Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 n78 มีปัญหาแบบนี้อ่ะค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 1 / เข้าชม: 1829
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
แง่ม ๆ ช่วยทีนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n78 มีปัญหาแบบนี้อ่ะค่ะ
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 10:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าเพิ่งซื้อเครื่องมาเมื่อวันอังคารอ่ะค่ะ
ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ แต่ที่ใช้เจอปัญหาพวกนี้บ่อยอ่ะค่ะ

1.ตรงปุ่ม navi wheel เวลาอย่ตรงหน้าเมนู
บางทีมันก็เลื่อนไปไหนไม่ได้เลย แต่พอกลับไปที่หน้าสแตนด์บายกลับเลื่อนได้ปกติอ่ะค่ะ

2.ไฟแฟลชปิดไม่ได้เลย ถึงจะสั่งปิดไปแล้วก็ตาม
พอถ่ายก็ขึ้นมาอยู่ดี

3.เกมส์บางเกมส์เล่นเต็มจอไม่ได้อ่ะค่ะ

4.อันนี้สงสัยอ่ะค่ะว่ามันใช้ธีม .sis ได้รึเปล่า
ทำไมลงไม่ได้อ่ะคะ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากที่เข้ามาดู และขอบคุณอย่างยิ่งสำหรับผู้ที่ช่วยตอบให้ค่ะ
iKhem
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 19:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

1.มานก้อได้แค่ตรงเมนุ และก้อ เลื่อนเพลง ดูรุปอ่ะคับๆ ๆ ๆ แค่นั้นจิงๆ
2.แฟลชปิดแล้ว มานก้อมีเป็นแฟลชเล็กๆ สว่างไม่มากขึ้นมาคับๆ ๆ ซึ่งพอถ่ายก้อจะเหมือนไม่เปิดแฟลชคับ ไม่เชื่อลองเปิดแฟลชดู คนละเรื่องกันเลย
3.มันอยู่ที่ตอนลงเกมสือ่ะคับๆๆ ๆ ขนาดของเกม จอ อาไรปรามานนนี้
4. ใช้ .sis ถูกแล้วคับ โดยเอาแผน่ลง Nokia Nseries PC Suite แล้วต่อสาย usb คับบ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: