Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W929 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 29, 30, 31  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3006 / เข้าชม: 1592078
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
59%
 59%  [ 813 ]
ดี - GOOD - 4
30%
 30%  [ 413 ]
ธรรมดา - Normal - 3
5%
 5%  [ 74 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 32 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 39 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1371

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 15:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

เชียงใหม่จ้า

ซื้อมาแว้ว 4990 ได้มาครบเหมือนรีวิว +เมม 1 GB

ก็โอนะ อาจจะมีปัญหาเล็กๆน้อยๆ พอรับได้ เช่น

- ตั้งเวลาเปิดแล้วเหมือนมันเปิดไม่สมบูรณ์ คือ เปิดแต่ไม่โชว์หน้าจอ
เลยไม่ตั้งเปิดอัตโนมัติละ แต่ตั้งปิดอัตโนมัติ ยังทำงานดี
- หลายฟังชั่น ไม่มีปุ่มบนจอให้กลับออกมาที่หน้าจอหลัก ต้องกดปุ่มวางสาย
แต่บางฟังชั่นกลับมี เลยงง
- หูฟังที่ให้มา ฟังเสียงได้ดีนะ แต่ใช้พูดตอนโทรปลายทางเสียงจะเบาต้องเอาจ่อปากแหนะ

ตอนนี้อยากได้ซองซิลิโคนกันกระแทกมาก ไม่รู้มีออกมาละยัง
hilander2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 15:21  

อยากโหลดเกมส์ แนะนำด้วย
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : คุ้ม
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 15:50  

อยากบอกเพื่อนๆพี่ๆทุกคนว่า คุ้มจริงๆรุ่นนี้ ไม่มีปัญหาไรเลย ไม่รวน

แต่ที่ยังทำไม่เป็นคือว่า เห็นบอกว่า ถ้าคว่ำหน้าจอ สายเรียกเข้าจะเงียบไป ต้องไปตั้งค่าไร

ปะครับ ยังทำไม่เป็นเลย รบกวนบอกหนอ่ยนะครับ

ขอบคุณครับ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: คุ้ม
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 16:57  

BOZZ_GUZA ผู้เขียน:
- หลายฟังชั่น ไม่มีปุ่มบนจอให้กลับออกมาที่หน้าจอหลัก ต้องกดปุ่มวางสาย

อันนี้คิดเหมือนกันเลยครับ บางทีผมก็งงนิดๆ แต่ใช้ไปซักพักเริ่มคุ้นเคยละ เหอๆๆ

boykoong ผู้เขียน:
อยากบอกเพื่อนๆพี่ๆทุกคนว่า คุ้มจริงๆรุ่นนี้ ไม่มีปัญหาไรเลย ไม่รวน

แต่ที่ยังทำไม่เป็นคือว่า เห็นบอกว่า ถ้าคว่ำหน้าจอ สายเรียกเข้าจะเงียบไป ต้องไปตั้งค่าไร

ปะครับ ยังทำไม่เป็นเลย รบกวนบอกหนอ่ยนะครับ

ขอบคุณครับ

ไปที่หัวข้อตั้งค่า >>เลือกตั้งค่าเครื่อง >>เลือกตั้งค่าโมชั่น >>เลือกเพื่อปิดเสียง ให้เป็น "เปิด" ครับ

แค่นี้แหละครับ

^^
snidnoi
Year's Star

หัวข้อ : การรับสายที่ 2
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 17:36  

1. เมื่อใช้ Sim 1 รับสายอยู่ และมีเบอร์โทรเข้ามาที่ SIM 2 จะแจ้งให้ทราบหรือเปล่า ว่ามีสายเรียกซ้อนเข้ามา
2.ระบบสั่น แรงเหมือนโนเกียหรือเปล่า
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: United Kingdom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 19:14  

คุณ Twister นี่จริงๆ เล้ยย..

ตกลงผมจะเอาเจ้านี่ล่ะ สองตัว ให้ลุงเครืองนึง ให้แม่บ้านเครื่องนึง
แต่คงได้ซื้อตอนกลับเมืองไทยเดือน พค นู่นล่ะ หวังว่าคงไม่ขาดตลาดนะ

Very Happy
Noname2008
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 21:26  

konkhonkaen ผู้เขียน:
คุณ Twister นี่จริงๆ เล้ยย..

ตกลงผมจะเอาเจ้านี่ล่ะ สองตัว ให้ลุงเครืองนึง ให้แม่บ้านเครื่องนึง
แต่คงได้ซื้อตอนกลับเมืองไทยเดือน พค นู่นล่ะ หวังว่าคงไม่ขาดตลาดนะ

Very Happy

ตอนนี้ขาดตลาดไปแล้วครับ ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ แปลกมาก เพิ่งออกมาหมดซะแล้ว ซื้อไม่ทัน มัวแต่เลือกอยู่ เซ็งเลยยยย....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 21:48  

เขาว่าของเข้าต้นเดือน เม.ย. ครับ
nottoman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 22:35  

จัดมาแย้ววววค๊าบ 5000 ถ้วน พร้อมรัฐภูมิแปะหน้าจอ ที่เซ็นพระราม 2 มีของหลายร้าน ลองต่อราคาเค้าได้อะคับ สภาพโดยรวมโอเคในราคาที่ถูกแบบนี้ถือว่าคุ้มละก็ดูดีสุดอะ ผมว่านะเดี๋ยวลองหาเกมมาลงก่อนจาอืดป่าววว ^^
tkung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอขายครับ
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 23:04  

....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tkung เมื่อวันที่ 28 Mar 2009 10:43; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 23:26  

ไปดูที่ศูนย์ที่ฟิว รังสิต ยังไม่มีเลยครับ ตั้งแต่W918แล้ว -*-

แต่แถวบ้านผมดันมีซะงั้น(สระบุรี) แปลกดีแฮะ = =

แต่ดันลองมะได้ เหอๆ เลยไม่กล้าเสี่ยงเลยแฮะ - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 23:33  

ถามต่อเลยแล้วกัน

ตัวนี้กับW918ตัวใหนดีกว่ากันน่ะครับ

"ในกรณีที่W929ยังมีปัญหาเรื่องหูฟังอย่างนี้"หน่ะครับ
babybank007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 01:10  

ซื้อมาแล้วครับ 4,990 แม่วังเชียงรายตอนค่ำๆที่ผ่านมา ของแถมครบ ^v^

boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: คุ้ม
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 10:19  

twister ผู้เขียน:
BOZZ_GUZA ผู้เขียน:

อันนี้คิดเหมือนกันเลยครับ บางทีผมก็งงนิดๆ แต่ใช้ไปซักพักเริ่มคุ้นเคยละ เหอๆๆ

ขอบคุณครับ

ไปที่หัวข้อตั้งค่า >>เลือกตั้งค่าเครื่อง >>เลือกตั้งค่าโมชั่น >>เลือกเพื่อปิดเสียง ให้เป็น "เปิด" ครับ

^^

ขอบคุณครับผม......... Very Happy Very Happy Very Happy
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 10:22  

i_aeygee ผู้เขียน:
โปรแกรมดิกชั่นนารี LekLekDict ลงแล้ว ใช้แล้ว แต่พิมพ์ศัพท์ยากไปหน่อย

http://www.uploadtoday.com/download/?241080&A=782963

โหลดเสร็จแล้ว แตกไฟล์ด้วยนะ จะได้ไฟล์ .jar เอาไฟล์ LekLekDict.jar โหลดใส่เมม แล้วติดตั้งในโทรศัพท์นะจ๊ะ

--
ขอถามนิดนึงครับ

ผมก็โหลดมาเรียบร้อยแล้ว ตั้งค่าในเครื่องเรียบร้อยแล้ว

แล้วผมจะดูได้ไงครับ ว่า มี เมนูตัวนี้เพิ่มขึ้นมาแล้ว ผมหาไม่เจอครับ

.. รบกวน ช่วยหน่อยนะครับ

...

ปวดหัวนั่งทำทั้งคืน เมื่อคืนอะ... Shocked Shocked
BOZZ_GUZA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 10:54  

เออ.......

1.อยากรู้ว่าย้ายไฟล์ทำไงหนะ ผมพยายามย้ายแว้ว ทำไม่ได้หนะ คือจะย้ายจากเมมมาเครื่อง

2.ตั้งแสดงรูปที่ไม่ได้อยู่ในโฟล์เดอร์ Photos ทำไง ขี้เกียจดูทีละรูปหนะ และไม่อยากเอารูปมาปนกันหนะ
babybank007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 12:58  

โปรแกรมดิกชั่นนารี LekLekDict ลงแล้ว ใช้แล้ว แต่พิมพ์ศัพท์ยากไปหน่อย

http://www.uploadtoday.com/download/?241080&A=782963

โหลดเสร็จแล้ว แตกไฟล์ด้วยนะ จะได้ไฟล์ .jar เอาไฟล์ LekLekDict.jar โหลดใส่เมม แล้วติดตั้งในโทรศัพท์นะจ๊ะ

--

ผมก็โหลดมาเรียบร้อยแล้ว ตั้งค่าในเครื่องเรียบร้อยแล้ว

แล้วผมจะดูได้ไงครับ ว่า มี เมนูตัวนี้เพิ่มขึ้นมาแล้ว ผมหาไม่เจอครับ

...

ปวดหัวนั่งทำทั้งคืน เมื่อคืนอะ... Shocked Shocked

เข้าไปตรงเมนูจาวา แล้วเข้าไปที่ normal mode ครับ จะอยู่ในนั้น
i_aeygee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 13:48  

babybank007 ผู้เขียน:

--

...

เข้าไปตรงเมนูจาวา แล้วเข้าไปที่ normal mode ครับ จะอยู่ในนั้น

เสริมอีกนิดนะคะ ตอน Install ต้องจำให้ได้ด้วยว่าเราลงไว้ที่เครื่องหรือที่เมม
เวลาจะเปิดก็เข้าไปที่ normal mode เลือก SDcard แล้วก็กด Enter ก็จะเจอตัว JAVA ที่เราติดตั้งเข้าไปคะ
ถอยมาแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 13:52  

Anonymous ผู้เขียน:

เท่าที่อ่านตกลงมีปัญหาจากเสียงที่ฟังผ่านหูฟังรึป่าวอ่ะคะ เห็นว่าต้องมีแกะเครื่องเลยย งง ว่าเกี่ยวไรกัน

เท่าที่ใช้เราว่าหูฟังรุ่นนี้มันก๊องแก๊งจิง ๆ แหละ ขนาดของแท้ติดเครื่องยังเหมือน 40-50บาทจากตลาดนัด

แต่ของเราฟังเพลงค่อนข้างโอเค เสียงเวลาคุยก้อชัดเจนนะแต่ออกแนวห่วย ๆ ควบคุมไม่ค่อยได้

ดีที่เราไม่มีปัญหาเรื่องนี้เพราะไม่ชอบใช้หูฟังอยู่แล้ว

แต่ถ้าหมายถึงเสียงคุยเวลาออกจากเครื่องที่เอาแนบหู เราว่ามันเบาอ่ะ แม้จะเบาไม่น่าเกลียดแต่ก้อเซ็ง

เพราะต้องปรับตัวอยู่ดี แต่ที่เซงสุด ๆ เรื่องพิมพ์แมสเสจ ตัวหนังสือภาษาไทย ตัวเล็กมากกกกก ทำให้คนชอบส่งแมสเสจอย่างเราแทบคลั่ง จนคลั่ง และเลิกส่งเลย 555+

ส่วนอันนี้ขอถามหน่อยค่ะ เราสามารถแอดเสียงเรียกเข้าเพิ่มได้แค่ 5 เสียงเองหรอคะ ทำไมน้อยจัง เพลงที่มีในเครื่องก้อน้อยแถมไม่ได้น่าใช้เลย เซงเลยเพราะปกติตอนใช้โนเกีย เราแทบจะแอดเสียงเรียดเข้าของเพื่อนแต่ละคนไม่ซ้ำกัน เพื่อง่ายต่อการจำเลย หรือใครมีวิธีบ้างอ่ะคะ

แต่ถ้าถามรวม ๆ ก้อยังพยายามคิดอยู่ว่า ตามราคา ๆ ๆ ๆ 555+ วู๊ววววว มองโลกในแง่ดีสุดสุด

ไม่รู้คนถามจะเข้ามาอ่านคำตอบรึเปล่านะ แต่ขอบอกเผื่อคนอื่นด้วยเลยละกัน

W929 รุ่นนี้สามารถตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นรายบุคคลได้ครับ แต่เราต้องโอนข้อมูลจากซิมไปเก็บไว้ที่ตัวเครื่องก่อน แล้วค่อยเลือกแก้ไขข้อมูลที่ตัวเครื่อง โดยในนั้นจะมีข้อมูลให้เพิ่มรายละเอียดได้เพียบเลยล่ะ (แต่ถ้าไม่โอนลงเครื่อง การตั้งค่าในซิมนี่จะมีแค่ชื่อกับเบอร์เท่านั้น)

กันงง เบอร์จากซิม>>เมมของเครื่อง(เมโมรีการ์ดนั่นแหละ)>>เลือกแก้ไขข้อมูล(ในหน้าสมุดโทรศัพท์

ปล.กลายเป็นรุ่นที่คนถามถึงแยะจริงๆนา ขนาดให้เพื่อนที่ทำงานดูยังอยากได้กันเลย(เดาราคาซะสูงเว่อเลย 555)
i_aeygee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 14:00  

เอาเกม Sudoku มาฝาก ลองลง Sudoku เวอร์ชั่นอื่นไป 5 ตัว เล่นไม่ได้เลย
สุดท้ายมีตัวนี้ที่เล่นได้ ลองเล่นกันดูนะ ขอบอกว่ายากส์มาก ยากตอนกดตัวเลขอ่ะนะ
อ้อ...ต้องใช้ปากกา จิ้มช่วยด้วยนะคะ แก้เครียด รุว่าเครียดก่าเดิมก็มะรู้ วู้

http://th.upload.sanook.com/A0/ac3e7e9648628093063fd5d32ae65eee

วิธีเล่น ต้องเลือกตัวเลขทางด้านขวาก่อน แล้วค่อยไปจิ้มในช่องที่เราคิดว่าต้องเป็นตัวเลขนั้น
โอเค...ขอตัวไปจิ้มก่อนอ่ะจ้า
i_aeygee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 14:08  

ขอเสริมอีกนิด ขอแจมอีกหน่อย เรื่องตั้งเสียงอ่ะคะ
เลือกชื่อที่เราจะตั้งเสียงเรียกเข้า กดปุ่มตรงกลาง >> เลือกแก้ไข >> เลื่อนลงไปถึงหมายเลขที่ 11 คลิกเลือกเสียงเรียกเข้าได้แย้ว เย้.....

ในหน้าแก้ไข มันจะเรียงแบบนี้คะ
1...ชื่อ
2...หมายเลข
3...หมายเลขบ้าน
4...ชื่อบริษัท
5...อีหนู เอ๊ย...อีแมว เอ๊ย..อีเมล์ ขอประทานโทษถึงบุคคลที่ถูกพาดพิงถึงด้วยอ่ะนะ
6...หมายเลขที่ทำงาน
7...หมายเลขแฟกซ์
8...ว/ด/ป เกิด
9...แสดงรูปภาพโทรเข้า
10...แสดงวิดีโอตอนโทรเข้า
11...เพลงเรียกเข้า ฮั่นแน่...เจอแย้ว
12...จัดกลุ่ม
ผู้อ่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 14:56  

Very Happy ตายล่ะ ต้นเดือน เนี่ย ของจะมาจริงรึเป่าอ่ะ กะจะไปซื้อที่ศูนย์ที่บิ๊กซีลาดพร้าวอ่ะ จะมีของมั้ยเนี่ย ขอบคุณผู้ใช้ทุกคนที่เข้ามาเม้นนะค่ะ
U1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 15:45  

ผู้อ่าน ผู้เขียน:
Very Happy ตายล่ะ ต้นเดือน เนี่ย ของจะมาจริงรึเป่าอ่ะ กะจะไปซื้อที่ศูนย์ที่บิ๊กซีลาดพร้าวอ่ะ จะมีของมั้ยเนี่ย ขอบคุณผู้ใช้ทุกคนที่เข้ามาเม้นนะค่ะ

วันนี้ไปมา ยังเห็นมีของอยู่ แต่ขาย 5,490.- Confused
thunwisit
Year's Star

หัวข้อ : The mall บางแค มี 4,990.00
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 17:07  

วันนีี้ผมไปมา (27/3/52) มีร้านเวลคอมมาเปิดพนักงานน่ารัักที่ร้านเค้าบอกว่าจะขายราคา 4,990.00 จนถึง 1/4/52 นี้ เป็นโปรฯ หรือจนกว่าของจะหมดให้รีบซื้อเค้าว่าขายดี ของอาจจะหมดเร็ว ใครสนใจก็ลองไปดูนะครับผม
emotion111111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงข้อความ
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 22:21  

เราจะตั้งเสียงข้อความมันมีให้เลือกแต่ในเครื่องจะเอาจากข้างนอกได้หรือเปล่าต้องทำไงคะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
zdfkghj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 23:07  

ไปซื้อมาแล้วค่ะ ตอนแรกใช้ยังงง แต่ตอนเริ่อมเข้าที่ อิอิอิ
zdfkghj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 23:10  

1.อยากถามว่าภาพหน้าจอ+ภาพพักหน้าจออ่ะค่ะ พอเปลี่ยนมาเป็นภาพของเราแล้วเรียนร้อย
แต่พอเขย่าปุ๊บมันดันกลายเป็นภาพพวกดอกไม่ ดอกหญ้า อ่ะค่ะ มีวิธีทำไห้เป็นเเต่รูปของเราได้ไหมอ่ะค่ะ

ขออีกข้อค่ะ

2.พอลงเกมไปมันขึ้นว่า เม็มโมรี่โลว จาวาปิดตัว อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ ทั้งๆที่เม็มมันก็ยังเหลือที่ตั้งเยอะ พอมีวิธีแก้ไหมอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะะะๆๆๆ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 00:27  

zdfkghj ผู้เขียน:
1.อยากถามว่าภาพหน้าจอ+ภาพพักหน้าจออ่ะค่ะ พอเปลี่ยนมาเป็นภาพของเราแล้วเรียนร้อย
แต่พอเขย่าปุ๊บมันดันกลายเป็นภาพพวกดอกไม่ ดอกหญ้า อ่ะค่ะ มีวิธีทำไห้เป็นเเต่รูปของเราได้ไหมอ่ะค่ะ

ขออีกข้อค่ะ

2.พอลงเกมไปมันขึ้นว่า เม็มโมรี่โลว จาวาปิดตัว อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ ทั้งๆที่เม็มมันก็ยังเหลือที่ตั้งเยอะ พอมีวิธีแก้ไหมอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะะะๆๆๆ

1.เข้าไปหัวข้อตั้งค่า >>เลือกตั้งค่าเครื่อง >>เลือกตั้งค่าโมชั่น >>แล้วไปที่ "เปลี่ยนวอลเปเปอร์" เลือกให้เป็น "ปิด" ครับ
แค่นี้แหละครับ สั่นหน้าจอ ยังไงก็เป็นรูปเดิมตลอดแล้วครับ

2.น่าจะเกิดจาก memory ของเครื่องในส่วนของแรม ยังรองรับโปรแกรมหนักๆ ไม่ได้ หรือไฟล์เยอะๆ ไม่ได้ครับ
ตอนผมเล่น Opera mini ถ้าเปิดรูปเข้าเว็ปไซต์ไปซักพักก็ แล้วดูรูปใหญ่ๆ เยอะๆ หน่วยความจำมันจะรับไม่ไหวครับ แล้วก็ปิดโปรแกรมอัตโนมัติ
แล้วก็พวกเกมส์ที่มีรูปภาพลวดลายกราฟิก ที่ใช้การประมวลผลสูงๆ ก็จะเกิดอาการเดียวกัน
ผมลองโหลดเกมส์ จากเว็ป LG ที่สามารถใช้กับ LG KP500 ได้ ห้าสิบกว่าเกมส์ แต่พอเอามาลงเล่น ก็มีอาการเดียวกัน
ผมก็เลยยังไม่อยากเอามาให้ทุกคนโหลดไปใช้ เพราะเกมส์พวกนี้มันกินแรมสูงไป
มือถือ w929 รุ่นนี้มันยังไม่ใช้ประเภทที่เล่นเกมกราฟิกสูงๆ ได้
บางคนก็ไม่ต้องสงสัยนะครับ ว่าทำไม memory ในเครื่องและในการ์ดยังเยอะอยู่แต่ถึงเล่นเกมพวกนี้ไม่ได้
เพราะมันไม่ได้ใช้ memory พวกนี้ในการประมวลผลครับ แต่มันเป็น memory ของแรมเครื่องต่างหาก
แต่ก็แปลก ที่ Nokia 5800 เอง ก็เห็นมีบางคนเป็นแบบเดียวกัน แสดงว่าถึงเครื่องแพงก็จริง แต่ยังให้ ram มาไม่มากเท่าไหร่

ส่วน W929 ก็ยังพอที่จะสามารถ ใช้โปรแกรมที่กินแรมน้อยๆ ได้ เช่น opera mini หรือ leklek dic

และผมเคยไปอ่านวิธีแก้แบบเก่าๆ ที่เห็นคนอื่นโพสกันเยอะ ว่าให้ปิดแอพลิเคชั่นหรือปิดโปรแกรมอื่นให้หมด
หรือแม้แต่ใช้วิธีลบประวัติการโทรต่างๆ ทั้งเบอร์ที่ไม่ได้รับสาย เบอร์ที่รับสาย เบอร์ที่โทรออก ฯลฯ
แต่วิธีพวกนี้ มันไม่ได้ช่วยแก้อะไรหรอกครับ เพราะถึงลบออกยังไง แต่ถ้าโปรแกรมที่มันใช้การประมวลผลของแรมมากเกินไป มือถือธรรมดาอย่างพวกเราก็คงเล่นไม่ได้อยู่ดี
แม้แต่ Nokia 5800 ที่ผมเอามาอ้างบ่อย หรือ Nokia รุ่นเก่าๆ แพงๆ หลายรุ่น ก็มีอาการแบบเดียวกันครับ เปิดโปรแกรมที่ใช้แรมสูงๆ ซักพัก มันก็ออกจากโปรแกรมเอง เคยเห็นคนอื่นบ่นเหมือนกัน

ถ้าไม่อยากให้มีอาการเตือนขึ้นมาอีก ก็ใช้โปรแกรมที่แรมไม่เยอะนะครับ
ผมก็กำลังหาโหลดอยู่เลยครับ ถ้าเจออะไรดีๆ เดี๋ยวจะเอามาฝากละกันครับ

^^
mimmmm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เสียงข้อความ
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 01:07  

[quote="emotion111111"]เราจะตั้งเสียงข้อความมันมีให้เลือกแต่ในเครื่องจะเอาจากข้างนอกได้หรือเปล่าต้องทำไงคะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ[/quote]

เง้อ....ยังทำไม่ได้เลยใครรู้รบกวนช่วยหน่อยค่า....ขอบคุนค่า
d_ake
Year's Star

หัวข้อ : ถามผู้ใช้ครับ
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 10:54  

เมื่อวานผมไปลองเล่นเครื่องมาแระ กะว่าจะซื้อน่ะ ราคาอยู่ที่ 4900 แต่ไปเจอปัญหาเรื่องนึงคือว่าเวลาเปิดดูทีวีแล้ว เสียงเบามากๆๆๆ เร่งสุดแล้วนะ ก็เลยให้คนขายเอา w920 มาลองเปิดเทียบ ปรากฏว่าเสียงดีกว่า w929 มาก ผมเลยลังเลน่ะ
ไม่ทราบว่าคนที่ซื้อไปใช้แล้วเวลาเปิดทีวี เสียงดังดีมั้ยครับ (ไม่ได้ต่อผ่านหูฟัง)
รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ กำลังตัดสินใจอยู่
mockingbird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 11:46  

อยากถามเรื่องหน้าจออ่าคับ

มันโชว์แต่ซิม 2 อ่าคับ ซิม 1 มันไม่โชว์

- * -

แล้วเล่น Msn อย่างไงอ่าคับ

สติกเกอร์ที่แปะหน้าจอของผมมันหลุดอ่า หาซื้อได้ที่ไหนคับ

ขอบคุนครับ

ปล.เชียงใหม่
plom11
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 12:23  

วันก่อนไปดูที่พระราม2 เห็นราคาขึ้นหลายร้านแต่ไม่มีของให้ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีแหล่งที่ซื้อราคาถูกที่อื่นบ้างอีกหรือไม่ อยากไปซื้อน่ะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 14:30  

ถอยมาแว้ว ผู้เขียน:

เท่าที่อ่านตกลงมีปัญหาจากเสียงที่ฟังผ่านหูฟังรึป่าวอ่ะคะ เห็นว่าต้องมีแกะเครื่องเลยย งง ว่าเกี่ยวไรกัน

เท่าที่ใช้เราว่าหูฟังรุ่นนี้มันก๊องแก๊งจิง ๆ แหละ ขนาดของแท้ติดเครื่องยังเหมือน 40-50บาทจากตลาดนัด

แต่ของเราฟังเพลงค่อนข้างโอเค เสียงเวลาคุยก้อชัดเจนนะแต่ออกแนวห่วย ๆ ควบคุมไม่ค่อยได้

ดีที่เราไม่มีปัญหาเรื่องนี้เพราะไม่ชอบใช้หูฟังอยู่แล้ว

แต่ถ้าหมายถึงเสียงคุยเวลาออกจากเครื่องที่เอาแนบหู เราว่ามันเบาอ่ะ แม้จะเบาไม่น่าเกลียดแต่ก้อเซ็ง

เพราะต้องปรับตัวอยู่ดี แต่ที่เซงสุด ๆ เรื่องพิมพ์แมสเสจ ตัวหนังสือภาษาไทย ตัวเล็กมากกกกก ทำให้คนชอบส่งแมสเสจอย่างเราแทบคลั่ง จนคลั่ง และเลิกส่งเลย 555+

ส่วนอันนี้ขอถามหน่อยค่ะ เราสามารถแอดเสียงเรียกเข้าเพิ่มได้แค่ 5 เสียงเองหรอคะ ทำไมน้อยจัง เพลงที่มีในเครื่องก้อน้อยแถมไม่ได้น่าใช้เลย เซงเลยเพราะปกติตอนใช้โนเกีย เราแทบจะแอดเสียงเรียดเข้าของเพื่อนแต่ละคนไม่ซ้ำกัน เพื่อง่ายต่อการจำเลย หรือใครมีวิธีบ้างอ่ะคะ

แต่ถ้าถามรวม ๆ ก้อยังพยายามคิดอยู่ว่า ตามราคา ๆ ๆ ๆ 555+ วู๊ววววว มองโลกในแง่ดีสุดสุด

ไม่รู้คนถามจะเข้ามาอ่านคำตอบรึเปล่านะ แต่ขอบอกเผื่อคนอื่นด้วยเลยละกัน

W929 รุ่นนี้สามารถตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นรายบุคคลได้ครับ แต่เราต้องโอนข้อมูลจากซิมไปเก็บไว้ที่ตัวเครื่องก่อน แล้วค่อยเลือกแก้ไขข้อมูลที่ตัวเครื่อง โดยในนั้นจะมีข้อมูลให้เพิ่มรายละเอียดได้เพียบเลยล่ะ (แต่ถ้าไม่โอนลงเครื่อง การตั้งค่าในซิมนี่จะมีแค่ชื่อกับเบอร์เท่านั้น)

กันงง เบอร์จากซิม>>เมมของเครื่อง(เมโมรีการ์ดนั่นแหละ)>>เลือกแก้ไขข้อมูล(ในหน้าสมุดโทรศัพท์

ปล.กลายเป็นรุ่นที่คนถามถึงแยะจริงๆนา ขนาดให้เพื่อนที่ทำงานดูยังอยากได้กันเลย(เดาราคาซะสูงเว่อเลย 555)

อ่า...เข้ามาอ่านค่ะ จริง ๆ โอนข้อมูลลงเครื่อง+ตั้งเสียงทำเป็นค่ะ แต่เราหมายถึงว่า เสียงเรียกเข้ามันแอดเพิ่มได้ แค่ 5 เสียงอ่ะค่ะ แล้วเวลาเราจะแยกเสียงเรียกเข้ารายคน มันต้องเข้าไปเลือกจากเสียงเพลงซึ่งมีในเครื่องไม่กี่เสียง+เสียงที่เราแอดไว้ได้แค่ 5 เสียง

ไม่เหมือนโนเกียที่เลือกจากไฟล์เพลงในเมมได้เลย ทำให้ตั้งได้หลายเสียงหลายคนน่ะค่ะ เพราะปกติเราตั้ง 1 คน 1 เสียงเลย เหะ ๆ

แต่ก้อขอบคุณที่เข้ามาอธิบายนะคะ เผื่ออาจมีใครอยากรู้ จะได้เป็นการแชร์ความรู้กันไปค่ะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 14:36  

mockingbird ผู้เขียน:

มันโชว์แต่ซิม 2 อ่าคับ ซิม 1 มันไม่โชว์

- * -

แล้วเล่น Msn อย่างไงอ่าคับ

สติกเกอร์ที่แปะหน้าจอของผมมันหลุดอ่า หาซื้อได้ที่ไหนคับ

ขอบคุนครับ

เข้าไปในตั้งค่า แล้วจะมีตั้งค่าการใช้งานซิมอ่ะค่ะ เลือกได้ว่าใช่ซิม1, ซิม 2 หรือเปิด 2 ซิม

ส่วนไฟล์โหมดรู้สึกจะสำหรับบนเครื่องบิน คือปิดสัญญาณทั้ง 2 ซิมกันคลื่นรบกวนค่ะ

ไปหาตามร้านที่รับแปะฟิล์มหน้าจอได้เลยค่ะ ฟิล์ม+ติดประมาณ 100บาท เท่าที่ไปสืบดู

แต่รุ่นที่พอดีเครื่องไม่รู้มีหรือยัง ยังไงอาจหาไซส์ใกล้เคียงได้

แต่ตอนนี้เรากะหาฟิล์มแปพจอโน้ตบุ๊คมาตัดแปะเองเลย เพื่อความสะใจและพอดี 555+
ups
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 14:59  

เราจะทำให้หน้าจอมันไม่สั่นได้มะ เวลาเรากดจิ้ม งะ พอดีชอบเงียบๆๆ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 15:30  

ups ผู้เขียน:
เราจะทำให้หน้าจอมันไม่สั่นได้มะ เวลาเรากดจิ้ม งะ พอดีชอบเงียบๆๆ

ลองเข้าไปที่หัวข้อตั้งค่า >>เลือกตั้งค่าเครื่อง >>เลือกตั้งค่าอื่นๆ >>แล้วไปที่ "Touch Vib." เลือกให้เป็น "ปิด" ครับ

^^
upz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 15:52  

ups ผู้เขียน:

ลองเข้าไปที่หัวข้อตั้งค่า >>เลือกตั้งค่าเครื่อง >>เลือกตั้งค่าอื่นๆ >>แล้วไปที่ "Touch Vib." เลือกให้เป็น "ปิด" ครับ

^^

ขอบคุณมากครีบพี่
พี่แล้วว เพลงในเครื่องที่เขาให้มางะ ผมนึกว่าเราเอายูเอสบีในเครื่องคอมแล้วเอามาลงในเครื่องศัพ นึกว่ามันจะมาอยู่ใน fie mp3 แต่มันดันอยู่ในการ์ดงะครับ ไม่รู้ว่าพอจะเอาเพลงลงไปใน mp3 ได้ปล่าครับพี่ เพราะว่าเล่นในการ์ดมันจะไม่มีให้เราตั้งเป็นเสียงเรียกเข้างะครับ
ยาโยอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปากกา
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 17:16  

คือทำไมได้ปากกามาถึงไม่เหมือนในรูปน่ะคือหัวมันจะมนๆเหมือนเสาอากาศน่ะใครได้เหมือนเราบ้างหรือเราได้ผิดอันมานิใครรู้บอกหน่อยน๊าขอบคุนค่ะเดี๋วยดึกๆจะเอารูปมาฝาก
Cutechub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แง่มๆๆ
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 18:52  

ราคามันขึ้นแล้วเหรอครับ

วันนี้ไปถามมาที่เซ็นทรัลพระราม2 ศูนย์เวลคอม 5500 ราคาตู้ 5490

ทามมายมานแพงกว่าที่พี่ๆซื้อกันก่อนหน้าอ่า

หรือว่าถ้าพี่คนไหนทราบว่าร้านไหนขายถูกกว่าได้โปรดชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 20:57  

รุ่นนี้มี speed dial ไหมครับ
eowirwd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 21:10  

ตั้งค่า>ความปลอดภัย>ล๊อคเครื่อง แล้วมันจะให้ใส่ รหัส อ่ะค่ะ

รหัสอะไรอ่ะค่ะ ไปถาม0 เค้าบอกว่ารหัสเราเป็นคนตั้งเอง แต่ของเรายังไม่ทันที่จะตั้งไรเลยมันก็ให้ใส่รหัสแล้วอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2009 00:52  

รอมา 2 อาทิตย์ วันนี้...ไปซื้อมาแล้วที่ร้านตัวแทนจำหน่าย (อยู่ในห้างสรรพสินค้า)
ราคาเครื่องหน้าร้าน 4,990 บ. (ลดได้ 90 บ. โดยเอาใบเสร็จของห้างฯ ซื้อสินค้าครบ
500 บ.ขึ้นไปมาแสดง) คนขายน่ารัก แต่ไม่ยอมลดราคา บอกเครื่องเพิ่งมา
2 อาทิตย์ก่อน คนขายบอกราคา 5,490 บ.คนขายจำหน้าได้ก็เลยขอโทษว่าบอกราคาผิดไป(แต่เวปยี่ห้อนี้...ถ้าจำไม่ผิด แจ้งราคาขายไว้ที่ 5,490 นะ)
ก่อนซื้อ คนขายก็ให้ลองเครื่องดู พอตกลงซื้อก็เอาของใหม่แกะกล่องให้ โชคดีที่ได้เครื่องที่ไม่มีปัญหา ฟังก์ชั่นต่างๆ ก็โอเค เหมือนมือถือทั่วๆ ไป อาจมีฟังก์ชั่นพิเศษเพิ่มเข้ามา เช่น เขย่าเครื่องเพื่อเปลี่ยนเพลง หรือเปลี่ยนภาพหน้าจอ
หูฟัง่ไม่มีปัญหาใช้ได้ดี พอรับได้ ท่านที่เจอปัญหาเรื่องหูฟัง น่าเห็นใจจริงๆ
จะว่าไปแล้ว เจ้าขอผลิตภัณฑ์ หากตรวจสอบคุณภาพทุกเครื่องก่อนนำออกจำหน่าย ก็จะดี
ผู้บริโภคจะได้มั่นใจในสินค้า แต่อาจเป็นไปได้ยากเพราะหากผลิตแต่ละล็อตเป็นจำนวนมาก ๆ การตรวจสอบคุณภาพ คงเป็นการสุ่ม ซึ่งอาจจะมีบางเครื่องที่ไม่สมบูรณ์(หากความคิดเห็นผิดพลาดขออภัยด้วย)

ผู้บริโภคอย่างเราๆ ก็ตกอยู่ในภาวะความเสี่ยง ถ้าตัดสินใจซื้อแน่นอน ก็ขอทดสอบเครื่องเลย ถ้าทดสอบแล้วมีปัญหาก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ ถ้าทั้งร้านมีเหลืออยู่เครื่องเดียวและไม่สมบูรณ์ ก็คงไม่มีใครซื้อหรอก ทางร้านก็คงไม่ว่าหรือบ่นตามหลัง เพราะคง
ไม่มีใครต้องการเครื่องที่ไม่สมบูรณ์เอาไปใช้แน่

เท่าที่ตรวจสอบและทดลองเครื่อง มี speed dial แต่ต้องกดตัวเลขค้างไว้ 1 วิ.
ทีวี ดูตามแนวนอนไม่เต็มจอ (อาจเป็นเพราะจอยาวไปหน่อยมั้ง) แต่ตามแนวตั้ง
ไม่ทราบว่าดูได้หรือเปล่า ใครทราบ...ช่วยชี้แนะด้วย (ยี่ห้ออื่นดูได้นะ) เสียงทีวีดังใช้ได้ ปรับเสียงที่ปุ่มด้านข้างตัวเครื่องได้ด้วย บ้านใครมีเคเบิ้ลทีวี สามารถรับคลื่นสัญญาณจากเคเบิ้ลได้ด้วย ลองดู
แต่เสียงรับสาย ค่อนข้างจะเบาไปหน่อย
โดยรวมถือว่าใช้ได้ รูปลักษณ์ภายนอก ฟังก์ชั่นต่างๆ ถือว่าเหมาะสมกับราคา เพราะไม่ยึดติดกับยี่ห้อ ดูประโยชน์ใช้สอยว่าเราต้องการอะไร รุ่นนี้ก็น่าจะขายดีนะ เปิดตัวไม่กี่วัน ของหมด กระทู้นี้คงจะไปอีกไกล....
oiy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2009 09:18  

อยากทราบว่าเวลาชาร์ตแบตทำไมมันไม่ค่อยเข้าเลยอ่ะ

เด๋วก้อเข้า เด๋วก้อไม่เข้า มันเหมือนหลวมๆ อ่ะ

หูฟังอีกดูหลวมยังไงก้อไม่รู้

แถมยังหลุดออกง่ายอีก

เพื่อนๆ มีปัญหากันป่าว
pinkpooh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การใช้งาน
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 11:57  

มีข้อสงสัยจากการใช้งานอ่ะค่ะ
เวลามีโทรศัพท์เข้า บางครั้ง เสียงจะดังแป้บเดียว แล้วก้อเงียบไปค่ะ
เกิดจากการตั้งค่าตรงไหนหรือป่าวคะ เพราะตั้งค่าเสียงแล้วให้ดังซ้ำค่ะ
เริ่ม งง แระ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: การใช้งาน
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 12:13  

เมื่อวานพึ่งลองดูทีวีโดยใช้หูฟังเป็นครั้งแรกครับ

ปรากฎว่าเสียงเบามากๆเลย นั่งเป็นรถเมล์ใช้หูฟังแล้วแทบไม่ได้ยิน = ="

แต่เวลาใช้ฟังเพลง mp3 หรือวิทยุก็ชัดเจนดีนะครับ (โดยเฉพาะ mp3 เสียงดังมากครับ)

แอบเซ็งนิดๆ แต่มะเป็นไร เพราะยังไงก็ไม่ค่อยใช้ดูทีวีอยู่แล้วล่ะ ^^

pinkpooh ผู้เขียน:
มีข้อสงสัยจากการใช้งานอ่ะค่ะ
เวลามีโทรศัพท์เข้า บางครั้ง เสียงจะดังแป้บเดียว แล้วก้อเงียบไปค่ะ
เกิดจากการตั้งค่าตรงไหนหรือป่าวคะ เพราะตั้งค่าเสียงแล้วให้ดังซ้ำค่ะ
เริ่ม งง แระ Rolling Eyes

น่าจะเพราะตั้งค่าโมชั่นให้ปิดเสียงโดยการสั่นรึเปล่าครับ ตอนแรกผมก็เป็นเหมือนกัน พอโทรศัพท์ดังก็ล้วงมือถือออกจากกระเป๋า ช่วงที่ล้วงมือถือมันจะสั่นก็เลยปิดเสียงอัตโนมัติ ลองเข้าไปแก้ในนี้นะครับ

ตั้งค่าเครื่อง -> ตั้งค่าโมชั่น -> เพื่อปิดเสียง แล้วเลือกให้เป็นปิดดูนะครับ ^^
pinkpooh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: การใช้งาน
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 12:29  

[quote="Anonymous"]เมื่อวานพึ่งลองดูทีวีโดยใช้หูฟังเป็นครั้งแรกครับ

ปรากฎว่าเสียงเบามากๆเลย นั่งเป็นรถเมล์ใช้หูฟังแล้วแทบไม่ได้ยิน = ="

แต่เวลาใช้ฟังเพลง mp3 หรือวิทยุก็ชัดเจนดีนะครับ (โดยเฉพาะ mp3 เสียงดังมากครับ)

แอบเซ็งนิดๆ แต่มะเป็นไร เพราะยังไงก็ไม่ค่อยใช้ดูทีวีอยู่แล้วล่ะ ^^

[quote="pinkpooh"]มีข้อสงสัยจากการใช้งานอ่ะค่ะ
เริ่ม งง แระ Rolling Eyes[/quote]

น่าจะเพราะตั้งค่าโมชั่นให้ปิดเสียงโดยการสั่นรึเปล่าครับ ตอนแรกผมก็เป็นเหมือนกัน พอโทรศัพท์ดังก็ล้วงมือถือออกจากกระเป๋า ช่วงที่ล้วงมือถือมันจะสั่นก็เลยปิดเสียงอัตโนมัติ ลองเข้าไปแก้ในนี้นะครับ

ตั้งค่าเครื่อง -> ตั้งค่าโมชั่น -> เพื่อปิดเสียง แล้วเลือกให้เป็นปิดดูนะครับ ^^[/quote]

ปิดแล้วค่ะ เดี๋ยวลองใช้ดู
ขอบคุณมากๆ ค่ะ Very Happy
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 12:39  

babybank007 ผู้เขียน:

--

...

เสริมอีกนิดนะคะ ตอน Install ต้องจำให้ได้ด้วยว่าเราลงไว้ที่เครื่องหรือที่เมม
เวลาจะเปิดก็เข้าไปที่ normal mode เลือก SDcard แล้วก็กด Enter ก็จะเจอตัว JAVA ที่เราติดตั้งเข้าไปคะ

ขอบคุณนะครับ ....... แต่เล่นยากเหมือนกันเน๊าะ
Sekojang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 15:24  

เพิ่งไปถอยมาเมื่อวันศุกร์ พอลองที่ร้านแล้วโอเคก็เลยใช้เลย เพราะน้องที่ทำงานบอกว่าให้ใช้จนแบตหมดเกลี้ยงเลยแล้วค่อยชาร์ตแบบนานๆ ก็เลยใช้นู่นนี่นั่นจนมันเหลือขีดแดงแล้วก็ร้องเตือน ก็เลยกะจะให้มันหมดจนเครื่องดับไปเอง แต่เช้ามามันก็ยังไม่ดับ แต่ยังใช้ได้อยู่ แต่อยู่ดีๆมันก็ขึ้นหน้าจอวเป็นรูปแม่กุญแจ แล้วมีข้อความว่า press send key to unlock แต่พอเรากดปุ่มใดๆมันก็ไม่ตอบสนองเลย แต่ถ้าเรากดตรงหน้าจอแช่ไว้ มันก็หายไป ก็เข้าไปที่หน้าเมนู พอกดเข้าไปในเมนูใดเมนูนึง มันก็เข้าไปได้นะ แต่เข้าไปแล้วค้างเลย กดอะไรก็ไม่ได้ กดปุ่มกดหน้าจอไม่ได้เลย ต้องถอดแบตออกอย่างเดียว เราก็นึกว่าแบตมันคงหมด แต่พอเอาไปชาร์ตมันก็เข้าไปหน้า Factory Menu อะไรไม่รู้ แล้วมันก็ร้องตึ๊ดๆๆๆตลอดเลย หน้าจอก็ไม่ดับด้วย เราก็ถอดแบตอีก ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม press send key to unlock แง๊ๆๆๆๆ ไม่รู้จะทำไงแล้ว ใครรู้ช่วยที ตอนนี้เก็บใส่กล่องเตรียมไปร้านแล้วอ่ะ เพิ่งถอยมาแท้ๆ อยากจะร้องไห้
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 15:25  

เราเพิ่งซื้อมาได้ 3 วัน แต่รู้สึกผิดหวังกับบางอย่างอ่ะ คือ

1. เสียง MP3 ไม่ใส อย่างที่คิด อู้อี้นิดหน่อย และเสียงเบามาก ขนาดเร่งจนสุดแล้ว นี่ถ้าฟังตามท้องถนน คงไม่ได้ยินเสียงเพลงเลยล่ะ ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าก็เบาอีกเหมือนกัน ถ้าใส่ซองหนังที่แถมมาให้ คนโทรมาไม่ได้ยินเลย จบกัน
2. เสียงที่ปลายสายพูด จะเบามากๆเลย (เราไม่ใช้ small talk คุยนะ) แต่ปลายสายฟังเราก็ดังปกตินะ
3. เมนูต่างๆ ยังไม่มีการจัดระบบ เป็นหมวดหมู่อ่ะ อย่าง mms จริงๆมันควรจะอยู่หมวดเดียวกับ sms ใช่มะ
4. กล้อง 3 ล้านก็จริง แต่ไม่ชัดเลย อันนี้ยอมรับได้ จะไปเทียบกันรุ่นแพงๆ แต่กล้อง 3 แสนไม่ได้ เพราะเลนส์มันคุณภาพต่างกัน
5. ฟังก์ชั่น sensor motion ที่เวลามีสายเข้า แล้วไม่อยากรับ แต่หนวกหูเสียงโทรศัพท์ เค้าบอกว่า้พียงควำ่ำเอาหน้าจอลงอ่ะ ก็เหมือนกับปิดเสียงได้น่ะ แต่พอเอาเข้าจริง โทรศัพท์ดัง แค่ยกขึ้นมาดูเบอร์ชัดๆ เสียงมันก็หายแล้วง่ะ เรายกแบบขนานกับพื้นเลยนะ แต่ไอตอนที่ตั้งใจจะคว่ำให้มันปิดเสียง เออ มันกลับไม่เงียบอ่ะ งงกะมันจริง แล้วอีกอย่างที่เขย่าซ้ายขวาเปลี่ยนเพลงน่ะ เขย่าแทบตาย เดี๋ยวเปลี่ยนเดี๋ยวไม่ไม่เปลี่ยน งงจริง
6. ดู mp4 ไม่ได้อ่ะ ได้ยินแต่เสียง แต่ไฟล์ที่มีอยู่ในเครื่องอยู่แล้วเปิดดูได้นะ ไม่รู้ต้องแปลงไฟล์ยังไง

แต่ส่วนที่ดีก็มีนะ
1.รูปลักษณ์สวยงามมาก วัสดุดี การประกอบแน่น ดูแข็งแรงอ่ะ (แต่ถ้าทำร่วงก็คงเจ๋งง่ายๆเหมือนกัน)
2. จอใหญ่สะใจดี สีสวยด้วย
3. ดูทีวี ก็ชัดดีนะ
4. ฟังเพลงจากหูฟังที่แถมมาให้ เสียงดีมากกกก ใสกิ๊ง เสียงดังสุดหูแทบแตก ทำไมเวลาฟังจากลำโพงคุณภาพมันไม่ได้ครึ่งของที่ฟังจากหูฟังนะ
5. ปากกาที่แถมมาให้ ดูหรูดี มองเผินๆเหมือนลิปสติกอันจิ๋วเลย
6. มีเสียงเอฟเฟก หลอกคนปลายสายได้ ว่าเราอยู่ข้างถนน อยู่บนรถไฟ อยู่ในภัตตาคาร

ตอนนี้ข้อเสียที่เราเจอ ไม่รู้เครื่องอื่นเป็นแบบนี้เปล่า เราจะได้ไปเปลี่ยนเครื่องได้ทัน เราซื้อที่ช๊อบไอโมบาย คนขายพูดจาแย่ ขอลองก่อนก็ไม่ให้ลอง
ใครซื้อมาแล้ว ช่วยเราดูหน่อยนะ
Noname2008
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 16:39  

ตอนถ่ายรูป เวลาตะแคงมือถือนอนลง แล้วทำไมภาพไม่ยอมตะแคงตาม จะเข้าไปตั้งค่าที่ไหนได้อ่ะครับ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 17:19  

ป๊าดดดดดดดดดด

โผล่มาดู ปาเข้าไปหน้า 6 แล้ว
ว่าแต่คำถามเยอะจังเลย จะตอบอันไหนก่อนดีเนี่ย

ใครซื้อมาใช้แล้ว มาช่วยๆ กันตอบหน่อยนะคร้าบบบบ
เดี๋ยวผมว่างๆ จะมาสุ่มตอบบางข้อละกัน เห็นคำถามมากมาย
ตาลายหมดแว้วววววว
*0*
ผ่านมาบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 17:32  

ปัญหาที่เจอส่วนตัว ก็ตอนชาร์จแบต (ปิดเครื่องชาร์จ)
เอาหม้อแปลงเสียบเต้าเสียบครั้งแรกหน้าจอไม่ติด ต้องถอดแล้วเสียบใหม่ถึงจะติด
ชาร์จไฟมาแล้ว 3 ครั้งเป็นเหมือนเดิม

อีกปัญหาคือ กดเปิดเครื่องที่แรกค้างไว้เครื่องไม่ติด ต้องกดค้างอีกทีถึงจะเปิดเครื่องได้
เป็นทุกครั้งที่จะเปิดเครื่อง

เห็นว่าอย่างอื่นไม่มีปัญหาเลยไม่อยากไปเปลี่ยน ใช้มันทั้งอย่างนี้แหละ

เรื่องหูฟังมายืนยันด้วยคนนะว่า ฟัง MP3 เสียงดังดี แต่ลองฟัง MP4 กับ ทีวีเสียงค่อนข้างเบา

เรื่อง MP4 ที่มีคนอื่นโพสต์บอกมีแต่เสียงนั้นเพราะมือถือไม่รองรับ fps ที่สูงกว่า
อ้างถึง:
การแปลงไฟล์หนังเพื่อดูบนมือถือ Wellcom

ใช้โปรแกรมแปลงไฟล์วิดีโอทั่วไป
มือถือ wellcom เกือบทุกรุ่นใช้การ setting แบบนี้ครับ

VDO
Video codec : mpeg4
video size : 176x144
frams rate : 15 fps (fps: frame / sec คือจำนวนภาพต่อวินาที)

Audio
format : mpeg4aac
sample rate : 24000 Hz (การแซมปลิ้งเสียงที่ 24000 ครั้งต่อหนึ่งวินาที)
Channel : mono
ที่มา http://www.wellcommobile.com/th/faq.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 18:17  

oiy ผู้เขียน:
อยากทราบว่าเวลาชาร์ตแบตทำไมมันไม่ค่อยเข้าเลยอ่ะ

เด๋วก้อเข้า เด๋วก้อไม่เข้า มันเหมือนหลวมๆ อ่ะ

ตอบ(ตามความเห็นจากการใช้งานจริง) การเสียบสายชาร์ตกับตัวเครื่อง w929
ค่อนข้างยากมาก เพราะช่องเชื่อมต่อมันแน่นมาก ต้องระวัง พยายามดันเข้าไปจนสุดขั้วต่อ
ไม่งั้นจะเกิดอาการหลุดบ่อยๆ หูฟัง ก็เช่นเดียวกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 18:38  

จากการแปลงไฟล์VDO เป็น MP4 size : 176x144
frams rate : 15 fps (fps: frame / sec คือจำนวนภาพต่อวินาที) เอามาเล่นในเครื่อง ผลคือ-สีจะแตก ภาพเคลื่อนไหวไม่เนียน ไม่เต็มจอ ก็เลย(สุ่ม4สุ่ม5) ทดลอง ใช้ size : 400x240 ตามขนาดหน้าจอที่รับได้ frams rate : ประมาณ 29 fps ปรับค่าต่างๆ ค่อนข้างสูงพอควร ผลคือ เครื่องรับได้ ภาพไม่แตก ภาพเคลื่อนไหวเนียนและเต็มจอ (มีขอบบน,ล่างนิดหน่อย) ก็โอเคนะ........ลองดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 18:48  

ถามคุณ twister ตอบด่วนด้วย
การตั้งเวลาปิดเครื่อง.........ไม่มีปัญหา
......แต่การตั้งเวลาเปิดเครื่อง ผลคือ เครื่องไม่ยอมเปิดตามเวลาที่ตั้งไว้ จึงกดปุ่มเพื่อเปิดเครื่องแทน ปรากฏว่า เงืยบ.....ไม่มีการตอบสนอง กดค้างไว้ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น กดค้างหลายครั้งต่อเนื่องก็เฉยเหมือนเดิม สุดท้ายก็เลยถอดแบตออก แล้วใส่ใหม่ เมื่อกดปุ่มเปิดเครื่อง คราวนี้เครื่องตอบสนองตามปกติ ทดลองอีกครั้งก็เป็นเหมือนเดิม สาเหตุเกิดจากอะไร หากเป็นกับตัวเครื่องจะได้รีบนำไปเปลี่ยนเครื่องใหม่(อีก 4 วัน ครบกำหนดเปลี่ยนเครื่องใหม่) ขอบคุณล่วงหน้า..............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 21:57  

จากการแปลงไฟล์VDO เป็น MP4 size : 176x144
frams rate : 15 fps (fps: frame / sec คือจำนวนภาพต่อวินาที) เอามาเล่นในเครื่อง ผลคือ-สีจะแตก ภาพเคลื่อนไหวไม่เนียน ไม่เต็มจอ ก็เลย(สุ่ม4สุ่ม5) ทดลอง ใช้ size : 400x240 ตามขนาดหน้าจอที่รับได้ frams rate : ประมาณ 29 fps ปรับค่าต่างๆ ค่อนข้างสูงพอควร ผลคือ เครื่องรับได้ ภาพไม่แตก ภาพเคลื่อนไหวเนียนและเต็มจอ (มีขอบบน,ล่างนิดหน่อย) ก็โอเคนะ........ลองดู

ขอโทษด้วย frams rate ที่ใช้ 24 fps ภาพเต็มจอ มีบางช่วงการเคลื่อนไหวของภาพเร็วมา (เรื่อง 007) สีภาพมีแตกบ้างเล็กน้อย
kamonchai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 23:35  

รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ คือว่า เวลาจะทำให้มัน silence เวลามีสายเข้า นอกจากใช้ motion แล้ว มีแบบ กดปุ่มไหน ให้เสียงมันเงียบได้บ้างมั้ยครับ เพราะบางที คว่ำโทรสับแล้วมันก็ยังไม่เงียบอยู่อะครับ ขอบคุณมากครับ Very Happy
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 00:45  

การตั้งเวลาปิดเครื่อง.........ไม่มีปัญหา
......แต่การตั้งเวลาเปิดเครื่อง ผลคือ เครื่องไม่ยอมเปิดตามเวลาที่ตั้งไว้ จึงกดปุ่มเพื่อเปิดเครื่องแทน ปรากฏว่า เงืยบ.....ไม่มีการตอบสนอง กดค้างไว้ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น กดค้างหลายครั้งต่อเนื่องก็เฉยเหมือนเดิม สุดท้ายก็เลยถอดแบตออก แล้วใส่ใหม่ เมื่อกดปุ่มเปิดเครื่อง คราวนี้เครื่องตอบสนองตามปกติ ทดลองอีกครั้งก็เป็นเหมือนเดิม สาเหตุเกิดจากอะไร หากเป็นกับตัวเครื่องจะได้รีบนำไปเปลี่ยนเครื่องใหม่(อีก 4 วัน ครบกำหนดเปลี่ยนเครื่องใหม่) ขอบคุณล่วงหน้า..............

แหะๆ ขอบคุณสำหรับคำถามครับ
(พูดเหมือนนางงามเลย อิอิ)
ลองตอบดูนะครับ

ปกติผมก็ไม่ค่อยได้ใช้การตั้งเวลาเปิดปิดเครื่องเท่าไหร่นะครับ เพราะใช้ไม่ค่อยเป็น
แต่จากที่ลองเครื่องตั้งเวลาดู เครื่องของผมก็สามารถตั้งเวลาปิดเครื่องได้เป็นปกติ
คือพอถึงเวลาที่ตั้งปิดเครื่อง หน้าจอก็จะขึ้นมาถามว่า "ปิดเครื่อง?"
เราก็สามารถที่จะกดยืนยันที่หน้าจออีกทีได้เลย หรือว่าถ้าเราไม่กดอะไรเลย ประมาณ 30 วินาที
เครื่องก็จะดับไปเองตามที่เราตั้งค่าเอาไว้

ส่วนการเปิดเครื่อง ผมก็ลองดูแล้วครับ พอถึงเวลาที่กำหนด เครื่องผมก็ขึ้นหน้าจอแล้วก็มีเสียงต้อนรับตามปกติ
เหมือนกับตอนที่กดปุ่มวางสายค้างไว้เลยครับ
ก็เป็นปกติดีทั้ง ตั้งเวลาเปิด และตั้งเวลาปิดครับ
ลองกดปุ่มเปิดค้างไว้ก็ยังเปิดได้ปกติ หรือลองกดปุ่มค้างอีกทีก็ปิดได้อยู่ครับ

ยังไงแล้ว ผมก็แนะนำได้แค่ว่าลองเอาเครื่อง ไปที่ร้านดูก่อนนะครับ
อาจจะเกิดจากตัวเฟริมแวร์ หรือโปรแกรมยังไม่สมบูรณ์รึเปล่าก็ไม่แน่ใจนะครับ
ลองบอกอาการ ให้ที่ร้านฟังอาจจะแก้ไขได้ตรงจุดก็ได้ครับ
เพราะผมเองก็ไม่รู้จริง ว่าเกิดจากอะไรเหมือนกัน คงต้องให้คนที่ชำนาญวิเคราะห์อีกที

แล้วถ้าเอาไปให้ที่ร้านดูอาการแล้วเขาบอกว่ายังไงก็เอามาเล่าให้ฟังด้วยนะครับว่าเกิดจากอะไร
สุดท้ายก็ขอให้แก้อาการได้ไวไวนะครับ

^^
Apollo3031
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 08:17  

ซื้อมาแล้วครับ 4790 บาท หาดใหญ่

เรื่องเสียง ผมว่าไม่มีปัญหาอะไร ดีทุกอย่างครับ

ลำบากเฉพาะตอนพิมพ์ข้อความครับ(ไม่ชอบใช้ปากกา)

มันเล็กไปหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 08:41  

[quote="Anonymous"]

- * -

ขอบคุนครับ

เข้าไปในตั้งค่า แล้วจะมีตั้งค่าการใช้งานซิมอ่ะค่ะ เลือกได้ว่าใช่ซิม1, ซิม 2 หรือเปิด 2 ซิม

ส่วนไฟล์โหมดรู้สึกจะสำหรับบนเครื่องบิน คือปิดสัญญาณทั้ง 2 ซิมกันคลื่นรบกวนค่ะ

ตั้งไว้เป็น 2 ซิมแล้วอ่าคับ

แต่หน้าจอแสดงมันขึ้นรูปซิมแค่ซิม 2 อ่าคับ ซิม 1 หายไปเลย แต่ยังใช้ได้ปกติทั้ง 2 ซิม

ส่วนเรื่องปัญหาอื่นๆยังไม่เจอคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 08:56  

ตอนพิมพ์ข้อความครับ(ไม่ชอบใช้ปากกา)มันเล็กไปหน่อย

ตอนแรกผมก็ไม่ถนัดแต่ใช้ไปก็ได้นะครับ มีเทคนิคเล็กน้อยคืิอตัดเล็บให้มันแหลมที่หัว คล้ายสามเหลี่ยม เวลาพิมพ์ก็ให้หัวเล็บจิ้ม จะง่ายขึ้นเย่อะ
pinkpooh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 09:53  

[quote="Anonymous"]

- * -

ขอบคุนครับ

ตั้งไว้เป็น 2 ซิมแล้วอ่าคับ

แต่หน้าจอแสดงมันขึ้นรูปซิมแค่ซิม 2 อ่าคับ ซิม 1 หายไปเลย แต่ยังใช้ได้ปกติทั้ง 2 ซิม

ส่วนเรื่องปัญหาอื่นๆยังไม่เจอคับ

ไปที่ ตั้งค่าเครื่อง--ลักษณะการแสดงหน้าจอ--ตั้งให้เปิดแสดงชื่อผู้ให้บริการ
ลองดูค่ะ ก่อนหน้านี้ก้อเป็นเหมือนกันค่ะ Very Happy
bbyong
Year's Star

หัวข้อ : ขายครับ
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 11:54  

ต้องการขายครับ เนื่องจากว่า ใช้ไม่ค่อยถนัดเลย

ซื้อมาวันอาทิตย์ ที่ 22 ใช้ได้ วันนี้ก็ 9 วัน ใช้อย่างถนอมมากๆครับ

ของทุกอย่างในกล่องครบ ครับ

ขายอยู่ที่ 4,400.- ครับ สนใจโทรถามได้นะครับ ผมอยู่แถวๆซีคอนครับ

08-1-627-9221 บอยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 13:08  

eowirwd ผู้เขียน:
ตั้งค่า>ความปลอดภัย>ล๊อคเครื่อง แล้วมันจะให้ใส่ รหัส อ่ะค่ะ

รหัสอะไรอ่ะค่ะ ไปถาม0 เค้าบอกว่ารหัสเราเป็นคนตั้งเอง แต่ของเรายังไม่ทันที่จะตั้งไรเลยมันก็ให้ใส่รหัสแล้วอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ตอนเราไปถามเค้าก้อทำหน้า งง ๆ แล้วก้อตอบทำนองนี้แหละค่ะ

เราต้องบอกว่า ขอรหัสเครื่องที่มาจากศูนย์ เพราะทุกยี่ห้อจะมีรหัสมาก่อน

แล้วเราถึงจามาเปลี่ยนได้ และเราง้างปากมาได้ว่า รหัสมันคือ 1122 ค่ะ

แต่เครื่องเสีย ส่งเคลมซะก่อน จึงยังมิได้ลองค่ะ ถ้าใครลองแล้วบอกต่อ เป็นข้อมูลให้คนอื่นด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 16:26  

derda69 ผู้เขียน:
เครื่อง w920 ที่บิ๊กซีลาดพร้าวค่ะ ร้านศูนย์ wellcom ชั้น 4 จะขายอยู่ 4900 บาท แต่ที่ร้านมือถือทั่วไปชั้นใต้ดินจะขายอยู่ 3900 บาทค่ะ เลยไม่รู้ว่าไอ้ 3900 กับ 4900 เนี่ยมันจะต่างกันยังไงเหมือนกันค่ะ ส่วนตัว 929 ที่บิ๊กซีลาดพร้าวศูนย์ wellcom จะขายอยู่ 5490 บาท แต่ร้านชั้นใต้ดินขาย 5290 บาทค่ะ

ขอถามเรื่องเกมส์นิดนึงนะคะ ว่ามันสามารถลงเกมส์เพิ่มได้ไหม อีกรุ่นหนึ่งที่เป็นฝาพับ w928 สามารถเล่นเกมส์แบบ Emulator ได้ ตอนนี้เลยมีเข้ามาในชีวิตอยู่ 3 ตัวเลือกแล้วค่ะ ระหว่าง

w920=3,900.-/4,900.-
w928=5,990.- (ยังไม่วางขาย)
w929=5,490.-/5,290.-

ใครลองเล่นมาแล้วเอาข้อดีมาบอกกันด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ใจเดียวกันเลยแฮะ w920คนใช้เยอะดูเสถียรแล้ว-w928 หน้าตาได้ใจมาก-w929 มันคือtouchscreenเค้าฮิตๆกันอยู่
ไม่เคยสนใจhousebrandเลย แต่พอดูๆ ก้ชอบเข้าไปตั้ง 3 รุ่นแน่ะ

ขอความอนุเคราะห์ใครก็ได้ช่วยชี้ทางสว่างหน่อย
-แบตเตอรี่อึดกันมากมั้ย พอดีติดทีวีมากๆ คงดูเป็นหลักเลยล่ะ
-ความคมชัด การหาคลื่นทีวี วิทยุเทียบเท่ากันป่าว
-ของที่แถมให้ จะมีอะไรบ้างเอ่ย
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 21:17  

1. อุปกรณ์ที่ให้มา ลองดูที่หน้า 3 (ตามนั้นเลย) อาจจะได้ของแถมอย่างอื่นเพิ่มเติม ถ้าคนขายใจดี และคนซื้อพูดเก่ง
2. แบต 1500mA ถือว่าอึดอยู่นะ เคยลองเปิดดูหนัง mp4 จบ 1 เรื่อง แบตหมดไป 1 ขีด ลองเทียบดูเอา (แบตมี 5 ขีด) แต่ถ้าเน้นดูทีวีหนักๆ หาแบตสำรองไว้สักก้อนก็ดี สอบถามจากร้าน ประมาณ 450 บ.
ใครซื้อมาแล้วช่วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนหน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 23:28  

ช่วยรบกวนโท มาที่เบอ 0830487620 ที่นะ พอดีอยากถามเกี่ยวกะเรื่องตัวเครื่อง อยากฟังด้วยชัดไม
ขอแบบว่าด่วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอร้อง
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 23:32  

เผอิญว่าจะไปซื้อพรุ่งนี้อะคะ ไงใครซื้อมาแล้วช่วยโทมาทีนะคะ หนูขอร้อง 0830847620
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 23:48  

ขอบคุนครับ

เราซื้อของ i-phone มันจะใกล้เคียงนะแต่ต้องตัดออกหน่อยเพราะไม่งั้นติดไม่อยู่
เราซื้อมาที่โรบินสัน 80 ที่กาดสวนแก้ว 100 แบบติดเองนะ
แต่เราเจอเว็บประมูลของสนุกอ่ะ 4 แผ่นร้อยลืมไปเลยว่ามีเพราะมันหลุดเลยรีบซื้อ
ปรากฏว่าเคยเห็นของถูกหลายทีละแต่ยังไม่ได้สนใจไง...เฮ้อ

ส่วนซองซิลิโคนใครอยากใส่คงต้องของ samsung i900 นี่ก็ใกล้สุดๆละเอามาตัดแต่
รูเองละกัน
เราก็พยายามมากเลยในการใช้ซองเพราะเราไม่อยากให้เป็นรอยเยอะ
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : รายงานการใช้ด้วยคน
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 00:06  

1. เออก่อนอื่นอยากได้โปรแกรมหรือจาวามาเพิ่มจังเนอะ เพราะเครื่องเก่าเรามันทำอะไรไม่ค่อยได้ก็จริงแต่เอาจาวามาลงเพียบ เช่น notepad timer แล้วก็อะไรอีกมากมายที่จะช่วยเราทำงาน มันอ่านอีบุ๊กไทยไม่ได้ด้วยเลยว่าทำไงดี

2. ลืมไป ปากกาหายมันหล่นไปเมื่อไหร่ไม่รู้แงๆๆๆ ไปหาซื้อที่ไหนดี คือเราก็งงนะ คนขายชอบถามว่ารุ่นอะไร ขนาดมือยังจิ้มได้ ไม้จิ้มฟันก็ใช้มาแล้ว นับประสาอะไรกะปากกาอะ น่าจะเอาอะไรก็ได้เนอะ ใช่ป่าว แต่เค้าบอกเราว่ามันจะจิ้มไม่ได้ งง???

3.เราว่าแบตก็ทนดีนะเราใช้เยอะด้วยไง

4.เสียงเรียกเข้านี่ก็เบาไปหน่อย สงสัยเราอาจหูตึงชอบที่มันแบบว่าอยู่หลังบ้านก็ได้ยินถึงหน้าบ้าน

5.เกลียดไอ้ที่คว่ำหน้ารับสายนิดนึง คิดว่ามันคงทำได้แค่ตอนแรกที่มีสายเข้า ถ้าเลยไปซักพัก คว่ำแล้ว เขย่าแล้วมันก็ไม่ยอมเงียบเลย บางทีมีสายเข้าแค่ยกมาดูก็ดับซะละ

6.กล้องนี่ไม่ชัดยิ่งกว่าไม่ชัด ถ่ายข้าวของไม่เป็นไร ถ่ายคนนี่เป็นเรื่องจริงๆ ทำใจ เค้าก็บอกมาแล้น การถ่ายจะต้องค้างไว้ซักพักด้วย ม่ายงั้นรูปก็ไม่ใช่ท่าที่เต๊ะไว้ไง

7.ไอ้การดูรูปนี่ยิ่งเซงถ้าไม่อยู่ในอัลบั๊มนี่ต้องเปิดดูทีละรูป เหนื่อยจริงๆ หรือเค้ามีวิธีเหรอบอกเราด้วยนะ

8.อย่างอื่นกะลังนึก นึกไม่ออก อ๋อล๊อกหน้าจอเร็วมาก กะลังคิดว่าจะกดอะไร ล๊อกซะละ แต่นั่นมันมิใช่ปัญหา 555 หรือเราตั้งค่าไม่เป็น...อิอิ

นึกต่อก่อน
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 00:10  

Noname2008 ผู้เขียน:
ตอนถ่ายรูป เวลาตะแคงมือถือนอนลง แล้วทำไมภาพไม่ยอมตะแคงตาม จะเข้าไปตั้งค่าที่ไหนได้อ่ะครับ

เราก็เป็นแบบนี้ ลองหาก็ไม่เจอนะ คิดว่าคงทำไม่ได้ป่าว เดาเอา
เซงมากรูปมันจะเป็นอีกแนวน่ะเวลาตั้งละเอียดมากขึ้น
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มีคำถามเรื่องข้อความ
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 00:12  

อืมเราเคยลองเอามือกะปากกาลากตอนเขียนข้อความน่ะ
มันก็มีตัวหนังสือขึ้น แต่มันไม่จำลายมือเราด้วยเหรอ
นึกว่าจะเขียนเอาก็ได้ จะได้ไม่ต้องพิมละ
ขี้เกียจจิ้มนะบางที สายตาพร่ามัวจริงๆ
ตัวเล็กมากๆๆๆ ถ้าลากปากกาเขียนได้นี่เจ๋ง
ผู้รู้ทำไงตอบด้วยนะ
[F]orward
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 00:34  

อยากถามว่า จะตั้งช่องทีวีไงอ่ะครับ

คือ ผมไม่รู้ช่องไหนเป็นช่องไหนเลย

อยากได้ ช่อง 3 5 7 9 ต้องทำยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ
appledevil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 03:25  

อยากให้ช่วยแนะนำ โปรแกรมจาวาที่ลงกะเครื่องรุ่นนี้ได้อ่าค่ะ แล้วที่ว่ามันมี msn ในเครื่องแล้วเนี้ยจิงหรือป่าวค่ะหรือถ้าเราต้องการจะโหลด msn เพิ่มหาโหลดได้จากไหนค่ะ
thepung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปรียบเทียบให้หน่อย
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 09:19  

เปรียบเทียบให้หน่อยระหว่าง w918 w929 อันไหนมันคุ้มกว่ากัน แล้วเรืองกล้อง ต่างกันมากไหม ฟังชั่น อื่นๆด้วนนะครับ แต่ชอบbody w918 ขอบคุณกรุณาตอบด่วน
Taurus Guy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 09:22  

ซื้อเลยดีมั๊ยเนี่ย.... ตะบะ เริ่มแตกแย้ว........ น้อง Arena ค่าตัวแพงเหลือเกิน Crying or Very sad
newtaro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีใครเป็นอย่างผมบ้าง
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 09:29  

ทำไมเครื่องผมมานดับบ่อยอ่ะคับ

บางทีเอาใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกง พอหยิบมาดูมานก้อดับไปซะงั้น
บางทีก้อดับคามือเลยอ่ะ

ขนาดไปเปลี่ยนมาแล้วเครื่อง 1 นะคับเนี่ย

มีใครเป็นอย่างผมบ้างอ่ะ ซื้อที่ร้านลพบุรีอ่ะ :shock:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 09:56  

อยากได้มากๆครับ รอเปิดเทอมก่อนจะเก็บตังซื้อ แต่เห็นมีปัญหาค่อนข้างเยอะเหมือนกันนะครับ เลยอยากจะถามบ้าง ถ้าใครใจดีช่วยตอบ ขอให้หน้าดีมากขึ้นกว่าเดิมนะครับ
1.คนที่ซื้อที่หาดใหญ่ซื้อที่ไหนเหรอครับ ผมอยู่อำเภอเมืองสงขลา เผื่อจะได้ไปซื้อบ้าง เพราะเห็นว่าขายดี ของขาดอยู่
2.รุ่นนี้ชาร์จแบตกี่ชั่วโมง ตอนนี้ใช้w398 ชาร์จแบตครั้งนึงเกือบ5ชั่วโมง
3.มีสีดำสีเดียวเหรอครับ
ขอบคุณนะครับถ้าใครช่วยตอบ
oiy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 11:23  

oiy ผู้เขียน:

ตอบ(ตามความเห็นจากการใช้งานจริง) การเสียบสายชาร์ตกับตัวเครื่อง w929
ค่อนข้างยากมาก เพราะช่องเชื่อมต่อมันแน่นมาก ต้องระวัง พยายามดันเข้าไปจนสุดขั้วต่อ
ไม่งั้นจะเกิดอาการหลุดบ่อยๆ หูฟัง ก็เช่นเดียวกัน

ขอบคุณมากนะคะ
kohkunggggggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 14:24  

ผมซื้อมาแล้ว คับ วันที่ 30/03/52

โดยรวมดีหมดคับยังไม่มีปัญหาอะไร

หูฟังเปิดสุดแสบหูโครต

ลำโพงเปิดสุดไม่มีเสียงแตก เสียงเบสดี คับ

กล้องไม่ค่อยโอเท่าไร แต่ก็โอเคกับราคา

ปล. พริตตี้ เวลคอมน่ารักโครตเห้นแล้วอยากจับทำเมีย ฮ๋าๆ
:D
kohkunggggggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 14:26  

คืออยากถามเรื่องหนึ่ง อะ การเปิดเพลงแยกโฟเดอร์ต้องทำยังไงมั่งหรอคับ T^T

ในกล่อง ผมได้แบตมา ก้อนเดียวอ่ะ มีคัยได้ 2 ก้อน มั่ง -*-
happycat
Year's Star

หัวข้อ : Re: เปรียบเทียบให้หน่อย
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 17:07  

thepung ผู้เขียน:
เปรียบเทียบให้หน่อยระหว่าง w918 w929 อันไหนมันคุ้มกว่ากัน แล้วเรืองกล้อง ต่างกันมากไหม ฟังชั่น อื่นๆด้วนนะครับ แต่ชอบbody w918 ขอบคุณกรุณาตอบด่วน

เรื่องกล้อง w929 ชัดกว่าพอสมควรครับ ฟังชั้นพื้นฐาน คล้ายๆกันครับ มีเพิ่มมาก็เช่น คว่ำเครื่องเวลามีสายเข้า จะทำให้เสียงเงียบ ไม่รบกวน เมื่อไม่ว่างรับสาย

เรื่องเสียง w918 ลำโพงตัวเครื่องดังกว่าพอสมควร ผ่านหูฟังนี่ดังพอกัน

Body นี่แล้วแต่ชอบครับ

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แจ้งข่าว เล่าสู่กันฟัง พร้อมข้อแนะนำ
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 20:53  

แหะๆ ขอบคุณสำหรับคำถามครับ
(พูดเหมือนนางงามเลย อิอิ)
ลองตอบดูนะครับ

ปกติผมก็ไม่ค่อยได้ใช้การตั้งเวลาเปิดปิดเครื่องเท่าไหร่นะครับ เพราะใช้ไม่ค่อยเป็น
แต่จากที่ลองเครื่องตั้งเวลาดู เครื่องของผมก็สามารถตั้งเวลาปิดเครื่องได้เป็นปกติ
คือพอถึงเวลาที่ตั้งปิดเครื่อง หน้าจอก็จะขึ้นมาถามว่า "ปิดเครื่อง?"
เราก็สามารถที่จะกดยืนยันที่หน้าจออีกทีได้เลย หรือว่าถ้าเราไม่กดอะไรเลย ประมาณ 30 วินาที
เครื่องก็จะดับไปเองตามที่เราตั้งค่าเอาไว้

ส่วนการเปิดเครื่อง ผมก็ลองดูแล้วครับ พอถึงเวลาที่กำหนด เครื่องผมก็ขึ้นหน้าจอแล้วก็มีเสียงต้อนรับตามปกติ
เหมือนกับตอนที่กดปุ่มวางสายค้างไว้เลยครับ
ก็เป็นปกติดีทั้ง ตั้งเวลาเปิด และตั้งเวลาปิดครับ
ลองกดปุ่มเปิดค้างไว้ก็ยังเปิดได้ปกติ หรือลองกดปุ่มค้างอีกทีก็ปิดได้อยู่ครับ

ยังไงแล้ว ผมก็แนะนำได้แค่ว่าลองเอาเครื่อง ไปที่ร้านดูก่อนนะครับ
อาจจะเกิดจากตัวเฟริมแวร์ หรือโปรแกรมยังไม่สมบูรณ์รึเปล่าก็ไม่แน่ใจนะครับ
ลองบอกอาการ ให้ที่ร้านฟังอาจจะแก้ไขได้ตรงจุดก็ได้ครับ
เพราะผมเองก็ไม่รู้จริง ว่าเกิดจากอะไรเหมือนกัน คงต้องให้คนที่ชำนาญวิเคราะห์อีกที

แล้วถ้าเอาไปให้ที่ร้านดูอาการแล้วเขาบอกว่ายังไงก็เอามาเล่าให้ฟังด้วยนะครับว่าเกิดจากอะไร
สุดท้ายก็ขอให้แก้อาการได้ไวไวนะครับ

^^

เมื่อวาน..19.00 น...เอาเครื่องไปให้ร้านดูแล้ว ผลลัพท์....แก้ไขอาการดังกล่าวไม่ได้ พนักงาน(สุภาพสตรี) แนะนำให้เอาไปตรวจเช็คที่ศูนย์ฯ
วันนี้......เอาเครื่องไปให้ช่างที่ศูนย์ดู ผลที่ออกมา.........อาการยังเหมือนเดิม ทั้งช่างศูนย์(ตัวแทนจำหน่าย) และศูนย์ใหญ่ หมดความสามารถที่จะเยียวยารักษาอาการดังกล่าวได้....สุดท้าย....การรับประกันภายใน 7 วัน นับแต่วันซื้อ ก็มีผล ทางศูนย์ใหญ่รับเครื่องดังกล่าวคืน และมอบเครื่องใหม่ให้แทน...........ขอขอบคุณทางศูนย์(ตัวแทนจำหน่าย)และศูนย์ใหญ่ ที่ดูแลลูกค้าได้ดี ก่อนออกจากศูนย์บริการ ทดสอบเครื่อง(ใหม่) แล้ว ทุกอย่าง....โอเค.....

ข้อแนะนำ สำหรับผู้ที่กำลังจะซื้อ
1. ตรวจสอบความเรียบร้อยของเครื่องภายอกนอก....อยู่ในสภาพดีหรือไม่ ?
2. ตรวจสอบอุปกรณ์ที่มาพร้อมกับตัวเครื่อง.....ครบหรือไม่ ? (ปากกาจิ้มอยู่นอกตัวเครื่อง คล้ายแท่งลิปสติกแต่ผอมจัง ดึงออกยากด้วย..ระวัง, เมม 1 กิ๊ก อยู่ในตัวเครื่อง)
3. ทดสอบเครื่อง(ตั้งใจซื้อแน่นอนนะ)... ฟังชั่นต่างๆ ทำงานสมบูรณ์หรือไม่ ? ใครไม่ชำนาญ ใช้เวลาอยู่นะ แต่จะซื้อแล้วหนิ นานก็นาน............เพราะอยากได้น่ะ
4. ควรสอบถามพนักงานขายในเรื่องที่เราต้องการใช้ประโยชน์จากเครื่องให้ได้ข้อมูลมากที่สุด จะได้ตรงตามวัตถุประสงค์ในการใช้งานของเรา เพราะหากซื้อเครื่องไปแล้ว มาเจอปัญหาในภายหลัง หากศูนย์บริการอยู่ไกลบ้าน อาจจะต้องเสียทั้งเวลาและเสียทั้งเงิน(ค่าเดินทางไปศูนย์) คิดว่าพนักงานขาย(ใจดี) คงจะแนะนำสรรพคุณของเครื่องให้ลูกค้าทราบ
สงสารเจ้าเครื่องเก่า พามาอยู่ด้วยไม่ถึง 7 วัน ก็ต้องจากไป ทำใจล่ะนะ
............คิดว่าคงเป็นประโยชน์กับผู้ที่กำลังตัดสินใจ(ซื้อแน่ๆ)
............ที่ลืมไม่ได้ ต้องขอบคุณ ท่าน "twister" ที่ให้คำแนะนำทุกๆ เรื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีใครเป็นอย่างผมบ้าง
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 21:36  

newtaro ผู้เขียน:
ทำไมเครื่องผมมานดับบ่อยอ่ะคับ

บางทีเอาใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกง พอหยิบมาดูมานก้อดับไปซะงั้น
บางทีก้อดับคามือเลยอ่ะ

ขนาดไปเปลี่ยนมาแล้วเครื่อง 1 นะคับเนี่ย

มีใครเป็นอย่างผมบ้างอ่ะ ซื้อที่ร้านลพบุรีอ่ะ Shocked

อาการเป็นอย่างกระทู้ข้างบนหรือไม่ ?..........
หากแก้ไม่หาย คงต้องเคลมเป็นครั้งที่สองแล้วล่ะ
หากเคลมแล้ว รับเครื่องใหม่มา ควรทดสอบเครื่องก่อนออกจากร้าน
คราวนี้.......มีความสุขแน่ๆ.....เอาใจช่วยนะ....รอฟังข่าวอยู่...............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 22:11  

จากที่อ่านๆมา สรุปก็คือ

ต้องเช็คเครื่องให้ดีๆก่อนออกจากร้านสินะครับ เอาให้ชัวร์ที่สุด เพราะดูท่าทางจะมีเครื่องหลุดQCมาเยอะเหมือนกันนะ

แต่ปัญหาเรื่องหูฟังนี่คงเป็นกันเกือบหมดเลยสินะครับ

ยังไงๆใครที่คิดจะซื้อต่อจากนี้ไปก็ควรเช็คเครื่องให้ดีที่สุดนะครับ เพราะไม่เช็คดีๆแล้วจะมาเสียอารมณ์ทีหลังนะเอ้อ^^"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แจ้งข่าว เล่าสู่กันฟัง
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 23:35  

หลังจากได้เครื่องใหม่มา...(แทนเครื่องเก่า)..........ฟังชั่นที่มีการใช้งานเป็นประจำทั่วๆ ไป เท่าที่ทดสอบดู....ปกติดี.......
หูฟังที่มากับเครื่อง ลองฟังทั้ง mp3 และ mp4 เสียงดังดีนะ ถ้าเปิดระดับเสียงดังสุด จะแสบแก้วหูเลย เข้าไปปรับแต่งเสียงที่ชื่อเพลง(อะไรก็ได้) มีฟังก์ชั่นให้เลือกเยอะเลย..ลองดู....
ตอนนี้ยังไม่ได้ลองฟังจากบลูทูธ ได้เรื่องยังไง...จะมาเล่าสู่กันฟัง ก็อย่างที่แจ้งข่าวนั่นแหละ ตกลงใจซื้อแล้วตรวจสอบให้ดีๆ ก่อนออกจากร้าน เข้าใจ(เอง) ว่าการตรวจสอบคุณภาพเครื่องของบริษัทก่อนออกจำหน่าย ตรวจสอบทีละเครื่อง....เป็นไปได้ยาก....คงใช้วิธีการสุ่มในแต่ละล็อตที่ผลิต...............ตอนนี้ดึกแล้ว...บาย....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล่น MSN ยังไงคะ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 10:01  

เล่นเอ็มเข้าเมนูไหนคะ หาตั้งนานแล้วหาไม่เจอ เห็นบอกว่ามีให้ในเครื่อง แต่เราหาไม่เจอหรือว่าไม่มีหว่า
kamonchai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 10:13  

อยากถามคุณ twister หน่อยครับ ถ้ามีคนโทรเข้าจะทำให้มัน silence กดปุ่มไหนที่เครื่องได้บ้างครับ บางทีผมคว่ำเครื่องแล้วมันไม่ยอมเงียบอะคับ รบกวนหน่อยนะค๊าบ ขอบคุณมากครับ Smile
kamonchai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 10:16  

ถามอีกนิดนึงนะครับ คือตอนผมเปิดใช้java opera mini ตอนกำลังติดตั้ง เครื่องมันจะดับตอนระหว่างติดตั้งทุกทีเลยครับ ไม่ทราบว่า มีใครเป็นบ้างป่าว แต่ใช้โปรแกรมอย่างอื่นปกติดีครับ Cool
bbyong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 10:21  

kamonchai ผู้เขียน:
ถามอีกนิดนึงนะครับ คือตอนผมเปิดใช้java opera mini ตอนกำลังติดตั้ง เครื่องมันจะดับตอนระหว่างติดตั้งทุกทีเลยครับ ไม่ทราบว่า มีใครเป็นบ้างป่าว แต่ใช้โปรแกรมอย่างอื่นปกติดีครับ Cool

.ใช่ๆๆๆ เป็นเหมือนกันครับ
bbyong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 10:23  

kamonchai ผู้เขียน:
อยากถามคุณ twister หน่อยครับ ถ้ามีคนโทรเข้าจะทำให้มัน silence กดปุ่มไหนที่เครื่องได้บ้างครับ บางทีผมคว่ำเครื่องแล้วมันไม่ยอมเงียบอะคับ รบกวนหน่อยนะค๊าบ ขอบคุณมากครับ Smile

เข้าไปที่ ตั้งค่า- ตั้งค่าเครื่อง- ตั้งค่าโปรโมชั่น - เลือกข้อ 7 ครับ

ประมาณนี้ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 10:32  

โพสไม่ติด....

อยากทราบว่ามี function เกี่ยวกับการดับของหน้าจอมั้ยคับ แบบว่าตอนนี้มันเร็วเกินไปเล่น sodoku ยังไม่ทันได้คิดเลยดับอีกแย้ววววววว มีตั้งให้มันนานกว่านี้มั้ยคับ ตอนนี้ 15 วิเอง
d_ake
Year's Star

หัวข้อ : Re: แจ้งข่าว เล่าสู่กันฟัง
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 10:57  

หลังจากได้เครื่องใหม่มา...(แทนเครื่องเก่า)..........ฟังชั่นที่มีการใช้งานเป็นประจำทั่วๆ ไป เท่าที่ทดสอบดู....ปกติดี.......
หูฟังที่มากับเครื่อง ลองฟังทั้ง mp3 และ mp4 เสียงดังดีนะ ถ้าเปิดระดับเสียงดังสุด จะแสบแก้วหูเลย เข้าไปปรับแต่งเสียงที่ชื่อเพลง(อะไรก็ได้) มีฟังก์ชั่นให้เลือกเยอะเลย..ลองดู....
ตอนนี้ยังไม่ได้ลองฟังจากบลูทูธ ได้เรื่องยังไง...จะมาเล่าสู่กันฟัง ก็อย่างที่แจ้งข่าวนั่นแหละ ตกลงใจซื้อแล้วตรวจสอบให้ดีๆ ก่อนออกจากร้าน เข้าใจ(เอง) ว่าการตรวจสอบคุณภาพเครื่องของบริษัทก่อนออกจำหน่าย ตรวจสอบทีละเครื่อง....เป็นไปได้ยาก....คงใช้วิธีการสุ่มในแต่ละล็อตที่ผลิต...............ตอนนี้ดึกแล้ว...บาย....

รบกวนถามหน่อยครับ คือว่าตอนดูทีวีผ่านลำโพง เสียงดังดีมั้ยครับ ผมไปลองเครื่องมา รุ้สึกว่ามันไม่ค่อยดังน่ะครับ
W920white
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W929 ที่ big C คลอง 6 ธัญบุรี
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 11:25  

เห็นมีคนบอกว่าเครื่องจะมาต้นเดือนเมษายน หรือครับ ถ้าใครที่กำลังหาอยู่แล้วอยู่แถวรังสิตอะครับ เมื่อวานผมไปดูมาที่ Big C สาขาคลอง6 ธัญบุรี ชั้น น่าจะเป็นร้าน Telewiz มีสองเครื่องครับมือหนึ่ง แต่ลองเครื่องไม่ได้ครับ คนขายเอาเครื่องจริงตั้งไว้ในตู้ ราคาอยู่ที่ 5,490 บาท ผมลองต่อราคาแล้วไม่ได้ครับ ผมเป้นคนต่อราคาไม่ค่อยเก่ง ถ้าใครสนใจจริงก็ลองมาดูนะครับ
cutechub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้แล้วเย้ๆๆ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 12:35  

ไปจับจองมาเป็นเจ้าของเรียบร้อยครับ ในราคา 4990 มิดไนท์เซล ที่เดอะมอลล์บางแค ซื้อเสร็จได้สิทธิ์เล่นเกมส์ชิงโชค ได้ W318 มาฟรีๆอีก 1 เครื่อง เย็ๆๆ ดีใจจัง

ตอนแรกไปถามเมื่อวันที่ 30 เค้าบอกว่าไม่มีของ ของจะมาวันที่ 1 ก็เลยจองไว้แล้วไปรับเครื่องเมื่อวาน ครับ ไปถามหลายที่ ราคา 5490 ทั้งนั้นเลย ก็เลยรอของที่นี่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดูทีวีให้เสียงออกลำโพง
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 12:48  

การดูทีวีให้เสียงออกลำโพง จากที่ทดสอบดู เสียงที่ออกมาจะมีความแตกต่างในแต่ละช่องสถานี เช่น (เปิดระดับเสียงดังสุดเลยนะ)
ช่อง 9 ดังปานกลาง
ช่อง TPBS ดังจนแสบแก้วหู
ทั้งนี้ทั้งนั้น น่าจะขึ้นอยู่กับพื้นที่รับสัญญาณคลื่นของแต่ละสถานีด้วยนะ ถ้าไปเปิดบนห้างสรรพสินค้า บางแห่งรับสัญญาณคลื่นไม่ได้เลยทั้งภาพและเสียง แต่บางแห่งรับได้ดี ........ส่วนการดูทีวีให้เสียงออกที่หูฟัง ก็ตามอัทธยาศรัย..ถนอมดูแลหูหน่อยก็ดี..เดี๋ยวหูตึงนะ..จะบอกให้....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 13:59  

สนใจเหมือนกันครับ อาจจะถอยสักช่วงหลังสงกรานต์ครับ รอเงินคืนภาษีออกก่อน
ช่วย update ราคาให้ด้วยนะครับ อยากทราบการเปลี่ยนแปลง
kohkunggggggggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 14:15  

ถาม คุณ tw

แยกฟังเพลงเป้นฟอเดอร์ยังไงอ่ะ เพราะเข้าMP3แล้วมาเป้น100ๆเพลงเลย

ตาลาย^_____________^ บอกหน่อยนะ

ราคาตอนนี้อยู่ที่ 5,490 เกือบทุกร้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 15:12  

เมื่อวานไปถอยมาที่ฟิวเจอร์รังสิต 5200
แพงหน่อยแต่บริการดีครับ
อยากถามผู้รู้หน่อยครับ
1.พิมข้อความแล้วจัดเก็บที่ไหนครับ
2.ข้อความที่รับเข้าสามารถแก้ไขแล้วจัดเก็บ หรือส่งต่อได้หรือไม่ครับ

ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
มือใหม่หัดเล่น
knoivan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมากแล้วครับ w929 ที่ลำปาง 4990 บาท
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 18:33  

[quote="Anonymous"][quote="pety"]ไปถอยมาแล้วครับ เมื่อวันที่ 27 กพ. 52 ที่ผ่านมานี่เอง ราคา 4990 บาท ซื้อผ่อนรวม 5190 บาท
[b]รายละเอียด [/b]

11. ถ้าแตะหน้าจอจะมีการสั่นเบาๆทุกครั้งที่แตะ ยังไม่รู้ว่าไปยกเลิกตรงไหนหาไม่เจอ แต่ก็Ok คงเป็นระบบของเรา
12. โดยรวมแล้วคิดว่าคุ้มกับราคาเมื่อเที่ยบกับยี่ห้ออื่นที่เป็นยี่ห้อโนเนมเหมือนกัน หรือเที่ยบกับยี่ห้อพี่เปิ้้มทั้งหลาย ดูจะตามหลัง wellcom อยู่หลายขุม อิอิ[/quote]

ไปที setting /phone setup/ misc. setting

ผมซื้อมา 4,850 ครับ[/quote]

********* ซื้อมาแว้วค่ะ 2วันที่แล้ว .......ลองใช้งานดู ก็ถือว่าโอเช นะ ....ส่วนวิธียกเลิกการสั่น *** ไม่ยุ่งยากค่ะ ทำตามStep ดังนี้ นะคะ

> คลิกที่ "ตั้งค่า"
> ให้เลือกที่"ตั้งค่าเครื่อง"
> จากนั้นให้เลื่อนลูกศรมาเรื่อยๆ จะพบหัวข้อ 11 ให้ click ที่"ตั้งค่าอื่นๆ "
>ให้ปิด ที่ Touch Vib ในที่สุดอาการสั่นน้อยๆก็จะหายเป็นปริดทิ้ง 5555 :lol:
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked

ไปยังหัวข้อ: