Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 samsung v205 เป็นรุ่นที่ขายในอเมริกา ไม่ใช่โซนยุโรป

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4534
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : samsung v205 ??????????????????????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2003 02:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ในยุโรปกับเอเชีย ใช้ชื่อรุ่นว่า v200 จ้ะ และ T-mobile คือหนึ่งในผู้ให้บริการโทรศัพท์ ของอเมริกา ค่ะ แต่ไม่เคยรู้มาก่อนว่า ไม่สามารถตั้งค่า wap ได้ คิดว่าน่าจะมีเมนูตั้งค่าได้นะ คล้าย ๆ กับ พานาโซนิค gd87 ที่เป็นของค่าย vodafone ในยุโรป เค้าจะตั้งค่าของเค้ามาให้ แต่เราสามารถตั้งค่าเพิ่มเป็นของเราเองได้ โดยเข้าไป add ในเมนูตั้งค่าwap และเพิ่มชื่อผู้ให้บริการของเราเข้าไป ยังไงขอข้อมูลเพิ่มเติมได้ไหม เพราะกำลังจะซื้อตอนนี้อยู่สิงค์โปร ที่นี่เขานำเข้ามาเป็นรุ่น v205 ราคาประมาณ 22,000 บาท ขี้เกียจรอเครื่องศูนย์ที่เมืองไทย เพราะเขาเลื่อนการจำหน่ายเป็น กลางเดือนเมษายน คิดว่าคงหลังสงกรานต์
อยากทราบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2003 11:44  

คุณเปิ้ลคะ คือว่าน้องกำลังจะฝากพี่ซื้อv205 ของT-mobileที่อเมริกาอยู่เหมือนกันค่ะ ราคา 23000baht รวมคาปลดsp lock 20$ ไม่ทราบว่าคุณเปิ้ล หรือใครทราบไหมคะว่าตกลงแล้วเอามาใช้ที่ เมืองไทยได้รึเปล่า รบกวนตอบด้วยนะคะ
ple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2003 02:05  

อยากทราบ ผู้เขียน:
คุณเปิ้ลคะ คือว่าน้องกำลังจะฝากพี่ซื้อv205 ของT-mobileที่อเมริกาอยู่เหมือนกันค่ะ ราคา 23000baht รวมคาปลดsp lock 20$ ไม่ทราบว่าคุณเปิ้ล หรือใครทราบไหมคะว่าตกลงแล้วเอามาใช้ที่ เมืองไทยได้รึเปล่า รบกวนตอบด้วยนะคะ

อย่าซื้อเลยค่ะ รอเครื่องศูนย์เมืองไทยดีกว่า จะวางจำหน่ายกลางเดือนเมษายน ราคาประมาณ 25,000 บาท V205 ของ T-mobile จะมีปัญหาเกี่ยวกับการตั้งค่า wap เพราะไม่เมนูตั้งค่ามาให้ ไม่ทราบว่าทำไมเหมือนกัน เคยคุยกับคุณ samsung man แล้ว เค้าก็หาเมนูตั้งค่า wap ไม่เจอเหมือนกัน ถ้าจะซื้อเครื่องนอกแนะนำว่าให้หาซื้อ รุ่น v200 ดีกว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: