Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG KM900 Arena - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 663 / เข้าชม: 1149556
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 19:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อมาสักพักแล้ว พึงจะเคยแฮงค์ไปครั้งเดียว ไม่รุ้เพราะอารายแต่เพื่อนเอาไปเล่นแล้วแฮง= =
อยากถามคนที่เล่นอยู่ว่ามีโปรแกรมอารายน่าลงหรือ จะหา M-toy เพิ่มได้รึป่าว เพราะเกมjava มันไม่สนุกเท่า ??~ มีอารายบอกกันด้วยเน้ออ
sssssssssssssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หลงรักอารีน่าแล้วคะ
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 22:10  

หลงรัก ผู้เขียน:
หวัดดีคะทุกคน ที่มีอารีน่า อยู่ในมือ
อาจจะเป็นคนหนึ่งที่โชคดีที่มีอารีน่าที่ไม่มีปัญหา ถึงแม้ว่าจะเครื่องจะดับบ้างในบ้างครั้ง แต่ก็ไม่ได้เป็นไรมากๆๆๆๆ อาจเป็นเพราะเราทำอะไรมันเร็วไป จะบอกว่าตอนแรกที่ซื้อมางงกับตัวเองเหมือนกัน เตรียมเงินไปเพื่อจะซื้อไอโฟน แต่ไม่รู้ไปถูกชะตาอะไรกับอารีน่านัก ซื้อมาชุดใหญ่ 17900 บาท เชื่อใหม ว่า3 วันที่เล่นอยากขายทิ้งมาก ไปขายที่ร้าน โอ้พระเจ้าราคาตกลง เหลือ 10,000 บาท ภายใน 7 วัน เครื่องไม่ได้ทำไรเลย เสียใจมาก เซ็งมากๆๆๆๆเลยทนใช้ไป แบบว่าไม่ชอบมากๆๆๆ แต่ตอนนี้ เชื่อใหมคนที่ใช้อารีน่าที่เครื่องไม่มีปัญหาทุกท่านจะคิดแบบเดียวกับเรา คือ คิดถูกแล้วที่ซื้อเจ้าเครื่องนี่มา สำหรับคนที่ไม่ค่อยเข้าเน็ตนะ มันเป็นโทรศัพท์ที่มีคุณสมบัติคล้ายไอโฟนมาก สามารถรูดนิ้ว ในรายชื่อ ซึ่งไม่แน่ใจนะว่า โนเกีย 5800 ทำได้ใหม ที่ที่ถูกใจคือ ตอนถ่ายรูปมา สามารถกางนิ้ว เพื่อขยายรูป และบีบนิ้ว เพื่อย่อรูปได้ เหมือนไอโฟน ซึ่งตอนแรกเสียใจมากๆๆๆที่ซื้อมา พอเล่นจนคุ้นมือนะ
จะพบว่าอารีน่ามีไรที่คาดไม่ถึงในโทรศัพท์ราคา หมื่นกว่าๆๆๆ ซึ่งไม่แน่ใจว่า Jet ที่ออกมานั้นเน้นเข้าเน็ตได้เร็ว แต่อย่างอื่นนั่นเราว่าดูจากภายนอก เจ้าอารีน่าของทุกท่านสวย และดูหรูหรากว่านะคะ ความชอบส่วนตัวนะ อิอิ ขอให้เพื่อนๆๆๆที่มีเจ้าอารีน่าอยู่ในมือลองเล่นให้ชินมือก่อนนะคะ ก่อนที่จะตัดสินใจขาย ไม่งั้นคงเสียดาย เจ้านี่นะ อิอิ
ส่วนคนที่คิดว่าแบตหมดเร็วนั่น อาจมาจากเล่นกล้อง เล่นอินเตอร์เน็ต วีดีโอ มากไปมังคะ
เพราะเจ้าอารีน่าที่อยู่ในมือนี่ สองวันคะ แบตหมด คุยโทรเยอะมาก วันเพลงนิดหน่อย
สามารถอยู่ได้ 2 วัน แต่ถ้าเล่นกล้อง อินเตอร์เน้ต วีดีโอจะอยู่ประมาณ 1 วัน
อิอิ
ตอนแรกโมโหเหมือนกันอะไรนี่ แบตหมดเร็วขนาดนี่ ยอมที่จะลงทุนไปซื้อแบตสำรอง
มาใช้ อิอิ ตอนนี้หรอ มันอยู่ได้ประมาณสองวันคะ
ลืมบอกไป อารีน่า ของเรา เวอร์ชั่น 10B คะ เคยโทรไปที่ศูนย์มาคะว่าจะไปอัพ
แต่ที่ศูนย์บอกว่าถ้าไม่มีปัญหาอะไรเลย อย่าอัพคะ
ก็เลยไม่ได้ไปอัพ
ขอให้ทุกคนหลงรักเจ้านี่เหมือนที่เราหลงรักนะคะ

OK ถูกต้องเลยครับ
iamkengz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 17:57  

ขาย Arena ชุดใหญ่พร้อมของแถมมูลค่า 4000 ครับ

ตามไปดู

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=240876&PN=1&TPN=1
อารีย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 20:58  

วันก่อนไปเจอ อารีน่าสภาพ98% ขาย 9900 ที่ MBK แสดงว่าถ้าขายตู้คงได้ต่ำกว่า8000 Shocked
อารีย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 20:59  

วันก่อนไปเจอ อารีน่าสภาพ98% ขาย 9900 ที่ MBK แสดงว่าถ้าขายตู้คงได้ต่ำกว่า8000 Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG ที่ใงนมา 2 เดือน
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 00:58  

Anonymous ผู้เขียน:
Lek_TurbO ผู้เขียน:
หลังจากที่ใช้งานมาได้ระยะนึง สิ่งที่เบื่อกับเครื่องนี้คือ
1.เวลาโทรออกไปในเบอร์ทั่วไป ไม่มีรูป หน้าจะจะเข้าโหมด Lock ตลอดเวลา ไปกดให้มันปลดล๊อคหน้าจะมันก็จะกลับไปเป็นอีก ทำไมต้องล๊อค ?
2.กดอัดเสียพูดขณะโทรยังไง ทำไม่ได้เลยซํกที
3.เล่นเน็ทมันจะไม่ support ภาษาไทย หลายๆเว๊ปเลย น่าเบื่อ
4.เมลล์ POP3 ที่ผมเซ็ทไว้ เป็นของบริษัท เปิดเมลล์ที่เป็นภาษาไทย จะเป็นไทยเฉพาะหัวข้อ เนื้อหาข้างในจะเป็นภาษาเทพตลอด
5.กล้องช้ามากๆ ถ่ายที่แสงน้อยใช้flashก็ไม่ชัด
6.บันทึกเบอร์โทรออก,รับสาย,ไม่ได้รับสาย ได้น้อย
7.ใช้ๆอยู่ก็แฮ้งค์ไปซ่ะดื้อๆไม่รู้สาเหตุต้องปิด-เปิดเครื่องใหม่
8.ปุ่มกดโทรออก-วางสาย บางทีไม่ตอบสนองการกด บางทีก็ได้ ผมว่าเป็นที่ fermware
9.tuchscreen ผมว่ามันเพี้ยนตำแหน่งไม่ตรงกับจุดที่กด ต้องกดในตำแหน่งล่างๆของแต่ละปุ่มถึงจะตรง กดเบอร์ผิดตลอด ไม่เหมือนกับที่เคยใช้ tuchscreen ที่ผ่ามาเลย เคยใช้มาแล้วเป็น 10 เครื่องตัวนี้เพี้ยนสุดแล้ว
อันนี้ไม่ได้มาเบลมอะไรน่ะครับ ผมใช้งานอยู่จริง มันเป็นปัญหามาก ราคาที่ซื้อ 16500 บาทที่ jay-mart บางนา รูปลักษณ์เครื่องโดยรวม สวยครับ ยอมรับเลยยอมเสียเงินทั้งๆที่ตอนไปซื้อไม่ได้จะซื้อตัวนี้เลยแม้แต่น้อย ลองแปลงไฟล์มาดูหนังแล้ว ใช้ได้เลย เอาเรื่อง Hero มาแปลงแล้วใช้ได้เลย จบ... ใครสงสัยอะไรส่งเมลล์มาคุยได้ trb_ie@hotmail.com ครับ

1. มีรูปนะครับ คุณSet เป็นหรือป่าว และเรื่อง Lock เครื่อง มันตั้งเวลาได้ และมันต้อง Lock ครับ เพราะเป็นระบบสัมพัส
-ช่วยแนะนำทีสิครับ ผมว่าผมเล่นมือถือมาเยอะพอสมควรนะยังหาเมนูนี้ไม่เจอเลย แนะนำทีครับ
2.อัดเสียงได้ แต่คุณทำไม่เป็นเอง
-ช่วยแนะนำเช่นกันขณะโทรต้องการบันทึกเสียงสนธนา
3.มันโอเคนะ ในระดับนึง
-ถ้าคุณเป็นคนที่ใช้มือถือมาตั้งแต่โนเกียเริ่มทำซิมเบี้ยนแล้วหล่ะก็ คุณจะเข้าใจผมว่ามันห่วยยังไงในความรู้สึกผม
6.ได้เยอะนะ คุณเล่นเครื่องมากี่วัน ผมเล่นตั้งแต่มันเปิดตัว
-เทียบกับซิมเบี้ยนสิ มันดูเด็กๆไปเลยครับ
7.ผมก้อเป็นตอนแรกๆๆ ไปอัพ FW ดิก้อหาย และอีกอย่าง มันเป็น OS ใหม่ของ LG บางอย่างไม่Support file มันจะค้าง ควรรู้ใจเครื่องด้วย เพราะมันเป็น OS บุกเบิก
-ขอโทษนะครับ ผมไม่ได้เป็นพนักงานในองค์กรนี้ ไม่จำเป็นต้องอดทนหรือร่วมบุกเบิกไปกับแบรนด์นี้ มันเป็นเรื่องที่ต้องทำให้ดีก่อนจะเอามาขายไม่ใช่ขายไปพัฒนาไป คนใช้เป็นหนูทดลองมันไม่แฟร์ เสียเงินมาแล้วก็ต้องได้สิ่งที่ดีหน่อย
8.มันทำงานตอบสนองดีนะ ตอนที่คุณจะกด ไปปิด ตัว เซนเซอร์ที่3 ของจอไว้หรือป่าว หรือเซนเซอร์ที่3 ของจอ มีอะไรไปบังแสงมันไว้
9.มันมีหลายเหตุผล การกดบนเครื่องนี้ แต่งผมว่าปกตินะเคสนี้
-กดแล้วไม่ได้ตัวเลขที่ต้องการ มันปกติเหรอครับ ฟังดูแปลกๆนะครับ เข้าใจคำว่าแม่นยำหรือเปล่าครับ ทัชสกรีนมันต้องแม่นยำในการรับ input นะครับไม่ใช่เอาความรู้สึกของการสัมผัสมั่วๆมาประมวลผลว่ากดปุ่มไหนอยู่
samonlomon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 02:40  

อารีย์ ผู้เขียน:

วันก่อนผมขายตู้ไปได้มา 8100 บาท T T
ยังดีนะเนี่ย ที่พูดเก่ง ของซื้อล็อตแรกเลย

แต่เจอปัญหาเยอะเลยปล่อยให้คนอื่นไปเจอแทนแล้วกัน อย่าโทษกันนะ -*-
shinea
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 17:53  

มันมี
function ใช้ปากกาเขียนเปงอักษรแทนพิมพ์ได้ป่าวคับ
แบบ คุ๊กกี้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 19:04  

อยากรู้ว่า โปรแกรมมันรวนไหมอ่ะ
แล้วตอนนี้ราคามันอยู่ที่เท่าไหร่หรอ
lg arena ป้ายแดง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ ไฟล์ หนัง หรือพวก music vido แบบว่า แปลงไฟล์เองไม่เป้ง
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 20:30  

อยากได้ ไฟล์ หนัง หรือพวก music vido ของเจ้า อารีน่า แบบว่า แปลงไฟล์เองไม่เป้ง 555+

ขอกานดื้อๆ เลยครับพี่น้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นเรื่อยๆ
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 22:39  

อยากรู้ว่า โปรแกรมมันรวนไหมอ่ะ
แล้วตอนนี้ราคามันอยู่ที่เท่าไหร่หรอ

ก็ยังเห็นมีคนออกมาตั้งกระทู้แจ้งปัญหา อยู่เป็นระยะนะครับ
จนถึงตัวล่าสุด 10 G ก็ยังเห็นมีออกมาบ่นๆกันอยู่ว่าเจอดีกัน
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG KM900 Arena - แอลจี
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 23:13  

รุ่นนี้ดับอนาจจิงๆ พนักงาน Jmart ปิ่นเกล้า บอก ขายไม่ออกเลย
XXXX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG ที่ใงนมา 2 เดือน
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 12:53  

Lek_TurbO ผู้เขียน:
หลังจากที่ใช้งานมาได้ระยะนึง สิ่งที่เบื่อกับเครื่องนี้คือ
1.เวลาโทรออกไปในเบอร์ทั่วไป ไม่มีรูป หน้าจะจะเข้าโหมด Lock ตลอดเวลา ไปกดให้มันปลดล๊อคหน้าจะมันก็จะกลับไปเป็นอีก ทำไมต้องล๊อค ?
2.กดอัดเสียพูดขณะโทรยังไง ทำไม่ได้เลยซํกที
3.เล่นเน็ทมันจะไม่ support ภาษาไทย หลายๆเว๊ปเลย น่าเบื่อ
4.เมลล์ POP3 ที่ผมเซ็ทไว้ เป็นของบริษัท เปิดเมลล์ที่เป็นภาษาไทย จะเป็นไทยเฉพาะหัวข้อ เนื้อหาข้างในจะเป็นภาษาเทพตลอด
5.กล้องช้ามากๆ ถ่ายที่แสงน้อยใช้flashก็ไม่ชัด
6.บันทึกเบอร์โทรออก,รับสาย,ไม่ได้รับสาย ได้น้อย
7.ใช้ๆอยู่ก็แฮ้งค์ไปซ่ะดื้อๆไม่รู้สาเหตุต้องปิด-เปิดเครื่องใหม่
8.ปุ่มกดโทรออก-วางสาย บางทีไม่ตอบสนองการกด บางทีก็ได้ ผมว่าเป็นที่ fermware
9.tuchscreen ผมว่ามันเพี้ยนตำแหน่งไม่ตรงกับจุดที่กด ต้องกดในตำแหน่งล่างๆของแต่ละปุ่มถึงจะตรง กดเบอร์ผิดตลอด ไม่เหมือนกับที่เคยใช้ tuchscreen ที่ผ่ามาเลย เคยใช้มาแล้วเป็น 10 เครื่องตัวนี้เพี้ยนสุดแล้ว
อันนี้ไม่ได้มาเบลมอะไรน่ะครับ ผมใช้งานอยู่จริง มันเป็นปัญหามาก ราคาที่ซื้อ 16500 บาทที่ jay-mart บางนา รูปลักษณ์เครื่องโดยรวม สวยครับ ยอมรับเลยยอมเสียเงินทั้งๆที่ตอนไปซื้อไม่ได้จะซื้อตัวนี้เลยแม้แต่น้อย ลองแปลงไฟล์มาดูหนังแล้ว ใช้ได้เลย เอาเรื่อง Hero มาแปลงแล้วใช้ได้เลย จบ... ใครสงสัยอะไรส่งเมลล์มาคุยได้ trb_ie@hotmail.com ครับ

1. มีรูปนะครับ คุณSet เป็นหรือป่าว และเรื่อง Lock เครื่อง มันตั้งเวลาได้ และมันต้อง Lock ครับ เพราะเป็นระบบสัมพัส
-ช่วยแนะนำทีสิครับ ผมว่าผมเล่นมือถือมาเยอะพอสมควรนะยังหาเมนูนี้ไม่เจอเลย แนะนำทีครับ >> คุณทำไม่เป็น ผมว่าคุณ โคตรอ่อนเลย ไม่ต้องเล่นหรอก เปลี่ยนเครื่องเถอะ

2.อัดเสียงได้ แต่คุณทำไม่เป็นเอง
-ช่วยแนะนำเช่นกันขณะโทรต้องการบันทึกเสียงสนธนา >> คุณทำไม่เป็น ผมว่าคุณ โคตรอ่อนเลย ไม่ต้องเล่นหรอก เปลี่ยนเครื่องเถอะ

3.มันโอเคนะ ในระดับนึง
-ถ้าคุณเป็นคนที่ใช้มือถือมาตั้งแต่โนเกียเริ่มทำซิมเบี้ยนแล้วหล่ะก็ คุณจะเข้าใจผมว่ามันห่วยยังไงในความรู้สึกผม >> คุณไม่ต้องเล่นหรอก เปลี่ยนเครื่องเถอะ ไม่ชอบจะซื้อทำไม ไปเที่ยบกันไม่ได้ ถ้าชอบ ซิมเบี้ยน ก้อไปใช่ NOKIA

6.ได้เยอะนะ คุณเล่นเครื่องมากี่วัน ผมเล่นตั้งแต่มันเปิดตัว
-เทียบกับซิมเบี้ยนสิ มันดูเด็กๆไปเลยครับ >> คุณไม่ต้องเล่นหรอก เปลี่ยนเครื่องเถอะ

7.ผมก้อเป็นตอนแรกๆๆ ไปอัพ FW ดิก้อหาย และอีกอย่าง มันเป็น OS ใหม่ของ LG บางอย่างไม่Support file มันจะค้าง ควรรู้ใจเครื่องด้วย เพราะมันเป็น OS บุกเบิก
-ขอโทษนะครับ ผมไม่ได้เป็นพนักงานในองค์กรนี้ ไม่จำเป็นต้องอดทนหรือร่วมบุกเบิกไปกับแบรนด์นี้ มันเป็นเรื่องที่ต้องทำให้ดีก่อนจะเอามาขายไม่ใช่ขายไปพัฒนาไป คนใช้เป็นหนูทดลองมันไม่แฟร์ เสียเงินมาแล้วก็ต้องได้สิ่งที่ดีหน่อย >> คุณไม่ต้องเล่นหรอก เปลี่ยนเครื่องเถอะ และอย่าซื้อมาเล่นอีกนะ ใช้แต่ NOKIA ต่อไป คนเรามันต้องเปิดรับ จะไปยึดตึดแบบที่เคยใช้ได้งัย

8.มันทำงานตอบสนองดีนะ ตอนที่คุณจะกด ไปปิด ตัว เซนเซอร์ที่3 ของจอไว้หรือป่าว หรือเซนเซอร์ที่3 ของจอ มีอะไรไปบังแสงมันไว้

9.มันมีหลายเหตุผล การกดบนเครื่องนี้ แต่งผมว่าปกตินะเคสนี้
-กดแล้วไม่ได้ตัวเลขที่ต้องการ มันปกติเหรอครับ ฟังดูแปลกๆนะครับ เข้าใจคำว่าแม่นยำหรือเปล่าครับ ทัชสกรีนมันต้องแม่นยำในการรับ input นะครับไม่ใช่เอาความรู้สึกของการสัมผัสมั่วๆมาประมวลผลว่ากดปุ่มไหนอยู่
>> คุณไม่ต้องเล่นหรอก เปลี่ยนเครื่องเถอะ
Msconfig
Year's Star

หัวข้อ : Re: LG KM900 Arena - แอลจี
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 19:59  

^
^

เค้าก็แค่มาบกกล่าวถึงปัญหาเฉยๆนิแล้วทำไมพวกคุณคุณคุณทั้งหลายทำไมต้องไปด่าแล้วไปเดือดร้อนหรือร้อนตัวกันขนาดนี้ด้วยเนีย ผมละไม่เข้าใจจิงๆ

แล้วยังรีบประกาศให่ชาวบ้านเค้ารู้อีกว่าผมไม่ใช้พนักงานเฮ้อจะร้อนตัวกันไปทำไมไมไม

อาเมน...............
Offer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 12:43  

ขอสอบถามหน่อยคับ Jet ที่ว่า ของยี่ห้ออะไรหรอคับบ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 14:47  

Offer ผู้เขียน:
ขอสอบถามหน่อยคับ Jet ที่ว่า ของยี่ห้ออะไรหรอคับบ

Samsung เลยครับเพ่น้อง
shinea
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 07:15  

ปากกา Stylus เราสามารถซื้อแยกได้ป่าวคับ
จะมีขายป่าวงับ
เอามาแขวนกะมือถืออ่ะคับ
(มันน่าจะมีโน๊ะ ปลอบใจตัวเอง)
kof98
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เราขาย 11000 บาท เท่านั้น
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 21:10  

เราขาย 11000 บาท เท่านั้นเป็นมือ 1 นะ ไม่ใช่มือ2 นะจ๊ะ สนใจติดต่อ kof98_iori@hotmail.
ของมีจำนวนจำกัดนะ
Offer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 03:04  

จะถามว่า เวอร์ชั่นไหน ดีกว่ากันอ่ะคับ

เห็นว่า 10B ดีสุด หรือป่าวคับ ช่วยอธิบายหน่อยคับ เวอร์มีรุ่นไหนบ้างและ รุ่นไหนดีกว่ากัน
เครื่องย้อมเยอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 04:34  

Offer ผู้เขียน:
จะถามว่า เวอร์ชั่นไหน ดีกว่ากันอ่ะคับ

เห็นว่า 10B ดีสุด หรือป่าวคับ ช่วยอธิบายหน่อยคับ เวอร์มีรุ่นไหนบ้างและ รุ่นไหนดีกว่ากัน

มีคนแจ้งปัญหา มันทุกเวอร์ชั่นแหละครับ เจ้ารุ้นนี้

รองเปืดย้อนกลับไปดูสัก 2 -3หน้า จะเห็นว่ามีคนเอามาโล๊ะขายกันแทบทั้งหน้าเลยครับ เป็น สืบเจ้าด้มั้งเท่าที่เคยนับ

มีทั้งเครื่องเจ้าปัญหาแล้วเอามาขายหาผู้รับเคราะห์ต่อ ก็เยอะครับ

เลยเป็นรุ่นหนึ่งที่ เมื่อขายมือ2 คนไม่ค่อยจะกล้าซื้อกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 12:51  

shinea ผู้เขียน:
ปากกา Stylus เราสามารถซื้อแยกได้ป่าวคับ

ไอมีอะ มีคับ

แต่ว่า แขวนไว้ ทำไมหรอคับ มันมัลติทัชนะคับ เพ่ -*-

หรือว่าใช้ได้หว่า แหะๆ เข้าใจขผิด ขอโทดนะค้าบ
-S a n d m a n-
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 07:36  

แต่ว่า แขวนไว้ ทำไมหรอคับ มันมัลติทัชนะคับ เพ่ -*-

หรือว่าใช้ได้หว่า แหะๆ เข้าใจขผิด ขอโทดนะค้าบ

จอ capacitive ใช้ปากกา Stylus ไม่ได้คับป๋ม Wink
คนจนหน้าตาดี(นิดๆ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 01:14  

เปงรุ่นที่น่าเก็บนะคับ เพราะอีกไม่นานFWตัวที่เต็มๆ ออกมา (อีกคงไม่นานหรอก)

ก็คงแจ่มแจ๋วกันทีเดียวหล่ะพะยะค่ะ สเปกนี้ มือสองอายุไม่เกินสองเดือน ไม่ถึง9ใบเทาเนี่ย

ฮูยยยย.... สุดยอดเลยนะเนี่ย Razz เหงขายกันอย่างกับว่ามันจะระเบิดหรือกัดหูอย่างนั้นหละ

ซื้อมาถึงเครื่องร้านตู้คงไม่ต่ำกว่า 15ใบเทาหละมั้ง ขาดทุนกระจุยก็ยังเอา

ผมว่าเทียบกับผลไม้ classicนะ รุ่นนี้ยังเหนือกว่าเยอะเลย(แม้แต่ตัว3Gหรือ3GS)

แต่ไม่จะอย่างไรก็ยังโดนหน้าม้า หรือหน้า....ตามไปโพส ดิสเครดิดไปซะทุกบอร์ด

แม้แต่รีวิวบางเวปก็เหอะ ติโน่น ตินี่ ไปเรื่อย โดยเฉพาะไม่รู้ทำไมชอบนำเสนอSSจัง

ว่าเทียบรุ่น เจท(เข้) แล้วไม่ดีCPU800 ยังด๊องๆแด๊งๆเลย แถมจอก็ reอารายสักอย่าง

ที่นิ่มๆใช้แรงกระแทก เอ้ย!!แรงกด อีก ไอจอแข็งๆดันเอาไปใส่น้องCandyที่น่าจะโดนกระ....

ข้อความข้างต้นมิได้พาดพิงบุคคล หรือเวปไซต์ ต่างๆ ข้อมูลผิดพลาดก็ขออภัยไว้ด้วยครับ

จากผู้คนทั่วไปที่รักมือถือเปนชีวิตจิดใจ(ไม่ปรกติ) อย่างแรง

ขอให้ทุกท่านที่อ่านข้อความ(แล้วเข้าใจ) ให้คุณพระศรีรัตน ศาสดาราม!!(ไตร)

คุ้มครองไม่ให้เจอมือถือไม่ดี มีตำหนิ ย้อมแมว ซื้อแล้วไม่รับเปลี่ยน ฯลฯ

อย่างไรก็ตามทำอารายอย่าเบียดเบียน ตนเองและผู้อื่น ก็พอ (เบียนพอได้ เบียดละไม่ไหว)

ไว้อย่างไรจะมาโพสให้รกเล่นๆอีกครับผม

ซื้อมือถือมาเยอะแต่ยังไม่โดน ทุกวันนี้แฟนจาให้กินมือถือกับข้าวแร้วนิ

ผมมิใช่สาวกยี่ห้อใดๆทั้งนั้น และที่สำคัญยังไม่เคยซื้อLGเลยนิ เก็บตัวถอยตัวนี้มือ2อยู่คับ

ตอนนี้ได้มาเกือบซื้อได้แร้ว ประมาณสิบบาทไทยคับ Very Happy
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 03:58  

มือสองตู้ตอนนี้อยู่ที่ 8000-9900 ครับผม ^________^

อัพเดตกานต่อไป ตอนนี้Firmwareล่าสุดน่้าจะ้เปน10Gนะ
กิ๊บ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 10:59  

ขาย LG Arena สีเงิน สภาพสวยๆเลย ใช้มาสามเดือน อุปกรณ์ครบค่ะ 9000 บาท สนใจติดต่อ 087-5094310 กิ๊บค่ะ

จะบาปไหมเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 01:53  

samonlomon ผู้เขียน:
อารีย์ ผู้เขียน:

วันก่อนผมขายตู้ไปได้มา 8100 บาท T T
ยังดีนะเนี่ย ที่พูดเก่ง ของซื้อล็อตแรกเลย

แต่เจอปัญหาเยอะเลยปล่อยให้คนอื่นไปเจอแทนแล้วกัน อย่าโทษกันนะ -*-

ผมขายทิ้ง ไปเมื่อวานได้น้อยกว่าพี่เยอะเลย

แต่ที่เหมือนรู้สึกจะเป็นเหตุผลที่ขายนี่แหละ ไม่ไหวจะตามไปอัพ แล้วไม่หายสักที

ขนาด10G แล้ว ไม่รู้ต้องรอ10z มั้งถึงจะหายพนักงานก็ดี ปลอบใจ

ว่าคอยมาอัพบ่อยๆเดียวคงหาย -*-

ปล. ใครได้ของผมไปก็ลองเอาไปอัพเฟริมแวร์ ต่อจากผมด้วยนะครับ

หวังว่ามันคงจะหาย ผมจะได้ไม่รู้สึกผิดอะ(พยายามทนใช้ถึงที่สุดแล้ว ขอโทษจริงๆ)
JoRriE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 20:05  

ขาย Arena สีดำ ครับ มือสอง ซื้อมาเมื่อ มิถุนายน 52 สนใจติดต่อ madted_10@hotmail.com ได้ครับ ลง FW 10 g เรียบร้อยแล้วครับ
shinea
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 11:33  

-S a n d m a n- ผู้เขียน:

จอ capacitive ใช้ปากกา Stylus ไม่ได้คับป๋ม Wink

อ๋อคือว่า เอามาแขวนเท่ๆเฉยๆ อิอิ
อยากรู้ คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 20:12  

ถามตรงๆเลยล่ะกันนะคับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ตอนแรกอ่านสเป็กเครื่องก็ดูดี แต่พออ่านมาหน้า ท้ายๆ ทำไมมีแต่คนขายทิ้งเต็มเลยอ่ะคับ ผมกำลังตัดสินใจอยู่ เลย งง ใครมีอะไรก็ช่วยชี้แนะด้วยนะคับ ขอบคุณคับ
ที่เจอก็ประมาณนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 21:26  

อยากรู้ คับ ผู้เขียน:
ถามตรงๆเลยล่ะกันนะคับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ตอนแรกอ่านสเป็กเครื่องก็ดูดี แต่พออ่านมาหน้า ท้ายๆ ทำไมมีแต่คนขายทิ้งเต็มเลยอ่ะคับ ผมกำลังตัดสินใจอยู่ เลย งง ใครมีอะไรก็ช่วยชี้แนะด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

รุ่นนี้ในทุกบอร์ดเขาจะ รู้กันว่า มีคนเจอปัญหาเครื่องหลุด QC เยอะมาก

จนถึงปัจจุบัน ขนาดเวอร์ชั่น เฟริมแวร์ 10 G ยังมีคนพบปัญหา เครื่องค้างวันละ หลายครั้ง
แถมบางคนยังเจอแทบทุกวัน รวมถึง เครื่องผมด้วย

แต่แอบขายทิ้ง ไปแล้วให้คนอื่นมารับชตากรรมต่อ

และ หลายคนซื้อไปก็ต้องย้อนกับไปอัพเฟริมแวร์ตัวเก่า ซึ่งเป็นเวอร์ชั่น 10 B

ซึ่งเขาบอกว่าเสถียรที่สุด แต่ หลายคนบอกมันไม่ค้าง แต่ทำงานบางอย่างอืดหรือ ติดๆขัดๆ
เพราะเป็นตัวเก่า

ส่วนหลายคนที่เจอปัญหา เอาตัวเก่าไปอัพเฟริมแวร์ ซุ่งคิดว่าจะหาย แต่เอากับมา อาการเครื่องค้าง จนต้องถอดแบตออกใส่ใหม่เท่านั้นจึงหาย ก็ยังคงเป็นอยู่ ก็ได้แต่ทำใจ

ต้องคอยพาไปอัพเรื่อยเผื่อมันจะหายตามที่พนักงาน บอกๆหาทางออกให้ -*-

ซึ่งสุดท้ายจึงเป็นที่มาว่าทำไม ในบอร์ดแต่ละที่จึงมีแต่ประกาศขายทิ้งกัน จนแทบจะเป็นบอร์ดซื้อขายไป

ซึ่งมือ 2 รุ่นนี้ถ้าไปดูตามตู้จะเห็นว่าจะรับซื้อกันถูกมากๆ เพราะความเสี่ยงที่จะได้เครื่อง ที่มีการหาคนรับกรรมต่อ สูง
อยากรู้ คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 22:12  

อยากรู้ คับ ผู้เขียน:
ถาม ตรงๆเลยล่ะกันนะคับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ตอนแรกอ่านสเป็กเครื่องก็ดูดี แต่พออ่านมาหน้า ท้ายๆ ทำไมมีแต่คนขายทิ้งเต็มเลยอ่ะคับ ผมกำลังตัดสินใจอยู่ เลย งง ใครมีอะไรก็ช่วยชี้แนะด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

รุ่นนี้ในทุกบอร์ดเขาจะ รู้กันว่า มีคนเจอปัญหาเครื่องหลุด QC เยอะมาก

จนถึงปัจจุบัน ขนาดเวอร์ชั่น เฟริมแวร์ 10 G ยังมีคนพบปัญหา เครื่องค้างวันละ หลายครั้ง
แถมบางคนยังเจอแทบทุกวัน รวมถึง เครื่องผมด้วย

แต่แอบขายทิ้ง ไปแล้วให้คนอื่นมารับชตากรรมต่อ

และ หลายคนซื้อไปก็ต้องย้อนกับไปอัพเฟริมแวร์ตัวเก่า ซึ่งเป็นเวอร์ชั่น 10 B

ซึ่งเขาบอกว่าเสถียรที่สุด แต่ หลายคนบอกมันไม่ค้าง แต่ทำงานบางอย่างอืดหรือ ติดๆขัดๆ
เพราะเป็นตัวเก่า

ส่วนหลายคนที่เจอปัญหา เอาตัวเก่าไปอัพเฟริมแวร์ ซุ่งคิดว่าจะหาย แต่เอากับมา อาการเครื่องค้าง จนต้องถอดแบตออกใส่ใหม่เท่านั้นจึงหาย ก็ยังคงเป็นอยู่ ก็ได้แต่ทำใจ

ต้องคอยพาไปอัพเรื่อยเผื่อมันจะหายตามที่พนักงาน บอกๆหาทางออกให้ -*-

ซึ่งสุดท้ายจึงเป็นที่มาว่าทำไม ในบอร์ดแต่ละที่จึงมีแต่ประกาศขายทิ้งกัน จนแทบจะเป็นบอร์ดซื้อขายไป

ซึ่งมือ 2 รุ่นนี้ถ้าไปดูตามตู้จะเห็นว่าจะรับซื้อกันถูกมากๆ เพราะความเสี่ยงที่จะได้เครื่อง ที่มีการหาคนรับกรรมต่อ สูง

ขอบคุณมากๆเลยคับ ที่ให้ความรู้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 22:02  

เหมือนไอโฟนจีน 555+
BeNGY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 21:30  

ระหว่าง Arena กับ GM 730 รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากันอ่ะคะ
กำลังชั่งใจ อยากลองใช้ WinMo เพราะลงอะไรเพิ่มได้
แต่ชอบตัวเครื่องของ Arena มากกว่า

แล้วปัญหาระหว่าง 2 รุ่นนี้ อันไหนมีเยอะกว่ากันค่ะ

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 22:10  

BeNGY ผู้เขียน:
ระหว่าง Arena กับ GM 730 รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากันอ่ะคะ
กำลังชั่งใจ อยากลองใช้ WinMo เพราะลงอะไรเพิ่มได้
แต่ชอบตัวเครื่องของ Arena มากกว่า

แล้วปัญหาระหว่าง 2 รุ่นนี้ อันไหนมีเยอะกว่ากันค่ะ

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยค่ะ

ปัญหา QC ของ LG ผมไม่กล้าฟันธงจริงๆ - - "
aeky
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 01:23  

arena เวลาถ่ายรุปแล้ว UP ขึ้น facebook เลย เหมือนกับ Star wifi ได้มั้ยคับ

เล่น MSN ได้หรือป่าว สามารถตั้ง mail box ได้มั้ยคับ

ที่อยากรุ้เพราะว่าจะซื้อนะคับ เห็นวันนี้ที่ Jay mart ลดเหลือ 13900 แต่จิงๆ อยากหามือสองมากกว่า
plovek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 10:05  

อย่างที่บอกคะ ว่าเราโชคดีที่ได้เครื่องไม่มีปัญหา
ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ ไม่มีปัญหาไรเลย
บอกตามตรงมันดีมากๆๆๆๆ
เมื่อเทียบถึงราคานะคะ
ถ้าคนที่เครื่องมีปัญหา อาจจะเซ็งคะ
แต่ถ้าใครได้เครื่องดีเหมือนเรา
จะคิดว่ามันดีมากคะ
ใช้มาประมาณ 5 เดือนแล้ว
ไม่มีปัญหาไรเลย
เวอร์ชั่น 10 B คะไม่ได้ไปอัพคะ
ถามว่าเร็วใหม
ก็โอเคนะคะ เร็วพอประมาณ ส่วนเข้าเน็ต
นั้นบอกได้ว่า
มันอาจจะช้านิดคะ แต่ถ้านำอารีน่า มาเป็นโมเด็ม
เล่นกับโนตบุ๊คนะ
โอเคมากเลย เราเล่นอยู่ ก็ดีคะ
ยิ้ม เล่น MSN เหมือนเน็ตบ้านเลย
อิอิ ลองทำดูนะ เผื่อว่าจะรู้สึกดีขึ้นสำหรับการเล่นเน็ต
แต่เล่นnetช้าจริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 12:52  

plovek ผู้เขียน:
อย่างที่บอกคะ ว่าเราโชคดีที่ได้เครื่องไม่มีปัญหา
ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ ไม่มีปัญหาไรเลย
บอกตามตรงมันดีมากๆๆๆๆ
เมื่อเทียบถึงราคานะคะ
ถ้าคนที่เครื่องมีปัญหา อาจจะเซ็งคะ
แต่ถ้าใครได้เครื่องดีเหมือนเรา
จะคิดว่ามันดีมากคะ
ใช้มาประมาณ 5 เดือนแล้ว
ไม่มีปัญหาไรเลย
เวอร์ชั่น 10 B คะไม่ได้ไปอัพคะ
ถามว่าเร็วใหม
ก็โอเคนะคะ เร็วพอประมาณ ส่วนเข้าเน็ต
นั้นบอกได้ว่า
มันอาจจะช้านิดคะ แต่ถ้านำอารีน่า มาเป็นโมเด็ม
เล่นกับโนตบุ๊คนะ
โอเคมากเลย เราเล่นอยู่ ก็ดีคะ
ยิ้ม เล่น MSN เหมือนเน็ตบ้านเลย
อิอิ ลองทำดูนะ เผื่อว่าจะรู้สึกดีขึ้นสำหรับการเล่นเน็ต

^
^
น้องยิ้ม เหมือนถูก หวยนะ
ที่โชคดีได้เครื่องไม่มีปัญหาเหมือน เรา T T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 14:42  

รบกวน ฟันธงนิดนึงครับ
กล้อง 5 ล้าน arena gm730 gt505 ตัวไหนเป็นไงครับ

เห็นว่า lg ให้สีค่อนข้างซีด นี่เป็นทุกรุ่นรึปล่าว

รบกวนด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 13:49  

รบกวน ฟันธงนิดนึงครับ
กล้อง 5 ล้าน arena gm730 gt505 ตัวไหนเป็นไงครับ

เห็นว่า lg ให้สีค่อนข้างซีด นี่เป็นทุกรุ่นรึปล่าว

รบกวนด้วยครับ

เรื่องสีตามนั้นเลยครับ
เหมือนเป็นเอกลักษณ์ไปแล้ว
Noname2008
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 20:43  

กำลังสนใจตัวนี้อยู่พอดี ไม่ทราบว่ามีโปรแกรม Black List หรือเปล่าครับ
PATAPOL
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 20:21  

มีใครสนใจขายมั้ยคับ รบกวนเสนอมาหน่อย ผมเจอถูกสุดตอนนี้ 7700 บาทคับ

(ตกใจ ทำไมขายกันถูกขนาดนี้)

ใครมีต้องการขายด่วนประกาศรึว่าติดต่อกลับมาด่วนน่ะคับ 080 230 6660 ผมชอบและอยากได้รุ่นนี้มาก เลยใช้ไปครั้งหนึ่งแล้ว แต่ขายไปแล้ว เสียดาย อยากกลับมาใช้อีกคับ

ผมต้องการพรุ่งนี้เลยน่ะคับ เหอๆ

ใครมีขาย บอกด้วยคับ

ขอย้ำน่ะคับด้วยความคิดผม ผมว่ามันดี ครบถ้วนทุกอย่างที่อยากจะใช้ เครื่องเล็ก พกง่าย (หายง่ายด้วย) ทุกอย่างดีหมดเลย ให้ 100 คะแนนเต็มคับ ใครอยากใช้แนะนำน่ะคับ ใช้เถอะคับ
กดซะถูกเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 21:29  

PATAPOL ผู้เขียน:
มีใครสนใจขายมั้ยคับ รบกวนเสนอมาหน่อย ผมเจอถูกสุดตอนนี้ 7700 บาทคับ

(ตกใจ ทำไมขายกันถูกขนาดนี้)

ใครมีต้องการขายด่วนประกาศรึว่าติดต่อกลับมาด่วนน่ะคับ 080 230 6660 ผมชอบและอยากได้รุ่นนี้มาก เลยใช้ไปครั้งหนึ่งแล้ว แต่ขายไปแล้ว เสียดาย อยากกลับมาใช้อีกคับ

ผมต้องการพรุ่งนี้เลยน่ะคับ เหอๆ

ใครมีขาย บอกด้วยคับ

ขอย้ำน่ะคับด้วยความคิดผม ผมว่ามันดี ครบถ้วนทุกอย่างที่อยากจะใช้ เครื่องเล็ก พกง่าย (หายง่ายด้วย) ทุกอย่างดีหมดเลย ให้ 100 คะแนนเต็มคับ ใครอยากใช้แนะนำน่ะคับ ใช้เถอะคับ

^
^
พิมพ์คล้าย ที่เจอในอีกเวป เลยอะ

แต่นั่นรับซื้อแล้วไปตั้งขายร้านตู้ของตัวเองเอากำไรอีกที

มีการบอกราคารับซื้อขั้นสูง ที่รับได้(ก็ที่หาได้) ดักไว้ก่อน คล้ายกัน แต่คงคนละคน

แต่ไม่รู้มาแนวเอาไปปล่อยร้านตู้ตัวเอง อีกป่าว
บุคคลภายนอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 10:09  

ผมเคยซื้อแล้วขายไป สุดท้ายปัจจุบันต้องกลับมาซื้อใช้อีกครั้ง ผมก็ว่ามันดีจริงๆครับ ทั้งการถ่ายวิดีโอ เสียงเพลงเพราะมาก โดยส่วนตัวโชคดีใช้มาทั้ง 2 ครั้งไม่เคยมีปัญหาเลยแม้แต่ครั้งเดียวจริงๆ นะครับ
บุคคลธรรมดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หลงรักอารีน่าแล้วคะ
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 10:18  

sssssssssssssss ผู้เขียน:
หลงรัก ผู้เขียน:
หวัดดีคะทุกคน ที่มีอารีน่า อยู่ในมือ
อาจจะเป็นคนหนึ่งที่โชคดีที่มีอารีน่าที่ไม่มีปัญหา ถึงแม้ว่าจะเครื่องจะดับบ้างในบ้างครั้ง แต่ก็ไม่ได้เป็นไรมากๆๆๆๆ อาจเป็นเพราะเราทำอะไรมันเร็วไป จะบอกว่าตอนแรกที่ซื้อมางงกับตัวเองเหมือนกัน เตรียมเงินไปเพื่อจะซื้อไอโฟน แต่ไม่รู้ไปถูกชะตาอะไรกับอารีน่านัก ซื้อมาชุดใหญ่ 17900 บาท เชื่อใหม ว่า3 วันที่เล่นอยากขายทิ้งมาก ไปขายที่ร้าน โอ้พระเจ้าราคาตกลง เหลือ 10,000 บาท ภายใน 7 วัน เครื่องไม่ได้ทำไรเลย เสียใจมาก เซ็งมากๆๆๆๆเลยทนใช้ไป แบบว่าไม่ชอบมากๆๆๆ แต่ตอนนี้ เชื่อใหมคนที่ใช้อารีน่าที่เครื่องไม่มีปัญหาทุกท่านจะคิดแบบเดียวกับเรา คือ คิดถูกแล้วที่ซื้อเจ้าเครื่องนี่มา สำหรับคนที่ไม่ค่อยเข้าเน็ตนะ มันเป็นโทรศัพท์ที่มีคุณสมบัติคล้ายไอโฟนมาก สามารถรูดนิ้ว ในรายชื่อ ซึ่งไม่แน่ใจนะว่า โนเกีย 5800 ทำได้ใหม ที่ที่ถูกใจคือ ตอนถ่ายรูปมา สามารถกางนิ้ว เพื่อขยายรูป และบีบนิ้ว เพื่อย่อรูปได้ เหมือนไอโฟน ซึ่งตอนแรกเสียใจมากๆๆๆที่ซื้อมา พอเล่นจนคุ้นมือนะ
จะพบว่าอารีน่ามีไรที่คาดไม่ถึงในโทรศัพท์ราคา หมื่นกว่าๆๆๆ ซึ่งไม่แน่ใจว่า Jet ที่ออกมานั้นเน้นเข้าเน็ตได้เร็ว แต่อย่างอื่นนั่นเราว่าดูจากภายนอก เจ้าอารีน่าของทุกท่านสวย และดูหรูหรากว่านะคะ ความชอบส่วนตัวนะ อิอิ ขอให้เพื่อนๆๆๆที่มีเจ้าอารีน่าอยู่ในมือลองเล่นให้ชินมือก่อนนะคะ ก่อนที่จะตัดสินใจขาย ไม่งั้นคงเสียดาย เจ้านี่นะ อิอิ

คิดเหมือนผมเลย ซื้อตอนแรกๆ ไม่ถึง 2 อาทิตย์ขายทิ้งซะงั้น สุดท้ายตอนนี้ต้องกลับมาใช้ใหม่อีก เพราะไปใช้รุ่นอื่นๆ แล้วไม่ถูกใจเลย (ยังแอบเสียดายเลยที่ขายขาดทุนไป) แต่ก็โชคดีที่เครื่องไม่เคยมีปัญหาเลย ตอนนี้ก็กำลังจะซื้ออีกเครื่องให้ลูกใช้ครับ
ส่วนคนที่คิดว่าแบตหมดเร็วนั่น อาจมาจากเล่นกล้อง เล่นอินเตอร์เน็ต วีดีโอ มากไปมังคะ
เพราะเจ้าอารีน่าที่อยู่ในมือนี่ สองวันคะ แบตหมด คุยโทรเยอะมาก วันเพลงนิดหน่อย
สามารถอยู่ได้ 2 วัน แต่ถ้าเล่นกล้อง อินเตอร์เน้ต วีดีโอจะอยู่ประมาณ 1 วัน
อิอิ
ตอนแรกโมโหเหมือนกันอะไรนี่ แบตหมดเร็วขนาดนี่ ยอมที่จะลงทุนไปซื้อแบตสำรอง
มาใช้ อิอิ ตอนนี้หรอ มันอยู่ได้ประมาณสองวันคะ
ลืมบอกไป อารีน่า ของเรา เวอร์ชั่น 10B คะ เคยโทรไปที่ศูนย์มาคะว่าจะไปอัพ
แต่ที่ศูนย์บอกว่าถ้าไม่มีปัญหาอะไรเลย อย่าอัพคะ
ก็เลยไม่ได้ไปอัพ
ขอให้ทุกคนหลงรักเจ้านี่เหมือนที่เราหลงรักนะคะ

OK ถูกต้องเลยครับ
katoonjunk
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 23:30  

ต้องการซื้อคะ ใครสนใจอยากขาย LG Arena เมลล์รูปพร้อมเเจ้งราคามาได้เลยคะ
อยากลองมาใช้รุ่นนี้ หรือถ้าใครสนใจเเลกกับ Nokia 5800 สีดำอายุ 2 เดือนสภาพนางฟ้าอุปกรณ์ชุดใหญ่ ก็ยินดีเเลกคะ
เมลล์ : w.chootinan@gmail.com
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 10:54  

katoonjunk ผู้เขียน:
ต้องการซื้อคะ ใครสนใจอยากขาย LG Arena เมลล์รูปพร้อมเเจ้งราคามาได้เลยคะ
อยากลองมาใช้รุ่นนี้ หรือถ้าใครสนใจเเลกกับ Nokia 5800 สีดำอายุ 2 เดือนสภาพนางฟ้าอุปกรณ์ชุดใหญ่ ก็ยินดีเเลกคะ

ผมว่า 5800 ของเดิมก็กว่าอยู่แล้วนะครับ เพราะเจ้า LG ตัวนี้ ทุกวันนี้ปัญหาต่างๆยังอยุ่เหมือนเดิม ซึ่งปัญหามันเยอะมากครับ จนคนขายิ้งกันทั่วหน้าเลยทีเดียว
jocknaja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 21:54  

ู^
^
^
ท่านนี้เป็น แฟน samsung ตัวจริงเลยครับ แล้วมาติ lg หลายรุ่นแล้วครับ(เห็นท่านโพสแนวนี้ประจำ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 14:12  

เสียดายที่ เบราเซอร์ไม่รองรับการเล่น แฟรช ไม่งั้นซื้อเเน่เลย
Aof
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 12:49  

Smile ตอนนี้ใช้อยู่ดีมากครับ ตอนซื้อก็ตัดใจจากjetไปอ่ะครับ

ผมว่าการซื้อขึ้นอยู่กับความพอใจมากกว่า อย่าเชื่อคนอื่นให้มาก

ผมมาอ่านกระทู้เห็นมีคนติโน้นตินี้<อ่านบอร์ดนี้>

แต่สำหรับผม พอใช้แล้วประทับใจเหมือนกันครับ ดีไซน์ สวย หน้าจอคม ลูกเล่นเยอะดีครับ

เพื่อนที่ใช้ยี่ห้อทั่วไป พอมาลองเล่นแล้วยังชอบเลยครับ

แต่ก็จริงล่ะครับ แบตหมดเร็วครับ วันต่อวันเลย แต่ถ้ามีแบตสำรองก็ok

สรุปว่าใครชอบก็ซื้อเหอะครับ ตลาดตอนนี้มีร้อยๆรุ่น เลือกกันตามความชอบ ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 12:10  

Msconfig ผู้เขียน:

ผมว่า 5800 ของเดิมก็กว่าอยู่แล้วนะครับ เพราะเจ้า LG ตัวนี้ ทุกวันนี้ปัญหาต่างๆยังอยุ่เหมือนเดิม ซึ่งปัญหามันเยอะมากครับ จนคนขายิ้งกันทั่วหน้าเลยทีเดียว
มันเป็น anti ของ LG ครับ มันไม่ใช้แฟน SAMSUNG แต่มันแฟน Sony Ericcsson ครับ มาบอกจะได้รู้ไว้ครับ เห็นมันมาโพสแบบนี้เยอะแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 12:10  

Msconfig ผู้เขียน:

มันเป็น anti ของ LG ครับ มันไม่ใช้แฟน SAMSUNG แต่มันแฟน Sony Ericcsson ครับ มาบอกจะได้รู้ไว้ครับ เห็นมันมาโพสแบบนี้เยอะแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 12:11  

jocknaja ผู้เขียน:
ู^
^
^
ท่านนี้เป็น แฟน samsung ตัวจริงเลยครับ แล้วมาติ lg หลายรุ่นแล้วครับ(เห็นท่านโพสแนวนี้ประจำ)
non1980
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 10:58  

อยากถามผู้รู้ว่า นะบบนำทาง จีพีเอส สามารถลงโปรแกรมตัวเดียวกับ โนเกีย 5800 ได้ไหมอ่ะครับ พอดีชอบ นะบบนำทาง ของ 5800
non1980
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 11:01  

ถามผู้ใช้ อารีน่า ตอนนี้ว่า มีปัญหาไรบ้างไหม ณ.ปัจจุบันนี้ ใครเจอปัญหาไรบอกกันบ้างนะครับ
danja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 15:58  

non1980 ผู้เขียน:
ถามผู้ใช้ อารีน่า ตอนนี้ว่า มีปัญหาไรบ้างไหม ณ.ปัจจุบันนี้ ใครเจอปัญหาไรบอกกันบ้างนะครับ

ของผมมีปัญหาเรื่อง การเข้าไปในส่วนของการฟังเพลง หรือ ดู วีดีโอ
พอกดเข้าไปมันจะชอบเด้ง หลุดออกมาจอแรกสุด บ่อยครั้งครับ
ผมซื้อเมื่อกลางเดือนที่แล้วครับ ตอนแรกก็ไม่เป็นเพิ่งมาออกอาการ เอาไปเปลี่ยนก็ไม่ได้แล้วด้วย T_T เดี๋ยวถ้าว่างจะเอาไปอัพเฟริมแวร์ดู ถ้ายังไม่หาย เหมือนที่เพื่อนๆหลายคนลงไว้ในนี้ก่อนหน้า

ก็คงจะประกาศขายตามเว็ปแหละครับ ได้ราคาดีกว่าขายตู้ อาการแบบนี้มันเป็นๆหายๆเช็คเจอยากครับ
adda jung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 17:11  

เราขอถามเป็นข้อๆนะ
1.อยากรู้ว่าระบบสัมผัสมันเร็วกว่า jet มากมั้ยคะ
2.ในกล่องมีเมมแถมมาให้รึเปล่า
3.เวลาซื้อต้องตรวจสอบอะไรบ้าง เช่น ฟังก์ชั่นที่ชอบแฮงค์อะค่ะ
4.เช็คเฟิร์มแวร์ต้องกดอะไร
5.ตัวนี้สามารถเล่น msn ได้ไหม แล้วถ้าลง opera แล้วเครื่องจะรวนมั้ย
6.มีโปรแกรม เกมรองรับเยอะมั้ย
7.ถ้าซื้อในราคา 13900 จะคุ้มไหม หรือเพิ่มอีก 1000 เอา jet ไปเลย ที่เจมาร์ทอะค่ะ

ปล.ใครมีอะไรจะแนะนำก้บอกได้นะคะ
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ ^^
adda jung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 12:36  

adda jung ผู้เขียน:
1.อยากรู้ว่าระบบสัมผัสมันเร็วกว่า jet มากมั้ยคะ
3.เวลาซื้อต้องตรวจสอบอะไรบ้าง เช่น ฟังก์ชั่นที่ชอบแฮงค์อะค่ะ
5.ตัวนี้สามารถเล่น msn ได้ไหม แล้วถ้าลง opera แล้วเครื่องจะรวนมั้ย
7.ถ้าซื้อในราคา 13900 จะคุ้มไหม หรือเพิ่มอีก 1000 เอา jet ไปเลย ที่เจมาร์ทอะค่ะ

ปล.ใครมีอะไรจะแนะนำก้บอกได้นะคะ

ไม่มีใครใจดีมาตอบให้เลยหรอ T_T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 16:18  

ไม่มีใครใจดีมาตอบให้เลยหรอ T_T

รุ่นนี้มันตายไปแล้วหละครับ
adda jung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 20:01  

T_T มันตายได้ไงอะ ฟังก์ชันมันก็ดีนะคะ
น่าเสียดายจัง
แต่อยากได้รุ่นนี้อะค่ะ
vamoos_076
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 20:58  

ตอนนี้ราคาน่าจะอยู่ที่ 12000 กว่าๆนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 22:26  

ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่กำลังจะซื้อ

ตอนนี้ก็สนใจรุ่นนี้อยุ๋เหมือนกันสวยงาม

อยากทราบว่ามีใครที่ยังไม่ค่อยมีปัญหาบ้างครับ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 19:59  

T_T มันตายได้ไงอะ ฟังก์ชันมันก็ดีนะคะ

จะหั้ยตอบกะตอบได้นะ
adda jung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 20:49  

TiDE ผู้เขียน:

จะหั้ยตอบกะตอบได้นะ

ตอบเลย ตอบเลย ^^
BBOOOOMM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 02:38  

มาคับผมจะตอบให้ใช้อยู่ซื้อมาเมื่อวันที่23ตุลาที่ผ่านมาคับราคา13900
ผมก้อมานั่งอ่านดูข้อมูลเหมือนพวกคุณและคับ แต่ในหัวผมมันมีแต่ตัวนี้ตัวเดียวที่อยากได้
1.ระบบสัมผัสมันถึงว่าใช้ได้คับเร็วดี ตอบสนองดีคับ ส่วนjetผมไม่เคยเล่นอะคับโทษที
2.ไม่มีเมนแถมให้คับ แต่มีในตัว8กิ๊ก
3.การตรวจสอบนั้นไม่สามารถที่จะเจอเลยในครั้งแรกแต่จะเริ่มเจออาการช้าในโปรแกรมมัลติมีเดียเป็นบางครั้ง สาเหตุอาจจะเซฟรูป เพลง วีดีโอไว้เยอะเกิน ส่วนตัวชอบดูวีดีโออะคับ ก้อถามเรื่องประกันเครื่องอะคับ ในกล่องมีที่ชาร์จ สายดาต้า คู่มือ แผ่นไดเวอร์ บางที่แถมซอง ซีลีโคลให้
4.กดที่ตั้งค่าเครื่อง ดูตรงข้อมูลของเครื่องอะคับ มันจะบอกซื้อมาจะเป็นv10b แต่ผมเอาไปอัพเป็นv10gแล้วคับเครื่องตอบสนองได้เร็วกว่าคับและอาการค้างก้อลดน้อยลงไปมาก
5.msnเนี่ยผมไม่ได้เล่นแต่ที่ซื้อมาพี่เค้าลงโปรแกรม ที่ใช้พิมพ์คุยมาให้ด้วย ไม่แน่ใจใช่ Eบัดดี้ป่าว แต่ลองเข้าไปดูมันให้ใส่ รหัสเหมือนmsn คับ
6.โปรแกรมเกมส์ก้อมีให้โหลดเยอะคับแต่ผมได้ข่อยได้โหลดอะไร เล่นน้อยเน้นฟังเพลงดูวีดีโอส่วนมาก
7.ตอนนี้ราคาอยู่ที่12600บาท เรื่องราคาเนี่ยผมยังตกใจไม่หายคับใช้ได้ไม่ถึงเดือนมันตกแล้วอะคับ แต่มันก้อขึ้นอยู่กับคุณอะคับว่าจะซื้อมันไหม อารีน่าตัวนี้มันมีเอกลักษณ์ที่โดดเด่นอะคับทั้งวัสดุ อินเตอร์เฟส และระบบต่างๆอีกมากมาย
ผมซื้อที่ ซีคอนศรีนคริทร์ ชั้น2ร้านของLGเลยอะคับ
ปล. ปัญหาของFWนั้นเค้าก้อมีตัวใหม่ๆมาไห้เราไปอัพกันเรื่อยๆคับ เห็นพี่เค้าบอกจะมีตัวใหม่มาอีกไม่กี่อาทิตนี้อะคับ
อ้างถึง:
แนนค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 15:15  

เพิ่งซื้อต่อจากเพื่อนมาค่ะ ใช้ไป 2 เดือนก่า ๆ ขายให้เรา 7,000.-บาท สภาพนางฟ้า กิ๊กเลยค่ะ อุปกรณ์ครบทุกชิ้น O.K. ไหมคะ
non1980
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 21:31  

เฟิมแวร์ตัวใหม่มาละนะครับ 10h ศูนย์บอกมา
darin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 10:58  

เอาไปลง firmware ตัวใหม่ 10 h เนี่ยต้องใช้เวลานานไหมคะ ไปรอที่ศูนย์ได้เลยหรือเปล่าคะ แล้วพวกโปรแกรมที่ลงไว้เช่น opera mini ,Jawa จะหายไปหรือเปล่าคะ
darin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 11:28  

เพิ่มโทร.ไปสอบถามที่ศูนย์เมื่อตอน 11.45 น.วันนี้เองค่ะ ว่า firmware 10h มาหรือยัง ศูนย์บอกว่ายังไม่มีค่ะ มีแต่ 10g เท่านั้นที่ใช้ล่าสุดแล้ว ไม่ทราบพี่ไปเอาข่าวมาจากไหนกันคะ
inthanon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 12:05  

darin ผู้เขียน:
เพิ่มโทร.ไปสอบถามที่ศูนย์เมื่อตอน 11.45 น.วันนี้เองค่ะ ว่า firmware 10h มาหรือยัง ศูนย์บอกว่ายังไม่มีค่ะ มีแต่ 10g เท่านั้นที่ใช้ล่าสุดแล้ว ไม่ทราบพี่ไปเอาข่าวมาจากไหนกันคะ

อืมพอดีผมโทรไปถามศูนย์ lg เค้าบอกว่าตัวใหม่ มาแล้วอ่ะครับ ถ้าได้คำตอบไม่ตรงกันอันนี้ผมก็ไม่ทราบครับ พอดีเจ้าหน้าที่เค้าใช้เบอร์นี้โทรกลับมาน่ะครับ 024660324
darin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 13:00  

โทร.ไปถามที่ call centre ค่ะ ที่เบอร์ 02-8785757 บอกว่ายังไม่มีมาเลยค่ะ แล้วก็โทร.ไปที่ศูนย์พันทิพย์ 02-6565806 พนักงานเขาก็บอกว่ายังไม่มาเหมือนกัน เลยไม่ทราบว่ามันมาจากไหนกันค่ะ สงสัยต้องรอสักพักละมังคะ อยากอัพอยู่ค่ะ
darin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 13:07  

เมื่อครู่โทรไปที่ 02-4660324 เป็นศูนย์บริการ lg ค่ะ เขาให้กดหนึ่งต่อไปที่ศูนย์บริการตากสินค่ะ เลยถามว่า FW 10H มาหรือยัง พนักงานแจ้งว่ายังไม่มาค่ะ คิดว่าคงจะยังไม่มาจริง ๆ ค่ะ ยังไงก็ขอบคุณนะคะ
non1980
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 18:35  

10h เข้าวันพุธหน้า ศูนย์ว่ามานะครับ
adda jung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 20:52  

BBOOOOMM ผู้เขียน:

มาคับผมจะตอบให้ใช้อยู่ซื้อมาเมื่อวันที่23ตุลาที่ผ่านมาคับราคา13900
ผมก้อมานั่งอ่านดูข้อมูลเหมือนพวกคุณและคับ แต่ในหัวผมมันมีแต่ตัวนี้ตัวเดียวที่อยากได้
1.ระบบสัมผัสมันถึงว่าใช้ได้คับเร็วดี ตอบสนองดีคับ ส่วนjetผมไม่เคยเล่นอะคับโทษที
2.ไม่มีเมนแถมให้คับ แต่มีในตัว8กิ๊ก
3.การตรวจสอบนั้นไม่สามารถที่จะเจอเลยในครั้งแรกแต่จะเริ่มเจออาการช้าในโปรแกรมมัลติมีเดียเป็นบางครั้ง สาเหตุอาจจะเซฟรูป เพลง วีดีโอไว้เยอะเกิน ส่วนตัวชอบดูวีดีโออะคับ ก้อถามเรื่องประกันเครื่องอะคับ ในกล่องมีที่ชาร์จ สายดาต้า คู่มือ แผ่นไดเวอร์ บางที่แถมซอง ซีลีโคลให้
4.กดที่ตั้งค่าเครื่อง ดูตรงข้อมูลของเครื่องอะคับ มันจะบอกซื้อมาจะเป็นv10b แต่ผมเอาไปอัพเป็นv10gแล้วคับเครื่องตอบสนองได้เร็วกว่าคับและอาการค้างก้อลดน้อยลงไปมาก
5.msnเนี่ยผมไม่ได้เล่นแต่ที่ซื้อมาพี่เค้าลงโปรแกรม ที่ใช้พิมพ์คุยมาให้ด้วย ไม่แน่ใจใช่ Eบัดดี้ป่าว แต่ลองเข้าไปดูมันให้ใส่ รหัสเหมือนmsn คับ
6.โปรแกรมเกมส์ก้อมีให้โหลดเยอะคับแต่ผมได้ข่อยได้โหลดอะไร เล่นน้อยเน้นฟังเพลงดูวีดีโอส่วนมาก
7.ตอนนี้ราคาอยู่ที่12600บาท เรื่องราคาเนี่ยผมยังตกใจไม่หายคับใช้ได้ไม่ถึงเดือนมันตกแล้วอะคับ แต่มันก้อขึ้นอยู่กับคุณอะคับว่าจะซื้อมันไหม อารีน่าตัวนี้มันมีเอกลักษณ์ที่โดดเด่นอะคับทั้งวัสดุ อินเตอร์เฟส และระบบต่างๆอีกมากมาย
ผมซื้อที่ ซีคอนศรีนคริทร์ ชั้น2ร้านของLGเลยอะคับ
ปล. ปัญหาของFWนั้นเค้าก้อมีตัวใหม่ๆมาไห้เราไปอัพกันเรื่อยๆคับ เห็นพี่เค้าบอกจะมีตัวใหม่มาอีกไม่กี่อาทิตนี้อะคับ
อ้างถึง:

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำตอบ
ซึ้งจริงๆ นึกว่าจะไม่มีคนใจดีซะแล้ว ^^
darin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 11:32  

รอพุธหน้าค่ะ เดี๋ยวจะรีบไปอัพเลยค่ะ ขอบคุณมาก
พีช
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 09:34  

เพิ่งซื้อมา ค่ะ ที่J Mart The mall ท่าพระ

ไปซื้อกับพ่อ พ่อบอกสีเทาสวย แต่พีชอยากได้สีดำค่ะ แล้วพี่เค้าก็บอกว่า

สีดำมันมีโปรแกรมอะไรซักอย่างออกใหม่ที่สีเทาไม่มีอ่ะค่ะ ก็เลยเอาสีดำ

วันแรกเครื่องค้างไปสี่รอบ ต้องถอดเเบตออก กะว่าวันที่สองจะไปเปลี่ยน

ค้างอีกสามรอบเลยค่ะ

เปลี่ยนง่ายมากกก พนักงานแทบจะไม่ถามอะไรเลย

ผ่านมาเกือบๆหนึ่งอาทิตย์ตอนนี้ค้างอีกแล้วเมื่อวานก็ถอดแบตบ่อยมากอ่ะค่ะ

เมนูที่ค้างหลักๆเลยนะคะ ก็คือเมนูเพลงค่ะ เปิดเข้าไปแล้วก็จะให้เรารอ รอ รอ รอไปเถอะค่ะ

มันไม่เปิดเลยค่ะ พอกดออก เครื่องก็ค้าง กดปิดเครื่องมีเสียง+สั่น ว่าปิด

แต่ค้างค่ะ เหมือนเดิม ทำไงค่ะ ต้องทำไง ถ้าต้องไปศูนย์

คงอยากเอาเครื่องไปปาหน้าศูนย์อ่ะค่ะ เเต่ว่าเคยใช้แอลจีครั้งแรก

แถมราคาที่ซื้อมาคือ 13990 ค่ะ ตอนนี้คิดว่า ดีหมดชอบหมดด ยกเว้นไอ้ค้างนี่ล่ะค่ะ

แล้วซอฟท์แวร์ เวอร์ชั่น V10d อัพยังไงค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 23:08  

พีช ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมา ค่ะ ที่J Mart The mall ท่าพระ

ไปซื้อกับพ่อ พ่อบอกสีเทาสวย แต่พีชอยากได้สีดำค่ะ แล้วพี่เค้าก็บอกว่า

สีดำมันมีโปรแกรมอะไรซักอย่างออกใหม่ที่สีเทาไม่มีอ่ะค่ะ ก็เลยเอาสีดำ

วันแรกเครื่องค้างไปสี่รอบ ต้องถอดเเบตออก กะว่าวันที่สองจะไปเปลี่ยน

ค้างอีกสามรอบเลยค่ะ

เปลี่ยนง่ายมากกก พนักงานแทบจะไม่ถามอะไรเลย

ผ่านมาเกือบๆหนึ่งอาทิตย์ตอนนี้ค้างอีกแล้วเมื่อวานก็ถอดแบตบ่อยมากอ่ะค่ะ

เมนูที่ค้างหลักๆเลยนะคะ ก็คือเมนูเพลงค่ะ เปิดเข้าไปแล้วก็จะให้เรารอ รอ รอ รอไปเถอะค่ะ

มันไม่เปิดเลยค่ะ พอกดออก เครื่องก็ค้าง กดปิดเครื่องมีเสียง+สั่น ว่าปิด

แต่ค้างค่ะ เหมือนเดิม ทำไงค่ะ ต้องทำไง ถ้าต้องไปศูนย์

คงอยากเอาเครื่องไปปาหน้าศูนย์อ่ะค่ะ เเต่ว่าเคยใช้แอลจีครั้งแรก

แถมราคาที่ซื้อมาคือ 13990 ค่ะ ตอนนี้คิดว่า ดีหมดชอบหมดด ยกเว้นไอ้ค้างนี่ล่ะค่ะ

แล้วซอฟท์แวร์ เวอร์ชั่น V10d อัพยังไงค่ะ

อ้างถึง:
เมื่อก่อนขอผมก็ค้างคับ ตั้งแต่อัพเป็นv10G แถบไม่มีอาการค้างเลยนะคับ 2-3อาทิตยังไม่ต้องปิดเครื่อง ใช้ได้ตามปกติ ผมก็พึ่งใช้แอลจีตัวแรกคับ ไม่รู้ว่าแต่ละสาขาที่ให้อัพfwนั้นจะเมื่อกันไหมอะคับ ผมอัพที่ซีคอน ศรีนครินทร์ ชั้น2อะคับ ส่วนv10bส่วนคงต้องแจ้งเค้าอะคับ
inthanon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 16:16  

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ตอนนี้บ้านเรา firmrare ล่าสุดมัน 10H แต่ของนอกมัน ไป 10P แล้วถามว่าถ้าเราโหลดมาอับ firmrare เองเครื่องจะรองรับไหม อับได้ไหมอ่ะครับ
plovek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 17:24  

สวัสดีทุกท่าน ที่มีอารีน่าอยู่ในมือ
ก่อนอื่นต้องบอกสำหรับคนที่มีอารีน่าที่มีปัญหา
ให้แก้ไขโดย ไปอัพ ตามเวอร์ชั่น
สำหรับผู้ที่มี V 10b
ถ้าไม่มีปัญหาเหมือนเรานะ ไม่ต้องไปอัพนะคะ
เพราะเราใช้มาตั้งแต่เดือน กรกฎาคม 2552 เครื่องไม่เคยแฮงค์
ตอนแรกจะไปอัพตามกระแส แต่โทรไปหาที่ศูนย์มา
ศูนย์บอกว่าถ้าไม่มีปัญหาอะไร ไม่จำเป็นต้องอัพก็ได้
ส่วนการเล่น Msn เล่นผ่านอีบัดดี้ คะ เร็วพอสมควร
แต่แนะนำ สำหรับคนที่มีโนตบุค ให้ต่อเป็นโมเด็มคะ
จะเร็วพอกับเน็ตบ้านหรือเร็วกว่าเน็ตบ้านอีก
สำหรับเราเครื่องไม่มีปัญหา สามารถเล่นได้ตามปกติ
แล้วจะรู้ว่าเจ้าอารีน่านี่ไม่ทำให้คุณผิดหวังเลยสักนิด
มันสามารถย่อ ขยายรูปได้
รวมถึงย่อขยาย ตอนเข้าเน็ตได้
อาจจะไม่เร็วมากนัก แต่ก็ไม่ช้าจนน่าเกียจคะ
สำหรับเราอาจซื้อมาแพงกว่าทุกท่าน ซื้อชุดใหญ่
มาประมาณ 17990 บาท ซึ่งตอนแรกเตรียมเงินไปซื้อไอโฟน
แต่เจ้าของร้านแนะนำรุ่นนี้ให้ ที่มีฟังก์ชั่นคล้ายไอโฟน
แต่มีขนาดเล็กกว่า ซึ่งก็จิง ถ้าเราไม่ตามกระแสไอโฟนมากเกินไป
เจ้านี้ทำอะไรได้มากมายเลย
ที่สำคัย สำหรับเรา เราเอาไว้ถ่ายวีดีโอ ถ่ายรูป
แล้วเรามาดูนะ เยี่ยมมากๆๆๆๆ
ยิ่งคนรักแฟนนะ มีเคร็ดลับ อิอิ
ถ่ายรูปมานะ แล้วลองจุ๊บที่โทรศัพท์ รูปจะขยายออก
น่ารักดี ให้ความรู้สึกอีกอย่างเหมือนจุ๊บแล้วขยาย
ใครที่มีลองทำดูซิ อิอิ ไม่ซ้ำซากดี
อิอิ พอเจอแฟนทำให้แฟนดู แฟนยิ้มใหญ่เลย
หัวเราะ ว่าคิดได้นะนี่
0xkirax0
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 09:36  

สิ้นเดือนนีี้ต้อมก็จะไม่ถอยเหมือนกันแบบว่าได้ราคาส่งอ่ะ

มือ 1 ไม่อยากจาบอกเลย เพียงแค่ 8400 บาทเหลือ 2 เครื่อง

พรุ่งนี้และได้ใช้อิจฉากันละสิที่ผมได้ของถูก

(ซื้อก็คนรู้จักนะครับ ขอย้ำว่ามือ 1 ชัวร์)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 01:11  

0xkirax0 ผู้เขียน:
สิ้นเดือนนีี้ต้อมก็จะไม่ถอยเหมือนกันแบบว่าได้ราคาส่งอ่ะ

มือ 1 ไม่อยากจาบอกเลย เพียงแค่ 8400 บาทเหลือ 2 เครื่อง

พรุ่งนี้และได้ใช้อิจฉากันละสิที่ผมได้ของถูก

(ซื้อก็คนรู้จักนะครับ ขอย้ำว่ามือ 1 ชัวร์)

8400 มีเหลือซักเครื่องไหมครับ firmware ver. อะไร แล้วให้อะไรบ้าง สนใจมากครับ
adda jung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 16:45  

ขอด้วยคนสิคะ อยากได้ๆ เล็งมานานแล้ว แต่ราคายังไม่ค่อยปลื้มอะค่ะ
kengzzzzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 18:00  

ขาย Arena เครื่องสีดำ ครบยกกล่อง + ของแถมพรีเมียม ลำโพง / Dock แท่นชาร์จ / สาย TV-out / เมม 4 g (รวมในเครื่องเป็น 12 g)

ใหม่มากๆไม่ค่อยได้ใช้ อัพ FW แล้วที่ศูนย์ ลื่นๆเนียนๆไม่มีปัญหาค้าง ให้ลองเครื่องได้จนพอใจ

สภาพ 99% กันรอยรอบตัวยังไม่ได้แกะเลย ประกันถึง ก.ค. ปีหน้า

ขาย 8900 ครับ

สนใจติดต่อ 085-8368335 อยู่แถว บางกะปิ นวมินทร์ รามอินทราครับ
Mesy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 19:47  

Very Happy อยากได้เหมือนกันค่ะ อยากได้สีดำ Laughing
0xkirax0
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 20:39  

ไปรับของที่มาที่ มาบุญคลอง เสร็จอัพ fw ก็ใช้ได้ปกติลื่นนได้ครับสีเทา

อยยากบอกว่า ที่ จีนรุ่นนี้ขายเพียง 7500 บาทเอง ครับ และขอบอกอีกอย่าง

ยี่ห้อ lg ไม่น่าจะมีของก็ออบนะครับ พี่เค้าบอกว่าส่งมาจากทางเรือ

ดีที่พี่เค้าเก็บไว้ให้ผมเครื่องนึง ได้ราคา 8500 บาท เฮ้อ ก็ใช้ดีนะครับ

ไม่เห็นเป็นเหมือนที่คนเค้าบอกกันเลย
kengzzzzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 16:48  

kengzzzzz ผู้เขียน:
ขาย Arena เครื่องสีดำ ครบยกกล่อง + ของแถมพรีเมียม ลำโพง / Dock แท่นชาร์จ / สาย TV-out / เมม 4 g (รวมในเครื่องเป็น 12 g)

ใหม่มากๆไม่ค่อยได้ใช้ อัพ FW แล้วที่ศูนย์ ลื่นๆเนียนๆไม่มีปัญหาค้าง ให้ลองเครื่องได้จนพอใจ

สภาพ 99% กันรอยรอบตัวยังไม่ได้แกะเลย ประกันถึง ก.ค. ปีหน้า

ขาย 8900 ครับ

สนใจติดต่อ 085-8368335 อยู่แถว บางกะปิ นวมินทร์ รามอินทราครับ

มีท่านนึงโทรมาขอดูรูป ตามไปดูได้ที่นี่เลยครับ

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=657356
gundad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 00:33  

LG ARENA สีดำ เครื่องสูนย์สภาพเหมือนใหม่ ไม่มีรอย ขาย 8000
สนใจติดต่อ 0834359333 โก้
ตาขวากระตุก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 00:22  

ราคาโดดลงเหว สนิดมิดจีหลี่ Exclamation Question Exclamation Question Exclamation Question
adda jung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 15:19  

ตอนนี้ราคาศูนย์อยู่ที่เท่าไหร่คะ

แล้วมีทีท่าว่าจะลงอีกมั้ย

ถ้าเหลือซัก 11900 เนี่ยถอยแน่ๆ
RV37
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 19:43  

รับซื้อ LG Arena KM900 ส่งรายละเอียดกับรูปสินค้ามาที่ anurak_pk@hotmail.com

ไม่เกิน 8000 ครับ 0820218539 กุ้งครับ

ผมอยู่ รังสิต คลองหกครับ
Ryuuhei~~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 19:33  

สนใจรุ่นนี้สุดๆแล้ว
ฟังก์ชั่นทุกอย่างตรงใจมาก

แต่คนขายออกเยอะมากอ่ะ Shocked
ดดด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 21:26  

gundad ผู้เขียน:
LG ARENA สีดำ เครื่องสูนย์สภาพเหมือนใหม่ ไม่มีรอย ขาย 8000
สนใจติดต่อ 0834359333 โก้

สนใจมากเลยด้วยขายไปยังครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 21:36  

ถ้าซื้อเครื่องใหม่จะได้ FW ver ใหม่ หรือเปล่า Question Question Question
lg แอริเน่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 22:03  

ตอนแรกกะซื้อแต่ปัญหาเยอะขนาดนี้ไม่ซื้ดีกว่า(น่าจะเรียกว่า lg แอริเน่า มากกว่า) Twisted Evil Evil or Very Mad Evil or Very Mad Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 00:26  

Akapom ผู้เขียน:
พบผู้บริโภค ผู้เขียน:
CaZiNoBoiz ผู้เขียน:
ขาย LG Arena สีดำ คับผม

เครื่องศูนย์ เจมาร์ท 17900 เพิ่งซื้ออาทิตย์ที่แล้ว

อุปกรณ์ครบ ของใช้ยังไม่ได้แกะออก ยกเว้น ที่ชาร์ต คับผม

เครื่องยังไม่มีรอย 99% อีก 1% ถือว่าผมใช้แล้ว 555+

ขอ 13900 คับผม ต่อรองค่อยว่ากัน

ไงก้อนัดดูของได้ BTS ทุกสถานีนะคับ

083 - 8880781 (24ชั่วโมงคับผม)

กฤษ คับ

มีปัญหาป่าวหว่า ขายทิ้งกันจังรุ่นนี้

นั่นจิ นับๆดูขายทิ้ง เป็น 10 คนได้แล้วนะเนี่ย ขนาดนับแค่เวปนี้อย่างเดียว

ขายไปซื้อjetกันหมด
adda jung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 19:09  

ทำไมบอร์ดมันเงียบจังเลย Sad
level7015
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 03:20  

รุ่นนี้มันลงโปรเเกรม เกม ได้หรือป่าวครับ
adda jung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 11:29  

level7015 ผู้เขียน:
รุ่นนี้มันลงโปรเเกรม เกม ได้หรือป่าวครับ

ลงได้เฉพาะที่เป็น java ค่ะ แต่โปรแกรมพื้นฐานทั่วไปในเครื่องก็มีมาให้ครบแล้วค่ะ
ปล.ยังไม่ได้ซื้อนะคะ แต่จากการศึกษาในบอร์ดนี้และเว็บต่างๆค่ะ Very Happy
ladiezpear
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 18:01  

ลังเลอยุ่ 2 ตัว

มีเจ้าอารีน่า กับ GM730 ไม่รุ้จะเอาตัวไหนดี

อยากรุ้ว่า 2 รุ่นนี้เปลี่ยนรูปหน้าจอได้มั้ยอ่ะค่ะ
level7015
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 23:00  

จะลงพวกโปรเเกรมเเชต msn ไรเนี่ย
Noname2008
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 09:42  

ผม Up FW เป็น 10H แล้วแต่ดูเหมือนจะช้ากว่า 10G นะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: