Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ทำยังไดีครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 4332
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ทำยังไดีครับ
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 11:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้ S901 อยู่ครับ ใส่รหัสเครื่องเอาไว้ตามปกติแล้วมันเกิดปัญหาครับ

ก่อนหน้านี้ ได้แบ๊กอัพเอาไว้ ด้วย SPB แบ๊กอัพจากนั้นฮาดรีเซ็ท
หลังจากนั้นก็ใส่รหัสอีกรอบ (เครื่องมันจะถามว่าจะสร้างรหัสหรือเปล่า ตรงนั้นหละครับ)
ก็ยังไม่มีัปัญหาอะไร

พอกดไฟล์ ที่โปรแกรมได้แบ๊กอัพเอาไว้ เครื่องก็รีเซ็ทตัวเองตามปกติ
แต่พอเปิดเครื่องขึ้นมามันกลับแจ้งว่ารหัสผ่านผิด
เวลาเปิดเครื่องทุกครั้งมันจะขึ้นหน้า Owner ให้ใส่รหัสตลอดครับ

ผมลองใส่ทั้งรหัสใหม่ก่อนแบ๊กอัพ และ รหัสเก่าตอนแบ๊กอัพไว้ (มันอันเดียวกัน)
มันก็ยังแจ้งว่ารหัสผิด

พยายามใส่หลายๆครั้งจนกระทั่งเครื่อง หน่วงเวลาในการใ่ส่แต่ละครั้ง

จาก 16 วินาที เป็น 32 วิ จนกระทั่งตอนนี้ต้อง รอ 9 ชั่วโมงแล้วครับ
รบกวนผู้รู้บอกวิธีแก้ไขด้วยนะครับ

PM มาก็ได้นะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

** ถ้านำไปแก้ ที่ศูนย์จะใช้เวลาประมาณกี่วันหรือครับ **
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: