Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W929 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 29, 30, 31  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3006 / เข้าชม: 1592805
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
59%
 59%  [ 813 ]
ดี - GOOD - 4
30%
 30%  [ 413 ]
ธรรมดา - Normal - 3
5%
 5%  [ 74 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 32 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 39 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1371

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W929
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 19:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

[b][b][b]********* ซื้อมาแว้วค่ะ 2วันที่แล้ว .......ลองใช้งานดู ก็ถือว่าโอเช นะ ....ส่วนวิธียกเลิกการสั่น *** ไม่ยุ่งยากค่ะ ทำตามStep ดังนี้ นะคะ

> คลิกที่ "ตั้งค่า"
> ให้เลือกที่"ตั้งค่าเครื่อง"
> จากนั้นให้เลื่อนลูกศรมาเรื่อยๆ จะพบหัวข้อ 11 ให้ click ที่"ตั้งค่าอื่นๆ "
>ให้ปิด ที่ Touch Vib ในที่สุดอาการสั่นน้อยๆก็จะหายเป็นปริดทิ้ง 5555[/b] :lol
blueheaven
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 20:06  

บิ๊กซีลาดพร้าวอ่ะ ปายไงเหรอ อยู่ใกล้ เซ็นทรัลป่าวง่า หรือนั่งMRT ได้ไหมอิอิ

หรือปายงายยยบอกหน่อย

วันนี้ไปเดินมาบุญครอง หาร้านที่ขายตัวใหม่3รุ่นไม่ได้เลยไม่มีสักร้านจะบ้าตาย
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีคำถามมาให้ทายเล่นๆ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 20:40  

ประเมินสถานการณ์แล้ว กระทู้นี้คงไปได้อีกไกลเลยที่เดียว........7 หน้าแล้ว...........
สำหรับคนที่ซื้อเครื่องมาแล้ว (ปัญหาเริ่มเยอะ/คำถามก็เยอะตามไปด้วย) เดี๋ยวจะเครียดมากไป
มีคำถามเบาๆ มาถามกันเล่นๆ คลายเครียด (หรือว่าจะเครียดกว่าเดิมนะเนี่ย) สำหรับผู้ที่ซื้อมาแล้ว เคยสังเกตมั้ยว่า ด้านหลังของตัวเครื่อง ดูแล้วก็จะเรียบๆ ถ้าไม่สังเกตก็อาจจะไม่รู้สึกอะไร ถ้าเอานิ้วลูบไปให้ทั่ว จะมีส่วนหนึ่งที่นูนขึ้นมาเล็กน้อย(นิดเดียวเอง) อยู่ตรงลำโพงนั่นแหละ คำถามมีอยู่ว่า ส่วนที่นูนขึ้นมานั้น มีประโยชน์อะไรบ้าง (บางคนรู้มาตั้งนานแล้ว) ช่วยกันหาคำตอบหน่อย......เร็วๆๆๆๆๆๆๆๆ............
U1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีคำถามมาให้ทายเล่นๆ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 20:56  

ตจว.อีสาน ผู้เขียน:
ประเมินสถานการณ์แล้ว กระทู้นี้คงไปได้อีกไกลเลยที่เดียว........7 หน้าแล้ว...........
สำหรับคนที่ซื้อเครื่องมาแล้ว (ปัญหาเริ่มเยอะ/คำถามก็เยอะตามไปด้วย) เดี๋ยวจะเครียดมากไป
มีคำถามเบาๆ มาถามกันเล่นๆ คลายเครียด (หรือว่าจะเครียดกว่าเดิมนะเนี่ย) สำหรับผู้ที่ซื้อมาแล้ว เคยสังเกตมั้ยว่า ด้านหลังของตัวเครื่อง ดูแล้วก็จะเรียบๆ ถ้าไม่สังเกตก็อาจจะไม่รู้สึกอะไร ถ้าเอานิ้วลูบไปให้ทั่ว จะมีส่วนหนึ่งที่นูนขึ้นมาเล็กน้อย(นิดเดียวเอง) อยู่ตรงลำโพงนั่นแหละ คำถามมีอยู่ว่า ส่วนที่นูนขึ้นมานั้น มีประโยชน์อะไรบ้าง (บางคนรู้มาตั้งนานแล้ว) ช่วยกันหาคำตอบหน่อย......เร็วๆๆๆๆๆๆๆๆ............

เอาไว้ลูบเล่น ... Embarassed
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มีคำถามมาให้ทายเล่นๆ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 22:00  

U1 ผู้เขียน:

เอาไว้ลูบเล่น ... Embarassed

เราว่าลำโพงจะได้ไม่โดนปิดมั้ง
มิ้มมิ้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 22:20  

เราว่าช่วยไม่ให้เลนส์กล้องกระทบพื้นคือประมานกันรอยน่ะค่ะไม่รู้ถูกป่ะถ้าถูกรางวัลเป็นไรเหรอ...อิอิล้อเล่นค่ะว่าแต่ว่ามันเล่นเอมได้หรือเปล่าคะแล้วก้อเราจะตั้งเสียงข้อความให้เป็นแบบตามใจเราได้มั้ยคะรบกวนด้วยค่ะ.......คนตั้งคำถามตอบหน่อยนะคะนะนะนะ
namcokezaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 22:36  

เรื่องข้อความ SMS เก็บได้เยอะหรือป่าวครับ
เหนพวก imobile เก็บได้ไม่เท่าไรก็เต็มแล้วอ่ะ

รบกวนด้วยครับ
นกกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 23:45  

เพิ่งถอยมาวันนี้ที่ซีคอนราคา 5,000 บาท แถมกันรอยด้วย

ตอนแรกเค้าบอก 5,300 แต่ต่อได้ 5,000 ^^
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล่าสู่กันฟัง
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 23:58  

namcokezaa ผู้เขียน:
เรื่องข้อความ SMS เก็บได้เยอะหรือป่าวครับ
เหนพวก imobile เก็บได้ไม่เท่าไรก็เต็มแล้วอ่ะ

รบกวนด้วยครับ

บอกตามตรง....ไม่เคยเช็คเลยว่าเก็บได้เท่าไหร่ เพราะไม่เคยส่ง sms...ว่าแล้วก็หยิบเครื่องมาตรวจสอบในส่วนของฟังชั่นข้อความ พบว่า
-มี sms จากระบบของผู้ให้บริการ(ไม่บอก..เพราะโฆษณาแล้วไม่ได้ตัง) 6 ข้อความ เก็บอยู่ใน sim 1 ตามเข้าไปดูที่สถานะความจำของ sim 1 คือ ใช้พื้นที่ไปแล้ว 18.18% ส่วนสถานะความจำเครื่อง ใช้ไปแล้ว 0.00%
-มี sms จากระบบของผู้ให้บริการ(ไม่บอก..เพราะโฆษณาแล้วไม่ได้ตัง) 2 ข้อความ เก็บอยู่ใน sim 2 ตามเข้าไปดูที่สถานะความจำของ sim 2 คือ ใช้พื้นที่ไปแล้ว 5.00% ส่วนสถานะความจำเครื่อง ใช้ไปแล้ว 0.00%
ก็เลยลองคัดลอก sms ใน sim 1 (6 ข้อความ) ไปเก็บไว้ที่เครื่อง ผลที่ออกมาคือ มีการใช้พื้นที่ในเครื่องไป 2.40 %
บทสรุป : ลองเทียบบัญญัติไตรยางค์ดูก็แล้วกันว่า ควรจะเก็บได้เท่าไหร่ ทั้งที่เก็บไว้ในซิมและเครื่อง ถ้าเต็ม...ลบออกบ้างก็ได้(ข้อความที่ไม่จำเป็น)
ข้อจำกัดของเครื่องแต่ละยี่ห้อ คงจะไม่เหมือนกัน...มั้ง
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 01:38  

kamonchai ผู้เขียน:
อยากถามคุณ twister หน่อยครับ ถ้ามีคนโทรเข้าจะทำให้มัน silence กดปุ่มไหนที่เครื่องได้บ้างครับ บางทีผมคว่ำเครื่องแล้วมันไม่ยอมเงียบอะคับ รบกวนหน่อยนะค๊าบ ขอบคุณมากครับ Smile

แหะๆ คำถามนี้บอกตามตรงครับ ผมเองก็ไม่รู้
เพราะตอนนี้ก็ไม่ได้สั่งใช้เมนูตัวนี้แล้วอะครับ
เวลาคนโทรเข้า บางทีผมพลิกมือถือมาดูเบอร์ เสียงมันก็ดับไปเอง
ผมก็เลยไม่ใช้ดีกว่า ชอบแบบกดจาก ปุ่มรับสาย หรือปุ่มวางสาย ผมจะคุ้นเคยกว่าอะครับ

แต่ไม่รู้ว่าอาการที่บอกมานี่คือ พลิกเครื่องแล้วเสียงไม่ยอมดับเป็นบางครั้งหรือว่าไม่ดับทุกครั้งอะครับ
ถ้าตั้งค่าถูกต้อง ตามวิธีที่ผมเคยแนะนำคนอื่นแล้ว ยังเป็นแบบเดิมอีก เครื่องก็อาจจะมีปัญหาก็ได้ครับ
หรือไม่ถ้าพลิกเครื่องก็แล้ว เขย่าเครื่องก็แล้ว ถ้าเสียงเรียกเข้ามันยังดับบ้างไม่ดับบ้าง เป็นบางครั้ง
ก็ถามช่างดีกว่าครับ ผมก็ไม่ใช่ช่างซะด้วย เลยไม่รู้จะบอกยังไง

หรือถ้าจะถามว่าจะมีวิธีให้เสียงมันหยุด นอกจากการพลิกเครื่อง โดยการกดปุ่มไหน
ผมก็บอกได้แต่ว่า กดปุ่มรับสาย หรือไม่ก็กดปุ่มวางสายนั่นแหละครับ
เสียงมันก็จะดับไปเอง
แหะๆ

kamonchai ผู้เขียน:
ถามอีกนิดนึงนะครับ คือตอนผมเปิดใช้java opera mini ตอนกำลังติดตั้ง เครื่องมันจะดับตอนระหว่างติดตั้งทุกทีเลยครับ ไม่ทราบว่า มีใครเป็นบ้างป่าว แต่ใช้โปรแกรมอย่างอื่นปกติดีครับ Cool

อาการแบบนี้ ผมก็เคยเป็นกับเกมส์บางตัวครับ เครื่อง i-mobile 611 ก็เคยมีอาการเหมือนกัน
ตอนที่ลงโปรแกรมหนักๆ หรือโปรแกรมที่มันไม่สมบูรณ์ รวมทั้งโปรแกรมที่มันไม่สนับสนุน กับบางรุ่น

ส่วน opera mini ผมเอามาลงเครื่องของผมแล้วไม่มีอาการนี้ครับ

แต่ผมยังไม่รู้รายละเอียด ว่าตอนที่เอาโปรแกรมลง ได้ทำอะไรไปบ้างหรือปล่าว
หรือเอาโปรแกรมอะไรมาลงมั่งหรือปล่าว
หรือว่ามีอาการอะไรที่อาจจะมีปัญหาอย่างอื่นอีกหรือปล่าว
ลองโปรแกรมอื่นแล้วมีอาการเดียวกันหรือปล่าว หรือว่าเป็นเฉพาะ opera mini ฯลฯ
ทางที่ดีควรจะตรวจสอบเครื่องให้ครอบคลุมการใช้งาน แล้วเอามาสรุปให้ชัดเจนอีกทีนะครับ
หรือไม่อย่างนั้น ก็เอาเครื่องไปให้ช่างดูและตรวจสอบจะดีกว่าครับ
เพราะเหมือนว่าข้อมูลที่ให้มา ผมเองก็ยังสรุปไม่ได้ว่าเกิดจากอะไร
ต้องให้เห็นการทำงานในภาพรวมก่อนนะครับ ถึงจะสรุปได้

แล้วถ้าเอาไปถามคนที่รู้ยังไง ก็เอามาบอกให้ทราบด้วยก็ดีนะครับ

^^

kohkunggggggggg ผู้เขียน:
ถาม คุณ tw

แยกฟังเพลงเป้นฟอเดอร์ยังไงอ่ะ เพราะเข้าMP3แล้วมาเป้น100ๆเพลงเลย

ตาลาย^_____________^ บอกหน่อยนะ

ราคาตอนนี้อยู่ที่ 5,490 เกือบทุกร้าน

อันนี้เหมือนมีคนเคยบอกแล้วมั้งครับ ลองกลับไปดูความเห็นเก่าๆดูอะครับ
แต่ผมยังไม่เคยลอง เลยไม่รู้จะแนะนำยังไงเหมือนกันครับ

ปล. ช่วงนี้คนใช้เยอะ คำถามก็เยอะจริงๆ เลยครับ
เพื่อนคนไหนตอบได้ก็ช่วยกันตอบนะครับ คำถามหลังๆผมก็รู้บ้างไม่รู้บ้าง
พอทำงานมามึนๆ เข้ามาอ่านแล้วตอบผิดตอบถูกรึปล่าวไม่รู้นะครับ

ถ้าผมตอบมั่ว ก็ขออภัยด้วยนะครับ
ตาลายแว้วววววว
เหอๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 09:21  

เวลคอมน่าจะให้เบี้ยเลี้ยงคุณ ทวิสเตอร์นะคะ 55+
รู้สึกว่ารุ่นนี้ขายได้ ก้อเพราะคุณทวิสเตอร์นี่แหละ

!!โดยเฉพาะเค้าคนนึง อ่านไป อ่านมาชักกจะอยากได้รุ่นนี้แล้วสิ =..=

อยู่เชียงใหม่ เดี๋ยวกะจะไปเซอเวย์ราคาสะหน่อย อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 09:42  

มิ้มมิ้ม ผู้เขียน:

เราว่าช่วยไม่ให้เลนส์กล้องกระทบพื้นคือประมานกันรอยน่ะค่ะไม่รู้ถูกป่ะถ้าถูกรางวัลเป็นไรเหรอ...อิอิล้อเล่นค่ะว่าแต่ว่ามันเล่นเอมได้หรือเปล่าคะแล้วก้อเราจะตั้งเสียงข้อความให้เป็นแบบตามใจเราได้มั้ยคะรบกวนด้วยค่ะ.......คนตั้งคำถามตอบหน่อยนะคะนะนะนะ

คำถามสั้นๆ.............แต่ตอบไม่ได้..........ต้องขออภัย(หลายๆเด้อ) เพราะไม่เคยเล่นเอมเลย (ใช่ mms หรือเปล่า) ส่วนข้อความเสียงก็ไม่เคยใช้เลย.........

แต่โดยมาตรฐานทั่วไปของโทรศัพท์มือถือ คิดว่าเล่นได้นะ แต่เล่นยังไงและตั้งยังไง
ผู้รู้..........ช่วยตอบ คุณ "มิ้มมิ้ม" ให้หน่อยๆๆๆๆๆ
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ขายครับ
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 10:08  

ขายครับ 4,000.- บาท

ใช้ได้ 2 อาทิตย์พอดี พอดีได้ 5800 มาครับ

ถ้าสนใจติดต่อได้นะครับ 084-010-6740 หรือ 02-746-5594-5 ต่อ 12

บอยครับ

นัดเจอได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 10:50  

ซื้อมาใช้แล้ว OK นะ มี 2 ซิม ไม่ต้องเปลี่ยนซิมบ่อยๆ แถมสวยอีกด้วย ราคาก็ไม่แพง
:lol:
d_ake
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 11:47  

มีตัวเซ็นเซอร์แสงมั้ยครับ เหมือนรุ่น w920
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 12:49  

ติดฟิล์มกันรอยหน้าจอมา (ของเทียงเคียง) คนขายบอกรุ่นใหม่ ผิวเคลือบคล้ายกระจก
ก็เออออไปกับคนขาย ข้อดีก็คือ กันรอยได้ เอาไว้ดูหน้าเจ้าของเครื่องได้(น่าจะเหมาะกับสุภาพสตรี) ของเสีย..........ภาพที่ออกมาผ่านฟิล์มฯ ความเข้มของสีลดลง ถ้าออกไปกลางแจ้ง..เรียบร้อยเลย...มองเห็นแต่หน้าตัวเอง...ไม่เห็นจอภาพเลย....เฮอ!!!!! เมื่อไหร่กันรอยของเค้าเองจะออกมานะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 15:38  

มะวานไปรับเครื่องที่ส่งเคลมมาแล้วค่ะ ที่เซ็นทรัลพระราม 2

ตอนไปถึงศูนย์ปิดแล้ว น้องที่อยู่ศูนย์บอกให้ตามมา เลยเดินตามไป

จึงได้รู้ว่าจิง ๆ ศูนย์เวลคอมที่นั่น ก้อคือร้าน โปร โมบาย

ที่ติดกับทางเชื่อมสะพานลอยนั่นเอง อืม...

เท่าที่ดูมะวาน ของเข้ามาเยอะมาก ราคาหน้าร้านอยู่ 5,190บ.(ต่อได้ไม๊ไม่รู้)

แต่ ๆ ๆ พี่เค้า เค้าแกะเครื่องใหม่ให้เรา พอลองๆๆๆๆ แล้วรู้สึกว่าตรงทัชสกรีน

มันก้อยังไม่ดีที่สุด เพราะเครื่องแฟนที่ซื้อมาพร้อมกันยังดีกว่าเลย

พี่ผู้หญิงเอาไปลองก้อบอกว่ามันก้อได้นี่คะ แฟนเราเลยบอกก้อถ้ากลับไป

แล้วมันเป็นอีกก้อต้องเอามาเปลี่ยนอีก เพราะเครื่องเก่าที่มาเคลมก้อเพราะเป็นแบบนี้

พี่ผู้ชายที่ยืนอยู่ บริการดีมาก พูดขึ้นมาเลยว่า ไปเอาอีกเครื่องแกะมาให้พี่เค้าลองเลย

จะได้ไม่เสียเวลา เพราะเดี๋ยวประตูปิดจะออกไม่ได้ (ตอนนั้น 3 ทุ่มกว่า)

แล้วพี่ผู้หญิงเค้าก้อเลยยอมแกะอีกเครื่องให้ลอง พอลองแล้วมันก้อดีกว่าเครื่องเมื่อกี้

ก้อตกลง เครื่องนี้โอเคค่ะ หันไปขอบคุณพี่เค้า พี่ผู้ชายบอกว่า

ไม่เป็นไรครับ เอาเลยตามสบาย เอาให้สบายใจไหนๆก้อซื้อแล้ว เพราะเครื่องใช้ไม่ได้

ผมก้อเคลมศูนย์อยู่ดี... ประทับใจค่ะ เลยมาแชร์ประสบการณ์ แล้วถ้าใครอยากได้

เซ็นทรัลพระราม 2 ค่ะ เพียบบบบบบ ถูกกกกกกกก ย้ำอีกทีเราถอยมาตั้งแต่

เกือบ 2 อาทิตย์ก่อน 4,800 บาทค่ะ อิอิ ลองดูค่ะลองดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 15:40  

Anonymous ผู้เขียน:
ติดฟิล์มกันรอยหน้าจอมา (ของเทียงเคียง) คนขายบอกรุ่นใหม่ ผิวเคลือบคล้ายกระจก
ก็เออออไปกับคนขาย ข้อดีก็คือ กันรอยได้ เอาไว้ดูหน้าเจ้าของเครื่องได้(น่าจะเหมาะกับสุภาพสตรี) ของเสีย..........ภาพที่ออกมาผ่านฟิล์มฯ ความเข้มของสีลดลง ถ้าออกไปกลางแจ้ง..เรียบร้อยเลย...มองเห็นแต่หน้าตัวเอง...ไม่เห็นจอภาพเลย....เฮอ!!!!! เมื่อไหร่กันรอยของเค้าเองจะออกมานะ

เคยลอง ๆ เทียบขนาดของ iPhone กับตัวนี้ก็ใกล้เคียงกันนะครับ ไม่แน่ใจว่าฟิลม์กันรอยนี่จะเอามาแปลงใส่ได้มั้ย? แต่่ถ้าพวกซอง ซีลีโคนน่าจะพอเทียบกันได้นะครับ...

ตอนนี้เริ่มลังเลแล้วครับ สนใจรุ่นนี้ เพราะมี 2 SIM กับอีกรุ่นคือ Phoneone M506 มี 1 SIM แต่มี Wifi กล้อง 3.2 แต่ดู TV ไม่ได้...

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ปล. รุ่นนี้ลง MSN / Skype ได้มั้ยครับ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 15:40  

อ่อ....

เพิ่มเติมอีกหน่อยค่ะ

พอวันนี้เอามาใช้ เอ่ออออ

ทัชสกรีนใช้ได้มั่งไม่ได้มั่งเหมือนเดิมค่ะ

มันเป็นเวรกรรมอะไรเนี่ย ชักรำคาญ

ทีของแฟนเรานะใช้ดี จอดี ไม่มีปัญหาไรเลย

เฮ้อ....ยืนยันคำเดิมค่ะ แล้วแต่ดวง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 15:53  

อ่อ....

ทัชสกรีนใช้ได้มั่งไม่ได้มั่งเหมือนเดิมค่ะ

มันเป็นเวรกรรมอะไรเนี่ย ชักรำคาญ

ทีของแฟนเรานะใช้ดี จอดี ไม่มีปัญหาไรเลย

เฮ้อ....ยืนยันคำเดิมค่ะ แล้วแต่ดวง

มัน callibate จุดสัมผัสได้มั้ยครับ เหมือนพวก PDA ทั่ว ๆ ไป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 16:27  

อ่อ....

มัน callibate จุดสัมผัสได้มั้ยครับ เหมือนพวก PDA ทั่ว ๆ ไป

เมื่อคนเข้ามาอ่านกระทู้มาก ความสงสัยก็เริ่มมากขึ้น คนที่ซื้อมาแล้ว....ปัญหาก็เริ่มทยอยตามมาเป็นเงาตามตัวเลย.............ก็อย่างที่เคยบอกแหละ หากตกลงซื้อ(แน่ๆ) ทดลองเครื่องให้เป็นที่พอใจ โดยเฉพาะในส่วนที่เป็นความต้องการใช้ประโยชน์จากเครื่อง ก่อนจะออกจากร้าน จะได้ไม่เสียอารมณ์/เสียเวลา/และก็เสียตังค่ารถกลับไปเคลมไง
กรณีทัชสกรีน ใช้ได้มั่งไม่ได้มั่ง เครื่องจะมีฟังก์ชั่นในการวางสเกลปากกา(อยู่ในฟังก์ชั่นตั้งค่า ลองทำดูหลายๆครั้ง(ใช้ปากกาหรือนิ้วจิ้มก็ได้นะ) อาจจะพอช่วยได้บ้าง....ขอเอาใจช่วย................
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 18:49  

มิ้มมิ้ม ผู้เขียน:

คำถามสั้นๆ.............แต่ตอบไม่ได้..........ต้องขออภัย(หลายๆเด้อ) เพราะไม่เคยเล่นเอมเลย (ใช่ mms หรือเปล่า) ส่วนข้อความเสียงก็ไม่เคยใช้เลย.........

แต่โดยมาตรฐานทั่วไปของโทรศัพท์มือถือ คิดว่าเล่นได้นะ แต่เล่นยังไงและตั้งยังไง
ผู้รู้..........ช่วยตอบ คุณ "มิ้มมิ้ม" ให้หน่อยๆๆๆๆๆ

เพิ่มเติมอีกนิด ฟังก์ชั่นหลัก หน้าที่ 2 มี mms อีเมล์ wap คิดว่าเล่นได้แน่นอน
ลองย้อนกลับไปดูกระทู้เก่าของคุณ twister เห็นเข้าไปเล่นเน็ตได้
เง็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2009 00:29  

Laughing . ตอนโทรออกจิ้มเบอร์ที่หน้าจอแร้ว กดโทรออกไปยังสามารถกดตัวเลขได้ต่อหรือเปล่าครับ หน้าจอเวลากดโทรออกไปแร้ว ตัวเลขให้กดหายไปหรือเปล่าครับ
เวลาใช้โทรไปเบอร์ศูนย์ หรือเบอร์หอพักมันต้องให้กด เลขหลังจากที่โทรติดแล้วด้วยนะครับ ไม่ได้ล่ะ แย่เรย เห็นเบอร์ศูนย์บางเบอร์ บอกไว้ว่า มีไว้เฉพาะให้โทรศัพย์เฉพาะรุ่นที่กดปุ่มได้เท่านั้น งงครับ แฮะๆ Razz
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2009 01:14  

เง็ง ผู้เขียน:
Laughing . ตอนโทรออกจิ้มเบอร์ที่หน้าจอแร้ว กดโทรออกไปยังสามารถกดตัวเลขได้ต่อหรือเปล่าครับ หน้าจอเวลากดโทรออกไปแร้ว ตัวเลขให้กดหายไปหรือเปล่าครับ
เวลาใช้โทรไปเบอร์ศูนย์ หรือเบอร์หอพักมันต้องให้กด เลขหลังจากที่โทรติดแล้วด้วยนะครับ ไม่ได้ล่ะ แย่เรย เห็นเบอร์ศูนย์บางเบอร์ บอกไว้ว่า มีไว้เฉพาะให้โทรศัพย์เฉพาะรุ่นที่กดปุ่มได้เท่านั้น งงครับ แฮะๆ Razz

กดตัวเลขต่อได้สิครับ
ตอนที่กำลังโทรอยู่ ลองกดปุ่มเขียวๆ ที่อยู่ด้านล่างกลางจออะครับ
แล้วตัวเลขมันจะขึ้นมาให้เอง

^^

pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 555 เริ่มมีอาการต่างๆซะแล้น
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2009 15:34  

หลังจากใช้มาซักอาทิตย์กว่าๆ
เมื่อวานอยู่ดีๆก็ไม่สั่นไม่มีเสียง
ลองprofile ทั้งหลายก็ไม่ผิดนี่นา
ปรับอะไรก็ไม่ได้
คนโทรมาเป็นสิบไม่รู้เรื่องเลย
ก็เลยลองปิดเครื่องละกัน
555 กลับมาทำงานเหมือนเดิม ...ก็โอเคนะ
แต่อย่าเป็นมากกว่านี้ละกัน
pokpongkub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จาไปถอยมาแว้ว ที่ภูเก็ตที่ไหนราคาถูกๆมั่งน้อ
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2009 01:57  

ที่ภูเก็ตแถวไหนราคาถูกๆมั่งครับ บอกหน่อยจิจะไปสอยมาซักเครื่อง Razz
benbeacon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2009 10:44  

ถามเพื่อนที่ใช้รุ่นนี้หน่อยนะครับ

1. เวลาคุยโทรสับเสียงสนทนาของคนที่เราคุยด้วยไม่ว่าเราโทรไปหรือเค้าโทรมาชัดไหมคับ
-ในกรณีที่ยกเครื่องแนบกับหูของเรา
-ในกรณีที่ใช้ สมอลทอกฟ์
-ในกรณีที่ใช้ หูฟังบูลทูธ

2. ทนไหมเนี่ย หรือ มีปัญหาจุกจิกเวลาใช้งานอะไรบ้างคับ เช่น ร้อนเร็วหรือ อื่นๆ

ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาที่เจอ..........
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2009 22:44  

benbeacon ผู้เขียน:
ถามเพื่อนที่ใช้รุ่นนี้หน่อยนะครับ

1. เวลาคุยโทรสับเสียงสนทนาของคนที่เราคุยด้วยไม่ว่าเราโทรไปหรือเค้าโทรมาชัดไหมคับ
-ในกรณีที่ยกเครื่องแนบกับหูของเรา
-ในกรณีที่ใช้ สมอลทอกฟ์
-ในกรณีที่ใช้ หูฟังบูลทูธ

2. ทนไหมเนี่ย หรือ มีปัญหาจุกจิกเวลาใช้งานอะไรบ้างคับ เช่น ร้อนเร็วหรือ อื่นๆ

ข้อ 1.
โทรออก-รับเสาย จากตัวเครื่อง เสียงดังฟังชัดดี ถ้าชอบดังมากๆ ใช้ระดับเสียง7
ส่วนสมอลทอกฟ์-บลูทูธ ไม่เคยใช้โทร/รับสาย แต่จากการใช้ฟัง MP3/MP4 เสียงดังดี....
ข้อ 2.
-เคยเจอปัญหาเดียวคือ ตอนซื้อครั้งแรก ฟังก์ชั่นตั้งเวลาเปิด-ปิดเครื่อง ไม่ทำงาน
เอาไปเคลมได้เครื่องใหม่มา
-ดูหนัง MP4 จบ 1 เรื่อง แบตฯลดไป 1 ขีด (จาก 5 ขีด) ความร้อนก็ปกติดี
-เจอปัญหาการใช้งานโทรด่วน........เวลากดตัวเลขที่ตั้งไว้ ต้องกดแช่แป๊ปนึงถึงจะปรากฏเมนูเพื่อให้เราเลิอกจากซิม1 หรือซิม2 แล้วก็กดปุ่ม(วงกลม) บางครั้งกดได้ บางครั้งก็กดไม่ได้ (แล้วแต่อารมณ์ของเครื่องหรือเปล่าก็ไม่รู้.....) คงทำใจแล้วล่ะ ไปใช้ฟังก์ชั่นโทรปกติเอา.เฮอ
pokpongkub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 01:38  

เวลาปลดล็อกเครื่อง อยากให้มันขึ้นหน้าจอปกติทำไงดีครับ พอกดปลดล็อกปุ๊บเข้าหน้าเมนูปั๊บเลย หรือพอตอนเข้าหน้าเมนูเสร็จอยากจะให้ออกมาหน้าจอปกติเลยต้องทำไงครับ ปรับแต่งตรงไหนมั่งหรอครับ วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 12:11  

pokpongkub ผู้เขียน:
เวลาปลดล็อกเครื่อง อยากให้มันขึ้นหน้าจอปกติทำไงดีครับ พอกดปลดล็อกปุ๊บเข้าหน้าเมนูปั๊บเลย หรือพอตอนเข้าหน้าเมนูเสร็จอยากจะให้ออกมาหน้าจอปกติเลยต้องทำไงครับ ปรับแต่งตรงไหนมั่งหรอครับ วอนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

-สงสัยว่าเวลาปลดล็อกเครื่อง มันขึ้นหน้าจอปกติแบบไหนเหรอ.....!!!!...เพราะไม่เคยล็อกเครื่องสักที ปกติจะล็อกแต่ปุ่มกดเท่านั้น (ความจริงล็อกเครื่องไว้ก็มีประโยชน์นะ..เดี๋ยวคนขโมยข้อมูล)
-สันนิษฐานเองนะว่า...หน้าจอปกติก็คือหน้าจอที่เป็นไอคอนเมนูหลักนั่นแหละ (หากผิด...ขออภัยด้วย)
-ถ้าอยากจะให้เป็นหน้าจอภาพเร็วขึ้น.ก็ตั้งค่าเวลาภาพสกรีนเซฟเวอร์ 5 วิ. และตั้งค่าล็อกปุ่มกด 15 วิ.
-ถ้าต้องการจะล็อกปุ่มกดทันทีที่ใช้งานเสร็จ ก็กดปุ่มเพาเวอร์แล้วกดปุ่มโทรออก...
-ถ้าจะปลดล็อกปุ่มกด (คนที่ไม่ถนัดสไลด์หน้าจอ) ก็กดปุ่มเพาเวอร์แล้วกดปุ่มโทรออกเหมือนกัน จากนั้นก็กดตรงกลางจอทีเป็นรูสี่เหลี่ยมสีเขียว
......ลองดูนะ......ไม่รู้ตรงตามที่ถามหรือเปล่า.....(เพราะชอบลองไปเรื่อยๆ...เหมือนกัน)
kohkungggggggggggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 17:03  

ถามคุน ---------twister
ถามุคุน ----------twister

คือผมทำปากกา หายอ่ะคับ อยากทราบว่าที่ศุนย์จะมีขายไหมแล้วราคาเท่าไร

อีกข้อนะคับ แบตที่ให้มาในกล่อง มีก้อนเดียวหรือ 2 คับ
pwx-sx1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 19:15  

ผมซื้อมาใช้ได้สองสามวันแล้ว ใช้แล้วก็โอเค แต่บางอย่างใช้ไงไม่รู้ ลองตั้งเวลาปลุกไม่ไ้ด้ เซ้ทแล้วมันไม่ยอมจำไม่ทำงานเลย หรือจะต้องไปกอปุ่มไหนยังไงกันนี่ งง แต่ก็ลอง กดๆๆๆ หลายปุ่มก็ไม่ยอมได้สักที เลย
ใครพอจะรู้ไหมครับ ช่วยบอกผมทีครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองดู
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 19:55  

ให้คุณ pwx-sx1 ไปที่ฟังก์ชั่นตั้งค่า เลือก 7.กลับสู่ค่าเริ่มต้น กดรหัสผ่าน "1122" แล้วกดตกลง เครื่องจะรีเซทค่าเดิมที่ตั้งมาจากบริษัท(มั้ง) แล้วลองตั้งค่าเวลาปลุกใหม่อีกครั้ง
ถ้าเครื่องไม่ยอมปลุกตามเวลาที่ตั้ง ลองทดสอบตั้งค่าเวลาเปิดและเวลาปิดเครื่องดู ถ้าเครื่องยอมปิดตามเวลาที่ตั้ง แต่ไม่ยอมเปิดตามเวลาที่ตั้ง แล้วลองกดบุ่มเพาเวอร์ดู หากเครื่องไม่ยอมเปิด ถือว่าเรียบร้อยโรงเรียนมือถือ........หมายถึง..ส่งเคลมอย่างเดียว
(ถ้ากดเพาเวอร์แล้วเปิดเครื่องไม่ได้...ให้ถอดแบตฯออกแล้วใส่ใหม่...แล้วกดปุ่มเพาเวอร์อีกครั้ง เครื่องถึงจะเปิดได้
........ลองดู.............แล้วก็ส่งเคลมด่วนนะ...เดี๋ยวหมดประกัน
newsssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งงเรื่องปากกา
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 20:07  

ผมไปซื้อมาวันนี้ ไหงปากกาที่ได้มากับเครื่อง มันไม่เหมือนกับที่รีวิวล่ะครับ

งงมาก เป็นปากกาแท่งกลมเรียว แถววิธีเปิดใ้ช้ก็ต้องหมุนจุกออก ตัวด้ามต้องดึงออกเองทางก้นปากกา ซะงั้น

ผมได้ผิดมา หรือล๊อตหลังๆมันเปลี่ยนแบบเป็นแบบนี้ครับ

ใครซื้อล๊อตหลัง ๆ่ ช่วยตอบที ถ้าผมได้คนเดียว จะได้ไปเปลี่ยนที่ร้านครับ

ซื้อที่แม่วัง คาร์ฟูร์เชียงใหม่

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
newsssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 20:19  

อีกนิด ล๊อตที่ผมซื้อมา มันแถมเสื้อยืดด้วย

ข้างกล่ิองปั้มวันที่ 4-เดือน4-ปี52

หรือว่าเปนเฉพาะล๊อตใหม่ที่ stylus pen มันไม่เหมือนเดิมครับ

ใครซื้อหลังๆ เป็นแบบผมไหม ถ้าไม่ผมจะได้ไปขอเปลี่ยน
pengg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 20:27  

สนใจครับ อยากทราบว่าถ้าต้องการเปลี่ยนหูฟังเป็นแบบฟังเพลงโดยเฉพาะจะทำยังไง
เพราะเห็นว่าช่องเสียบมันไม่ใช่แบบ 3.5" หรือถ้าหูฟังเสียเราก็ต้องซื้อของเค้าเท่านั้น
หรือครับ เห็นว่าตอนดูทีวี,ฟังเพลง แบบใช้หูฟังเสียงจะเบา แล้วถ้าเปลี่ยนหูฟังเป็นแบบอื่น
จะหายมั้ยครับ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 20:28  

หวัดดีค่ะ เพิ่งไปถอยรุ่นนี้มาได้ 2 วัน คุณภาพโดยรวมก็โอเคนะ เพราะเราจะเอามาดูทีวีกับมัลติมีเดียอื่นๆ เท่านั้น คงไม่ค่อยได้โทรออกเท่าไหร่ แต่พอลองโทรออกแล้ว เสียงก็ดังดีนะ ปลายทางได้ยินชัดเจนดี ส่วนทีวีก็ชัดตามพื้นที่ แต่พอลองใช้หูฟังเสียงก็เบานิดนึงแต่ก็เป็นเฉพาะเวลาใช้กับทีวีนะ เวลาฟัง mp3 mp4 ก็เสียงดังดี ส่วนปากกา เค้าบอกว่าอันนี้เป็นแบบใหม่ เพราะของรึ่นนี้เป็นล้อตใหม่ เราว่าก็โอเค นะ แต่เสียอย่างเดียวมันสั้นไปหน่อย เวลาจะพิมพ์ข้อความก็ลำบากนิดนึง แต่เดียวคงชิน 5555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 20:44  

ยินดีด้วยกับผู้ที่ถอยออกมาใช้ เพราะโดยรวมก็เหมาะสมกับราคาดี กรณีปากกาจิ้ม เห็นด้วยนะ ล็อตแรกปากกาจิ้มคล้ายแท่งลิปสติกผอมๆ(ดึงออกยากพอควร แต่ก็แน่นดี) น้ำหนักเบา...บางท่านทำหายแล้วก็มี ส่วนล็อตใหม่เป็นไปได้ว่าอาจมีการเปลี่ยนอุปกรณ์ส่วนควบบางอย่าง เพราะตอนเอาเครื่องเก่าไปเคลมที่ศูนย์ พนักงานถามว่าเมมฯพี่เปลี่ยนใหม่เหรอ!!!! (เค้าเห็นความจุ 1 กิ๊ก) ส่วนเครื่องใหม่ที่เคลมมีเมม 512 เม็กเอง แต่เค้าเคลมให้เฉพาะตัวเครื่องนะ (ไม่รวมเมมฯ/แบตฯ/ ส่วนควบต่างๆ) คนซื้อที่หลังโชคดีนะได้แถมเสื้อด้วย......
samuraikoh
Year's Star

หัวข้อ : ถามคุน Twister
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 23:57  

ถามุคุน ----------twister

คือผมทำปากกา หายอ่ะคับ อยากทราบว่าที่ศุนย์จะมีขายไหมแล้วราคาเท่าไร

อีกข้อนะคับ แบตที่ให้มาในกล่อง มีก้อนเดียวหรือ 2 คับ

ผมซื้อมาก่อน 1 เมษายน

ได้ เสื้อเหมือนกันคับ ปากกาหัวเกลียว แต่ ตอนนี่ปากกา หาย อยากรุ้ซื้อที่ไหนและราคาเท่าไร
PKZA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 2วันถัดไป
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 02:22  

หลังจากที่ถอยมาและใช้ไปประมาณ2วันแล้ว
ประทับใจ
- เสียงหูฟังเวลาฟัง Mp3 หรือ Mp4 มีโหมด3มิติ ให้เลือก พอฟังแล้วรู้สึกว่าโอ้จอร์จมันแจ่มมาก เหมือนมีสเตอร์ริโอดีๆมาเปิดฟังกันเลย
- Mp 4 ภาพชัดดี
- แบตอึดมากมาย ฟังเพลง+ดูหนัง+ดูทีวี 2-3ชั่วโมงยังเหลืออีกตั้ง 3ขีดแหน่ะ
- หน้าจอใหญ่ดีชอบ
- เวลามีคนโทรเข้าแล้วเราคว่ำเครื่อง เสียงจะหายไป โอเคแหล่ม
- เสียงโทรเข้า-โทรออก ชัดดีไม่มีปัญหาอะไร แต่ยังไม่ลองกะหูฟังทีนะ
- อื่นๆ ระบบไม่รวน ไม่งอแง แต่ลองใช้ไปซักเดือนนึงก่อนละกัน
ไม่ค่อยประทับใจ

- ธีมเปลี่ยนไม่ได้ อยากได้สีอื่นอ่า*-* ไม่เป็นไร รูปร่าง รูปร่างไอค่อนสวยดี พอรับได้
- กล้อง เหอๆต้องขอบอกเลยว่ารุ่นนี้ถ้าตั้งกล้องเป็นแบบอัติโนมัตละก้อ จบเห่ ถ้าอยากให้ภาพที่ถ่ายออกมาแล้วดูดีต้องปรับเองเท่านั้น แรกๆก็เซงตั้งนาน กล้อง2ล้านถ่ายออกมาห่วยกว่ากล้อง300kซะงั้น แต่พอปรับไปปรับมา ถ่ายออกมาชัดดีนะ แต่ช่างมันเหอะ มือถือราคาเท่านี้ให้มาขนาดนี้ก็คุ้มละ ไม่ได้ถ่ายไรมากมาย พอรับได้ แต่สงสัยตรงสัยตรงเวลาเราจะถ่ายรูป มันมีเปอร์เซนต์คอยบอกอยู่ ประมาณกลางบนของกล้อง แรกๆมา 98% หลังๆถ่ายไปถ่ายมากลดเรื่อยๆ บางทีไม่ได้ถ่ายไรเลยใส่กระเป๋าเฉยๆลดเหลือ 60% ซะงั้น แถมปรับอะไรตั้งมากมายก็ไม่ยอมเพิ่มสุดท้ายต้องไปรีเซทใหม่ถึงมันจะขึ้น 98% เหมือนเดิม เซงเล็กน้อย
- เกมส์ ที่แถมให้มาขอบอกว่าห่วยมากมาย ไอ้กเกมส์ กล่องอะ พอเข้าเกมส์ปุ๊บ ให้เลือก ปิดหรือเปิดเสียง ปิดหรือเปิดระบบโมชั่น พอกดปิดระบบโมชั่น พอเครื่องสั่นทีก็ยังเลื่อนกล่องเราอีกตายหลายรอบละเซงไม่เล่นละ
- ถ่ายวีดีโอ ยังไม่ได้ลอง เพราะไม่อยากสร้างหลักฐานไรไว้ เด๋วโดนจับได้
- โปรแกรม Mp4 เราสามารถซ่อนไฟล์ Mp4ไว้ที่อื่นได้ไหมอ่ะแบบว่าบางทีเปิดมาถึงก็เจอ หนังเด็ดของเราเลย อยากจะซ่อนมันไว้หน่อยใครมีเทคนิคยังไงช่วยบอกด้วยนะ*-*
- ฟิล์มกันรอยยังไม่ออกมาทั้งๆที่มือถือก็ออกมาประมาณเดือนสองเดือนละนะ ตอนนี้มือใกล้จะกลายเป็นที่พิมพ์ลายนิ้วมือแล้วหล่ะ

สรุปซื้อมา 4800 คุ้มค่าดีกับมือถือราคาขนาดนี้ ระบบไม่รวน ไม่งอแงดี ไม่เหมือนมือถือแพงๆยี่ห้อดังๆบางรุ่น เครื่องเป็นหมื่น คุณภาพก๊องแก๊งเป็นบ้าระบบรวนโคตรๆ
PKZA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ลืมอีกอย่าง
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 02:28  

สายเสียบ หูฟัง ที่ชาร์จ สาย Usb เสียบพอตเดียวกันหมด เซงเล็กน้อย บางทีอยากจะฟังเพลงไปด้วย(ชอบฟังผ่านหูฟังอ่ะแบบว่าเสียงมันสุดยอดมักๆโดยเฉพาะโหมอ 3มิติ)ชาร์จไฟไปด้วยแต่ก็ทำไม่ได้ แต่พอตที่เสียบแน่นดีชอบ ไม่เหมือนบางรุ่นดันให้แน่นยังไงกระแทกนิดนึงก็หลุดเสียอารมณ์มากมาย
PKZA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อีกอย่างนึง
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 02:32  

ปากกาที่ให้มา !!!! โถ่อยากได้หัวเรียวแบบของคุณ ทวิสเตอร์อ่ะ อันที่ผมได้มา หัวมันใหญ่ไป ถ้าให้มาหัวมันใหฐ่แบบมันก็ไม่ต่างไรกะเอานิ้วจิ้มหรอก ดีตรงที่หน้าจอมันไม่เป็นรอยนิ้วมือเท่านั้นเอง เซงเล็กน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 08:49  

รุ่นนี้ลง MSN / Skype ได้มั้ยครับ?
gkit
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ฝั่งธน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 12:47  

อยากรู้อยู่อย่างเดียวว่ารุ่นนี้มันบันทึกรายการโทรทัศน์ได้มั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 13:15  

สเป็ค W929 ตามข้างล่าง ดู TV ได้ แต่คงอัดไม่ได้
• ย่านความถี่ : GSM 900/1800
• ขนาด : 113*56*15.5 mm.
• น้ำหนัก : 126 g.
• จอแสดงผล; : 3.0” Flat touch screen, TFT 262K , 240 x 400 Pixels
• เสียงเรียกเข้า : MP3 / WAV / AMR / MIDI
• แบตเตอรี่ : Li-Ion 1500 mAh
• ระยะเวลารอรับสาย : สูงสุด 300 ชั่วโมง
• สนทนาต่อเนื่อง : สูงสุด 270 นาที
• เมนูภาษา : English / Thai / Vietnamese
• การพิมพ์ : English / Thai / Vietnamese
• TV : Free TV
• กล้องถ่ายรูป : 2.0 Mega pixels (1600x1200 Pixels)
• PictBridge : ไม่รองรับ
• เว็บคาเมร่า : รองรับ
• เครื่องเล่น MP 3 : Support MP3 / AAC / WAV / AMR / MIDI
• Motion sensor : Games, wallpaper , video , photos , FM , MP3
• วิทยุ FM : 9 Preset
• Touch Vibration : Touch Vibration + Sound effect
• ระบบเสียง: Mono
• เล่นวีดีโอ : 3GP / MP4
• ถ่ายวีดีโอ : 3GP
• Wallpaper/Screensaver : JPEG
• เครื่องบันทึกเสียง : รูปแบบไฟล์ AMR / WAV
• WAP : ซิม 1 / ซิม 2
• SMS : ซิม 1 / ซิม 2
• MMS : ซิม 1 / ซิม 2
• Bluetooth : Handfree/Headset/ FTP/DUN/A2DP/AVRCP
• Data Link Cable : USB ; Mass storage , WebCam , Com port
• เมมโมรี่ในตัว (MB): 23 MB
• เมมโมรี่ภายนอก (MB) : Micro SD card (T-flash card) up to 2 GB
• ความจำสมุดโทรศัพท์ : 1000 รายการ
• Java : รองรับ
• ออร์แกไนเซอร์ : รองรับ
• สิ่งที่ต้องทำ : รองรับ
• ปฏิทิน : รองรับ
• นาฬิกาปลุก : 5 เวลา
• ดูเวลาโลก : รองรับ
• เครื่องคิดเลข : รองรับ
• BMI : รองรับ
• Blacklist : รองรับ; 5 เลขหมาย
• Background sound : รองรับ ; 10 เสียง
gkit
Year's Star

จังหวัด: ฝั่งธน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 14:36  

หน้าใช้มากเลยนะรุ่นนี้กับรุ่น wellcom w919 ผมลังเลอยู่2รุ่นนี้ เพราะอีกรุ่นมันอัดทีวีได้ แต่รุ่นนี้มันมีจาวา อีกรุ่นนึงชอบตรงจอหน้านอกแบบoledมันสวยดีบอกเวลาได้ เดี๋ยวถ้าเดินไปร้านเจอรุ่นไหนก็เอารุ่นไหนเลยล่ะกัน สับสน
J_Boro2499
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 18:55  

ขอถามคุณ twister มั่งน่ะ

1. ขอทราบวิธีใส่ซิม อ่ะลืมดูจากร้าน

2.วิธีเปลี่ยนเสียงเรียกเข้า

3.วิธีตั้งค่า MMS , GPRS ยังไง
benbeacon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 19:23  

ขอถามคุณ PKZA เพือนๆคนอื่นก็ได้นะคับ

1.ที่บอกว่า..- ถ่ายวีดีโอ ยังไม่ได้ลอง เพราะไม่อยากสร้างหลักฐานไรไว้ เด๋วโดนจับได้ ..-
รีบไปลองมาด่วนเลยนะครับ ไม่ต้องกลัว ผมเคลียร์ให้ ฮ่ะๆๆ คือ อยากรู้ว่าความละเอียด
เวลาถ่ายมันเท่าไหร่นะครับ แล้วมันเป็น กี่เฟรมต่อวินาที ครับ

2.เวลาโทรออก หรือ รับสาย แล้วใช้หูฟังสมอล์ทอก หรือ หูฟังบูลธูท เสียงชัดไหม ครับ

3.ซื้อที่ไหนดี ครับ ราคา 4800 บาทนะ ได้อะไรบ้างล็อตหลังนี้อ่ะครับ

ขอบคุณมากทุกคนนะครับ
benbeacon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 19:26  

อ่อ ลืมไปว่าจะถามอีกข้อนึง

คือว่า ถ้าเทียบรุ่นนี้กับ SE W910i อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ
ทราบมาว่า SE วัสดุและการประกอบดี คือใช้แล้วทน แล้วรุ่นนี้เพื่อนๆว่าน่าจะทนไหมครับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 21:40  

มีใครใจดีช่วยทำวิดีโอรีวิวให้หน่อยได้ไหมครับ

อยากรู้แค่ว่าเมนูมันหน่วงไหม แค่นั้นเองครับ

เทียบกับKP500แล้วกันนะครับ พอดีไปลองKP500มา คิดว่ายังหน่วงอยู่เหมือนกัน

ถ้าท่านtwisterเข้ามาอ่านแล้วจะใจดีก็ขอบคุณนะครับ Surprised
natrukbeer
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 22:11  

น่าซื้อมาจังเลย

น่าสนใจจัง

ไว้นานๆราคามันจะลดลงอีกไหมคะ

อยากได้กำลังเก็บตังอยู่อ่ะ..

เหลือ4500ก้อโอเค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 23:06  

W929 ราคา 4900-5 พันต้นๆ
KP500 ราคา 8900-9900
แต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ มีข้อดีข้อเสีย จะมากหรือน้อย แตกต่างกันไป
กระทู้ต่างๆ เป็นประโยชน์มากสำหรับการตัดสินใจว่าจะเลือกอะไรดี เพราะได้เปรียบเทียบเพื่อให้ตรงใจเรามากที่สุด สมประโยชน์เรามากที่สุด
เท่าที่ดูสเป็คเทียบกันทั้งสองยี่ห้อดังกล่าว ยี่ห้อหนึ่งมี อีกยี่ห้อไม่มี หรือยี่ห้อหนึ่งสเป็คสูงกว่าอีกยี่ห้อหนนึ่ง อยู่ที่ว่าเรายอมรับได้หรือไม่
จากการใช้งาน W929 มาประมาณ 1 อาทิตย์ หน่วงไม่เกิน 1 วิ. มั้ง ไม่เคยใช้ KP500 เลยไม่รู้ว่าใครหน่วงมากกว่ากัน
หากดูภาพรวมประกอบกับราคาเปรียบเทียบกัน ราคาถูกจะได้เปรียบหลายขุมในสภาวะเศรษฐกิจทรุดแบบนี้ (ต่างกันเกือบเท่าตัว)
ราคาอาจจะลงมาบ้าง........หากมีรุ่นใหม่ออกมาที่มีรูปลักษณ์ ฟังก์ชั่น ดีกว่ารุ่นนี้ และราคาไม่ต่างกันมาก....ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน....ต่างกัน 200-300 บ. รอไหวมั้ยเอ่ย!!!!!!
มิ้มมิ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อีกอย่างนึง
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 00:48  

[quote="PKZA"]ปากกาที่ให้มา !!!! โถ่อยากได้หัวเรียวแบบของคุณ ทวิสเตอร์อ่ะ อันที่ผมได้มา หัวมันใหญ่ไป ถ้าให้มาหัวมันใหฐ่แบบมันก็ไม่ต่างไรกะเอานิ้วจิ้มหรอก ดีตรงที่หน้าจอมันไม่เป็นรอยนิ้วมือเท่านั้นเอง เซงเล็กน้อย[/quote]

ปัญหาเดียวกันเรยค่ะคุนPKZAแต่.....จริงๆแล้วตรงหัวที่มีสายห้อยออกมาน่ะค่ะคุนลองหมุนมันสิ...มันเป็นปลอกปากกกาน่ะค๋ะ....เราก้อเป็น.....ฮามาก(ไม่ได้ตั้งใจว่าคุนน่ะคะเพราะเราก้อเปน)
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 02:41  

อื้ออ หือออ...
แวะเข้ามาทักทาย หน้าที่ 8 ในวันที่ 8 เมษายนนะครับ เหอๆๆ

พอดีคอมมีปัญหาเลยเอาไปลงวินโดว์มา ไม่ได้เข้ามาทักทายเลย
โผล่มาหน้า 8 ซะละ แหะๆๆ

มีหลายคนฝากคำถามมานะครับ
บางอันตอบได้บ้างไม่ได้บ้าง ก็ขออภัยด้วยนะครับ

kohkungggggggggggg ผู้เขียน:
ถามคุน ----------twister

เรื่องปากกานี่ผมก็ยังไม่มีข้อมูลนะครับ เดี๋ยวว่างๆ จะลองไปถามที่ร้านดู ถ้าใครรู้ราคาเอามาบอกด้วยก็ดีนะครับ
ส่วนเรื่องแบตก็ให้มาก้อนเดียวครับ

newsssss ผู้เขียน:
ผมไปซื้อมาวันนี้ ไหงปากกาที่ได้มากับเครื่อง มันไม่เหมือนกับที่รีวิวล่ะครับ

งงมาก เป็นปากกาแท่งกลมเรียว แถววิธีเปิดใ้ช้ก็ต้องหมุนจุกออก ตัวด้ามต้องดึงออกเองทางก้นปากกา ซะงั้น

ผมได้ผิดมา หรือล๊อตหลังๆมันเปลี่ยนแบบเป็นแบบนี้ครับ

ใครซื้อล๊อตหลัง ๆ่ ช่วยตอบที ถ้าผมได้คนเดียว จะได้ไปเปลี่ยนที่ร้านครับ

ซื้อที่แม่วัง คาร์ฟูร์เชียงใหม่

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

อยากเห็นแบบใหม่จังเลยครับ มีรูปมั้ยครับ อิอิ

อีกนิด ล๊อตที่ผมซื้อมา มันแถมเสื้อยืดด้วย

ข้างกล่ิองปั้มวันที่ 4-เดือน4-ปี52

หรือว่าเปนเฉพาะล๊อตใหม่ที่ stylus pen มันไม่เหมือนเดิมครับ

ใครซื้อหลังๆ เป็นแบบผมไหม ถ้าไม่ผมจะได้ไปขอเปลี่ยน

ช่วงนี้เป็นโปรโมชั่นอะครับ จะแถมเสื้อยืด มาให้ด้วย
ผมก็เห็นจากโฆษณาในหนังสือพิมพ์เดลินิวส์เมื่ออาทิตย์ที่แล้วอะครับ
แต่เรื่องปากกานี่ไม่รู้เหมือนกันครับ

PKZA ผู้เขียน:
ปากกาที่ให้มา !!!! โถ่อยากได้หัวเรียวแบบของคุณ ทวิสเตอร์อ่ะ อันที่ผมได้มา หัวมันใหญ่ไป ถ้าให้มาหัวมันใหฐ่แบบมันก็ไม่ต่างไรกะเอานิ้วจิ้มหรอก ดีตรงที่หน้าจอมันไม่เป็นรอยนิ้วมือเท่านั้นเอง เซงเล็กน้อย

แหะๆๆ อยากเห็นแบบใหม่จังเลยอะครับ มันจะเหมือนปากกาหมึกซึมไหมน้อออ อิอิ

J_Boro2499 ผู้เขียน:
ขอถามคุณ twister มั่งน่ะ

1. ขอทราบวิธีใส่ซิม อ่ะลืมดูจากร้าน

2.วิธีเปลี่ยนเสียงเรียกเข้า

3.วิธีตั้งค่า MMS , GPRS ยังไง

1. วิธีใส่ยังไงเหรอครับ ผมก็ใส่เข้าไปธรรมดาอะครับ
ก็เอานิ้วค่อยๆ กดจากด้านบนเบาๆ แล้วดันเข้าไปให้มันวางตัวตามช่องที่ควรจะอยู่ มันก็ใส่ได้แล้วอะครับ

2. ถามสั้นๆ อย่างนี้ ถ้าจะตอบจริงๆ ตอบยาวนะครับ
เอาเป็นผมถามก่อนดีกว่า ว่ามีเพลงที่จะเอาไปใช้เป็นเสียงเรียกเข้าอยู่ในเครื่องหรืออยู่ในเมมรึยัง
ถ้ายังก็ไปหามาใส่ก่อนนะครับ แล้วค่อยว่าอีกที
หรือว่าถ้าจะเอาเสียงที่มีมาให้ในเครื่องเลย
อย่างแรก ง่ายๆ ก็ลองเข้าไปที่หัวข้อโปรไฟล์ก่อนครับ แล้วจะเข้าไปตั้งค่าโหมดไหนก็เลือกเอา
แล้วก็เข้าไปตั้งค่าเสียง จากนั้นมันก็จะมีมาให้เลือกหลายอันหนะครับ
ว่าจะตั้งเสียงเรียกเข้าซิม 1 หรือ 2 หรือเสียงข้อความ เสียงปุ่มกด ฯลฯ
ลองกดๆ เอานะครับ ถ้าบอกละเอียดทุกหัวข้อ จะยาวมากเลย
อย่างนี้ ต้องลอง ลองเลย เหอๆๆ

3. เรื่อง mms กับ gprs อันนี้ก็คำถามสั้นๆ แต่ตอบจริงๆ คงจะยาวอีกแล้วนะครับ
ผมคงอธิบายไม่ละเอียดหรอกครับ เพราะวิธีการตั้งค่าของแต่ละเครือข่ายก็ต่างกัน
ยังไงก็ลองถาม call center ของเครือข่ายที่ใช้ จะได้รู้รายละเอียดเยอะกว่านะครับ

มีใครใจดีช่วยทำวิดีโอรีวิวให้หน่อยได้ไหมครับ

อยากรู้แค่ว่าเมนูมันหน่วงไหม แค่นั้นเองครับ

เทียบกับKP500แล้วกันนะครับ พอดีไปลองKP500มา คิดว่ายังหน่วงอยู่เหมือนกัน

ถ้าท่านtwisterเข้ามาอ่านแล้วจะใจดีก็ขอบคุณนะครับ Surprised

อันนี้ตอนแรกเคยคิดจะทำวีดีีโออยู่เหมือนกันเลยครับ
แต่พอดีไม่มีเวลาซักที แล้วเน็ตที่บ้านก็ไม่ค่อยเร็วเท่าไหร่ด้วย คงโหลดวิดิโอนานแน่เลย

ส่วนผมเองเท่าที่เคยลองเล่น KP500 มาเหมือนกัน ผมก็รู้สึกว่า KP500 มันก็หน่วงๆ เหมือนยี่ห้ออื่นที่ผมเคยบอกมาแล้วอะครับ
เรื่องความเร็วของระบบ W929 ชนะขาดครับ
ส่วนเมนูต่างๆ อาจจะต้องขึ้นอยู่กับโปรแกรมอีกทีครับ
เช่นเรื่องกล้องถ่ายรูป W929 จะอืดมากถึงมากที่สุด
(ผมเลยรีวิวบอกว่ามันไม่ใช่จุดเด่นของรุ่นนี้ไงครับ)
ส่วนกล้องของ KP500 ผมก็ยังไม่เคยลองนะครับ อาจจะทำงานเร็วกว่า W929 มั้งครับ
แต่รูปถ่ายที่เคยเห็นจากในรีวิวของสยามโฟน ผมว่าค่อนข้างดีในระดับหนึ่งเลยครับ
ส่วนเรื่องโปรแกรมต่างๆ เช่น จาวา อันนี้ผมก็ไม่ได้ลองละเอียด หรือรู้อะไรมากเท่าไหร่
แต่เท่าที่ไปอ่านในเวปของ LG บ้างนิดหน่อย
ตัว KP500 น่าจะทำงานโปรแกรม Java ได้ดีกว่ามั้งครับ แต่ว่าก็ยังเห็นคนที่ใช้ KP500 มีปัญหาเยอะเหมือนกันครับ เช่น หน้าจอค้าง เครื่องดับเองอัตโนมัต เครื่องแฮ้ง ฯลฯ

เอาเป็นว่าสุดท้ายขอสรุปเรื่อง ความเร็วของเครื่องไว้สั้นๆ ละกันครับ ถ้าใช้งานปกติไม่ได้ใช้งานประมวลผลหนักๆ อะไรมาก W929 ก็ตอบสนองเร็วกว่า KP500 ขาดลอยครับ
ฟันธง!!!

^^
PKZA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 02:55  

ถ่ายวิดีโอนี่ไม่ทราบเหมือนกันครับ ว่ากี่เฟรมต่อวิ แต่ที่แน่ๆถ้าอยากให้ภาพออกมาดูดีต้องปรับเอาเท่านั้นครับ ตั้งออโต้ละจบเห่

หูฟังเวลาโทรเข้า ออก ก็ฟังชัดดีครับไม่มีปัญหาอะไร

ส่วนคนที่บ่นว่าเวลาเสียบหูฟังแล้วดูทีวี เสียงมันเบานั้นอาจจะขึ้นอยู่กับสัญญาณรึปล่าว แถวบ้านผม พอฝนตกภาพก็เริ่มไม่ชัดละ เสียงเบาลง แต่พอฝนหยุด ภาพชัด เสียงดังโอเค แต่ว่าถึงแม้จะเปิดสุดยังไม่ดังสะใจเหมือนฟัง mp3 mp4 แต่ก็โอเครับได้
PKZA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 5555555
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 02:59  

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับคุณ มิ้มมิ้ม โถ ฉลาดน้อยอยู่ตั้งนานนะเรา อิอิ
PKZA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เซงเล็กน้อย
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 03:03  

อีกอย่าง เมื่อไหร่ ฟิล์มกันหน้าจอเป็นรอยมันจะออกมาซักทีเนี่ย เซงละนะ มือถือออกมาเปงเดือนละฟิล์มกันรอยของมันยังไม่ออกมาอีก ตกลงยังงายกานเนี่ย ห๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 07:11  

เป็นอีกคนที่อยากรู้ว่า....ฟิล์มกันรอยหน้าจอ....เมื่อไหร่จะออกมาหนอ+++ ซื้อมาครั้งแรกก็ไปติดของเทียบเคียงไว้รอของเค้าเอง กะว่าจะใช้ไปซัก 5 ปี เลยต้องดูแลดีๆ หน่อยน่ะ เอาแบบเปลี่ยนรถเลย ต้องใช้ให้คุ้ม เครื่องเก่าก็ใช้มา 6-7 ปี นานมั้ย เอาแบบคุ้มๆ ไปเลย....
pwx-sx1
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลองดู
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 15:49  

ให้คุณ pwx-sx1 ไปที่ฟังก์ชั่นตั้งค่า เลือก 7.กลับสู่ค่าเริ่มต้น กดรหัสผ่าน "1122" แล้วกดตกลง เครื่องจะรีเซทค่าเดิมที่ตั้งมาจากบริษัท(มั้ง) แล้วลองตั้งค่าเวลาปลุกใหม่อีกครั้ง
ถ้าเครื่องไม่ยอมปลุกตามเวลาที่ตั้ง ลองทดสอบตั้งค่าเวลาเปิดและเวลาปิดเครื่องดู ถ้าเครื่องยอมปิดตามเวลาที่ตั้ง แต่ไม่ยอมเปิดตามเวลาที่ตั้ง แล้วลองกดบุ่มเพาเวอร์ดู หากเครื่องไม่ยอมเปิด ถือว่าเรียบร้อยโรงเรียนมือถือ........หมายถึง..ส่งเคลมอย่างเดียว
(ถ้ากดเพาเวอร์แล้วเปิดเครื่องไม่ได้...ให้ถอดแบตฯออกแล้วใส่ใหม่...แล้วกดปุ่มเพาเวอร์อีกครั้ง เครื่องถึงจะเปิดได้
........ลองดู.............แล้วก็ส่งเคลมด่วนนะ...เดี๋ยวหมดประกัน

ทำตามที่บอก ได้แล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ได้ดี
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 17:14  

ซื้อมาแล้วเหมือนกันครับ บอกได้คำเดียวว่าคุ้มค่า คุ้มราคามากครับ

เคยเล่น 5800 ของพี่มาก่อนหน่วงมากมาย แฮงค์ บ่อย จู้จี้จุ๊กจิก

ซัมซุงเท่าที่ลองจอสัมผัสก็พอไหวแต่หน่วงมากมาย

LG ขอลองเล่นของเขาดูก็โอเคครับไม่ค่อยจะหน่วง

แต่ทั้งหมดนี้ก็สู้ W929 ไม่ได้เลยครับ กินขาดทุกญี่ห้อ
ที่ว่ามานี้อยู่ในโหมดปกตินะครับไม่ได้ใช้งานหนัก

อ้ออีกอย่างเรื่องถ่าย วิดีโอ ตั่งค่าไว้ที่ 352*288 ครับขนาดเท่า VCD
แต่เฟรมเหลดมันไม่ค่อยได้เท่าไหร่ครับกระตุกนิดหน่อย ไม่ค่อยสมู๊ด
แต่ทำไงได้ครับก็มันถ่ายเป็นคลิ๊ปวิดีโอนี่นา ไม่ใช่กล้องถ่ายวิดีโอที่เป็นแบบ HD

เอาเป็นว่าราคาแค่นี้ก็ ดีใจแล้วครับ

ปล.ถ้าไม่ยิดติดกับคำว่า แบรนเนม ผมว่าตัวนี้เยื่ยมมากครับ มือถือเมดอินไทยแลนด์ ไม่ใช่ เรดไชน่า 2เดือนเจ้งกระโบ๊ง
noclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คือว่า
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 17:43  

ใครรู้ที่โหลดเกม และ java ของง w929 บอกหน่อยดิ
ขอแบบว่าฟรีด้วยอะนะ
ขอบคุงนะคะ
เออ เราใช้อยู่ก็เยี่ยมอะนะ
KolBlonk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทัสกรีน
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 21:31  

คืออยากจถามว่า จอตรง ทัสสกรีน จะพังง่ายไหม

เหนที่ร้านเค้าบอกว่า ตกทีเดียว ทัสสกรีนใช้ไม่ได้เลย ต้องซ่อม

ทางร้านเลยแน่ะนำ w990 ให้ใช้แทนเพราะยังมีปุ่ม ถ้าทัสกรีนเสีย

เลยไม่แน่ใจ แต่ใจจริงอยากได้ w929 เลยอยากจะถามผู้รู้ว่า เครื่องตกพื้น ทัสสกยรีน

จะพังง่ายไหม

ขอบตุนครับ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 22:26  

จากประสบการณ์ใช้ พ็อกเก็ตพีซีโฟน (ทัชสกรีน) ยี่ห้อหนึ่งมา เข้าปีที่ 5 เคยตกพื้น(จากเตียงนอน) 1 ครั้ง จากการตรวจสอบร่องรอยว่ามีส่วนใดกระแทกกับพื้น พบว่า เสาอากาศยาง มีรอยร้าวเล็กน้อย ซึ่งหน้าจอไม่เสียหาย.......ยังใช้ได้มาถึงปัจจุบัน
พอจะสรุปได้ว่า หากเครื่องตกพื้นต้องดูว่าระยะห่างที่ตกถึงพื้นมากน้อยแค่ไหน ส่วนใดสัมผัสกับพื้น หากหหน้าจอหรือส่วนที่ใกล้หน้าจอกระแทกกับพื้น สันนิษฐานว่าพังแน่นอน และก็แล้วแต่โชคด้วยล่ะนะ สิ่งสำคัญขึ้นอยู่กับผู้ใช้ มีความระมัดระวังมากน้อยแค่ไหน มีญาติคนหนึ่ง ถือ I Phone อยู่ แล้วเผลอนั่งหลับบนโซฟา มือถือหลุดมือหล่นตกพื้น ปรากฏว่า..หน้าจอแตกร้าว เสียหายใช้ไม่ได้
ถ้าใช้อย่างถนุถนอม ระวังไม่ให้ตก อย่าใส่กระเป๋าเสื้อเดี๋ยวเผลอก้ม เครื่องอาจตกพื้นได้ อย่าใช้ปากกาจิ้มแรงเกินไป(ใช้นิ้วบ้างก็ได้) คิดว่าคงใช้ได้ไปอีกนานๆๆๆๆๆๆๆ
Noname2008
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 22:29  

Noname2008 ผู้เขียน:
ตอนถ่ายรูป เวลาตะแคงมือถือนอนลง แล้วทำไมภาพไม่ยอมตะแคงตาม จะเข้าไปตั้งค่าที่ไหนได้อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองดู
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 23:29  

ตอนถ่ายรูป เวลาตะแคงมือถือนอนลง แล้วทำไมภาพไม่ยอมตะแคงตาม จะเข้าไปตั้งค่าที่ไหนได้อ่ะครับ

.......ไปที่ฟังก์ชั่นถ่ายรูป แล้วปรับความละเอียดของภาพเป็น 240x400 จะถ่ายภาพตามแนวนอนได้ ภาพจะเต็มจอพอดี
หากปรับความละเอียดสูงกว่านี้ ภาพที่ปรากฏบนจอจะเล็กลง

คิดว่า..เครื่องไม่มีออฟชั่นตะแคงภาพ เหมือน MP4 ลองเข้าไปดูที่ "การตั้งค่าโมชั่น"
newssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 00:05  

ทำไมมันชาร์ตนานจัง

ชาร์ตกันกว่าจะเต็ม ใช้กี่ชั่วโมงครับ จากแดงอ่ะ

ผ่านมาจะ 2 ชั่วโมงละ ยังไม่เสดเลย -.-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 00:23  

เวลาชาร์ทแบตฯ ขึ้นอยู่กับแบตฯมีความจุพลังงานเหลืออยู่มากน้อยเพียงใด หากซื้อมาใหม่
พยายามใช้พลังงานให้หมด(จริงๆ) แล้วชาร์ตทิ้งไว้ซักคืน เพื่อให้แบตฯทำงานได้เต็มที่
เท่าที่เคยสังเกต ถ้าแบตฯไม่มีพลังงานเหลืออยู่เลย ใช้เวลาชาร์ต ประมาณ 3.5 ชม.
อาจเพราะความจุให้มา 1500 ma....มั้ง
ผ่านมาบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 00:31  

newssss ผู้เขียน:
ทำไมมันชาร์ตนานจัง

ชาร์ตกันกว่าจะเต็ม ใช้กี่ชั่วโมงครับ จากแดงอ่ะ

ผ่านมาจะ 2 ชั่วโมงละ ยังไม่เสดเลย -.-

ชาร์จจากขีดแดงโดยประมาณ 4-5 ช.ม.

.... ฝุ่นเข้าหน้าจอ และในเลนส์กล้องได้
PKZA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ใครรู้ตอบหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 01:55  

สงสัยอีกอย่างใครรู้ตอบให้หน่อยนะคับ วอลเปเปอร์ลงได้อันเดียวใช่ไหม หรือลงได้หลายๆอัน เพราะเวลาเราไม่ปิดโมชั่นพอเครื่องเขย่าก็เปลี่ยนเป็นพวกดอกไม้ใบหญ้าประมาณนั้น ถ้าเกิดเราจะเพิ่มวอลเปเปอร์เราเอง แล้วเวลาเขย่ามันเป็นรูปภาพเราที่ไม่ใช่รูปที่แถมจากเครื่องจาทำได้ไหมคับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองไปเรื่อยๆ
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 09:37  

สงสัยอีกอย่างใครรู้ตอบให้หน่อยนะคับ วอลเปเปอร์ลงได้อันเดียวใช่ไหม หรือลงได้หลายๆอัน เพราะเวลาเราไม่ปิดโมชั่นพอเครื่องเขย่าก็เปลี่ยนเป็นพวกดอกไม้ใบหญ้าประมาณนั้น ถ้าเกิดเราจะเพิ่มวอลเปเปอร์เราเอง แล้วเวลาเขย่ามันเป็นรูปภาพเราที่ไม่ใช่รูปที่แถมจากเครื่องจาทำได้ไหมคับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

หากตั้งค่าวอลเปเปอร์ โดยเลือกจากระบบ แล้วเปิดโมชั่น(ต่ำ/ปกติ/สูง แล้วแต่จะชอบ)
เวลาเขย่าหรือเอียงหรือตะแคงตังเครื่อง มันก็จะเปลี่ยนวอลเปเปอร์ ตามที่ระบบตั้งค่ามาเท่านั้น....
หากตั้งค่าวอลเปเปอร์ โดยเลือกจาก"กำหนดโดยผู้ใช้(เครื่องหรือเมมโมรี่) มันเลือกได้ทีละภาพ เมื่อเขย่าหรือเอียงหรือตะแคงตังเครื่อง เครื่องจะทำงานโดยเปลี่ยนวอลเปเปอร์จากระบบที่ตั้งค่าไว้...........สันนิษฐานว่า เปลี่ยนรูปที่เรากำหนดเองไม่ได้...หากผิดพลาด...ขออภัย...เพวราะลองดูแล้ว มันเปลี่ยนไม่ได้เหมือนกัน หากใครรู้...ช่วยตอบด้วย
W920white
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การตั้งค่ารูปวอลเปเปอร์
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 12:57  

ผมมาช่วยตอบครับ แต่ต้่องขอโทษด้วยผมไม่เคยใช้รุ่นนี้แต่ระบบน่าจะคล้าย W920 ของผมเพราะมีระบบเปลี่ยนหน้าจอวอลเปเปอร์โดยการเขย่าเครื่อง ผมก็เคยเจอเวลาเราตั้งค่าให้มีการเปลี่ยนภาพวอลเปเปอร์เมื่อมีการเขย่าเครื่องภาพจะเปลี่ยนไปเป็นรูปดอกไม้ รูปถ้วยกาแฟบ้าง เพราะเครื่องจะตั้งค่ามาตั้งแต่แรกว่า รุปที่อยู่ใน folder image ทั้งหมดจะมีรูปพวกนี้อยู่ ซึ่งผมมีวิธีการตั้งค่าโดยเราสามารถเลือกรูปของเราที่เลือกไว้มาแสดงบนหน้าจอวอลเปเปอร์

วิธีการก็คือ (ต้องขอโทษด้วยผมใช้เมนูภาษาอังกฤษ)
ไปที่ setting>phone setup>display characteristic>switch pic>Active switch wallpaper by shaking--เป็น on>switch wallpaper by user define>Choose user define dir---ตรงนี้ให้เลือกไปที่การ์ดหน่วยความจำแล้วเลือก folder ที่เราเก็บรูปเตรียมไว้เป็นวอลเปเปอร์ เ่ท่านี้ตอนเราเขย่าเครื่องเปลี่ยนรูปหน้าจอหลักก็จะเป็นรูปที่เราเลือกทั้งหมด

แต่สำหรับ w920 รูปที่จะเลือกเป็นวอลเปเปอร์ต้องมีขนาด 240x320 ถึงจะใช้ได้ ซึ่งผมไม่รู้ว่า w929 จะต้องเปลี่ยนขนาดก่อนรึเปล่า เพราะผมเคยใช้ Nokia N70 ไม่ว่ารูปจะขนาดเท่าไหร่ก็ตั้งได้หมดครับ
newtaro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครเป็นอย่างผมบ้าง
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 13:12  

ทำไมเครื่องผมมานดับบ่อยจังมีใครเป็นอย่างผมรึป่าว
แล้วก้อตอนที่จิ้มหน้าจออ่ะ มานจิ้มตรงที่เราต้องการไม่ได้อ่ะ
มันจะต้องเลื่อนไปอีกนิดนึงอ่ะ อย่างเช่น
ตอนที่พิมพ์ตัวอักษรอ่ะเราจิ้มตรง ก แต่มานขึ้นเป็น ป อ่ะ งงเลยครับ
แล้วก้อเวลาเอาใส่ใว้ในกระเป๋ากางเกงเดินไปเดินมา
เอาขึ้นมาดูอีกทีมานดับไปซะงั้น ขนาดไปเปลี่ยนเครื่องมาแล้วรอบนึงนะเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 16:38  

เครื่องมันดับนี่คือต้องกดเปิดเครื่องใหม่เลยใช่ไหมครับ ลองไปดูตรงเซตติ้งของการ ตั้งเวลาเปิด/ปิดเครื่องดูครับ มันอาจจะถูกตั้งอยู่ก็ได้โดยที่เราไม่รู้ตัว

แต่ถ้าไม่ใช่เอาไปเปลื่ยนอีกรอเลยครับก่อนประกันจะหมด

ปล.รุ่นนี้ใส่หูฟังแล้วเสียงค่อยสุดๆ
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณมากๆ
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 16:41  

ลองดูแล้ว ไม่สำเร็จ!!!!!!!!!!!!!!!!!
ฟังก์ชั่นแต่ละรุ่นอาจไม่เหมือนกัน...มั้ง
ภาพวอลเปเปอร์ที่เราเลือกเองจากเครื่องหรือเมมโมรี่การ์ด เลือกได้ทีละรูป เลือกเป็นโฟลเดอร์ไม่ได้
เมื่อเลือกภาพที่เราต้องการแล้ว ขนาด 240x400 แล้วไปเปิดโหมดโมชั่น เมื่อกลับ
ออกมาหน้าจอหลัก(หน้าจอที่ตั้งค่าล็อคปุ่มกดไว้) แล้วเขย่าเครื่อง...ก็กลายเป็นภาพที่ระบบ
ตั้งค่าไว้ให้เหมือนเดิม
.........แต่ไม่เป็นไร.....เพราะไม่เน้นเรื่องนี้เท่าไหร่ เพราะยากเปลี่ยนภาพ ก็เข้าไปตั้งค่าเอง
ขอคุณมากที่ให้คำแนะนำ และหากใครมีวิธีใหม่ๆ ช่วยด้วยแล้วกัน
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณมากๆ
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 16:43  

ลองดูแล้ว ไม่สำเร็จ!!!!!!!!!!!!!!!!!
ฟังก์ชั่นแต่ละรุ่นอาจไม่เหมือนกัน...มั้ง
ภาพวอลเปเปอร์ที่เราเลือกเองจากเครื่องหรือเมมโมรี่การ์ด เลือกได้ทีละรูป เลือกเป็นโฟลเดอร์ไม่ได้
เมื่อเลือกภาพที่เราต้องการแล้ว ขนาด 240x400 แล้วไปเปิดโหมดโมชั่น เมื่อกลับ
ออกมาหน้าจอหลัก(หน้าจอที่ตั้งค่าล็อคปุ่มกดไว้) แล้วเขย่าเครื่อง...ก็กลายเป็นภาพที่ระบบ
ตั้งค่าไว้ให้เหมือนเดิม
.........แต่ไม่เป็นไร.....เพราะไม่เน้นเรื่องนี้เท่าไหร่ เพราะยากเปลี่ยนภาพ ก็เข้าไปตั้งค่าเอง
ขอคุณมากที่ให้คำแนะนำ และหากใครมีวิธีใหม่ๆ ช่วยด้วยแล้วกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทัสกรีน
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 16:47  

KolBlonk ผู้เขียน:
คืออยากจถามว่า จอตรง ทัสสกรีน จะพังง่ายไหม

เหนที่ร้านเค้าบอกว่า ตกทีเดียว ทัสสกรีนใช้ไม่ได้เลย ต้องซ่อม

ทางร้านเลยแน่ะนำ w990 ให้ใช้แทนเพราะยังมีปุ่ม ถ้าทัสกรีนเสีย

เลยไม่แน่ใจ แต่ใจจริงอยากได้ w929 เลยอยากจะถามผู้รู้ว่า เครื่องตกพื้น ทัสสกยรีน

จะพังง่ายไหม

ขอบตุนครับ...

ของผม ตกกลิ้งลงพื้นเลยครับ หมุนไป 360องศา ใจหายหมด

หยิบขึ้นมาดูด้านหลังถลอก ด้านกน้ามีรอยดีที่ติดกันรอยแล้ว

ระยกตกสูงประมาณกระเป๋ากางเกงครับ

เปิดติด ใช้งานได้ตามปกติ แต่เซงเลยอ่าครับ โชคดีที่ไม่พัง
holiday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 17:20  

ไม่ทราบว่าถ้าเราโหลดรูปไว้ดูเล่นแต่รูปเรามี resolution มากกว่าหน้าจอของเครื่อง อย่างรูปเรา resize ไว้ที่ 400*600 pixel อย่างเงี๊ยมันจะดูได้เต็มจอตามปกติไม๊ครับ หรือมันจะล้นจอครับ
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองดูแล้ว
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 18:54  

..........ดูได้นะ สูงกว่านี้ก็ดูได้
ถ้า...เปิดดูจากไอคอน"ไฟล์" รูปไม่เต็มจอ
ถ้าโหลดไปไว้ที่เครื่อง (PHOTOS) แล้วเปิดดูจากไอคอน "อัลบั้ม" ถ้าดูตามแนวนอน ภาพจะใหญ่ขึ้น แต่ไม่เต็มจอ ถ้าปรับตั้งความละเอียดของภาพ 240x400 (รูปแนวตั้ง) หรือ 400x240 (รูปแนวแนอน) ดูได้เต็มจอ...........
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 21:07  

[quote="twister"]อื้ออ หือออ...
แวะเข้ามาทักทาย หน้าที่ 8 ในวันที่ 8 เมษายนนะครับ เหอๆๆ

พอดีคอมมีปัญหาเลยเอาไปลงวินโดว์มา ไม่ได้เข้ามาทักทายเลย
โผล่มาหน้า 8 ซะละ แหะๆๆ

มีหลายคนฝากคำถามมานะครับ
บางอันตอบได้บ้างไม่ได้บ้าง ก็ขออภัยด้วยนะครับ

kohkungggggggggggg ผู้เขียน:
ถามคุน ----------twister

เรื่องปากกานี่ผมก็ยังไม่มีข้อมูลนะครับ เดี๋ยวว่างๆ จะลองไปถามที่ร้านดู ถ้าใครรู้ราคาเอามาบอกด้วยก็ดีนะครับ
ส่วนเรื่องแบตก็ให้มาก้อนเดียวครับ

อยากเห็นแบบใหม่จังเลยครับ มีรูปมั้ยครับ อิอิ

ช่วงนี้เป็นโปรโมชั่นอะครับ จะแถมเสื้อยืด มาให้ด้วย
ผมก็เห็นจากโฆษณาในหนังสือพิมพ์เดลินิวส์เมื่ออาทิตย์ที่แล้วอะครับ
แต่เรื่องปากกานี่ไม่รู้เหมือนกันครับ

เราได้แบบใหม่เช่นกันแต่สองวันถัดมามันหายไปละ
มันหลวมหลุดง่ายเหมือนกัน
อันเล็กเรียวเลยหาไม่เจอเลยไม่รู้ไปตกที่ไหน
ไปหาที่ร้านเวลคอมช๊อบก็ยังไม่มา
แต่ที่คล้ายๆกันแล้วน่าจะใช้แทนได้ก็ของ omnia มันเป็นแบบห้อย
แต่ราคาของก๊อบปี้เรายังไม่ได้ไปหาถาม
อยากได้เหมือนกัน ตอนนี้ก็นิ้วจิ้มไปก่อน
อืมเราได้ซองกันน้ำแถมน่ะ
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: คือว่า
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 21:15  

noclub ผู้เขียน:
ใครรู้ที่โหลดเกม และ java ของง w929 บอกหน่อยดิ
ขอบคุงนะคะ

เรากะลังลองหลายๆเกม
อยู่ก็เล่นได้บางเกมนะแต่มันก็จะช้าแล้วก็มีปัญหาบ้าง
ลองไปหาเกมที่ใช้กะ touch screen มาเล่นดู
ของ LG ก็น่าจะได้นะ อย่างเช่น sim castaway
เอาไว้ลองหาต่อไปเรื่อยๆก่อนแล้วจะพยายามมาลงให้นะ
เพราะที่มีมันก็ไม่ค่อยสนุกเลย เล่นลำบากมาก
pompadoowa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 21:25  

twister ผู้เขียน:
เรื่องเกมส์ ที่ให้มา 2 เกมส์ อาจจะไม่จุใจบางคน
spec เครื่องก็บอกว่าสามารถโหลดเกมส์ java มาเพิ่มได้
แต่ผมยังไม่มีเวลาไปหาโหลดมาเล่นเลยครับ

แค่ลองโหลดโปรแกรม java พวก Opera mini มาใช้งาน ต่อเน็ตผ่าน GPRS
ก็เปิดได้อยู่ แต่ผมใช้ไปซักพักเครื่องก็บอกว่าเม็มโมรี่เต็ม
ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรเหมือนกัน สงสัยจะเป็นที่ซิมการ์ดมั้งครับ
เพราะผมใช้กับ I-mobile 611 ก็มีอาการเดียวกัน
แล้วอีกอย่างเล่นในมือถือ จอมันก็ดูอึดอัดยังไงไม่รู้
ส่วนใหญ่ผมเลยใช้มือถือเป็นโมเด็มต่อกับโน๊ตบุ๊คมากกว่า
ยิ่งตัวนี้ผมลองต่อเน็ตผ่าน bluetooth ได้ สะดวกดี ไม่ต้องใช้สายด้วย อิอิ

อันนี้เป็นตัวอย่างที่ผมลองใช้โปรแกรม Opera mini เข้าเว็ป siamphone นะครับ
ก็เปิดดูได้เต็มจอ เอานิ้วลากหน้าเวป ขึ้นลงซ้ายขวาได้เหมือนไอโฟนเลยครับ
แต่ว่าดูได้เฉพาะแนวตั้งเฉยๆนะ(อาจจะเป็นที่โปรแกรมดูได้แนวเดียวมั้งครับ)

ดูไปดูมา เอ๊ะ...มือถือรุ่นนี้คุ้นๆ นะ เหอๆๆ

เวลาใช้ opera นี่จะพิมแบบคีย์บอร์ดไม่ได้ใช่มั้ยค่ะ
หรือว่าได้ช่วยสอนหน่อยค่ะ
เพราะมันจะขึ้นแป้นพิมเหมือนปุ่มโทรศัพท์ธรรมดา
จะว่าไปมันก็พิมยากเหมือนกัน
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 00:44  

pompadoowa ผู้เขียน:
เวลาใช้ opera นี่จะพิมแบบคีย์บอร์ดไม่ได้ใช่มั้ยค่ะ
หรือว่าได้ช่วยสอนหน่อยค่ะ
เพราะมันจะขึ้นแป้นพิมเหมือนปุ่มโทรศัพท์ธรรมดา
จะว่าไปมันก็พิมยากเหมือนกัน

คิดว่าพิมพ์แบบคีย์บอร์ดไม่ได้อะครับ จากที่ดูการพิมพ์ภาษาอังกฤษในโปรแกรมทั่วไป มันจะมีให้แต่ปุ่มธรรมดาอะครับ
เพราะมันจะเป็นโหมด abc ที่ตัวอักษรจะอยู่กับปุ่มตัวเลข
ไม่มีคีย์บอร์ด แบบที่ใช้ตอนที่พิมพ์ข้อความจดหมาย (หัวข้อ vi อะครับ)
ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้ ทั้งที่น่าจะทำให้เป็นแป้นคีย์บอร์ดแต่กลับไม่ยอมทำหนะครับ
ตรงนี้ผมก็แอบหงุดหงิดเหมือนกันนะ ผมเลยไม่ค่อยได้ใช้พิมพ์ในมือถือเท่าไหร่ เพราะไม่ถนัดกับโหมด abc
ส่วนมากผมจะใช้โปรแกรม operamini เอามาเล่นแก้เบื่อตอนที่อยู่ว่างๆ เท่านั้นแหละครับ
แล้วผมลองตั้งค่าเป็นโหมดแนวนอนแล้ว ปรากฏว่า opera mini ก็ทำได้เหมือนกัน
แต่รูปแบบการรองรับมันเหมือนจะไม่ค่อยเต็มระบบ ตัวหนังสือข้อความที่คนอื่นพิมพ์ มันจะมองไม่เห็นบ้าง เหมือนมีอะไรมาบังทางซีกขวา
ฯลฯ

ส่วนมาก เวลาผมใช้งานจริงๆ จะเอามาต่อเป็นโมเด็มซะส่วนใหญ่หนะครับ
ดูในคอมฯ สะใจกว่า แถมยังรู้สึกว่าเวลาโหลดในคอม มันค่อนข้างเร็วกว่าดูในมือถือด้วยอะครับ
(แต่ก็ขึ้นอยู่กับขนาดไฟล์ของหน้าเวปแต่ละอันด้วยครับ)

อย่างตอนนี้ผมพิมพ์ข้อความในเว็ปอยู่ ก็กำลังใช้งาน W929 เป็นโมเด็มอยู่เลยครับ
ถ้าให้พิมพ์ข้อความเยอะๆ อย่างนี้ในมือถือ คงจะไม่เสร็จซักทีแน่เลย เหอๆๆ

แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้พิมพ์ในมือถือจริงๆ อันนี้ก็ต้องขึ้นอยู่กับความชำนาญส่วนบุคคลแล้วอะครับ

^^

PKZA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ผู้รู้ตอบหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 02:18  

คืออยากจะรู้ว่า Flight mode คือโหมดอะไร ทำอะไรได้มั่ง ข้อดีข้อเสียอย่างไร ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับขอบคุณครับ
yoshino292
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 09:01  

อยากได้คร้า ๆ ๆ ๆ ๆ ขาย http://www.be2hand.com/scripts/view.php?prod_id=457726 ได้แล้วจะรีบไปซื้อค่ะ หาข้อมูลแล้วโอเคมาก ๆ เลย

ว่าแต่ ขอถามนิดนึงค่ะ

เป็น web cam ได้ไหมคะ เห็นในเวปบอกว่าได้ แล้วถ้าได้ ชัดมั้ยคะ ??

เปลี่ยนแบล็กกราวน์และโทนสีได้ไหมคะ ?

มีดิคชันนารี่ ไหมคะ ??

ใส่ธีมได้ไหมคะ

ขอบคุณมากนะคะ ^^ ตามอ่านไม่ทันใจจริง ๆ แบบว่าอยากรู้แล้ว ><
yoshino292
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 09:02  

อีกเรื่องคร้า หูฟังหรือสมอลทอร์คนี่ ใช้แจ็คแบบไหนคะ สามารถเอารุ่นอื่นมาใส่ได้หรือเปล่า

แล้วบลูทูทเป็นยังไงบ้างคะ ใช้ยี่ห้อไหนจะเวิร์ค

ขอบคุณอีกรอบคร้า
KolBlonk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ผู้รู้ตอบหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 10:21  

[quote="PKZA"]คืออยากจะรู้ว่า Flight mode คือโหมดอะไร ทำอะไรได้มั่ง ข้อดีข้อเสียอย่างไร ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับขอบคุณครับ[/quote]

คือ โหมดใช้โทรศัพท์บนเครื่องบินครับ

เราสามรถใช้ฟังก์ชั่นโทรศัพท์เหมือนปกติ แต่ไม่สามารถ โทรออก-เข้า ได้เพราะโหมดนี้จะตัด

การรับสัญญาน เพื่อไม่ให้รบกวนห้องนักบิน
KolBlonk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 12:13  

ผมขอถามเพื่อนๆๆ นิดนึง ทามมายผมซื้อเครื่องใหม่มาจากร้าน แล้วใน mem มีเพลงเป็น

สิบเพลง แล้วก้อมีไฟล์ ACROBAT การติดตั้ง usb modem ให้

ผมแปลกใจตรงเครื่องใหม่ ทำไหมมีไฟล์ข้อมูลด้วย หรือว่าผมจะโดนย้อมๆๆ

ซื้อมา 4890 อิมเพียเรียวลาพร้าวง

อีกนิดนึงอยากเหนรูป mem ของเพื่อนๆที่มันแถมมาให้ว่าเหมือนของผมป่าวๆๆ

พอเช๊ด imei จะสามบรรทัด บรรทัดแรก ตรงกับข้างกล่อง บรรทัดที่สองเวอร์ชั่นซอฟแวร์

พอบรรทัดที่สาม เลขimei ไม่เหนตรงเลย
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 15:50  

yoshino292 ผู้เขียน:
อยากได้คร้า ๆ ๆ ๆ ๆ ขาย http://www.be2hand.com/scripts/view.php?prod_id=457726 ได้แล้วจะรีบไปซื้อค่ะ หาข้อมูลแล้วโอเคมาก ๆ เลย

ว่าแต่ ขอถามนิดนึงค่ะ

เป็น web cam ได้ไหมคะ เห็นในเวปบอกว่าได้ แล้วถ้าได้ ชัดมั้ยคะ ??

เปลี่ยนแบล็กกราวน์และโทนสีได้ไหมคะ ?

มีดิคชันนารี่ ไหมคะ ??

ใส่ธีมได้ไหมคะ

ขอบคุณมากนะคะ ^^ ตามอ่านไม่ทันใจจริง ๆ แบบว่าอยากรู้แล้ว ><

-รุ่นนี้ทำเป็น webcam ได้ครับ เคยลองดูแล้วตอนซื้อมาใหม่ๆครับ ภาพที่ออกมาก็ชัดดี แต่อาจจะเล็กไปหน่อย
ผมรู้สึกว่า webcam จะดีกว่า imobile 611 นิดๆ เพราะถ่ายตอนแสงน้อยๆ imobile 611 จะมืดมากมาย ส่วน w929 สว่างกว่านิดหน่อย
แต่ผมไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่ เลยไม่ได้ลองใช้จริงจังอะครับ

-เปลี่ยนแบล็คกราวน์ได้ครับ
แต่โทนสีหมายถึงธีมของเมนูรึปล่าวครับ รุ่นนี้มันเปลี่ยนธีมไม่ได้อะครับ

-ไม่มีดิกชันนารี่ครับ แต่เอา leklek dick เป็นโปรแกรมจาวามาลงเพิ่มได้ครับ
ผมเคยใช้ leklek dick กับ imobile 611 มาก่อน พอเอามาลงใน w929 ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ

-ใส่ธีมเพิ่มไม่ได้ครับ

yoshino292 ผู้เขียน:
อีกเรื่องคร้า หูฟังหรือสมอลทอร์คนี่ ใช้แจ็คแบบไหนคะ สามารถเอารุ่นอื่นมาใส่ได้หรือเปล่า

แล้วบลูทูทเป็นยังไงบ้างคะ ใช้ยี่ห้อไหนจะเวิร์ค

ขอบคุณอีกรอบคร้า

-เท่าที่รู้ตอนนี้ยังไม่มีแจ็คต่อของหูฟังชนิดอื่นหนะครับ ก็คือใช้ได้เฉพาะหูฟังที่แถมมา
ช่องต่อ หรือว่าแจ็คของหูฟัง มันจะเป็นช่องเดียวกับที่ใส่สาย USB กับ สายชาร์ตครับ
ส่วนหูฟังบลูทูท ผมก็ลองเอาของ imobile ที่มีอยู่มาต่อดู เสียงก็คล้ายๆ กับที่ฟังผ่านหูฟังที่แถมมาครับ
แต่หูฟังสเตอริโอบลูทูทยังไม่เคยลองครับ คาดว่าถ้ายี่ห้อดีๆหน่อย เสียงคงจะออกมาดีด้วยหนะครับ
เอาไว้ถ้าได้ซื้อมาลองเมื่อไหร่จะเอามาบอกนะครับ

KolBlonk ผู้เขียน:
ผมขอถามเพื่อนๆๆ นิดนึง ทามมายผมซื้อเครื่องใหม่มาจากร้าน แล้วใน mem มีเพลงเป็น

สิบเพลง แล้วก้อมีไฟล์ ACROBAT การติดตั้ง usb modem ให้

ผมแปลกใจตรงเครื่องใหม่ ทำไหมมีไฟล์ข้อมูลด้วย หรือว่าผมจะโดนย้อมๆๆ

ซื้อมา 4890 อิมเพียเรียวลาพร้าวง

อีกนิดนึงอยากเหนรูป mem ของเพื่อนๆที่มันแถมมาให้ว่าเหมือนของผมป่าวๆๆ

พอเช๊ด imei จะสามบรรทัด บรรทัดแรก ตรงกับข้างกล่อง บรรทัดที่สองเวอร์ชั่นซอฟแวร์

พอบรรทัดที่สาม เลขimei ไม่เหนตรงเลย

ผมเคยโพสไปนิดหน่อยอะครับ ว่ามันจะมีไดรเวอร์โมเด็มกับวิธีติดตั้งมาให้ในเมมโมรี่การ์ดเลย
ไม่ต้องไปเสียเวลาโหลดมาอีกที
ส่วนเพลง mp3 mp4 ต่างๆ ก็เป็นของแถมมาให้ลองใช้หนะครับ
แถมมาให้ทุกเครื่อง ถ้าเครื่องไหนไม่แถมมา แสดงว่าโดนเปลี่ยนเมมสิครับ
ผมซื้อ imobile เขาก็แถมเป็นร้อยเพลงมาทั้งนั้น
(แต่ก็ต้องขึ้นอยู่กับว่าได้รับอนุญาติจากเจ้าของลิขสิทธิ์ถูกต้องหรือยังด้วย)

ถ้าไม่มีอะไรแปลกปลอมน่าสงสัย หรือว่าไม่มีคลิปหลุดดารามาให้ นี่ก็คงเป็นของใหม่แหละครับ
เหอๆๆ

^^
yoshino292
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 19:13  

ขอบคุณมากค่าที่มาช่วยตอบอย่างรวดเร็ว ถอยแน่ ๆ ค่ะ เด๋วขายเครื่องเก่าออก ถอยด่วนเลย

มีที่ไหนราคาไม่ถึง 5000 บ้างอ่ะค่ะ ซื้อแถวบ้านเกินนี้แน่นอน ><

น่าจะมีแจ็คที่แปลงหูฟังนะคะ แบบรูเสียบโนเกียตัวใหม่กับเก่า ที่มันเป็นรูเล็ก ของเดิมเป็นรูใหญ่ ๆ ก็ยังมีตัวแปลงให้ ต่อไปน่าจะมีแบบนั้นเน้อะ แต่ไม่เป็นไรค่ะ ขำขำ ฟังเพลงใน mp 3 player มันน่าจะโอเคกว่า อย่างน้อยก็เซฟแบตมือถือได้ในตัว

ไม่มีธีมไม่เป็นไรค่ะ ไม่ได้สนใจเท่าไรอยู่แล้ว เปลี่ยนแบล็กกราวได้เป็นพอ เป็นโมเดมได้ด้วยก็ดีค่ะ แต่ไม่มีไม่เป็นไร เพราะตัวเครื่องสวยงาม ฟังชั่นก็ดี น่าได้มาครอบครอง อย่างน้อยก็คงได้ใช้ประโยชน์มากกว่าเครื่องที่ใช้อยู่ T^T

ขอบคุณอีกรอบจ้า
noclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คือว่า
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 19:48  

pompadoowa ผู้เขียน:
noclub ผู้เขียน:
ขอบคุงนะคะ

เรากะลังลองหลายๆเกม
อยู่ก็เล่นได้บางเกมนะแต่มันก็จะช้าแล้วก็มีปัญหาบ้าง
ลองไปหาเกมที่ใช้กะ touch screen มาเล่นดู
ของ LG ก็น่าจะได้นะ อย่างเช่น sim castaway
เอาไว้ลองหาต่อไปเรื่อยๆก่อนแล้วจะพยายามมาลงให้นะ
เพราะที่มีมันก็ไม่ค่อยสนุกเลย เล่นลำบากมาก

คือว่า หาใน google ได้เลยปะ อะ
ชมรมคนรัก w929 อิอิ
yoshino292
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 20:22  

ขาย S501 ออกไปแล้วแบบไวปานสายฟ้าฟาด พรุ่งนี้นัดรับส่งของค่ะ

อยากทราบว่าเพื่อน ๆ ไปซื้อที่ไหนกันคะ ถึงได้ราคาถูกจังเลย บอกหน่อยนะคะ ถ้าไปได้จะได้ตามไปซื้อ

ขอบคุณมากคร้า
noclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่อง ธีมอะคะ
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 20:41  

ธีมเราเหมือนกับรุ่นไหนบ้าง หาใช้ได้ป่าว อะ
ของ imoble 904 อะนะ เค้ามีธีมใช้กานด้วยอะ อิจฉา ดุกดิกด้วยอะคะ
อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แต่รุ่นเรา รูปทรงสวยกว่าจิงๆๆ นะ
ใครก็ได้ช่วยหน่อย
sinister
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 08:45  

วันอาจจะไปซื้อค่ะ

ที่ฟิวเจอร์ รังสิต อ่ะค่ะ

ใครจะไปซื้อบ้าง ค่ะ

แนะนำด้วยนะค่ะ

ขอบุคนค่ะ
yoshino292
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 13:42  

ตอนนี้เสียใจมากค่ะ หาทั่วเมืองชลไม่เจอเลย ที่ศูนย์บอกว่าของหมด แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใครเจอที่ไหนรบกวนบอกหน่อยนะคะ ที่ไหนก็จาไป >< อยากได้มั่ก
vikon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 16:18  

การเรียกใช้หมายเลขโทรด่วนดำเนินการอย่างไร
ตจว.อีสาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลอกดูนะ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 17:10  

vikon ผู้เขียน:
การเรียกใช้หมายเลขโทรด่วนดำเนินการอย่างไร

ก. กดฟังก์ชั่น "ตั้งค่า" -> 4.ตั้งค่าการโทร -> 5.โทรด่วน (เปิด) -> 1.ใช้ปุ่มโทรด่วน (เปิด) -> 2.ตั้งหมายเลข(ตามใจเจ้าของฯ)...แล้วกดปุ่ม"วงกลม".........เสร็จเรียบร้อยแล้วกลับไปที่.....เมนูหลัก....

ข. การใช้งาน....... ให้กดปุ่มฟังก์ชั่น "โทรออก" -> กดหมายเลขที่ตั้งไว้(กดค้างประมาณ 1 วิ.) จะปรากฏเมนูให้เลือกว่าจะโทรจาก ซิม 1 หรือ ซิม 2 เลือกแล้ว..ก็กดปุ่ม "วงกลม"...เสร็จ.

.................ลองดู..........................[/u]
vikon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 18:13  

ขอบคุณ คุณตจว.อีสาน ผมสอบตกตอนโทรออกกดแล้วตัวเลขมันเบิ้น ต้องย้ำตัวเลขจึงใช้ได้
nutjungja
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 19:10  

ไปซื้อมาละค่ะ

แต่ ปากกาจิ้มๆ
มันเป็นแบบใหม่ ไม่สวยเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 20:31  

4800 บาท พันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน
plom11
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 22:05  

อ้างถึง:
SP Guest Posted: 11 Apr 2009 20:31 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

4800 บาท พันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน

ไม่ทราบว่าร้านไหน ชั้นไหนครับ จะได้ตามไปซื้อบ้าง หรือมีที่ไหนราคาถูกๆอีกบ้าง วานเพื่อนๆแนะนำหน่อยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 29, 30, 31  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: