Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG GM730 Eigen - แอลจี
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 190 / เข้าชม: 904945
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG GM730 Eigen - แอลจี
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2009 20:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG GM730 Eigen - แอลจี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/lg/gm730/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/gm730.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 07 Oct 2009 17:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
panawee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ohhh my god
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2009 23:12  

คนแรกเลยครับบบบ ชอบมาก สวยดี ฟังชั่นก็ครบบ อยากได้ รอลุ้นว่าราคาจะแพงไหมน้า
poykf300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 14:02  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/8u5Bej436f0&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/8u5Bej436f0&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

ลูกเล่นน่าเล่นมากมาย
poykf300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 14:03  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/KlwdKc-FF9Q&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/KlwdKc-FF9Q&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

งามจับใจจิต
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 16:09  

ดีไปหมดทุกอย่าง......ยกเว้น WM นี่ละ Neutral
VJ_boyd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 16:47  

ดูไปดูมา

เหมือนไอโฟนผสมทัชโฟลเลยแฮะ

ถ้าทำได้อย่างในวีดีโอกน่าสนนะ
คนอ่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 20:21  

มันคือไอโฟน!!!

ท่าทางฮิตจริงๆ กับสไตล์ไอโฟนนี้
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 20:42  

เมนูมันไอโฟนนี่หว่า

โอ้... WM ซะด้วย

จอมันกี่สีครับ แต่ 65K ของ HTC คมพอๆกะ 16M ของ NK เลย(ดูจากรูปนะ ของจริงไม่เคยเห็น)

ประเด็นก็คือ มันจะวางขายในประเมศไหนบ้างครับ
ที่ถามอย่างนี้เพราะ LG ไม่เอามือถือที่มีกล้อง VDO ความละเอียดสูงที่สุดเข้ามาขายในไทย
แล้วก็ WM อีกตัวนึง (จำเลขรุ่นไม่ได้ทั้งคู่)
i900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 21:52  

petitel ผู้เขียน:
ดีไปหมดทุกอย่าง......ยกเว้น WM นี่ละ Neutral

มันเยี่ยมตรงที่เป็น WinMo นี่ละครับ Very Happy
2009
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 16:28  

งดงามอลังการ
RuZMey
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 17:27  

มัน .... สวย

มัน .... ดูน่าใช้

แล้ว มัน .... ราคาเท่าไหร่???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2009 11:21  

สมัครสมาชิก สg lover ทำยังไงครับ

ช้วยบอกทีครับอยากเป็นสมาชิกครับ

---- lnw_uou@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 15:24  

ทำไมมันน่าใช้อย่างนี้เนี่ย

โถ่ๆๆๆๆๆๆๆๆ

สนรุ่นนี้มากกว่า ห้า แปด จู๋น ๆ อีกอ่า

แถมมากับเทพ WM ด้วยนี่ดิ
เจ้าหญิงแห่งดอกไม้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 08:55  

สวยจังเลยอ่ะ...ราคาเท่าไหร่ค่ะ

ตอนนี้กำลังอยากเปลี่ยนเครื่องอ่ะ

ดี ดี สวย สวย ถูก ถูก...คิคิคิ Laughing Laughing Laughing
โลโซมานานอยากไฮโซม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 12:15  

Laughing

เมื่อไรจะออก หวังว่าคงไม่แพง

เกินสองหมื่นคงขอบายรอให้ราคาตกแล้วกัน
moonie_pack
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 15:45  

สวยอ่า..!
วานิช
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 09:50  

ชอบตัวเครื่องอ่ะ

สวยมาก

กล้องโดนใจมากค่ะ ^^
Linkza
Year's Star

จังหวัด: ลิงลพบุรี..
หัวข้อ : uil
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 22:28  

ui..ของแอลจี....ผมว่าตอนนี้น้องๆของไอโฟนเลยนะครับ...ส่วนความเร็วถ้าไม่นับไอโฟนล่ะก็...ยังเป็นรองโซนี่อี...idou...อีกเล็กน้อย...ปรับปรุงอีกนิด...แจ่มครับ...
มนุษย์ง้องแง้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 22:35  

รอราคาๆ เทียบกับ KM900 อันไหนถูกเอาอันนั้น ไม่ออกซะทีนานเหลือเกินใช้ตังจะหมดงบมือถือละนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 14:34  

อยากได้หน้าจอ 640*480 ของ km900 ใส่จริงๆ 240*400 เนี่ยมันน้อยจังเลยอะเทียบกับ

pda ของค่ายอื่น ถึงจะบอกว่าประหยัดไฟก็เถอะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบแบบไหน ซื้อแบบนั้น
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 14:58  

พอเป็น Symbian ก็ติ

พอเป็น LG ก็ว่า

พอเป็น WM ก็ไม่ชอบ

...... ไม่เข้าใจ.........
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 13:26  

เป็น WM ลงได้เยอะกว่าซิมเบี้ยนอีก

ถ้าเทียบกับ km900 ตัวนี้แอพไปได้ไกลกว่าเยอะ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 20:59  

ดูมันหน่วงๆ นะครับ = =
avcom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 23:22  

ผมเห็นด้วยกับอีกท่านที่ว่า ปัญหาของมันคือเป็น WM นี่แหล่ะ เพราะ WM มันมีปัญหาเรื่องอืดและไม่เสถียร ไม่ว่าจะป้อนแรมรอมโปรเซสเซอร์เข้าไปเท่าไหร่ ผมยกตัวอย่างง่ายๆ เลยนะ Samsung Omnia HD ที่กำลังจะออกใหม่ ไหงเค้าเปลี่ยนมาใช้ Symbian series 60 V.5 (ตัวเดียวกับ 5800 Xpressmusic) แทนหล่ะครับ ถ้าดีจริงทำไมไม่ใช้ WM ต่อหล่ะ ก็มันไม่ดีจริงงัย แฮงค์บ่อย ไม่ลื่นไหล เพราะยี่ห้อเกาหลีพวกนี้ SS LG เค้าเน้นความลื่นไหลในการใช้งานเพื่อเอามาสู้กับพวก iPhone แต่พอเจอ OS ที่อืดและกู่ไม่ขึ้นใครก็เผ่นทั้งนั้นแหล่ะครับ อีกอย่างนะ WM มันมีปัญหาเรื่องแสดงเฉดสีได้แค่ 65,000 สีอ่ะ รู้กันป่าว ต่อให้ใช้จอที่คุณภาพสูงขนาดไหนมาแสดง มันก็ได้แค่นั้น เคยลองเอาเครื่อง HTC มา แล้วแสดงภาพที่มันมีเฉดสีแบบไล่โทนนะ เทียบกับ Nokia เครื่องละหมื่นกว่าบาท ของโนเกียไล่โทนสีได้เนียน (เพราะ Symbian มันเป็น 16.7 ล้านสี) ถึงแม้ว่าภาพอาจจะดูมัวๆ และจอไม่สว่างเท่า แต่มันก็ไล่เฉดสีได้ ในขณะที่ HTC ภาพเฉดสีมันเป็นริ้ว เป็นแท่งๆ ก้อนๆ ไปเลย น่าเกลียดมาก เพราะมันแสดงได้แค่ 65K งัย แล้วใครที่ชอบบอกว่า Symbian เนี่ยฟังค์ชั่น PM กับจำนวน app ที่หาได้สู้ WM ไม่ได้ ผมขอบอกเลยว่า โกหก และมั่วนิ่มครับ
uou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : vo
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 00:36  

ไปดูภาพถ่ายรุ่น KM900 ที่กล้องเหมือนรุ่นนี้ จากเวปของ คุณCookieCompany สีมันเพี้ยนจากความเป็นจริง พอควรนะครับ (รุ่นนี้ก็คงผลเหมือนกันเพราะเขาไม่ได้ปรับกล้อง)
.
.
แล้วเรื่อง อัพ เฟริมแวร์ หลังจากซื้อไปแล้ว สำหรับยี่ห้อนี้คงลำบาก
ถ้าเครื่องมันช้าหรือหน่วง หรือมีข้อบกพร่องอะไร ก็ต้องใช้มันจนพังไปข้าง ต่างจากของ Nokia หรือ ซัมซุง ที่สะดวกในการหาตัวแทน หรือที่ อัพ
.
ขนาดพวกโนเกีย ยังต้องอัพก่อนถึงจะเสถียร หลายรุ่นเลยครับ ดูได้จากในบอดต์ Siamphone นี่เลยครับ เห็นชัดมาก โดนคนใช้บ่นยาว พอมีให้อัพ เป็นรุ่นที่คนนิยม ก็หลายรุ่น
.
.
แต่ถ้าLG ยังเป็นแบบนี้ผมว่า คนซื้อจะรู้สึกขาดๆตอนใช้ ว่าจะแก้ตรงนี้ได้นา จะดีมากๆ ถ้าเป็นเจ้าอื่น แก้ได้แน่นอน ไม่ควรลืมจุดนี้นะครับ
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 21:11  

อยากเหงรูปกล้องด้านหลังเปงงไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 04:31  

ไม่น่าใช้ UI แบบไอโฟนเลย อันนี้มันเลียนแบบกันเกินไปแล้ว คิดเองมั่งสิขอรับท่านแอลจี

เป็นอินเตอร์แบรนด์ทั้งที ไม่น่าทำตัวแบบนี้ พวกไอคอนนี่ ก๊อบไอโฟนมาเลย
ตามมาอ่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 18:56  

คุณ uou มาโจมตี LG อีกแล้ว (ข้อความเหมือนตอนที่ทำกับ Arena เลย)

"แล้วเรื่อง อัพ เฟริมแวร์ หลังจากซื้อไปแล้ว สำหรับยี่ห้อนี้คงลำบาก
ถ้าเครื่องมันช้าหรือหน่วง หรือมีข้อบกพร่องอะไร ก็ต้องใช้มันจนพังไปข้าง ต่างจากของ Nokia หรือ ซัมซุง ที่สะดวกในการหาตัวแทน หรือที่อัพ "

สำหรับผู้ที่สนใจ LG เราขอบอกว่า คงไม่ลำบากหรอก เท่าที่ทราบ ตั้งแต่ LG Km900 Arena ออกมา มี firmware มาให้อัพหลายตัวแล้ว (จาก 10b มาเป็น 10d) และสามารถอัพเอง หรือไปอัพที่ศูนย์บริการฯ ก็ได้...เราคงบอกไม่ผิด (ให้ผู้ใช้ LG มาช่วนยืนยันก็ได้)

คุณ uou คงไม่ชอบ LG เอามากๆ มา discredit ตลอด ถ้าตัวนี้ดังขึ้นมา คงมีคนไปโพสป่วนในเวปบอร์ดอื่นๆ อีกแน่เลย...เฮ่อ
i900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 21:19  

รู้ไหมครับ LG ย่อมาจากอะไร...

LOW GRADE...!

อิอิมาแซวเล่นเฉยๆ นะครับอย่าคิดมาก Razz
Reply You
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Oh....
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 09:53  

Anonymous ผู้เขียน:
ไม่น่าใช้ UI แบบไอโฟนเลย อันนี้มันเลียนแบบกันเกินไปแล้ว คิดเองมั่งสิขอรับท่านแอลจี

เป็นอินเตอร์แบรนด์ทั้งที ไม่น่าทำตัวแบบนี้ พวกไอคอนนี่ ก๊อบไอโฟนมาเลย

อะไรคือเหมือนครับ คุณลองเล่นดูหรือยัง ไม่ใช่แค่ดูรูปก็เอาแต่บ่น
อย่านิสัยเสียดิครับ...
Post Ads
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG Mobile Lover
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 10:02  

ตอนนี้มีคนมาทำ Review มือถือรุ่นนี้แล้ว
เข้าไปดูตัวเป็นๆๆ ได้ที่นี้เลยจ้า...

http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=1&t=20898
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Mobile Lover
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 10:05  

Post Ads ผู้เขียน:
ตอนนี้มีคนมาทำ Review มือถือรุ่นนี้แล้ว
เข้าไปดูตัวเป็นๆๆ ได้ที่นี้เลยจ้า...

http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=1&t=20898

โทษทีนะครับผิด link ครับ รบกวนเข้า link นี้นะครับ

http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=21&t=20852
WMPoweruser
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 18:19  

avcom ผู้เขียน:
ผมเห็นด้วยกับอีกท่านที่ว่า ปัญหาของมันคือเป็น WM นี่แหล่ะ เพราะ WM มันมีปัญหาเรื่องอืดและไม่เสถียร ไม่ว่าจะป้อนแรมรอมโปรเซสเซอร์เข้าไปเท่าไหร่ ผมยกตัวอย่างง่ายๆ เลยนะ Samsung Omnia HD ที่กำลังจะออกใหม่ ไหงเค้าเปลี่ยนมาใช้ Symbian series 60 V.5 (ตัวเดียวกับ 5800 Xpressmusic) แทนหล่ะครับ ถ้าดีจริงทำไมไม่ใช้ WM ต่อหล่ะ ก็มันไม่ดีจริงงัย แฮงค์บ่อย ไม่ลื่นไหล เพราะยี่ห้อเกาหลีพวกนี้ SS LG เค้าเน้นความลื่นไหลในการใช้งานเพื่อเอามาสู้กับพวก iPhone แต่พอเจอ OS ที่อืดและกู่ไม่ขึ้นใครก็เผ่นทั้งนั้นแหล่ะครับ อีกอย่างนะ WM มันมีปัญหาเรื่องแสดงเฉดสีได้แค่ 65,000 สีอ่ะ รู้กันป่าว ต่อให้ใช้จอที่คุณภาพสูงขนาดไหนมาแสดง มันก็ได้แค่นั้น เคยลองเอาเครื่อง HTC มา แล้วแสดงภาพที่มันมีเฉดสีแบบไล่โทนนะ เทียบกับ Nokia เครื่องละหมื่นกว่าบาท ของโนเกียไล่โทนสีได้เนียน (เพราะ Symbian มันเป็น 16.7 ล้านสี) ถึงแม้ว่าภาพอาจจะดูมัวๆ และจอไม่สว่างเท่า แต่มันก็ไล่เฉดสีได้ ในขณะที่ HTC ภาพเฉดสีมันเป็นริ้ว เป็นแท่งๆ ก้อนๆ ไปเลย น่าเกลียดมาก เพราะมันแสดงได้แค่ 65K งัย แล้วใครที่ชอบบอกว่า Symbian เนี่ยฟังค์ชั่น PM กับจำนวน app ที่หาได้สู้ WM ไม่ได้ ผมขอบอกเลยว่า โกหก และมั่วนิ่มครับ

คุณต่างหากที่มั่วนิ่ม Samsung Omnia HD ได้เปลี่ยนชื่อแล้วตัดคำว่า Omnia ออกไป เพราะจะเก็บคำว่า Omnia ไว้ให้สำหรับ WinMo ที่เทพกว่า Symbian ไงละครับ แล้วข่าวนี่ก็ออกมานานแล้วก่อนวันที่คุณ ลงความเห็นไว้อีก (April 24, 2009)

และผมเชื่อว่าถ้าสำหรับผู้ใช้ที่มีประสบการณ์และความรู้กว่าผู้ใช้พื้นฐานทั่วไปจะรู้ว่า Symbian นั้นเหมือนของเล่นไม่สามารถปรับแต่งได้ตามใจชอบ ผมแนะนำว่าให้คุณไปศึกษาให้รู้ลึกของ Windows Mobile จะดีกว่านะครับ

ถึงผมมาคอมเม้นแบบนี้ ก็ไม่ได้มีเจตนาปองร้าย Symbian นะครับ ผมเคยชอบ Symbian มาก แต่พอเล่นแล้วลงลึกเข้าไปจะรู้ว่าทางด้านการปรับแต่งและเพิ่มเติม Symbian สู้ Windows Mobile ไม่ได้จริงๆ แต่มองกลับกัน Symbian นั้นออกแบบมาให้ใช้งานง่ายสำหรับผู้ใช้ทั่วไป เพราะฉะนั้นผมก็ยอมรับว่ามันเป็นระบบปฎิบัติการที่ดีทั้งคู่ครับ แต่มันออกแบบมาสำหรับผู้ใช้งานคนละระดับกันครับ Wink
kaynizuka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 08:11  

อยากได้จังเลย
แต่เพิ่งถอย KM900มาง่ะ
ปัญญาอ่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ชอบแบบไหน ซื้อแบบนั้น
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 08:42  

พอเป็น Symbian ก็ติ

พอเป็น LG ก็ว่า

พอเป็น WM ก็ไม่ชอบ

...... ไม่เข้าใจ.........

อะไรๆมันก็ติหมดแหล่ะ ปัญญาอ่อน ถ้าไม่อยากได้ทั้ง Symbian WM ก็ไปซื้อ NK จอขาวดำไช้อะปะเหมาะกะเมิงมาก
ปัญญาอ่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 08:47  

WMPoweruser ผู้เขียน:

คุณต่างหากที่มั่วนิ่ม Samsung Omnia HD ได้เปลี่ยนชื่อแล้วตัดคำว่า Omnia ออกไป เพราะจะเก็บคำว่า Omnia ไว้ให้สำหรับ WinMo ที่เทพกว่า Symbian ไงละครับ แล้วข่าวนี่ก็ออกมานานแล้วก่อนวันที่คุณ ลงความเห็นไว้อีก (April 24, 2009)

และผมเชื่อว่าถ้าสำหรับผู้ใช้ที่มีประสบการณ์และความรู้กว่าผู้ใช้พื้นฐานทั่วไปจะรู้ว่า Symbian นั้นเหมือนของเล่นไม่สามารถปรับแต่งได้ตามใจชอบ ผมแนะนำว่าให้คุณไปศึกษาให้รู้ลึกของ Windows Mobile จะดีกว่านะครับ

ถึงผมมาคอมเม้นแบบนี้ ก็ไม่ได้มีเจตนาปองร้าย Symbian นะครับ ผมเคยชอบ Symbian มาก แต่พอเล่นแล้วลงลึกเข้าไปจะรู้ว่าทางด้านการปรับแต่งและเพิ่มเติม Symbian สู้ Windows Mobile ไม่ได้จริงๆ แต่มองกลับกัน Symbian นั้นออกแบบมาให้ใช้งานง่ายสำหรับผู้ใช้ทั่วไป เพราะฉะนั้นผมก็ยอมรับว่ามันเป็นระบบปฎิบัติการที่ดีทั้งคู่ครับ แต่มันออกแบบมาสำหรับผู้ใช้งานคนละระดับกันครับ Wink

ผมเห็นด้วยครับ เพราะ ซิมเบี้ยน มัน ไปได้ไม่ไกลหรอกครับ แต่คงดีกับ พวกสมองไม่พัฒนาอะครับ ติดอยู่กับซิมเบี้ยนมากเกินไป มันคนละชั้นกับ WM เลยครับ WM ระดับโปรๆเค้าใช้กัน พวกสมัครเล่นอะ ซิมเบี้ยน ก็ งง แล้วครับ แล้วที่ว่าไม่ เสถียน อะครับ เอาอะไรส่วนไหนมาพูดว่าไม่ เสถียน ปัญญาอ่อนสิ้นดี คนไม่เคยเล่นก็หุบๆไปครับ ออกความเห็นมาแล้วมัน จะ เหวอแดรกเปล่าๆ นะครับ เงียบๆไว้จะดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 14:03  

อยากได้หน้าจอ 640*480 ของ km900 ใส่จริงๆ 240*400 เนี่ยมันน้อยจังเลยอะเทียบกับ

pda ของค่ายอื่น ถึงจะบอกว่าประหยัดไฟก็เถอะนะ
km 900 มัน 480 x 800 pixel ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 14:23  

15,900 บาท (รวม vat แล้ว) พร้อมโปรแกรมลิขสิทธิ์ แถมเพิ่มอีก 5 โปรแกรมมูลค่า 4,000 บาท

ทำไมราคามันเท่า Arena เลยอ่ะ งง.. แต่ก็น่าสนใจดีนะเนี่ย Shocked Shocked Very Happy Very Happy
earthtyper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 14:33  

ลืมที่กล่าวมากันให้หมดครับ ตัวนี้ลองมาแล้ว ขอบอกว่า ลืม Window Mobile แบบเดิมๆได้เลย ตัวนี้แหละทีเด็ด ของระบบปฏิบัติการ Window Mobile เลย เพราะว่า S-Class UI ของทาง LG นี่แหละ มาครอบ Today เดิมๆ ของ Window ทั้งหมด ใครเคยใช้ Arena มาจะรู้ว่าสุดยอดแค่ไหน ปกติไม่เคยชม WM ตัวไหนขนาดนี้เลยครับ ใช้มาก็หลายรุ่น แต่มาติดใจที่ตัวนี่ละ เป็นระบบ Window แต่ใช้งานง่ายเหมือน Smart Phone ทั่วไป แถมยังสามารถเลือกใช้งานหน้าจอแบบ เดิม ๆ ของ Wm ได้เพียง คลิ๊กเดียวอีกด้วย เห็นราคาเปิดตัวอยู่แค่ 15900 บาทเอง สิ่งที่ได้มากับในเครื่องคือ CPU 528 Mhz รอมและแรมขนาดใหญ่ รวมถึงกล้อง 5 ล้าน ใน Wm พร้อม Manual Mode เหมือนพวกกล้อง DSLR เลย ยังไม่พอยังมี GPS พร้อม A-GPS อีกด้วย ทั้งหมดนี้ ถ้าเป็น HTC ก็ราคาราวๆ 29,xxx แน่นอนครับ แต่นี้ 15,900 และยังมีเปิดรับจองล่องหน้าพร้อมของแถมมูลค่า กว่า 6000 บาทอีก (Hard Disk 60GB พร้อม Sofeware License อีก 5 โปรแกรม ราคา 4000 บาท เท่ากับได้เครื่องพร้อมฟังก์ชั่นเทพขนาดนี้ราคาไม่ถึงหมื่น โอเค ไหมละท่าน

ลองไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี้ครับ http://www.lgmobilelover.com/home.php
NuuNeung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปรียบเทียบ
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 10:37  

ช่วย เปรียบเทียบ km 900 กับ gm730 ตัวเน้ให้ดูได้มะคะ

ตัดสินใจซื้อ 2 ตัวนี้อยู่ ...... ค่ะ
อย่าเทลาะกานน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 12:10  

ปัญญาอ่อน ผู้เขียน:

ผมเห็นด้วยครับ เพราะ ซิมเบี้ยน มัน ไปได้ไม่ไกลหรอกครับ แต่คงดีกับ พวกสมองไม่พัฒนาอะครับ ติดอยู่กับซิมเบี้ยนมากเกินไป มันคนละชั้นกับ WM เลยครับ WM ระดับโปรๆเค้าใช้กัน พวกสมัครเล่นอะ ซิมเบี้ยน ก็ งง แล้วครับ แล้วที่ว่าไม่ เสถียน อะครับ เอาอะไรส่วนไหนมาพูดว่าไม่ เสถียน ปัญญาอ่อนสิ้นดี คนไม่เคยเล่นก็หุบๆไปครับ ออกความเห็นมาแล้วมัน จะ เหวอแดรกเปล่าๆ นะครับ เงียบๆไว้จะดีกว่า

ม่ายต้องเถียงกานนนนน ค๊าบบบ สรุปคือ ไม่ต้องมี os ลื่นไหลสุด จร้า(ความเห็นส่วนตัวนะ) แม้จะโหลด โปรแกรมเพิ่มไม่ได้ ถ้าอยากได้ทัชโฟนที่ไม่ไช่ไอโฟนที่ลื่นที่สุดก็ไม่ต้องเอา os เลยตัวอย่าง Samsung jet ที่ฝรั่งเขายอมรับว่าลื่น แล้วก็สำหรับ lg รอเขาปรับปรุงความสเถียร ของ S class Ui ก่อน เพราะที่จริงแล้ว สำหรับผมไปดูจาก youtube มา S class ตอบสนองการสัมผัสดีมากๆเลย ดีกว่า Tochwiz ของ SS อีกนะ(ความเห็นส่วนตัว)เสียที่แฮงค์นี่แหละ lg ตอนนี้ มะไหร่ S class เสถียรล่ะหุหุ แจ๋วเลย
NJtop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 11:46  

LG รุ่นนี้ดูดีมาก ราคาก้น่าจะไม่สูงมากนะ ต้องหาไว้มาครอบครองซะแล้ว เมื่อไหร่ออกๆๆ

ยังไงก้แล้วแต่เราลองเข้าไปปดูในเว็บ lg มาด้วย เว็บน่ารักมากๆ เพื่อนๆลองเข้าไปดูซิ
http://www.coollgmobile.com/sclass/index.html

เปิดให้จองแล้วด้วย!!!
agachart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : reply
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 12:08  

สุดท้ายมาเถียงระบบปฏิบัติการบนเครื่อง มันก็ดีแย่คงละแบบ
WinMoยกมาจากWinCeจากพวกีดีเอ/ออแกนไนเซอร์
เพิ่มการทำงานที่เคลื่อนที่ได้ทุกเวลา เช่นเดียวกับ web OSที่ปาล์มกำลัง
กลับมาใหม่ พวกนี้เน้นไปลักษณะการใช้งานตั้งแต่เริ่มแล้ว
พวกซิ้มเบี้ยน แมคไอโฟน และอื่นๆ ไม่ได้จริงใจพัฒนาแอปเพิ่มทำงาน
หรอกแค่ให้มีไว้ใช้ ใช่ดีไม่ดีไม่สน เล่นอย่างเดียว มากกว่า แม้แต่ซิ้มเบี้ยน
ที่อยู่บนมือถือมาตลอดเป็นสิบปี ไม่น่าเชื่อมีแต่ garbage getgets ซะงั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 23:03  

สวยได้ใจจริง ๆ คงต้องเปลี่ยนมือถืออีกครั้งแล้วล่ะ Very Happy
อย่าเทลาะกานน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 19:51  

อย่าเทลาะกานน ผู้เขียน:
ปัญญาอ่อน ผู้เขียน:

ม่ายต้องเถียงกานนนนน ค๊าบบบ สรุปคือ ไม่ต้องมี os ลื่นไหลสุด จร้า(ความเห็นส่วนตัวนะ) แม้จะโหลด โปรแกรมเพิ่มไม่ได้ ถ้าอยากได้ทัชโฟนที่ไม่ไช่ไอโฟนที่ลื่นที่สุดก็ไม่ต้องเอา os เลยตัวอย่าง Samsung jet ที่ฝรั่งเขายอมรับว่าลื่น แล้วก็สำหรับ lg รอเขาปรับปรุงความสเถียร ของ S class Ui ก่อน เพราะที่จริงแล้ว สำหรับผมไปดูจาก youtube มา S class ตอบสนองการสัมผัสดีมากๆเลย ดีกว่า Tochwiz ของ SS อีกนะ(ความเห็นส่วนตัว)เสียที่แฮงค์นี่แหละ lg ตอนนี้ มะไหร่ S class เสถียรล่ะหุหุ แจ๋วเลย

มาขอแก้คำพูดใหม่น้าเรื่องที่ทำไม SS i890 HD หนีไป WM ผมว่าเพราะ WM มัน จอได้แค่65k สีอ่ะมั้ง ชื่อรุ่นบอกอยู่ HD จอต้องดีแน่ๆ เลยต้องเปลี่ยนมาใช้ซิมเบี้ยน แต่มันก็ไม่ได้เสียหายไรมามายย
kanchelskis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบไง
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 22:11  

เค้าให้มาคอมเม้น ส มาอวด ฉลาด โชว์ โง่ กัน เถียงกันอย่างกับเด็ก
มวยเมพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 13:14  

ตกลงซื้อครับ กำลังหา WM มาทดลองโปรแกรมอยู่พอดี สเปกนี้เมพขิงๆ เลย
มวยเมพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 13:19  

โอ้ว มาดูอีกที ไมไม่มีแฟลชหว่า แค่นี้เพิ่มให้หน่อยก็ไม่ได้ เริ่มไม่ปลื้ม
earthtyper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 08:27  

ไปดู รีวิว แกะกล่อง และ Utilities เด็ดๆ ของ LG GM730 (Eigen) ที่ไม่เหมือนใครกัน

รีวิวแกะกล่อง
>>>> http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=233074&PN=2

รีวิว Utilities เด็ดๆ
>>>> http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=236655&PN=1

ขอขอบคุณ LG สำหรับเครื่องที่ใช้ในการทดสอบครับ

สามารถดูข้อมูลเพิ่มเติมและค้นหาความแปลกใหม่ได้ที่สองเว็บนี้เลยครับ

coollgmobile และ lgmobilelover

By earthtyper
tatangmo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : q
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 01:33  

ดีไซน์สวยมาก ฟังชั่นก้อดีด้วย น่าใช้จังกำลังอยากไดมือถือใหม่อยู่พอดีเลย เมื่อไหร่จะเข้านะ
earthtyper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Update โปรแกรมบน LG GM730 Eigen
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 07:38  

วันนี้มีข้อมูลเกี่ยวกับเจ้า LG GM730 มานำเสอนอีกแล้ว เป็นการพูดถึงโปรแกรมต่างๆที่เพิ่มความสามารถให้เจ้า Eigen ได้

ไปดูกันเลยครับ >>>>> http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=238259&PN=1&TPN=1

ช้าก่อนถ้ายังไม่พอไปต่อกันที่นี้เลยครับ

www.lgmobilelover.com และ ww.coollgmobile.com

ขอขอบคุณบริษัท LG สำหรับเครื่องในการทดสอบครับ

kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 22:00  

เห็น เขาจะ ขายแล้วใช้มะเห้นมีหนังสือรีวิวแล้วอะ รออยู่เหมือนกัน
earthtyper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 22:49  

kerojung ผู้เขียน:
เห็น เขาจะ ขายแล้วใช้มะเห้นมีหนังสือรีวิวแล้วอะ รออยู่เหมือนกัน

น่าจะประมาณเดือนกันยาครับ ราคาค่าตัวจะอยู่ที่ 15,900 Spec ดีแถมเป็น PPC ตัวแรกที่ถ่ายรูปได้สวยมากเหมือนกล้องดิจิตอลเลยด้วย
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 01:33  

คือ ว่าโดยรวมชอบมากเลย ใช้ LG มาหลายรุ้นแล้ว

แต่ยังไม่ชอบ ดีไซน์ เครื่องนี้อยู่ดีอะ ชอบแบบวิวตี้

ที่ข้างหลังเหมือนกล้อง มากกว่า ตัวนี้ข้างหลังไม่สวย

แต่การใช้งานโดยรวมๆๆ ถือว่าดีมาก พอทำใจใช้ได้
noey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 03:52  

ชอบฟังชั้นกับดีไซน์ของรุ่นนี้มาก ราคาก็ไม่แพงมากด้วย แถมถ้าจองตอนนี้ยังได้ของแถมอีกเพียบ http://th.lge.com , www.coollgmobile.com น่าสนใจจิงๆ
obbby
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ ๆ ๆ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 11:23  

งามดีแท้ กับ interface ล่าสุดของ LG GM730

ก้คงเอามารตอบสนองสาวก windows ที่อยากได้ iphone ล่ะมั้ง
ส่วนสาวก mac คงไม่เอาด้วย เหอะๆๆ

ราคาเปิดตัวมา 15900 เท่านั้น...
แถมสั่งจองผ่านเวบตอนนี้ ยังได้ external drive กะ application เสริม ฟรีอีกด้วยนะ

ลองไปดูรายละเอียดในเวบ LG --> th.lge.com
หรือหน้าย่อย ของ LG mobile --> www.coollgmobile.com

kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 23:22  

ขอถามหน่อย ถ้าหากสั่งทางเว็ป มันสามารถเลือกสี ได้ไหมคะ เห็นมีสีชมพูด้วย angel8

แล้วอยากถามอีกว่า อย่าหาว่าหนูโง่เลยนะ Extemal Drive 60 GB คืออะไรคะ director

<embed src='http://www.coollgmobile.com/lg2009/player-viral.swf' height='240' width='260' allowscriptaccess='always' allowfullscreen='true' flashvars='autostart=true&file=http%3A%2F%2Fwww.coollgmobile.com%2Flg2009%2Fcms%2Fimages_item%2Fclip%2Fclip02.flv&plugins=viral-1d'/>
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 16:43  

<object width="320" height="265"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/PHucpa3t7g8&hl=en&fs=1&color1=0xe1600f&color2=0xfebd01"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/PHucpa3t7g8&hl=en&fs=1&color1=0xe1600f&color2=0xfebd01" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="320" height="265"></embed></object>

น่าจะพอมีประโยชน์บ้างนะคะ
noei_i3ou
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ : 1
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 23:53  

ตอนนี้เปิดให้จองแล้ว ราคาแค่ 15900 บาท ถ้าจองตอนนี้มีแถมฟรี external drive กะ application เสริมราคากว่า 6000 บาทด้วยนะ ราบละเอียดจ้า http://th.lge.com , http://www.coollgmobile.com
noei_i3ou
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ : r
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 23:43  

มาช่วยเชียร์ รุ่นนี้น่าใช้มากๆ ของแถมก็น่าสนใจ
icyjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยมาก
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 12:32  

noei_i3ou ผู้เขียน:
ตอนนี้เปิดให้จองแล้ว ราคาแค่ 15900 บาท ถ้าจองตอนนี้มีแถมฟรี external drive กะ application เสริมราคากว่า 6000 บาทด้วยนะ ราบละเอียดจ้า http://th.lge.com , http://www.coollgmobile.com

ไปจองมาแล้วจ่ะ รับของได้เดือนหน้าแล้ว เย้
อิๆ
EIGEN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : EIGEN
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 14:57  

ให้คุณได้เป็นเจ้าของ LG GM730 SmartPhone สุดคุ้มได้ง่ายขึ้น เพียง 13,900 บาทเท่านั้น

http://www.mxphone.com/show.php?id=4639
774
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 09:21  

ทามมายปุ่มตรงกลางต้องทำเป็นสี่เหลี่ยมด้วยหว่า

-*- ไม่เห็นเหมือนใน catalog เลย

แบบใน catalog สวยกว่าอีก >_<
earthtyper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทดสอบ Moto HomeScreen และ FFwidgets on LG GM730
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 07:14  

หลังจากได้ลองใช้ LG GM730 อยู่นานกับหน้าจอแบบ S-Class UI วันนี้ลองจับ Today 2 แบบนี้มาลงบ้างดีฟ่า

แบบแรกคือ Home Screen ของ Moto A3100 ซึ่งโดยปกติแล้วจะใช้ได้กับขนาดหน้จอแบบ QVGA แต่เจ้านี้ดันเป็น WQVGA ซะงั้น ผมจึงต้องหา icon สำหรับ หน้าจอยาวๆแบบนี้มาลง ซึ่งใน Google ก็มีจนได้ อิอิ พี่เขามีทุกอย่างจริงๆ

มาดูกันเลยดีกว่า
หน้าจอแรกเมื่อลงจะเป็นแบบนี้นะครับ

โดยจะมีม่านอยู่ทางด้านบนเราสามารถใช้นิ้วลากลงมาเพื่อเข้าโปรแกรมที่เราชอบได้เลยส่วนทางด้านล่างสามารถใช้นิ้วลากไปซ้ายขวาเพื่อเปลี่ยนหน้าไปใช้หน้าจอเมนูต่างๆได้ดูกันเอาเองเลยครับว่ามีอะไรให้ใช้บ้าง

บางหน้าจอจะดูยาวๆหน่ายนะครับเนื่องจากว่า หลักๆของโปรแกรมทำมาให้ใช้กับ หน้าจอแบบ QVGA ครับ

แบบที่สองนะครับจะเป็น FFWidgets ครับคือจะเป็น Widgets ที่สามารถดึงออกมาใช้งานได้ แต่โปรแกรมนี้ผมชอบตรงสามาถตั้งค่าต่างๆได้เยอะมาก ไม่ว่าจะทำให้เป็นเต็มจอซึ่งกับหน้าจอแบบ WQVGA ด้วยแล้วเหมาะมากครับ มันดูกว้างมากๆ แถม Icon ต่างๆยังเลือกใช้งานได้เยอะลากไปมาได้เปรียบเสมือนทำงานอยู่บนโต๊ะเลยครับ เอาไอ้นี่ไปไว้ตรงนี้ เอาไอ้นั้นไปไว้ตรงนั้น ง่ายดีครับ อีกทั้งยังสามารถย้ายตำแหน่งของ Icon Bar ได้อีกด้วย บน ล่าง ซ้าย ขวา ได้หมด และยังซ่อน Bar ได้อีกต่างหาก

หน้าตาโปรแกรมและการใช้งานต่างๆครับ คงไม่อธิบายนะครับว่า Icon ต่างๆทำอะไรได้บ้าง มันเยอะมากมายจริงๆ

เป็นไงบ้างครับสำหรับหน้าจอทั้งสองแบบในวันนี้ ยังไงๆ ก็ลองหากันมาใช้ดูนะครับ ขอขอบคุณ LG สำหรับเครื่องในการทดสอบ และ เว็บไซต์ lgmobilelover.com กับ coollgmobile.com สำหรับการสนับสนุน และที่ลืมไม่ได้เลยคือ XDA-Development สำหรับโปรแกรมและความรู้ต่างๆ

earthtyper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 07:16  

774 ผู้เขียน:
ทามมายปุ่มตรงกลางต้องทำเป็นสี่เหลี่ยมด้วยหว่า

-*- ไม่เห็นเหมือนใน catalog เลย

แบบใน catalog สวยกว่าอีก >_<

ปุ่มตรงกลางนั้นเป็น Touch Pad ไว้ลาก Mouse เหมือน Notebook ครับ ลากเปลี่ยนหน้าจอบน S-Class UI ได้ด้วย จึงต้องเป็น สี่เหลี่ยมครับ
earthtyper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปรับราคาแล้ว ประชาสัมพันธ์กันหน่อย 13,900 บาทกับสเปคขั้นเทพ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 07:39  

หลังจากที่ทาง LG จะเปิดตัว Pda Phone ที่ใช้ระบบปฎิบัติการ WM 6.1 ในเวลาอันใกล้นี่ ข่าวแรกออกมาราคาอยู่ที่ 15,900 แต่ ณ ตอนนี้ทาง LG จึงได้ทำการดึงราคาลงมาเพื่อให้คุณเป็นเจ้าของเครื่องดีๆอย่างนี้ในราคาที่สบายมากขึ้น คือ เหลือเพียง 13,900 เท่านั้น แล้วเรามาดูกันเลยว่าคุณจะได้ความแรงจัดจ้านขนาดไหนในราคาที่ถูกกว่า Brand เกือบเท่าตัว

มาดูไอ้ที่บอกว่าเทพ(ตัวน้อย)กันดีกว่า

1.Cpu Qualcomm&reg; MSM7201A™, กับความแรงระดับ 528 MHz
2.Rom ขนาดใหญ่ 512 MB เก็บข้อมูลได้ตรึม
3.Ram ขนาด 256 MB ประมวลผลไม่มีกระตุก
4.หน้าจอสัมผัสแบบ TFT ขนาด WQVGA 240 x 400 Pixels 3.0 นิ้ว (เท่า SS เลย)
5.ระบบเครือข่าย HSDPA/WCDMA รองรับ 3G ความเร็วสูง
6.สุดยอดไปกับการควบคุมเมนูทั้งหมดบน WM ด้วย S-Class UI โดยรวมเอา Today ที่ดีที่สุดที่มีบน PPC มารวมกัน ไว้เป็นหนึ่งเดียว
7.ระบบนำทางและค้นหาตำแหน่งด้วยดาวเทียม GPS พร้อมด้วย A-GPS ในตัว
8.กล้องดิจิตอลคุณภาพเยี่ยม 5 ล้าน พิกเซล พร้อมโหมด DSLR และ โหมดถ่ายภาพแบบ Panorama (กล้องชัดมากๆลองแล้ว) ความละเอียดสูงสุดอยู่ที่ 2592х1944 พิกเซล เลนส์ถ่ายภาพของ Schneider-Kreuznach พร้อมระบบออโต้โฟกัสถ่ายวิดีโอได้อีกทั้งยังมีกล้องดิจิตอลตัวที่สองสำหรับใช้งาน Video call อีก (แหล่มเลยยย)
9.ยัดความจำเพิ่มได้ด้วย Micro SD สูงสุด 16 GB

และความพิเศษอีกมากบรรยายไม่หมด เชื่อไหมว่าทั้งหมดนี้เพียง 13,900 บาท ไทย ไม่ใช่ ดอลลาร์ ให้ตายเถอะ โรบิน นี่มัน เทพดีๆ ในราคาโดนๆ นี่เอง ง่ะ แบบนี่รักตายเลย เห็นแว่บๆมี สามสี เงินรมดำ ฟ้า และที่ขาดไม่ได้ ชมพู Pink

อยากได้เป็นเจ้าของกันไหม อดใจรออีกนิด เดี๋ยวได้ยลโฉมตัวเป็นๆกันแน่นอน แต่ก่อนนั้น ไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่กันก่อนเลย www.lgmobilelover.com และ www.coollgmobile.com

3.5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3.5
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 16:11  

สรุป เครื่องที่วางจำหน่ายจริง ไม่มีรูหูฟัง 3.5 ใช่หรือเปล่าครับ
noiseninja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จองแล้ววว
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 15:58  

ตัวนี้ ราคาเปิดตัวน่าสนใจมาก

รีบๆ เข้าไปจองผ่านเวบกันนะ จะได้ของแถมมากมาย มี external drive กะ application เสริมอีกด้วย เขาต่อเวลาให้ถึง 7 กันยา

ของแถมยังมีเหมือนเดิม

ลองไปดูสเปคได้[url] http://www.coollgmobile.com/sclass/GM730.php[/url] รับรองว่าคุ้มค่าจริงๆ
nikom6167
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 10:18  

สน GPS สามารถใช้ได้ โดยไม่ผ่าน A-GPS ได้ไหม อีกเรื่องเราสามารถหา software แผนที่อย่างอื่นใสแทนที่มากับเครื่งได้ไหม (เห็นมันบอกว่า licence 1ปี) เช่น IGO, garmen ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 00:46  

nikom6167 ผู้เขียน:
สน GPS สามารถใช้ได้ โดยไม่ผ่าน A-GPS ได้ไหม อีกเรื่องเราสามารถหา software แผนที่อย่างอื่นใสแทนที่มากับเครื่งได้ไหม (เห็นมันบอกว่า licence 1ปี) เช่น IGO, garmen ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ยอมรับว่า ถูกใจราคามากๆค่ะ

แต่การดีไซน์ ยังห่างชั้นกับซัมซุงหลายขุม

มันดูแบนๆ ก้อนๆธรรมดาอ่ะค่ะ บอกไม่ถูก แต่จอไม่รู้ว่าแจ่มแค่ไหน

แต่ซัมซุง เอาแค่ออมเนีย 65k สีนี่ก็ พระเจ้าแล้วค่ะ จอแจ่มจริงๆ

สู้จอ 16 ล้านสีของ โนเกีย พอไหวอยู่ เนียนมากค่ะ

ไปลองเล่น ซัมซุงดูสิคะ แล้วจะติดใจแบบเรานะ

แต่ราคาตัวนี้ ทำมาได้ต่ำมากจริงๆ WM อาไรนี่ หมื่นสาม งงเลย

ความเห็นส่วนตัว เราถูกใจราคาอย่างเดียวเองอ่ะค่ะ
thugsin
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 10:00  

ไปจับตัวจริงมาแระ อ้วนกว่าที่คิด
sweet04
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : สวยมากครับ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 15:28  

อย่างงามครับ ไปจองมาแว้ว
ถูกใจที่สุด แบตน้อยก็ยอมซื้อสำรองเอาอ่ะ
เด๋วจะเอาที่ชาร์จติดกระเป๋าเลย แบบใช้ถ่าน AA อ่ะ

ใครไม่ซื้อเสียดายมากๆ

ด้านบนอย่าไปเที่ยบกับ Omnia สิครับ คนละราคากัน
หมื่นต้นๆ เนี่ย WM ด้วย GPS อีก Rom 512 มีที่ไหนอ่ะ

Razz Razz Razz
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 04:59  

อยากดูรูปด้านหลัง ของจริงอ่าเป็นไง ... สวยเปล่าา
yupo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 00:40  

มันลดราคาแล้วนะ .... ลดจาก 15,900 เหลือ 13,900 เราเพิ่งไปซื้อมาวันนี้แหละ...หุ๊ๆๆๆ ถูกใจมั่กๆๆๆๆ >.<

ที่ ถูกใจกว่านั้นคือมันได้ของแถมด้วยอ่ะ External drive 60 GB เราไม่รู้ว่าราคาเต็มมันจากสองพันรึป่าว แต่เราว่า เราคุ้มอ่ะ เราดูรุ่นนี้มาตั้งนานแล้ว พอรู้ว่ามันลด เราเลยรีบซื้อเลยอ่ะ

ตอนนี้นั่งเห่ออยู่.... ^_^

ใครอยากซื้อเข้าไปศึกษาในเวปก่อนก้อได้อ่ะ
http://th.lge.com/
http://www.coollgmobile.com

วันนี้เรามีความสุข ลั้นลา เลยมาแบ่งปันกัน...
thugsin
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 07:04  

yupo ผู้เขียน:
มันลดราคาแล้วนะ .... ลดจาก 15,900 เหลือ 13,900 เราเพิ่งไปซื้อมาวันนี้แหละ...หุ๊ๆๆๆ ถูกใจมั่กๆๆๆๆ >.<

ที่ ถูกใจกว่านั้นคือมันได้ของแถมด้วยอ่ะ External drive 60 GB เราไม่รู้ว่าราคาเต็มมันจากสองพันรึป่าว แต่เราว่า เราคุ้มอ่ะ เราดูรุ่นนี้มาตั้งนานแล้ว พอรู้ว่ามันลด เราเลยรีบซื้อเลยอ่ะ

ตอนนี้นั่งเห่ออยู่.... ^_^

ใครอยากซื้อเข้าไปศึกษาในเวปก่อนก้อได้อ่ะ
http://th.lge.com/

วันนี้เรามีความสุข ลั้นลา เลยมาแบ่งปันกัน...

ซื้อโดยไม่จองก็ได้ของแถมหรอคับ
น่าใช้มากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 11:03  

อยากได้เหมือนกัน แต่อยู่ต่างจังหวัดทางอีสาน มีขายที่ไหนบ้าง
ซื้อแล้วจะได้ของแถมเหมือนที่จองทางเวปหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คู่แฝดแท้ LG
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 14:08  

เห็นมีคู่แฝดกำลังจะตามมา...เป็น รุ่น GM750 มีไฝ(กล้องหน้า)คนละด้าน เป็น WM6.5
สเป็คทั่วไปแทบจะเหมือนกันเลย......รอดูราคากันต่อไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 01:27  

เราจองแล้ว ได้ราคาลดสองพัน และของแถมเป็น external HDD 60 GB ถ้าได้เครื่องแล้วจะเอารูปมาอวดนะ ^_^ ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ LG GM730
บุคคลธรรมดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 08:48  

เราลืมจองอะ เลยไปสอยซัมซุงแทนซะแล้ว มันไม่ได้ของแถมเลยไม่เอา (เสียดายอะจองไม่ทัน)
M
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 10:24  

สอยมาแล้วจากร้านตู้ mbk 12700 บ
แต่ไม่มีของแถมทั้ง hd แล้วก็ program อะ
ไม่ค่อยได้ใช้ของที่จะแถม เลยเลือกเอาราคาที่ถูกกว่า

ใช้มาสองวันแล้วก็โอเคนะคัป การทำงานพื้นฐานก็ไม่มีปัญหาอะไร ยังไม่เคยแฮงค์ อาจเพราะไม่ได้ลงโปรแกรมไรเพิ่มเรย
ตัวเครื่องก็ไม่หน่วงเท่าไหร่ (arena มันไวกว่าพอควรอะนะ)
เสียงก็ดังใช้ได้
กล้องชัดดี เสียดายไม่มีแฟลต
gps ยังหาโปรแกรมลงไม่ได้ ใครมีโปรแกรมแนะนำช่วยชี้แนะหน่อยนะคัป
macadamia123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 19:10  

Very Happy ตัวนี้ไม่พลาดแน่นอนครับ

ได้ข่าวว่าตอนนี้ลดราคาแล้วด้วยครับ เหลือ 13,900 .-

ลองเข้าไปดูรายละเอียดในเว็ปอีกทีแล้วกันครับ
http://th.lge.com
cocola
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 20:43  

สอยตู้ระวัง เจอย้อมนะเนี่ย

เครื่องจีนก้อก๊อปเหมือนซะด้วย - -" ไม่ค่อยน่าไว้ใจอย่างแรงอ่ะ

ไปซื้อศูนย์ น่าจะปลอดภัย กว่า ราคาต่างกันแค่ 1000 เดียวเอง

เครื่องศูนย์อยุ่ที่ 13900 อุ่นใจกว่าเป็นกอง

เข้าไปดูเข้ามูลกะเวป lg เค้าเรื่อ่งราคาก้อได้นะ http://th.lge.com กะเวป http://www.coollgmobile.com มีสองเวปอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 22:09  

อยากรู้ว่าตัวนี้ กะ อารีน่า อันไหนดีกว่ากันอ่ะงับ
ช่วยตอบทีเน้อ ของคุงงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : TG รับพนักงานอย่างไร
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 15:28  

เมื่อวานไปดู มือถือ LG GM730 ที่ TG Shop อุดรธานี ซึ่งอยู่ในห้างเซนทรัลอุดรธานี
สอบถามพนักงานขาย
เป็นสุภาพสตรี(น่าตาดีใช้ได้) แต่มารยาทไม่ดีเหมือนหน้าตาเลย... เราเป็นลูกค้ามา
สอบถามเกี่ยวกับของแถมมีอะไรบ้าง มีแถมเหมือนที่ลงในเวปหรือเปล่า.............
รู้มั้ยเค้าตอบว่าไง....เค้าบอกว่า คงเป็นโปรของ LG ถ้าอยากได้ของแถมก็บินไปซื้อที่
กรุงเทพฯ (พูดเสียงดังเลยนะ ไม่มองหน้าเราด้วย) พนักงานขายที่อยู่อีกฝั่งของเคาน์เตอร์
หันมามองกันหมดเลย (นี่แหละหนา สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล) หน้าตาดีแต่ใช่ว่า
พฤติกรรมจะดีด้วย ก็เลยเดินออกจากร้าน และคงไม่เข้าร้านนี้อีกแล้วทั้งชาติเลย...รับไม่ได้
TG ช่วยอบรมหน่อยก็จะดีนะ เพราะ "ลูกค้าคือบุคคลสำคัญที่สุดของเรา" ไม่ใช่หรือ?
เซนทรัลอุดรธานี เรียกไปอบรมบhางนะ เห็นว่าเคยมีการห้ามพนักงานขายบางคน
ไม่เข้ามาภายในห้างด้วย เพราะต่อว่าลูกค้ามือถือ
อ๊อด อ๊อด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 17:33  

ซื้อมาแล้วครับ 12900 ไม่มีของแถม ได้เมม 4G
Very Happy จาก MBK ใช้ง่ายดีครับ
อ๊อด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 17:42  

พิมผิดต้อง 12700 สิ
addajamaika
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบจัง
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 17:49  

เราเข้ามาดูทุกวันเลย อยากได้ตัวนี้แต่ทำไม ไม่ค่อยมีใครพูดถึงเลย ใช้ดีป่าวครับ
และเราก็ไม่เคยใช้ wm เคยใช้แต่ symbian รอดูเพื่อน ๆเข้ามารีวิว อ่ะครับ :|
rainbow2000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้รองรับ 3G ของดีแทคมั้ยคะ
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 21:48  

ไม่ทราบรุ่นนี้รองรับความถี่ 3G ของดีแทคมั้ยคะ อยากใช้ดีแทคค่ะ
Oishikawa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 02:44  

เสียดายที่เสียบหูฟังไม่ใช่ 3.5mm ไม่งั้นซื้อแน่นอนเลยครับ.. =_=!
ก็รออยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG GM730 Eigen - แอลจี
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 12:52  

ค่ะก็รอเจ้าของที่มีเครื่องแล้วช่วยมารีวิวให้ชมมั่งนะคะอยากได้ยินจากคนใช้จริงๆน่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG GM730 Eigen - แอลจี
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 16:59  

พอดีกำลังจะซื้อมือถือ กำลังดูอยู่ 3 รุ่น คือ LG GM730 NK 5530MX LG GT505
ยังตัดสินใจไม่ได้ ใจก็ชอบ gm730 ตรงลูกเล่นเมนู และเป็นระบบปฎบัติการ WM อีกอย่างอยากได้เอาไว้อ่านเอกสาร เรียนด้วย แต่ราคาแพงสุด กลัวผ่อนนาน ทั้ง3รุ่น ส่วนnk ก้เน้นเรื่องเพลงราคาก็ไม่ถึง10000 แต่หน้าจอเล็ก ระบบสัมผัสไม่ไว้พอ เท่าgm730 วัสดุพลาสติดเกรดต่ำ ส่วน GT505 ก็โดยรวมโอเค กล้อง 5ล้าน มีแฟช อ่านเอกสารได้ แต่ปุ่มค่อยข้างโยกแยก
เลยตัดสินใจไม่ได้เอารุ่นไหนดี
ทั้งสามรุ่นผมพอซื้อได้ทั้งหมด แต่อยากเปลี่ยมาใช้ทัช ฟังเพลงได้ดูเอกสารได้ โหลดเกมธีมฟรีได้ โปรแกมต่างๆ ช่วยเสนอความคิดหน่อยต้นเดือนน่าจะซื้อครับ
xxx234556
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 21:08  

ให้ wm เทพๆเท่า ที่ไอโฟนทำได้ก่อนถึงจะใช้หว่ะ 555

ปล.ใช้ window xp แล้วมาใช้ wm รู้สึกว่ามันไม่อยากใช้เลยหว่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 22:35  

เซงอะ แบตลดเร็วมากๆเลย
ใช้งานกลางๆ โทร คุย ฟังเพลงตอนเดืนทาง ใช้ด้วันกว่าๆ แบตก็ร้องเตือนใกล้หมดอีก
ต้องคอยพกไปแอบใช้ไฟที่ทำงาน ตลอดเลย - -"
วันไหนลืมหยืบที่ชาร์ตไป สื้นใจก่อนถึงบ้านเลย
pianopop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 14:11  

ราคาไม่แพง ดูสมเหตุผล แต่ เมื่อไหร่ระบบ WM แก้ปัญหาความอืดและแฮ้งได้ นั้นแหละจะลดปัญหาเสียงบ่นจากผู้ใช้ได้

ว่าแต่ ..เมื่อไหร่หละ? Neutral
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 01:25  

เซงอะ แบตลดเร็วมากๆเลย
ใช้งานกลางๆ โทร คุย ฟังเพลงตอนเดืนทาง ใช้ด้วันกว่าๆ แบตก็ร้องเตือนใกล้หมดอีก
ต้องคอยพกไปแอบใช้ไฟที่ทำงาน ตลอดเลย - -"
วันไหนลืมหยืบที่ชาร์ตไป สื้นใจก่อนถึงบ้านเลย

เซงเหมือนกาน
ลดเร็วอย่างกะสูบ - - "
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 00:06  

น่าสนใจมาก มีจุดอ่อนเรื่องเดียวคือ แบต แต่ LG ก็ยังยกเหตุผลมาอ้างได้อยู่ดี....
สุดท้ายก็หาแบตไว้สำรอง เป็นการแก้ปัญหา หากรัก/ชอบ LG GM730 ก็คง
ได้หลายอย่าง...เสียอย่าง(เดียว)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 07:30  

มือใหม่อยากถาม ตอนแรกจะซื้อ 5800 แต่เพื่อนแนะนำมาลองไปดู LG GM730 เลยอยากถามคนที่ใช้อยู่
1.WM มันใช้ยากไหมครับ(ส่วนตัวคุ้นเคยแต่ซิมเบี้ยน)
2.มีเมนูภาษาไทยหรือเปล่า(อิงลิชไม่แข็งแรง)
3.GPS ของกามินสามารถลงได้ไหมครับ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 10:58  

ถ้าใครได้ลองใช้งานไปสักพัก จะคิดเหมือนกับผมไหมว่า ปุ่ม Power ควรเอาไว้ด้านบนมากกว่าด้านข้าง เพราะเวลาหยิบจับตัวเครื่อง เรามักจะจับทางด้านข้างเสมอ แล้วทำให้ไปโดนปุ่ม Power เปิดหน้าจอโดยไม่ได้ตั้งใจ หรือในขณะพกพา โอกาสที่ปุ่ม Power จะถูกสัมผัสทำให้เปิดหน้าจอโดยไม่รู้ตัว นอกจากนี้ช่องใส่การ์ด MicroSD ก็ออกแบบได้เชยมาก เหมือนมือถือจีน ใช้ถาดโลหะเป็นตัวล็อค ทางที่ดีควรย้ายตำแหน่งช่องใส่การ์ด MicroSD ไว้ด้านข้างจะเหมาะสมกว่า

ข้อดี :
- สัญญาณสนทนาชัดเจน
- ลำโพงให้เสียงดังพอควร ดังกว่า i900 Omnia ผมสัมได้จากการตั้งปลุก เสียงปลุกของ LG GM730 ทำให้ผมสะดุ้งตื่นมากกว่าของ i900 Omnia
- มีเซนเซอร์ Auto rotate (เฉพาะเวลาดูภาพ) และ Proximity
- ใช้เม้าส์ในเว็บเบราเซอร์ได้ สะดวกในการกด Link ต่างๆ (ใช้นิ้วมันใหญ่ไป)
- ฟังก์ชั่นครบครันตาม Spec
- ราคาไม่แพง เทียบกับ i900 Omnia ถือว่าคุ้มค่าพอควร

ปล. ไม่รู้ว่ารุ่นที่มีขอบด้านข้างสีเขียว กับ สีชมพู มีขายในไทยไหม
ปล.2 น่าจะมีสีขาวด้วย ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 15:27  

ช่วยดูเปรียบเทียบให้หน่อยครับ ว่าเอาอันไหนดี
1. LG GM730 Eigen
2. Sumsung Jet
3. HTC 3G
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 16:23  

ช่วยดูเปรียบเทียบให้หน่อยครับ ว่าเอาอันไหนดี
1. LG GM730 Eigen
2. Sumsung Jet
3. HTC 3G

ขอกล่าวถึง Samsung Jet ก่อนละกันครับ เพราะใช้ OS คนละแบบกับ 2 รุ่นที่เหลือ คือเป็น OS ที่ทางซัมซุงพัฒนาเอง มีจุดเด่นที่ความเร็วของ CPU - 800 MHz ฟังก์ชั่นครบครัน ที่น่าสนใจก็จะเป็นระบบ สมาร์ท อันล็อค, Music Recognition, โมชั่นเซนเซอร์, โปรแกรมตกแต่งภาพถ่าย, โปรแกรมตัดต่อวีดีโอ
ดูเพิ่มเติมได้ที่ http://www.siamphone.com/review/2009/samsung/jet/page.htm

ที่นี้ก็มามาถึงคิว LG GM730 กับ HTC 3G ที่พอเทียบกันได้เพราะมีพื้นฐานมาจาก Windows Mobile เหมือนกัน จุดเด่นของ OS นี้ จะมีฟังก์ชั่นที่ครบครัน เทียบเท่ากับคอมพิวเตอร์ PC ความเร็วของหน่วยประมวลผลพอๆ กัน 528 MHz CPU ยี่ห้อเดียวกัน เครือข่ายการเชื่อมต่อเหมือนกัน แต่จุดเด่นของ LG GM730 น่าสนใจมากกว่า ทั้ง S-Class, ปุ่ม Optical Joystick, จอแสดงผลดีกว่า, รองรับวิทยุ FM กล้องละเอียดมากกว่า ถ้าเทียบด้านคุณสมบัติแล้ว ผมเทใจให้ GM730 ส่วนสาวก HTC 3G ก็อย่าเพิ่งโวยวาย ที่ผมเทใจให้ GM730 ก็เพราะรุ่นนี้ใหม่กว่า แล้วไม่ได้ออกมาเพื่อเทียบกับ HTC 3G แต่ผมมองว่า เอามาเทียบกับ Samsung i900 Omnia มากกว่า

Samsung Jet กับ LG GM730 อันไหนน่าใช้กว่ากัน ผมก็ตัดสินใจยากไม่แพ้คนถามหรอกครับ ถ้าดูตามเนื้อผ้าแล้ว Samsung Jet จะเหนือกว่าด้านความบันเทิง โดยเฉพาะเครื่องเล่นเพลง ที่มีการตั้งค่ามากกว่า GM730 รองรับหูฟัง 3.5 มม. (LG ไม่มีอาจต้องใช้ Adapter ช่วยแปลง) จอแสดงผลผมว่า Samsung Jet ทำได้ดีกว่า ส่วนข้อดีกับข้อเสียของ LG GM730 ผมกล่าวไปแล้วก่อนหน้านี้

ปล. ดาวน์โหลดโปรแกรมของ LG GM730 ได้ที่ http://www.lgapplication.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: