Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับ htc diamond 2

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 14 / เข้าชม: 8222
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับ htc diamond 2
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 22:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ผมกำลังรอคอย htc diamond 2 พอดูสเป็คแล้ว ตอนนี้ตัดสินใจไปแล้ว 90 เปอร์เซนต์ใครมีข้อมูลช่วยบอกหน่อยครับ เพื่อเป็นการช่วยในการตัดสินใจ
และจะขายเมื่อไร ราคาประมาณเท่าไร (ตัวแปรสำคัญ)
ขอบคุณครับ
superkiak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 14:46  

จะมีผู้รู้และใจดีช่วยไขปัญหาให้ผมได้บ้างครับ
กำลังตัดสินใจอยู่ เนื่องจากมือถืออันที่ใช้อยู่กำลังหมดวาระแล้วครับ
ขอบคุณครับ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 18:46  

ไม่เกินเดือนเข้าไทยครับ
superkiak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 00:26  

ประมาณราคาได้ไหมครับ แล้วจากสเปคมีความคิดเห็นว่าไงครับ
ขอบคุณครับ
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 12:01  

superkiak ผู้เขียน:
ประมาณราคาได้ไหมครับ แล้วจากสเปคมีความคิดเห็นว่าไงครับ
ขอบคุณครับ

จากที่เคยลอง Diamond กับ Touch Pro ตัวแรก บอกได้แค่ว่า ก็โอนะ Very Happy

ส่วนราคา ต้องรองานเปิดตัวสัปดาห์หน้าครับ
superkiak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 12:17  

ขอบคุณมากมายเลยนะครับ ถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยนเสียที สบายใจขึ้นเยอะ รอแต่ราคาอย่างเดียวว่าจะสู้ไหวไหม
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 19:34  

ขอบคุณมากมายเลยนะครับ ถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยนเสียที สบายใจขึ้นเยอะ รอแต่ราคาอย่างเดียวว่าจะสู้ไหวไหม

ลอง TouchPro 2 มาแล้วนะ คาดว่าภายในก้คล้ายๆกับ Diamond 2 แหล่ะ

แถบซูมภาพ ใช้งานได้ดี ทำออกมาเพื่อเน้นดูภาพหรือไงไม่รู้ -*-

ที่ประหลาดใจก็คือเวลากด Start มันไม่มีเมนูลงมาเหมือน WM ทั่วไป
แต่มันเปิดเมนูในรูปแบบไอคอน สามารถเลื่อนดูได้ แล้วเพิ่ม/ลบไอคอนได้
ถ้าเอา Item - TouchFLO 3D ออก ก็จะกลับมาแสดงผลแบบ WM ทั่วไป

ขนาดตัวเครื่องใหญ่ น่าจะพอๆ กับ Touch HD แต่รู้สึกจะหนักกว่า HD
superkiak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 10:23  

TouchPro 2 เห็นแล้วก็น้ำลายไหลเหมือนกัน แต่ถ้าจะสู้ราคาไม่ไหว สำหรับ diamond 2
ถ้าให้คะแนน เต็ม 10 อยู่ที่ประมาณเท่าไร แล้วราคายังไม่ออกมาใช่ไหมครับ
อดใจรอไม่ไหวแล้ว เพราะเครื่องเก่าเจ๊งอยู่ รอมาเกือบเดือนแล้ว เมื่อไรจะออกซะที
ขอบคุณมากๆครับ
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 11:00  

TouchPro 2 เห็นแล้วก็น้ำลายไหลเหมือนกัน แต่ถ้าจะสู้ราคาไม่ไหว สำหรับ diamond 2
ถ้าให้คะแนน เต็ม 10 อยู่ที่ประมาณเท่าไร แล้วราคายังไม่ออกมาใช่ไหมครับ
อดใจรอไม่ไหวแล้ว เพราะเครื่องเก่าเจ๊งอยู่ รอมาเกือบเดือนแล้ว เมื่อไรจะออกซะที
ขอบคุณมากๆครับ

วันอังคารนี้มีงานเปิดตัวครับ ต้นเดือนหน้าคงจะวางขาย
superkiak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 23:31  

อดใจรอไม่ไหวแล้ว
อยู่ตจว.อีกด้วยไม่รู้เครื่องจะมาเมื่อไร
หวังว่าคงไมานานนะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
indexplus
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 23:43  

เอาเช็คช่วยชาติไปซื้อจะได้ส่วนลดมั้ย
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 10:51  

indexplus ผู้เขียน:
เอาเช็คช่วยชาติไปซื้อจะได้ส่วนลดมั้ย

HTC มีโปรเช็คช่วยชาติเหมือนกันนะ
เอาเช็คไปซื้อ HTC Touch รุ่นแรกอ่ะ ได้ในราคา 8,990 บาท
แต่ไม่แน่ใจว่าราคาปกติมันเท่าไรแล้ว
superkiak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 21:14  

ราคาออกมาแล้ว 24,900 แพงไปหรือป่าวครับ แต่ก็น่าซื้อมาใช้ ไม่รู้วางขายเมื่อไร
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 12:31  

ราคาออกมาแล้ว 24,900 แพงไปหรือป่าวครับ แต่ก็น่าซื้อมาใช้ ไม่รู้วางขายเมื่อไร

ไม่แพงหรอกครับ ราคาเปิดตัวพอๆ กับ Diamond ตัวแรก Very Happy
superkiak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 22:35  

สั่งซื้อ้รียบร้อยแล้วครับ รอของอยู่ ตื่นเต้นน่าดูเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: