Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Talking Dictionary 2008 Eng <-> Thai

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 10 / เข้าชม: 21535
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Rayong ^_^ฮิ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Talking Dictionary 2008 Eng <-> Thai
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2009 20:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

Talking Picture Dictionary 2008 Eng <-> Thai

Download http://upload.packetlove.com/K8UTSKQ38MW1/LingvoSoft_Talking_Picture_2008.rar.html
Download http://www.upload-thai.com/download.php?id=aeae51d85bdac48f5d9bfc25f0878b60

Talking Dictionary 2008 Eng <-> Thai

Download http://upload.packetlove.com/0WOWHTQZ0N7G/Talking_Dictionary_2008_Eng_-_Thai.rar.html
Download http://www.upload-thai.com/download.php?id=719f521c314ddaa3a77584ae7514e18a

ทุกตัวมียาแก้ไอครับ มีปัญหาตรงไหนก็แจ้งได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Cartoon-9 เมื่อวันที่ 25 Feb 2009 18:26; ทั้งหมด 2 ครั้ง
yondaime:
Year's Star

จังหวัด: rayong
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Talking Picture Dictionary 2008 Eng <-> Thai
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2009 23:27  

Talking Picture Dictionary 2008 Eng <-> Thai
โหลดไม่ได้ครับ ไม่รู้ทำไม
ใช้ตัวข่วยโหลดก็ไม่ได้ครับ
งง เหมือนกัน ช่วยด้วยครับ

ขอบคุณครับ โหลดได้แล้ว แต่
รบกวนอีกทีครับ แก้ไอยังงัยครับ แล้ว Patch ทำยังงัย copy ไปไว้ใน ppc ก็ไม่ได้
เล่นที่ pc ก็ไมได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Talking Picture Dictionary 2008 Eng <-> Thai
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 21:40  

yondaime: ผู้เขียน:
โหลดไม่ได้ครับ ไม่รู้ทำไม
ใช้ตัวข่วยโหลดก็ไม่ได้ครับ
งง เหมือนกัน ช่วยด้วยครับ

ขอบคุณครับ โหลดได้แล้ว แต่
รบกวนอีกทีครับ แก้ไอยังงัยครับ แล้ว Patch ทำยังงัย copy ไปไว้ใน ppc ก็ไม่ได้
เล่นที่ pc ก็ไมได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เริ่มแรกเราก็ติดตั้งโปรแกรมลงที่เครื่อง PPC ก่อน (เหมือนลงโปรแกรมทั่วๆไป) เมื่อติดตั้งเรียบร้อยแล้ว ก็ Coppy ตัวที่อยู่ใน Unipatcher ตัวนี้ PD_2008.exe ไปไว้ในโฟล์เดอร์ของโปรแกรม ซึ่งเครื่อง PPC เราก็จะบอกว่ามีตัวนี้อยู่แล้ว จะลงทับหรือไม่ เราก็ตกลงแค่นี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ ใช้งานได้เลย .....ทั้งสองตัวนี้วิธีใช้ยาแก้ไอแบบเดียวกันครับ....
bears
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 23:04  

ขอบคุณมากๆครับ
camara_ball
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ++ผมลงใน WM6.1 standard ไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 00:31  

ผมใช้ hp voice massenger ตัวทีออกใหม่ มี WM6.1

ลงแล้ว มันฟ้องว่า The installation file is notintended for this device

เหมือนว่าจะไม่ support Windows mobile 6.1 เปล่าครับ

Crying or Very sad
mikeyfs
Year's Star

จังหวัด: surathani
หัวข้อ : ขอยาแก้ไอด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 16:49  

ขอยาแก้ไอด้วยคนครับ
ขอบพระคุ
mikeyfs
Year's Star

จังหวัด: surathani
หัวข้อ : ขอยาแก้ไอ talking dict ด้วยคนครับ
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 12:33  

รบกวนขอยาด้วยคนครับ
pansakj@hotmail.com
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอยาแก้ไอ talking dict ด้วยคนครับ
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2009 07:37  

mikeyfs ผู้เขียน:
รบกวนขอยาด้วยคนครับ
pansakj@hotmail.com

ทำตามคำแนะนำที่ผมบอกไป ก็ยังใช้งานไม่ได้เหรอครับ มันยังถามหา Serial อยู่หรือ ถ้างั้นก็คงต้องรบกวนเพื่อนสมาชิกที่มียาแก้ไอแล้วละ แต่เอ...ผมลงตัวนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย น่าแปลกเหมือนกัน
ALEK CHOI
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 21:27  

ผมลงโปรแกรมแล้ว Ok ครับ ตามด้านล่าง

1.ติดตั้งโปรแกรมldictผ่าน pc โดยที่ เลือก save ที่ device
2. copy ไฟล์ key push ลงไว้ที่ card ก่อนแล้ว open ไฟล์ key push เพื่อ copy ไฟล์ LD_2008 ไปไว้ที่ โปรแกรมที่ได้ติดตั้งไว้แล้ว โดยการ
3. click > my device >programe Files>LingvoSoft Dict>paste > OK
แล้วเครื่องจะ restart เอง เป็นอันเสร็จแล้ว
niyomdecha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 15:02  

ได้มาแล้ว แต่สำหรับ Dictionary Picture ยังใช้ได้อยู่ แต่ไม่สมบูรณ์ จะใช้ได้เฉพาะ 2 กลุ่มแรก โดยที่แต่ละกลุ่มสามารถออกเสียงได้ทั้งภาษาไทย และภาษาอังกฤษ ถ้าใครมีไฟล์อะไรสักตัวที่น่าจะเกี่ยวข้องคล้าย ๆ กับ Dictionary ที่ไม่ใช่ Picture น่าจะสมบูรณ์ทุกฟังก์ชั่น กำลังรอลุ้นอยู่ แต่ปาฎิหาร์ยมีจริงคงมีคนมาตอบที่นี่ ขอให้เป็นเทพทีเถอะ
mazaki_nao
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 14:01  

ขอบคุณครับ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: