Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 คืออยากทราบเรื่องรหัสโทรศัพท์

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 17979
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นครพนม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : คืออยากทราบเรื่องรหัสโทรศัพท์
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 15:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

แบบว่า-*- ตอนแรกไม่รู้รหัสโทรศัทพ์แล้วไปกดเล่น-*- แล้วพอดีเครื่องมีปัญหานิดหน่อย เอาไปให้ร้านที่ไปซื้อมาเค้าบอกว่ารัหัสโดนเปลี่ยน-*- แบบว่าใครมีวิธีช่วยบ้างค่ะเพราะตอนนี้ขอมางมเปลี่ยนโทรศัทพ์ก่อน เครื่องที่ใช้5220 ใครพอรู้ช่วยบอกด้วยค่ะ
MOBILE SERVICE ประสบการณ์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยเหลือครับ
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 14:39  

ติดรหัสอะไรครับ ขอรายละเอียดหน่อย รหัสเครื่อง ใช่มั๊ย ถ้าเป็นรหัสเครื่อง ต้องตั้งค่าใหม่อย่างเดียวครับ ไม่ถึงกับต้องลงโปรแกรมใหม่

ตั้งค่าใหม่แน่นอนตั้งในเครื่องไม่ได้เนื่องจากการตั้งค่าใหม่ต้องใส่รหัส แล้วเราก็ดันไม่รู้รหัส

ฉนันมี 2 วิธีแนะนำครับ 1.หารหัสรีเซ็ตเครื่อง(หาได้จากอินเตอร์เน็ต) ครับ

ในกรณีที่หาไม่เจอหรือหาไม่ได้นะครับมาวิธีที่ 2.ครับเข้าร้านอย่างเดียว ครับ

ถ้าอยากจะทราบลายละเอียดกว่านี้ 089-764-3864 ยินดีมห้คำปรึกษาแก้ปัญหาครับ

คนไทยมีน้ำใจ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 22:48  

รหัสเครื่องมัน 12345 ในคู่มือมีครับ ลองดูในคู่มือจิ nokia ทุกรุ่นจะเป็นรหัสมาตรฐานอยู่แล้ว คือ 12345 Smile
Midobew
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 14:57  

มาตรฐาน 12345 ครับ ถ้าไม่เคยไปกดเปลี่ยนมันซะก่อน ครับ ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ อิอิ
porone
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 15:31  

ถ้าแก้ไขไม่ได้จริงๆๆก็เข้าไปศูนย์ nokiacare เลยครับ บอกไปว่า เครื่องล็อค เพราะรหัสมีคนไปใส่ผิดแค่นั้นล่ะครับ แป๊บเดียวก็เสร็จ *-*
huitaurus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 02:35  

เวปสำหรับแก้ไขรหัสเครื่องในกรณีที่จำหรัสเครื่องไม่ได้ครับ

(รหัสเครื่องถ้าไม่เคยแก้ตามมาตรฐานโรงงานคือ 12345)

http://nfader.z-host.ru --- unlock code Nokia - ปลดรหัสเครื่อง
tumcia
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 19:11  

thank
N81 ARTIST
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 21:17  

555 เหมือนผมเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: