Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W929 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 29, 30, 31  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3006 / เข้าชม: 1591936
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
59%
 59%  [ 813 ]
ดี - GOOD - 4
30%
 30%  [ 413 ]
ธรรมดา - Normal - 3
5%
 5%  [ 74 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 32 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 39 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1371

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 23:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวยงาม เลิศหรู เฟอเฟก

ครบครัน!!!

เทคนิคการต่อรองราคามือถือมีสอนป่ะคร่ะ

55 55 5 5 + ++

พูดยังให้ดูมีคลาสส ส

ก๊าก ก ก กก

^^
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 23:52  

ส่วนเมนูอื่นๆ ก็เหมือนมือถือทั่วไป
มีปฏิทิน มีเวลาปลุก 5 เวลา ใช้งานตามปกติ
ผมคงไม่ลงรายละเอียดมากนะครับ

อย่างอันนี้ก็เป็นหน้าสำหรับดูเวลาสากล เป็นต้น

แล้วก็มาดูเครื่องเล่นเพลง
หน้าตาก็เหมือนมือถือ เครื่องอื่นๆ ทั่วไป
แต่สามารถตั่งค่าเขย่าเครื่องให้เปลี่ยนเพลงได้ด้วย ลองเล่นแล้วก็เปลี่ยนเพลงได้จริง
เขย่าไปทางซ้ายเป็นเพลงก่อนหน้า เขย่าไปทางขวาเป็นเพลงถัดไป

อันนี้ก็เป็นวิทยุ FM ถ้าอยากให้เพลงชัดๆ ก็ต้องดึงเสาอากาศออกมาด้วยนะครับ
แต่อันนี้เวลาหาคลื่น ได้แค่ทศนิยมหนึ่งตำแหน่ง อาจจะไม่ถูกใจบางคนที่อยากได้ .75 เหอๆๆ

ส่วนเรื่องเกมส์ในเครื่องที่แถมมา มีให้ 2 เกม
สามารถเอียงมือถือบังคับเกมส์ได้ หรือว่าถ้ายังไม่ค่อยคล่องก็ใช้ปุ่ม5ทิศ กดเล่นไปก่อนได้เหมือนกัน
เกมส์อันแรก ก็เป็นเกมส์กลิ้งกล่องไปลงหลุม ผ่านด่านไปเรื่อยๆ

เกมส์อีกอันก็เล่นโต้คลื่นหลบสิ่งกีดขวางจนกว่าจะถึงเส้นชัย แล้วก็ผ่านด่านไปเรื่อยๆเหมือนกัน
(ยังเล่นได้นิดเดียวอยู่เลย)

twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 00:11  

เรื่องเกมส์ ที่ให้มา 2 เกมส์ อาจจะไม่จุใจบางคน
spec เครื่องก็บอกว่าสามารถโหลดเกมส์ java มาเพิ่มได้
แต่ผมยังไม่มีเวลาไปหาโหลดมาเล่นเลยครับ

แค่ลองโหลดโปรแกรม java พวก Opera mini มาใช้งาน ต่อเน็ตผ่าน GPRS
ก็เปิดได้อยู่ แต่ผมใช้ไปซักพักเครื่องก็บอกว่าเม็มโมรี่เต็ม
ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรเหมือนกัน สงสัยจะเป็นที่ซิมการ์ดมั้งครับ
เพราะผมใช้กับ I-mobile 611 ก็มีอาการเดียวกัน
แล้วอีกอย่างเล่นในมือถือ จอมันก็ดูอึดอัดยังไงไม่รู้
ส่วนใหญ่ผมเลยใช้มือถือเป็นโมเด็มต่อกับโน๊ตบุ๊คมากกว่า
ยิ่งตัวนี้ผมลองต่อเน็ตผ่าน bluetooth ได้ สะดวกดี ไม่ต้องใช้สายด้วย อิอิ

อันนี้เป็นตัวอย่างที่ผมลองใช้โปรแกรม Opera mini เข้าเว็ป siamphone นะครับ
ก็เปิดดูได้เต็มจอ เอานิ้วลากหน้าเวป ขึ้นลงซ้ายขวาได้เหมือนไอโฟนเลยครับ
แต่ว่าดูได้เฉพาะแนวตั้งเฉยๆนะ(อาจจะเป็นที่โปรแกรมดูได้แนวเดียวมั้งครับ)

ดูไปดูมา เอ๊ะ...มือถือรุ่นนี้คุ้นๆ นะ เหอๆๆ

twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 00:39  

แล้วก็มาดูเรื่องสุดท้ายที่ผมจะรีวิว
แต่มันก็ไม่ใช่เป็นจุดเด่นของ w929 ซักเท่าไหร่
ซึ่งก็คือเรื่องภาพถ่ายนั่นเองครับ
ถ้าจะให้ผมไปเทียบกับเจ้า i-mobile 611 ตัวเก่าของผม คงไม่เทียบจะดีกว่า
เพราะกล้องของ 611 ดีกว่าหลายเท่า ถึงแม้ว่าจะ 2 ล้านพิกเซลเหมือนกันก็ตาม

รุ่นนี้ก็เป็นรุ่นหนึ่งที่มีกล้องมาให้ถ่ายเล่นขำๆ ไม่คิดอะไรมาก
เมนูก็มีให้เลือกปรับได้หลายอย่างเหมือนกันนะ

แต่ถ้าจะเน้นคุณภาพ ผมว่าไปซื้อรุ่นแพงๆ ดีกว่าครับ
จะว่าไปมือถือแพงๆ กล้องก็ไม่ได้ดีเสมอไป
ขอยกตัวอย่างรุ่นที่ผมเอามาอ้างบ่อย นั่นก็คือ nokia 5800
กล้อง 3 ล้านพิกเซลก็จริง เลนส์คาร์ไซส์ก็จริง แถมออโต้โฟกัสด้วย
แต่คุณภาพที่ถ่ายออกมา ก็ไม่ได้ดีเท่าไหร่นัก
ผมว่ายี่ห้อ LG KP500 รุ่นโต๋ 3 ล้านพิกเซลเท่ากัน ไม่มีออโต้โฟกัส
แต่ราคาถูกว่า ยังถ่ายรูปดีกว่าเลยครับ

จะว่าไป มือถือแต่ละรุ่นมันก็เน้นไปคนละทาง
ส่วนกล้องมือถือ ก็คือกล้องมือถือ
ถ้าจะเอาคุณภาพดีๆ ก็อย่าใช้กล้องมือถือเลยครับ
ไปซื้อกล้องคอมเพคทั่วไปมาถ่ายรูปดีกว่า

เอ... สงสัยข้างบน ผมจะบ่นยี่ห้ออื่นเยอะไป
เดี๋ยวเขาจะหาว่าไปพาดพิง จะโดนแฟนคลับยี่ห้ออื่นด่าเอาได้
เปลี่ยนเรื่องดีกว่า มาดูเรื่องเมนูรูปถ่ายกัน

เวลาดูรูปของ w929 ก็จะดูเหมือนมือถือทั่วไป(รึปล่าว)
คือดูได้ทั้งแบบแนวตั้งและแนวนอน
โดยเฉพาะตัวนี้สามารถตั้งค่าให้เปลี่ยนรูปโดยการเขย่า หรือว่าเอานิ้วลากจากกลางจอได้เลย
(แต่ว่าอาจจะไม่ได้สไลด์สวยๆไปเหมือนไอโฟนนะ ราคาแค่นี้ทำได้ขนาดนี้ก็บุญแล้วพี่น้องครับ)

twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 00:50  

แล้วที่ขาดไม่ได้ ก็คือ ตัวอย่างภาพถ่าย จากมือถือตัวนี้นั่นเอง
ภาพจะออกโทนสีซีดๆ นิดนึงนะครับ เพราะลองถ่ายในแสงของห้างสรรพสินค้า
ถ้าแสงน้อยๆ หรือน้อยมากๆ แนะนำครับว่าอย่าเอากล้องตัวนี้ออกมาถ่ายเด็ดขาด
จะได้รูปแย่ๆ ออกมาในทันใด

ควรจะหาบริเวณที่แสงดีๆ ถ่ายรูป ผมว่าอาจจะพอได้รูปสวยๆ กลับมาบ้าง
อย่างอันนี้ ผมย่อรูปเอามาให้ดู จากไฟล์ต้นฉบับนะครับ สีจะดูซีดๆ หน่อย
แต่ถ้าเอารูปไปแต่งสีในคอมอีกนิดนึง ก็อาจจะสวยขึ้นได้ครับ

พูดซะเยอะ มาดูรูปเลยดีกว่าเนอะ แต่อย่าคาดหวังอะไรมากนะครับ
เหอๆๆ

Noname2008
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 00:52  

twister ผู้เขียน:
Noname2008 ผู้เขียน:

ขอดูตรงช่องใส่ซิมการ์ดด้วยนะครับ ว่าเป็นแบบไหน อยากเห็นมากเลย

ลองถ่ายมาให้ดูนะครับ ไม่รู้ว่าจะเห็นชัดรึปล่าว พอดีแสงในห้องมันน้อยไปหน่อยอะครับ

แค่นี้ก็ชัดเจนแล้วครับ ขอบคุณมากๆๆๆเลย(ดูจากสายตาแล้วน่าจะใส่ Touch Sim ของ Truemove ได้)

และขอถามอีกนิดนึงครับ...ประชุมสายได้ป่าว ถ้าได้ได้สูงสุดกี่สาย ขอบคุณล่วงหน้าครับ..
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 01:00  

เป็นยังไงกันบ้างครับ
รีวิวฉบับบ้านๆ ของผม
หวังว่าคงอาจจะเป็นประโยชน์กับคนที่สนใจรุ่นนี้ หรือว่าคนที่กำลังหาข้อมูลมือถือจอสัมผัสดีๆ ราคาถูกๆ อยู่นะครับ
ถ้าอ่านแล้วเข้าใจ ไม่เข้าใจยังไงก็บอกกันได้ครับ
หรือว่าใครมีข้อมูลเพิ่มเติมแก้ไขตรงส่วนไหนก็แนะนำกันนะครับ จะได้กลับมาแก้ไขทีหลัง

แล้วถ้าใครซื้อมาใช้แล้ว มีอะไรดีๆ ก็เอามาแลกเปลี่ยนเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ

และสุดท้ายขอต้อนรับสมาชิก W929 ทุกท่านนะครับ ยินดีที่ได้ร่วมใช้มือถือรุ่นเดียวกัน
ส่วนคืนนี้ ผมไม่ไหวแล้ว ตาจะปิดแล้ว
ราตรีสวัสดิ์ครับ

^^

ถอยมาแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 01:22  

รีวิวได้แจ่มมากเลยครับ ตอนแรกงงกะปากกาตั้งนาน มาดูรูปของคุณ twister เลยเข้าใจว่ามันใช้ยังไง(ปากกาผมด้านปลอกมันดันแน่นกว่าด้านฐาน มันเลยเปิดกลับด้านซะงั้น)

เพิ่มเติมให้นิดนึง ในส่วนของการพิมพ์ข้อความสามารถใช้แป้นพิมพ์ในภาษาอังกฤษได้นะครับ
โดยการจิ้มที่เครื่องหมาย << ที่อยู่ตรงขวาล่างของแป้นพิมพ์ภาษาไทยอ่ะ (เข้าใจว่าคุณtwister น่าจะเปลี่ยนภาษาโดยการจิ้มตรงตัวอักษรทางซ้ายบนซึ่งมันจะไม่มีแป้นพิมพ์ภาษาอังกฤษมาให้)

ปล. รบกวนคุณ twister ทำลิ้งค์เวปที่โหลดโปรแกรมจาวาให้ด้วยได้มั้ยครับ อยากหาโปรแกรมมาลง แต่หาเวปดีๆไม่ได้เลย - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 02:35  

อันนี้ก็เป็นวิทยุ FM ถ้าอยากให้เพลงชัดๆ ก็ต้องดึงเสาอากาศออกมาด้วยนะครับ
แต่อันนี้เวลาหาคลื่น ได้แค่ทศนิยมหนึ่งตำแหน่ง อาจจะไม่ถูกใจบางคนที่อยากได้ .75 เหอๆๆ

วิทยุ FM เสียงเป็นสเตอริโอรึป่าว?

และระบบเสียงลำโพงเป็นโมโนใช่ไหมคุณภาพเสียงเป็นยังไงเปิดดังๆเสียงแตกหรือไม่เทียบกับ W920 แล้วเป็นไง?

แต๊งส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 07:06  

ขอบคุณาหรับรีวิวนะครับ สมบูรณ์มากครับ
i_aeygee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 08:55  

สุดยอดรีวิวเลยอ่าคะ อ่านแล้วอยากจะถอยมาซักเครื่อง
พรุ่งนี้แน่นอนเลย เพราะไปมองที่แม่วังมาแล้ว 4,990 เหมือนกัน...ต้องลอง
JOhn NeKKaseD
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 09:17  

กรี๊ดดดดดดส์

รีวิวเทพมากฮะคุณพี่ ยิ่งอ่านยิ่งอยาก แบบว่าไม่ไหวแล้ววว

แถมมีของที่เดอะมอลล์งามฯด้วย ใกล้สุดๆ
ชอบๆ

ไม่เกิน 2 อาทิตย์เดี๋ยวจะไปสู่ขอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 11:23  

คนลังเล >.< ผู้เขียน:
ขอรบกวนอีกหน่อยครับ Rolling Eyes

อยากทราบว่า ดูทีวีได้นานไหมครับ (เคยลองเปิดนานๆไหมครับ)
เพราะผมใช้ i-mobile 901 อยู่ ดูทีวีได้ประมาณ 30-45 นาที แบตก็แทบหมดแล้วครับ (จากเต็มๆนะครับ)

และตอนซื้อมาแถมเมมเท่าไรครับ

มีร้านไหนดีๆ และไม่แพงเกินไป (แบบที่เจอที่มาบุญครอง) พอจะแนะนำบ้างไหมครับ ผมไม่อยากไปมาบุญครองแล้ว (กลัวเจอ 5,900 อีก เหอเหอเหอ)

ขอบคุณครับ
Razz >.<

ผมไปสอยที่เซ็นทรัลพระรามสอง มีหลายร้านให้เลือก ราคาตู้ 4900 บาทขึ้นไป ราคาช็อปเวลคอม 5290 บาท อันนี้ที่นึง

อีกที่แฟชั่นไอแลนด์ รามอินทรา ราคาอยู่ที่ 5490 บาท

ถ้าอยู่มาบุญครองผมไม่รู้ว่าจะมีราคาเท่าไรบ้าง แต่ผมมาถามตู้แถวบ้านเค้าก็ขาย 5990 โอ้โห

นิดนิดเรื่องมือถือถึงแม้จะกดให้เสียงเงียบไม่ได้แต่ควำมือถือให้เงียบได้นะครับ

เมื่อวานลองเล่นเน็ตผ่านมือถืออยู่ในเกณฑ์เลวร้ายเลย บางเว็ปเปิดไม่ได้ แต่ถ้าเอามาต่อโนทบุ๊คสบายอยู่แล้ว

ส่วนเกมส์จาวายังไม่เคยลองกำลังจะลองดูครับ

ผมชอบที่ภาพสไลด์ได้ คุณสมบัติเกินราคาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 11:38  

เรื่องเกมส์ ที่ให้มา 2 เกมส์ อาจจะไม่จุใจบางคน
spec เครื่องก็บอกว่าสามารถโหลดเกมส์ java มาเพิ่มได้
แต่ผมยังไม่มีเวลาไปหาโหลดมาเล่นเลยครับ

แค่ลองโหลดโปรแกรม java พวก Opera mini มาใช้งาน ต่อเน็ตผ่าน GPRS
ก็เปิดได้อยู่ แต่ผมใช้ไปซักพักเครื่องก็บอกว่าเม็มโมรี่เต็ม
ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรเหมือนกัน สงสัยจะเป็นที่ซิมการ์ดมั้งครับ
เพราะผมใช้กับ I-mobile 611 ก็มีอาการเดียวกัน
แล้วอีกอย่างเล่นในมือถือ จอมันก็ดูอึดอัดยังไงไม่รู้
ส่วนใหญ่ผมเลยใช้มือถือเป็นโมเด็มต่อกับโน๊ตบุ๊คมากกว่า
ยิ่งตัวนี้ผมลองต่อเน็ตผ่าน bluetooth ได้ สะดวกดี ไม่ต้องใช้สายด้วย อิอิ

อันนี้เป็นตัวอย่างที่ผมลองใช้โปรแกรม Opera mini เข้าเว็ป siamphone นะครับ
ก็เปิดดูได้เต็มจอ เอานิ้วลากหน้าเวป ขึ้นลงซ้ายขวาได้เหมือนไอโฟนเลยครับ
แต่ว่าดูได้เฉพาะแนวตั้งเฉยๆนะ(อาจจะเป็นที่โปรแกรมดูได้แนวเดียวมั้งครับ)

ดูไปดูมา เอ๊ะ...มือถือรุ่นนี้คุ้นๆ นะ เหอๆๆ

รบกวนครับ

โปรแกรมโอเปล่า มินิ หาโหลดได้ที่ไหนครับ โหลดมาแล้วต้องทำอย่างไรอะครับ
ผมเข้าพันทิปไม่ได้เลย เลยไม่เล่นมันเลยครับ ถ้ามีไฟล์เมล์มาให้ผมได้ไหมครับ
olala151@hotmail.com

ขอบคุณครับ
W920white
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือดี ๆ อีกรุ่น
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 11:44  

อืม บอร์ดนี้เข้่าท่าดีนะมีรีวิิวจากผู้ใช้ด้วย ซึ่งผมก้ตัดสินใจซื้อเจ้า w920 ก็จากเว็บบอร์ดสยามโฟนของรุ่น w920 นี่แหล่ะ มีข้อมูลมากมายให้เราดูไว้เพื่อการตัดสินใจซื็อ และผมก็ซื้อมาใช้แล้วก็ไม่ผิดหวังจริง ๆครับ และถ้าเปรียบเทียบบอร์ดนี้น่าจะเป็นบอร์ดที่สองรองจาก w920 นะ ที่มีจำนวนผู้เข้าชมและคอมเมนมากมาย ดังนั้น w929 ก็คงจะเป็นอีกรุ่นที่น่าสนใจไม่น้อยเลยทีเดียว ครับ ผมจะเก็บตังค์ซื้อเพราะเจ้า w920 จะยกให้แฟนไปใช้ครับเพราะสีขาวเหมาะกับผู้หญิง
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 13:17  

ถอยมาแว้ว ผู้เขียน:

เพิ่มเติมให้นิดนึง ในส่วนของการพิมพ์ข้อความสามารถใช้แป้นพิมพ์ในภาษาอังกฤษได้นะครับ
โดยการจิ้มที่เครื่องหมาย << ที่อยู่ตรงขวาล่างของแป้นพิมพ์ภาษาไทยอ่ะ (เข้าใจว่าคุณtwister น่าจะเปลี่ยนภาษาโดยการจิ้มตรงตัวอักษรทางซ้ายบนซึ่งมันจะไม่มีแป้นพิมพ์ภาษาอังกฤษมาให้)

จริงด้วยครับ สงสัยผมรีบใช้เกินไป เลยยังดูไม่ค่อยละเอียด
ตอนแรกเห็นเป็นหัวข้อ vi นึกว่าเป็นภาษาเวียดนาม ผมเลยเข้าไปดูในหัวข้อ abc แทน
ที่แท้ใช้หัวข้อ vi ก็ได้เหมือนกัน
เดี๋ยวช่วงดึกๆ เสร็จงานผมจะลองถ่ายรูปมาเพิ่มแล้วมาแก้ไขข้อมูลนะครับ
ขอบคุณครับ

^^

ส่วนอันนี้เป็น link ของ opera mini ที่ผมเอามาลองใช้นะครับ

http://mini.opera.com/download-4/opera-mini-latest-advanced-th.jar

พอโหลดมาเสร็จต้องเอาไปวางไว้ในเมม แล้วก็ติดตั้งดู จากนั้นก็ถึงจะต่อผ่าน GPRS ได้ครับ
(แต่ซิมการ์ดก็ต้องเปิดบริการ GPRS ก่อนนะ)

แต่โปรแกรมนี้ ก็ยังรองรับรูปแบบหน้าเวปไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ ทางที่ดีผมว่าเอา w929 ต่อเป็นโมเด็มกับโน็ตบุคเล่นเน็ตจะดีกว่านะครับ

ส่วนโปรแกรม java อื่นๆ ผมยังไม่มีเวลาหาเลยครับ เลยยังไม่มีลิ้งค์มาให้
ถ้าใครมีโปรแกรมอื่น แล้วใช้งานได้ดีก็ลองเอามาแบ่งๆ กันนะครับ
แหะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 13:36  

สนใจรุ่นนี้มากจึงไปถามราคาที่ศูนย์ที่ฟิวเจอร์ รังสิตมา
ตอนนี้ของหมด มาต้นเดือนเมษา ราคาเครื่อง 5990 บาท
ทำไมราคาแพงกว่าที่เรารู้มาล่ะ.....งง

Question อยากถามผู้รู้เพิ่มเติมว่าสามารถรับสายซิมที่ 2 ขณะใช้ซิมที่ 1 อยู่ได้หรือไม่ครับ
Question และทั้งสองซิมเป็น True ทั้งคู่เลยใช้ได้ป่าวครับพี่น้อง...
รบกวนช่วย ment ด้วยคร้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 14:05  

Anonymous ผู้เขียน:
สนใจรุ่นนี้มากจึงไปถามราคาที่ศูนย์ที่ฟิวเจอร์ รังสิตมา
ตอนนี้ของหมด มาต้นเดือนเมษา ราคาเครื่อง 5990 บาท
ทำไมราคาแพงกว่าที่เรารู้มาล่ะ.....งง

Question อยากถามผู้รู้เพิ่มเติมว่าสามารถรับสายซิมที่ 2 ขณะใช้ซิมที่ 1 อยู่ได้หรือไม่ครับ
Question และทั้งสองซิมเป็น True ทั้งคู่เลยใช้ได้ป่าวครับพี่น้อง...
รบกวนช่วย ment ด้วยคร้าบ

ไม่สามารถรับสายซิมที่2ได้ครับ 2ซิมนั้นใช้ในขณะสแตนบายพร้อมรับสาย แต่หากรับสายใดสายหนึ่งอยู่ อีกสายจะถูกตัดสัญญาณไว้ครับ

ส่วนซิมทั้ง 2 ใช้เครือข่ายต่างกัน หรือเหมือนกัน ก็ได้ครับ
Porjai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 18:24  

แล้วที่ขาดไม่ได้ ก็คือ ตัวอย่างภาพถ่าย จากมือถือตัวนี้นั่นเอง
ภาพจะออกโทนสีซีดๆ นิดนึงนะครับ เพราะลองถ่ายในแสงของห้างสรรพสินค้า
ถ้าแสงน้อยๆ หรือน้อยมากๆ แนะนำครับว่าอย่าเอากล้องตัวนี้ออกมาถ่ายเด็ดขาด
จะได้รูปแย่ๆ ออกมาในทันใด

ควรจะหาบริเวณที่แสงดีๆ ถ่ายรูป ผมว่าอาจจะพอได้รูปสวยๆ กลับมาบ้าง
อย่างอันนี้ ผมย่อรูปเอามาให้ดู จากไฟล์ต้นฉบับนะครับ สีจะดูซีดๆ หน่อย
แต่ถ้าเอารูปไปแต่งสีในคอมอีกนิดนึง ก็อาจจะสวยขึ้นได้ครับ

พูดซะเยอะ มาดูรูปเลยดีกว่าเนอะ แต่อย่าคาดหวังอะไรมากนะครับ
เหอๆๆ

Shocked

รูปขนาดนี้ก้อถือว่าชัดเปะแล้วอะค่ะ

สุดยอด!!!!!

ขอบคุนสำหรับรีวิวงามๆนะคร่ะ
Laughing
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 18:44  

แหง่ว ..

2 ซิม 1 Cpu รึนี่

ชักคิดแล้วสิ .. เหอๆ
ถอยมาแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 19:22  

คิดว่าโอกาสที่คจะโทรมาซ้อนกันจาก2ซิมน่าจะน้อยพอตัวนะครับ โดยส่วนตัวแค่บอกว่ามีสายซ้อนก็พอละ เพราะยังไงก็คุยที2สายไม่ได้อยู่ดีงิ << ความเห็นส่วนตัวจ้า

ว่าแต่ตั้งค่า GPRS กับ mms ยังไงอ่ะครับ (ใช้ของทรู) นั่งงมมา2ชม.ละ
ยังตั้งไม่ได้ซักที -*- Neutral
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: United Kingdom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 20:54  

ขอฝากคำถามด้วยนะครับ

1. ระบบป้อนคำของภาษาอังกฤษ ตั้งเป็น T9 (สะกดอัตโนมัติ) ได้หรือเปล่า หรือว่าใช้วิธีกดย้ำเพื่อเปลี่ยนตัวอักษาอย่างเดียว

2. การใช้งานพวกรายชื่อสมุดโทรศัพท์เป็นไงครับ รบกวนคุณ Twister หรือท่านอื่นถ่ายรูปหรือรีวิวจุดนี้อีกนิด เช่น การป้อนอักษร แล้วจะแสดงรายชื่อที่ใกล้เคียง หรือการป้อนตัวเลข แ้ล้วจะแสดงเบอร์ใกล้เคีัยง ฯลฯ

3. เมนูในหน้า 2 มีอะไรบ้างครับ

4. สามารถ customise เมนูได้หรือไม่ เช่น โยกย้ายเมนูที่ไม่ค่อยได้ใช้ไปไว้ในหน้า 2

5. ระบบ auto-lock หน้าจอ สามารถปิดเปิดได้หรือไม่ และตั้งเวลาได้หรือไม่

6. ปุ่ม navigation key คือปุ่มขึ้น ลง ซ้าย ขวา และมีปุ่มกด Enter (หรือเลือก) ตรงกลางใช่ไหมครับ และปุ่มที่อยู่ซ้ายขวา (Left/Right softkey) นอกจากทำหน้าที่เป็นโทรเข้า/ออกแล้ว ยังทำงานอย่างอื่นหรือไม่

ขอบคุณคุณ Twister สำหรับรีวิวและภาพสวยๆ ในการรีวิว เป็นประโยชน์มากครับ
มีข้อสงสัยเพิ่มเติมคิดได้ จะมาถามใหม่ครับ
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 20:57  

ผมมองไม่เห็นหมวดพวกงานด้านออฟฟิศ เช่น เครื่องคิดเลข ตั้งเวลา ฯลฯ เดาว่าน่าจะอยู่ในหน้า 2 เลยจะถามว่า

7. มี "นาฬิกาตั้งเวลาถอยหลัง (Countdown Timer)" หรือเปล่าครับ (ไม่ใช่ Stop timer)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 23:11  

คิดว่าโอกาสที่คจะโทรมาซ้อนกันจาก2ซิมน่าจะน้อยพอตัวนะครับ โดยส่วนตัวแค่บอกว่ามีสายซ้อนก็พอละ เพราะยังไงก็คุยที2สายไม่ได้อยู่ดีงิ << ความเห็นส่วนตัวจ้า

ว่าแต่ตั้งค่า GPRS กับ mms ยังไงอ่ะครับ (ใช้ของทรู) นั่งงมมา2ชม.ละ
ยังตั้งไม่ได้ซักที -*- Neutral

โทรไปทรูสิครับ บอกว่าเราจะเล่นเน็ทให้เค้าสอนตั้งค่า เค้าจะส่ง sms มาให้ติดตั้งอะครับ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 00:26  

JOhn NeKKaseD ผู้เขียน:
แหง่ว ..

2 ซิม 1 Cpu รึนี่

ชักคิดแล้วสิ .. เหอๆ

จะโทร 2 เบอร์พร้อมกันเลยเหรอครับ
แสดงว่ากิ๊กเยอะแน่เลย
ระวังรถไฟชนกันนะครับ
อิอิ
ล้อเล่นน้า

แต่ผมไม่กังวลตรงจุดนี้เท่าไหร่ เพราะตอนนี้ผมมีซิมอันเดียว ยังไม่ค่อยมีคนโทรเข้าเลยครับ
(ปกติเป็นคนพูดน้อย เหอๆๆ)

konkhonkaen ผู้เขียน:
ขอฝากคำถามด้วยนะครับ

1. ระบบป้อนคำของภาษาอังกฤษ ตั้งเป็น T9 (สะกดอัตโนมัติ) ได้หรือเปล่า หรือว่าใช้วิธีกดย้ำเพื่อเปลี่ยนตัวอักษาอย่างเดียว

2. การใช้งานพวกรายชื่อสมุดโทรศัพท์เป็นไงครับ รบกวนคุณ Twister หรือท่านอื่นถ่ายรูปหรือรีวิวจุดนี้อีกนิด เช่น การป้อนอักษร แล้วจะแสดงรายชื่อที่ใกล้เคียง หรือการป้อนตัวเลข แ้ล้วจะแสดงเบอร์ใกล้เคีัยง ฯลฯ

3. เมนูในหน้า 2 มีอะไรบ้างครับ

4. สามารถ customise เมนูได้หรือไม่ เช่น โยกย้ายเมนูที่ไม่ค่อยได้ใช้ไปไว้ในหน้า 2

5. ระบบ auto-lock หน้าจอ สามารถปิดเปิดได้หรือไม่ และตั้งเวลาได้หรือไม่

6. ปุ่ม navigation key คือปุ่มขึ้น ลง ซ้าย ขวา และมีปุ่มกด Enter (หรือเลือก) ตรงกลางใช่ไหมครับ และปุ่มที่อยู่ซ้ายขวา (Left/Right softkey) นอกจากทำหน้าที่เป็นโทรเข้า/ออกแล้ว ยังทำงานอย่างอื่นหรือไม่

7. มี "นาฬิกาตั้งเวลาถอยหลัง (Countdown Timer)" หรือเปล่าครับ (ไม่ใช่ Stop timer
)

ลองตอบคำถามเท่าที่รู้นะครับ เพราะผมก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากเท่าไหร่
เอาคร่าวๆ ก่อนนะครับ ถ้าผิดพลาดประการใด ก็ขออภัยด้วยนะครับ

1. ระบบป้อนคำของภาษาอังกฤษ เหมือนว่าจะมีระบบสะกดคำอัตโนมัติด้วยนะครับ แต่ผมยังเล่นไม่ค่อยเป็นเลย
แล้วภาษาอังกฤษก็สามารถพิมพ์แบบคีย์บอร์ดได้ครับ ตามที่มีคนบอกมา ผมก็ไปแก้ในรีวิวแล้วนะครับ

2. เรื่องรายชื่อสมุดโทรศัพท์ มันจะคล้ายๆ กับการพิมพ์ข้อความที่ผมถ่ายรูปมาแล้วครับ
แค่เปลี่ยนจากข้อความที่แสดงด้านหลัง เป็นรายชื่อของคนที่เราบันทึกไว้เรียงเป็นบรรทัดอะครับ

3. เมนูในหน้า 2 ผมพึ่งเอารูปไปใส่เพิ่มในรีวิวแล้วนะครับ ตามไปดูได้ครับ

4. ไม่สามารถ customise เมนูได้ครับ ถ้าอยากทำได้ ผมแนะนำ LG KP500 ครับ

5. สามารถเปิดปิดระบบ auto-lock หน้าจอ และตั้งเวลาได้ครับ
มีให้เลือก 5วินาที 30วินาที 1นาที และ 5นาทีครับ

6. ปุ่ม navigation key คือปุ่มขึ้นลงซ้ายขวา และมีปุ่มกด Enter ตรงกลาง ถูกแล้วครับ
แต่สามารถตั้งปุ่มขึ้นลงซ้ายขวา เป็นปุ่มลัด เข้าเมนูต่างๆ ได้ด้วยครับ
ส่วนปุ่มที่อยู่ด้านซ้ายสุด(ที่เป็นปุ่มรับสาย)ก็สามารถกดเพื่อดูประวิติการโทรได้ครับ
หรือว่าอาจจะใช้ในการปลดล็อคปุ่มกดในขณะที่ปุ่มถูกล็อคไว้อยู่ โดยการกดปุ่มโทรออก
แล้วจะมีไอคอนขึ้นกลางหน้าจอให้กดปลดล็อคอีกทีนึงครับ
(แต่ถ้าหน้าจอสว่างอยู่ สามารถใช้วิธีปลดล็อคโดยเอานิ้วลากบริเวณด้านล่างจอ จากซ้ายไปขวาตามลูกศร ก็ปลดล็อคได้เช่นกันครับ)
ส่วนปุ่มขวาสุด(ปุ่มวางสาย) สามารถใช้กดออกจากโปรแกรมหรือเมนูต่างๆ และใช้เปิดปิดเครื่องครับ

7. ข้อนี้เป็นคำถามที่ดีมากครับ เหมือนว่ารุ่นนี้จะออกแบบมาเพื่อความบันเทิงเป็นหลัก(มั้ง)
เลยไม่ได้เน้นการทำงานทั่วไปเท่าไหร่ ก็เลยไม่มีนาฬิกาจับเวลามาให้
จะเหมือนกับรุ่น 920 เช่นกันที่ไม่มีตัวจับเวลามาให้ใช้
แต่ถ้าเป็นรุ่น 918 ตาม spec บอกว่ามีมาให้อยู่

ซึ่งเมื่อเทียบการใช้งานดูแล้ว 929 อาจจะมีบางอย่างที่ 918 ด้อยกว่า
เช่น การตั้งค่า blacklist ที่ 929 มีให้ใช้งาน 5 เบอร์โทร แต่ 918 ไม่มีมาให้ใช้
หรือว่าจะเป็นความจุแบตเตอรรี่ ที่ 929 จะมีกำลังไฟเยอะสามารถใช้ได้นานกว่า 918
อีกทั้งหน่วยความจำในตัวเครื่อง ของ 929 ยังมีมาให้ 23 MB แต่ 918 ไม่มีหน่วยความจำในเครื่องมาให้
แม้แต่เมนูต่างๆ และหัวข้อการใช้งานและการออกแบบตัวเครื่อง ผมอาจจะชอบรุ่น 929 มากกว่า
เทียบกับราคา และการใช้งานที่ให้มา บวกกับความชอบส่วนตัว ผมก็เลยเอา 929 ดีกว่า

แต่ถ้าอยากได้มือถือมีลูกเล่นต่างๆ เยอะๆ
ผมแนะนำให้เพิ่มเงินอีกหน่อย แล้วไปซื้อ LG KP500 รุ่นโต๋โฆษณาอะครับ
ผมว่าอันนั้นก็ลูกเล่นโอเค คนคงจะใช้เยอะ(แต่แบตให้มานิดเดียวแค่ 900 mAh แล้วก็ดูทีวีฟรีไม่ได้)

ส่วนตัวผมลองมาเทียบกับเงินส่วนต่างที่อาจจะเสียไปกับเมนูบางอย่างที่เพิ่มเข้ามาอีกหน่อย
ผมเลยเลือก W929 ดีกว่า เก็บเงินส่วนต่างอีกหลายพันไปซื้อของอย่างอื่นได้ตั้งเยอะ

มันขึ้นอยู่กับการใช้งานและความชอบหนะครับ
ลองคำนวนความคุ้มค่า ของเงิน และคุณสมบัติต่างๆ ของแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ
แล้วก็ลองหาซื้อมือถือที่ตรงกับความต้องการนะครับ
แต่ต้องระลึกไว้เสมอนะครับ ว่าไม่มีสิ่งใดในโลกที่จะ perfect ไปทุกอย่าง แต่ละอย่างล้วนจะมีจุดตำหนิเสมอ
ผมก็แนะนำได้แค่นี้แหละครับ
ยังไงก็ขอให้ได้มือถือที่ถูกใจนะครับ
โชคดีครับ

^^
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 05:34  

^
^
^
ขอบคุณคุึณ Twister อีกครั้ง เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ ในบอร์ดมากเช่นเคยครับ
สิ่งที่มือถือแบรนด์อินเตอร์ไม่สามารถให้ได้ที่ราคาและรูปลักษณ์ประมาณนี้คือ
- การดูทีวี
- ฟังวิทยุโดยไม่ต้องเสียบหูฟัง
- การรองรับสองซิม

ที่สำคัญคือ การประกอบครับ ผมดูจากภาพถ่ายที่คุณ Twister ถ่ายมา W929 ดูดีมาก อีกอย่างคือ การออกแบบมือถือให้เรียบง่าย ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง แม้จะมีคนมาเหน็บว่าหน้าตาคล้ายไอโฟน (เผื่อมีคนมาแซว) มันก็ไม่แปลก มือถือมันมีอยู่แค่นี้ มันก็ต้องคล้ายๆ กันบ้าง ผมเห็นมือถือเฮ้าส์แบรนด์บางรุ่นออกมา ด้านหน้าก็พอทน ดูด้านหลังผมนึกว่าเป็นวิทยุเอเอ็มหรือเครื่องเสียงราคาถูกที่ติดไฟวูบวาบตามรถปิคอัพ อันนี้ก็นานาจิตตัง

ยังไงถ้าว่างวันหลังก็มารีวิวเพิ่มเติมนะครับ พวกการใ้ช้งานต่างๆ ผมจะหมั่นแวะมาอ่านครับ

Very Happy Very Happy Very Happy
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
หัวข้อ : จะไปถอยมาละ
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 07:26  

อยากได้ๆๆๆๆจะไปถอยมาใช้ละ มันน่าซื้อมาก ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ
Noname2008
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 09:56  

สอบถามผู้ที่ใช้งานแล้ว

- เมมชื่อผู้ติดต่อได้กี่ตัวอักษรครับ..
- ประชุมสายได้ป่าวครับ
ถอยมาแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 18:40  

- เมมชื่อผู้ติดต่อได้กี่ตัวอักษรครับ..

เมมชื่อในสมุดโทรศัพท์ภาษาไทย15 ภาษาอังกฤษ30ตัวอักษรครับ (น้อยไปมั้ยเนี่ย Shocked )

ประชุมสายรู้สึกว่าจะไม่ได้นะครับ แต่พักสาย+รับสายซ้อนได้

ปล. รบกวนคุณ Twister สอนผมตั้งค่าใช้ gprs หน่อยได้มั้ยครับ ตอนนี้โทรไปเปิดใช้บริการกับทางทรูแล้ว แต่ยังใช้ไม่ได้อยู่ดีอ่ะ T-T
Noname2008
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 20:17  

เมมชื่อในสมุดโทรศัพท์ภาษาไทย15 ภาษาอังกฤษ30ตัวอักษรครับ (น้อยไปมั้ยเนี่ย Shocked )

ประชุมสายรู้สึกว่าจะไม่ได้นะครับ แต่พักสาย+รับสายซ้อนได้

ปล. รบกวนคุณ Twister สอนผมตั้งค่าใช้ gprs หน่อยได้มั้ยครับ ตอนนี้โทรไปเปิดใช้บริการกับทางทรูแล้ว แต่ยังใช้ไม่ได้อยู่ดีอ่ะ T-T

ประชุมสายไม่ได้จริงๆ เหรอครับ แย่จัง ผมยิ่งใช้งานบ่อยซะด้วยสิ...ทำไงดีล่ะเนี่ย..อยากใช้รุ่นนี้อ่ะ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 01:17  

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องการตั้งค่าของทรูด้วยสิครับ
แล้วไม่ทราบว่าลองตั้งค่าการเชื่อมต่อในมือถือให้เป็นระบบเดียวกับที่ใช้รึยังครับ

เช่นถ้าเปิดบริการ GPRS แล้ว และติดตั้งหรือลงโปรแกรม java พวก operamini แล้ว
ก็ต้องไปตั้งค่า ใน java เลือก java setting แล้วก็เข้าไปที่ Network Setting
ถ้าเป็นของทรู ตั้งค่าให้เป็น TRUE GPRS
เพราะถ้าเลือกการเชื่อมต่อไม่ตรงกับระบบที่เราใช้ มันก็ยังใช้ java เข้า GPRS ไม่ได้อะครับ

หรือถ้าลองทำได้ไม่ได้ยังไง ลองเอามาบอกอีกทีนะครับ เผื่ออาจจะมีคนอื่นที่เขารู้มาช่วยตอบอะครับ

ประชุมสายไม่ได้จริงๆ เหรอครับ แย่จัง ผมยิ่งใช้งานบ่อยซะด้วยสิ...ทำไงดีล่ะเนี่ย..อยากใช้รุ่นนี้อ่ะ

ผมเคยใช้เครื่อง I-mobile 611 ประชุมสายได้อะครับ แต่จำวิธีไม่ได้ละ เพราะไม่ค่อยได้ประชุมสายกับใคร
พอมาใช้เครื่องนี้ผมก็ลืมไปเลยว่าทำยังไง เลยไม่แน่ใจนะครับว่าใช้ได้หรือเปล่า
แต่ถ้าเราเป็นปลายทางอาจจะได้อยู่มั้งครับ
ข้อมูลผมผิดพลาดรึเปล่าไม่แน่ใจนะครับ รอคนอื่นมาตอบอีกที
แหะๆๆ
thony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SLIDE TO UNLOCK
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 10:00  

พูดมาเยอะ กลัวหลายคนอาจจะยังไม่ค่อยเห็นภาพ
งั้นผมจะลองทำรีวิวแบบบ้านๆ ตามที่มีคนขอมานะครับ
แต่ผมยังใช้งานได้ไม่นานเท่าไหร่ ข้อมูลอาจจะไม่ละเอียด หรือไม่ลงลึกมากครับ
จะเน้นรูปถ่ายซะเยอะ
ถ้าข้อมูลตรงไหนผิดพลาด ก็ขออภัยด้วยนะครับ
มือใหม่หัดรีวิวครับ
อิอิ
^^

ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณ เว็ป siamphone สำหรับพื้นที่รีวิวเล็กๆ นี้ด้วยนะครับ
ว่าแล้วก็มาดูรีวิวฉบับบ้านๆ ของผมเลย

อันนี้ก็เป็นหน้าตาของเจ้า w929 ที่ผมซื้อมาครับ

แล้วก็มาดูว่าของที่แถมมา มีอะไรกันบ้าง

อันนี้ก็รูปตัวเครื่องในอีกมุมมอง ผมก็ตัดต่อรูปมาให้ดู ด้านหน้ากับด้านหลังครับ
(ในรูปนี้คือเครื่องเดียวกันนะครับ ผมไม่ได้มี 2 เครื่องน้าาาา)

อันนี้ก็เป็นด้านหน้า w929 ตอนผมถือขึ้นมา ผมว่าขนาดเหมาะมือดี

สำหรับความหนา บางคนอาจจะชอบบางๆ แต่ผมรู้สึกว่าถ้าบางกว่านี้ก็กลัวมันจะหักง่ายนะ
เหอๆๆ

Question Question Question
1.การ SLIDE TO UNLOCK เครื่อง หน่วงมั้ย
2.เวลารับสาย ใช้ รูด หรือ กดรับ
3.มีเสียงเตือน เมื่อมีสายเข้า แต่ไม่ไดรับ มั้ย
4.ใช้ซิม dtac + ais1ซิม2เบอร์ได้มั้ย

thank! Rolling Eyes
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้........
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 14:06  

อยากได้เหมือนกาน พอดีจะไปซื้อเย็นนี้อ่า............... เคยไปถามที่ซีคอน เขาให้ 4,900.- ถ้าต่อลงกว่านี้น่าจะได้ จะลองไปต่อดูอีกรอบ.......อิอิ
ถอยแน่ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 15:40  

Shocked แถมเมมให้เท่าไรครับ ถ้าไม่แถมเรยมันจะยังไงๆ Rolling Eyes
gunzilla
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 15:48  

คนลังเล >.< ผู้เขียน:
ขอรบกวนอีกหน่อยครับ Rolling Eyes

อยากทราบว่า ดูทีวีได้นานไหมครับ (เคยลองเปิดนานๆไหมครับ)
เพราะผมใช้ i-mobile 901 อยู่ ดูทีวีได้ประมาณ 30-45 นาที แบตก็แทบหมดแล้วครับ (จากเต็มๆนะครับ)

และตอนซื้อมาแถมเมมเท่าไรครับ

มีร้านไหนดีๆ และไม่แพงเกินไป (แบบที่เจอที่มาบุญครอง) พอจะแนะนำบ้างไหมครับ ผมไม่อยากไปมาบุญครองแล้ว (กลัวเจอ 5,900 อีก เหอเหอเหอ)

ขอบคุณครับ
Razz >.<

ผมใช้W920 อยู่ แบต 1800 mAh ดูทีวีได้ต่อเนื่องประมาณ 3ชั่วโมงครึ่ง ตัวนี้ให้แบตมา 1500 mAh ก็น่าจะได้ เกือบๆ 3 ชั่วโมงนะ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 16:42  

ถอยแน่ๆ ผู้เขียน:
Shocked แถมเมมให้เท่าไรครับ ถ้าไม่แถมเรยมันจะยังไงๆ Rolling Eyes

1 GB ครับ ใส่มาให้ในเครื่องเลย

ช่วงนี้ เขาก็แถมซองใส่กันน้ำให้ด้วยนะครับ
แต่ไม่รู้ว่าที่อื่นจะแถมรึปล่าวนะ ถ้าของไม่หมดน่าจะแถมมาให้ด้วย เอาไปใช้ใส่มือถือตอนสงกรานต์
aum_aum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ของหมด
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:01  

ขอบคุณสำหรับข้อมูล และรีวิวดีๆนะครับ

ชอบรุ่นนี้มากเลย เอบซุ่มดูข้อมูลตั้งนาน เมื่อวานกะจะไปซื้อแล้ว

แต่ปรากฏว่า....ของหมด

จ้าก!!! สงสัยขายดี เขาบอกว่าขาดตลาด ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่

เศร้าเลย เหอๆๆ

ปล.ที่เชียงใหม่น่ะครับ
Porjai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้........
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:16  

boykoong ผู้เขียน:
อยากได้เหมือนกาน พอดีจะไปซื้อเย็นนี้อ่า............... เคยไปถามที่ซีคอน เขาให้ 4,900.- ถ้าต่อลงกว่านี้น่าจะได้ จะลองไปต่อดูอีกรอบ.......อิอิ

ซีคอนร้านไหน ชั้นไหนอะคร่ะ,,

อยากได้บ้าง

บอกหน่อยจิ Laughing
เห่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 20:53  

พึ่งไปซื้อมาเหมือนกันค่ะ เพราะดูกระทู้นี้นะเนี่ยเเล้วก็ไปซื้อเลยตอนเย็น หุหุ
5200 เเหนะ เเต่ก็โอเค เพราะซื้อใกล้บ้าน ถ้าไปหาที่เเพงน้ำมันรถก็บวกเพิ่ม คงพอกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 22:02  

ไปถอยมาเมื่อเย็น
เซ็นทรัลพระราม 2 --- 4900 บาทครับ
สวยงามดี ทีวีชัด ลำโพงเสียงดังแก้วหูแตก
มีปัญหาอย่างเดียว
หูฟังพอเสียบ เสียงเบามากเลย
แทบจะกระซิบเลย เรียกว่าถ้าออกไปข้างนอกที่เสียงดัง ๆ
คงไม่ได้ยินแน่ ๆ
ใครมีปัญหากับหูฟังบ้างหรือเปล่าครับ
หรือต้องซื้อหูฟังใหม่
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 22:24  

เซ็นทรัลพระราม 2 --- 4900 บาทครับ
สวยงามดี ทีวีชัด ลำโพงเสียงดังแก้วหูแตก
แทบจะกระซิบเลย เรียกว่าถ้าออกไปข้างนอกที่เสียงดัง ๆ
ใครมีปัญหากับหูฟังบ้างหรือเปล่าครับ

หูฟังของผมก็เสียงดังดีนะ
ลองกดปุ่มปรับระดับเสียงรึยังอะครับ
ผมไม่รู้จะแนะนำถูกรึปล่าว ลองทำดูนะครับ
แหะๆๆ

^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 22:32  

รบกวนสอบถามผลการทดสอบใช้งานงับ
- เสียงวิทยุ FM ฟังผ่านหูฟังเป็นสเตอริโอหรือป่าวทดสอบจากสถานีที่เปิดเพลงก็ได้ว่าเพลงแยกซ้ายขวาหรือไม่
- FM ตั้งเวลาอัดรายการได้หรือป่าว
- ลำโพงมีตัวเดียวใช่ไหม
- ทีวีดูแบบ wide screen ได้หรือไม่ ดูจากรีวิวเหมือนจะไม่เต็มจอมีแถบดำสองข้างเหลืออยู่

ขอบคุณงับ
ผ่านมาบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 09:42  

ช่องปิดสำหรับชาร์ตไฟ หรือ เสียบหูฟัง เวลาดึงออกแล้วให้ง้างออกมาตรงๆ 90 องศา ไม่ต้องกลัวหลุด อย่าไปหมุนออกเหมือนภาพนี้นะครับ
(ดูในคู่มือเล่มหนาๆมีรูปตอนเสียบชาร์ต)

เพราะจะทำให้ตรงขอบมือเป็นรอยดูในภาพล่างนี้ จะเห็นรอยครับ(สังเกตดูด้านบนของช่อง)

เสียบไฟชาร์ตยากจริงๆ กลัวพัง (เสียบชาร์ตทีแรกตอนปิดเครื่อง ไฟไม่เข้า ต้องเสียบใหม่ - เวลาไฟเข้าจะมีรูปขึ้นที่หน้าจอมือถือ)
หน้าจอด้านในมีฝุ่นเข้าได้ -*-
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 12:03  

ผ่านมาบอก ผู้เขียน:
ช่องปิดสำหรับชาร์ตไฟ หรือ เสียบหูฟัง เวลาดึงออกแล้วให้ง้างออกมาตรงๆ 90 องศา ไม่ต้องกลัวหลุด อย่าไปหมุนออกเหมือนภาพนี้นะครับ
(ดูในคู่มือเล่มหนาๆมีรูปตอนเสียบชาร์ต)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ แต่ตอนถ่ายรูป ผมอยากให้เห็นชัดๆ เลยบิดไปอีกด้านหนะครับ
และมันก็เป็นรอยจริงๆ ด้วย เพราะบิดไปบิดมามันไปเสียดสีกับขอบด้านข้าง
ถ้าไม่อยากให้เป็นรอยก็ทำตามข้างบนบอกเลยครับ
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 15:27  

หูฟังของผมก็เสียงดังดีนะ
ลองกดปุ่มปรับระดับเสียงรึยังอะครับ
ผมไม่รู้จะแนะนำถูกรึปล่าว ลองทำดูนะครับ
แหะๆๆ

^^

เร่งสุดแล้วครับ
ขั้วก็แน่น พอเอาสายออก ลำโพงดังลั่นเลยครับ
เด็กหลักสี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 16:03  

แถว หลักสี่ ไอทีสแควร์ เซียร์ ฟิวเจอร์ แถวนี้มีขายไหมคับ ถ้ามีช่วยบอกที่ ที่ไหนขายมั่ง
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 16:11  

เศร้าอะ ไปซื้อแล้วของหมด จะมาวันอังคาร มันเป็นการรอคอยที่ยาวนานจริงๆๆๆๆๆ
ถ้าไม่ใจแข็งนี่คงต้องเอารุ่นอื่นมาแทนแน่ ชอบหลายรุ่นอยู่ แต่อันนี้ชอบที่สุด
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 17:29  

pompadoowa ผู้เขียน:
เศร้าอะ ไปซื้อแล้วของหมด จะมาวันอังคาร มันเป็นการรอคอยที่ยาวนานจริงๆๆๆๆๆ
ถ้าไม่ใจแข็งนี่คงต้องเอารุ่นอื่นมาแทนแน่ ชอบหลายรุ่นอยู่ แต่อันนี้ชอบที่สุด

ที่เชียงใหม่ ไปซื้อที่ไหนเหรอครับ ทำไมของหมดเร็วจัง
ผมไปซื้อที่แม่วังสื่อสาร ในโรบินสัน วันศุกร์ที่แล้วยังเหลือหลายเครื่องอยู่เลยอะครับ
สงสัยคนอ่านรีวิวผมเยอะ แล้วไปซื้อกันเยอะ เลยหมดแน่เลย
อิอิ

ขั้วก็แน่น พอเอาสายออก ลำโพงดังลั่นเลยครับ

หรือว่าอาจจะเป็นที่การตั้งค่าโปรไฟล์ Headset รึปล่าวครับ
ลองเข้าไปดูในโปล์ไฟล์ Headset แล้วเพิ่มระดับเสียงดูอะครับ
แต่ถ้าตั้งเสียงแล้ว ใส่หูฟังแล้ว ยังเบาอยู่ คงต้องลองไปถามที่ร้านขายอะครับ
ลองถามว่าเกิดจากอะไร หรือถ้าไม่งั้นอาจจะเป็นที่หูฟังที่แถมมามีปัญหาก็ได้ครับ
เพราะของผมถ้าเร่งเสียงสุด หูฟังจะดังมากเลย
ถ้าไม่หมดประกัน เขาคงเปลี่ยนให้มั้งครับ
แมวขาวขนฟู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Wellcom W929
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 17:48  

คุณ Twister ทำรีวิว ได้สุดยอด........... อยากได้ อยากได้

ถามนิ๊สนึงค่ะ.... ตั้งเวลาปิดเปิดได้ไหมคะ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล่นเกทส์จาวากับเล่นเน็ตอ่อนมากๆ
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 18:02  

ใช้มาครบอาทิตย์แล้วลงเกมส์ก็ไม่ได้ เล่นเน็ตลงมินิโอเปล่าก็ได้พอติดตั้งเสร็จก็ยังเข้าพันทิปไม่ได้อยู่ดี

ใครลองแย้วแนะนำด้วยนะ

อย่าอื่นเลิศเกือบทุกประการ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 22:39  

หรือว่าอาจจะเป็นที่การตั้งค่าโปรไฟล์ Headset รึปล่าวครับ
ลองเข้าไปดูในโปล์ไฟล์ Headset แล้วเพิ่มระดับเสียงดูอะครับ
แต่ถ้าตั้งเสียงแล้ว ใส่หูฟังแล้ว ยังเบาอยู่ คงต้องลองไปถามที่ร้านขายอะครับ
ลองถามว่าเกิดจากอะไร หรือถ้าไม่งั้นอาจจะเป็นที่หูฟังที่แถมมามีปัญหาก็ได้ครับ
เพราะของผมถ้าเร่งเสียงสุด หูฟังจะดังมากเลย
ถ้าไม่หมดประกัน เขาคงเปลี่ยนให้มั้งครับ[/quote]

ขอโทษครับ
ลืมบอกไป ถ้าฟังวิทยุ ฟัง mp3 เสียงดังครับ
แต่ถ้าเป็นทีวีละก็ เสียงแมลงหวี่เลยถามอีกข้อครับ
ตั้งช่องวิทยุไม่ได้ใช่ไหมครับ
แล้วก็มีปัญหาเวลาโอนไฟล์มากเลย
แยกเพลง 10 อัลบัมเป็นโฟลเดอร์
พี่แกเอามาเปิดรวมไปเลย เรียงทีเป็นร้อย ๆ เพลงไปเลย
มันเลยปนกันไปหมด
gudi's mom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 23:34  

ไม่เคยคิดจะซื้อ House Brand อย่างนี้เลยนะครับ
แต่พรุ่งนี้จะไปเซ็นทรัลพระราม 2 ลองแว่บไปดูตัวเป็นๆสักนิด
เผื่อถูกใจจะได้ โยนโนเกีย 6300 กับ Samsung U600 สีน้ำตาลทองทิ้งซะเลย

ไม่กลัวภาพลักษณ์ไม่ดีนะครับ เพื่อนใช้ ออมเนีย เค้าบอกว่าจะซื้อทำไมของไม่มียี่ห้อ เสียภาพพจน์ เวลาควักออกมาคนก็"ยี้"

ผมก็ไม่ค่อยแคร์นะครับ เพราะว่าแก่แล้ว จะกังวลก็แค่คุณภาพเท่านั้นอ่ะครับ

1. เสียงเรีกเข้าแตกไหม

2. เสียงเพลงที่ฟังกับหูฟังจะโอเคไหม หรือว่าถ้าซื้อหูฟังโอๆมาเปลี่ยนจะเวิร์คไหม

3. รับประกันกี่ชาตินิ

4. ทั้งนี้ ทั้งนั้น อย่ามาแบตระเบิดก็แล้วกันคร๊าบบบบบบบ

ตั้งใจแน่วแน่ แล้วครับ พรุ่งนี้ถ้าได้สอย จะมาอวดครับ

เริ่มรักบอร์ดนี้แล้วอ่าาา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 01:26  

gudi's mom ผู้เขียน:
ไม่เคยคิดจะซื้อ House Brand อย่างนี้เลยนะครับ
แต่พรุ่งนี้จะไปเซ็นทรัลพระราม 2 ลองแว่บไปดูตัวเป็นๆสักนิด
เผื่อถูกใจจะได้ โยนโนเกีย 6300 กับ Samsung U600 สีน้ำตาลทองทิ้งซะเลย

ไม่กลัวภาพลักษณ์ไม่ดีนะครับ เพื่อนใช้ ออมเนีย เค้าบอกว่าจะซื้อทำไมของไม่มียี่ห้อ เสียภาพพจน์ เวลาควักออกมาคนก็"ยี้"

ผมก็ไม่ค่อยแคร์นะครับ เพราะว่าแก่แล้ว จะกังวลก็แค่คุณภาพเท่านั้นอ่ะครับ

2. เสียงเพลงที่ฟังกับหูฟังจะโอเคไหม หรือว่าถ้าซื้อหูฟังโอๆมาเปลี่ยนจะเวิร์คไหม

4. ทั้งนี้ ทั้งนั้น อย่ามาแบตระเบิดก็แล้วกันคร๊าบบบบบบบ

ตั้งใจแน่วแน่ แล้วครับ พรุ่งนี้ถ้าได้สอย จะมาอวดครับ

พึ่งไปถอยมาวันนี้ครับ ที่โปรคอม เซ็นทรัลพระราม 2 ราคา 5000 แถมติดกันรอยให้ (ซื้อแพงกว่าคนอื่นเค้าแฮะ T^T)

เท่าที่เล่นมาวันนี้ เครื่องผมเป็นอย่างงี้นะครับ

1. เสียงเรียกเข้าถ้าเปิดดังสุดจะแตกครับ แต่เปิดสุดผมว่ามันดังไปนะ พอลดเสียงลงมาหน่อยก็โอเค ไม่แตกครับ

2. ลองฟัง mp3 กับหูฟัง สำหรับผมโอเคดีครับ เสียงใช้ได้อยู่

3. รับประกันเครื่อง 1 ปี ส่วนพวกแบตเตอรี่+ที่ชาร์จ 6 เดือนครับ

4. ทั้งนี้ทั้งนั้นผมก็ขอภาวนาให้ไม่ระเบิดด้วยคนนะครับ กลัวเหมือนกัน = ="
มือใหม่อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 01:51  

ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้วิธีตั้งค่าโทรทัศน์มั่งค่ะ วันนี้เผลอไปกดตั้งค่าสัญญาณอัติโนมัติ ก็เลยดูช่อง 7 ได้ช่องเดียว ช่องอื่น ๆ หายหมดเลยค่ะ ก่อนหน้านี้ดูได้หลายช่องค่ะ
ผ่านมาบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 01:55  

อ้างถึง:
แล้วก็มีปัญหาเวลาโอนไฟล์มากเลย
พี่แกเอามาเปิดรวมไปเลย เรียงทีเป็นร้อย ๆ เพลงไปเลย

ปิดรายการหาเพลงอัตโนมัติ
เข้าไปที่รายการเพลง > เลือกตั้งค่าเพลง > รายการอัตโนมัติ > ปิด

เวลาเพิ่มเพลง
เข้าไปที่รายการเพลง > เพิ่ม > เลือกโฟลเดอร์ที่ใส่เพลงไว้
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Wellcom W929
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 02:34  

แมวขาวขนฟู ผู้เขียน:
ถามนิ๊สนึงค่ะ.... ตั้งเวลาปิดเปิดได้ไหมคะ?

ได้ครับ ตั้งได้ 4 เวลา แต่ผมยังไม่เคยลองตั้งเลยนะ แค่ดูผ่านๆ เฉยๆ อะครับ

ตั้งช่องวิทยุไม่ได้ใช่ไหมครับ

ตั้งช่องวิทยุได้ 9 สถานีอะครับ
ตอนที่เปิดเครื่องเล่นวิทยุ กดปุ่มสีดำที่อยู่ตรงกลางของปุ่ม 5 ทิศ
แล้วเข้าไปที่รายการสถานี แล้วก็ตั้งช่องเอาหนะครับ
(หลายขั้นตอนเลย เหอๆๆ)

ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา จะซื้อมือถือรุ่นแพงๆ ก็ไม่มีใครว่าอะไรหรอกครับ
เพราะบางทีก็ขึ้นอยู่กับรสนิยม ความชอบ และการใช้งานของแต่ละคนอะครับ

แต่ถ้าเงินน้อยๆ อย่างพวกผม แล้วไปซื้อของมียี่ห้อ แล้วใช้ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป
ผมจะรู้สึกเสียดายเงินมากกว่าหน้าตาซะอีกครับ

ส่วนมือถือรุ่นนี้ ถ้าซื้อไปแล้ว ผมว่ามันก็ไม่ได้ขี้เหร่เท่าไหร่ ออกจะดูดีด้วยซ้ำ
เพราะตอนผมซื้อมาใหม่ๆ ผมเอาไปให้น้องดู น้องก็นึกว่าราคาประมาณหมื่นห้า
แล้วผ่านมาไม่กี่วัน รุ่นน้องที่ใช้ SE อยู่ มาเห็นผมใช้รุ่นนี้แล้วก็บอกว่าดูดีจัง
เขาถามว่าราคาเท่าไหร่ ผมก็บอกว่าซื้อมา 4 พันกว่า
น้องเขาก็มองหน้าผม แล้วก็บอกว่า นึกว่าเครื่องเป็นหมื่น

แต่ถ้าเกิดเจอบางคนที่ใช้แต่ของแพงๆ มียี่ห้อ อย่าไปให้เขาทายราคาเชียว
เพราะกลุ่มนี้จะเป็นกลุ่มติดแบรนครับ พอเจอคำว่า wellcom แล้วเขาไม่รู้จักมาก่อน
เขาก็จะเดาราคาต่ำๆ ไว้ก่อน ผมเจอมาแล้ว เหอๆๆ
เอาเป็นว่า อย่าไปให้ใครทายราคาเครื่องเลยนะครับ ถ้าซื้อมาใช้ก็ใช้ตามปกติ ถ้าเขาไม่ถามราคาก็แล้วไป
แต่ถ้าเขาถามก็บอกตามจริงไปก็ได้ครับ เราใช้ของถูกแต่ดี
มันรู้สึกน่าภูมิใจกว่าบางคนที่ซื้อของแบรนด์ดัง แล้วมีแต่ปัญญหาเยอะ
ดูจากในบอร์ดอื่นๆ ก็น่าจะพอเป็นเครื่องพิสูจน์หนะครับ ว่าปัญหาของแบรนด์ดัง มันน่าปวดหัวแค่ไหน
อิอิ

งั้นผมจะลองตอบคำถาม เท่าที่ผมรู้คร่าวๆ นะครับ(ตอบมั่วรึปล่าวไม่รู้นะครับ เหอๆๆ)
1. เสียงเรียกเข้าที่ใช้อยู่ตอนนี้ไม่แตกนะครับ แต่ถ้าเอาไปเปิดเพลงดังๆ บ่อยๆ ก็มีสิทธิเสียงแตกได้ครับ
มือถือยี่ห้อดังๆ บางรุ่นเปิดดังๆ บ่อยๆ เสียงก็แตกเหมือนกัน แต่รุ่นนี้ผมพึ่งเคยใช้เลยยังไม่รู้อะไรมากครับ
แต่เท่าที่ลองใช้ดู เปิดวิดีโอ ทีวี วิทยุ ฟังเพลง ระดับปานกลางที่หูคนทั่วไปได้ยิน เสียงก็ยังไม่แตกครับ

2. หูฟังที่แถมมา ตามความคิดส่วนตัว ผมว่าเสียงโอเคมากเลยครับ(ไม่รู้คนอื่นคิดเหมือนผมรึปล่าวนะ)

3. รับประกันชาตินี้ครับ เย้ยยย
รับประกัน 1 ปี ครับ เหมือนยี่ห้ออื่นๆ ครับ

4. ถ้าไม่เอามือถือไปโยนไฟ ผมว่าแบตคงระเบิดยากอยู่ครับ เพราะไม่เคยเห็นคนที่ใช้ยี่ห้อนี้แบตระเบิดครับ
ทางที่ดีก็ไม่ควรเอามือถือไปไว้ในที่ร้อนๆ นานๆ หรือว่าทำตกกระแทกพื้น จะทำให้แบตถูกกระทบกระเทือนครับ
เห็นเคยมีข่าวว่าแบตระเบิด อันนั้นก็เกิดจากมือถือยี่ห้อดังนะครับ
ถ้าใช้ไม่รักษา ใช้แบบทรหด มันก็มีโอกาสระเบิดได้อยู่ดีครับ ไม่ว่าจะยี่ห้อไหนก็ตาม
เพราะมันเป็นแบตเตอรี่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 09:16  

house brand เดี๋ยวนี้เค้าก็พัฒนาแล้วนา *-* อย่าไปอคติเหมือนแต่ก่อนเลยครับ

1. เสียงเรียกเข้าแตกแน่นอน และทุกยี่ห้อบนโลกนี้ด้วย ถ้าเปิดสุดบ่อยๆ เพราะมันลำโพงมือถือ ไปหวังอะไรมากไม่ได้หรอกครับ

2. โอเคไหม อันนั้นผมว่าอยู่ที่ความชอบส่วนบุคคลมากกว่านะครับ อย่างเช่น เสียงของSEกับโมโต ทุกวันนี้ก็ยังเถียงกันไม่จบ อันนี้แล้วแต่บุคคลครับ

3. รับประกัน ปีนึง อันนี้ปรกติ เหมือนๆทุกยี่ห้อ

4. แบตระเบิดอันนี้ต้องโทษตัวเองแล้วหล่ะครับ เพราะที่เคยมีข่าวว่าแบตระเบิดเพราะเค้าเอาไปในที่ๆอุณภูมิสูงครับ ซึ่งผมว่มันก็ระเบิดทุกยี่ห้อหล่ะครับ ที่เอาไปไว้ในที่อุณภูมิสูงๆ

มือถือแค่4-5พันจะไปหวังอะไรเลอเลิศมากนักก็ไม่ได้หรอกครับ ดูอย่างแบรนด์ใหญ่ๆก็ไม่ได้ให้อะไรมาขนาดนี้เลยนะ

ไม่ใช่หน้าม้าหรอกครับ แต่อยากให้ศึกษาให้ดีก่อน เพราะคำพูดของท่านมันเหมือนดูถูกน่ะ

จริงอยู่ถ้ามองเทียบกับของแบรนด์ดังแล้วมันดูไม่น่าใช้ แต่ถ้าท่านมีงบประมาณแค่นี้ ผมว่าท่านก็คงต้องหันมามองมั่งหล่ะ ไม่งั้นท่านจะมาโพสถามทำไม จริงไหมครับ?

หรือถ้าไม่มั่นใจก็ใช้ของแบรนด์ต่อไปก็ได้ครับ

ของอย่างนี้เหมาะสำหรับคนเบี้ยน้อยหอยน้อยครับ คนมีตังค์ก็มองข้ามๆไปเถอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 12:54  

ผ่านมาบอก ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ปิดรายการหาเพลงอัตโนมัติ
เข้าไปที่รายการเพลง > เลือกตั้งค่าเพลง > รายการอัตโนมัติ > ปิด

เวลาเพิ่มเพลง
เข้าไปที่รายการเพลง > เพิ่ม > เลือกโฟลเดอร์ที่ใส่เพลงไว้

ขอบคุณทุกท่านครับ
ตกลง หูฟังใช้กับทีวีเสียงมันค่อยใช่ไหมครับ
y15
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 13:13  

ที่เซียร์ กับ ฟิวเจอร์ ที่ไหนถูกกว่ากันหรอ

แล้วถูกสุดราคาเท่าไร คือว่าอยากได้มาก T0T
happycat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 16:52  

ไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน บอร์ดคึกคักกันดีจริงๆ ไปตั้ง 4หน้า ไม่น่าเชื่อ

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 19:58  

มีใครไปซื้อที่ซีคอนบ้างครับ

อยากได้ในราคา 5000 บาท พอจะแนะนำร้านให้ได้ป่ะครับ

อยากได้จริงๆ มาบุญครองไม่ค่อยได้ไปไงครับ

ช่วยบอกกันหน่อยนะคับ
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ของหมด
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 20:12  

aum_aum ผู้เขียน:
ขอบคุณสำหรับข้อมูล และรีวิวดีๆนะครับ

ชอบรุ่นนี้มากเลย เอบซุ่มดูข้อมูลตั้งนาน เมื่อวานกะจะไปซื้อแล้ว

แต่ปรากฏว่า....ของหมด

จ้าก!!! สงสัยขายดี เขาบอกว่าขาดตลาด ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่

เศร้าเลย เหอๆๆ

ปล.ที่เชียงใหม่น่ะครับ

อยากได้เหมือนกัน ของหมดด้วย แต่ยังดีรอไปถึงวันอังคารสองวันเอง ค่อยพอลุ้น ฝากเบอร์ไว้เรียบร้อยแล้น
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 20:21  

[quote="twister"]

ที่เชียงใหม่ ไปซื้อที่ไหนเหรอครับ ทำไมของหมดเร็วจัง
ผมไปซื้อที่แม่วังสื่อสาร ในโรบินสัน วันศุกร์ที่แล้วยังเหลือหลายเครื่องอยู่เลยอะครับ
สงสัยคนอ่านรีวิวผมเยอะ แล้วไปซื้อกันเยอะ เลยหมดแน่เลย
อิอิ

ไอ้เราก็ไปที่โรบินสันนั่นแล เราก็กะไปสาขาอื่นต่อ
ที่ไหนได้ เค้าบอกว่าหมดทุกสาขาเลย วันเสาร์เองนะที่ไปน่ะ
เฮ้อ!!!รีวิวดีจนใครๆก็อยากออกบ้านไปซื้อ
เอาไว้วันอังคารเค้าบอกว่าจะโทรมาบอกถ้าของมารึยัง
โอมเพี๊ยงอยากได้ จะได้เอามาอวดกะเค้าบ้าง...อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 22:20  

มือใหม่อ่ะ ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้วิธีตั้งค่าโทรทัศน์มั่งค่ะ วันนี้เผลอไปกดตั้งค่าสัญญาณอัติโนมัติ ก็เลยดูช่อง 7 ได้ช่องเดียว ช่องอื่น ๆ หายหมดเลยค่ะ ก่อนหน้านี้ดูได้หลายช่องค่ะ

โดนเหมือนกันครับ
เลยต้องไปสแกนหาคลื่นกลางแจ้ง ดึงสายให้สุด
ได้มาครบ 6 ช่องครับ
ตกลงหูฟังใช้กับทีวีเสียงจะค่อยมากใช่ไหมครับ
อยากรู้จริง ๆ อันอื่นเสียงดังชัดเจนหมด T^T
คนสุรินทร์เหลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 23:24  

ที่สุรินทร์จะมีขายรึป่าว ตามศูนย์เทเลวิชมีไหม อ่ะ

ที่สุรินทร์ เขามีแต่ G-net Miso SKG ไม่ยักกะมี Wellcom เลย

บ้านนอกจิงๆ เหอว่าบาปบ้านเกิดตัวเอง
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 11:37  

ซื้อมาแล้วครับ วันเสาร์ ที่ซีคอน ราคา 5,100.-

แต่ไปถามร้านอื่นๆ ต่อรองกันได้ ราคาน่าจะอยู่ที่ 5,000.-

แต่ร้านเพื่อนผมขายอยู่ที่ 4,900.- แกะกล่องเลยนะครับ

ที่ผมซื้อได้ราคานี้คือว่า ของร้านเพื่อนหมด แล้วก็ไปถามร้านอื่นๆ บอกราคาอยู่ที่ 5,490.- แต่ต่อราคาได้ ผมขอต่อยู่ที่ 5,000.- ก็ได้ เขาโอเค พอไปเช็คของกับไม่มี * แต่เขาบอกว่าจองไว้ได้ แล้วจะโทรบอกอีกที * แต่ไม่อยากรอ ผมไปถาม 4-5 ร้าน กว่าจะได้ มาได้อยู่ที่หน้าโลตัส ชั้น2 เขาให้ราคา 5,100.- ก็ตัดสินใจซื้อเลย เพราะว่าอยากได้มากๆ ถึงจะแพงไป 100-200 ก็ตามที ซื้อมาแล้วคุ้มครับ ทุกอย่างโอเคมากๆ แต่ว่า TV อาจจะไม่ชัดเท่าที่ควร แต่พลังเสียงโอเคมากๆ

....
ผมมีปัญหาถามนิดนึงอะครับว่า
- ผมไม่สามารถต่อเน็ท ได้ ต่อจาก PC ของผม ทั้งๆที่ก็ทำตามขั้นตอนทุกอย่าง
- แล้วหน้าจอเมนู สามารถเปลี่ยน สีน้ำเงินเป็นสีอื่นได้ไหมครับ พอดีว่า หาไม่เจอเลย
ใครทราบรบกวนเพื่อนๆพี่ๆ บอกด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้........
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 12:53  

Porjai ผู้เขียน:
boykoong ผู้เขียน:

ซีคอนร้านไหน ชั้นไหนอะคร่ะ,,

อยากได้บ้าง

บอกหน่อยจิ Laughing

เป็นร้านเพื่อนผมครับ...

ติดต่อผมได้ ... 084-0106740 บอยครับ
ถอยมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 14:27  

กลายเป็นรุ่นขายดีของขาดไปซะละ Shocked

ดีนะที่เราไปซื้อตอนของออกใหม่ๆ ^^

ตอบเป็นบางเรื่องที่มีคนถามๆกันเข้ามานะ
- หูฟังตอนดูทีวีเท่าที่ฟังเสียงยังดังพอได้ยินนะครับ ถ้าข้างนอกไม่ได้เสียงดังเกินไป

- ตอนเล่นเพลงออกเป็นสเตอริโอได้ครับ เสียงดีใช้ได้เลยล่ะ

- หน้าจอเมนูรู้สึกจะเปลี่ยนสีไม่ได้ครับ (เท่าที่เล่นไม่เจอเหมือนกัน)

- สามารถตั้งเวลาปิดเปิดเครื่องได้ แต่เท่าที่ลองตั้งปิดไหงมันให้กดยืนยันด้วยไม่รุ (แต่เนื่องจากไม่ได้ใช้เลยไม่ได้ลองว่าทิ้งไว้เฉยๆมันจะปิดไปเองเลยมั้ย)

จากที่ลองใช้มาประมาณอาทิตย์กว่าๆ จากตอนแรกที่อายๆบ้างเวลาคนอื่นขอดู มาตอนนี้รู้สึกว่าคิดถูกละที่เอารุ่นนี้แทนที่จะไปถอย5800 (ถ้ารุ่นนี้มี GPS ตอนแรกคงไม่ต้องคิดมากเลย) Laughing
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 22:43  

[quote="pompadoowa"]

อิอิ

ไอ้เราก็ไปที่โรบินสันนั่นแล เราก็กะไปสาขาอื่นต่อ
ที่ไหนได้ เค้าบอกว่าหมดทุกสาขาเลย วันเสาร์เองนะที่ไปน่ะ
เฮ้อ!!!รีวิวดีจนใครๆก็อยากออกบ้านไปซื้อ
เอาไว้วันอังคารเค้าบอกว่าจะโทรมาบอกถ้าของมารึยัง
โอมเพี๊ยงอยากได้ จะได้เอามาอวดกะเค้าบ้าง...อิอิ

วันนี้ไปที่ร้านอีกกลัวไม่ได้ ไอ้คนขายมันก็บอกว่ามาพรุ่งนี้ฝากเบอร์เหมือนเดิม
เราก็บอกว่าฝากแล้ว เค้าบอกว่าฝากอีก เอาแล้วไง เป็นเรื่อง
สรุปมันจะให้ฝากทำไมอีกเนี่ย เอาเบอร์ไปหายแหงๆๆ
เราก็ถามต่อว่ามีคนฝากเบอร์กี่คน เค้าบอกยี่สิบกว่า
อ้าวเยอะมากมาย แล้วไม่เรียงนะใครมาก่อน
ปัญหามันอยู่ที่เครื่องมาแค่ 5 เครื่อง พระเจ้าใครมาก่อนก็ได้ไปก่อนเท่านั้นเค้าบอก
เลยบอกว่าจองไว้แน่นอนพรุ่งนี้มาเอา ถ้าไม่ได้ละจะวีนให้ร้านแตกไปเลย..อิอิ
bananas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องปากกา
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 08:16  

คือปากกาที่จิ้มๆน่ะค่ะมันอยู่นอกตัวเครื่องหรือเปล่าคะแล้วถ้าเปรียบเทียบกับGNET G702อันใหนโอกว่ากันคะรบกวนสมาชิกตอบด้วยค่ะจะไปซื้อวันนี้ละ......ขอบคุณค่า....... :lol: :lol: :lol:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เรื่องปากกา
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 11:04  

bananas ผู้เขียน:
คือปากกาที่จิ้มๆน่ะค่ะมันอยู่นอกตัวเครื่องหรือเปล่าคะแล้วถ้าเปรียบเทียบกับGNET G702อันใหนโอกว่ากันคะรบกวนสมาชิกตอบด้วยค่ะจะไปซื้อวันนี้ละ......ขอบคุณค่า....... Laughing Laughing Laughing

ปากกาอยู่นอกตัวเครื่องนะครับ ต้องห้อยติดไปเอง

ส่วนเรื่องเทียบกับ GNET นี่ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ ไม่เคยใช้ GNET อ่ะครับ ^^"
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 20:29  

สั่นแรงมั๊ยครับรุ่นนี้

สั่นพร้อมเสียงได้ไหม ?
gudi's mom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 21:19  

ถอยมาแล้วจากเซ็นทรัลพระราม2
ราคา 5290 ครับ
หูฟังเหมือนจะมีปัญหาเหมือนกันครับ
พรุ่งนี้จะโทรไปที่ศูนย์ครับ
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 22:06  

[quote="pompadoowa"]

อิอิ

วันนี้ไปที่ร้านอีกกลัวไม่ได้ ไอ้คนขายมันก็บอกว่ามาพรุ่งนี้ฝากเบอร์เหมือนเดิม
เราก็บอกว่าฝากแล้ว เค้าบอกว่าฝากอีก เอาแล้วไง เป็นเรื่อง
สรุปมันจะให้ฝากทำไมอีกเนี่ย เอาเบอร์ไปหายแหงๆๆ
เราก็ถามต่อว่ามีคนฝากเบอร์กี่คน เค้าบอกยี่สิบกว่า
อ้าวเยอะมากมาย แล้วไม่เรียงนะใครมาก่อน
ปัญหามันอยู่ที่เครื่องมาแค่ 5 เครื่อง พระเจ้าใครมาก่อนก็ได้ไปก่อนเท่านั้นเค้าบอก
เลยบอกว่าจองไว้แน่นอนพรุ่งนี้มาเอา ถ้าไม่ได้ละจะวีนให้ร้านแตกไปเลย..อิอิ

แงๆๆๆในที่สุดก็ยังไม่ได้ของ บอกว่าของยังไม่มาเลย
ดูรุ่นอื่นอีกละ เราก็ไม่เอาๆๆๆๆจะเอาอันนี้แหละ
หรือว่าขายไปแล้วเนี่ย...เศร้า...เซง
gik-----
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกือบดี
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 23:39  

Razz Razz Razz กล้องห่วยมาก 2ล้านแต่คุณภาพแค่ VGAเท่านั้น

ส่วนลูกเล่นอย่างอื่นก็ดีนะ 2ซิมใช้งานได้ดี

มีระบบเขย่าด้วย แต่หน้าจอเวลาสัมผัสติดบ้างไม่ติดบ้าง

ต้องกดย้ำอยู่หลายครั้ง แต่ราคาระดับนี้ก็คุ้มใช้ได้
Neutral Neutral
i_aeygee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 10:48  

ตั้ง PlayList ตรงไหนอ่ะค่ะ เข้ามะได้เลย อืมมม
อะไรว๊า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่มีของ!!
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 11:00  

เสียโอกาศครับ ของขาดยาวนานมาก
ที่นี่ขาย 45900 เดี๋ยวมันมาเจอถอยแน่

Razz
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เกือบดี
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 11:02  

gik----- ผู้เขียน:
Razz Razz Razz กล้องห่วยมาก 2ล้านแต่คุณภาพแค่ VGAเท่านั้น

ส่วนลูกเล่นอย่างอื่นก็ดีนะ 2ซิมใช้งานได้ดี

มีระบบเขย่าด้วย แต่หน้าจอเวลาสัมผัสติดบ้างไม่ติดบ้าง

ต้องกดย้ำอยู่หลายครั้ง แต่ราคาระดับนี้ก็คุ้มใช้ได้

เวลากดหน้าจอ ตัวที่เลื่อนไม่ค่อยตรงอะครับ มันก็เลยต้องกดหลายๆครั้ง ผมเล่นแรกๆก็เป็น แต่ตอนนี้ชินละ ว่าจะต้องทำยังไง ส่วนกล้อง ธรรมดาครับ ทุกอย่างถือว่าใช้ได้
happycat
Year's Star

หัวข้อ : Re: เกือบดี
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 11:08  

gik----- ผู้เขียน:

ตั้งค่ากล้องหรือยังครับให้เป็น 1600x1200 และปรับคุณภาพ ของภาพให้เป็นสูง

ตั้งแล้วผมว่าก็ชัดในระดับนึงนะ ยังไงก็น่าจะชัดกว่า VGA นะผมว่า จากที่ลองถ่ายดู

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
soktoye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 11:21  

มีระบบสั่นพร้อมเสียงหรือเปล่าคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 11:26  

ซื้อเมื่อวันเสาร์ 21 มีค.

เซ็นทรัลพระราม 2 ราคา 4,800บ.

2 เครื่องกะแฟน ของแฟนใช้ดีไม่มีปัญหา

ของเราจอทัชสกรีนห่วย ส่งเคลมแระ รอของไปก่อน

เห็นว่าร้านที่ซื้อพาไปเคลมกับศูนย์ ทั้งคนขายทั้งคนที่ศูนย์พูดจา

บริการดี เลยไม่เป็นไรไม่รีบ...

หูฟังรุ่นนี้ค่อนห่วยอ่ะ ของเรา 2 อันเลยกดรับกดวางไม่ค่อยได้

ส่งเคลมไปพร้อมเครื่องเรียบร้อยแระ...

โดยรวมไม่ค่อยซีเรียส เพราะรู้สึกว่า การซื้อโทรศัพท์ หรืออะไรต่าง ๆ

รุ่นไหน ยี่ห้อไหน ดีไม่ดี อยู่ที่ดวงหมด ของเราเคยใช้ฮัทฝาพับ

ตกชามสุกี้ร้อน ๆ ก็แล้ว ฝาพับหักก็แล้วก้อยังใช้ได้

โนเกีย เผลอเอาลงเครื่องซักผ้าไปแล้ว ทุกวันนี้เกือบ 4 ปีก็ยังใช้ได้

พีซีที ลงเครื่องไปพร้อมโนเกีย ตกแล้วตกอีกจนบอดี้แตก ก็ใช้ได้

โนเกีย+พีซีที พี่เรา ถนอมอย่างดี มันอยากจะเสียก้อเสียซะงั้น

เพราะฉะนั้น ทุกอย่างอยู่ที่ดวง สบายใจ 555+

โดยรวมเราซื้อมารุ่นทัชสกีน จอทัชไม่ได้ ก้อเซ็งสิคะ

แต่เห็นแก่บริการและมารยาทดี ๆ โอเคทนได้...

ส่วนของแฟนใช้ดีไม่มีปัญหา เลยทำให้รู้ว่าถ้าราคาเท่านี้

เทียบกับคุณภาพที่ได้ คุ้มนะ...

เพลงเสียงดีใช้ได้ โทรทัศน์ ชัด หาสัญญาณง่าย แนะนำค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 15:27  

JOhn NeKKaseD ผู้เขียน:
สั่นแรงมั๊ยครับรุ่นนี้

สั่นพร้อมเสียงได้ไหม ?

เปิดสั่นพร้อมเสียงได้ครับ

แต่ผมรู้สึกว่ามันสั่นไม่ค่อยแรงเท่าไหร่แฮะ สงสัยเครื่องใหญ่เลยสั่นยาก 555+
pookpoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 16:06  

รุ่นนี้ เล่นMSNได้มีให้ในเครื่อง

ราคาส่งอยู่ประมาณ 4450

ถ้าซื้อจากร้านทั่วไปแพงกว่า 500+

ราคาส่งที่ว่าซื้อกันที่ไหนหรอคะ กำลังตัดสินใจเหมือนกัน ระหว่าง W981 W980 W929
แต่เพื่อนซื้อจีเน็ตมาใช้ บอกว่าใช้ได้ดีเหือนกัน
soktoye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 16:12  

สามารถอัด TV และ FM ได้หรือเปล่า
Porjai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 19:55  

วันนี้ไปถามที่ซีคอนมา เค้าให้ 5000 ถ้วน

แต่เครื่องมันหนาๆกว่าที่คิดแหะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 20:53  

ตกลงรุ่นนี้
หูฟังมันมีปัญหาจริง ๆ
ไม่รู้ว่ามีปัญหาจากสัญญาณที่ส่งเข้าหูฟังหรือเปล่า
MP3 เสียงแตก / วิทยุ-ตามสภาพ / ทีวี เสียงแทบไม่ได้ยินเลย
ไปศูนย์เซ็น-พระราม2 มา ช่างก็แก้ปัญหาให้ไม่ได้
ให้ส่งศูนย์ใหญ่ เอาไปทดสอบดู แล้วช่างก็ยังบอกเองเลยว่า-ไม่รับรองว่าเสียงจะดังกว่าเดิมไหม ถ้าเอาไปเขาคงแกะเครื่องหาปัญหาให้
(ของพึ่งซื้อ ต้องแงะแล้วหรือ)
เอาหูฟังสลับเครื่อง เอาเครื่องสลับหูฟัง (ลองที่ศูนย์)
เสียงออกมาห่วยแตกเหมือนเดิม
เขาบอก ขายไป ไม่มีลูกค้ามาบ่นเรื่องหูฟังเลย-ส่วนใหญ่เขาใช้ลำโพง
(ก็ข้าพเจ้าจะใช้หูฟัง ฟังข่าวทีวีบนรถนิหว่า)
ไปยืนรอชั่วโมงครึ่ง (โคตรเมื่อย ไม่มีเก้าอี้ให้ลูกค้า) เหมือนเดิม
แก้ไขอะไรไม่ได้ เขาพูดว่า ก็คงได้เท่านี้
เท่านี้ มันเท่าไหนละวะ คือ มันไม่ดีขึ้นใช่ไหม
เขาบอก คงต้องรอรุ่นใหม่ที่แก้ปัญหาแล้ว เพราะเครื่องพึ่งออกใหม่
แสดงว่า ไม่ได้ทดสอบความผิดพลาดของเครื่องเลย
แล้วไง กลับบ้านแบบงง ๆ เสียเวลามาจริง ๆ
ทั้งคนขาย กับช่าง ไม่ได้ให้คำตอบอะไรเลย
โทรไปศูนย์ใหญ่ ก็ให้เข้าไปให้ศูนย์ย่อยดู
เบื่อจริง ๆ
ถ้าใครคิดจะซื้อไปเพื่อใช้หูฟังเป็นหลัก ไปดูรุ่นอื่นเถอะครับ
ผลลองเอา W920 มาเสียบฟัง โอ้ว เสียงโคตรแจ่มเลย
อยากจะเปลี่ยนหูฟัง เขาบอก รุ่นที่ให้มา เป็นรุ่นที่ดีที่สุดแล้ว
โอ้ว ของก็อป เคยใช้ Nokia Ericsson I-mobile อันละ 40-50 บาท
เสียงแจ่มกว่าเป็ 10 เท่า
ขอบ่นแค่นี้แหละครับ
เบื่อ ๆ ๆ ๆ ๆ
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ดีก็มีบ้าง
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 21:54  

เป็นเรื่องของการตลาดหรือเปล่า สินค้าเพิ่มเปิดตัว แต่หาซื้อยากจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 22:32  

ตกลงรุ่นนี้
ไม่รู้ว่ามีปัญหาจากสัญญาณที่ส่งเข้าหูฟังหรือเปล่า
MP3 เสียงแตก / วิทยุ-ตามสภาพ / ทีวี เสียงแทบไม่ได้ยินเลย
ไปศูนย์เซ็น-พระราม2 มา ช่างก็แก้ปัญหาให้ไม่ได้
ให้ส่งศูนย์ใหญ่ เอาไปทดสอบดู แล้วช่างก็ยังบอกเองเลยว่า-ไม่รับรองว่าเสียงจะดังกว่าเดิมไหม ถ้าเอาไปเขาคงแกะเครื่องหาปัญหาให้
เอาหูฟังสลับเครื่อง เอาเครื่องสลับหูฟัง (ลองที่ศูนย์)
เขาบอก ขายไป ไม่มีลูกค้ามาบ่นเรื่องหูฟังเลย-ส่วนใหญ่เขาใช้ลำโพง
(ก็ข้าพเจ้าจะใช้หูฟัง ฟังข่าวทีวีบนรถนิหว่า)
ไปยืนรอชั่วโมงครึ่ง (โคตรเมื่อย ไม่มีเก้าอี้ให้ลูกค้า) เหมือนเดิม
แก้ไขอะไรไม่ได้ เขาพูดว่า ก็คงได้เท่านี้
เท่านี้ มันเท่าไหนละวะ คือ มันไม่ดีขึ้นใช่ไหม
เขาบอก คงต้องรอรุ่นใหม่ที่แก้ปัญหาแล้ว เพราะเครื่องพึ่งออกใหม่
แสดงว่า ไม่ได้ทดสอบความผิดพลาดของเครื่องเลย
แล้วไง กลับบ้านแบบงง ๆ เสียเวลามาจริง ๆ
ทั้งคนขาย กับช่าง ไม่ได้ให้คำตอบอะไรเลย
โทรไปศูนย์ใหญ่ ก็ให้เข้าไปให้ศูนย์ย่อยดู
เบื่อจริง ๆ
ถ้าใครคิดจะซื้อไปเพื่อใช้หูฟังเป็นหลัก ไปดูรุ่นอื่นเถอะครับ
ผลลองเอา W920 มาเสียบฟัง โอ้ว เสียงโคตรแจ่มเลย
อยากจะเปลี่ยนหูฟัง เขาบอก รุ่นที่ให้มา เป็นรุ่นที่ดีที่สุดแล้ว
โอ้ว ของก็อป เคยใช้ Nokia Ericsson I-mobile อันละ 40-50 บาท

เท่าที่อ่านตกลงมีปัญหาจากเสียงที่ฟังผ่านหูฟังรึป่าวอ่ะคะ เห็นว่าต้องมีแกะเครื่องเลยย งง ว่าเกี่ยวไรกัน

เท่าที่ใช้เราว่าหูฟังรุ่นนี้มันก๊องแก๊งจิง ๆ แหละ ขนาดของแท้ติดเครื่องยังเหมือน 40-50บาทจากตลาดนัด

แต่ของเราฟังเพลงค่อนข้างโอเค เสียงเวลาคุยก้อชัดเจนนะแต่ออกแนวห่วย ๆ ควบคุมไม่ค่อยได้

ดีที่เราไม่มีปัญหาเรื่องนี้เพราะไม่ชอบใช้หูฟังอยู่แล้ว

แต่ถ้าหมายถึงเสียงคุยเวลาออกจากเครื่องที่เอาแนบหู เราว่ามันเบาอ่ะ แม้จะเบาไม่น่าเกลียดแต่ก้อเซ็ง

เพราะต้องปรับตัวอยู่ดี แต่ที่เซงสุด ๆ เรื่องพิมพ์แมสเสจ ตัวหนังสือภาษาไทย ตัวเล็กมากกกกก ทำให้คนชอบส่งแมสเสจอย่างเราแทบคลั่ง จนคลั่ง และเลิกส่งเลย 555+

ส่วนอันนี้ขอถามหน่อยค่ะ เราสามารถแอดเสียงเรียกเข้าเพิ่มได้แค่ 5 เสียงเองหรอคะ ทำไมน้อยจัง เพลงที่มีในเครื่องก้อน้อยแถมไม่ได้น่าใช้เลย เซงเลยเพราะปกติตอนใช้โนเกีย เราแทบจะแอดเสียงเรียดเข้าของเพื่อนแต่ละคนไม่ซ้ำกัน เพื่อง่ายต่อการจำเลย หรือใครมีวิธีบ้างอ่ะคะ

แต่ถ้าถามรวม ๆ ก้อยังพยายามคิดอยู่ว่า ตามราคา ๆ ๆ ๆ 555+ วู๊ววววว มองโลกในแง่ดีสุดสุด
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 22:42  

soktoye ผู้เขียน:
สามารถอัด TV และ FM ได้หรือเปล่า

อัดมิได้หรอก ดูกับฟังได้อย่างเดียวครับพี่น้อง

วันนี้ไปถามที่ซีคอนมา เค้าให้ 5000 ถ้วน

แต่เครื่องมันหนาๆกว่าที่คิดแหะ Wink

โหย...แพงกว่าที่ผมซื้อตั้ง 10 บาทแหนะ อิอิ

ตกลงรุ่นนี้
เบื่อจริง ๆ

เห็นใจเหมือนกันครับ ถ้าเป็นผมโดนมั่งก็คงจะเสียอารมณ์เหมือนกัน
แต่เท่าที่ลองเจ้าหูฟังตัวนี้ที่แถมมากับเครื่องของผม ยังใช้ได้ดีอยู่เลยอะครับ
ผมว่าเสียงมันดีในระดับหนึ่งเลยนะ
ทั้ง ทีวี วิทยุ MP3 MP4 หรือตอนโทรศัพท์ มันก็ดังชัดเจนดีอยู่ ยังไม่งอแง
(ถ้างอแงเมื่อไหร่จะเอามาบอกอีกที อิอิ)
แล้วคุณภาพของเสียงที่ฟังผ่านหูฟังตัวนี้ ผมว่าก็โอเคเลย
จากประสบการณ์ที่ผมเป็นนักดนตรีมาก่อน ก็พอจะแยกแยะเสียงของหูฟังได้บ้าง
เพราะผมเวลาฟังเสียงเพลงก็ต้องแกะตัวโน็ต แกะจังหวะดนตรี
ปกติถ้าหูฟังไม่ค่อยดีผมก็ไม่ค่อยใช้อะครับ เพราะที่บ้านตอนนี้ก็ซื้อหูฟังมาลองจนไม่ค่อยจะมีที่เก็บแล้ว
หูฟังตัวที่ใช้อยู่ประจำตอนนี้ จะเป็นหูฟังของ sony ชนิด Inear ให้เสียงมีมิติพอสมควร
และก็หูฟังอีกตัวที่เป็นหูฟังใส่ธรรมดา แต่คุณภาพดีกว่า ของ sony อีก

หากจะให้เทียบหูฟังตัวที่แถมมา กับหูฟังที่ใช้อยู่ 2 ตัวทุกวันนี้ อาจจะเทียบไม่ได้
แต่ผมว่าคุณภาพเสียงที่ออกมาจากมือถือและหูฟังที่แถมมานี้ใช้ได้เลยทีเดียว
ไม่เหมือนกับหูฟังที่แถมมาจาก I-mobile 611 ที่ลองฟังปุ๊บ ก็เก็บใส่กล่องปั๊บ และผมก็ไม่คิดจะเอามาใช้อีกเลย
มันเป็นความจริงที่คนใช้ imobile 611 ทุกคนยอมรับกันดี ว่าควรไปซื้อหูฟังมาเปลี่ยนเสียดีกว่า

ส่วนปัญหาต่างๆ จากที่ฟังมานี้ ผมยังไม่เจอกับตัวเอง
เลยไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรกันแน่ ถ้าวันหลังผมเจอปัญหานี้แล้วหาทางออกได้จะเอามาแจ้งให้ทราบแน่นอนครับ

ยังไงก็ขอให้แก้ปัญหาได้เร็วๆ นะครับ จะรอฟังผลอีกทีนึง
โชคดีนะครับ

^^
Porjai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 22:43  

ตกลงรุ่นนี้
เบื่อจริง ๆ

คุน ทวิสเตอ ว่างัยบ้างอ่า,,
ผู้ทำรีวิว!!!

ToT ..อยากได้ แต่ชอบใช้หูฟังอะ

Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad
Porjai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 22:47  

แล้วเวลาซื้อเครื่องขอลองหูฟังได้ป่ะค่ะ

5 55 5 ++ +
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 23:49  

ถ้าหมายถึงเสียงคุยเวลาออกจากเครื่องที่เอาแนบหู เราว่ามันเบาอ่ะ แม้จะเบาไม่น่าเกลียดแต่ก้อเซ็ง

เพราะต้องปรับตัวอยู่ดี แต่ที่เซงสุด ๆ เรื่องพิมพ์แมสเสจ ตัวหนังสือภาษาไทย ตัวเล็กมากกกกก ทำให้คนชอบส่งแมสเสจอย่างเราแทบคลั่ง จนคลั่ง และเลิกส่งเลย 555+

ส่วนอันนี้ขอถามหน่อยค่ะ เราสามารถแอดเสียงเรียกเข้าเพิ่มได้แค่ 5 เสียงเองหรอคะ ทำไมน้อยจัง เพลงที่มีในเครื่องก้อน้อยแถมไม่ได้น่าใช้เลย เซงเลยเพราะปกติตอนใช้โนเกีย เราแทบจะแอดเสียงเรียดเข้าของเพื่อนแต่ละคนไม่ซ้ำกัน เพื่อง่ายต่อการจำเลย หรือใครมีวิธีบ้างอ่ะคะ

เวลาโทรศัพท์ ลองเพิ่มเสียงสุดรึยังครับ เครื่องผมตอนแรกเสียงมันยังเร่งไม่สุด ก็เบาๆ
แต่พอเพิ่มเสียงขึ้นมาก็ดังฟังชัดดี คุยตอนอยู่ข้างถนนก็ได้ยินชัดเจน

ส่วนเรื่องแป้นพิมพ์เมสเสจนี่ ผมก็คิดเหมือนกันเลยครับว่ามันเล็กไป(อาจจะเป็นเพราะแป้นพิมพ์แนวตั้งมันบีบมั้งครับ)
ในรีวิวผมก็เลยบอกว่า ใช้ปากกาที่แถมมากดเอาแทน
แต่บางทีผมขี้เกียจดึงปากกาออกมา(เพราะปลอกมันแน่น ถอดยากหน่อย) ก็ใช้วิธีเอาเล็บจิกครับ
จิกถูกบ้าง ผิดบ้าง ก็แอบเซ็งๆ อยู่เหมือนกัน ก็เลยทำให้ต้องดึงปากกามาใช้อยู่ดี เหอๆๆๆ
(แต่ถ้าพิมพ์แบบแนวนอนได้ คงจะดีมิใช่น้อย อิอิ)

แล้วเรื่องเสียงเรียกเข้า สงสัยคงจะเพิ่มได้แค่ 5 เสียงมั้งครับ
แต่ผมใช้เสียงเดียวอยู่เลย ตอนนี้ก็ใช้เสียงที่เขามีมาให้ในเครื่อง ก็เลยไม่ได้คิดมากเท่าไหร่
อีกอย่างผมก็ไม่ค่อยชอบเสียงเรียกเข้าเป็นเพลง MP3 ซะด้วยสิ ฟังแล้วรู้สึกมันเบื่อง่ายอะ
(ผมใช้เสียงมีดี้ 2 อะครับ มันฟังดูนุ่มๆเรียบๆง่ายๆ แต่ฟังแล้วเหมือนเครื่องราคาแพง อิอิ)

คุน ทวิสเตอ ว่างัยบ้างอ่า,,
ผู้ทำรีวิว!!!

ToT ..อยากได้ แต่ชอบใช้หูฟังอะ

Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad

แหม..เข้ามาตอบเวลาไล่เลี่ยกันเลยนะครับ
ผมพึ่งตอบไปเมื่อกี้นี่เอง แหะๆๆ

แล้วเวลาซื้อเครื่องขอลองหูฟังได้ป่ะค่ะ

5 55 5 ++ +

อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ
แต่ตอนผมซื้อ พนักงานบอกว่าถ้าของมีปัญหาภายใน 5 วันเอาของมาเปลี่ยนได้
ผมก็เลยลองที่ร้านไม่มาก แค่เปิดเครื่องใส่ซิม ลองเข้าโปรแกรม เปิดทีวี ก็โอเค ไม่มีปัญหา ก็เลยกลับมาลองที่บ้านต่อ กะว่าถ้าเจอปัญหาจะรีบเอาไปเปลี่ยนทันที เพราะซื้อของพวกนี้มันก็ต้องมีเสี่ยงที่จะเจอเครื่องมีปัญหาได้ทุกยี่ห้อ
แต่ลองไปลองมาก็ยังไม่เจอปัญหาอะไร ก็เลยไม่ได้เอาอะไรไปเปลี่ยนอะครับ

ถ้าสนใจหูฟังโดยเฉพาะ อาจจะบอกพนักงานขอลองหูฟังเป็นอันดับแรก คงจะได้อยู่มั้งครับ
เพราะตอนผมไปลองที่ร้าน ผมอยากลองอะไร พนักงานก็ให้ลองหมด(แต่เป็นเครื่องทดลองนะครับ เหอๆๆ)
ผมลองเอาเครื่อง มาเปิดนู่นกดนี่ ขอยืมเครื่องนู้นมาเทียบ เอาอีกเครื่องมาเปิดทีวีพร้อมกับอีกเครื่องนึง
พนักงานก็ให้ผมลองเล่นตั้งนานเลยอะครับ แบตจะหมด พนักงานก็ไม่ว่าอะไร

แล้วขอเสริมเรื่องหูฟังนิดนึงนะครับ
หูฟังที่แถมมานี้ บางคนที่ยังไม่คุ้น เวลากดปุ่มรับสาย หรือวางสาย ควรกดปุ่มแช่ไว้ประมาณ 1 วินาทีครับ
มันเป็นการทำงานของหูฟังตามปกตินะครับ ถ้าคนไหน กดแล้วปล่อยเลย มันจะไม่ตอบสนองครับ
(อย่านึกว่ามันเสียหละ มันยังทำงานได้อยู่)
แต่ถ้ากดค้างนาน 2-3 วินาที แล้วมันยังนิ่งอยู่ รับสายหรือวางสายไม่ได้ แสดงว่าเอาไปเปลี่ยนได้เลยครับ

^^
Porjai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 00:02  

ขอบคุนค่ะ

อิอิ

เล่นเอมได้ป่ะคะ,,
เอมนี่เหมือนเอมที่เล่นในคอมป่ะ??
(แอบโง่หน่อยๆ 55)
ถ้าจำไม่ผิดเหนบอกว่ามีโปรแกรมแชทในเครื่องด้วย

ใช่รุ่นนี้ป่ะคะ 555
ดูหลายรุ่นเกิ๊น

ร้านที่เชียงใหม่ดีแท้..
ร้านกุงเทพเค้าคงไม่ใจดีขนาดนั้นหรอกค่ะ
เพราะทุกอย่างมันรีบเร่งเหลือเกิน
ลองแล้วไม่ชอบมีสิทโดนด่าได้ - -

สาธู๊ ๆๆๆ ขอให้เจอของดีๆด้วยเถิดดดดด

55555 5 5+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 00:13  

เห็นใจเหมือนกันครับ ถ้าเป็นผมโดนมั่งก็คงจะเสียอารมณ์เหมือนกัน
แต่เท่าที่ลองเจ้าหูฟังตัวนี้ที่แถมมากับเครื่องของผม ยังใช้ได้ดีอยู่เลยอะครับ
ผมว่าเสียงมันดีในระดับหนึ่งเลยนะ
ทั้ง ทีวี วิทยุ MP3 MP4 หรือตอนโทรศัพท์ มันก็ดังชัดเจนดีอยู่ ยังไม่งอแง
(ถ้างอแงเมื่อไหร่จะเอามาบอกอีกที อิอิ)
^^

ตกลงหูฟังที่ได้มา ฟังชัดเจนดีหรือครับ
ของผมห่วยมาก
เขาเอาตัวที่ขาย (ที่อยู่ในแพ็ค) เอามาลองเปลี่ยนใหม่ ห่วยเท่ากันเลย
ไม่แน่ใจ เลยเปลี่ยนไปฟังอีกเครื่อง (ตัว Demo) ก็ห่วยอีก
แข่งกันห่วย (สำหรับหูฟัง - ส่วนเครื่องโดยรวม ผมชอบมากเลยนะครับ)
บางทีเบื่อ ๆ อยากขายทิ้งเสียเลย
เพราะเอามา ก็ใช้ดูทีวีบนรถตู้เวลาไปทำงานไม่ได้ เพราะต้องเสียบหูฟัง
แถมรุ่นนี้ดัน HOT อีก ของเข้าต้นเดือนเมษาโน่น
ไม่รู้ หูฟังใหม่จะดีไหม
gudi's mom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 00:41  

^^

ตกลงหูฟังที่ได้มา ฟังชัดเจนดีหรือครับ
ของผมห่วยมาก
เขาเอาตัวที่ขาย (ที่อยู่ในแพ็ค) เอามาลองเปลี่ยนใหม่ ห่วยเท่ากันเลย
ไม่แน่ใจ เลยเปลี่ยนไปฟังอีกเครื่อง (ตัว Demo) ก็ห่วยอีก
แข่งกันห่วย (สำหรับหูฟัง - ส่วนเครื่องโดยรวม ผมชอบมากเลยนะครับ)
บางทีเบื่อ ๆ อยากขายทิ้งเสียเลย
เพราะเอามา ก็ใช้ดูทีวีบนรถตู้เวลาไปทำงานไม่ได้ เพราะต้องเสียบหูฟัง
แถมรุ่นนี้ดัน HOT อีก ของเข้าต้นเดือนเมษาโน่น
ไม่รู้ หูฟังใหม่จะดีไหม

แอบเซ็งมากมายครับ
แล้วสรุปว่ามันมีปัญหาที่ไหนครับ ตัวเครื่อง หรือหูฟังกันแน่ครับ
ไม่ทราบว่าจะใช้ยี่ห้ออะไรแทนกันได้ไหม

คิดว่าจะไปซื้อหูฟัง Bluetooth Stereo Headset มาเปลี่ยนใช้แทน
ไม่รู้ว่าจะเวิร์คขึ้นไหม

ถ้าไม่ก็จะขายต่อทันทีครับ จะมีใครสนใจไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 06:13  

ซื้อมา 5 วัน
ไม่คุ้นมือเลย แต่เอาไปให้คนที่เล่น Nokia 5800 กับ Iphone เล่น
เขาบอกโอเค แต่เราไมโอเคเท่าไหร่
ใครสนใจเอา 4700 เลย จัดให้
เจอกันสีลม (ทำงานสีลมครับ) แถวรถไฟฟ้ายิ่งดี (สถานีศาลาแดง)
086-6074679 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 09:37  

ซื้อมา 5 วัน
ไม่คุ้นมือเลย แต่เอาไปให้คนที่เล่น Nokia 5800 กับ Iphone เล่น
เขาบอกโอเค แต่เราไมโอเคเท่าไหร่
ใครสนใจเอา 4700 เลย จัดให้
เจอกันสีลม (ทำงานสีลมครับ) แถวรถไฟฟ้ายิ่งดี (สถานีศาลาแดง)
086-6074679 ครับ

มีคนจองคิว 1 แล้วครับ
Noname2008
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 09:48  

เอ้า...เริ่มมีข้อเสียออกมาแล้ว ท่านที่ใช้แล้วรบกวนช่วยสรุปข้อดี ข้อเสียให้หน่อยครับ จะได้เป็นข้อมูลในการพิจารณาตัดสินใจซื้อ ขอบคุณครับ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 13:34  

ผมว่าถ้าเจอเครื่องดี มันก็ไม่มีปัญหาหรอกนะครับ
แต่ถ้าเจอเครื่องที่ผลิตบกพร่อง เช่น พนักงานอาจจะเผลอหลับในตอนผลิต หรือว่ารีบผลิตจนเกินไป เครื่องมืออาจจะทำงานผิดพลาด หรือบางชิ้นส่วนอาจจะบังเอิญได้ของไม่ดีมา ฯลฯ
ก็อาจจะทำให้ของบางตัว ขาดคุณภาพได้

มันเป็นกระบวนการผลิต แบบสายพาน ในโรงงานที่มีหลายขั้นตอนและอาจจะผิดพลาดได้เสมออะครับ
ผมก็เห็นว่ามันเป็นทุกยี่ห้อ ไม่มียี่ห้อไหนที่ไม่เคยเจอปัญหาจากการผลิตเลย
หรือแม่แต่โปรแกรมซอฟแวร์ เฟริมแวร์ แอพลิเคชั่นต่างๆ ระบบกลไกในเครื่อง ฯลฯ ก็มีโอกาสจะผิดพลาดได้
มันถึงต้องมีการประกันเครื่อง มีพนักงานตรวจสอบเครื่อง และฝ่ายซ่อมบำรุงเป็นธรรมดา
แต่ก็แน่นอน ของอย่างนี้ มันก็มีโอกาสที่ของไม่ดีมันจะหลุดรอดออกมาได้เช่นกัน
เพราะของมันผลิตมาเยอะเกิน ดูอย่างโนเกียเป็นตัวอย่าง ที่พักหลังๆ การประกอบไม่ได้เรื่อง แต่ก็ยังเอาออกมาขายให้ลูกค้าได้อยู่

ตอนผมซื้อมา ผมก็คิดไว้เสมอ ว่าผมเองคนนึงก็มีโอกาสเสี่ยงอยู่เหมือนกัน ว่าจะเจอปัญหา
และก็เตรียมรับมือเตรียมทดสอบสินค้าให้เร็วที่สุดในขณะที่ยังอยู่ในประกัน ถ้าเกิดว่าเจอเครื่องที่มีปัญหาจริงๆเข้า จะได้เอาไปเปลี่ยนทัน

แต่ตอนนี้ก็ยังไม่เจอปัญหาอะไร ก็ใช้ไปเรื่อยๆ ตามเงื่อนไขการรับประกันที่มีอยู่
โดยรวมผมชอบมาก และก็เห็นท่านอื่นหลายคนที่ไม่เจอเครื่องมีปัญหา ก็แสดงความเห็นในลักษณะเดียวกัน
แต่ว่าความชอบของแต่ละคนต่างกัน ก็เลยไม่รู้ว่าข้อดีกับข้อเสียของผมกับคนอื่นจะตรงกันหรือเปล่า

ส่วนตอนนี้เท่าที่ทราบจากท่านอื่น เห็นว่าของขาดตลาดกัน ถ้าจะซื้อช่วงนี้อาจจะโดนขึ้นราคารึปล่าวก็ไม่รู้นะครับ
เมื่อวานมีเพื่อนผมมาเห็นผมใช้ W929 ก็ถามราคาใหญ่เลย เห็นผมใช้งานให้ดูแล้วก็อยากได้บ้าง
ผมก็ยังบอกเลยว่า ช่วงนี้ของขายดีเกิน ขาดตลาด คงอีกนานกว่าของจะมามั้ง
แล้วเขาก็วานให้ผมไปสืบดูให้อีก ว่าของจะเข้ามาเมื่อไหร่ ผมก็ยิ้มๆ แล้วนึกในใจ ว่าคนรอต่อคิวตั้งเยอะ แล้วเพื่อนผมมันจะได้มั้ยเนี่ย

หรือว่าจะลองมองยี่ห้ออื่นไว้ด้วยก็ดีนะครับ เผื่อเป็นทางเลือก
เพราะผมก็ไม่ใช่คนผลิตของตัวนี้ ก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากมาย
เป็นแค่คนบริโภคที่บังเอิญไม่เจอของมีปัญหา ก็เลยทำรีวิวมาฝาก
ส่วนคนที่เจอเครื่องที่มีปัญหา ผมก็เห็นใจนะครับ
และก็อยากให้แก้ปัญหาได้เร็วๆ ถ้าผมมีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมหรืออะไรที่พอจะแนะนำได้จะเอามาบอกกล่าวอีกทีครับ
ส่วนปัญหาตรงไหนที่ผมไม่แน่ใจ ผมก็คงไม่กล้าตอบอะไรมากกลัวให้ข้อมูลผิดๆ
ก็คงต้องรอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบอีกทีนะครับ
ขอแนะนำเท่านี้ก่อนนะครับ ไปทำงานแว้ววววว
อิอิ
i_aeygee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 13:59  

โปรแกรมดิกชั่นนารี LekLekDict ลงแล้ว ใช้แล้ว แต่พิมพ์ศัพท์ยากไปหน่อย

http://www.uploadtoday.com/download/?241080&A=782963

โหลดเสร็จแล้ว แตกไฟล์ด้วยนะ จะได้ไฟล์ .jar เอาไฟล์ LekLekDict.jar โหลดใส่เมม แล้วติดตั้งในโทรศัพท์นะจ๊ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked

ไปยังหัวข้อ: