Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ของถามเรื่องการฟังเพลง ของตระกูล nseries

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 16 / เข้าชม: 4963
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ของถามเรื่องการฟังเพลง ของตระกูล nseries
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2009 15:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ของตระกูล nseries เสียงจากลำโพงสเตอร์ริอเครื่องไหนน่าใช้สุด
ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ
Mattchelle
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 20:29  

เหนเค้าบอกๆกันว่า N81 นะคับ

แต่ตอนนี้ใบช้ N73ME เปนมิวซิคอีดิชั่นซะปล่าว

ลำโพงแตกซะละ

ยิ่งเปิดโหมดสเตอริโอยิ่งฟังเสียงนักร้องไม่ได้ยินเลย

เสียงซ่าๆมากลบหมดเลย
thoongs
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 20:54  

อืม มันอยู่ที่การปรับ eq ในเครื่องเล่นด้วยครับผมว่านะ ถ้าเปิดขยายแถบเสียงสเตริโอ แล้วยิ่งไปเลือก eq ที่ bassbooster เสียงจากลำโพงตัวเครื่องยิ่งอื้อและเสียงฟังดูเบา(พอเบาก็ยิ่งเร่งเสียงจน 100%) ลำโพงอาจสิ้นอายุไขได้ครับ ที่เคยใช้และลองเล่นมา ก้อ คงเป็น N73 N95 N81 ที่เข้าท่าดีครับ (อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ถ้าฟังจากลำโพงตัวเครื่อง ควรปิดขยายแถบเสียงสเตริโอ แล้วเลือกปรับ eq เองดีกว่าครับผม
sapoon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : sapoon
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 22:41  

ถ้าเปิดเต็มที่จะรุ่นไหนดีแค่ไหนก็พังได้ครับลองไปปรับเสียงดูถ้าฟังแล้วซ่าไปเข้าศูนย์เลยครับ
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 12:52  

มันขึ้นอยู่กับหูคุณละครับ ชอบแบบไหน บางคนชอบเสียงทุ้ม บางคนชอบเบสหนักๆ ว่ากันเอาเอง เลือกตามที่หูคุณต้องการดีกว่า อีกอย่างคือใช้ไปนานๆก็ชินเสียงมันไปเอง
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 11:04  

ลำโพงเหรอ
รุ่นเราเสียงเบามาก N91
ลำโพงที่เราชอบนะ 7710 แต่มันไม่ใช่ N-serie อ่า
นอกนั้นไม่เคยฟังแบบตั้งใจ
แต่ได้ข่าวว่า N81 อ่านะ
ลำโพงเสียงดี
chaiviwat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 12:12  

n73 ดีสุดๆ ลำโพงดัง+ ชัดมากมาย เราใช้มาจะสามปีและไม่เห็นมันแตกเลย...
surapong747
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Dragon Jar
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 22:20  

เห็นด้วยๆใช้อยู่คับ73เป็นปีแระคับ
sapoon
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 01:59  

n73เสียงดังแค่ความนุ่มนวลยังไม่ค่อยมีครับผมว่า nดี82 เสียงฟังแล้วไม่ดังมากแต่ให้ความนุ่มนวลดีกว่าแต่ก็อีกคนเราหูต่างกันความชอบในเสียงก็ต่างกันครีบ
นักโดดสลับสี ยิปซีเร่ร่อน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 04:13  

^
เข้าข้างเครื่องที่ตัวเองใช้อยู๋รึเปล่าครับ อิอิ

ถ้าความคิดผมนะ(ใช้N82) N73 เสียงดีกว่าN82มากมาย
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ : โนเกีย
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 16:55  

ถ้าในตระกูล N นะครับ ต้องยกให้ 5700 ครับที่เสียงดี และรองลงมาก คือ 5320 ครับรับรอง

สองตัวนี้ไม่ทำให้ผิดหวังนะครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2009 02:07  

^
เง้อ ตระกูล Nseries เค้าหมายถึง พวกถึงพวก N ต่างๆ เช่น N70 N 72 N อื่นๆ
ไอ้ 5700 นี่ มัน เป็น Nseries ด้วยหรอเนี้ย เพิ่งรู้ -.-
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 12:23  

511370184 ผู้เขียน:
^
เง้อ ตระกูล Nseries เค้าหมายถึง พวกถึงพวก N ต่างๆ เช่น N70 N 72 N อื่นๆ
ไอ้ 5700 นี่ มัน เป็น Nseries ด้วยหรอเนี้ย เพิ่งรู้ -.-

อ่ะนะ โนเกียได้แบ่งการใช้งานของโทรศัพท์ออกเป็นสองแบบนะครับ

1.ในตระกลูที่เป็น Nseries จะใช้งานในกลุ่มของวัยรุ่น และบุคคลทั่วไปที่รักในเสียงเพลง

การเล่นเกมส์ และมัลติมีเดียต่าง ๆ เพราะว่าในตระกูลนี้เหมาะแก่การใช้งานประเภทนี้เป็น

อย่างมากครับ

2.ในตระที่เป็น Eseries จะใช้งานในกลุ่มของวัยทำงาน และทำธุระกิจ เพราะว่าในตระกูลนี้

เน้นไปในเรื่องของการส่งและรับเมลต่าง ๆ การใช้งานอินเตอร์เนตบนมือถือ และการใช้งาน

ฟังค์ชั่น Video Call เพื่อการประชุมหรือการสั่งงานต่าง ๆ ด้วยครับ

ขอขอบคุณข้อมูลดี ๆๆ จากโนเกียแคร์ สาขาเชียงใหม่ครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 00:09  

KOB 001 ผู้เขียน:
511370184 ผู้เขียน:
^

อ่ะนะ โนเกียได้แบ่งการใช้งานของโทรศัพท์ออกเป็นสองแบบนะครับ

1.ในตระกลูที่เป็น Nseries จะใช้งานในกลุ่มของวัยรุ่น และบุคคลทั่วไปที่รักในเสียงเพลง

การเล่นเกมส์ และมัลติมีเดียต่าง ๆ เพราะว่าในตระกูลนี้เหมาะแก่การใช้งานประเภทนี้เป็น

อย่างมากครับ

2.ในตระที่เป็น Eseries จะใช้งานในกลุ่มของวัยทำงาน และทำธุระกิจ เพราะว่าในตระกูลนี้

เน้นไปในเรื่องของการส่งและรับเมลต่าง ๆ การใช้งานอินเตอร์เนตบนมือถือ และการใช้งาน

ฟังค์ชั่น Video Call เพื่อการประชุมหรือการสั่งงานต่าง ๆ ด้วยครับ

ขอขอบคุณข้อมูลดี ๆๆ จากโนเกียแคร์ สาขาเชียงใหม่ครับ

เอ่อ..........ขอโทษนะครับคือข้อมูลที่คุณบอกผม ผมก็ทราบแล้วนะครับและเชื่อว่าหลายๆท่านก็คงทราบกับข้อมูลที่คุณได้กล่าวไว้ข้างต้นแล้ว แต่............ผมอยากทราบว่ามันเกี่ยวอะไรกับ Nokia5700 ที่ผมถามว่า ตัวนี้มันใช่ N-series ด้วยหรอครับ? ถ้าตามความเข้าใจของผม ผมคิดว่า ตัว 5700 มันอยู่ในกลุ่มของ Series 5 ที่เน้นพวกเพลงไม่ใช่หรอครับ? และส่วน N-series ผมเข้าใจว่าคือเทคโนโลยีขั้นสูง และส่วน E-Series ก็ตามอย่างที่คุณบอกแหละครับ

ปล ประเด็นคือผมถามเรื่อง 5700 ไม่ใช่ E หรือ N Series คุณลองอ่านดีนะครับ @_@

ปล ผมไม่เข้าใจที่คุณจะสื่อความหมายน่ะครับ
ปล ผมก็คงยืนยันคำเดิมตามความเข้าใจว่า 5700 ไม่ใช่ N-Series แต่แค่มีฟังค์ชั่น คล้ายๆกัน
dodean
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 21:27  

5700 น่ะ ไม่ใช่ N-Series หรอกครับ แต่ว่า รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ฟังเพลงได้ดีมากรุ่นนึง เค้าเลยแนะนำอะครับ Wink
sapoon
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 19:53  

ก็มี n81/n73 me 2 ตัวนี้นี้ลำโพงจะให้เสียงได้ดีที่สุดใน n series แต่ถ้าฟังในหูฟังบอกได้เลยว่าพอๆนกันขึ้นอยู่กับหูฟังด้วยนะครับ แต่ถ้าที่เสียงกลางๆก็ n82/n79/n85/n96 พวกนี้เสียงไม่ค่อยต่างกันมากไกล้เคียงกัน แต่ที่ไม่ใช่ n series ก็มี 5700 5800 ให้เสียงได้ดีเลยทีเดียว
tackey3
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: โนเกีย
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 00:56  

KOB 001 ผู้เขียน:
ถ้าในตระกูล N นะครับ ต้องยกให้ 5700 ครับที่เสียงดี และรองลงมาก คือ 5320 ครับรับรอง

สองตัวนี้ไม่ทำให้ผิดหวังนะครับ

มั่ว ๆ ๆ โคดมั่ว

ทั้ง 5700 และ 5320 ไม่ใช่เอ็นซีรี่ย์คับ อ่านด้วย

เจ้าของกระทู้ต้องการความเห็นรุ่นตระกูลเอ็นซีรีย์

สองรุ่นนี้โผล่มาได้ไง

?

?
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: