Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W929 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 29, 30, 31
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3006 / เข้าชม: 1589314
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
59%
 59%  [ 813 ]
ดี - GOOD - 4
30%
 30%  [ 413 ]
ธรรมดา - Normal - 3
5%
 5%  [ 74 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 32 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 39 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1371

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: WellcoM W929 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 08:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมชอบ w9119 มากกว่าแฮะ เพราะกล้อง 3.2 af frash แต่มันออกมาก่อน w9229 แต่ทำไม w9229 ถึงวางขายก่อนนะ เ็ซ็งมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: WellcoM W929 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 15:50  

w9119 ผู้เขียน:
w9229 มีแล้วจริง นะครับ siamphone รีบอัพข้อมูลเข้าเถอะ เห็นของจริงแล้วครับ สวยกว่า บางกว่า w929 แต่ยังไม่ได้ลองเล่นดู แต่ว่าแย่มากเลยคือ แบตเตอรี่แค่ 900 เอง ผิดหวังมาก ตัวนี้ีมีธีมด้วยครับ 3 ธีม

นี่คือข้อมูลครับ
ย่านความถี่ : GSM Tri-band ; 900/1800/1900
ขนาด : 110 X 55 X 12.9 mm.
น้ำหนัก : 105 กรัม
จอแสดงผล : 3.2” Flat touch screen, TFT 262K , 240 x 400 Pixels
เสียงเรียกเข้า : MP3 / MIDI
แบตเตอรี่ : Li-Ion 900 mAh
ระยะเวลารอรับสาย : สูงสุด 300 ชั่วโมง
สนทนาต่อเนื่อง : สูงสุด 360 นาที
เมนูภาษา : English / Thai / Vietnamese
การพิมพ์ : English / Thai / Vietnamese
TV : Analog TV
กล้องถ่ายรูป : 2.0 Mega pixels
เว็บคาเมร่า : รองรับ
เครื่องเล่น MP3 : รองรับ MP3 / AAC / AAC+ / WAV / AMR / MIDI
วิทยุ FM : รองรับ , บันทึกรายการสถานีได้ 9 รายการ , เล่นผ่านหูฟัง และผ่านหูฟัง+ลำโพงได้
วิทยุ FM recorder : บันทึกเสียงขณะรับฟังวิทยุ FM ได้
Motion sensor : รองรับ Image viwer , Virtual Keyboard , MP3 ,
Touch Vibration : Touch Vibration + Sound effect
เล่นวีดีโอ : 3GP , MP4
ถ่ายวีดีโอ : รูปแบบไฟล์ 3GP
วอลล์เปเปอร์ : รองรับไฟล์ JPEG (fullscreen size 240x400)
Theme : รองรับ , Theme สีสันสดใส 3 รูปแบบ
เครื่องบันทึกเสียง : รูปแบบไฟล์ AMR / WAV
WAP, SMS, MMS : ซิม 1 / ซิม 2
EMAIL : รองรับ โปรโตคอล POP3 , IMAP4
Bluetooth : Handfree/Headset/ FTP/DUN/A2DP/AVRCP
Data Link Cable : USB , Comport , WebCam
เมมโมรี่ในตัว : 23 MB
เมมโมรี่ภายนอก : Micro SD card (T-flash card) up to 8 GB + hot swap function
ความจำสมุดโทรศัพท์ : 1000 รายการ
JAVA : รองรับ MIDP 2.0
QR Code Reader : รองรับ การอ่านบาร์โค๊ด 2 มิติ แบบ QR Code ได้ (Quick Response code)ISO/IEC18004/2000
รองรับ ออร์แกไนเซอร์, สิ่งที่ต้องทำ, ปฏิทิน, เวลาสากล, เครื่องคิดเลข
นาฬิกาปลุก : 5 เวลา

มี BLACK LIST หรือเปล่าครับ
fug
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 06:51  

รีวิล W929 อย่างละเอียดครับ

เชิญที่นี่เลยครับ ละเอียดดี

http://www.siamphone.com/review/2009/wellcom/w929/page.htm

Very Happy Very Happy Very Happy
เฮียตี๋
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 14:21  

อีกอย่างหนึ่งที่พวกท่านยังไม่รู้นั่นก็คือ 55 ฟังชั่นหลบเมียนั่นคือ เวลาที่ท่านจะกดโทรนั้นมันจะมีเสียงเอฟเฟคให้เลือกใส่ไปพร้อมกับเวลาที่ท่านสนทนา เสียงจะถูกส่งไปยังบุคคลปลายทางที่ท่านสนทนาอยู่ด้วยนั่นเอง ซึ่งตัวอย่างเสียงนั้นก็เช่น เสียงรถมอเตอร์ไซค์มันก็จะเหมือนกับคุณกำลังซ้อนมอไซค์อยู่ เอาไว้หลอกเมียในขณะที่ท่านกำลัง กกอีหนู อยู่ก็ได้ 55 ยังมีอีกเยอะนะครับ 55 อันนี้ เฮียตี๋ ลองมาเรียบร้อยแล้วครับ เป็นที่ประทับใจในหมู่เพื่อนฝูงคร๊าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แจ้งข่าว เล่าสู่กันฟัง พร้อมข้อแนะนำ
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 14:49  

[quote="Anonymous"]
twister ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
ถามคุณ twister ตอบด่วนด้วย
การตั้งเวลาปิดเครื่อง.........ไม่มีปัญหา
......แต่การตั้งเวลาเปิดเครื่อง ผลคือ เครื่องไม่ยอมเปิดตามเวลาที่ตั้งไว้ จึงกดปุ่มเพื่อเปิดเครื่องแทน ปรากฏว่า เงืยบ.....ไม่มีการตอบสนอง กดค้างไว้ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น กดค้างหลายครั้งต่อเนื่องก็เฉยเหมือนเดิม สุดท้ายก็เลยถอดแบตออก แล้วใส่ใหม่ เมื่อกดปุ่มเปิดเครื่อง คราวนี้เครื่องตอบสนองตามปกติ ทดลองอีกครั้งก็เป็นเหมือนเดิม สาเหตุเกิดจากอะไร หากเป็นกับตัวเครื่องจะได้รีบนำไปเปลี่ยนเครื่องใหม่(อีก 4 วัน ครบกำหนดเปลี่ยนเครื่องใหม่) ขอบคุณล่วงหน้า..............

แหะๆ ขอบคุณสำหรับคำถามครับ
(พูดเหมือนนางงามเลย อิอิ)
ลองตอบดูนะครับ

ปกติผมก็ไม่ค่อยได้ใช้การตั้งเวลาเปิดปิดเครื่องเท่าไหร่นะครับ เพราะใช้ไม่ค่อยเป็น
แต่จากที่ลองเครื่องตั้งเวลาดู เครื่องของผมก็สามารถตั้งเวลาปิดเครื่องได้เป็นปกติ
คือพอถึงเวลาที่ตั้งปิดเครื่อง หน้าจอก็จะขึ้นมาถามว่า "ปิดเครื่อง?"
เราก็สามารถที่จะกดยืนยันที่หน้าจออีกทีได้เลย หรือว่าถ้าเราไม่กดอะไรเลย ประมาณ 30 วินาที
เครื่องก็จะดับไปเองตามที่เราตั้งค่าเอาไว้

ส่วนการเปิดเครื่อง ผมก็ลองดูแล้วครับ พอถึงเวลาที่กำหนด เครื่องผมก็ขึ้นหน้าจอแล้วก็มีเสียงต้อนรับตามปกติ
เหมือนกับตอนที่กดปุ่มวางสายค้างไว้เลยครับ
ก็เป็นปกติดีทั้ง ตั้งเวลาเปิด และตั้งเวลาปิดครับ
ลองกดปุ่มเปิดค้างไว้ก็ยังเปิดได้ปกติ หรือลองกดปุ่มค้างอีกทีก็ปิดได้อยู่ครับ

ยังไงแล้ว ผมก็แนะนำได้แค่ว่าลองเอาเครื่อง ไปที่ร้านดูก่อนนะครับ
อาจจะเกิดจากตัวเฟริมแวร์ หรือโปรแกรมยังไม่สมบูรณ์รึเปล่าก็ไม่แน่ใจนะครับ
ลองบอกอาการ ให้ที่ร้านฟังอาจจะแก้ไขได้ตรงจุดก็ได้ครับ
เพราะผมเองก็ไม่รู้จริง ว่าเกิดจากอะไรเหมือนกัน คงต้องให้คนที่ชำนาญวิเคราะห์อีกที

แล้วถ้าเอาไปให้ที่ร้านดูอาการแล้วเขาบอกว่ายังไงก็เอามาเล่าให้ฟังด้วยนะครับว่าเกิดจากอะไร
สุดท้ายก็ขอให้แก้อาการได้ไวไวนะครับ

^^

เมื่อวาน..19.00 น...เอาเครื่องไปให้ร้านดูแล้ว ผลลัพท์....แก้ไขอาการดังกล่าวไม่ได้ พนักงาน(สุภาพสตรี) แนะนำให้เอาไปตรวจเช็คที่ศูนย์ฯ
วันนี้......เอาเครื่องไปให้ช่างที่ศูนย์ดู ผลที่ออกมา.........อาการยังเหมือนเดิม ทั้งช่างศูนย์(ตัวแทนจำหน่าย) และศูนย์ใหญ่ หมดความสามารถที่จะเยียวยารักษาอาการดังกล่าวได้....สุดท้าย....การรับประกันภายใน 7 วัน นับแต่วันซื้อ ก็มีผล ทางศูนย์ใหญ่รับเครื่องดังกล่าวคืน และมอบเครื่องใหม่ให้แทน...........ขอขอบคุณทางศูนย์(ตัวแทนจำหน่าย)และศูนย์ใหญ่ ที่ดูแลลูกค้าได้ดี ก่อนออกจากศูนย์บริการ ทดสอบเครื่อง(ใหม่) แล้ว ทุกอย่าง....โอเค.....

ข้อแนะนำ สำหรับผู้ที่กำลังจะซื้อ
1. ตรวจสอบความเรียบร้อยของเครื่องภายอกนอก....อยู่ในสภาพดีหรือไม่ ?
2. ตรวจสอบอุปกรณ์ที่มาพร้อมกับตัวเครื่อง.....ครบหรือไม่ ? (ปากกาจิ้มอยู่นอกตัวเครื่อง คล้ายแท่งลิปสติกแต่ผอมจัง ดึงออกยากด้วย..ระวัง, เมม 1 กิ๊ก อยู่ในตัวเครื่อง)
3. ทดสอบเครื่อง(ตั้งใจซื้อแน่นอนนะ)... ฟังชั่นต่างๆ ทำงานสมบูรณ์หรือไม่ ? ใครไม่ชำนาญ ใช้เวลาอยู่นะ แต่จะซื้อแล้วหนิ นานก็นาน............เพราะอยากได้น่ะ
4. ควรสอบถามพนักงานขายในเรื่องที่เราต้องการใช้ประโยชน์จากเครื่องให้ได้ข้อมูลมากที่สุด จะได้ตรงตามวัตถุประสงค์ในการใช้งานของเรา เพราะหากซื้อเครื่องไปแล้ว มาเจอปัญหาในภายหลัง หากศูนย์บริการอยู่ไกลบ้าน อาจจะต้องเสียทั้งเวลาและเสียทั้งเงิน(ค่าเดินทางไปศูนย์) คิดว่าพนักงานขาย(ใจดี) คงจะแนะนำสรรพคุณของเครื่องให้ลูกค้าทราบ
สงสารเจ้าเครื่องเก่า พามาอยู่ด้วยไม่ถึง 7 วัน ก็ต้องจากไป ทำใจล่ะนะ
............คิดว่าคงเป็นประโยชน์กับผู้ที่กำลังตัดสินใจ(ซื้อแน่ๆ)
............ที่ลืมไม่ได้ ต้องขอบคุณ ท่าน "twister" ที่ให้คำแนะนำทุกๆ เรื่อง

[/u][/b]วิธีแก้ไข เรารู้สาเหตุว่าถ้ามีปัญหาแบบบล๊อกข้างบน เป็นเพราะว่า เราตั้งเวลาปิดเครื่องไว้ แต่ไปกดปิดด้วยมือก่อนเวลาที่ตั้งไว้ เช้ามาที่เราตั้งเปิดเครื่องไว้ก็จะรวนไปด้วยแบบว่าเปิดไม่ได้ต้องถอดแบตออกอย่างเดียวเลย ดังนั้นหากตั้งปิดเครื่องไว้ก็ปล่อยให้มันดับไปเองแล้วปัญหาจะไม่เกิดน่าจะเป็นที่ ซอฟแวร์มากกว่านะ เพราะเราก็เจอปัญหาแบบเดียวกันเดี๊ยะเลย
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 20:05  

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ WellcoM W929 - เวลคอม มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ WellcoM W929 - เวลคอม เป็นต่อภาคสอง โดยภาคแรก จะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

หากสมาชิกท่านใด ต้องการตั้งกระทู้เพิ่มเติม
อ่าน WellcoM W929 - เวลคอม [ภาค 2]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 29, 30, 31

ไปยังหัวข้อ: