Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 จะซื้อมือถือที่ใช้ Windows Mobile อ่ะครับ...ขอคำแนะนำด้วย...

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 14194
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: Samutprakan
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : จะซื้อมือถือที่ใช้ Windows Mobile อ่ะครับ...ขอคำแนะนำด้วย...
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 15:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำลังจะหาซื้อมือถือ Touchscreen ที่ใช้ Windows Mobile อ่ะคับ เลยอยากให้เซียนมาช่วยแนะนำหน่อยคับ...ไม่เคยใช้เลย ไม่มีความรู้ด้วยครับ... Sad

แล้วก้ออยากได้รุ่นที่มี "QWERTY-Keyboard" ด้วยอ่ะคับ
เวลาจดบันทึกอะไร เคยลองใช้ Omnia ของเพื่อนแล้วรู้สึกว่าใช้ on-screen keyboard มันลำบากชอบกล ถ้าเป็น QWERTY-Keyboard น่าจะถนัดมือกว่าน่ะคับ

-มีงบประมาณ 25,000 +/- ได้นิดหน่อยคับ.
-ใช้เน้นที่ ดูหนัง+ฟังเพลง เอาแบบจอชัดๆอ่ะคับ
-รองลงมาคือ เน้นใช้เรื่องการ organize คับ (จัดตารางนัด, จดบันทึก ฯลฯ)

ความจิงอยากได้ HTC Touch Pro แต่คงสู้ราคาไม่ไหว
ตอนนี้เลยเล็ง SE - experia X1 ไม่ทราบว่ารุ่นนี้โอเคไหมคับ? แล้วตอนนี้ราคาล่าสุดอยู่ท่เท่าไหร่คับ?(หมายถึงราคาเครื่องศูนย์นะคับ)

รบกวนแนะนำด้วยคับ...
knowledgeboosted
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 17:05  

มารอคำตอบด้วยค่ะ Smile
moood
Year's Star

หัวข้อ : Re: จะซื้อมือถือที่ใช้ Windows Mobile อ่ะครับ...ขอคำแนะนำด้วย...
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 12:13  

ลองมองๆ ดู LG GM730 ดูสิ ฟังก์ชั่นเยอะ ใช้งานง่าย ถ่ายรูปสวยมากก

ดูรายละเอียดในเว็บ www.coollgmobile.com กับ www.lge.com/th ดูนะ ประกอบการตัดสินใจ Very Happy
จิม
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ : Re: จะซื้อมือถือที่ใช้ Windows Mobile อ่ะครับ...ขอคำแนะนำด้วย...
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 09:22  

ไปงานนี้โดยด่วยเลยครับ ไปดูเองให้เห็นกับตา

Link : http://www.thailandmobileexpo.com/tme/
macXide
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 12:46  

moood ผู้เขียน:
ลองมองๆ ดู LG GM730 ดูสิ ฟังก์ชั่นเยอะ ใช้งานง่าย ถ่ายรูปสวยมากก

ดูรายละเอียดในเว็บ www.coollgmobile.com กับ www.lge.com/th ดูนะ ประกอบการตัดสินใจ Very Happy

เห็นด้วยครับ ราคาอยู่ในเกณฑ์ที่ดีมาก
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 14:50  

ผมแนะนำ HTC Pro ครับ

http://www.siamphone.com/catalog/htc/touch_pro.htm
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: