollypop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 14:35  

อยากถามคนที่ซื้อไปแล้วว่า มันมีปันหา กันหมดทุกเครื่องหรือ เฉพาะ คนที่ซื้อจาก jay mart
เพราะได้ยินชื่อเสียงของ jay mart มาเยอะว่า เปนมือถือเก่าวนๆไปเรื่อยๆ แบบว่าคัยเปลียน แล้วก้เอาที่เปลียนไปให้คนอื่นแทน อารายประมานนั้น เลยอยากถามคนที่ใช้ ว่ามันมีปันหากันทุกคนหรือปล่าว
เพราะอยากได้รุ่นนี่มากๆ แต่มะกล้าซื้อสักที T_T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG ที่ใงนมา 2 เดือน
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 19:03  

Lek_TurbO ผู้เขียน:
หลังจากที่ใช้งานมาได้ระยะนึง สิ่งที่เบื่อกับเครื่องนี้คือ
1.เวลาโทรออกไปในเบอร์ทั่วไป ไม่มีรูป หน้าจะจะเข้าโหมด Lock ตลอดเวลา ไปกดให้มันปลดล๊อคหน้าจะมันก็จะกลับไปเป็นอีก ทำไมต้องล๊อค ?
2.กดอัดเสียพูดขณะโทรยังไง ทำไม่ได้เลยซํกที
3.เล่นเน็ทมันจะไม่ support ภาษาไทย หลายๆเว๊ปเลย น่าเบื่อ
4.เมลล์ POP3 ที่ผมเซ็ทไว้ เป็นของบริษัท เปิดเมลล์ที่เป็นภาษาไทย จะเป็นไทยเฉพาะหัวข้อ เนื้อหาข้างในจะเป็นภาษาเทพตลอด
5.กล้องช้ามากๆ ถ่ายที่แสงน้อยใช้flashก็ไม่ชัด
6.บันทึกเบอร์โทรออก,รับสาย,ไม่ได้รับสาย ได้น้อย
7.ใช้ๆอยู่ก็แฮ้งค์ไปซ่ะดื้อๆไม่รู้สาเหตุต้องปิด-เปิดเครื่องใหม่
8.ปุ่มกดโทรออก-วางสาย บางทีไม่ตอบสนองการกด บางทีก็ได้ ผมว่าเป็นที่ fermware
9.tuchscreen ผมว่ามันเพี้ยนตำแหน่งไม่ตรงกับจุดที่กด ต้องกดในตำแหน่งล่างๆของแต่ละปุ่มถึงจะตรง กดเบอร์ผิดตลอด ไม่เหมือนกับที่เคยใช้ tuchscreen ที่ผ่ามาเลย เคยใช้มาแล้วเป็น 10 เครื่องตัวนี้เพี้ยนสุดแล้ว
อันนี้ไม่ได้มาเบลมอะไรน่ะครับ ผมใช้งานอยู่จริง มันเป็นปัญหามาก ราคาที่ซื้อ 16500 บาทที่ jay-mart บางนา รูปลักษณ์เครื่องโดยรวม สวยครับ ยอมรับเลยยอมเสียเงินทั้งๆที่ตอนไปซื้อไม่ได้จะซื้อตัวนี้เลยแม้แต่น้อย ลองแปลงไฟล์มาดูหนังแล้ว ใช้ได้เลย เอาเรื่อง Hero มาแปลงแล้วใช้ได้เลย จบ... ใครสงสัยอะไรส่งเมลล์มาคุยได้ trb_ie@hotmail.com ครับ

1. มีรูปนะครับ คุณSet เป็นหรือป่าว และเรื่อง Lock เครื่อง มันตั้งเวลาได้ และมันต้อง Lock ครับ เพราะเป็นระบบสัมพัส
2.อัดเสียงได้ แต่คุณทำไม่เป็นเอง
3.มันโอเคนะ ในระดับนึง
6.ได้เยอะนะ คุณเล่นเครื่องมากี่วัน ผมเล่นตั้งแต่มันเปิดตัว
7.ผมก้อเป็นตอนแรกๆๆ ไปอัพ FW ดิก้อหาย และอีกอย่าง มันเป็น OS ใหม่ของ LG บางอย่างไม่Support file มันจะค้าง ควรรู้ใจเครื่องด้วย เพราะมันเป็น OS บุกเบิก
8.มันทำงานตอบสนองดีนะ ตอนที่คุณจะกด ไปปิด ตัว เซนเซอร์ที่3 ของจอไว้หรือป่าว หรือเซนเซอร์ที่3 ของจอ มีอะไรไปบังแสงมันไว้
9.มันมีหลายเหตุผล การกดบนเครื่องนี้ แต่งผมว่าปกตินะเคสนี้
พูดตรงๆว่าเบื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 13:03  

Lollypop ผู้เขียน:
อยากถามคนที่ซื้อไปแล้วว่า มันมีปันหา กันหมดทุกเครื่องหรือ เฉพาะ คนที่ซื้อจาก jay mart
เพราะได้ยินชื่อเสียงของ jay mart มาเยอะว่า เปนมือถือเก่าวนๆไปเรื่อยๆ แบบว่าคัยเปลียน แล้วก้เอาที่เปลียนไปให้คนอื่นแทน อารายประมานนั้น เลยอยากถามคนที่ใช้ ว่ามันมีปันหากันทุกคนหรือปล่าว
เพราะอยากได้รุ่นนี่มากๆ แต่มะกล้าซื้อสักที T_T

ผมกับเพื่อนไม่ได้ ซื้อ ที่ J-Mart ยังเจอปัญหาเครื่องแฮงค์ ดับปิดตัวเอง ต้องคอยแกะแบตใส่ใหม่ เสมอๆ

ถ้าถามแบบให้พูดตรงๆ คงต้องบอกว่า เบื่อ เครื่องนี้มาก เคยมีหนนึงรอสายสำคัญ รอแล้วรออีกว่าทำไมมันไม่มีเสียงโทรเข้ามาสักที พอ เอาเครื่องมาดู มันดับตัวเองอีกแล้ว จนเสียหายพลาดงานนั้นไปเลย T^T

ปัญหาหลุดQC รุ่นนี้มันเยอะมากจริงๆ ไปอ่าน ที่ไหนก็เจอแต่คนบ่น เอาไปอัพเฟริมแวร์มาก็หลายครั้ง ก็ยังไม่หายสักที ได้แต่ต้องทนใช้กับราคาซื้อ หลัก หมื่นกว่าๆ
giga
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 23:30  

อยากรู้ว่าทำไม เวลามีสายเข้า ตั้งล๊อกอัตโนมัติ

มีสายเข้า แต่ว่ากดรับไมได้

เป็นหน้าจอดับสนิท กดไรไม่ขึ้น

พอดีสายเข้าเงียบ ถึงจะปลดล๊อคได้ ไคเป็นมั้งค่ะ

V 10b

เซงมากเลย เวลามีสายเข้ารับไม่ได้ ปิดเสียงก้อไม่ได้ ดังไปทั่วรถตู้เลย - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 19:45  

giga ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าทำไม เวลามีสายเข้า ตั้งล๊อกอัตโนมัติ

มีสายเข้า แต่ว่ากดรับไมได้

เป็นหน้าจอดับสนิท กดไรไม่ขึ้น

พอดีสายเข้าเงียบ ถึงจะปลดล๊อคได้ ไคเป็นมั้งค่ะ

V 10b

เซงมากเลย เวลามีสายเข้ารับไม่ได้ ปิดเสียงก้อไม่ได้ ดังไปทั่วรถตู้เลย - -

เหมือนจะมีแต่ปัญหาแหะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 00:12  

ลองแวะเอาเครื่องไปอัพเฟิร์มแวร์เป็น 10d นะครับ..

ผมก้อพึ่งมาเป็นสมาชิกใหม่ของ LG Arena หลังจากที่ได้ลองศึกษาและไปแอบเล่นมาหลายครั้งก่อนตัดสินใจซื้อมาใช้งานได้อาทิตย์กว่าๆ (อัพเฟิร์มแวร์มาให้แล้ว 10d จากศูนย์)

ส่วนตัวผมว่าเจ้า Arena เป็นทัชโฟนที่ฉลาดตัวนึงนะครับ จอสีสวย ละเอียด คมชัด ลุกเล่นเยอะมาก interface s-class สวยงามดูแล้วไม่น่าเบื่อ ระบบทัชก้อแม่นยำดี ลื่นไหล ใช้งานง่าย การเล่นไฟล์เพลงและภาพจัดว่าดี โดยเฉพาะการเพิ่มคุณภาพเสียงด้วย Dolby mobile ต่อลำโพงแล้วเสียงดีขึ้นชัดเจน สำหรับเสียงเรียกเข้าดังชัด ให้รายละเอียดดี เล่นไฟล์หนังก็ลื่นไหลดี ยังไม่มีสะดุดให้เห็น ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับฟอร์แมทที่บันทึกมาด้วย ภาคการรับสัญญาณโทรศัพท์บอกได้เลยว่าดีมาก (เพราะก่อนหน้านี้ผมต้องพกสองเครื่องเพราะต้องทำงานอยู่แถวชลบุรี, ระยอง และ มาบตาพุด มือถือที่ภาครับสัญญาณไม่ดีมีปัญหาในการติดต่อสื่อสารมากๆ) โหมด Speak phone ก้อชัดเจนดี บลูทูธก้อเร็วใช้ได้ wifi จะเหมาะกับการใช้งานอินเทอร์เน็ทมากกว่า GPRS (ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับเครือข่ายและพื้นที่ให้บริการด้วยนะผมว่า) ส่วนกล้องถ่ายรูป ภาพที่ได้ทั้งกลางวันและกลางคืนถือว่าทำได้ดี สีสดอาจมีเพี้ยนไปบ้างแต่รับได้ โดยเฉพาะโหมดถ่ายกลางคืนนี่ ผมยกนิ้วให้เลยกับภาพที่ทดลองถ่าย

ส่วนทีคอมเมนท์ก้อเรื่องแบตเตอรี่สำรองที่ไม่มีมาให้ (อันนี้ไปหาซื้อเพิ่มที่ศูนย์ได้)
- การเชื่อมต่อผ่าน GPRS ยังไม่เร็วเท่าทีควร แต่เล่นผ่าน wifi คนละเรื่อง เร็วขึ้นเยอะมาก
- ระบบนำทาง GPS ยังไม่มีมาให้ (คงเรือ่งลิขสิทธิ์กับ OS) นอกจากจะใช้ดูแผนที่ผ่าน Google map
- กล้องมีหน่วงให้เห็นเวลากดชัตเตอร์ แต่รับได้ ถ้าจับจังหวะได้ก้อไม่ใช่เรือ่งยากอีกต่อไป
- หูฟัง In ear ที่แถมมา ดูเหมือนจะเวิร์ค แต่สุดท้ายก้อต้องไปเอาหูฟังโซนี่มาใช้ คนละเรื่องเลย
kalatasaline
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 23:59  

คนที่จะซื้อก็ฟังหูไว้หูครับ

ใช้วิจารณญาณให้มาก

เพราะผมว่าปัญหามันอยู่ที่คนมากกว่า

ผมใช้ KE990 Viewty 2ป๊แล้ว และ Arena(ของคนสนิท)

ผมว่าปัญหามันต้องมีมั้งเพราะมันใหม่ แต่พอ Up FW ก็หาย

ดูที่ข้อดีของมัน มันสามารถลบข้อเสียได้หมดเลย(ในความคิดของผม)

ผมใช้ LG แล้วรู้สึกว่าเค้าตั้งใจทำจริงแต่ละรุ่นที่ออกมา ทั้งวัสดุ เทคโนโลยี ความทนทาน

และใช้ง่ายมาก ไปลองเล่นดูครับ ตาม J-mart แล้วใช้วิจารณญาณของคุณตัดสินเองดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 01:45  

ตอนนี้ราคาตกเหลือเท่าไหร่แล้วล่ะครับ

แล้วก็อยากถามหน่อย พวกมือ 2 ที่ขายเกลื่อนเนี่ย

มีสีดำด้วยหรอ ??? มันน่าจะมีสีเดียวนะ

แล้วที่สำคัญดูยังไงว่าเป็นของแท้

เผื่อจะซื้อของมือ 2 อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 12:50  

ซื้อไปแล้วครับ lg arena จบ...
เวลามันชนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 02:20  

อัพเฟริมแวร์ จนมาเป็นตัว 10d แล้ว แต่อาการเครื่องดับ จนต้องถอดแบตนี่ยังเจอเกือบทุกวันอยู่แบบนี้ แนะนำหน่อยครับว่าต้องทำงดี ที่ก็พาไปอัพที่ศูนย์ตั้งแต่10b จนถึงตอนนี้ก็ยังม่หายเจ้าหน้าที่ก็บอกเหมือนที่เพื่อน ที่เคยเจอปัญหานี้มา ในความเห็นบนๆ ว่าให้มาลองเอามาอัพวันหลังเมื่อตัวเฟริมแวร์ใหม่ออก เดี๋ยวมันก็คงจะหาย -*- แล้วเมื่อหร่มันจะหายเนี่ย งานก็เยอะเวลาไปวางอัพ ก็ม่มีอย่าว่าแต่เวลา ไปรับเครื่องกับเลย

แล้วการปอัพแต่ละทีมันก็ค่อนข้างเสียเวลา ทำงาน และการเดินทางมากอยู่ครับ(ถ้าหาย ตั้งแต่อัพ2ครั้งก่อนก็คงม่เครียด หรือเคืองเจ้ารุ่นนี้เท่ารหรอก แต่นี้ เบื่อถอดแบตเข้าๆออกๆจริงนะครับ)
blackdiamond
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย LG ARENAสีดำ อุปกรณ์ครบยกกล่อง สภาพ99.99%ราคา 11500 บาท
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 08:08  

สนใจติดต่อ 0895593033
หลงรัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หลงรักอารีน่าแล้วคะ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 22:36  

หวัดดีคะทุกคน ที่มีอารีน่า อยู่ในมือ
อาจจะเป็นคนหนึ่งที่โชคดีที่มีอารีน่าที่ไม่มีปัญหา ถึงแม้ว่าจะเครื่องจะดับบ้างในบ้างครั้ง แต่ก็ไม่ได้เป็นไรมากๆๆๆๆ อาจเป็นเพราะเราทำอะไรมันเร็วไป จะบอกว่าตอนแรกที่ซื้อมางงกับตัวเองเหมือนกัน เตรียมเงินไปเพื่อจะซื้อไอโฟน แต่ไม่รู้ไปถูกชะตาอะไรกับอารีน่านัก ซื้อมาชุดใหญ่ 17900 บาท เชื่อใหม ว่า3 วันที่เล่นอยากขายทิ้งมาก ไปขายที่ร้าน โอ้พระเจ้าราคาตกลง เหลือ 10,000 บาท ภายใน 7 วัน เครื่องไม่ได้ทำไรเลย เสียใจมาก เซ็งมากๆๆๆๆเลยทนใช้ไป แบบว่าไม่ชอบมากๆๆๆ แต่ตอนนี้ เชื่อใหมคนที่ใช้อารีน่าที่เครื่องไม่มีปัญหาทุกท่านจะคิดแบบเดียวกับเรา คือ คิดถูกแล้วที่ซื้อเจ้าเครื่องนี่มา สำหรับคนที่ไม่ค่อยเข้าเน็ตนะ มันเป็นโทรศัพท์ที่มีคุณสมบัติคล้ายไอโฟนมาก สามารถรูดนิ้ว ในรายชื่อ ซึ่งไม่แน่ใจนะว่า โนเกีย 5800 ทำได้ใหม ที่ที่ถูกใจคือ ตอนถ่ายรูปมา สามารถกางนิ้ว เพื่อขยายรูป และบีบนิ้ว เพื่อย่อรูปได้ เหมือนไอโฟน ซึ่งตอนแรกเสียใจมากๆๆๆที่ซื้อมา พอเล่นจนคุ้นมือนะ
จะพบว่าอารีน่ามีไรที่คาดไม่ถึงในโทรศัพท์ราคา หมื่นกว่าๆๆๆ ซึ่งไม่แน่ใจว่า Jet ที่ออกมานั้นเน้นเข้าเน็ตได้เร็ว แต่อย่างอื่นนั่นเราว่าดูจากภายนอก เจ้าอารีน่าของทุกท่านสวย และดูหรูหรากว่านะคะ ความชอบส่วนตัวนะ อิอิ ขอให้เพื่อนๆๆๆที่มีเจ้าอารีน่าอยู่ในมือลองเล่นให้ชินมือก่อนนะคะ ก่อนที่จะตัดสินใจขาย ไม่งั้นคงเสียดาย เจ้านี่นะ อิอิ
ส่วนคนที่คิดว่าแบตหมดเร็วนั่น อาจมาจากเล่นกล้อง เล่นอินเตอร์เน็ต วีดีโอ มากไปมังคะ
เพราะเจ้าอารีน่าที่อยู่ในมือนี่ สองวันคะ แบตหมด คุยโทรเยอะมาก วันเพลงนิดหน่อย
สามารถอยู่ได้ 2 วัน แต่ถ้าเล่นกล้อง อินเตอร์เน้ต วีดีโอจะอยู่ประมาณ 1 วัน
อิอิ
ตอนแรกโมโหเหมือนกันอะไรนี่ แบตหมดเร็วขนาดนี่ ยอมที่จะลงทุนไปซื้อแบตสำรอง
มาใช้ อิอิ ตอนนี้หรอ มันอยู่ได้ประมาณสองวันคะ
ลืมบอกไป อารีน่า ของเรา เวอร์ชั่น 10B คะ เคยโทรไปที่ศูนย์มาคะว่าจะไปอัพ
แต่ที่ศูนย์บอกว่าถ้าไม่มีปัญหาอะไรเลย อย่าอัพคะ
ก็เลยไม่ได้ไปอัพ
ขอให้ทุกคนหลงรักเจ้านี่เหมือนที่เราหลงรักนะคะ
งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 10:36  

จะเล่นระบบค้นหาดาวเทยม หรือระบบนำทาง ทำยังไอ่ค่ะ

มาเล่นได้เลย

ที่ว่าบอกการเดินทางด้วย หรือต้องไปอัพมา

มีแต่กูเกิ้ลแมท เข้าตัวไหนเป็นระบบนำทางหรอคะ ช่วยบอกที อยากให้มันบอกเดินจุดหมาย

ตามดาวเทียมอ่ะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: