Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W929 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 28, 29, 30, 31  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3006 / เข้าชม: 1589248
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
59%
 59%  [ 813 ]
ดี - GOOD - 4
30%
 30%  [ 413 ]
ธรรมดา - Normal - 3
5%
 5%  [ 74 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 32 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 39 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1371

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 16:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากขาย เพิ่มซื้อมา 10 สิงหา โทร.0866399196
ใครอยากได้บ้าง ซื้อมา 4700 เพิ่งได้ 3 วันเอง
สิริพรรณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 16:21  

หรือ ที่ p_siripan@yahoo.co.th ก็ได้ ถ้าจะขายที่ร้านรับซื้อคงกดราคาน่าดู เราซื้อที่ dtac shop รับรองคุณภาพ
l3 i l2 cl.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 19:35  

ผมไปดูราคาล่าสุดมาแล้วครับผม

ราคาตอนนี้มันอยู่ที่ 4790 นะครับ ตามร้านตู้ทั่วไปอ่า

แต่ศูนย์มันจะอยู่ที่ 4990 ครับ

ที่เซ็นทรัล พระราม 2 ครับผม
sainted
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 19:54  

ขายครับ สีขาว

ใช้มา 3 อาทิต ไม่มีปัญหาอะไร ขายเพราะเเม่ซื้อมาให้ไม่ค่อยชอบสีขาวครับ

ซื้อมา 4800 ขอขาย 3900 โทรมาคุยได้ครับ 0839799039 ลองใช้เเล้วคุณภายเเจ่มจริงๆ
ผู้ใช้มือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงเวลาถ่ายคลิป
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 20:43  

คือว่า เวลาเรากดถ่ายวีดีโอ มันจะมีเสียง ดัง(ปั้บ)

อยากรู้ว่าเราจะปิดเสียงต้องถ่ายคลิปได้ไหมคับ

ขอวิธีหน่อย
chisaru15
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: uthaithani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เสียงเวลาถ่ายคลิป
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 23:29  

ผู้ใช้มือใหม่ ผู้เขียน:
คือว่า เวลาเรากดถ่ายวีดีโอ มันจะมีเสียง ดัง(ปั้บ)

อยากรู้ว่าเราจะปิดเสียงต้องถ่ายคลิปได้ไหมคับ

ขอวิธีหน่อย

ให้ปิดตรง ระบบหน้าจอสั่น คับ.. เพราะเวลาเรากดปุ่มถ่ายคลิปวีดีโอ มันจะมีเสียงดังปิ๊บ
มาจากการสั่นของระบบสัมผัสหน้าจอ ดังนั้นก็ให้ปิดระบบซะก่อน ที่เมนูตั้งค่า

ปล.ถ้าจำไม่ผิดนะคับ ยังไงลองดูก่อน ได้ไม่ได้แวะมาบอกด้วยล่ะกัน..
l3oyl3a
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 23:50  

ขอรบกวนสอบถามครับว่า w929 มีข้อเสียตรงไหนบ้างครับ ทีวีจอล้นจริงหรือเปล่า สภาพเครื่องทนทานไหม บอดี้ภายนอก-สี ถลอกง่ายหรือไม่ และระหว่าง w929 กับ w8118 อันไหนน่าสนใจกว่ากันครับ รบกวนด้วยครับ กำลังจะตัดสินใจว่าจะซื้อดีหรือไม่ หรือจะไปหันใช้มือถือยี่ห้อดังแบบเดิมๆดีครับ
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 02:57  

l3oyl3a ผู้เขียน:
ขอรบกวนสอบถามครับว่า w929 มีข้อเสียตรงไหนบ้างครับ ทีวีจอล้นจริงหรือเปล่า สภาพเครื่องทนทานไหม บอดี้ภายนอก-สี ถลอกง่ายหรือไม่ และระหว่าง w929 กับ w8118 อันไหนน่าสนใจกว่ากันครับ รบกวนด้วยครับ กำลังจะตัดสินใจว่าจะซื้อดีหรือไม่ หรือจะไปหันใช้มือถือยี่ห้อดังแบบเดิมๆดีครับ

ข้อเสียของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกันนะครับ

บางท่านบอกว่าทีวีล้นจอ เป็นข้อเสีย แต่สำหรับผม มันก็ไม่ใช่ข้อเสีย ฯลฯ

ยังไงลองกลับไปอ่านความเห็นเก่าๆ ดูคร่าวๆ ก่อนนะครับ เพราะคนตอบเยอะมาก
ส่วนใหญ่คนที่ตอบแล้วก็ไม่ค่อยอยากจะตอบซ้ำบ่อยๆ หนะครับ
เห็นใจคนตอบด้วยก็ดีนะ

ถ้าจะเอาไปเทียบกับ w8118 ผมยังไม่เคยเล่นตัวจริง แต่จากเท่าที่ดูเสป็ก และรูปทรงต่างๆ

ผมชอบ W929 มากกว่า (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

แล้วยี่ห้อดังๆ ที่ว่านี่ ยี่ห้ออะไรอะครับ รุ่นอะไรอะครับ
ถ้าชอบยี่ห้อดังๆ ก็ใช้ยี่ห้อดังๆ ต่อไปก็ได้ครับ
แต่ก็ต้องทำใจนะครับ ไม่ว่าจะยี่ห้อไหน มันก็มีข้อเสียทุกยี่ห้อ ถลอกได้ทุกยี่ห้อ
เพื่อนผมใช้ N73 ไม่ทันไรก็ถลอกแล้วครับ
ส่วน W929 ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ ยังไม่ถลอกครับ

^^
vizaaaaaaaaaaaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 12:11  

รบกวนถามเพื่อนๆหน่อยครับพอดีเมื่อวานผมเพิ่งได้เครื่องมือ2มาสภาพโดยรวมถือว่าดีมากเกือบเหมือนของใหม่ แต่ที่สงสัยเวลากดที่จอมันตอบสนองบ้างไม่ตอบสนองบ้างบางครั้งก็กดไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับฟิลม์ที่ติดหน้าจอหรือเปล่า หรือว่าปกติมันเป็นแบบนี้ เพราะถ้าไม่งั้นคงจะเอาไปคืนที่ร้านอ่ะครับ ขอบคุณครับ Crying or Very sad
i'm sushi
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : ทีวี ดูไม่ชัดอ่ะ ไม่รู้ว่าต้องตั้งระบบอะไรเพิ่มหรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 13:21  

เพิ่งจะซื้อมาเมื่อ3วันก่อน ลองมาเปิดทีวีดู ไม่ค่อยชัดเลยค่ะ หาคลื่นไม่เจอเลย หรือว่าต้องตั้งอะไรอีกหรือเปล่าค่ะ ที่ดูได้ก็ช่อง3และ7 แต่ก็ไม่ชัดนะ แต่เห็นที่รีวิวมา ชัดเป๊ะเลย นั่งอ่านหาข้อมูล ได้มากระทู้นึง แต่เค้าแนะนำให้ไปเปลี่ยน ถ้าเป็นลักษณะนั้น ก็เลยแวะเข้ามาถาม เผื่อจะต้องไปเปลี่ยนเหมือนกัน พรุ่งนี้จะได้ไปเปลี่ยนเลยค่ะ รบกวนตอบด้วยนะค่ะ
bb gun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 13:49  

twister ผู้เขียน:
l3oyl3a ผู้เขียน:

ข้อเสียของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกันนะครับ

บางท่านบอกว่าทีวีล้นจอ เป็นข้อเสีย แต่สำหรับผม มันก็ไม่ใช่ข้อเสีย ฯลฯ

ยังไงลองกลับไปอ่านความเห็นเก่าๆ ดูคร่าวๆ ก่อนนะครับ เพราะคนตอบเยอะมาก
ส่วนใหญ่คนที่ตอบแล้วก็ไม่ค่อยอยากจะตอบซ้ำบ่อยๆ หนะครับ
เห็นใจคนตอบด้วยก็ดีนะ

ถ้าจะเอาไปเทียบกับ w8118 ผมยังไม่เคยเล่นตัวจริง แต่จากเท่าที่ดูเสป็ก และรูปทรงต่างๆ

ผมชอบ W929 มากกว่า (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

แล้วยี่ห้อดังๆ ที่ว่านี่ ยี่ห้ออะไรอะครับ รุ่นอะไรอะครับ
ถ้าชอบยี่ห้อดังๆ ก็ใช้ยี่ห้อดังๆ ต่อไปก็ได้ครับ
แต่ก็ต้องทำใจนะครับ ไม่ว่าจะยี่ห้อไหน มันก็มีข้อเสียทุกยี่ห้อ ถลอกได้ทุกยี่ห้อ
เพื่อนผมใช้ N73 ไม่ทันไรก็ถลอกแล้วครับ
ส่วน W929 ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ ยังไม่ถลอกครับ

^^

ปัญหาเท่าที่ผมเจอหลักๆเลย ก็คือ
- เสียงไมค์ที่ตัวเครื่องเบาไปหน่อย ส่วนไมค์ที่หูฟังแทบจะใช้ไม่ได้เลยเบามากๆ ลองเอาไปเปลี่ยนมาแล้วก็ยังเป็ยนอยู่ ผมซื้อมา3เครื่องก็เป็นทั้ง3เครื่องเลยครับ
- ความสว่างของจอน้อยเกินไป เวลาอยู่ในที่สว่างมาองไม่ค่อยเห็นครับ ปรับส่ว่างสุดแล้วก็เท่านั้นครับ
- แรม ในครื่องน้อยไปนิด เวลาลงโปรแกรมหรือเกมส์ในจาวามัน จะใช้ไม่ค่อยได้คับ
- เวลาดูภาพ มันไม่ยอมกลับภาพให้ครับ ทั้งๆที่มี โมชั่น แต่ใช้ได้แค่เขย่าเปลี่ยนรูป
อย่างอื่นเป็นเพียงปัญหาเล็กน้อยๆครับไม่ค่อยมีผลอะไรผมจะไม่เอ่ยถึงนะคับ
แต่ยอมรับว่าของเค้าดีจริงติดอยู่ก็ปัญหาตรงแหล่ะครับ ไม่วั้นผมคงไม่ซื้อ 3 ทีเดียวเครื่องหรอกครับ
BB gun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 14:01  

CMD ผู้เขียน:
จอกระตุกผมก็เป็น คิดว่าน่าจะเกิดจากเมนูที่มันเด้งขึ้นเด้งลงนะครับ แต่ไม่มากก็ Ok
ของผมเป็นหนักกว่านั้นอีกเป็นเพลงนอนฟังเช้ามาเปิดทีวีดู จอขึ้นดำไปหมด คิดในใจว่างานเข้าแล้ว แต่ก็แก้ไขโดยTV MENU เลือกข้อ 5 กลับสู่ค่าเริ่มต้น เครื่องจึงเป็นปกติ

ของผมก็เป็นครับ แต่ก็ไม่ซีเรียสอะไร อย่างว่ามันโทรศัพท์นะครับไม่ใช่ทีวีโดยตรงดูได้แค่นี้ก็เทพแล้ว
BB gun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 14:11  

User W929 ผู้เขียน:
หูฟังหายคับ หาที่ศูนย์ แล้วยังไม่มีคับ เขาบอกว่าเป็นรุ่นใหม่ มีใครแนะนำเกี่ยวกับหูฟังบ้างคับ

ใช้หูฟัง ของ โฟนวัน 503 แทนได้ครับ เสียงสู้ของเดิมไม่ได้ แต่ไมค์ดีกว่าเดิมหน่อย
ของเค้าดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 15:48  

bb gun ผู้เขียน:

ปัญหาเท่าที่ผมเจอหลักๆเลย ก็คือ
- เสียงไมค์ที่ตัวเครื่องเบาไปหน่อย ส่วนไมค์ที่หูฟังแทบจะใช้ไม่ได้เลยเบามากๆ ลองเอาไปเปลี่ยนมาแล้วก็ยังเป็ยนอยู่ ผมซื้อมา3เครื่องก็เป็นทั้ง3เครื่องเลยครับ
- ความสว่างของจอน้อยเกินไป เวลาอยู่ในที่สว่างมาองไม่ค่อยเห็นครับ ปรับส่ว่างสุดแล้วก็เท่านั้นครับ
- แรม ในครื่องน้อยไปนิด เวลาลงโปรแกรมหรือเกมส์ในจาวามัน จะใช้ไม่ค่อยได้คับ
- เวลาดูภาพ มันไม่ยอมกลับภาพให้ครับ ทั้งๆที่มี โมชั่น แต่ใช้ได้แค่เขย่าเปลี่ยนรูป
อย่างอื่นเป็นเพียงปัญหาเล็กน้อยๆครับไม่ค่อยมีผลอะไรผมจะไม่เอ่ยถึงนะคับ
แต่ยอมรับว่าของเค้าดีจริงติดอยู่ก็ปัญหาตรงแหล่ะครับ ไม่วั้นผมคงไม่ซื้อ 3 ทีเดียวเครื่องหรอกครับ

ของผม ไมร์ที่ตัวเครื่งนี่ กระซิบเบาๆฝ่ายตรงข้ามก็ได้ยินแล้วครับ
ความสว่างหน้าจอเป็นเรื่องปกติครับ ออกไปกดกลางแจ้ง ผมใช้Sony W960i อยู่ด้วยอีกเครื่องนึง ออกไปข้างนอกเจอแสงสว่างเหมือนกัน ผลสรุปมองไม่ค่อยเห็นเหมือนกันครับ จอTFT ก็เป็นเหมือนกันหมดแหละครับ ยิ่งถ้าคุรไปเจอจอ AMOLED ของซัมซุงตัวใหม่นี่ผมว่าคุณออกมาจากบ้านไม่ได้หรอกครับ มันไม่เห็นอะไรเลยยิ่งกว่า TFT ซะอีกนะจอนี่ผมว่าไม่น่าตินะเพราะใครๆก็การันตีมาว่าจอเยี่ยม สีสันชัดคมสว่างมาก
Mad
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 11:09  

seksan_seksan ผู้เขียน:
aon ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
พอดีได้ลองโปรแกรมสำรองเบอร์ จัดการเบอร์โทรศัพท์ในซิม,ในเครื่อง,ข้อความ และจัดการไฟล์ต่างๆได้
สำหรับโทรศัพท์ เก็บไว้ใน PC จากในบอร์ด W3319 ซึ่งสามารถใช้งานกับ W929ด้วย เลยยากให้เพื่อนๆรองใช้กัน
**มีวิธีใช้และติดตั้งให้ด้วยนะ
หวังว่าคงจะมีประโยชน์นะครับ
http://sv1.uploadfile.biz/get.php?file=352249491650

มีคำถามเกี่ยวกับโปรแกรมที่แนะนำดังนี้ครับ

1. ผมทำตามขั้นตอนใน การใช้โปรแกรม PC SYNC อยากจะถามว่า พอเราเปิดโปรแกรมขึ้นมาแล้ว เข้าไปที่ Icon เมนู PhoneBook ด้านซ้าย โปรแกรมจะเห็น PhoneBook ในเครื่องหรือเปล่าครับ(บันทึกรายชื่อและเบอร์โทรฯไว้ในเครื่อง)
2. หรือว่าเราต้องสร้าง PhoneBook ขึ้นมาใหม่ ในโปรแกรมก่อน แล้วค่อย load ลงเครื่องอ่ะครับ

มีคำถามแค่นี้ก่อนครับ ยังไงจะรอคำตอบครับ
ขอบคุณมาก Very Happy

โปรแกรมจะโหลดข้อมูล PhoneBook ที่มีอยู่จากในเครื่องและในซิมมาแสดงทีในโปรแกรมครับ และเราสามารถเซฟเก็บไว้ในคอมได้ รวมทั้ง sms ด้วย(พิมพ์ sms จากโปรแกรมแล้วส่งได้ทันที) และสามารถเพิ่มเบอร์โทรจากในโปรแกรมแล้วเซฟเก็บไว้ในโทรศัพท์ได้
**อย่าลืมลงไดเวอร์และเลือกหมายเลข comport ให้ตรงด้วยไม่งั้นโปรแกรมจะมองไม่เห็นโทรศัพท์***

ขอบคุณมากครับ

งั้นแสดงว่าผมยังไม่ได้ลงไดเวอร์ แน่เลย
แต่ตอนที่ผมเข้าไปในโปรแกรม เมนู Photo มันก้อเห็นภาพจากในตัวเครื่องนะครับ ทั้งที่ยังไม่ได้ลงไดเอร์ อย่างที่คุณ seksan บอกเลยอ่ะครับ

ลองลงไดเวอร์ดูก่อนครับ แล้วเปิดโปรแกรม PCSyncManager เข้าไปที่ settings ในหัวข้อ connect ปกติมันจะอยู่ที่ comport1 ให้เลือกมาที่ comport ที่โทรศัพท็เราต่ออยู่

***(ถ้าไม่แน่ใจให้ไปที่ my com/คลิกขวา/porperties/Hardware/devic Manager/Ports & (COM/LPT))/มองหาชื่อ USB Modem driver จะเห็นหมายเลข comport อยู่ข้างหลัง )***

- เสร็จแล้วให้ปิดโปรแกรมลงไปแล้วเปิดใหม่ หรือเลืกที่หัวข้อ Phonebook โปรแกรมจะถามว่าให้เรา Download เบอร์โทรจากโทรศัพท์หรือไม่ ให้กด ok เป็นอันเสร็จ

-ถ้ายังไม่สำเร็จก็ถามมาได้อีกนะครับยินดีตอบ ปล.ถ้ามีเวลาตอบ....

เราลองใช้แล้วมันไม่อ่านซิมสองอ่ะ อ่านแต่ซิม 1 กะเครื่อง
เราเลยลองเลือกเปิดซิมเดียวมันก็ยังไปอ่านของซิม 1 อยู่ดี
เราก็ก๊อบลงเครื่องก็ได้ เซงนิดๆแต่ก็โอเค
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
หัวข้อ : Re: MMS
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 11:12  

nar ผู้เขียน:
รบกวน เพื่อนๆ ทุกท่าน ที่รู้เกี่ยวกับการตั้งค่า MMS ของระบบ AIS หน่อยครับ

อยากจะส่งและรับ MMS ได้ แต่ เท่าที่เคยอ่านกระทู้ทั้งหมด ไม่เห็นมีบอกไว้เลย

และได้ติดต่อ 1175 แล้ว แต่ที่ศูนย์ ไม่มีข้อมูลของยี่ห้อและรุ่นเรา

เคยไปถามที่ศูนย์ WellCom ช่างก็บอกว่าให้เอาซิม AIS ไปใส่เครื่องของโนเกียและ

เปิดใช้งาน แต่เท่าที่ถาม 1175 พนักงานบอกว่ามันต้องตั้งค่าของเครื่องด้วย

หมดหนทางแล้ว รบกวนท่านใดที่ให้ AIS และรู้วิธีการตั้งค่ารับ-ส่ง MMS ช่วย

กรุณาด้วยเถอะครับ

ขอบคุณมากครับ Very Happy

เราเคยใช้เครื่องรุ่นอื่นมาก่อน พอมาลองใช้ก็เปิดเลย
ไม่ได้ตั้งค่าอะไร เพราะเค้าก็บอกว่ามันไม่มีรุ่นนี้
เราก็ลองส่ง MMS ไปตามเบอร์ทดลองของเอไอเอสน่านแหละ
ปรากฏก็ใช้งานได้ดี
เราก็เล่นเน็ตได้นะ
ลองดูหรือยัง
ใช้โดยไม่ต้องตั้งค่า ลองดูนะ
นู๋พี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขออนุญาตประกาศขาย W929
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 12:39  

ขอขาย w929 คะซื้อมาวันที่ 15.08.52 ที่จะขายเพราะรุ่นนี้ใช้สองซิมแบบ stand by ไม่ใช่ real time ชอบทุกอย่างของ w929 แต่ถ้าสลับสายคุยไม่ได้ก้อเลยตัดใจขายคะ ขอขายที่ 4300 บาท ติดฟิล์มกันรอยตั้งแต่ซื้อ สนใจติดต่อที่ พี 087-0659555 นะคะ
ขอบคุณคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: MMS
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 15:25  

pompadoowa ผู้เขียน:
nar ผู้เขียน:
รบกวน เพื่อนๆ ทุกท่าน ที่รู้เกี่ยวกับการตั้งค่า MMS ของระบบ AIS หน่อยครับ

อยากจะส่งและรับ MMS ได้ แต่ เท่าที่เคยอ่านกระทู้ทั้งหมด ไม่เห็นมีบอกไว้เลย

และได้ติดต่อ 1175 แล้ว แต่ที่ศูนย์ ไม่มีข้อมูลของยี่ห้อและรุ่นเรา

เคยไปถามที่ศูนย์ WellCom ช่างก็บอกว่าให้เอาซิม AIS ไปใส่เครื่องของโนเกียและ

เปิดใช้งาน แต่เท่าที่ถาม 1175 พนักงานบอกว่ามันต้องตั้งค่าของเครื่องด้วย

หมดหนทางแล้ว รบกวนท่านใดที่ให้ AIS และรู้วิธีการตั้งค่ารับ-ส่ง MMS ช่วย

กรุณาด้วยเถอะครับ

ขอบคุณมากครับ Very Happy

เราเคยใช้เครื่องรุ่นอื่นมาก่อน พอมาลองใช้ก็เปิดเลย
ไม่ได้ตั้งค่าอะไร เพราะเค้าก็บอกว่ามันไม่มีรุ่นนี้
เราก็ลองส่ง MMS ไปตามเบอร์ทดลองของเอไอเอสน่านแหละ
ปรากฏก็ใช้งานได้ดี
เราก็เล่นเน็ตได้นะ
ลองดูหรือยัง
ใช้โดยไม่ต้องตั้งค่า ลองดูนะ

ปัจจุบันใช้ได้แล้วครับ
ตอนแรกที่ไม่สามารถส่ง MMS ของระบบ AIS ได้ ก็ติดต่อไปทั้งที่
1175 โดยคุยกับเจ้าหน้าที่นะ ทำการตั้งค่าต่างๆเรียบร้อย ก็ใช่ไม่ได้ เลยติดต่อไปที่ CellCenter WellCom คุยกับเจ้าหน้าที่ เค้าแนะนำให้เอาเครื่องไปให้ช่างที่ศูนย์ WellCom
เช็คให้ ก็ทำตามคำแนะนำ ไปที่ศูนย์ช่างก็ลองทดสอบ โดยการเอาซิม 2 ระบบ True สลับ
มาใส่ที่ซิม 1 แทน AIS ๆ ไปใส่ซิม 2 ปรากฏว่า ใช้ AIS รับและส่ง MMS ได้ แสดงว่าช่อง
ซิม 1 มีปัญหา ไม่ได้เกิดจากระบบ AIS
ช่างเลยสรุปว่าน่าจะเป็นที่โปรแกรม จะลงให้ใหม่ พอลงโปรแกรมเสร็จ
ทดสอบส่ง MMS จากซิม 1 AIS ดู ใช้ได้แล้วครับ เป็นอันจบ

ปล.ส่วนซิม 2 True ใช้ได้ปกติตั้งแต่แรกแล้วครับ ลงโปรแกรมใหม่ก็ใช่ได้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เสียงเวลาถ่ายคลิป
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 19:32  

chisaru15 ผู้เขียน:
ผู้ใช้มือใหม่ ผู้เขียน:

ขอวิธีหน่อย

ให้ปิดตรง ระบบหน้าจอสั่น คับ.. เพราะเวลาเรากดปุ่มถ่ายคลิปวีดีโอ มันจะมีเสียงดังปิ๊บ
มาจากการสั่นของระบบสัมผัสหน้าจอ ดังนั้นก็ให้ปิดระบบซะก่อน ที่เมนูตั้งค่า

ปล.ถ้าจำไม่ผิดนะคับ ยังไงลองดูก่อน ได้ไม่ได้แวะมาบอกด้วยล่ะกัน..

ลองปิดแล้วคับเสียงยังดังอยู่เลย

ใครพอมีวิธีมั้งคับ
ิำbeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 23:00  

อยากทราบว่าเราสามารถเพิ่มเพลงในโปรไฟล์ได้มากกว่านี้มั้ยอ่ะ ในที่ตั้งค่าเสียงอ่ะค่ะ
มันมี(ว่าง)ที่สามารให้เราเพิ่มเพลงได้นิดเดียวเองอ่ะ อยากทราบจังช่วยตอบหน่อย
เพาะเวลาเราจะเลือกเพลงให้เฉพาะเบอมันไม่พออ่ะค่ะ อยากใส่ให้หลายๆเบอ
seksan_seksan
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 04:39  

pompadoowa ผู้เขียน:
aon ผู้เขียน:
พอดีได้ลองโปรแกรมสำรองเบอร์ จัดการเบอร์โทรศัพท์ในซิม,ในเครื่อง,ข้อความ และจัดการไฟล์ต่างๆได้
สำหรับโทรศัพท์ เก็บไว้ใน PC จากในบอร์ด W3319 ซึ่งสามารถใช้งานกับ W929ด้วย เลยยากให้เพื่อนๆรองใช้กัน
**มีวิธีใช้และติดตั้งให้ด้วยนะ
หวังว่าคงจะมีประโยชน์นะครับ
http://sv1.uploadfile.biz/get.php?file=352249491650

มีคำถามเกี่ยวกับโปรแกรมที่แนะนำดังนี้ครับ

1. ผมทำตามขั้นตอนใน การใช้โปรแกรม PC SYNC อยากจะถามว่า พอเราเปิดโปรแกรมขึ้นมาแล้ว เข้าไปที่ Icon เมนู PhoneBook ด้านซ้าย โปรแกรมจะเห็น PhoneBook ในเครื่องหรือเปล่าครับ(บันทึกรายชื่อและเบอร์โทรฯไว้ในเครื่อง)
2. หรือว่าเราต้องสร้าง PhoneBook ขึ้นมาใหม่ ในโปรแกรมก่อน แล้วค่อย load ลงเครื่องอ่ะครับ

มีคำถามแค่นี้ก่อนครับ ยังไงจะรอคำตอบครับ
ขอบคุณมาก Very Happy

โปรแกรมจะโหลดข้อมูล PhoneBook ที่มีอยู่จากในเครื่องและในซิมมาแสดงทีในโปรแกรมครับ และเราสามารถเซฟเก็บไว้ในคอมได้ รวมทั้ง sms ด้วย(พิมพ์ sms จากโปรแกรมแล้วส่งได้ทันที) และสามารถเพิ่มเบอร์โทรจากในโปรแกรมแล้วเซฟเก็บไว้ในโทรศัพท์ได้
**อย่าลืมลงไดเวอร์และเลือกหมายเลข comport ให้ตรงด้วยไม่งั้นโปรแกรมจะมองไม่เห็นโทรศัพท์***

งั้นแสดงว่าผมยังไม่ได้ลงไดเวอร์ แน่เลย
แต่ตอนที่ผมเข้าไปในโปรแกรม เมนู Photo มันก้อเห็นภาพจากในตัวเครื่องนะครับ ทั้งที่ยังไม่ได้ลงไดเอร์ อย่างที่คุณ seksan บอกเลยอ่ะครับ

ลองลงไดเวอร์ดูก่อนครับ แล้วเปิดโปรแกรม PCSyncManager เข้าไปที่ settings ในหัวข้อ connect ปกติมันจะอยู่ที่ comport1 ให้เลือกมาที่ comport ที่โทรศัพท็เราต่ออยู่

***(ถ้าไม่แน่ใจให้ไปที่ my com/คลิกขวา/porperties/Hardware/devic Manager/Ports & (COM/LPT))/มองหาชื่อ USB Modem driver จะเห็นหมายเลข comport อยู่ข้างหลัง )***

- เสร็จแล้วให้ปิดโปรแกรมลงไปแล้วเปิดใหม่ หรือเลืกที่หัวข้อ Phonebook โปรแกรมจะถามว่าให้เรา Download เบอร์โทรจากโทรศัพท์หรือไม่ ให้กด ok เป็นอันเสร็จ

-ถ้ายังไม่สำเร็จก็ถามมาได้อีกนะครับยินดีตอบ ปล.ถ้ามีเวลาตอบ....

เราลองใช้แล้วมันไม่อ่านซิมสองอ่ะ อ่านแต่ซิม 1 กะเครื่อง
เราเลยลองเลือกเปิดซิมเดียวมันก็ยังไปอ่านของซิม 1 อยู่ดี
เราก็ก๊อบลงเครื่องก็ได้ เซงนิดๆแต่ก็โอเค

อ่านจากซิมสองได้ครับ.........

-ไปที่เมนูการตั้งค่า/ตั้งค่าตัวเครื่อง/ตั้งค่า UART (เป็นการเลือกว่าจะให้พอร์ตของคอมติดต่อกับซิม1 หรือซิม2)/เลือกซิมที่ต้องการอ่านเบอร์โทร
-โทรศัพท์จะรีสตาร์ท 1 ครั้ง
-เท่านี้โปรแกรมก็จะอ่านเบอร์และข้อความจากซิม2แล้วครับ

**** วิธีนี้ใช้เลือกว่าจะใช้ซิม1หรือซิม2เป็นโมเด็มได้ด้วยครับ****
ขอให้สนุกกับ w929 นะครับบบบบบ...............
ไม่หล่อแต่เลือก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 08:23  

ไปถอยมาแระให้กิ๊ก เบอร์ 1 แระ บอกได้เลยว่า ของเค้าดีจริงๆ
ว่าอาทิตย์หน้าจะถอย w8118 ให้กริ๊ก เบอร์ 2อ่ะ กิ๊กเยอะ เลยเน้นถูกแต่ดี แต่ตัวเองยังใช้ 3310 อยู่เลยอ่า 5555+
W8118
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 10:47  

รุ่นw8118ออกมายังไม่ทันไร ตอนนี้จะมีรุ่นw9119ใกล้มาล่ะ จอ3.0"กล้องชัดซะด้วย ดูจากเว็ปของwellcom เอามาสู้กับw929ล่ะมั้ง Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 11:08  

9119 แจมเลยอะมะกี้แวะไปดูมา โหย 3.2ล้าน ออโต้โฟกัสด้วย >_< Wellcom เค้าเริ่มจะมาแรงแล้วครับ
เด็กกทม.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 11:15  

ตอนแรกลังเลอยู่4ตัวครับคือ nokia3120c ,samsungL700 ,i-mobileTV620 ,wellcomW8118 ราคาใกล้เคียงกันมากๆ

ชอบโนเกียจอ16ล้านสีขนาด2"กะซัมซุงตรงที่มี3G,EDGEล่ะครับ แต่คิดไปคิดมามันก็ไม่จำเป็นกับเราเลย
ไอโมบาย620 ทุกอย่างตรงใจหมดแต่สะดุดตรงไมค์เสียงเบาคู่สนทนาเค้าไม่ค่อยได้ยินเรา รับวิทยุไม่ชัด ขอผ่าน
W8118 พอได้เจอตัวจิงลองเล่นดูถึงกับทึ่งงานประกอบดี หน้าจอชัด ทีวีชัด เสียงดังดีข้อเสียคือกล้องซื่งไม่จำเป็นสำหรับผมอยู่แล้ว เสียดายนิดๆคืออัดเสียงวิทยุไม่ได้ ไม่เปงไรจัดการถอยมาเครื่องนึง
Wink
cybermage
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 15:46  

คือผมกำลังหาซื้อ มือถืออยู่อะครับเลยหาข้อมูลอยู่ ถามไปด้วย
(อ่านให้ครบ 50 กว่าหน้านี่เหนื่อยจริงๆครับ ถึงจะอ่านผ่านๆจับรายละเอียดได้ไหมหมดก็เหอะ)

รุ่นนี้ก็สนใจครับ เลยอยากรู้ว่าเสียงรุ่นนี้ฟังเพลงเพราะไหมครับ (ไม่ใช่ดังไหมนะ) เทียบกับ 5130xp แล้วตัวแปลงเป็น 3.5 มีขายยัง ราคาเท่าไร (หรือมีคนในบอร์ดนี้ทำมาขายป่ะ) เผื่อจะเอามาช่วงเรื่องเสียงได้

แล้วที่อ่านๆมามันเปลี่ยน theme ไม่ได้ใช่ไหมครับ บอกตรงๆไม่ชอบเรื่องดีไซเท่าไร แต่ถูกใจเรื่องฟังก์ชั่น

อีกข้อมันเปลี่ยนเมนู รายละเอียดจากภาษาไทยเป็น อันกฤษได้หรือเปล่าครับ ผมเห็นเวลาภาษาำำไทย กับอังกฤษ ติดๆดันมันโดดๆ

ทิ้งท้าย ผมขอฝากกระทู้นี้ไว้หน่อยนะครับ ช่วยเข้าไปตอบหน่อยนะครับ อาืทิตน์หน้าก็ซื้อแล้ว ผมงบน้อยจะมานั่งลองผิดลองถูกก็ไม่ได้ด้วย ไม่ค่อยมีความรุ้ด้านนี้เท่าไร

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1017989#1017989

ขอบคุณครับ
cybermage
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 16:38  

อ้างถึง:

--- มีข่าวดีมาบอกอ่ะคับ ---

อ่านกระทู้นี้มา 2-3 เดือนแล้วครับ

เห็นว่ามีคนที่สนใจรุ่นนี้เยอะมากๆ (ส่วนตัวผมเองก็สนใจไม่น้อย)

และก็เป็นจังหวะที่พอดีมากๆเหมือนกันที่รู้จักกับเพื่อนที่สามารถหาเครื่่องราคาถูก
(มือ 1 - ใหม่แกะกล่อง) ให้ได้

แต่คงได้โควต้าจำนวนเครื่องไม่มากนัก

W929 ราคาถูก (4,200)

ซึ่งราคาตอนนี้ไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่ (น่าจะ 4,990 นะคับ)

ประหยัดไป 790 บาท

--- สำหรับเพื่อนๆที่สนใจ ติดต่อผมได้คับ ---
--- ติ๊ส (Tiz) 084 - 0004454 ---

ติดต่อมานะคับ จะได้รู้ว่าต้องการกี่เครื่อง

ขอยอดจอง
ก่อนวันศุกร์ที่ 31 นี้นะคับ สำหรับล็อตแรก

สนใจครับ แต่อยากเอาเครื่องมาเล่นก่อนได้ไหม เหมือนเล่นก่อนซื้อหน้าร้านอะครับ ถ้าถูกใจผมซื้อเลย แต่ถ้าไม่ถูกใจอย่าว่ากันนะครับ แบบว่าขอบแบบนี้อ่านมาเยอะแค่ไหน แต่ต้องลองเองอะครับ ถึงจะรู้ ยังไงซะสิ้นเดือนนี้ผมได้สอยแน่ๆครับ แต่จะเป็นตัวไหนแค่นั้นเอง

ขอบคุณนะครับที่เอาเครื่องดีๆถูกๆมาฝาก เป็นไปได้อยากรู้ว่าเอามาจากไหน - -*
a3kZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 10:49  

ตัว W9119 หน้าตาเครื่องสวยดีอะ..แนวๆดีเนอะ ราคาเท่าไรอะ?

แล้วมันมีไรดีกว่าตัว W929 มากกว่าไหมคับ?
0hmega
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 11:26  

แหมตกใจเลยครับ คนใช้เยอะมาก+ ให้ความสนใจมากด้วย

ผมก็ถอยมาเลย 1 เครื่อง พอมาดูในเวปก็รู้เลยว่าน่าสนใจ(ตอนซื้อ ซื้อเองตามความชอบใจ ไม่ดูเวปแล้วไปซื้อ) มาดูเวปเพราะว่าหาโปรแกรมลงมัน
ปัญญา ของเครื่องผม
ส่วนใหญ่ก็ไม่มีแต่ก็มีบ้างแต่ก็เป็นปัญยากันทุกคนเรื่องกล้อง(ตอนถ่ายมุมกล้งล่างซ้ายจะ ดำๆ- ขาวๆ)

ผมอยากได้พวกโปรแกรมมาลงตัวเครื่องน่ะครับ ไม่รู้ว่าจะหาได้ที่ไหน
ใครมีโปรแกรมอะไรก็แจกๆมาน่ะครับ
Yetkok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 00:19  

หลังจากที่อ่านมาหลายวันผมก็ตัดสินใจซื้อเจ้าW929มาใช้

ของเค้าดีจริง
uirv
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พังงา
หัวข้อ : Kohyaotoday.com
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 11:27  

ผมกะจะอ่านให้ครบถึง 57 หน้าแต่ไม่ไหวครับเยอะเหลือเกิน แต่ดูแล้วส่วนใหญ่ก็จะพอใจกับ มือถือรุ่นนี้นะครับ ผมได้สั่งซื้อรุ่นนี้ไปแล้ว ของมาวันนี้ครับ แต่ก็หาข้อมูลในบอร์ดนี้มาระยะหนึ่งแล้ว ก็พบทั้งคำชมและที่เป็นปัญหา ทั้งปัญหาเล็กกะจิ๊ดริ๊ด และก็ปัญหาใหญ่แบบต้องส่งเคลม เลยรวบรวมมาให้เพื่อนในบอร์ดให้เห็นปัญหากัน แต่ทั้งนี้ไม่ใช่จะโจมตีรุ่นนี้หรือมือถือยี่ห้อนี้นะครับ เพราะตอนนี้ก็ใช้ w920+ อยู่ "สุดยอด" ครับ กับราคาสบายๆ เอาเป็นว่าใช้ข้อมูลที่ผมรวบรวมนี้ทดสอบเครื่องตอนซื้อละกันครับ จะได้ได้เครื่องที่ดีๆและก็คุ้มกับเงินครับ

ป.ล.คงไม่มีใครโชคร้ายได้เครื่องที่มีปัญหาทุกอย่างรวมกันในเครื่องเดียวหรอกครับ ไม่ต้องกลัว เพราะถ้าเป็นเช่นนั้น ยี่ห้อนี้คงขายไม่ได้หรอก ว่ามั๊ย???

1. ไม่ปลื้มกับเสียงลำโพงสนทนา เบา
2. หูฟังเสียงเบามาก
3. จอทัชสกรีนไม่ดี ไม่ตอบสนอง
4. ตั้งเวลาเปิดอัตโนมัติไม่โชว์หน้าจอ แฮงค์ซะ
5. ชาร์จแบตเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง
6. ขึ้นรูปกุญแจแล้วค้าง
7. ไม่เปิดเครื่องอัตโนมัติตามเวลา
8. เครื่องดับเองบ่อย
9. ตั้งเวลาปลุกไม่ได้ ถึงเวลาไม่มีเสียงปลุกดัง
10. ชื่อเพลงไม่เป็นภาษาไทย
11. ภาพไม่ชัด – ลดค่า EVกับ ISO (อันนี้เทคนิคครับ ไม่ใช่ปัญหา แต่พิมพ์รวมไว้)
12. เวลาเล่นเกมส์แล้วแฮงค์-ปิดเสียงซะ (อันนี้ก็เทคนิคครับ)
13. เปิดข้อความเข้าไม่ได้
14. ภาพหน้าจอใช้ภาพของ iphone 240*400 ได้ (เว็บ zedge.net จะให้เลือกรุ่นมือถือก่อน)
15. ทีวีดูแนวตั้งไม่ได้
16. มีจุดขาวๆที่หน้าจอ ด้านล่าง เวลาดูวิดีโอ
17. ปากกามีสองท่อน (ปกติต้อง 3 ท่อน)
18. หน้าจอทีวีสั่นในช่วงล่าง
19. กดรับสายไม่ทัน เครื่องล็อค กดรับสายไม่ได้
20. สายหลุดบ่อย
21. จอไม่สว่างหากอยู่ในที่แสงมากดูไม่ค่อยเห็นเมนู
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 13:26  

9119 แจมเลยอะมะกี้แวะไปดูมา โหย 3.2ล้าน ออโต้โฟกัสด้วย >_< Wellcom เค้าเริ่มจะมาแรงแล้วครับ

รุ่นใหม่เริ่มมาเรื่อยๆ อีกละ
สงสัย 9119 จะแยกร่างจาก 929 แน่เลย
เพราะ 9 1+1 9 เท่ากับ 929 เลย
อิอิ

uirv ผู้เขียน:
ผมกะจะอ่านให้ครบถึง 57 หน้าแต่ไม่ไหวครับเยอะเหลือเกิน แต่ดูแล้วส่วนใหญ่ก็จะพอใจกับ มือถือรุ่นนี้นะครับ ผมได้สั่งซื้อรุ่นนี้ไปแล้ว ของมาวันนี้ครับ แต่ก็หาข้อมูลในบอร์ดนี้มาระยะหนึ่งแล้ว ก็พบทั้งคำชมและที่เป็นปัญหา ทั้งปัญหาเล็กกะจิ๊ดริ๊ด และก็ปัญหาใหญ่แบบต้องส่งเคลม เลยรวบรวมมาให้เพื่อนในบอร์ดให้เห็นปัญหากัน แต่ทั้งนี้ไม่ใช่จะโจมตีรุ่นนี้หรือมือถือยี่ห้อนี้นะครับ เพราะตอนนี้ก็ใช้ w920+ อยู่ "สุดยอด" ครับ กับราคาสบายๆ เอาเป็นว่าใช้ข้อมูลที่ผมรวบรวมนี้ทดสอบเครื่องตอนซื้อละกันครับ จะได้ได้เครื่องที่ดีๆและก็คุ้มกับเงินครับ

ป.ล.คงไม่มีใครโชคร้ายได้เครื่องที่มีปัญหาทุกอย่างรวมกันในเครื่องเดียวหรอกครับ ไม่ต้องกลัว เพราะถ้าเป็นเช่นนั้น ยี่ห้อนี้คงขายไม่ได้หรอก ว่ามั๊ย???

1. ไม่ปลื้มกับเสียงลำโพงสนทนา เบา
4. ตั้งเวลาเปิดอัตโนมัติไม่โชว์หน้าจอ แฮงค์ซะ
5. ชาร์จแบตเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง
7. ไม่เปิดเครื่องอัตโนมัติตามเวลา
9. ตั้งเวลาปลุกไม่ได้ ถึงเวลาไม่มีเสียงปลุกดัง
11. ภาพไม่ชัด – ลดค่า EVกับ ISO (อันนี้เทคนิคครับ ไม่ใช่ปัญหา แต่พิมพ์รวมไว้)
12. เวลาเล่นเกมส์แล้วแฮงค์-ปิดเสียงซะ (อันนี้ก็เทคนิคครับ)
14. ภาพหน้าจอใช้ภาพของ iphone 240*400 ได้ (เว็บ zedge.net จะให้เลือกรุ่นมือถือก่อน)
16. มีจุดขาวๆที่หน้าจอ ด้านล่าง เวลาดูวิดีโอ
17. ปากกามีสองท่อน (ปกติต้อง 3 ท่อน)
19. กดรับสายไม่ทัน เครื่องล็อค กดรับสายไม่ได้
21. จอไม่สว่างหากอยู่ในที่แสงมากดูไม่ค่อยเห็นเมนู

ส่วนอันนี้ เห็นแล้วอึ้งเลยครับ แบบว่ารวบรวมเก่งมากเลยครับ
ถ้าเจอปัญหาแบบนี้พร้อมกัน ผมคงปามือถือใส่กำแพงแล้วอะครับ แหะๆ

จากที่ผมใช้มา รู้สึกจะเจอบ้างนิดหน่อย ไม่เกิน 3 ข้อเองมั้งครับ
เช่นเรื่องเกมส์ java ที่ memory ไม่พอให้เล่นเกมส์ที่กินแรมสูงๆ เป็นต้น
แต่บางข้อก็ไม่ใช่ปัญหาสำหรับผมนะ อย่างภาพหน้าจอใช้ภาพของ iphone 240X400 ได้
หรือว่าปากกามีสองท่อน ผมก็ไม่ได้คิดมากเท่าไหร่ เพราะตอนนี้ก็แทบจะไม่ได้พกปากกาแล้วด้วย
หรือว่าจะเป็นตอนดูวิดีโอที่จะมีจุดขาวๆ ก็เป็นเฉพาะตอนที่ดูแนวตั้งแล้วเปลี่ยนมาดูแนวนอนอีกรอบ ก็ไม่ได้เป็นปัญหาเท่าไหร่
นอกนั้น ยังไม่เคยเจอปัญหาที่กล่าวมาเลยอะครับ อิอิ
ตุ๋ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หูฟังบรูทูธ ชอบหลุดบ่อยๆ
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 14:44  

หูฟังบรูทูธ ชอบหลุดบ่อยๆ ต้องปิดเปิดบรูทูธใหม่ครับถึงเชื่อมต่อได้
เครื่องอื่นเป็นเหมือนผมมั้ยครับ
JINA-JINO
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : Re: หูฟังบรูทูธ ชอบหลุดบ่อยๆ
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 16:55  

ตุ๋ย ผู้เขียน:
หูฟังบรูทูธ ชอบหลุดบ่อยๆ ต้องปิดเปิดบรูทูธใหม่ครับถึงเชื่อมต่อได้
เครื่องอื่นเป็นเหมือนผมมั้ยครับ

ลองเข้าไปที่ตั้งค่าบลูทูธ แล้วเลือก ข้อ 4. ทางเดินเสียงดูครับ เลือก หัวข้อส่งไปยังหูฟังบลูทูธ ดูครับ น่าจะหายเพราะตอนแรกของผมก็ขาดๆหายๆ เหมือนกันครับ พอลองตั้งค่าดูแล้วใช้ได้ครับคุยจนบลูทูธแบตหมดเลย อิอิ
uirv
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 20:43  

ได้เครือ่งมาแล้วครับทดสอบตามปัญหาที่เพื่อนๆในบอร์ดพบกันตอนนี้ก็พบปัญหาตามที่ผมได้รวบรวมสรุปไว้ คือ ข้อ 3 (น้อยมาก), 15 ,21 หวังว่าคงไม่มีปัญหาอะไรแล้วนะครับ ส่วนใหญ่ก็เป็นปัญหาเล็กน้อยที่พอรับได้ครับ

ตอ้งขอบคุณเพื่อนๆในบอร์ดและคุณ twister ที่ได้ทำรีวิวรุ่นนี้ให้ชมและตอบคำถามต่างๆ

ขอให้มีความสุขกับ w929 ทุกคนครับ
angelinis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 22:41  

มาสมัครเป็นสมัครคลับ w929 ด้วยคนค่ะ

เดิมใช้แต่ nokia ไม่เคยมอง brand อื่น แต่บังเอิญอยากมีอีกเครื่องเพื่อไว้แยกซิมสำหรับต่อ gprs อย่างเดียว เลย search ข้อมูลไปมา มาเจอกระทู้นี้ เห็นที่คุณ twister review ไว้ก็ติดตามอ่านมาได้เกือบ 2 อาทิตย์ ในที่สุดก็ตัดสินใจซื้อรุ่นนี้เลย และอาจเป็นความบังเอิญ ได้เครื่องนี้มาในราคาไม่เกิน 4000 พอเปิดกล่อง check อุปกรณ์ มันขาดที่ตั้งเครื่องสำหรับดูทีวี ตามที่เห็นคุณ twister review ไว้ ก็เลยไปตามกับพนง. ตอนแรกเค้าบอกว่าเลิกแถมไปแล้ว (งง ถ้าไม่มีเจ้าชิ้นเล็ก ๆ นี่แล้วจะดูทีวียังไง เอาอะไรมาตั้งอ่ะ) แต่ก็ print รูปที่คุณ twister post ไว้แหละให้เค้าดูว่าคนอื่นซื้อยังมีเลย พนง.หายไปพักใหญ่ ๆ กลับมาพร้อมกับที่ตั้งอันจิ๋วนั่น (เค้าบอกว่าบังเอิญมีพอดี ถึงให้ได้ เฮ้ออ ไม่เข้าใจ) ยังคิดอยู่ว่าถ้าไม่ได้อุปกรณ์ครบตามที่คนอื่นเค้าได้ คงคืนเครื่อง 555

ตอนนี้ใช้มาอาทิตย์นึงแล้วค่ะ ทดลอง set ค่าต่าง ๆ ตามที่ทุกท่าน แนะนำแลกเปลี่ยนไว้ที่กระทู้นี้ ยังไม่พบปัญหาอะไรเพราะยังไม่ได้ลง detail มากนัก การใช้งานเบื้องต้นไม่มีปัญหาอะไร แต่มี 2 คำถาม ซึ่งไม่แน่ใจว่ามีใครถามไปรึยัง ถ้ามีแล้วต้องขอโทษด้วยค่ะเพราะตามอ่านยังไม่หมด

คือเกมส์ที่แถมมาในเครื่อง ถ้าไม่อยากได้ จะ delete ออกได้มั้ยคะ เปลือง memory อ่ะค่ะ เพราะปกติเป็นคนไม่เล่นเกมส์มือถืออยู่แล้ว

อีกคำถามคือระหว่างที่สนทนาอยู่ ถ้าอยากปรับเพิ่มระดับความดังของเสียงปลายทาง จะทำได้มั้ยคะ แล้วต้องกดตั้งไหนคะ ไม่คุ้นกับมันอ่ะค่ะ หาไม่เจอ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ
uirv
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 04:31  

angelinis ผู้เขียน:
มาสมัครเป็นสมัครคลับ w929 ด้วยคนค่ะ

อีกคำถามคือระหว่างที่สนทนาอยู่ ถ้าอยากปรับเพิ่มระดับความดังของเสียงปลายทาง จะทำได้มั้ยคะ แล้วต้องกดตั้งไหนคะ ไม่คุ้นกับมันอ่ะค่ะ หาไม่เจอ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

ขอตอบประเด็นที่สองนะครับ การเพิ่มความดังเสียงปลายทางก็กดที่ปุ่มปรับเพิ่ม-ลดระดับเสียงด้านข้างซ้ายตัวเครื่องครับ
uirv
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 05:34  

ปกติไม่ค่อยได้เข้ามาโพสเท่าไหร่หรอกครับ สมัครสมาชิกเว็บนี้มานานแล้ว เอาโปรแกรมดีๆมาฝาก (ไม่รู้ว่ามีกันหรือยัง หรือว่าเก่าไปแล้วก็ไม่รู้ครับ) ชื่อโปรแกรม Noiseware ซึ่งจะช่วยทำให้ภาพคมชัดขึ้นเมื่อเอามาปรับด้วยคอมพิวเตอร์ ช่วยลดจุดสีต่างๆ(สีเขียวเบลอๆนะครับ)บนภาพได้ จะโหลดไฟล์แบบ portable ก็ที่เว็บ maportable.com นะครับ
sainted
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 11:16  

ขายครับ สีขาว

ใช้มา 3 อาทิตกว่า ไม่มีปัญหาอะไร ขายเพราะเเม่ซื้อมาให้ไม่ค่อยชอบสีขาวครับ

ซื้อมา 4800 ขอขาย 3900 โทรมาคุยได้ครับ 0839799039 ลองใช้เเล้วคุณภายเเจ่มจริงๆ
my phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 13:13  

โอ แม่จ้าวววว
w9119 ตัวใหม่ดูตามสเป็กแล้วดีจิงๆ
(สเป็กคล้ายๆ nokia 5800 แล้วนะเนี่ย)
ถ้ามีช่อง3.5ด้วยจะสุดยอดมากๆ 7000 ฿ up ก็ยอม เหอๆ

อีกเรื่อง w929 จะมีปัญหาเรื่องจอ tv ไม่เต็ม อันนี้ไม่รู้รุ่นนี้จะเป็นเหมือนกันป่าว

ต้องรอดูต่อไป แต่อย่านานนะ เดี๋ยวจะไม่ทันยี่ห้ออื่นๆที่จะออกใหม่
tnp2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Wellcom 929
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 16:24  

อยากรู้ว่าสามารถเปลี่ยนธีมหน้าจอได้ทั่วไปไหมอะครับ
ตุ๋ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้าเมนู
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 16:24  

เวลาใช้สายอยู่ เข้าเมนูได้มั้ยครับ
กดตรงไหน?
thk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wellcom w929
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 00:00  

อิอิ..ถอยมาแล้วเหมือนกันสองวันและ ตั้งกะ 22 สค 52 บิ๊กซีลาดพร้าว ราคายัง 4990 อยู่เลย แต่น้องคนขายน่ารักดีเราไปได้ของลงใหม่พอดี ได้ซองหนังมาด้วยถูกใจ ตอนแรกได้หนังมัน ไม่ค่อยชอบน้องเค้าก้อเปลี่ยนให้นะ..ใจดีจิงๆ..มาลองเล่นดู ก้อโอนะ ได้ประโยชน์จากกระทู้มากๆๆเลยล่ะ ขอบคุณคนโพสต์ทั้งหลายนะจ๊ะ ^w^
**ขอให้สนุกกับ W929 ต่อไปนะ**
aon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เข้าเมนู
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 10:22  

ตุ๋ย ผู้เขียน:
เวลาใช้สายอยู่ เข้าเมนูได้มั้ยครับ
กดตรงไหน?

ไม่สามารถเข้าได้ครับ เท่าที่ลองจะเข้าน่ะครับ Very Happy

ปล.รอท่านผู้รู้มาตอบอีกทีนะ
ยากกกกก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 10:32  

my phone ผู้เขียน:
w9119 ตัวใหม่ดูตามสเป็กแล้วดีจิงๆ
(สเป็กคล้ายๆ nokia 5800 แล้วนะเนี่ย)
ถ้ามีช่อง3.5ด้วยจะสุดยอดมากๆ 7000 ฿ up ก็ยอม เหอๆ

อีกเรื่อง w929 จะมีปัญหาเรื่องจอ tv ไม่เต็ม อันนี้ไม่รู้รุ่นนี้จะเป็นเหมือนกันป่าว

ต้องรอดูต่อไป แต่อย่านานนะ เดี๋ยวจะไม่ทันยี่ห้ออื่นๆที่จะออกใหม่

Wellcom ถ้าเที่ยบกับค่ายอื่นในตระกลู เฮ้าแบรน์เหมือนกัน Wellcom กินขาดในคุณภาพสินค้า 100% ครับ เพราะ ค่ายอื่นๆ สเป็กแค่กล้องถ่ายรูปยังเป็น VGA อยุ่เลย เพราะค่ายอื่นเค้าไม่มีไอเดียเป็นของตัวเองครับ เค้าไปรับไอเดียของจีน มาขาย กันเต็มๆ
Wellcom เค้ามีไอเดียเป็นของตัวเอง ไม่ได้ไปเลียนแบบใครมาครับ อย่าง Gnet นี่ก็ออกแนวเหมือนจะดี แต่ผมได้ค้นพบ มาแล้วครับ ว่า รับจีนมาขายเต็มๆเหมือนกัน แค่เอายี่ห้อมาแปะไว้เฉยๆ สเป๊กเครื่องก็ยังไม่พัฒนาครับ ยังติดอยู่กับสเป๊กเดิมๆ ที่ เป็น VGA เป็นหลัก เมมเครื่องก็แค่ 700+kb ซึ่ง เป็นของพี่จีนแดงล้วนๆ ตอนนี้ผมว่า Wellcom ครองตลาดในค่ายมือถือ เฮ้าแบรน์แล้วล่ะครับ

http://www.solomobi.com/category.asp?lx=news
เวปมือถือจีน ลองไปดูเล่นๆ แล้วจะตกใจงิงิ
คนเมืองกรุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 12:38  

ยากกกกก ผู้เขียน:
my phone ผู้เขียน:

Wellcom ถ้าเที่ยบกับค่ายอื่นในตระกลู เฮ้าแบรน์เหมือนกัน Wellcom กินขาดในคุณภาพสินค้า 100% ครับ เพราะ ค่ายอื่นๆ สเป็กแค่กล้องถ่ายรูปยังเป็น VGA อยุ่เลย เพราะค่ายอื่นเค้าไม่มีไอเดียเป็นของตัวเองครับ เค้าไปรับไอเดียของจีน มาขาย กันเต็มๆ
Wellcom เค้ามีไอเดียเป็นของตัวเอง ไม่ได้ไปเลียนแบบใครมาครับ อย่าง Gnet นี่ก็ออกแนวเหมือนจะดี แต่ผมได้ค้นพบ มาแล้วครับ ว่า รับจีนมาขายเต็มๆเหมือนกัน แค่เอายี่ห้อมาแปะไว้เฉยๆ สเป๊กเครื่องก็ยังไม่พัฒนาครับ ยังติดอยู่กับสเป๊กเดิมๆ ที่ เป็น VGA เป็นหลัก เมมเครื่องก็แค่ 700+kb ซึ่ง เป็นของพี่จีนแดงล้วนๆ ตอนนี้ผมว่า Wellcom ครองตลาดในค่ายมือถือ เฮ้าแบรน์แล้วล่ะครับ

http://www.solomobi.com/category.asp?lx=news
เวปมือถือจีน ลองไปดูเล่นๆ แล้วจะตกใจงิงิ

แหม๋ .... ทำไปได้...!
W929
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W929
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 20:05  

เพื่อมผมซื้อ929มาราคา-4700เอง
มันบอกซื้อที่Big C เพชรเกษม ที่เทเลวิส
นู๋พี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขออนุญาตประกาศขาย W929
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 21:45  

นู๋พี ผู้เขียน:
ขอขาย w929 คะซื้อมาวันที่ 15.08.52 ที่จะขายเพราะรุ่นนี้ใช้สองซิมแบบ stand by ไม่ใช่ real time ชอบทุกอย่างของ w929 แต่ถ้าสลับสายคุยไม่ได้ก้อเลยตัดใจขายคะ ขอขายที่ 4300 บาท ติดฟิล์มกันรอยตั้งแต่ซื้อ สนใจติดต่อที่ พี 087-0659555 นะคะ
ขอบคุณคะ

ปิดการขายคะ...ขอบคุณกระทู้นี้นะคะ
มิ้ม.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตั้งเสียงข้อความ
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 12:18  

เราตั้งเสียงข้อความเองได้หรือเปล่าคะโทดทีค่ะหากเคยมีคนถามไปแล้วแต่เข้าไปหาคำตอบแล้วไม่เจอน่ะค่ะ....ขอบคุณมากค่ะ
poul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 11:34  

ขอโทษนะคะถ้าถามซ้ำ คือรุ่นนี้ประชุมสายได้มั้ยคะ
YINGYOKK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 21:32  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคามันอยู่ที่เท่าไหร่อะค่ะ
โทรไปถามศูนย์มาแล้ว

เขาบอกว่า 4,990 บ.
ส่วนพวก ซองหนัง กับ ขาตั้ง ทีวี
ไม่มีแถมแล้ว

แล้วศูนย์ wellcom เลย
เราสามารถต่อราคาเขาได้หรือเปล่า

อิอิ
ไม่อยากเสี่ยงไปซื้อพวกตู้อะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
YINGYOKK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 21:35  

ที่บอกว่าศูนย์ wellcom เลยไม่ใช่ศูนย์ใหญ่นะค่ะ
คือ ตัวแทนจำหน่ายตามห้างอะคะ .

ตอนนี้ก็ใช้ w920 อยู่ดีมาก ๆ คะ
ใช้มาเกือบปีแล้ว

ทั้งตกน้ำตกพื้น เขว้งทิ้ง จนฝาหลังหลุด แบตหลุด
ก็ยังไม่พังเลย - -

เคยรวนไปครั้ง 1 ตอนโดนน้ำ
แล้วก็ปล่อยมันไว้เฉยๆ

แล้วมันก็กลับมาปกติตามเดิม
ใครว่า มือถือพวกรุ่นแบบนี้ไม่ทน ๆไม่จริงหรอกค่ะ

มันอยู่ที่คนใช้มากกว่าเราว่า
Smile

ชอบรุ่นนี้มาก
แต่เงินยังไม่มีเลย 555+
wellcom guy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 23:06  

ผมซื้อที่ศูนย์ Wellcom บิ๊กซี ลาดพร้าว
ราคา 4,990.-บาท รูดบัตรเครดิต มีชาร์ตเพิ่มเล็กน้อย

ได้ของแถมมาในกล่องเป็นซองหนังพร้อมปากกา Stylus
และในกล่องก็มีปากกา Stylus อยู่อีก 1 ด้าม
แกะกล่องลองเทสต์ที่ร้านเลยครับ เพราะตั้งใจซื้อแน่
ขอต่อรองแถมฟิลม์กันรอย ไม่ยอมให้ คิดค่าของ 80 บาท
เป็นรุ่นของเครื่องเลย

ใช้มาเกือบเดือน ก็โอเค ครับ รูปทรง หน้าตา การใช้งาน
ผมว่าคุ้มกับเงินที่จ่ายไปนะ น้องที่ออฟฟิศ ที่ใช้ไอโฟนอยู่
มาหยิบดูก็บอกว่าสวยดี จะไปซื้อมาใช้เป็นเครื่องสำรอง
เพราะดูทีวีได้ดีด้วย

เหตุผลที่ซื้อที่ศูนย์ ถึงแพงกว่าตู้ ก็มั่นใจได้ในระดับนึงว่า
จะไม่ถูกสอดไส้คาราเมลมา เพราะเป็น House Brand
รุ่นพิมพ์นิยมรุ่นนึงเหมือนกัน ไม่อยากเสี่ยงครับ
muyimsss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มือใหม่ w929
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 14:59  

nokoki ผู้เขียน:
nokoki ผู้เขียน:
m2otto ผู้เขียน:

ได้คับ ไปที่ตั้งค่า > ตั้งระบบความปลอดภัย > ล็อคปุ่มกดโดยอัตโนมัติ แล้วเลือกเวลาเลยคับ

มือใหม่เช่นกันคับ ถามผู้รู้นะคับ

มันเล่น MSN ได้รึป่าวคับ เพราะเห็น คห.แรกๆบอกว่ามีในเครื่อง ผมหาแล้วไม่เจออ่ะคับ มันอยูาตรงไหนรึว่าติดตั้งยังไง รบกวนด้วยนะคับ

ผมใช้ ebuddy เล่น m ได้ครับ เอามือถือเข้า WAP ไปโหลดได้เลยที่ http://get.ebuddy.com ครับCool

มานบอกให้เลือกยี่ห้ออ่าครับ

เลือกอันไหนอ่าครับ

Rolling Eyes

ลองโหลดไปใช้ดูแล้วกันนะครับ

http://www.tempf.com/getfile.php?id=12319&key=4a3c1ab7d7b7d

ขอบคุณครับ

^^

คือว่าลบองเล่นแล้ว มันพิมไทยไม่ได้อ่ะค่ะ ใครมีวิธีเปลี่ยนมั้งไหม
bonkazino
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 17:20  

วันนี้ไปถอยมาแล้ว4,790 ดีใจมากเลย Very Happy
คนลังเลใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลังเล w929
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 20:23  

ผมอยากจะถามว่า เวลา w929 มันล๊อกหน้าจอแล้วมีคนโทรเข้ามา แล้วมันจะปลดล๊อกหน้าจอเองแล้วเรารับสายเลยไหม หรือว่า ต้องมาปลดล๊อกหน้าจอถึงจะรับสายได้ แล้วมีอีกคำถามหนึง

ว่า w929 กับ w990 อันไหนดีกว่า หน้าจอทัสกรีน w929 มันอืดไหมครับ ถ้าใช้ w990 เผื่อ จอทัสกรีนผัง ก็ใช่ปุ่มได้ คุณว่ารุ่นไหนดีกว่าครับ ผมลังเลใจ ราคามันเท่ากัน ตอนนี้ 4,990บาท

ถ้าผมเขียนผิด ต้องขอโทดด้วยครับ................
bonkazino
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลังเล w929
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 09:12  

คนลังเลใจ ผู้เขียน:
ผมอยากจะถามว่า เวลา w929 มันล๊อกหน้าจอแล้วมีคนโทรเข้ามา แล้วมันจะปลดล๊อกหน้าจอเองแล้วเรารับสายเลยไหม หรือว่า ต้องมาปลดล๊อกหน้าจอถึงจะรับสายได้ แล้วมีอีกคำถามหนึง

ว่า w929 กับ w990 อันไหนดีกว่า หน้าจอทัสกรีน w929 มันอืดไหมครับ ถ้าใช้ w990 เผื่อ จอทัสกรีนผัง ก็ใช่ปุ่มได้ คุณว่ารุ่นไหนดีกว่าครับ ผมลังเลใจ ราคามันเท่ากัน ตอนนี้ 4,990บาท

ถ้าผมเขียนผิด ต้องขอโทดด้วยครับ................

มันจะปลดล๊อคหน้าจอเองครับ
bonkazino
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 09:51  

Setเพลงเข้าMP3ยังไงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 11:25  

wellcom guy ผู้เขียน:
ผมซื้อที่ศูนย์ Wellcom บิ๊กซี ลาดพร้าว
ราคา 4,990.-บาท รูดบัตรเครดิต มีชาร์ตเพิ่มเล็กน้อย

ได้ของแถมมาในกล่องเป็นซองหนังพร้อมปากกา Stylus
และในกล่องก็มีปากกา Stylus อยู่อีก 1 ด้าม
แกะกล่องลองเทสต์ที่ร้านเลยครับ เพราะตั้งใจซื้อแน่
ขอต่อรองแถมฟิลม์กันรอย ไม่ยอมให้ คิดค่าของ 80 บาท
เป็นรุ่นของเครื่องเลย

ใช้มาเกือบเดือน ก็โอเค ครับ รูปทรง หน้าตา การใช้งาน
ผมว่าคุ้มกับเงินที่จ่ายไปนะ น้องที่ออฟฟิศ ที่ใช้ไอโฟนอยู่
มาหยิบดูก็บอกว่าสวยดี จะไปซื้อมาใช้เป็นเครื่องสำรอง
เพราะดูทีวีได้ดีด้วย

เหตุผลที่ซื้อที่ศูนย์ ถึงแพงกว่าตู้ ก็มั่นใจได้ในระดับนึงว่า
จะไม่ถูกสอดไส้คาราเมลมา เพราะเป็น House Brand
รุ่นพิมพ์นิยมรุ่นนึงเหมือนกัน ไม่อยากเสี่ยงครับ

ผมเพิ่งไปถอยมาครับ 4500- มาเจอข้อมูลว่ามีสอดใส้ด้วยครับ มันเป็นยังไงครับ ชักกลัวๆ แล้วครับ เพราะซื้อที่ห้าง ไม่ได้ซื้อที่ศูนย์ แต่ก็เป็นบู๊ตมีชื่อร้านชัดเจน มีบาร์โคทรับประกันด้วยครับ ไม่รู้มีสอดใส้เปล่า
l3ankzas13
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 14:10  

อยากจะถามว่า มันพังง่ายปะครับ พอดีอยากจะซื้อ แต่ผมไม่มีตังอิอิ พอมีงานทำผ่านทางเว็บในเมืองไทย แนะนำให้ผมปะครับ อิอิ อยากซื้อ Embarassed Laughing
jomyood007
Year's Star

หัวข้อ : เวลาโทร แล้วมีเบอร์ต่อ กดยังไงเหรอครับ หาไม่เจอ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 14:53  

พี่งไปถอยมาเมื่อวานนี้ครบ ที่ wellcom MBK 4750 ครับ ติดฟิล์มกันรอยให้ แต่ไม่มีขาตั้งทีวีให้ครับ ถามที่ร้านบอกว่า ของล็อตนี้ไม่แถม ของอย่างอื่นครบครับ
ตอนนี้ก็ยังใช้่ไม่คล่องเท่าไหร่ ถ้าเราจะกดเบอร์ต่อ ตอนโทรออกไปแล้ว ทำยังไงเหรอครับ เช่น เช็คโปรโมชั่น พอต่อสายก็จะมีเสียงตอบรับอัตโนมัติให้กด 1 เพื่อ .. 2 เพื่อ.. 3 เพื่อ..
อะไรประมาณนี้อ่ะครับ จะกดตัวเลขที่ไหนเหรอคับ
NJ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เวลาโทร แล้วมีเบอร์ต่อ กดยังไงเหรอครับ หาไม่เจอ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 20:12  

jomyood007 ผู้เขียน:
พี่งไปถอยมาเมื่อวานนี้ครบ ที่ wellcom MBK 4750 ครับ ติดฟิล์มกันรอยให้ แต่ไม่มีขาตั้งทีวีให้ครับ ถามที่ร้านบอกว่า ของล็อตนี้ไม่แถม ของอย่างอื่นครบครับ
ตอนนี้ก็ยังใช้่ไม่คล่องเท่าไหร่ ถ้าเราจะกดเบอร์ต่อ ตอนโทรออกไปแล้ว ทำยังไงเหรอครับ เช่น เช็คโปรโมชั่น พอต่อสายก็จะมีเสียงตอบรับอัตโนมัติให้กด 1 เพื่อ .. 2 เพื่อ.. 3 เพื่อ..
อะไรประมาณนี้อ่ะครับ จะกดตัวเลขที่ไหนเหรอคับ

เราใช้ขาตั้งกรอบรูป อ่ะ ก็เวลาไปเที่ยวแล้วซื้อกรอบรูปถ่ายตัวเองกลับมาที่เป็นแบบสกรีนรูปลงจานน่ะ ขาตั้งกรอบรูปสุดยอดเป็นไหนๆ เลยนะ
NJ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลังเล w929
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 20:15  

คนลังเลใจ ผู้เขียน:

ก็ไม่อืด นี่นา เยี่ยมๆ นะจ้ะ แต่ W990 ยังไม่เคยลองค่ะ ว่าแต่ต้องสัมผัสหน้าจอแบบกดนิดนึง จะสไลด์ เบาๆ เหมือนไอโฟนไม่ได้ค่ะ ..อ่อ เราว่า W929 ดีกว่า ทันสมัยกว่าอยู่แล้วการใช้งานก็เกินคาดนะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย NJ เมื่อวันที่ 30 Aug 2009 20:22; ทั้งหมด 1 ครั้ง
NJ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เวลาโทร แล้วมีเบอร์ต่อ กดยังไงเหรอครับ หาไม่เจอ
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 20:19  

ตอนแรกเราก็กดต่อไม่ได้ แบบว่า งง สุดๆ เลยอ่ะ แล้วคุณเพื่อนก็บอกว่าตอนเขาบอกให้กดต่อหมายเลขให้เราสังเกตุหน้าจอด้านล่างสุดตรงกลางจะมีรูปโทรศัพท์เล็กๆ ให้เรากดมันแล้วจะมีบอร์ดหมายเลขขึ้นมาน่ะ...โอ้โห เก็ตเลยจิ อิอิ
modtanoii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w929
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 21:11  

ซื้อมาเมื่อวันศุกร์ครับ ฟังค์ชั่นการใช้งานคุ้มค่ามาก ว่าแต่ใครพอจะมีโปรแกรมที่อ่านไฟล์ pdf บน w929 ได้มั่งครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 05:11  

สุดยอดโปรแกรมแปลงไฟล์ vdo,MP3,MP4 ไว้ดูบนมือถือครับ ***V. ใหม่ล่าสุด สำหรับคนที่ยังไม่มีนะครับ*****

โปรแกรมแรก '''''' ImTOO_MPEG_Encoder_Ultimate v. 5 ''''''
ลงเสร็จแล้วให้ไปปิด Auto up date ที่ Tool/Preferences ไม่งั้นโปรแกรมจะจับได้ว่าเราใช้ของเถื่อน จะทำให้แปลงไฟล์ได้ครั้งละไม่เกิน 5 นาทีครับ ใช้ดีครับตัวนี้ อินเตอร์เฟสสวยงาม

http://rapidshare.com/files/136812186/mpeg...te_v.5.0.99.rar

โปรแกรมแรก อันนี้ยังไม่เคยลอง แต่ดูแล้วน่าจะดี เพราะไฟล์ใหญ่มาก ประมาณ 100 mb
ใครเอาไปลองช่วยรายงานด้วยครับว่าเป็นอย่างไร......

http://www.rapidshare.com/files/52182444/vr-30pc.rar

Password : VR4ALL
GunnerXXX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้แต่ตังค์น้อย
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 11:11  

อยากได้ครับ มีใครสนใจขายมือสองสภาพดีๆ ไหมเอ่ย สัก 3300 อ่ะ ติดต่อผมได้นะ
กำลังไปดูศูนย์จริงว่าจะเอา W3350 เครื่องใหม่แต่เห็น W929 แต่กิเลส อยากได้ แต่งบมีเท่านี้ T.T

ถ้าใครสนใจสภาพดีๆ ซื้อไปไม่นาน ไม่อยากได้อยากขายต่อโทรหาผมได้นะ ...
บริษัทผมอยู่หน้า Wellcom เลย

หรือ เครื่อง W3350 มือสองสัก 1600-1800
ขายร้านก็เสียราคา โดนกดอีก มาขายผมคนอยากใช้ดีกว่า

ขอบคุณครับ

ป๊อด 081-9058074
M
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 14:46  

wellcom MBK อยู่ตรงไหน ชั้นรัยครับ พอดีอยากไปดูอะครับ
W929 แจ่มไปเลยจอส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 17:24  

พี่น้องคราบ ImTOO_MPEG_Encoder_Ultimate v. 5 Error คราบ หึหึหึหึหึ กำลังจะแปลง M.r Been ไว้ดูเล่นฮาแตก ฮาฮาฮา
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 21:00  

W929 แจ่มไปเลยจอส ผู้เขียน:
พี่น้องคราบ ImTOO_MPEG_Encoder_Ultimate v. 5 Error คราบ หึหึหึหึหึ กำลังจะแปลง M.r Been ไว้ดูเล่นฮาแตก ฮาฮาฮา

ของผมไม่ Error นะครับแปลงหนังดูหลายเรื่องแล้วครับ
ช่วยบอกรายละเอียดการ Error หน่อยครับ จะได้ตอบถูก......
modtanoii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w929
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 08:41  

รอผู้มีโปรแกรมมาแจกครับ อยากได้โปรแกรมที่อ่านไฟล์pdfบน w929
Link
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 09:11  

ของผมไม่ Error นะครับแปลงหนังดูหลายเรื่องแล้วครับ
ช่วยบอกรายละเอียดการ Error หน่อยครับ จะได้ตอบถูก......

Link Download Error คราบ หึหึ
mj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Kohyaotoday.com
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 11:14  

uirv ผู้เขียน:

2 ข้อนี้ ท่าทางจะวัว เองน๊ะ ปุ่มรับสายก็มี รับไม่ทันเพราะเขา Miss Call มามากกว่า!

ถ้าใครซื้อมือถือแล้วเจอขนาดนี้ คาดว่า คงดวงตก แล้วล่ะ!
นกยูง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 15:49  

ทำเครื่องหล่นพื้น 2 ครั้งติดต่อกัน
แต่ไม่เป็นไรนะคะ ยังใช้งานได้ปกติ
แต่อยากจะร้องไห้เพราะเครื่องเป็นรอย
ซุ่มซ่ามได้ใจจริง ๆ Crying or Very sad
YINGYOKK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 23:19  

อยากได้มาก !
ไปลองเล่นที่ เทเลวิส เซนทรัล ลาวพร้าว มา .
รู้สึกสัมผัสแล้วมันตอบสนองช้า ๆ

แต่เราคงจิ้มผิดหลักเอง
เพราะแฟน ไปจิ้มก็รู้สึกมันก็ ok

โดนแฟนบ่นเลย
จิ้มเบา ๆๆๆ -.-

รูปทรงหน้าจอ
สวย เพอเฟคมากค่ะ

กล้องก้พอเล่นได้
ถ้างบประมาณนี้

ใช้รุ่นนี้ ก็โอเคค่ะ
ไม่จำเป็นต้องซื้อ แบรนด์ดังไปแข่งกับใครหรอก !

ใช้ w920 ตอนนี้
กล้องก็พัง
ไฟฉายก็พัง
จอทัสสกรีนก้พัง

เพราะใช้งานมันโหดไปหน่อย
แต่โทรเข้าโทรออกฟังเพลงดูทีวีเล่นเกม
ยังโอเคอยู่ 55+[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 02:50  

ถ้าไม่อยากอ่านยาวข้ามไปสรุปเลยนะครับ

ถามซ้ำ ขออภัยครับ หวังว่าคงมีคนใจดีตอบให้ ขอบคุณล่วงหน้า
เรื่องของเรื่อง คือว่า น้องที่ทำงานในโรงงานเดียวกัน เขาซื้อ w8118 มา เขาเลยมาถามว่ามันลงเกมได้ไหม อีกอย่างสาวโรงงานเข้าก็ไม่เคยเข้าเนตคงจะหาข้อมูลไม่ได้ ผมเข้าไปดูบอร์ดw8118 แต่ก็ไม่มีใครบอกวิธีลงเกม แต่มาดูw929 มันเยอะดีคงมีคนรู้เยอะก็เลยอยากถามดังนี้

สรุป
w929 กับ w8118 การลงเกม จาวา มันเหมือนกันหรือเปล่า ช่วยบอกแบบละเอียดด้วยครับ
ปล.ตอนนี้แก๊งค์ของน้องเขามี w8118 อยู่ถึง 4 คน
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อยากเป็นพระเอกขี่ม้าขาว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 06:38  

Link ผู้เขียน:

Link Download Error คราบ หึหึ

เปลี่ยน Link Download ให้ใหม่แล้วครับบบ....
Link:1
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=4E0D724E03P3QEQG6BH7OCL57ZJRP

Link:2
http://www.uploadtoday.com/download/?502591&A=349706

Link:3
http://upload.myjob.in.th/view.aspx?ItemID=3485

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย seksan_seksan เมื่อวันที่ 02 Sep 2009 07:10; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 06:44  

ถ้าไม่อยากอ่านยาวข้ามไปสรุปเลยนะครับ

ถามซ้ำ ขออภัยครับ หวังว่าคงมีคนใจดีตอบให้ ขอบคุณล่วงหน้า
เรื่องของเรื่อง คือว่า น้องที่ทำงานในโรงงานเดียวกัน เขาซื้อ w8118 มา เขาเลยมาถามว่ามันลงเกมได้ไหม อีกอย่างสาวโรงงานเข้าก็ไม่เคยเข้าเนตคงจะหาข้อมูลไม่ได้ ผมเข้าไปดูบอร์ดw8118 แต่ก็ไม่มีใครบอกวิธีลงเกม แต่มาดูw929 มันเยอะดีคงมีคนรู้เยอะก็เลยอยากถามดังนี้

สรุป
w929 กับ w8118 การลงเกม จาวา มันเหมือนกันหรือเปล่า ช่วยบอกแบบละเอียดด้วยครับ
ปล.ตอนนี้แก๊งค์ของน้องเขามี w8118 อยู่ถึง 4 คน
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อยากเป็นพระเอกขี่ม้าขาว

w8118 รู้สึกจะไม่มี Java นะครับ
รบกวนคนมีเครื่องรุ่นนี้ช่วยดูด้วยว่ามีเมนู Java หรือไม่

-ถ้ามี Java ก็สามารถลงเกมส์ได้ แต่ถ้าไม่มี......ก็ทำใจครับ
ก่อนซื้อควรศึกษาข้อมูลก่อน...จะได้ไม่เสียใจทีหลัง
pangkug
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 22:28  

รอ w9119 อยู่ อ่ะ กะลังรออย่างใจจดจ่อ แต่อยากจะไปสอย w929 ซะเด๋วนี้เลย
เก็กซิมจิงๆ Laughing Laughing Laughing

กลอนดิจิตอล hosting
Apiyut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 01:32  

ใจว่าตอนบ่ายนี้จะไปซื้อ 929 แต่อีกใจก็อยากดูสเป็ค 9119 ก่อนว่า จะเหมือนกันไหม ถ้าเหมือนกัน น่าจะเป็นการแก้จุดอ่อนของ 929

เอายังไงดีครับเพื่อนๆ
M0BILIO
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 15:15  

สรุปว่าลง ebuddy แต่พิมพ์โต้ตอบเป็นภาษาไทยไม่ได้งั้นหรือครับ
ถ้าอย่างนั้นจะลงไปเพื่อคุยกับใคร เพื่อนก็เป็นคนไทยทั้งนั้น หรือจะให้พิมพ์
โต้ตอบเป็นภาษาคาราโอเกะ (คงปวดหัวพิลึกดีนะ)
ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
เพราะเริ่มลังเลจากสาเหตุปัญหานี้แล้ว จะได้ลองมองหารุ่นอื่นๆที่รองรับได้จริง
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 16:23  

M0BILIO ผู้เขียน:
สรุปว่าลง ebuddy แต่พิมพ์โต้ตอบเป็นภาษาไทยไม่ได้งั้นหรือครับ
ถ้าอย่างนั้นจะลงไปเพื่อคุยกับใคร เพื่อนก็เป็นคนไทยทั้งนั้น หรือจะให้พิมพ์
โต้ตอบเป็นภาษาคาราโอเกะ (คงปวดหัวพิลึกดีนะ)
ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
เพราะเริ่มลังเลจากสาเหตุปัญหานี้แล้ว จะได้ลองมองหารุ่นอื่นๆที่รองรับได้จริง

ถ้าจะเน้นคุยในโทรศัพท์มือถือ แนะนำว่าลองมองรุ่นอื่นก็ดีนะครับ
ผมเองไม่ได้ใช้คุยในโทรศัพท์โดยตรง แต่ใช้เป็นโมเด็มซะเป็นส่วนใหญ่อะครับ
ชอบคุยในโน็ตบุคสะดวกกว่า
แหะๆๆ
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 19:40  

สเป๊ก คร่าวๆ ของ W9119 จ้า

DUAL SIM / DUAL STANDBY
GSM DUAL BAND 900/1800
MSN
3.0" FLAT TOUCH SCREEN, 262K COLOR, TOUCH WIDGET
ANALOG TV/FM RADIO
3.2 MEGA PIXELS CAMERA / AUTO FOCUS <<<< กล้องแจ่มครับ

MP3 / MPEG4 PLAYER

A2DP BLUETOOTH
EDGE / GPRS / WAP / MMS
JAVA
T-FLASH UP TO 8 GB.
makotojr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 00:40  

ไปซื้อรุ่นนี้มาแล้ว เป็นรุ่นแรกที่ใช้ของ wellcom เพราะรอ I 650 ไม่ไหว
ข้อเสียงเมื่อเทียบกับรุ่นเกรดเดียวกันอย่าง Imobile
เสียง พอฟังได้คับ เปิดสุดแล้วเสียงจะแตกหูฟังอันละพันกว่ายังช่วยไม่ได้หรืออาจเป็นเพราะผมใช้ที่แปลงเสียงแบบโมให้เป็น 3.5เอาก็ไม่ทราบได้แต่ลดระดับเสียงลงหน่อยก็โอเค เสียงไม่เบาแต่ก็ไม่ได้ดังมาก ถ้าใช้หูฟังที่แถมมากับเครื่องหรือsmall talk เจ็บหูและออกไปข้างนอกขึ้นรถเสียงจะเบาหน่อยแต่พอฟังได้ - สรุปคือ เสียงไม่ดี เสียงของ yamaha imobile ดีกว่าเยอะเลย

กล้องถ่ายรูปที่สว่างถึงจะโอเค ภาพสีไม่สดใส โฟกัสไม่ได้ขอเสียสุดๆ - สรุป i mobile นำโด่งเรื่องนี้ไปอีกมาก

ทัชสกรีนดีมากไวดี หน้าจอสวยงามหรู ดูมีระดับ จอใหญ่สะใจ ดูทีวีได้เต็มจอ 3.0 นิ้วแต่ ดู mp4 หรือ 3gp ไม่เต็มจอเหลือประมาณ 2.6-2.8 นิ้ว Y_Y

java ลงได้ แต่เล่นเกมส์ดีๆไม่ค่อยได้ Cm 2009 ลงไม่ได้แย่มาก แต่ลงเกมส์ทัชสกรีนได้หลายเกมส์ แต่ออกแนวอืดๆ แต่ดีเป็นบางเกมส์ - สรุปเทียบกับ i moible เรื่อง java พอๆกัน ไม่พัฒนาทั้งคู่(javaดีสุดของimobileคือรุ่น 904เร็วมาก)

กล่องวีดีโอ ก็โอเคอยู่นะมาตรฐานทั่่วๆไป

ทีวีชัดเป็นบางพื้นที่ เสาบาง น่ากลัวจะหักง่าย หมุนได้ไม่ค่อยรอบทิศ หมุนมากไปงัดกับฝาหลังซะอีกแนะ ใช้เมม 2gbไม่อืด
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 01:52  

makotojr ผู้เขียน:
ไปซื้อรุ่นนี้มาแล้ว เป็นรุ่นแรกที่ใช้ของ wellcom เพราะรอ I 650 ไม่ไหว
ข้อเสียงเมื่อเทียบกับรุ่นเกรดเดียวกันอย่าง Imobile
เสียง พอฟังได้คับ เปิดสุดแล้วเสียงจะแตกหูฟังอันละพันกว่ายังช่วยไม่ได้หรืออาจเป็นเพราะผมใช้ที่แปลงเสียงแบบโมให้เป็น 3.5เอาก็ไม่ทราบได้แต่ลดระดับเสียงลงหน่อยก็โอเค เสียงไม่เบาแต่ก็ไม่ได้ดังมาก ถ้าใช้หูฟังที่แถมมากับเครื่องหรือsmall talk เจ็บหูและออกไปข้างนอกขึ้นรถเสียงจะเบาหน่อยแต่พอฟังได้ - สรุปคือ เสียงไม่ดี เสียงของ yamaha imobile ดีกว่าเยอะเลย

กล้องถ่ายรูปที่สว่างถึงจะโอเค ภาพสีไม่สดใส โฟกัสไม่ได้ขอเสียสุดๆ - สรุป i mobile นำโด่งเรื่องนี้ไปอีกมาก

ทัชสกรีนดีมากไวดี หน้าจอสวยงามหรู ดูมีระดับ จอใหญ่สะใจ ดูทีวีได้เต็มจอ 3.0 นิ้วแต่ ดู mp4 หรือ 3gp ไม่เต็มจอเหลือประมาณ 2.6-2.8 นิ้ว Y_Y

java ลงได้ แต่เล่นเกมส์ดีๆไม่ค่อยได้ Cm 2009 ลงไม่ได้แย่มาก แต่ลงเกมส์ทัชสกรีนได้หลายเกมส์ แต่ออกแนวอืดๆ แต่ดีเป็นบางเกมส์ - สรุปเทียบกับ i moible เรื่อง java พอๆกัน ไม่พัฒนาทั้งคู่(javaดีสุดของimobileคือรุ่น 904เร็วมาก)

กล่องวีดีโอ ก็โอเคอยู่นะมาตรฐานทั่่วๆไป

ทีวีชัดเป็นบางพื้นที่ เสาบาง น่ากลัวจะหักง่าย หมุนได้ไม่ค่อยรอบทิศ หมุนมากไปงัดกับฝาหลังซะอีกแนะ ใช้เมม 2gbไม่อืด

สงสัย 650 ออกช้า เพราะกำลังไปแก้ไขข้อบกพร่องอยู่มั้งครับ
คิดว่าถ้าออกมาดี คงจะมาตีตลาดต่อจาก w929 รึปล่าวไม่รู้นะครับ
แต่ตอนนี้ wellcom กำลังจะออก w9119 นี่สิครับ
ใครจะออกก่อนใคร เดี๋ยวคงต้องมาลุ้นดูอีกที
อิอิ
aon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 09:32  

makotojr ผู้เขียน:

ทีวีชัดเป็นบางพื้นที่ เสาบาง น่ากลัวจะหักง่าย หมุนได้ไม่ค่อยรอบทิศ หมุนมากไปงัดกับฝาหลังซะอีกแนะ

ดึงเสาออกมาไม่สุดรึเปล่าครับ ลองดึงมันให้สุดนะ จะหมุนได้รอบทิศเลย ไม่ไปงัดกับฝาหลังด้วย Very Happy
Apiyut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 09:58  

คุณ makotojr เปรียบกับ i-mobile ตัวไหนเหรอ ผมเช็คมาหลายตัวแล้ว บางตัวเสียง Yamaha แต่สเป็คไม่เอาอ่าว บางตัว OK แต่ฟังก์ชันอื่นก็แย่ ... ที่สำคัญสุด Touch screen มีแค่ตัวสองตัวเอง
i_aeygee
Year's Star

หัวข้อ : หายไปนาน Oho..
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 11:03  

หวัดดีคะ
หายไปนานเลย กลับมาอีกที 50 กว่าแล้วเหรอ สมาชิกใหม่เพียบเลย ทั้งคนที่มีแล้ว และอยากจะมี ทั้งติทั้งชมเต็มไปหมด
ใช้ wellcom w929 มาตั้งแต่เดือนมีนาแล้วคะ ไม่มีปัญหาอะไร ภาพรวมแล้วมันโอเคกว่ามือถือทัชสกรีนยี่ห้อแพงๆ รุ่นดังหลายรุ่นเลยนะ มีข้อเสียอยู่นิดหนึ่ง ก็ตรงที่เวลาขับรถจะโทรหาใคร มันจิ้มลำบากไปนิดหนึ่ง แต่แล้วโดยภาพรวมมันใช้ได้เลยนะ
วันนี้เอาโปรแกรมมาฝากด้วย สำหรับคนที่ชอบโน๊ตอะไรไว้ในมือถือ ใช้งานง่าย ลองดูกันนะ

http://www.esnips.com/doc/5c05b42c-82f4-4bc0-8501-b1621d9ed180/notepad

เอาไว้คราวหน้าจะเอาโปรแกรมมาฝากกันใหม่นะ
makotojr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 03:10  

ขอแก้ไขเรื่องดูmp4 ไม่เต็มจอคับ ต้องแปลงไฟล์เป็น 400*240 ด้วยคับถึงจะได้ภาพเต็มจอ ดูหนังค่อนข้างชัดเจนใช้ได้ แต่ข้อเสียคือจะเลื่อนเฟรมหนังไม่ต่อเนื่องมันต้องปรับไปเป็นภาพแนวตั้งก่อนฟังชั่นเลือดเฟรมถึงจะโผล่

ส่วนเรื่องเสาผมดึงออกมาไม่สุดจริงๆแหะ Razz

ปล.เสียงเทียบกับyamaha รุ่น 626 คับ เสียงดีมากเบสแน่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 09:40  

นอกประเด็นหน่อยครับถามเพื่อนสมาชิก W929 ครับ พอดีใช้ W8118 อยู่อ่ะครับ แบตลงไวมากครับ และไม่แสดงแบตเหลือครึ่งก้อนเลยครับ จากแบตเต็มก้อน ขยับมาเหลือ 75% และจากนั้น ใช้ไปสักระยะ(ไม่นาน) แบตจะเหลื่อ 25% เลยครับ ร้านที่ซื้อ ก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ยังเป็นเหมือนเดิม มีวิธีแก้ไขไหมครับ หรือต้องลงซอฟท์แวร์ใหม่
l3ankzas13
Year's Star

หัวข้อ : ดีครับ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 20:21  

สวัสดีครับเพื่อนๆที่ใช้ wellcom w929 ทุกคน อิอิ ตอนนี้ผมกะลังสร้างเว็บชื่อว่า

www.ilovewellcomw929.ob.tc

ผมสร้างหน้าเปล่าตั้งไว้ยังไม่ใส่ข้อมูลลงในเว็บ ของดีต้องรอก่อน ตอนนี้ผมยังสร้างไม่ถึงไหนเลย พึ่งสร้างวันนี้เอง สร้างไว้ในคอมนะ ยังไม่อัพลงไป อิอิ ส่งกำลังใจให้ผมด้วย ขอบคุณครับ

ด้วยความรัก w929
ลงชื่อ แบงค์ คนรัก w929
chisaru15
Year's Star

จังหวัด: uthaithani
หัวข้อ : Re: ดีครับ
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 07:55  

l3ankzas13 ผู้เขียน:
สวัสดีครับเพื่อนๆที่ใช้ wellcom w929 ทุกคน อิอิ ตอนนี้ผมกะลังสร้างเว็บชื่อว่า

www.ilovewellcomw929.ob.tc

ผมสร้างหน้าเปล่าตั้งไว้ยังไม่ใส่ข้อมูลลงในเว็บ ของดีต้องรอก่อน ตอนนี้ผมยังสร้างไม่ถึงไหนเลย พึ่งสร้างวันนี้เอง สร้างไว้ในคอมนะ ยังไม่อัพลงไป อิอิ ส่งกำลังใจให้ผมด้วย ขอบคุณครับ

ด้วยความรัก w929
ลงชื่อ แบงค์ คนรัก w929

ดีเลยคับ ทำเว็บก็ดีเลย ยังไงถ้าอยากได้ข้อมูลอะไรเพิ่มเติม แวะไปหาได้ที่บอร์ดw929อีกบอร์ดนึงนะคับ
http://g2.buildboard.com/viewboard.php/929/
พอดีผมทำไว้ ก็มีหลายท่านในบอร์ดนี้เข้าไปช่วยๆกันลงข้อมูลที่มีประโยชน์ไว้เยอะเหมือนกัน
ยังไงก็ฝากๆแวะเข้าไปทักทายกันบ้างนะคับ Very Happy
jtawat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 20:22  

มีสายโทรเข้าขณะเครื่องล๊อตปุ่มกด ไม่สามารถกดปุ่นไรรับได้เลยต้องตัดสายทิ้งทุกทีแล้วค่อยโทรกลับ มีวิธีแก้ไขไหม
Msconfig
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 01:03  

ปิดขายไปแล้วคราบ Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Msconfig เมื่อวันที่ 08 Sep 2009 23:54; ทั้งหมด 3 ครั้ง
Msconfig
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 21:36  

หุหุขายไปแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Msconfig เมื่อวันที่ 08 Sep 2009 23:55; ทั้งหมด 1 ครั้ง
muyimss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พอจะมีเกมชูชิมายากลไหมค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 01:54  

อยากได้เกมส์ซูชิมายากล ที่อยู่ในมือถือ, ที่เล่นw929

ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ
เด็กน้อยจากต่างดาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่รู้มีไหม
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 02:20  

อยากทราบว่า w929 มีเมนู Black List แล้วไม่รู้มีเมนู Red list ด้วยหรือเปล่าครับ ใครใจดีช่วยถ่ายรูปเมนู Black List กับ Red list ให้ดูหนน่อยนะครับ
และอีกข้อครับ มีใครพอจะรู้ไหมครับว่า w920+ มีเมนู Black List กับ Red list เหมือน w920 ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 10:19  

มาสมัครสมาชิกด้วยคนครับ

เพ่ิงซื้อมาได้ 2 วัน ยังทำไรไม่เป็นเลยครับ

อยากได้เกมซูชิด้วยคนครับ
fug
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 10:39  

Msconfig ผู้เขียน:

-สายหูฟังแปลงเป็น 3.5 mm แล้วเรียบร้อย (ไม่มีหูฟังนะครับ)

ติดต่อ campus1150@hotmail.com ส่งเมล์มานะครับหรือจะโพสลงบอร์ดต่อเลยก็ได้ครับ ตามสะดวก อยู่ กรุงเทพ นะครับ อยู่แถว ซังฮี้ นะครับ

ซื้อขายถึงที่นะครับ ไม่มีการโอนใดใดทั้งสิ้น นัดเจอเลยครับ ใน กรุงเทพนะครับ

คือผมสนใจแต่ตัวนี้นะครับ " -สายหูฟังแปลงเป็น 3.5 mm แล้วเรียบร้อย (ไม่มีหูฟังนะครับ) " ไม่ทราบว่าจะขายแยกไหมครับ ถ้าขายแยกได้ จะหายให้เท่าไรครับ

อยากได้ๆๆๆ ผมจะได้ฟังวิทยุและฟังเสียงเวลาดู TV ดังๆซะที

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
Msconfig
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 10:45  

ซะงั้นอะครับ อิอิ ผมอยากจะขายยกชุดเลยอะครับ มะอยากแยกขายอ่า เพราะเดียวมันจะไม่ครบเอาน้า ขอโทษทีนะครับ อิอิ แต่มันทำไม่ยากหรอกนะครับ ลองไปเปิดดูประมาณหน้า 14-15 นี่แหละมั้งครับ มีคนลงวิธีทำไว้อะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 28, 29, 30, 31  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: