Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W929 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 29, 30, 31  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3006 / เข้าชม: 1591793
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
59%
 59%  [ 813 ]
ดี - GOOD - 4
30%
 30%  [ 413 ]
ธรรมดา - Normal - 3
5%
 5%  [ 74 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 32 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 39 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1371

Author
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 10:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

ปิดขายไปแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Msconfig เมื่อวันที่ 08 Sep 2009 23:53; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Msconfig
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 11:04  

fug ผู้เขียน:
Msconfig ผู้เขียน:

-สายหูฟังแปลงเป็น 3.5 mm แล้วเรียบร้อย (ไม่มีหูฟังนะครับ)

ติดต่อ campus1150@hotmail.com ส่งเมล์มานะครับหรือจะโพสลงบอร์ดต่อเลยก็ได้ครับ ตามสะดวก อยู่ กรุงเทพ นะครับ อยู่แถว ซังฮี้ นะครับ

ซื้อขายถึงที่นะครับ ไม่มีการโอนใดใดทั้งสิ้น นัดเจอเลยครับ ใน กรุงเทพนะครับ

คือผมสนใจแต่ตัวนี้นะครับ " -สายหูฟังแปลงเป็น 3.5 mm แล้วเรียบร้อย (ไม่มีหูฟังนะครับ) " ไม่ทราบว่าจะขายแยกไหมครับ ถ้าขายแยกได้ จะหายให้เท่าไรครับ

อยากได้ๆๆๆ ผมจะได้ฟังวิทยุและฟังเสียงเวลาดู TV ดังๆซะที

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

ถ้าสนใจก็ช่วยผมทีสิครับพี่ เดียวลดให้เหลือ 3000 เลยเอาไปทั้งชุดเลย โฮะๆ สดสุดๆเลยนะเนีย
w929
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 12:39  

ถามคุณ twister หรือใครก็ได้ครับ
ใช้w929 ต่อเป็นโมเด็มเข้ากับ PC ต้องทำอย่างไรบ้าง
ขอบคุณครับ
fug
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 16:28  

-สายหูฟังแปลงเป็น 3.5 mm แล้วเรียบร้อย (ไม่มีหูฟังนะครับ)

ติดต่อ campus1150@hotmail.com ส่งเมล์มานะครับหรือจะโพสลงบอร์ดต่อเลยก็ได้ครับ ตามสะดวก อยู่ กรุงเทพ นะครับ อยู่แถว ซังฮี้ นะครับ

ซื้อขายถึงที่นะครับ ไม่มีการโอนใดใดทั้งสิ้น นัดเจอเลยครับ ใน กรุงเทพนะครับ

คือผมสนใจแต่ตัวนี้นะครับ " -สายหูฟังแปลงเป็น 3.5 mm แล้วเรียบร้อย (ไม่มีหูฟังนะครับ) " ไม่ทราบว่าจะขายแยกไหมครับ ถ้าขายแยกได้ จะหายให้เท่าไรครับ

อยากได้ๆๆๆ ผมจะได้ฟังวิทยุและฟังเสียงเวลาดู TV ดังๆซะที

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

ถ้าสนใจก็ช่วยผมทีสิครับพี่ เดียวลดให้เหลือ 3000 เลยเอาไปทั้งชุดเลย โฮะๆ สดสุดๆเลยนะเนีย

ซะงันไป ยังไงก็ขอให้ขายได้ไว้ๆแล้วกันครับ เอาใจช่วย

ผมขอถามหน่อยซิว่า สายหูฟังแปลงเป็น 3.5 mm แล้ว มันจะดังมากขึ้นไหมครับ เวลาดู TV มันจะดังมากขึ้นกี่ % อะครับ

Confused Confused Confused Confused Very Happy Very Happy Very Happy
Msconfig
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 16:35  

^
^
ก็ดังมากกว่าเดิมเยอะเลยอะครับ เพราะหูใหม่ที่เอามาใช้ เสียบกับ 3.5mm มันมีคุณภาพดีกว่าที่แถมมาให้อยู่แล้ว ยิ่งใช้แบบ อินแฮ แบบที่ยัดเข้าไปในหูอะครับ -.-
ยิ่งดังฟังชัดสบายหูเลย
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 22:19  

w929 ผู้เขียน:
ถามคุณ twister หรือใครก็ได้ครับ
ใช้w929 ต่อเป็นโมเด็มเข้ากับ PC ต้องทำอย่างไรบ้าง
ขอบคุณครับ

ผมทำตามวิธีในไฟล์ PDF ที่แถมมาใน micro sd card อะครับ

ของผมใช้ window xp ติดตั้งประมาณนี้ครับ

การติดตั้ง GPRS MODEM
สิ่งที่ต้องการ
1.คอมพิวเตอร์ที่มีระบบปฏิบัติการ WINDOWS 2000 ขึ้นไป
2.โทรศัพท์ WellcoM รุ่นที่มี คุณสมบัติ GPRS
3.ซิมการ์ดที่เปิดใช้บริการ GPRS แล้ว
4.สายดาวน์โหลดข้อมูล แบบ USB (เป็นอุปกรณ์มาตรฐานในกล่อง)

การติดตั้งโดยสังเขป : การติดตั้งจำเป็นต้องทำการ ติดตั้งไดรเวอร์ (Install driver) ก่อน
และหลังจากนั้นเป็นการติดตั้งการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต (Dial-up setting)

ขั้นตอนการติดตั้งโดยละเอียด
1. การติดตั้งไดรเวอร์
1.1คัดลอกโฟลเดอร์ “WellcoM GPRS MODEM” ลงสู่ฮาร์ดดิสก์
ซึ่งภายในโฟลเดอร์ประกอบด้วย 4 ไฟล์
1.2 เสียบสาย USB เข้ากับคอมพิวเตอร์
1.3 เสียบปลายสายเข้ากับตัวโทรศัพท์ เลือก พอร์ท Com (Com port)
1.4 เครื่องคอมพิวเตอร์จะค้นพบอุปกรณ์ใหม่ และถามหาไดรเวอร์
1.5 ให้คลิกเลือกที่ “install from a list or specific location(Advance)”
1.6 ให้คลิกเลือกที่ “Include this location in the search”
1.7 ให้คลิกเลือกที่ “Browse” จากนั้นเลือกโฟลเดอร์ “WellcoM GPRS MODEM” แล้วเลือก OK
1.8 จากนั้น คลิกที่ “Next” เครื่องจะทำการติดตั้งไดรเวอร์
1.9 เลือก Finish (เสร็จสิ้นการติดตั้งไดรเวอร์)
2.ติดตั้งการเชื่อมต่อ (Dial-Up setting)
2.1 ไปที่โฟลเดอร์ WellcoM GPRS MODEM
2.2 ดับเบิ้ลคลิกที่ “DialupSetting.exe”
2.3 ตั้งชื่อ การเชื่อมต่อตามต้องการได้ที่ Connection name (ค่าปกติตั้งไว้เป็น GPRS Connection)
2.4 จากนั้นเลือกรายชื่อเครือข่าย ที่ช่อง Operator ตามซิมที่ใช้งาน แล้วคลิก Install
2.5 รอสักครู่ การติดตั้งจะเสร็จสิ้น ให้คลิกที่ Done
3.เข้าไปที่ Network connection จะเห็น GPRS Connection
3.1 ดับเบิ้ลคลิกที่ GPRS Connection หรือ คลิกขวา แล้วเลือก connect
3.2 จะเห็นสถานะ ของ GPRS MODEM จาก disconnect เปลี่ยนเป็น Connected
สถานะก่อนการเชื่อมต่อ สถานะเมื่อเชื่อมต่อแล้ว
แสดงสถานะความเร็วในการเชื่อมต่อ ซึ่งแต่ละเครือข่ายจะต่างกัน
3.4 เมื่อมีการเชื่อมต่อ GPRS แล้วจะเห็นสัญลักษณ์ ปรากฏที่จอของโทรศัพท์
สามารถใช้งานอินเตอร์เน็ตบนเครื่องคอมพิวเตอร์ได้ตามปกติ

หมายเหตุ : เมื่อไม่มีการใช้งาน ควรตัดการเชื่อมต่อ (Disconnect)
โปรโมชั่น GPRS และการคิดค่าบริการ GPRS สามารถสอบถามได้จากผู้ให้บริการเครือข่าย

ประมาณนี้แหละครับ
ถ้าสงสัยตรงไหนก็ลองดูในไฟล์ PDF นะครับ จะมีรูปประกอบด้วย
หรือถามผู้รู้ในนี้อีกทีนะครับ

^^
fug
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 06:33  

^
^
ก็ดังมากกว่าเดิมเยอะเลยอะครับ เพราะหูใหม่ที่เอามาใช้ เสียบกับ 3.5mm มันมีคุณภาพดีกว่าที่แถมมาให้อยู่แล้ว ยิ่งใช้แบบ อินแฮ แบบที่ยัดเข้าไปในหูอะครับ -.-
ยิ่งดังฟังชัดสบายหูเลย

WoW จริงดิ ยังงี้ต้องลองซะแล้ววล่ะ Very Happy Very Happy
w929
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 14:45  

twister ผู้เขียน:
w929 ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ

ผมทำตามวิธีในไฟล์ PDF ที่แถมมาใน micro sd card อะครับ

ของผมใช้ window xp ติดตั้งประมาณนี้ครับ

การติดตั้ง GPRS MODEM
สิ่งที่ต้องการ
1.คอมพิวเตอร์ที่มีระบบปฏิบัติการ WINDOWS 2000 ขึ้นไป
2.โทรศัพท์ WellcoM รุ่นที่มี คุณสมบัติ GPRS
3.ซิมการ์ดที่เปิดใช้บริการ GPRS แล้ว
4.สายดาวน์โหลดข้อมูล แบบ USB (เป็นอุปกรณ์มาตรฐานในกล่อง)

การติดตั้งโดยสังเขป : การติดตั้งจำเป็นต้องทำการ ติดตั้งไดรเวอร์ (Install driver) ก่อน
และหลังจากนั้นเป็นการติดตั้งการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต (Dial-up setting)

ขั้นตอนการติดตั้งโดยละเอียด
1. การติดตั้งไดรเวอร์
1.1คัดลอกโฟลเดอร์ “WellcoM GPRS MODEM” ลงสู่ฮาร์ดดิสก์
ซึ่งภายในโฟลเดอร์ประกอบด้วย 4 ไฟล์
1.2 เสียบสาย USB เข้ากับคอมพิวเตอร์
1.3 เสียบปลายสายเข้ากับตัวโทรศัพท์ เลือก พอร์ท Com (Com port)
1.4 เครื่องคอมพิวเตอร์จะค้นพบอุปกรณ์ใหม่ และถามหาไดรเวอร์
1.5 ให้คลิกเลือกที่ “install from a list or specific location(Advance)”
1.6 ให้คลิกเลือกที่ “Include this location in the search”
1.7 ให้คลิกเลือกที่ “Browse” จากนั้นเลือกโฟลเดอร์ “WellcoM GPRS MODEM” แล้วเลือก OK
1.8 จากนั้น คลิกที่ “Next” เครื่องจะทำการติดตั้งไดรเวอร์
1.9 เลือก Finish (เสร็จสิ้นการติดตั้งไดรเวอร์)
2.ติดตั้งการเชื่อมต่อ (Dial-Up setting)
2.1 ไปที่โฟลเดอร์ WellcoM GPRS MODEM
2.2 ดับเบิ้ลคลิกที่ “DialupSetting.exe”
2.3 ตั้งชื่อ การเชื่อมต่อตามต้องการได้ที่ Connection name (ค่าปกติตั้งไว้เป็น GPRS Connection)
2.4 จากนั้นเลือกรายชื่อเครือข่าย ที่ช่อง Operator ตามซิมที่ใช้งาน แล้วคลิก Install
2.5 รอสักครู่ การติดตั้งจะเสร็จสิ้น ให้คลิกที่ Done
3.เข้าไปที่ Network connection จะเห็น GPRS Connection
3.1 ดับเบิ้ลคลิกที่ GPRS Connection หรือ คลิกขวา แล้วเลือก connect
3.2 จะเห็นสถานะ ของ GPRS MODEM จาก disconnect เปลี่ยนเป็น Connected
สถานะก่อนการเชื่อมต่อ สถานะเมื่อเชื่อมต่อแล้ว
แสดงสถานะความเร็วในการเชื่อมต่อ ซึ่งแต่ละเครือข่ายจะต่างกัน
3.4 เมื่อมีการเชื่อมต่อ GPRS แล้วจะเห็นสัญลักษณ์ ปรากฏที่จอของโทรศัพท์
สามารถใช้งานอินเตอร์เน็ตบนเครื่องคอมพิวเตอร์ได้ตามปกติ

หมายเหตุ : เมื่อไม่มีการใช้งาน ควรตัดการเชื่อมต่อ (Disconnect)
โปรโมชั่น GPRS และการคิดค่าบริการ GPRS สามารถสอบถามได้จากผู้ให้บริการเครือข่าย

ประมาณนี้แหละครับ
ถ้าสงสัยตรงไหนก็ลองดูในไฟล์ PDF นะครับ จะมีรูปประกอบด้วย
หรือถามผู้รู้ในนี้อีกทีนะครับ

^^

ขอบคุณครับ แจ่มเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 17:14  

ไม่อยากจะบอกเลยว่าโดนหลอก
เราซื้อมาวันเสาร์ที่ 6 ราคา 5500 บาท
ไม่มีของแถมอะไรเลย ลดราคาไม่ได้อีกต่างหาก
แต่ต้องซื้อร้านนี้ เพราะเอาเครื่องเก่าของจีนแดงไปเทริ์น

อย่าไปซื้อนะครับ ที่เซ็นทรัลชลบุรี ทั้งราคาหน้าร้านทั่วไป
และราคาที่ศูนย์เวลคอม แพงกว่าที่อื่นเยอะมาก ๆๆๆๆๆๆๆ
เพื่อนไปดูที่บิ๊กซี ชลบุรี ถูกกกว่าตั้ง 600

เสียดายมาก เสียรู้แม่ค้า
llnoonaall
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 00:48  

Anonymous ผู้เขียน:
ไม่อยากจะบอกเลยว่าโดนหลอก
เราซื้อมาวันเสาร์ที่ 6 ราคา 5500 บาท
ไม่มีของแถมอะไรเลย ลดราคาไม่ได้อีกต่างหาก
แต่ต้องซื้อร้านนี้ เพราะเอาเครื่องเก่าของจีนแดงไปเทริ์น

อย่าไปซื้อนะครับ ที่เซ็นทรัลชลบุรี ทั้งราคาหน้าร้านทั่วไป
และราคาที่ศูนย์เวลคอม แพงกว่าที่อื่นเยอะมาก ๆๆๆๆๆๆๆ
เพื่อนไปดูที่บิ๊กซี ชลบุรี ถูกกกว่าตั้ง 600

เสียดายมาก เสียรู้แม่ค้า

สู้ๆค่ะ

อย่างน้อยก็ได้โทรศัพท์ดีๆมา ให้คุ้มกับการใช้งาน
J-teacher
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 08:58  

ผมก็ใช้รุนนี้อยู่ จากการอ่านบอร์ดนี้นี่แหละ
4600 ซื้อมาจาก ทวีกิจบุรีรัมย์

พอดีทำงานอยู่แถวนี้

ตอนซื้อแกะกล่องมา ไม่มี ที่วางทีวี
เลยบอกเจ้าของร้าน อิอิ จริงๆมันไมมีแล้วในรุ่นหลังๆ
แต่แม่ค้าบอกว่าเด่วจะโทรถามดีลเลอร์ให้
ถ้ามีจะให้กลับมาเอา

อีกอาทิตยืกว่าๆก็โทรมาให้ไปเอา

ปากกามี 2 อัน อันเล็ก ที่ติดมากับซองหนัง
กับอันใหญ่พกแยก

หูฟังห่วยจริงๆตามที่บอกๆกัน .ไม่ซีเรียสอะไรเท่าไร

แต่ หน้าจอนี่ซิ ออกแดดไม่ได้เลย มองอะไรไม่เห็นเลย
ความสว่างน้อยไป ไปตั้งสุดๆแล้วยังไม่เห็นเลย

ทีวีชัดดที

เสียงเรียกเข้าเบามากๆๆๆๆๆๆ สั่นก็ เบามากๆๆๆๆ
ถ้าอยุ่ในซองหนังของมันยิ่งไปกันใหญ่

หน้าขอเปื้อนง่าย ยื่งผม เป็นคนตัวใหญ่ เหงือออกง่าย
เวลาโทรๆเสร็จหน้าจอเป็นมันเลย

เช็ดมากๆๆก็กลัวหน้าจอ ตาย

เท่าที่เชคดูในบุรีรัมย์ เขาว่ารุ่นนี้ยังไม่มีปัญหาอะไร มาซ่อม

แต่ให้เพื่อนไปถามที่โคราช รุ่นนี้ จอตายง่าย คือทัชสกรีนไม่ทำงาน

ถ้า จอตายเมื่อไร ก็ลำบากแน่เพราะไม่มีการเลือนโดนใช้ปุ่มกด คอนโทลหน้าจอได้เลย

ไงก็มีอะไรก็แนะนำได้นะครับ

ใครอยู่โซนนี้ก็ ดีครับ
ผมคน อ.เมื่อว อุทัยธานี
แต่ตอนนี้มาทำงานอยู่ อ.ปะคำ -นางรอง บุรีรัมย์
msn jumm15@hotmail.com Online 24hr.

โซน อุทัย- นครสวรรค์ หรือ โคราช บุรีรัมย์ สุรินทร์ เจอกันได้
นกยูง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 11:21  

ซะงันไป ยังไงก็ขอให้ขายได้ไว้ๆแล้วกันครับ เอาใจช่วย

ผมขอถามหน่อยซิว่า สายหูฟังแปลงเป็น 3.5 mm แล้ว มันจะดังมากขึ้นไหมครับ เวลาดู TV มันจะดังมากขึ้นกี่ % อะครับ

Confused Confused Confused Confused Very Happy Very Happy Very Happy

อยากได้ตัวแปลงหูฟังบ้างอ่ะคะ
ถ้าจะซื้อขายเท่าไหร่คะ
ส่งรายละเอียดมาที่ nok_piangpen@hotmail.com
ให้ด้วยนะคะ รบกวนด้วยค่ะ
morpee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 12:49  

รบกวนเพื่อน ๆ สมาชิกหน่อยครับ พอดีผมลองเปลียนสายหูฟังเป็นแบบแจ็ค 3.5 มิลแล้วแต่พอเอามาเสียบที่เครื่องโทรศัพท์ดูแล้วลองเล่น mp3 ปรากฏว่าเสียงออกที่ลำโพงตัวเครื่องโทรศัพท์ด้วย จริง ๆ แล้วมันต้องออกที่สายหูฟังอยากเดี่ยวใช่มั้ยครับ ผมลองทำตามเพื่อน ๆ สมาชิกท่านหนึ่งที่ทำรีวิวเอาไว้นะครับ ยังไงรบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
morpee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 15:52  

เพื่อน ๆ สมาชิกครับตอนนี้ผมทำได้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ
นฐ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงเรียกเข้ามันเบานี่ หมายถึงเบากว่ามาตรฐานเลยเหรอคับ
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 20:42  

J-teacher ผู้เขียน:
ผมก็ใช้รุนนี้อยู่ จากการอ่านบอร์ดนี้นี่แหละ
4600 ซื้อมาจาก ทวีกิจบุรีรัมย์

พอดีทำงานอยู่แถวนี้

ตอนซื้อแกะกล่องมา ไม่มี ที่วางทีวี
เลยบอกเจ้าของร้าน อิอิ จริงๆมันไมมีแล้วในรุ่นหลังๆ
แต่แม่ค้าบอกว่าเด่วจะโทรถามดีลเลอร์ให้
ถ้ามีจะให้กลับมาเอา

อีกอาทิตยืกว่าๆก็โทรมาให้ไปเอา

ปากกามี 2 อัน อันเล็ก ที่ติดมากับซองหนัง
กับอันใหญ่พกแยก

หูฟังห่วยจริงๆตามที่บอกๆกัน .ไม่ซีเรียสอะไรเท่าไร

แต่ หน้าจอนี่ซิ ออกแดดไม่ได้เลย มองอะไรไม่เห็นเลย
ความสว่างน้อยไป ไปตั้งสุดๆแล้วยังไม่เห็นเลย

ทีวีชัดดที

เสียงเรียกเข้าเบามากๆๆๆๆๆๆ สั่นก็ เบามากๆๆๆๆ
ถ้าอยุ่ในซองหนังของมันยิ่งไปกันใหญ่

หน้าขอเปื้อนง่าย ยื่งผม เป็นคนตัวใหญ่ เหงือออกง่าย
เวลาโทรๆเสร็จหน้าจอเป็นมันเลย

เช็ดมากๆๆก็กลัวหน้าจอ ตาย

เท่าที่เชคดูในบุรีรัมย์ เขาว่ารุ่นนี้ยังไม่มีปัญหาอะไร มาซ่อม

แต่ให้เพื่อนไปถามที่โคราช รุ่นนี้ จอตายง่าย คือทัชสกรีนไม่ทำงาน

ถ้า จอตายเมื่อไร ก็ลำบากแน่เพราะไม่มีการเลือนโดนใช้ปุ่มกด คอนโทลหน้าจอได้เลย

ไงก็มีอะไรก็แนะนำได้นะครับ

ใครอยู่โซนนี้ก็ ดีครับ
ผมคน อ.เมื่อว อุทัยธานี
แต่ตอนนี้มาทำงานอยู่ อ.ปะคำ -นางรอง บุรีรัมย์
msn jumm15@hotmail.com Online 24hr.

โซน อุทัย- นครสวรรค์ หรือ โคราช บุรีรัมย์ สุรินทร์ เจอกันได้

ทั้งเสียงเรียกเข้ากับสั่นนี่ มันเบาขนาดไหนอ่ะครับ ถ้าเทียบกับมาตรฐานทั่วไปอ่ะครับ Rolling Eyes Rolling Eyes
YINGYOKK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 21:59  

คือหูฟังแปลงแจ็คอะค่ะ
ถ้าเราทำไม่เป็น

พอจะมีร้านรับทำไหมคะ
หรือเราจะไปให้เขาทำที่ร้านแบบไหนบ้าง

หรือมีคนที่ทำเป็นอยู่แถวๆบางเขน ลาดพร้าว เกษตร อนุสาวรีย์ สะพานใหม่ หลักสี่
พอจะมีไหมคะ จะได้ฝากทำ
แล้วเดี๊ยวคิดราคา ซื้อขายกัน

แฮ่ ๆ
UU11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 22:47  

YINGYOKK ผู้เขียน:

หรือเราจะไปให้เขาทำที่ร้านแบบไหนบ้าง

หรือมีคนที่ทำเป็นอยู่แถวๆบางเขน ลาดพร้าว เกษตร อนุสาวรีย์ สะพานใหม่ หลักสี่

แฮ่ ๆ

ที่ตวันนามีร้านรับทำ ถามมา 150 เป็นร้านตู้ โซนที่เดินไปทะลุข้างหลังได้ ช่องซ้ายตู้แรก
tnp2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 08:13  

อยากทราบว่า ตอนฟัง MP3 ตั้งค่า มันมี บลูทูธสเตอริโอ เป็นแบบไหนยังไงอะครับ ใช่เราสามารถฟังเพลงผ่านหูฟังบลูทูธโดยไม่เสียบสายกับตัวเครื่องใช่หรือป่าวน่ะครับ
J-Teacher
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 09:33  

เบากว่าปกติ ประมาณครึ่งๆ ยิ่งอยู่ในซองหนังยิ่งไม่ได้ยิน

ยิ่งใครตั้งสั่นเพื่อหยุดเสียงเรียกเข้า ยิ่งแล้วใหญ่

แบบว่าถ้าคนโทรเข้ามาจังหวะที่โทรศัพท์เรา เคลื่อนไหว มันก็เงียบเสียง

ไม่ได้ยินอีก เหอะๆๆๆๆ
fug
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 15:34  

UU11 ผู้เขียน:

แฮ่ ๆ

ที่ตวันนามีร้านรับทำ ถามมา 150 เป็นร้านตู้ โซนที่เดินไปทะลุข้างหลังได้ ช่องซ้ายตู้แรก

แล้วเราต้องเอา หูฟังของเราไปให้เขาทำให้หรือเปล่าครับ

Question Question
unjitama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 16:50  

อ่านจนตาลายเลย ... แต่หาไม่เจอ

รบกวนช่วยบอกอีกสักครั้งด้วยนะคะ คือว่าปัญหาอยู่ที่ทัชสกรีนมันไม่ตรงค่ะ ต้องจิ้มแบบใช้ความสามารถสูง 5555+

ขอวิธี set หน่อยนะคะ Laughing
yetkok
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 20:03  

เอ่อ...ผมขอลงขาย wellcom W929 สีขาวครับ ราคา3700 พร้อมส่ง (กรุงเทพ) อุปกรณ์ครบ

เนื่องจากว่าผมแอบดูคอมเม้นของเจ้ามือถือ wellcom W929 มานานแล้ว เพราะผมอยากจะหามือถือคู่ใจสักเครื่อง แต่ช่วงนี้กระแสหน้าจอสัมผัสมันมาแรงมาก ซึ่งผมก็อยากจะมีมือถือหน้าจอสัมผัสกับเขาบ้าง

ด้วยงบประมาณที่มีค่อยข้างจำกัด+ความสามารถของ wellcom W929 ก็เลยซื้อมาใช้

พอใช้ได้สักพักด้วยความที่ผมเป็นคนค่อนข้างหลังเขา ผมจึงใช้ไม่ค่อยจะคล่องเท่าไรแล้วผมก็ต้องใช้มือถืออยู่บ่อยๆทำให้ไม่สะดวกในการโทรติดต่อ

ซื้อมาใช้2วันต้องถอดซิมไปใช้เครื่องเก่าเลยครับโดนแม่ด่าเลย T T

มือถือแทบจะ100เปอร์เซ็นเลยครับไม่มีรอยแม้แต่นิดเดียวเพราะซื้อมาแล้วก็ให้ติดฟิมล์กันรอยแล้วก็ใส่ซิลิโคนตลอด มือถือไม่มีปัญหาอะไรครับแต่ข้อเสียก็อย่างที่คอมเม้นผ่านๆมาอะครับ

สนใจยังไงแอดเมล์มานะครับ smile_club_5@hotmail.com
หรือทิ้งเบอร์ติดต่อไว้เลยครับ
ที่ซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 06:42  

พี่ๆๆๆคับ ทำไมผมซื้อมาแค่ 4600เองอะ พี่ลองหาดูนะ ผมซื้อที่พันทิพอะ เกะกล่องใหม่เลย
ไม่ต้องห่วง พี่หาดูดีๆๆนะ ฝากมาบอก
homey110
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขาย Bluetooth Stereo Bck-08 Clip ll
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 21:35  

Bluetooth Stereo Bck-08 Clip ll
ใช้กับ Wellcom 929 ได้คับอันนี้ใช้อยู่คับขอแนะนำ
รุ่นนี้ไม่มีตัวแปลงสายเคยหาซื้อแล้ว
เดินทั่วคลองถม บ้านหม้อไม่มี
ถ้าไม่อยากแปลงสายก้อลองใช้ Bluetooth Stereo ได้น่ะคับ
อืมแต่ใครอยากใช้มันจะมี Small Talk ขายแล้วน่ะ ลองไปดู Phone one 530 น่าจะแทนได้ ถ้าจำไม่ผิดรุ่น

แต่ตัวแปลงเนี่ยหาไม่เจอะจริงง ๆ ตอนนี้ใช้ Bluetooth Stereo แทน

ข้อเสียรุ่นนี้คือเสียงเบาเวลาดู TV เมื่อใช้งานสายต่อ
แต่มีวิธีแก้โดยการ กดปุ่ม ปิดเสียง icon ลำโพงของแล้วปิดอีก( Mute ) ช่วยได้นิดหน่อย
TV ไม่ Support A2DP Bluetooth
แต่ Support Bluetooth Stereo
เอานี้ความรู้เพิ่มเติมน่ะคับสำหรับใครที่อยากรู้ว่าเครื่อง support อะไรบ้างก้อไปดู
Specification หรือคู่มือ
เท่าที่ลอง Well Com 929
AVRCP support เปลี่ยนแปลงจากตัว Bluetooth Stereo
A2DP support เสียง Stereo แน่นอน
ส่งไฟล์ผ่านแบบ FTP Bluetooth ได้
แต่อาจจะต้อง Driver Bluetooth ที่ Notebook ด้วยน่ะคับ

รับสายและวางสายได้ผ่าน Bluetoothน่ะคับจากการลอง

A2DP มันเป็นฟังก์ชั่นอย่างนึงครับ ย่อมาจาก Advanced Audio Distribution Profile

คือ ถ้ามือถือหรืออุปกรณ์ต่างๆของท่าน กับตัวหูฟัง bluetooth รองรับ A2DP มันก็จะสามารถเชื่อมต่อกันเพื่อฟังเพลงได้ครับ
โดยทั่วไปแล้ว bluetooth ที่เป็น handfree อันเล็กๆติดที่หู จะสามารถคุยได้อย่างเดียวครับ ใช้ฟังเพลงไม่ได้ (ไม่รองรับ A2DP)

ยิ่งถ้ามือถือรองรับ AVRCP (Audio Video Remote Control Profile)
ก็จะสามารถกดเปลี่ยนเพลงจากตัว bluetooth ได้เองเลยครับผม
ถ้าไม่รองรับก็ต้องกดเปลี่ยนเพลง หยุดเพลงจากเครื่องเอาเองครั

Enhanced Data Rate (EDR) คือ เทคโนโลยีที่มาพร้อมกับบลูทูธ เวอร์ชัน 2.0 โดยจะเพิ่มความเร็วการรับล่งข้อมูลเป็น 3 Mbit/s หรือเร็วขึ้น 3 เท่า

ขาย Bluetooth Stereo Bck-08 Clip ll
ขาย Bluetooth stereo ราคาเบาๆ คุณภาพดี
ขาย Bluetooth Stereo Bck-08 Clip ll
คุณสมบัติ
- ระบบเสียงแบบ 3D Stereo ไว้ฟังเพลงที่ชอบผ่านมือถือ และฟังได้นานต่อเนื่อง 10 ชม.
- ตัวรับสัญญาณบลูทูธ เหน็บกระเป๋าเสื้อ หรือปกเสื้อ พกพาง่าย
- ปรับ Track เพลง หรือ MP3 Player ได้จากตัวบลูทูธ ได้ทันที
- A2DP เต็มรูปแบบ ใช้กับมือถือตามลิงค์นี้เลย
- เปลี่ยนหูฟัง iPod หรือ Stereo ดีๆได้(ไมค์อยู่ที่ตัวคลิบ)
- สแตนด์บาย 100 ช.ม.
- คุยต่อเนื่อง 10 ช.ม.
- มีที่ชาร์ตแบบ USB ไว้ชาร์ตกับคอม(มี Adapter ชาร์ตไฟบ้าน)
- แถมหูฟัง ให้ 2 แบบ (แบบ 2 ข้าง และแบบ 1 ข้าง) ใครมีหูฟังดีๆก็เปลี่ยนใช้แทนกันได้เลย
Specification
- V2.0 Class2
- ระยะทำการ 10 เมตร
- คลื่นความถี่ 2.4-2.48Ghz
- ลำโพง <90db
- สนทนาต่อเนื่อง 10 ชั่วโมง
- ฟังเพลงต่อเนื่อง 10 ชั่วโมง
- เปิดเครื่องรอสาย 100 ชั่วโมง
- Profile Headset, Handsfree, AVRCP และ A2DP
- น้ำหนัก 15g
- ขนาด 42mm x 30mm x13mm
อุปกรณ์ในกล่อง
- Bluetooth Stereo แบบเหน็บกระเป๋าเสื้อ หรือคลิบที่ปกเสื้อ
- หูฟังแบบ 2 หู สีดำ
- หูฟังแบบ 1 หู สีดำ
- สายชาร์ตแบบ USB พร้อม Adapter ชาร์ตไฟบ้าน

วิธีการ Pair มือถือกับ BCK-08
- Default password ตอน pair :0000
- กดปุ่มตรงกลางจะมีไฟสีฟ้ากระพริบแล้วแล้วเปิด blue tooth มือถือ
http://classified.sanook.com/item.php?id=5557655
http://www.thaiddt.com/shop/bluetooth-stereo-bck-08
wwwwwwwwwwwwg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dd
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 22:37  

มือ1 ตอนนี้ราคาต้ำสุดเท่าไร
ซื้อได้ที่ไหนอ่ะ
homey110
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ไม่มีตัวแปลงคับต้องทำเอง เคยเดินหาทั่วบ้านหม้อคลองถม มาบุญครอง
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 00:08  

แฮ่ ๆ

แล้วเราต้องเอา หูฟังของเราไปให้เขาทำให้หรือเปล่าครับ

อ้างถึง:
ไม่มีตัวแปลงคับต้องทำเอง เคยเดินหาทั่วบ้านหม้อคลองถม มาบุญครอง
ไม่งั้นก้อต้องใช้เป็นพวก Bluetooth Stereo แทนน่ะคับที่นี้ลองดูล่ะกัน

http://www.thaiddt.com/shop/bluetooth-stereo-bck-08

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 12:18  

ของผมตอนนี้ส่งซ่อมอยู่ครับ
คือว่ามันสัมผัสไม่ได้ กดแค่ปุ่มกด ไม่รู้ทำไม
เลยส่งซ่อมที่เทเลวิซเพราะซื้อที่เทเลวิซ ไม่รู้ซ่อมได้ป่าว และก็ไม่รู้ว่าต้องส่งไปซ่อมที่ศูนย์กรุงเทพหรือเปล่า
คงอีกนานกว่าจะได้ ใช้อย่างทะนุถนอมแล้วนะเนี่ย
ใครบอกได้บ้างว่าเกิดจากสาเหตุอะไรที่สัมผัสไม่ได้ จะได้ป้องกันได้ถูก

เศร้าจัง
Msconfig
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 13:28  

ตอนนี้ ปล่อยเจ้า W929 เข้าป่าเข้าดงไปแล้ว หันมาเล่น Star Wifi ของ samsung แล้วล่ะ
เพราะ W929 ผมเล่นจนมันไม่มีที่ไปแล้วอะครับ เพราะมันไม่มีWifi ที่สำคัญ Java มันเล่นแถบจะไม่ได้+กาตุก เลยหงุดหงิด มากกกกกกกกกกก เลยต้องปล่อยเข้าป่าเข้าดงไปแล้ว หึหึหึหึ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 13:47  

ขอขาย W929 แบบถูกๆไปเลยเนื่องจากเปลี่ยนมือถือบ่อยมาก ขาย 3000 ถ้วนลดไม่ได้แล้วจ้าอุปกรณ์ครบ พร้อมติดฟิลม์กันรอยซื้อมาได้ 2 เดือน สนใจดูของได้ที่โรบินสันรัชดา ติดต่อ คุณบอล 082-8991085

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
UU11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 18:52  

แฮ่ ๆ

ไม่ได้ถามย้ำ แต่คิดว่าไม่ต้อง เอาไปเผื่อก็ได้
sakeshima
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : WellcoM W929 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 11:30  

ฝากอีกหนึ่งทางเลือก สำหรับผู้ที่ยังไม่รู้

มาเล่นบอร์ดนี้กันเยอะๆครับ จะได้คึกคัก มีปัญหาก้อแชร์กันได้เลย

ผู้สมัครใหม่บางคนมีปัญหา ไม่อยากไปค้นหน้าแรกๆ มาดูที่บอร์ดนี้ได้เลย Very Happy

http://g2.buildboard.com/viewboard.php/929
bowiji12
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ : Re: มือใหม่ w929
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 08:56  

bowiji12 ผู้เขียน:
muyimsss ผู้เขียน:
nokoki ผู้เขียน:
nokoki ผู้เขียน:
m2otto ผู้เขียน:

ได้คับ ไปที่ตั้งค่า > ตั้งระบบความปลอดภัย > ล็อคปุ่มกดโดยอัตโนมัติ แล้วเลือกเวลาเลยคับ

มือใหม่เช่นกันคับ ถามผู้รู้นะคับ

มันเล่น MSN ได้รึป่าวคับ เพราะเห็น คห.แรกๆบอกว่ามีในเครื่อง ผมหาแล้วไม่เจออ่ะคับ มันอยูาตรงไหนรึว่าติดตั้งยังไง รบกวนด้วยนะคับ

ผมใช้ ebuddy เล่น m ได้ครับ เอามือถือเข้า WAP ไปโหลดได้เลยที่ http://get.ebuddy.com ครับCool

มานบอกให้เลือกยี่ห้ออ่าครับ

เลือกอันไหนอ่าครับ

Rolling Eyes

ลองโหลดไปใช้ดูแล้วกันนะครับ

http://www.tempf.com/getfile.php?id=12319&key=4a3c1ab7d7b7d

ขอบคุณครับ

^^

คือว่าลบองเล่นแล้ว มันพิมไทยไม่ได้อ่ะค่ะ ใครมีวิธีเปลี่ยนมั้งไหม

ของเราใช้มือถือเข้าไปที่ www.mobile.msn.com แล้วก็กดที่คนสีเขียวสองคน รอจะมีกด next รอสักครู่ ก็จะมีให้ใส่ รหัส แล้วก็เลือกสถานะ กด go เล่นได้เป็นภาษาไทยด้วยขั้นตอนประมาณนี้นะลองเข้าดู
sakeshima
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: WellcoM W929 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 20:23  

ขาย w929 สีดำสภาพยังสวย ใช้มา3เดือน

ดูรายละเอียดได้ที่นี่ เลย

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=581177
จ๊ะเอ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหมือนกันเลย
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 14:57  

morpee ผู้เขียน:
รบกวนเพื่อน ๆ สมาชิกหน่อยครับ พอดีผมลองเปลียนสายหูฟังเป็นแบบแจ็ค 3.5 มิลแล้วแต่พอเอามาเสียบที่เครื่องโทรศัพท์ดูแล้วลองเล่น mp3 ปรากฏว่าเสียงออกที่ลำโพงตัวเครื่องโทรศัพท์ด้วย จริง ๆ แล้วมันต้องออกที่สายหูฟังอยากเดี่ยวใช่มั้ยครับ ผมลองทำตามเพื่อน ๆ สมาชิกท่านหนึ่งที่ทำรีวิวเอาไว้นะครับ ยังไงรบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ แก้ยังไงอ่ะคะ หูฟังไม่ได้เสียใช่มั่ย ยังไงช่วยบอกวิธีแก้ให้ที ขอบคุณค่ะ
mOOl3umZa
Year's Star

หัวข้อ : Re: WellcoM W929 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 23:05  

เอ่อ อยาก ทราบ ว่า จะดูว่าเราโทรเป็นสายซ้อนได้ไหมอ่าครับ

ใช้ ระบบ ทรู อ่าครับ
sakeshima
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 10:08  

mOOl3umZa ผู้เขียน:
เอ่อ อยาก ทราบ ว่า จะดูว่าเราโทรเป็นสายซ้อนได้ไหมอ่าครับ

ทรู โทรเข้าหาทรู จะโชว์อัติโนมัติเลยครับ ว่าสายซ้อน

พอกดโทรออก อย่าเพิ่งเอาโทสับแนบหูนะ มองดูที่จอ ก่อน มันจะขึ้นว่า สายซ้อน ถ้าไม่มีไรขึ้นมา แสดงว่า ไมไ่ด้เป็นสายซ้อนครับ
mOOl3umZa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 00:10  

sakeshima ผู้เขียน:
mOOl3umZa ผู้เขียน:

ทรู โทรเข้าหาทรู จะโชว์อัติโนมัติเลยครับ ว่าสายซ้อน

พอกดโทรออก อย่าเพิ่งเอาโทสับแนบหูนะ มองดูที่จอ ก่อน มันจะขึ้นว่า สายซ้อน ถ้าไม่มีไรขึ้นมา แสดงว่า ไมไ่ด้เป็นสายซ้อนครับ

ผมก็ลองดูแล้วนะครับ ไม่เห็น โชว์เลยอ่าครับ ต้องตั้งค่าอะไรไหมอ่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 09:08  

มาแล้ว w9229 TUXEDO
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 12:54  

โอ้วววว
มาอีกแว้วววว
w9119 ยังไม่ทันวางขายเลยนะครับเนี่ย
w9229 มารอต่อคิวอีกละ
กะตีตลาดทุกกลุ่มแน่เลย
อิอิ
^^
wutzliverz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 10:05  

ขายแล้ว ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wutzliverz เมื่อวันที่ 01 Oct 2009 11:32; ทั้งหมด 1 ครั้ง
fug
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 16:21  

สวยดีนะครับรุ่นนี้

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 20:33  

2D Barcode Reader มีไว้เพื่ออะไรอ่ะ Question Question Question
NJ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 23:17  

ขอขาย อุปกรณ์ ที่ชาร์ต สาย usb หูฟัง ที่ตั้งทีวี ปากกา รุ่น W929 ครบเซ็ต 500 บาทจ้ะ

แยกขายชิ้น ที่ชาร์ต 100 สาย, usb 150 ,หูฟัง 100, ปากกา 150 มีกล่องและคู่มือครบ

ใช้ได้แค่ 3 เดือนเครื่องโทรศัพท์ถูกขโมย..ยังเสียความรู้สึกไม่หายเลยอ่ะเพราะคนที่ขโมย

เป็นคนทำงานที่เดียวกันด้วย.. จะเอาตังค์ไปเพิ่มทุนซื้อโทรศัพท์ใหม่ สนใจทิ้งเบอร์ไว้นะ

เพราะตอนนี้ยังไม่มีเครื่องโทรศัพท์ใหม่แล้วจะติดต่อกลับจ้า
CopperfieldZ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 01:50  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน 55+ ซื้อมาก่อนที่จะมาอ่านรีวิวบอร์ดนี้ งิ ๆ

แต่โดนรวมชอบมาก

ปกติใช้มือถือ option ไม่มาก

เครื่องนี้โอเคมากมายกับราคาแค่นี้นะ

ซื้อที่แฟชั่นคนขายคงคิดว่าพนักงานขายเพิ่งเริ่มทำงานนะ ของหมด ไปเอาตัวใหม่ในกล่องมาแกะให้ดูเลยเจ้าของบ่นๆว่าไม่ไปหาตัวโชว์มาให้ สรุปผมได้ตัวที่แกะให้เห็นต่อหน้าเลย

ซองที่แถม ใหม่ๆ นี้ สวยมากเลย ดูหรูเลยอ่ะ

ใช้บัตรรูด ได้ราคาไม่ช๊าตแต่ลดไม่ได้

แถมเมม 1 Gb 4990 บาท ร้านอื่นยังมี 5 พันก่าๆอยู่เลย = =!แต่รุ่นอื่นราคาตกทีละ 500เลย รุ่นนี้ไม่ตกสักที ^^;
jennymfu
Year's Star

จังหวัด: chiangrai
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 08:53  

ขายแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jennymfu เมื่อวันที่ 28 Sep 2009 08:30; ทั้งหมด 1 ครั้ง
testo.n
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 11:22  

เอาเกมสำหรับมือถือรุ่นนี้มาฝากครับ

ช้านินึงแต่เล่นได้ครับ ลองมาแล้วครับ

เกม Mahjong
http://www.upload-thai.com/download.php?id=af336cfa1c2d65d4909956fa197eb5cb

เกม Zumzum

http://www.upload-thai.com/download.php?id=363f7c69b36b06a4ebe5c70e98579f20

เกม Tom and Jerry
http://www.upload-thai.com/download.php?id=353473fc23b8c49f07e98c7d91bf8890
homey110
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Bluetooth Stereo WellcoM W929 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 13:49  

Bluetooth Stereo Bck-08 Clip ll

คุณสมบัติ
- ระบบเสียงแบบ 3D Stereo ไว้ฟังเพลงที่ชอบผ่านมือถือ และฟังได้นานต่อเนื่อง 10 ชม.
- ตัวรับสัญญาณบลูทูธ เหน็บกระเป๋าเสื้อ หรือปกเสื้อ พกพาง่าย
- ปรับ Track เพลง หรือ MP3 Player ได้จากตัวบลูทูธ ได้ทันที
- A2DP เต็มรูปแบบ ใช้กับมือถือตามลิงค์นี้เลย
- เปลี่ยนหูฟัง iPod หรือ Stereo ดีๆได้(ไมค์อยู่ที่ตัวคลิบ)
- สแตนด์บาย 100 ช.ม.
- คุยต่อเนื่อง 10 ช.ม.
- มีที่ชาร์ตแบบ USB ไว้ชาร์ตกับคอม(มี Adapter ชาร์ตไฟบ้าน)
- แถมหูฟัง ให้ 2 แบบ (แบบ 2 ข้าง และแบบ 1 ข้าง) ใครมีหูฟังดีๆก็เปลี่ยนใช้แทนกันได้เลย

นอกเรื่องครับ
สำหรับบลูทูธรุ่นนี้ ผ่านการลองกับหูฟัง Sony E700 (ขออภัยถ้าจำตัวเลขผิด ราคาหูฟังตัวนี้หมื่นกว่าบาท) ให้คุณภาพเสียงดีกว่าบลูทูธ Stereo ยี่ห้อดังหลายยี่ห้อ
หูฟังตัวนี้เป็นของเพื่อนผมนะครับ เขาชอบฟังเพลงเป็นชีวิตจิตใจและเคยลองตัวบลูทูธ Stereo มาแล้วหลายรุ่น

สำหรับ ผมเองในฐานะคนขาย และคนใช้งานมือถือทั่วๆ ไปแต่ก็มีฟังเพลงบ่อยเหมือนกันเวลาเดินทาง แรกๆ ก็ไม่นึกว่าตัวบลูทูธแบบ Stereo มัีนจะดีแบบนี้
จนได้มาลองแล้วติดใจ

หลังจากที่ได้ลองใช้ บลูทูธตัวนี้ ผมก็ใช้มันแทนสมอลทอล์คเดิมๆ ที่แถมมากับมือถือเลย มันสะดวกตรงไม่ต้องต่อสายยาวๆ กับมือถือ ยืดหยุ่นมากครับ
เราสามารถนำหู ฟังในสไตล์ที่เราชอบมาใช้ร่วมด้วยได้เลย ผมใช้มือถือ NOKIA N81 8GB โดยหูฟังที่ผมมีจำหน่ายและได้นำมาลอง ก็มี Sony EX71SL, Kanen M6, Kanen MD71, Kanen MD72, Kanen EC9, Phillips SHE3600
(รุ่นที่เป็นตัวหนาให้เสียงถูกใจมากครับ)

ที่เลือก BCK-08 เพราะรุ่นนี้เสียงดีและใช้ดีมาก ก็เลยเอามาแนะนำ ตัวเดียวใช้คุยได้ฟังเพลงได้ไม่ต้องพกหลายอย่าง

Specification
- V2.0 Class2
- ระยะทำการ 10 เมตร
- คลื่นความถี่ 2.4-2.48Ghz
- ลำโพง <90db
- สนทนาต่อเนื่อง 10 ชั่วโมง
- ฟังเพลงต่อเนื่อง 10 ชั่วโมง
- เปิดเครื่องรอสาย 100 ชั่วโมง
- Profile Headset, Handsfree, AVRCP และ A2DP
- น้ำหนัก 15g
- ขนาด 42mm x 30mm x13mm
อุปกรณ์ในกล่อง
- Bluetooth Stereo แบบเหน็บกระเป๋าเสื้อ หรือคลิบที่ปกเสื้อ
- หูฟังแบบ 2 หู สีดำ
- หูฟังแบบ 1 หู สีดำ
- สายชาร์ตแบบ USB พร้อม Adapter ชาร์ตไฟบ้าน

คุณสมบัติเบื้องต้น
- สามารถฟังเพลงแบบ Stereo จากมือถือที่รองรับ A2DP และเครื่องคอมพิวเตอร์ได้
- สามารถคุยโทรศัพท์ได้ผ่านทาง Bluetooth headset โดยตรง
- ที่ชาร์จแบ็ตเตอรี่ แบบ Mini USB

วิธีการ Pair มือถือกับ BCK-08 (การจับคู่กับอุปกรณ์)
- Default password ตอน pair :0000 (defaut) สามารถดูจากคู่มือ
- กดปุ่มตรงกลางจะมีไฟสีฟ้ากระพริบแล้วแล้วเปิด blue tooth มือถือ

ความรู้เพิ่มเติมและ Technology ที่ควรรู้เกี่ยวกับ Bluetooth
สามารถดูจากคู่มือของมือถือของท่าน
หรือสอบถามบริษัทผู้ผลิต

- A2DP มันเป็นฟังก์ชั่นอย่างนึงครับ ย่อมาจาก Advanced Audio Distribution Profile
คือ ถ้ามือถือหรืออุปกรณ์ต่างๆของท่าน กับตัวหูฟัง bluetooth รองรับ A2DP มันก็จะสามารถเชื่อมต่อกันเพื่อฟังเพลงได้ครับ
โดย ทั่วไปแล้ว bluetooth ที่เป็น handfree อันเล็กๆติดที่หู จะสามารถคุยได้อย่างเดียวครับ ใช้ฟังเพลงไม่ได้ (ไม่รองรับ A2DP) โดยทั่วไปมือถือรุ่นใหม่ ณ ตอนนี้น่าจะ Support มากขึ้น ..... แม้แต่มือถือจีน

- มือถือรองรับ AVRCP (Audio Video Remote Control Profile)
ก็จะสามารถกดเปลี่ยนเพลงจากตัว bluetooth ได้เองเลยครับผม
ถ้าไม่รองรับก็ต้องกดเปลี่ยนเพลง หยุดเพลงจากเครื่องเอาเองครับ

- Enhanced Data Rate (EDR) คือ เทคโนโลยีที่มาพร้อมกับบลูทูธ เวอร์ชัน 2.0 โดยจะเพิ่มความเร็วการรับล่งข้อมูลเป็น 3 Mbit/s หรือเร็วขึ้น 3 เท่า

ดูที่นี้ Link ด้านล่างนี้คับใช้กับ Wellcom929 ได้แน่นอน
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=247616&PN=1&TPN=1

i3elL
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 18:15  

ช่วยด้วยค่ะ !!!! เรื่องข้อความ SMS

ในsim2 ตอนแรกตั้งให้บันทึก sms ใน sim
แต่พอซิมเต็ม ข้อความมันก็เข้าได้อยู่ แถมบันทึกไปได้เรื่อยๆ !??!
แต่บางเบอร์ก็จะหายไปเลย ไม่บันทึกให้
เราเลยเปลี่ยนให้มันบันทึกใน phone
แต่ข้อความก็ยังบันทึกลงในซิม (ทั้งที่มันแจ้งว่าเต็มแล้ว)
แต่เปอร์เซนต์พื้นที่ใช้งานในเครื่องก็เพิ่มขึ้น
พอเอาซิมออก ก็ไม่เห็นจะมีข้อความเข้าที่บันทึุกไว้ในเครื่องเลย

แล้วมันบันทึกลงในซิมให้แค่บางเบอร์ด้วย !?!?!?! มันยังไงกันเนี่ย Shocked Question
จ๊ะเอ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เหมือนกันเลย
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 13:38  

จ๊ะเอ๋ ผู้เขียน:

ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ แก้ยังไงอ่ะคะ หูฟังไม่ได้เสียใช่มั่ย ยังไงช่วยบอกวิธีแก้ให้ที ขอบคุณค่ะ
ไม่ใครทราบเลยหรือคะ ยังไงช่วยรบกวนหน่อยเถอะถ้าใครทราบกลัวคนอื่นเค้ารำคาญ ขอบคุณค่ะ
diehard2009
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 14:51  

ชอบวัสดุเงาดำ แวววาว แบบนี้จังเลยครับ...น่าสนม๋ากๆ
Jayzzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 23:47  

ซื้อมาแร้ววคับบ ,,สุดยอดทุกอย่าง !!
,,รัก W929 เลย Smile)
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 00:45  

60 หน้า แล้วเหรอครับเนี่ย
รู้สึกเหมือนพึ่งตอบหน้า 2 ไปไม่นานนี่เอง
เวลาช่างผ่านไปเร็วจริงๆ นะครับ
อิอิ
^^
seksan_seksan
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 11:32  

ไม่ใครทราบเลยหรือคะ ยังไงช่วยรบกวนหน่อยเถอะถ้าใครทราบกลัวคนอื่นเค้ารำคาญ ขอบคุณค่ะ

สายหู 3.5 มิล ซื้อสำเร็จ หรือต่อเองครับ ถ้าซื้อสำเร็จ ผมไม่แน่ใจว่าเขาต่อสายข้างในอย่างไร.......
แต่ถ้าต่อเองก็ลองดูที่หน้านี้ครับ.....อยู่แถวล่างๆ ผมทำไว้เอง ** ต้องต่อสายตามในรูป ห้ามต่อสลับสายเด็ดขาด **
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=277325&postdays=0&postorder=asc&start=700

ที่สำคัญ สายสีแดงและทองต้องจั๊มกันแล้วต่อลงกราวด์ ไม่อย่างนั้นเสียงจะออกที่โทรศัพท์ด้วย (โทรศัพท์จะใช้สายสีแดงในการตรวจพบการต่อหูฟัง)
** อีกอย่าง ถ้าใช้หูฟังแบบ mono หรือหูฟังที่มีค่าความต้านทานสูง(โทรศัพท์ตรวจไม่เจอหูฟัง เนื่องจาก ความต้านทานสูง) เสียงมันก็จะออกที่โทรศัพท์ด้วย แนะนำให้ลองหาหูฟังแบบ stereo มาลองดูครับ
nessa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 12:30  

รู้สึกเหมือนพึ่งตอบหน้า 2 ไปไม่นานนี่เอง
เวลาช่างผ่านไปเร็วจริงๆ นะครับ
อิอิ
^^

คุณ twister ผมอยากให้ช่วยรีวิว w9119 และ w9229 tuxedo

ให้หน่อยได้ไหม แล้วพอจะทราบไหมว่าราคาประมาณเท่าไหร่

กับมันจะออกมาเดือนไหน

ขอบคุณล่วงหน้า
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 12:49  

nessa ผู้เขียน:

คุณ twister ผมอยากให้ช่วยรีวิว w9119 และ w9229 tuxedo

ให้หน่อยได้ไหม แล้วพอจะทราบไหมว่าราคาประมาณเท่าไหร่

แหะๆๆ

คงไม่ไหวมั้งครับ ผมไม่มีเงินซื้อทีเดียว 2 เครื่องด้วย
เดี๋ยวยังไง รอทางเว็ป siamphone รีวิวอีกทีดีกว่า
เพราะรุ่น w8118 ก็เห็นมีรีวิวออกมาด้วย
ผมเองก็พึ่งเคยรีวิว W929 เป็นรุ่นแรกนี่แหละครับ ยังไม่ค่อยมีความรู้อะไรเท่าไหร่
แต่ว่าตอนนี้ 2 รุ่นนี้ ยังไม่วางขายเลยอะครับ
คิดว่าคงอีกนานกว่ารีวิวจะออกมั้งครับ
รอดูกันไปก่อนนะครับ
^^
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 12:50  

อิอิ
^^

ตัวเองก็ปายอนุมัส งบประมาณให้พี่เค้าซิ คุณ ทวิสเตอร์เค้าจาได้ มีงบประมาณลงทุนมาให้พวกเราดูกัน คริคริ Laughing แค่ 10k ต้นๆ เอง เอิกๆ
NatsumotO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 16:54  

เราสามารถเอาเจ้าw929 มาทำเป็น GPS ได้รึป่าวครับ อ่านตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้าย ตาลายเลย
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 17:03  

NatsumotO ผู้เขียน:
เราสามารถเอาเจ้าw929 มาทำเป็น GPS ได้รึป่าวครับ อ่านตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้าย ตาลายเลย

มะได้คราบ
ชอบก็ติดต่อมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 12:41  

ขาย ครบชุดแค่ 3.200 บาท ใช้มาประมาณสักสามเดือนแล้วได้
ส่งให้ถึงบ้านเลย หรือจะมาดูก่องก็ได้
เหตุผลไม่มีอะไรมาก เริ่มเบื่อล่ะ
สนใจโทร. 081 448 3431 คับ Wink
sones
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 22:56  

ใครพอจะทราบบ้างครับ ว่า w9119 ขายเมื่อไรครับ
แล้วระหว่าง w9119 กับ w9229
มันแตกต่างกันอย่างไรเหรอครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 01:55  

sones ผู้เขียน:
ใครพอจะทราบบ้างครับ ว่า w9119 ขายเมื่อไรครับ
แล้วระหว่าง w9119 กับ w9229
มันแตกต่างกันอย่างไรเหรอครับ ขอบคุณครับ

เขาว่า 8 ตุลาคม ครับ แต่ เวปไซด์ ยังไม่อัปเดทเลย ไม่รู้จะช้าไปถึงไหน ผมว่าจะไปซื้อแบรนด์อื่นแล้ว
ผู้รอคอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 13:42  

ใจจดในจอรอ 9119 กับ 9229 อยางใจจดใจจอส่งสัยว่าจะมาพร้อมกันเลยไหมหน่อ
lic0ricez*
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 20:28  

เวลาโทร มันชอบขึ้นว่าเครือข่ายไม่ว่าง แล้วก็ตัดไปเลยอ่ะ

เป็นทั้งซิม 1 กับ ซิม 2 เลย

พอเปลี่ยนเครื่องแล้วไม่เป็น T^T

มีใครเป็นบ้างคะ
0o
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 04:17  

ฟ้อนตัวหนังสือ กับ ไอคอน มันยังไงๆ ไม่รู้ๆ

แต่ไม่เป็นไร ตัวเครื่องสวยดี
fug
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 07:23  

แล้วเมื่อไรจะมีแจ็คแปลง 3.5 ของ W929 แบบสำเร็จรูปซะทีละเนี้ย

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 12:20  

0o ผู้เขียน:

ฟ้อนตัวหนังสือ กับ ไอคอน มันยังไงๆ ไม่รู้ๆ

แต่ไม่เป็นไร ตัวเครื่องสวยดี

น่าเสียใจครับ แบตแค่ Li-Ion 900 mAh เท่านั้น จอตั้ง 3.2
nessa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 13:12  

ขอนอกเรื่องนิดนะ ช่วยตอบหน่อยครับว่า มือถือไต้หวันมันดีรึป่าว ตัวอย่างนะคับไม่ได้มีส่วนได้เสียกับเขา www.thaisuperphone.com รบกวนด้วย
nessa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 13:13  

NatsumotO ผู้เขียน:

มะได้คราบ

ขอนอกเรื่องนิดนะ ช่วยตอบหน่อยครับว่า มือถือไต้หวันมันดีรึป่าว ตัวอย่างนะคับไม่ได้มีส่วนได้เสียกับเขา www.thaisuperphone.com รบกวนด้วย
nessa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 13:14  

อิอิ
^^

ตัวเองก็ปายอนุมัส งบประมาณให้พี่เค้าซิ คุณ ทวิสเตอร์เค้าจาได้ มีงบประมาณลงทุนมาให้พวกเราดูกัน คริคริ Laughing แค่ 10k ต้นๆ เอง เอิกๆ

trakan
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 18:01  

ไปถอย W9229 มาแล้วค่ะ 5990 บาท ยังไม่ได้ลองเล่นเลย
ถ้ามีอะไรสงสัยจะเข้ามาถามนะคะ
NJ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : w9229 วางแล้วหรอ ราคาเท่าไรคะทำไมวางก่อน 9119 ล่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 18:58  

กำลังอยากได้ 9229 อยู่อ่ะนะ วัสดุสวยมั้ย ซื้อที่ไหน แถมอะไรบ้างจ้ะคุณ trakan
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 19:49  

trakan ผู้เขียน:
ไปถอย W9229 มาแล้วค่ะ 5990 บาท ยังไม่ได้ลองเล่นเลย

โอ้ววว
มาแล้วเหรอครับ อิอิ
ราคา 5,990 ด้วย เท่ากับ 650 เลย
ถ้าลองใช้แล้วเป็นอย่างไรเอามาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

^^
copperfieldz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 21:23  

W929 ฟังเพลงเป็นโฟเดอร์ได้ไหมเอ่ยหาที่ตั้งค่าไม่เจอ...

แบบว่า อัลบั้ม A โฟเดอร์ 1
อัลบั้ม B โฟเดอร์ 2

คงใช้กันนานแล้ว ใครพอจารู้วิธ๊ ช่วยบอกหน่อยน้า

เราใช้ได้ไม่นาน ยังไง THK!!! มาก ๆ
snsdd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 21:36  

ขายแล้วเหรอ เดียวก่อนสิ siamphone ยังไม่มาเลย และที่สำคัญ เว็บ เวลคัมเอง ก็ยังไม่ได้เปิดเผยที แค่นี้โบชัวนั่นอันเีดียวเองนะ แต่ถ้าขายแล้วจริง ๆ ก็ดีนะสิ แต่ชอบ w9119 มากกว่านะ เพราะกล้องชัดกว่า อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 21:39  

ตั้งตารออยู่เหมือนกันครับ ไปซื้อที่ไหนบอกหน่อยครับ อยากได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 21:53  

w929 นี่ มีwi-fi ป่ะครับ
w91119
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 21:57  

w929 นี่ มีwi-fi ป่ะครับ

ไม่มีครับ
fug
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 06:18  

snsdd ผู้เขียน:

ขายแล้วเหรอ เดียวก่อนสิ siamphone ยังไม่มาเลย และที่สำคัญ เว็บ เวลคัมเอง ก็ยังไม่ได้เปิดเผยที แค่นี้โบชัวนั่นอันเีดียวเองนะ แต่ถ้าขายแล้วจริง ๆ ก็ดีนะสิ แต่ชอบ w9119 มากกว่านะ เพราะกล้องชัดกว่า อิอิ

สงสัยเขาพิมษ์ เลข 2 เบิ้ล เป็น 22 ที่จริงแล้ว w929

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 13:01  

snsdd ผู้เขียน:

สงสัยเขาพิมษ์ เลข 2 เบิ้ล เป็น 22 ที่จริงแล้ว w929

สงสัยจะใช่ อุสาดีใจนึกว่าจะได้ซื้อแล้ว อิอิ
Mow_Mow
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 13:16  

ผมก้าหาซื้อ w_929 มา อ่านมาตึง 60 หน้า ก่อบ่อมีไผมีปั๋นหาเหมือนผมพ่อง ขอถามไผตี้ฮู้ เน่อคับ... (อ้าย ทวิสเตอร์ เฮาคนบ้านเดวกั๋นนา จ่วยกำเต๊อะ)

ตะก่อน ผมใจ้ โทรหละสับ ของ ไอโมฯ มันจะมี "เมนูส่วนตัว" เอาไว้เก๋บข้อความส่วนตั๋ว เวลาจะเปิด ก่อต้องใจ้ รหัสผ่าน คับ บ่อฮู้ว่า w_929 จะมีก่อคับ ถ้าบ่ามี จะเอามาใส่ได้ก่อคับ

แหมข้อคับ เฮาจะเอาเกมส์ ตี้ติ๊ดมากั๊บเครื่อง ออกได้ก่อคับ เอาออกจะได้จะใด คับ.

ขอขอบพระคุณ จั๊ดนักเน่อคับ Laughing
มะโม่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 18:06  

Rolling Eyes ปายถอยมาแว้วครับ w9229 ชอบมั่ก มั่ก เคยใช้โมโต e680 i มาก่อน ยังม่ายมีอาการอะไรให้ติได้ แต่เวลาชาร์จทิ้งใว้สักครู่ มักจะขึ้นว่า "ไม่ได้เชื่อมต่อกับสายชารจ์" ต้องถอดแล้วเสียบใหม่ มีแต่นี้จริงๆ รูปลักษณ์ ดูหรูหรามากตัวเครื่อง บางนิดหน่อย น่าจะออกแบบมาคล้ายๆกับไอโฟน ตัวเครื่องแน่นหนาดีครับ โดยรวมแล้วน่าใช้ มากๆครับ เวลาซื้อต่อรองราคาสักหน่อยครับ อ้อหน้าจอเป็น ทัชสกรีนเต็มตัวครับ ไม่มีปากกาให้ มีวิดเจตด้านข้าง เมนูลัด ใช้งานง่าย สนุกดีครับ สรุปแล้วซื้อมาไม่ผิดหวัง จริงๆ มีแต่สีดำครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 18:29  

ของผมเอง....

มันฟังเพลงเป็นโฟเดอร์ได้ไหมเอ่ย...

ใครรู้บอกทีเน้อ...
ไม่ดีเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 19:02  

ไม่ดีเลย ซื้อมาแค่ 4 เดือนสัมผัสไม่ได้แล้ว ซ่อมมา 15 วัน กล้องก็เสียอีก เซ็งเลย ไม่รู้ว่าซ่อมกี่อาทิตย์ถึงได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 19:49  

มะโม่ง ผู้เขียน:
Rolling Eyes ปายถอยมาแว้วครับ w9229 ชอบมั่ก มั่ก เคยใช้โมโต e680 i มาก่อน ยังม่ายมีอาการอะไรให้ติได้ แต่เวลาชาร์จทิ้งใว้สักครู่ มักจะขึ้นว่า "ไม่ได้เชื่อมต่อกับสายชารจ์" ต้องถอดแล้วเสียบใหม่ มีแต่นี้จริงๆ รูปลักษณ์ ดูหรูหรามากตัวเครื่อง บางนิดหน่อย น่าจะออกแบบมาคล้ายๆกับไอโฟน ตัวเครื่องแน่นหนาดีครับ โดยรวมแล้วน่าใช้ มากๆครับ เวลาซื้อต่อรองราคาสักหน่อยครับ อ้อหน้าจอเป็น ทัชสกรีนเต็มตัวครับ ไม่มีปากกาให้ มีวิดเจตด้านข้าง เมนูลัด ใช้งานง่าย สนุกดีครับ สรุปแล้วซื้อมาไม่ผิดหวัง จริงๆ มีแต่สีดำครับ

ซื้อมาราคาเท่าไหรครับ ช่วยบอกหน่อยครับ
ขอถามอีกข้อครับว่ามีของแถมอะไรบ้างครับ ใช้ดีไม่ดียังไงบอกกันบ้างนะครับ
w9119
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 19:57  

Mow_Mow ผู้เขียน:
ผมก้าหาซื้อ w_929 มา อ่านมาตึง 60 หน้า ก่อบ่อมีไผมีปั๋นหาเหมือนผมพ่อง ขอถามไผตี้ฮู้ เน่อคับ... (อ้าย ทวิสเตอร์ เฮาคนบ้านเดวกั๋นนา จ่วยกำเต๊อะ)

ตะก่อน ผมใจ้ โทรหละสับ ของ ไอโมฯ มันจะมี "เมนูส่วนตัว" เอาไว้เก๋บข้อความส่วนตั๋ว เวลาจะเปิด ก่อต้องใจ้ รหัสผ่าน คับ บ่อฮู้ว่า w_929 จะมีก่อคับ ถ้าบ่ามี จะเอามาใส่ได้ก่อคับ

แหมข้อคับ เฮาจะเอาเกมส์ ตี้ติ๊ดมากั๊บเครื่อง ออกได้ก่อคับ เอาออกจะได้จะใด คับ.

ขอขอบพระคุณ จั๊ดนักเน่อคับ Laughing

ถึงจะรู้ก็ไม่บอกคุณหรอก เป็นแล้ววี่ สงสารภาษาไทยจริง ๆ อีกอย่างนึง ใช้เวลาตั้งเยอะกว่าจะแปลออก ถ้าพูดให้มันถูก ๆ ก็คงไม่เป็นไรหรอกนะครับ กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องหน่อยสิครับ จึงอยู่ว่า คนใช้ภาษาวิบัติเยอะ แต่นั่นเพื่อความรวดเร็วและเข้าใจง่าย แต่สำหรับคุณนี่ มันเกินไปนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 20:03  

ขาย w929 สีขาว ใช้มา 2 เดือนสภาพดี อุปกรณ์ครบชุด ขาย 3,200 บาท สนใจดูของได้ที่สะพานควาย หรือสะดวกจะให้ส่งทาง EMS ก็ได้ เครื่องไม่มีปัญหาต้องการเปลี่ยนรุ่นใหม่สนใจติดต่อ 084-7601673
yu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคารุ่นอื่น
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 20:59  

ขออนุญาตบอกราคารุ่น...

W9229 = 5,890.-

W9119 = 5,490.-

ส่วน W929 รู้สึกว่า ประมาณ 4,790.- ค่ะ

ราคาที่แม่วังสื่อสาร เชียงใหม่ค่ะ
w9119
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ราคารุ่นอื่น
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 21:03  

yu ผู้เขียน:
ขออนุญาตบอกราคารุ่น...

W9229 = 5,890.-

W9119 = 5,490.-

ส่วน W929 รู้สึกว่า ประมาณ 4,790.- ค่ะ

ราคาที่แม่วังสื่อสาร เชียงใหม่ค่ะ

ขอบคุณครับ แต่ w9119 ถูกว่า w9229 เหรอเนี่ย
w9119
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 21:05  

ลืมบอก ถึงจะบอกว่าขายแ้ล้วก็เถอะ แต่ไม่เข้าใจแฮะ
อย่าว่าแต่ siamphone เลย ขนาด เว็บเวลคัมเอง
ยังไม่อัพเดทข้อมูลเลย w9229 ยังไม่มีด้วยซ้ำ
มีแค่ โบชัวร์นั่นแค่อย่างเดียวเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 23:52  

copperfieldz ผู้เขียน:

ของผมเอง....

มันฟังเพลงเป็นโฟเดอร์ได้ไหมเอ่ย...

ใครรู้บอกทีเน้อ...

ที่ใส่ซื้อที่ไหน? มีรุปเห็นชัดกว่านี้มั้ยคะขอดูหน่อยสิ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 01:22  

ซื้อที่แฟชั่นไอซ์แลนด์ ตอนนี้ 4990 บาท บัตรเครดิตอ่ามันจะแพงกว่าเงินสด...

ตอนนี้ราคาลดแล้วเราเจอที่คาฟูร์ 4750 บาทนะจ๊ะ

รูปยังไม่ได้ถ่ายอ่ะ ไว้ถ่ายจะมาลงให้นะ

รวมๆ แล้วราคานี้คุ้มแล้ว

มันแถมซองหนังดีมากเลย ถ้าไม่ได้ขอคนขายเลย

ซองที่แถม(คิดว่าเป็นพวกล๊อตใหม่ๆ รู้สึกไม่เหมือนซองเก่าๆที่เห็นๆเลย)แบบว่าเครื่องปลอดภัยแน่นอน ซองหนา ดูดี ไว้จะถ่ายซองมาลงให้ดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 07:29  

เว็บเวลคัมเอง
ยังไม่อัพเดทข้อมูลเลย w9229 ยังไม่มีด้วยซ้ำ
มีแค่ โบชัวร์นั่นแค่อย่างเดียวเอง

ผมว่า wellcom กั๊กยังไงไม่รู้ มากเกินไปครับ ที่ไม่ยอมอัปเดท คิดว่าแฟนคลับจะคลั่งที่จะรอคอย หลงตัวเองหรือเปล่า แบรนด์นี้ ถึงจะประกอบเครื่องดี แต่อายุการใช้งานต่ำ ใช้ไม่เท่าไร ร่วนแล้ว
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 08:51  

ผมว่า wellcom กั๊กยังไงไม่รู้ มากเกินไปครับ ที่ไม่ยอมอัปเดท คิดว่าแฟนคลับจะคลั่งที่จะรอคอย หลงตัวเองหรือเปล่า แบรนด์นี้ ถึงจะประกอบเครื่องดี แต่อายุการใช้งานต่ำ ใช้ไม่เท่าไร ร่วนแล้ว

มอถือตั้งแต่ระดับ Imobile ลงมา มันก็มีปัญหารวนง่ายเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วครับ
หรือจะแบรน SE SS LG NK MOTO อะไรพวกนี้มันก็มีโอกาสรวนได้เหมือนกันแหล่ะคราบ อุปกรณ์อิเล็คทรนิค มันจะจากเราไปเมื่อไหร่มันไม่บอกเราล่วงหน้าหลอกคราบ
ก็เหมือนคนเรานีแหละจะตายกันวันไหนไม่มีใครรู้ล่วงหน้าหลอกครับท่าน

Embarassed
tong_melati
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 09:29  

60 หน้าแล้วหรอ สุดยอด Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 12:31  

อยากเห็นรูป w9229 ของจริงจังเลยครับ ใครซื้อมาแล้วช่วยเอามาโชกันหน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 16:14  

ถ้าเราเป็นเจ้าของเวลคอม เราจะบอกว่าเราไม่ได้เล่นตัวหรอกเพราะเราก็อยากขายสินค้าให้ได้มากๆ แต่ที่เป็นแบบนี้ก็อาจเพราะว่ายี่ปั้วะอยากรีบขายตัวใหม่มากกว่า ทางเวลคอมเลยจำเป็นต้องปล่อยสินค้าออกมาก่อนกำหนดก็ได้นะ เพราะมีโอกาสขายได้เพิ่มขึ้นก่อนที่จะโปรโมทราคา และวันวางจำหน่าย
Nep_Nep
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 16:21  

W9229 หรือ W9119 สามารถตั้งค่าให้รับ / ส่ง e-mail ได้หรือไม่คับ

เหมือนตัว 929 น่ะที่มันทำได้
tong_melati
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 21:48  

วันนี้ไปดุมาแล้วคับw9229เครื่องสวยคับเล็กกว่าและบางกว่าw929เล็กน้อยคับ
ราคาประมาณ 5900หรือ6900ผมจำมั้ยได้ javascript:emoticon('')
Apiyut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 01:23  

เห็นคนขายบอกว่า 9229 ดีกว่า 929 ทุกอย่าง เสียอย่างเดียว เสียงเบาไปหน่อย...แต่เท่าที่ผมลองสัมผัสคร่าวๆ บางกว่า, สัมผัสไวกว่า, เครื่องเบากว่า
w9119
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 08:43  

w9229 มีแล้วจริง นะครับ siamphone รีบอัพข้อมูลเข้าเถอะ เห็นของจริงแล้วครับ สวยกว่า บางกว่า w929 แต่ยังไม่ได้ลองเล่นดู แต่ว่าแย่มากเลยคือ แบตเตอรี่แค่ 900 เอง ผิดหวังมาก ตัวนี้ีมีธีมด้วยครับ 3 ธีม

นี่คือข้อมูลครับ
ย่านความถี่ : GSM Tri-band ; 900/1800/1900
ขนาด : 110 X 55 X 12.9 mm.
น้ำหนัก : 105 กรัม
จอแสดงผล : 3.2” Flat touch screen, TFT 262K , 240 x 400 Pixels
เสียงเรียกเข้า : MP3 / MIDI
แบตเตอรี่ : Li-Ion 900 mAh
ระยะเวลารอรับสาย : สูงสุด 300 ชั่วโมง
สนทนาต่อเนื่อง : สูงสุด 360 นาที
เมนูภาษา : English / Thai / Vietnamese
การพิมพ์ : English / Thai / Vietnamese
TV : Analog TV
กล้องถ่ายรูป : 2.0 Mega pixels
เว็บคาเมร่า : รองรับ
เครื่องเล่น MP3 : รองรับ MP3 / AAC / AAC+ / WAV / AMR / MIDI
วิทยุ FM : รองรับ , บันทึกรายการสถานีได้ 9 รายการ , เล่นผ่านหูฟัง และผ่านหูฟัง+ลำโพงได้
วิทยุ FM recorder : บันทึกเสียงขณะรับฟังวิทยุ FM ได้
Motion sensor : รองรับ Image viwer , Virtual Keyboard , MP3 ,
Touch Vibration : Touch Vibration + Sound effect
เล่นวีดีโอ : 3GP , MP4
ถ่ายวีดีโอ : รูปแบบไฟล์ 3GP
วอลล์เปเปอร์ : รองรับไฟล์ JPEG (fullscreen size 240x400)
Theme : รองรับ , Theme สีสันสดใส 3 รูปแบบ
เครื่องบันทึกเสียง : รูปแบบไฟล์ AMR / WAV
WAP, SMS, MMS : ซิม 1 / ซิม 2
EMAIL : รองรับ โปรโตคอล POP3 , IMAP4
Bluetooth : Handfree/Headset/ FTP/DUN/A2DP/AVRCP
Data Link Cable : USB , Comport , WebCam
เมมโมรี่ในตัว : 23 MB
เมมโมรี่ภายนอก : Micro SD card (T-flash card) up to 8 GB + hot swap function
ความจำสมุดโทรศัพท์ : 1000 รายการ
JAVA : รองรับ MIDP 2.0
QR Code Reader : รองรับ การอ่านบาร์โค๊ด 2 มิติ แบบ QR Code ได้ (Quick Response code)ISO/IEC18004/2000
รองรับ ออร์แกไนเซอร์, สิ่งที่ต้องทำ, ปฏิทิน, เวลาสากล, เครื่องคิดเลข
นาฬิกาปลุก : 5 เวลา
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 29, 30, 31  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: