Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile TV650 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 757 / เข้าชม: 1324029
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 16:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวยดี งับ

เคยใช้ ของ ยี่ห้อ นี้เหมือน กัน

ใข้ ได้ เเบบ ว่าคุ้ม ค่าคุ้ม ราคา ที่ซื้อมา

เครื่อง ทน ดี งับ
สาวก ไอโมบาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 19:34  

ถ้าราคาไม่เกิน 6000ก็น่าสน แต่ถ้ามากกว่านั้นคงไม่น่าใช่อ่ะ
เพราะยี่ห้ออื่นดีกว่านี้ราคายังมะถึง 6000พันเลยอ่ะ
sura
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 18:02  

ยากลองใช้บ้างจังเลย ถ้าราคาสมควรกับความเรียบร้อยกับลูกเล่น
พูดจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 16:04  

เดี๋ยวนี้ของทนจริง แล้วบริการเค้าก็ดีแล้วนะ
อยากให้อยู่คู่เมืองไทยไปตลอดจนคนไทยเห็นค่าอะ
mafialady
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 19:17  

จะเถียงกันไปทำไม ของแบบนี้มันขึ้นอยู่กับตัวบุคคล บางคนเงินยังขอพ่อแม่ใช้อยู่เลยแต่พกโทรฯเครื่องละสองหมื่น บางคนทำงานเองมีรายได้เองกับพกเครื่องละสี่ถึงห้าพันบาท คิดดูเองแล้วกันว่าใครใช้เงินเป็นหรือใช้ไม่เป็นยังไง ไม่ใช่เพราะพวกวัตถุนิยมนี่หรือที่ทำให้เกิดปัญหาต่างๆไม่ว่าจะเป็นนักศึกษาหญิงขายตัว เด็กวัยรุ่นผู้ชายต้องลักขโมยวิ่งราวทรัพย์ ก้อเพื่อให้ได้มาซึ่งวัตถุนิยม สรุปว่าจงพอใจกับในสิ่งที่ตนสามารถหาได้โดยสุจริตเถิด
artfromhell
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 20:44  

เมื่อไหร่จะมาครับ

เริ่มจะเบื่อ 613i แล้ว

Laughing

...
ggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 02:56  

น่านสิคับ ผมทนไม่ไหว ออกlgมาแล้วครับ แต่หากมีรีวิวแจ่มๆก็จะเอา650อีกครับ
wintrepk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 18:22  

อยากเห็น review 650 มาก ๆ จะได้เปรียบเทียบกับ wellcom 929 ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ
kloyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอจนเหงือกแห้ง ก็คงต้องรอต่อไป "- - อย่างไม่มีจุดหมาย
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 16:07  

รอจนเหงือกแห้ง ก็คงต้องรอต่อไป "- - อย่างไม่มีจุดหมาย
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 14:37  

ไปถามที่ศูนย์ ก็บอกว่ายังไม่มาเลยอะ ยังไม่รู้ด้วยจะมาเมื่อไหร่
najadd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 19:47  

ขออนุญาติตอบด้วยความเป็นกลาง
ซึ่งยอมรับว่าใกล้ชิดกับพนักงานในศูนย์ไอโมบายอยู่พอสมควร
แต่สาบานได้ค่ะว่าไม่ได้เป็นพนักงานของไอโมบาย
แต่พอจะทราบระบบของเค้าอยู่บ้าง

เป็นคนนึงที่ใช้ 625 มาเกือบปีแล้ว
ไม่เคยพบปัญหาอะไรเลยค่ะ
ที่สำคัญตอนนี้ที่ใช้อยู่ใส่เมม 2 กิ๊ก ก็ไม่หน่วง
และเคยเอาเม็ม 8 กิ๊กมาใส่ก็ใช้งานได้ แต่ยอมรับว่าหน่วงขึ้นกว่าปกติค่ะ
และรุ่นนี้จากความรู้สึกของตัวเองนะคะ***
คิดว่าแทบจะใช้แทนกล้องดิจิตอลได้ในระดับหนึ่งเลยค่ะ
เคยใช่ถ่ายรูปตัวเองทำบัตรต่างๆอยู่บ่อยครั้ง

และข้อดีของไอโมบายอีกอย่างที่เพิ่งค้นพบ
ก็คือเรื่องศูนย์บริการ ซึ่งมีช่างประจำอยู่แทบทุกจังหวัด
ทำให้เวลาส่งเครื่องซ่อมเสียเวลาน้อยลง
ซึ่งถ้าอาการไม่หนักหนาจริงก็สามารถซ่อมที่ศูนย์เสร็จภายใน 1 วันค่ะ
ซึ่งเป็นจุดเด่นกว่ายี่ห้ออื่นที่เวลามีปัญหา
หากต้องการซ่อมศูนย์จะต้องส่งเข้ากรุงเทพอย่างเดียว
แต่เรื่องนี้ก็มีจุดด้อยนะคะ ตรงที่ด้วยความที่ช่างอยู่ศูนย์ต่างจังหวัด
อาจจะทำให้ความรู้ความสามารถลดลงไปกว่าช่างประจำที่กรุงเทพ
ซึ่งเค้าจะได้อัพเดทความรู้ใหม่ๆอยู่เรื่อย
แต่ทางไอโมบายก็แก้ไขปัญหานี้โดยการจัดอบรมพนักงานทั่วประเทศอยู่แทบทุกเดือน
ก็สร้างความไว้วางใจได้ในระดับหนึ่งค่ะ

และอีกอย่างนึง คืออุปกรณ์เสริมแท้ของไอโมบายจากศูนย์
ราคาถูกกว่าของก๊อบตามร้านอีกค่ะ

ส่วนเรื่องการเปลี่ยนเครื่องใน 10 วันนั้นมีมานานแล้วค่ะ
แต่เพิ่งจะเอาเป็นจุดเด่นในการทำตลาดคราวนี้เอง
และเครื่องต้องซื้อที่ 0 เท่านั้นนะคะ
เพราะร้านนอกจะสั่งจากดีเลอร์ ซึ่งเค้าจะไม่มีประกันเปลี่ยนเครื่องให้
หรือจะมีขึ้นอยู่กับดีเลอร์ค่ะ
และตามโฆษณาในทีวีก็ระบุไว้แล้วว่า จากไอโมบายช็อป เท่านั้น

ยังไงสำหรับรุ่นนี้ก็ยังอยากลองใช้ค่ะ
เด๋วจะสืบความคืบหน้ามารายงานนะคะ
เพราะกำลังรออยู่เหมือนกัน
แต่ที่รู้ๆ พนักงานได้ถูกเทรนเตรียมความพร้อมรับรุ่นใหม่นี้แล้ว
แต่เรื่องแบบนี้ต้องอยู่ที่คนนะคะ
บางคนถูดเทรนแทบตายไม่รับรู้ไรซะงั้น
ไปบางแห่งพนักงานยังไม่รู้จักเลยค่ะ
ถามไปถามมาอ้อ..ลืม เพราะเครื่องยังไม่มา ซะงั้น

เด๋วจะไปตามหารุ่นนี้เรื่อยๆค่ะ
ตอนนี้ใช้ 625 ต่อปายยยยย
soii
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 10:30  

ยี่ห้อนี้โคตรทนเลยเลย....

ที่บ้านใช้กันอยู่ 3 รุ่น ยังไม่มีปัญหาเลย

1. น้องใช้ รุ่น 315 ใช้มา จะ 2 ปี จะเข้าปีที่ 3 แล้ว ยังไม่มีปัญหาเลย ไม่เคยเข้าศูนย์เลย หล่นหลายครั้งแล้วนะ..
2. พี่ชายใช้ TV530 ใช้มาจะ 1 ปี แล้ว ยังหาปัญหาไม่เจอเลย
3. เรา ใช้ 625 สำหรับเราชอบนะ...ทนดีด้วย...

เคยใช้ โนเกีย แล้วมีปัญหา...(ปัญหาที่เจอส่วนมาก..โดนขโมย..555+)
PKZA__
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ออย่างเดียว
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 01:09  

ที่ภูเก็ตมีศูนย์ไอโมบายหรือไม่ถ้ามีจะซื้อเลยเบื่อซื้อร้านตู้แล้ว โดยเฉพาะร้าน Ntphone Tect ที่บิ๊กซีภูเก็ต ชั้นล่าง ตอนไปซื้อwellcom w929 ตอนไปซื้อแระพูดดีนักหนา พอหลังจากซื้อไปทำเครื่องตกน้ำส่งซ่อมเท่นั้นแหล่ะครับ มองกรุเหมือนขี้เลย บอกว่าจะเร่งให้ๆพอโทรไปเช็คจริงๆทางโน้นตอบกลับมาว่าทางร้านไม่เคยโทรไปแจ้งเลย ทำเอากรุละงงเลย พอได้ตังเสร็จละลูกค้าเหมือนขี้เลยนะระวังหน่อยร้านนี้
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้ออย่างเดียว
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 05:53  

PKZA__ ผู้เขียน:
ที่ภูเก็ตมีศูนย์ไอโมบายหรือไม่ถ้ามีจะซื้อเลยเบื่อซื้อร้านตู้แล้ว โดยเฉพาะร้าน Ntphone Tect ที่บิ๊กซีภูเก็ต ชั้นล่าง ตอนไปซื้อwellcom w929 ตอนไปซื้อแระพูดดีนักหนา พอหลังจากซื้อไปทำเครื่องตกน้ำส่งซ่อมเท่นั้นแหล่ะครับ มองกรุเหมือนขี้เลย บอกว่าจะเร่งให้ๆพอโทรไปเช็คจริงๆทางโน้นตอบกลับมาว่าทางร้านไม่เคยโทรไปแจ้งเลย ทำเอากรุละงงเลย พอได้ตังเสร็จละลูกค้าเหมือนขี้เลยนะระวังหน่อยร้านนี้

จั่งซี้มันต้องถอนง่ำๆ แบนมันซะร้านนี้ Evil or Very Mad
ถามมาสิชอบจะตอบให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้ออย่างเดียว
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 19:27  

PKZA__ ผู้เขียน:

ที่ภูเก็ตมีศูนย์อยู่ที่โลตัสครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ราคา
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 19:28  

สาวก ไอโมบาย ผู้เขียน:
ถ้าราคาไม่เกิน 6000ก็น่าสน แต่ถ้ามากกว่านั้นคงไม่น่าใช่อ่ะ
เพราะยี่ห้ออื่นดีกว่านี้ราคายังมะถึง 6000พันเลยอ่ะ

ราคา 5xxx ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 19:31  

ใครคิดถึงกล้อง 8.0 หลังจากห่างเหินจาก 902 มานาน
รอพบกับไอโมบาย 630 ครับ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 19:33  

Manosoma ผู้เขียน:
เยี่ยมเลย

ดูทีวี 3 นิ้วแหน่ะ แต่ทำไมความละเอียดยังน้อยจัง

น่าจะเท่าแอลจีคุกกี้ก็ยังดี อย่างนี้จอไม่หยาบหรอนี่

จอเป็นนวัตกรรม 180 ครับ ลองดูหน้าจอ 620 สิครับ แล้วจะรู้ว่างามสดขนาดไหน Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 19:38  

carin2 ผู้เขียน:
แต่ว่านะ

ตัวนี้เป็นทัชสกรีนชิมะ มันจะมีปันหาแบบ 904 ป่าวอะ

แบบว่า ใช้ๆเน่า ค้าง เลยส่งไปขายลาว(พี่ที่ศูนย์น้องไอ บอกมา - -)

แต่ชอบ 904โดยส่วนตัวนะ เพระมันเป็น ลีนุกซ์ ที่ไซส์เล็กดี(เทียบกะE6 ดูจิ้ 55+)

แต่สุดท้ายเราก้อไม่ได้ซื้อ 904 อะ เพราะเหตุผลข้างต้น

นี่กะลังจะซื้อเครื่องใหม่ ถ้าตัวนี้มันมะมีปันหาแบบ 904 ก้อคงจะน่าสนอะนะคะ

เนื่องจากตอนนี้ระบบทัชสกรีนมีตัวอย่างในท้องตลาดมาก (ไม่เหมือนเมื่อตอน 904)
ทำให้แนวทางการผลิตแน่นปึ้กกว่าเดิมครับ 904 บกพร่องเพราะลีนุกซ์แหละครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 19:40  

เซ็งเป็ด ผู้เขียน:
หน้าจอหน่วงมากๆ ไม่ได้เรื่องเลย กดทีกว่าจะไปโหชาวบ้านเค้ากดทีวิ่งไปถึงไหนต่อไหนกันแล้วครับ ไปเล่นของจริงมาไม่ปลื้ม น้ำหนักก็เบา เอาแบตออกแล้วนี่เครื่องมันกวงมากเลย
วัสดุ บางกรอบแกรบ จอสีไม่สดใส

ใจเย็นครับ ของจริงยังไม่ออก Cool
kloyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 22:52  

เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที

ราคาก็ต้องโดนด้วยนะ มะงั้นเอา W929 ด้วยแหละ หรือเพิ่มตังรอ โนเกีย 5530 แมะ "- -
วู้ย เลือกมะถูก แต่ใจยังรักไอโมบายอยู่นะ ใช้กันทั้งบ้านเลยอะ

แต่ 535 บอกตรง ๆ ไม่โดนเลยอะ ไปซื้อมาแระ เซงเป็ด กล้องหน่วงมาก ถ่ายวีดีโอกระตุกซิป
จาทำมาทำแบ้อะไร บันทึกเปง avi อะไรเนี่ย สองซิม ก็ใช้โทรออกแค่ซิมแรก ตั้งตั้งค่าอะไรนักหนาทีละซิม เลยเอาให้แม่ใช้เลย กลับมาใช้ 611 ที่คุ้นเคยต่อไป

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

เมื่อใหร่จะมาซะที ขอแบบโดน ๆ ด้วยนะจ๊ะ
คุณถามมาจะตอบให้ ตอบผมด้วยคร๊าบ ๆ ๆ
ถามมาสิชิบจะตอบให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 17:59  

kloyman ผู้เขียน:
เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที เมื่อใหร่จะมาซะที

ราคาก็ต้องโดนด้วยนะ มะงั้นเอา W929 ด้วยแหละ หรือเพิ่มตังรอ โนเกีย 5530 แมะ "- -
วู้ย เลือกมะถูก แต่ใจยังรักไอโมบายอยู่นะ ใช้กันทั้งบ้านเลยอะ

แต่ 535 บอกตรง ๆ ไม่โดนเลยอะ ไปซื้อมาแระ เซงเป็ด กล้องหน่วงมาก ถ่ายวีดีโอกระตุกซิป
จาทำมาทำแบ้อะไร บันทึกเปง avi อะไรเนี่ย สองซิม ก็ใช้โทรออกแค่ซิมแรก ตั้งตั้งค่าอะไรนักหนาทีละซิม เลยเอาให้แม่ใช้เลย กลับมาใช้ 611 ที่คุ้นเคยต่อไป

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing

เมื่อใหร่จะมาซะที ขอแบบโดน ๆ ด้วยนะจ๊ะ
คุณถามมาจะตอบให้ ตอบผมด้วยคร๊าบ ๆ ๆ

วันวางจำหน่าย ตอบไม่ได้ครับ เพราะผมก็ยังไม่ได้รับแจ้งมาเหมียนกัลล์ครับ Laughing
najadd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 18:09  

ถามมาสิชอบจะตอบให้ ผู้เขียน:
หน้าจอหน่วงมากๆ ไม่ได้เรื่องเลย กดทีกว่าจะไปโหชาวบ้านเค้ากดทีวิ่งไปถึงไหนต่อไหนกันแล้วครับ ไปเล่นของจริงมาไม่ปลื้ม น้ำหนักก็เบา เอาแบตออกแล้วนี่เครื่องมันกวงมากเลย

ใจเย็นครับ ของจริงยังไม่ออก Cool

ขอแจ้งข่าวถึงเพื่อนๆ ที่บอกว่าไปลองมาแล้ว หรือซื้อมาแล้วนะคะ
สืบข่าวแถวๆไอโมบายได้ความมาว่า
ตอนนี้มีเครื่องปลอมออกมานะคะ
รูปลักษณะภายนอกไม่เหมือนกันหมดหรอกค่ะ
แต่คล้ายๆกัน และที่สำคัญ ติดป้ายไอโมบายเรียบร้อย

ได้มีลูกค้านำเข้าไปซ่อมที่ 0 ค่ะ เค้าบอกซื้อจากร้านข้างนอก
ร้านบอกเป็นของไอโมบาย เข้า 0 ได้ตามปกติ ประกัน 1 ปี และทาง0 ก็ปฏิเสธไป
เพราะที่ไหนได้ เครื่องจริงมันยังไม่มีออกมาค่ะ
ฝากเตือนเพื่อนๆไว้ด้วยนะคะ ว่าเครื่องปลอมก็มีแล้ว
ที่สำคัญ รุ่นนี้ยังไม่วางตลาดชัวร์ค่ะ

ใครอยากได้ไปดูที่0 แน่นอนกว่าค่ะ
ยิ่งตอนนี้เปลี่ยนเครื่อง ประกันเครื่องหาย เครื่องไฟไหม้ ครบเซ็ทเลยค่ะ

ยังไงก็จะรอรุ่นนี้ต่อไป คืบหน้ายังไงจะมาบอกนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 19:21  

najadd ผู้เขียน:

ขอแจ้งข่าวถึงเพื่อนๆ ที่บอกว่าไปลองมาแล้ว หรือซื้อมาแล้วนะคะ
สืบข่าวแถวๆไอโมบายได้ความมาว่า
ตอนนี้มีเครื่องปลอมออกมานะคะ
รูปลักษณะภายนอกไม่เหมือนกันหมดหรอกค่ะ
แต่คล้ายๆกัน และที่สำคัญ ติดป้ายไอโมบายเรียบร้อย

ได้มีลูกค้านำเข้าไปซ่อมที่ 0 ค่ะ เค้าบอกซื้อจากร้านข้างนอก
ร้านบอกเป็นของไอโมบาย เข้า 0 ได้ตามปกติ ประกัน 1 ปี และทาง0 ก็ปฏิเสธไป
เพราะที่ไหนได้ เครื่องจริงมันยังไม่มีออกมาค่ะ
ฝากเตือนเพื่อนๆไว้ด้วยนะคะ ว่าเครื่องปลอมก็มีแล้ว
ที่สำคัญ รุ่นนี้ยังไม่วางตลาดชัวร์ค่ะ

ใครอยากได้ไปดูที่0 แน่นอนกว่าค่ะ
ยิ่งตอนนี้เปลี่ยนเครื่อง ประกันเครื่องหาย เครื่องไฟไหม้ ครบเซ็ทเลยค่ะ

ยังไงก็จะรอรุ่นนี้ต่อไป คืบหน้ายังไงจะมาบอกนะคะ

ได้รับแจ้งมาบ้างเหมือนกันครับ
ผมจะแนะนำวิธีสังเกตุของเลียนแบบครับ ให้ดูที่คำว่า i-mobile ถ้าโลโก้ เขียนว่า
imobile ติดกันแบบนี้คือของปลอมครับ ของจริงต้องเป็นแบบนี้ครับ i-mobile ตัว i ด้านหลังจะต้องเป็นรูปคนครับ Cool
la-on
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องเก่าแลกใหม่
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 08:49  

เครื่องเก่าแลกใหม่ TV650 ได้สิทธินี้ไหม

เครื่องเก่ากำหนดรุ่นไหม เงื่อนไขอะไรบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 09:07  

ใช้ไอ-โมบาย มาหลายรุ่นแล้ว แม้ปัจจุบันจะใช้ยี่ห้ออื่นอยู่...แต่ก็นิยมสินค้าไทย
ถ้าไอโมบายปรับเปลี่ยนไอคอนการใช้งานให้ทันสมัยกว่าที่ผ่านมา สุดยอดเลย
ก็รอดูรุ่นนี้อยู่ เพราะจากรูปที่เห็น ไม่รู้ว่าตัวไอคอนยังเป็นแบบเดิมๆอยู่หรือเปล่า
เพราะเห็นว่ายังไม่มีการวางจำหน่าย ขอเป็นกำลังใจให้สินค้าไทย ไทยทำไทยใช้ไทยเจริญ
ถามมาสิชอบจะคอบให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เครื่องเก่าแลกใหม่
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 11:31  

la-on ผู้เขียน:
เครื่องเก่าแลกใหม่ TV650 ได้สิทธินี้ไหม

เครื่องเก่ากำหนดรุ่นไหม เงื่อนไขอะไรบ้าง

ไม่มีรุ่นนี้ในรายการครับ
มีเฉพาะรุ่น 536 กับ 620 คับ
najadd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 13:30  

ล่าสุดได้ข่าวมาว่า เคร่องจะวางตลาดประมาณ...เดือนสิงหานี้ค่ะ

และจะมีรุ่นใกล้เคียงกัน 2 รุ่น

ราคาประมาณ 4,xxx และ 5,xxx ค่ะ

แต่สำหรับเจ้า 650 นี้ มีเสียงกระซิบมาว่า

สัมผัสแระคล้ายกับ แอลจี kp500 (รุ่นโต๋) มากเลยค่ะ

ก็เลยลองไปจับเจ้าแอลจีมา แหมๆๆโดนค่ะโดน บางพอเหมาะมือเลยค่ะ

รอกันอีกนิดนะคะ ตัวจริงใกล้จะมาแล้ว เดือนกว่าๆเอง แหะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เครื่องเก่าแลกใหม่
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 14:18  

3 โปรพิเศษจากไอโมบาย

-เครื่องเก่าแลกเครื่องใหม่
เฉพาะ 620 และ 536 ค่ะ
โดยเครื่องเก่ามีมูลค่าสูงสุด 1,200 บาท
***สำหรับเครื่องเก่าไอโมบายเท่านั้น และมูลค่าส่วนลดขึ้นอยู่กับสภาพเครื่องและรุ่น***

-แบตปลอม แบตเสื่อม มีค่า 100 บาม
นำมาแลกซื้อแบตแท้รุ่นเดียวกันได้ ถึง 31 กค. 52

-รับประกัน มั่นใจ
*เครื่องหาย ซื้อเครื่องใหม่รุ่นเดิมครึ่งราคา
*เครื่องชำรุดนอกเงื่อนไขรับประกัน เพียง 500 บาท
*เปลี่ยนเครื่องภายใน 15 วัน สำหรับสมาชิก i-Club Platinum
(สอบถามเงื่อนไข และรายละเอียดที่ ไอ-โมบายช็อปได้ค่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 13:11  

เหอ เหอ อย่าไปเชื่อมันนะ

มันตั้งใจจะติมาจากบ้าน ดูก็รู้แล้ว

Comment ไม่สร้างสรรค์
จั้งซีมันต้องซ์้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอไม่ไหวแล้ว
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 21:07  

รอรุ่นนี้มานานแสนนาน รอคอยเธอมานานแสนนาน ทรมานวิญญาณหนักหนา เป็นเดือนก้อยังไม่มา แล้วอย่ามาเสียใจนะถ้าจะไปเอา nokia 5530
ตอนนี้กำลังปวดกะบาลมาก ระหว่างเจ้าตัวนี้กะโนเกีย 5530 ซึ่งต้องรอเหมือนกันเลย เอาตัวไหนดี แนะนำหน่อยครับ
ผมไม่ได้จะมาป่วนกระทู้ ไอโมบายนะครับ แต่ผมอยากได้ของที่มีคุณภาพโดยนำราคามาพิจารณาร่วมด้วย ผมไม่ยึดติดกับยี่ห้อมากครับสนใจที่คุณภาพมากกว่าครับ
ปล.ขอบคุณท่านผู้มีน้ำใจงามนะครับ ที่กรุณาโพสตอบกระผม
la-on
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 14:02  

อยากทราบว่าจอทัชสกีนต้องระวังอะไรบ้าง ดูแลรักษาอย่างไร
Msconfig
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 14:09  

อยากทราบว่าจอทัชสกีนต้องระวังอะไรบ้าง ดูแลรักษาอย่างไร

1.ควรหาซองหนังหรืออะไรที่นุ่มๆแก่โทรศัพของท่านซะ
2.ควรที่จะติดฟิลม์กันรอยขีดข่วนที่หน้าจอระบบ Touchscreen เพราะมันเป็นรอยได้ง่ายหาก โดนขีดข่วนหรือของมีคมแม้แต่ใช้งานไปนานๆก็จะเกิดรอยได้เช่นกัน
3.อย่าเอาน้ำชุบผ้าเช็ดทำความสะอาดควรหาน้ำยาสำหรับเช็ดจอ LCD + ผ้ากัมยี่หรือผ้าที่ไม่มีขนหลุดตกค้าง
4.อันนี้ก็ควรระงครับเวลาใช้งานควรจิ้มให้พอเหมาะแก่น้ำหนักมือของเราไม่ควรจิ่มแรงจนเกินไป Dancing แค่นี้แหละคร่าวๆง่ำๆ
la-on
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : tv-out
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 11:56  

ขอถามตัวนี้จะมี tv-out ไหมเนี้ยะ ต้องซื้อสายเคเบิ้ลเองอะป่าว
Msconfig
Year's Star

หัวข้อ : Re: tv-out
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 13:08  

ขอถามตัวนี้จะมี tv-out ไหมเนี้ยะ ต้องซื้อสายเคเบิ้ลเองอะป่าว

ไม่น่าจะมีมั้ง - -* กับราคาแค่นี้ Rolling Eyes
สาวก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 13:31  

ไปถามเจ้าหน้าที่ มา บอกว่า น่าจะมาไม่เกิน สิ้นเดือน กรกฏา อาจจะเป็น ต้นเดือน หรือกลางเดือน แต่ช่วงแรกๆ ราคาอาจจะสูงสักหน่อย ก็คงประมาณ 5500 - 6500 ประมาณ นั้น ก็รอ ต่อไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 15:30  

ขอตอบนิดนึงครับเห็นเปรียบเทียบระหว่างตัวนี้กับ w929 ผมจะบอกว่า w929 น่ะ ทีวีมันล้นจอนะครับ ตัวอักษรวิ่งมันเห็นแค่ครึ่งเดียวครับ และทีวีก็ดูแนวตั้งไม่ได้ ส่วนอย่างอื่นก็โอเคครับ
อ่ออีกอย่าง ลงเกมส์ได้นิดหน่อยครับ ที่บอกเพื่อให้เป็นส่วนในการตัดสินใจว่าจะเลือกตัวไหนดีนะครับ ไม่ได้มีเจตนาร้ายนะครับ
kloyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 17:21  

ใกล้จาได้ฤกษ์ออกเครื่องใหม่แย้วววว แต่ความจริงเครื่อง 611 ก็ใช้ดีนะ ยังไม่มีความจำเป็นต้องซื้อใหม่หรอก แต่ 650 ออกมา โดนเลย 5555

เมื่อไหร่จะมาซักที (รอแล้วรออีก) Laughing Laughing Laughing Laughing
อยากได้เร็ว ๆ อะ
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 11:36  

รอ เธอมานานแสนนาน ทรมาน ก็คงต้องรอต่อไป

อิอิ

........

ยังไม่ได้ซื้อเครื่องใหม่เลย รอรุ่นนี้อยู่อ่า

มาเร็วๆหนอ่ยนะคราบบ
artfromhell
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 11:14  

ยังขายอยู่หรือเปล่าครับ

ทำไมมันนานจัง

Neutral

...
tree2519
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 18:30  

เมื่อไร่จะมาใครบอกได้ตอบที
kalatasaline
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 14:25  

ผมว่า i-mobile ถ้ามันไม่ดี ห่วย มันคงเจ๊งไปนานแหละ

ผมเคยใช้

innostream inno 90 ตอนนี้ยังอยู่เลย 9,900

IDEA 601 ทนมากมาย 6,990

imobile 518 นี้ก้อสุดสุด เปียกน้ำซ่อม 500 ตอนนี้ก็ยังอยู่ดี 4,990

ผมใช้มาไม่เห็นว่ามันเลวร้ายตรงไหนเลย คุ้มค่ามาก

650 นี้แหละตัวต่อไป
Keonteen
Year's Star

จังหวัด: Kalasin
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 04:21  

ไม่รู้ต้องรออีกนานแค่ไหน รอจนตังส์ที่เก็บไว้ใกล้จะหมดแล้ว ถ้าช้าเกินไปผมใช้หมดก่อนแน่ๆแบบนี้
za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 20:20  

ถ้าจะใช้ i-mobile TV650 ไปใช้ Samsusng Star ดีกว่า นะคับ สวยกว่าด้วย Very Happy Very Happy
Jair
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 00:31  

za ผู้เขียน:
ถ้าจะใช้ i-mobile TV650 ไปใช้ Samsusng Star ดีกว่า นะคับ สวยกว่าด้วย Very Happy Very Happy

ไม่เห็นมันจะดีกว่า ไอโมบายตรงไหนเลย
แค่ถ่ายรูป auto focus ยังไม่มีเลย
ราคาตั้ง 8000 ทีวีก็ดูไม่ได้
ที่ขายได้เพราะชื่อเสียง แล้วภาพลักษณ์สวย
แต่บางครั้งของที่มีชื่อเสียงก็ไม่ได้ดีไปกว่าของถูกๆยี่ห้ออื่น
ถามว่าที่ samsung ก้าวหน้าไปไกลได้ก็เริ่มจากคนในบ้านเขา(เกาหลี)
รักที่จะใช้สินค้าที่ผลิตในประเทศ พอคนในประเทศให้ความสนใจ
samsung จึงขยายตลาดไปสู้สากล
ถามว่า samsung สมัยก่อนมันมีดีตรงไหน
ตอบได้เลยก็ไม่ต่างอะไรกับ Gnet หรือ Aj ตอนนี้หรอก
แต่ที่ดูดีมีชื่อเสียงได้ เพราะกาลเวลา
ลองไอโมบาย คนไทยให้การสนับสนุนเยอะๆสิ
อนาคตผมว่า ไอโมบายก็สามารถเทียบชั้นกับพวกโทรศัพท์ดีๆได้เหมือนกัน
แต่ตอนนี้ที่ไม่ได้เพราะคนไทย อัคคติกับของไทย
ตอนนี้ไอโมบายเพิ่งเกิดมาได้ไม่ถึง 10 ปี จะให้มาดีแบบ samsung หรือ LG
คงเป็นไปไม่ได้ แต่ถ้าถามว่าทุกวันนี้ ไอโมบายเปลี่ยนไปแค่ไหน
ต้องบอกว่าเปลี่ยนไปในทิศทางที่ดีขึ้น
ตั้งแต่การรับประกันเครื่อง 1 ปี
เครื่องมีปัญหาตอนซื้อไปก็เปลี่ยนได้ใน 15 วัน
โปรแกรม software ก็ดีขึ้น ไม่รวนง่าย
ราคาก็ถูก ราคาขนาดนี้ ถ้าเทียบความคุ้มค่า ผมว่า ไอโมบายคุ้มค่ากว่ามือถือมียี่ห้อรุ่นอื่นๆเยอะ
ถามว่าคนที่ใช้มือถือดีๆ แพง ดูไฮโซ
ถามจิงๆ ใช้เป็นทุกฟังค์ชั่นรึเปล่า
จำเป็นต้องใช้ลูกเล่นเยอะๆขนาดนั้นมั้ย(บางคนอาจใช้ครบไม่ว่ากัน เพราะเขามีความรู้)
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 21:54  

จะยุน้องให้ไปซื้อ เค้าสาวกไอโมบายตั้งแต่ 611 626 ตอนี้เครื่องหาย กลายร่างเป็น 222 เดี๋ยวถ้าเครื่องจริงออกต้องยุให้ไปดูให้เกิดกิเลสทั้ง 650 ทั้ง 630 เลย ส่วนตัวพี่ชาย ล่องลอยแล้วแต่สถานการณ์ว่ายี่ห้อใหนน่าสนใจ ได้ราคาดี และทุนมีพอดี ก็ส้อยมาใช้ครับแล้วต้องใช้ให้ครบ 100% ของฟังก์ชั่นที่มีมาให้ด้วย อิอิอิ
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ : Re: tv-out
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 13:32  

ไม่มี TV Out คับ Smile
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 21:13  

ถามอีกหน่อยครับ พวกไอโมบาย ที่หูฟังมันเป็นรีโมทเปลี่ยนเพลง โดยที่ไม่ต้องยกเครื่องขึ้นมาได้ใหมครับ ชอบน่ะครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 15:37  

yootty ผู้เขียน:
ถามอีกหน่อยครับ พวกไอโมบาย ที่หูฟังมันเป็นรีโมทเปลี่ยนเพลง โดยที่ไม่ต้องยกเครื่องขึ้นมาได้ใหมครับ ชอบน่ะครับ

ไอโมบาย ยังมะมีอุปกรณ์แบบนั้นคับ
ปล.ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ Crying or Very sad
conam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 20:51  

คืออยากทราบครับ ว่าหน้าจอละเอียดแค่ 240 x 320 มันไม่แตกเหรอครับเนี่ย ยี่ห้ออื่น 320 x 400 ใช่ป่าว ยังรู้สึกว่าสีไม่ค่อยดีเลย แล้วรุ่นนี้จะเหลือหรือเนีย
artfromhell
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 19:08  

รอจน 630 มาแล้ว

ไม่ซื้อก็ได้รุ่นนี้

ไปซื้อ 630 ดีกว่า

(จริง ๆ เกิดเปลี่ยนใจกระทันหัน)

555

...
conan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 19:47  

คืออยากทราบครับ ว่าหน้าจอละเอียดแค่ 240 x 320

มันไม่แตกเหรอครับเนี่ย ยี่ห้ออื่น 320 x 400 ใช่ป่าว

ยังรู้สึกว่าสีไม่ค่อยดีเลย แล้วรุ่นนี้จะเหลือหรือเนีย
la_on1981
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอ
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 01:21  

Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation

Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question

เมื่อไรจามานี่กลางเดือนแล้วนะยังไม่มีข่าว

650 กะ 630 กำลังรอเปรียบเทียบ

630 ดันเป็น jack 2.5 ซะอีก มันจะอะไรกันอีก

เหอเซ็ง

Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 08:34  

คาดว่ากำลังรอจีนผลิตอยู่ 5555 630 อย่าซื้อเชียวนะ ห่วยได้ใจมาก รู้สึก Imobile จะกลับเข้าสู่ยุคห่วยแตกเหมือนมะก่อนอีกแล้วนะเนียตั้งแต่มี TV เข้ามานี่ ห่วยมาตลอด เหอะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 16:28  

conam ผู้เขียน:
คืออยากทราบครับ ว่าหน้าจอละเอียดแค่ 240 x 320 มันไม่แตกเหรอครับเนี่ย ยี่ห้ออื่น 320 x 400 ใช่ป่าว ยังรู้สึกว่าสีไม่ค่อยดีเลย แล้วรุ่นนี้จะเหลือหรือเนีย

หน้าจอไอโมบายก็ความละเอียดขนาดนี้ทุกรุ่นอ่ะครับ ก็ดูดีนะครับ ภาพไม่แตกนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 16:31  

Anonymous ผู้เขียน:
คาดว่ากำลังรอจีนผลิตอยู่ 5555 630 อย่าซื้อเชียวนะ ห่วยได้ใจมาก รู้สึก Imobile จะกลับเข้าสู่ยุคห่วยแตกเหมือนมะก่อนอีกแล้วนะเนียตั้งแต่มี TV เข้ามานี่ ห่วยมาตลอด เหอะๆ

630 ผมใช้อยู่ก็ไม่เห็นห่วยอะไรนี่ครับ ถ้ามองมุมกลับ เสียก็เสียไปสิครับ เสียก็ส่งซ่อม เพราะอะไหล่ถูกมาก หน้ากากหน้าหลังของแท้แค่ไม่กี่บาทเอง เพิ่งไปซื้อแบตสำรองมาใช้ของแท้แค่ 199 เองคับ แหล่มเลย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 16:41  

อ้าวเวงกำ ลืม Login 2 rep บน ^ ผมตอบเองคับ Laughing
lwiboon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอๆแล้วก็รอ ได้แต่รอ
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 18:23  

ให้เวลาอีกอาทิตย์ ม่ายง้านจะเปลี่ยนใจไปสอย 630 แทนแล้วนะ ขี้เกียจรอละ เพราะชอบกล้อง 8 ล้าน ถ่ายพาโนได้ แต่ก็อยากได้ระบบจิ้มจุ่มด้วยอ่ะ ฮือๆๆ เลือกไม่ถูกเลย
อยากรู้ด้วยคน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ด้วยคน
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 19:56  

ไปเล่นที่ไหนมาหรือค่ะ เพราะว่าเท่าที่รู้มายังไม่ได้วางจำหน่ายเลยไม่ใช่หรือค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หวังว่าราคาจะไม่แพง
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 20:03  

yuppiekabb ผู้เขียน:
happycat ผู้เขียน:
PETER-XXX ผู้เขียน:
**ก่อนหน้านี้เราใช้ SUMSUNG U900 กล้อง 5 ล้าน ซื้อที่มาบุญครองมา 14,000 บาท
แต่เสียงที่เราฟังเวลาสนทนามันค่อยไม่ดัง และปุ่มก์ฟังชั่นแบบสัมผัสมันกดลำบาก

**ก็เลยตัดใจ ยอมไม่เท่ ต้องเอาเครื่อง MOTO V3i เครื่องเก่ามาใช้ไปก่อนเพราะเสียง
สนทนามันดังดี ใช้ง่าย (เราไม่เคยขายซักเครื่อง มีเต็มลิ้นชักจะเกือบทุกยี่ห้อแล้ว 555
เพราะเวลาไปถามว่าขายได้เท่าไหร่ พอคนขายบอกราคามา กูเก็บไว้เป็นเครื่องสำรองเอง
ดีกว่า)

**แต่เมื่อวานหลังจากศึกษาหลายยี่ห้อมานาน นานมาก (ในลิ้นชัก 555) ก็เลยมาถูกใจ
I-Mobile 620

**ซึ่งจริงๆแล้ว ถูกใจ I-Mobile มานานแล้ว แต่ไม่กล้าซื้อ เพราะกลัวอะไรหลายๆอย่าง เช่น

1.กลัวไม่เท่ ควักออกมาแล้ว ต้องคอยหลบๆซ่อนๆ
2.กลัว SPEC ที่โฆษณาไว้ กับเวลาใช้งานจริง ไม่เป็นไปตามนั้น
3.กลัวไม่ทน ซ่อมนาน หาที่ซ่อมลำบาก
4.เครื่องอะไรฟังก์ชั่นเยอะ แต่ราคาถูก จะมีด้วยหรือ เป็นไปไม่ได้

แต่จากการศึกษาทั้งทางตรงทางอ้อม ทั้งทาง NET และทางเพื่อนผู้ใช้งานจริง หลายๆคน

และผนวกกับ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา MOTO V3i หน้าจอมันก็เจ๋ง ซึ่งน่าจะเป็นที่สายแพร์ ซึ่งซ่อมมาครั้งนึงแล้ว ราคา 800 บาท ( รับประกัน 1 เดือน ) ก็คิดว่าจะไม่ซ่อมแล้วและก็คงไม่เอา SUMSUNG U900 กล้อง 5 ล้าน มาใช่แน่นอน ( ถึงแม้มันจะเท่ก็ตาม )
ให้มันอยู่ในลิ้นชักนั่นแหล่ะ

ก็เลย เอาว่ะ I-Mobile นี้แหล่ะ ครบดี จอดี เสียงดี กล้องก็ดี TV ก็มี ช่างมัน ใครจะว่าช่างมัน เราก็ศึกษามาแล้วนี่หว่า

ขนาดยี่ห้อของ ฟินแลนด์ ฝรั่งเศส ญี่ปุ่น เกาหลี จีน อเมริกา เครื่องล่ะเป็นหมื่น กูก็ใช้มาหมดแล้ว ทำไมกูจะใช้ของ ***แบรนด์ไทย*** ไม่ได้ว่ะ

ก็เลยออกไปซื้อ I-Mobile 620 แต่พอไปถึงที่ร้าน พนักงานขายบอกว่า วันนี้เอามา 10
เครื่อง ขายปลีกและขายส่ง หมดไปแล้ว ให้มาดูวันศุกร์อีกทีนึง เลยโคตร เซ็ง...

แต่พอกลับมาที่บ้าน เปิด NET ดู ปรากฎว่า I-Mobile เปิดตัว TV650 ก็เลยคิดในใจ กูอาจจะโชคดี ที่ 620 มันหมด เพราะดูจากรูปภายนอก ตอนนี้ชอบ TV650 มากๆๆๆ มันดูลงตัวไปหมด ทั้ง SPEC หน้าจอ ปุ่มกด สี กล้อง LOGO อยู่ถูกที่ถูกทาง

อยากเห็นตัวจริงเร็วๆ หากใกล้เคียงอย่างในรูป และด้านหลังสวย เรียบ พองามแบบด้านหน้า และราคาไม่แพงล่ะก็

กูจะได้ใช้มือถือ ***แบรนด์ไทย*** แล้วโว้ย

**หมายเหตุ :หากตัวจริง TV650 แพง และไม่สวยถูกใจ ยังไงก็จะถอย 620 แน่อน....

*****ประเทศไทยจงเจริญ*****

ใช้เถอะครับ I Mobile เดี๋ยวนี้เขาพัฒนาแล้ว ส่งออกต่างประเทศด้วย

ถ้าอยากใช้โทรศัพย์ที่ดู TV ได้ I Mobile นี่แหละครับ คำตอบสุดท้าย

Rolling Eyes Laughing Rolling Eyes Laughing Rolling Eyes Laughing Rolling Eyes Laughing Rolling Eyes Laughing Rolling Eyes Laughing Rolling Eyes Laughing Rolling Eyes Laughing

เห็นกระทู้นี้แล้วอดโพสด้วยไม่ได้
ผมก็คนนึงแหล่ะที่ใช้โทรศัพท์มาเยอะมากและก้อไม่ค่อยขายเช่นกัน ส่วนใหญ่จะให้
แม่พี่น้องใช้และล่าสุดก้อซัดมานี่เลยครับ โนเกีย 6210 หลังจากที่ใช้มาหลายยี่ห้อก็วนกลับมาเป็นโนเกีย ก็กะว่าจะใช้ให้นานๆ หน่อยเพราะตอนใช้เอ็นเกจมาได้นาน ทั้ง 2 รุ่น แบบหูช้างและ QD ใช้แล้วดีแต่หาย+พังหมดยางยืดๆ+จอเสื่อมเลย เลยห่างหายโนเกียมานาน แต่ไม่เป็นอย่างที่คาดครับ
ซื้อมา 6210 ปุ๊บพังปั๊บ ปัจจุนเครมเป็น n79 แล้ว ไม่ได้ว่าว่าของเค้าห่วยนะครับ แต่ผมดวงไม่ดีมากกว่าเจอพัง อ่ะไม่เป็นไร เอาส่งซ่อม ปรากฏว่า นี่เลยครับซ่อมไปและเอาเครื่องมา 3 ครั้ง ยังเป็นเช่นเดิมล่าสุดจอล้มไปเลยครับ--*-- เลย ตัดสินใจไปซื้อ 625 มาใช้ (สำรองตอนซ่อม)ตอนแรกก็กลัวๆ
เพราะอดีตที่ผ่านมาเคยใช้ 310 ไม่ทนเลยตก 1 ทีจอแตก ใช้519 สัญญาณไม่ดีคุยไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่แฟนใช้ iDEA 602แล้วทนมากๆทุกวันนี้ยังเปิดติดเลย +กะแรงยุเพื่อนๆเลยตัดสินใจซื้อ 625 มาใช้ กลายเป็นว่าทุกวันนี้แทบไม่ได้พก n79 ไปไหนเลย เพราะ ขนาดของเครื่องมันใหญ่ๆทั้งคู่+กับของไอโมบายเค้าก็ดีครับตัวอักษรใหญ่ดีและราคาไม่สูงมาก พกลุยฝนได้ไม่ต้องกลัวเสียดายครับ
ปล.ขอแก้ไขข้อมูลเรื่องข้อมูลให้ละเอียดหน่อยดีกว่า เด๋วเพื่อนๆผม มาเห็นจะงงว่าทำไมตอนนั้นใช้ 6210 แล้วพังบ่อยๆอยู่นี่หน่าไหงเป็น n79

เห็นด้วยอีกคน เพราะที่บ้านใช้ ไอ-โมบายกันหมด ตั้งแต่ 607 แบบสไลด์ 520 611 626 ตอนนี้ก็620 ทุกวันนี้ก็ยังใช้ได้ดีทุกเครื่อง โดยเฉพาะ 607 ใช้มาประมาณ 3 ปี เปลี่ยนสายแพร์ไป 3 ครั้ง ปีละครั้งก็ถือว่าโอเค เพราะเสียค่าเปลี่ยนไปแค่ 350 บาท เอง คุ้มมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 18:16  

สรุปจะมีมาขายป่าวคับ รอจนคนอื่นเค้าซื้อรุ่นอิ่นยี่ห้ออื่นหมดแล้วนะค้าบ รอจนรากจะออกตูดแว้ว
Cisco.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 14:40  

เอ่อ ไม่รุ้นะว่ายังไง

แต่ Imobile 603 ปี 2005 ผมยังไม่พังเลย ถ่ายรูปได้อีกแน๊ะ

แม้จะไม่ชัดเท่า Canon1000d ก็ตาม ฮ่ะๆ

พูดถึงมันก็คุ้มนะครับ มือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อ เสียได้เหมือนกันหมดแหละ

อยู่ที่ดวงซะมากกว่า อิอิ

ถ้าคิดจะเอามือถือไปถ่ายรูปจริงๆ ซื้อ DSLR เถอะครับ

แต่ถ้าพูดถึง Imobile ฟันธง คุ้มครับ ^^
รออยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 17:09  

รอมาเกือบ 3 เดือนแล้วนะ เมื่อไหร่มาอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 22:28  

ถ้าเทียบกับแบรนด์อื่นๆ ถือว่ายังตามอีกหลายก้าว

แต่ถ้ามองในมุมกลับกัน ต้องดูพัฒนาการของเค้าด้วย

เพราะยี่ห้ออื่นๆก็เกิดกันมานานแล้วเหมือนกัน แต่ไอโมบายเกิดทีหลังแบรนด์ดังๆนะครับ อย่าลืม

ในสายตาผมแล้ว ถือว่าไอโมบายพัฒนาตัวเองได้เร็วมากๆครับ อันนี้ถือว่าน่ากลัว

และยิ่งข้อเสียหลักๆเรื่องศูนย์บริการกับQCของเครื่องได้พัฒนาขึ้นมาแบบนี้

ยิ่งทำให้ยี่ห้อนี้น่าจับตามองมากขึ้นกว่าแต่ก่อนเยอะครับ

ยังไงก็อยากให้เอาใจช่วยแบรนด์ของไทยกันหน่อยนะครับ

ติก็ขอให้ติเพื่อก่อกันเถิดนะครับ เห็นหลายคนเหยียบย่ำแบรนด์ของบ้านเราเอง แล้วไปเชิดชูของประเทศอื่นๆกันหมด

ดูๆแล้วมันก็น่าเศร้านะครับ = =
som
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 09:40  

ถ้าเทียบกับแบรนด์อื่นๆ ถือว่ายังตามอีกหลายก้าว

แต่ถ้ามองในมุมกลับกัน ต้องดูพัฒนาการของเค้าด้วย

เพราะยี่ห้ออื่นๆก็เกิดกันมานานแล้วเหมือนกัน แต่ไอโมบายเกิดทีหลังแบรนด์ดังๆนะครับ อย่าลืม

ในสายตาผมแล้ว ถือว่าไอโมบายพัฒนาตัวเองได้เร็วมากๆครับ อันนี้ถือว่าน่ากลัว

และยิ่งข้อเสียหลักๆเรื่องศูนย์บริการกับQCของเครื่องได้พัฒนาขึ้นมาแบบนี้

ยิ่งทำให้ยี่ห้อนี้น่าจับตามองมากขึ้นกว่าแต่ก่อนเยอะครับ

ยังไงก็อยากให้เอาใจช่วยแบรนด์ของไทยกันหน่อยนะครับ

ติก็ขอให้ติเพื่อก่อกันเถิดนะครับ เห็นหลายคนเหยียบย่ำแบรนด์ของบ้านเราเอง แล้วไปเชิดชูของประเทศอื่นๆกันหมด

ดูๆแล้วมันก็น่าเศร้านะครับ = =

เห็นด้วยครับเพราะว่าผมใช้ มา 3 รุ่นแหละ วันอาทิตย์นี้จะรับ 550 มาใช้เพราะแค่ 3990 เอง
ผมไม่เน้นกล้องครับ แต่จองเขาซ่อมไวจริงยอมรับ
สาวก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 15:43  

รอ อีกนิด ไม่เกินสิ้นเดือน สิงหา ได้ใช้แน่นอน ที่หน้าเว็บบอกออกสิงหา แต่จริงๆแล้วน่าจะปลายเดือน เพราะต้องเว้นช่วงห่าง ของ TV630 สักหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 00:13  

ไอโมบายจากที่ผมใช้มาผมว่าดีมากครับ ผมมองว่าในอนาคตต้องมี WIFI แน่นอนตอนนี้ใช้ 518 ทนมากๆๆๆ ผมจะทำให้มันเสียแบบเป็นธรรมชาติมันไม่เสียผมโยนลงพื้น53ครั้งเป็นครั้งที่42จอมันเป็นเส้นๆ พอโยนลงครั้งที่ 43 กลับเป็นปกติแล้วสรุปผลก็คือยังอยู่ดี

เอ่อพื้นของผมใช้เสื่อปูรองรับนะครับถ้าลงพื้นเลยอาจจะกระจายไม่เป็นธรรมชาติ
toom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 19:02  

มี WiFi แน่นอนครับ ตอนนี้มือถือจีนติดWiFiกันแพร่หลายแล้ว
AmMel2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 00:01  

วันนี้โทรไปถาม call center มา เค้าบอกว่า ยังไม่มีกำหนดการจำหน่ายเลยอ่า

รอมานนานแล้วนะเนี่ยรุ่นเนี้ย ใช้ไอโมบาย มาตลอด

ไม่อยากใช้ยี่ห้ออื่นเลย (กัวไม่รู้ใจกัน)

แต่ถ้าไม่มาอย่างนี้ จะรอไม่ไหวแล้วนะ
tttttr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 17:00  

นานเกินไปแล้ว
สาวก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 12:45  

ปีนี้ คงไม่เข้าอ่ะครับ

ทาง พนักงานไม่คอนเฟิร์ม บอกว่า 630 พึ่งเปิดตัว มา ทางการตลาด เลยยังม่สามารถเอามาลงได้ คงรอ ปีหน้า อาจจะได้ใช้ ไม่ก็ ไตรมาส สุดท้าย ราวๆ สิ้นปี นี้ แหล่ะ รอได้ก็รอไป แต่ ผมไม่รอ แล้วคนนึง

ขนาดพนักงานยังบอกเลย พี่ไม่ต้องรอ ตัวนี้หรอก อีกนานกว่าจะเอาลง
NaZaaaaa
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 18:37  

คิดว่าอีกไม่เกินอาทิตย์ก็คงวางจำหน่าย

ราคา 5,990.-

แต่ไม่รู้ Software จะเหมือน 904 หรือ 550 ป่ะเน้อ

ขอให้ดีกว่าทีเถอะ โอมเพี้ยง!!

Ps : ถ้าได้จับเครื่องจริงๆจะมาบอกว่าดีรึไม่ดีนะคร่า....
NaZaaaaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 18:48  

ว่าแต่เพื่อนๆจะรอไอ้เจ้า 658

ญาติผู้พี่ของ 650 ไหมคร่า

เหอะๆๆๆ

Touch Screen กล้อง 8 ล้าน

ไหนๆก็รอ 650 มาตั้งหลายเดือน

Rolling Eyes Rolling Eyes
สาวก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 01:35  

NaZaaaaa ผู้เขียน:

เหอะๆๆๆ

ไม่เห็น มีข้อมูลเลยอ่ะ แล้วมันจะออกมาเมื่อไรหล่ะเนี่ย คงไม่ใช่ปีหน้า อ่ะนะ
ton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 16:12  

รอมานานและคงไม่เกินเดือนนี้ละมั้ง แล้ว658 มันจะออกเดือนไหนหรอถ้าไม่นานก็อาจจะรอต่อไป
NaZaaaaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 18:36  

สาวก ผู้เขียน:

เหอะๆๆๆ

ไม่เห็น มีข้อมูลเลยอ่ะ แล้วมันจะออกมาเมื่อไรหล่ะเนี่ย คงไม่ใช่ปีหน้า อ่ะนะ

มีข้อมูลอยู่ที่ป้ายหน้าร้าน I-mobile

แล้วเขียนตัวหนังสือเล็กๆไว้ว่า "ยังไม่มีสินค้า"

หุหุ...แต่มีแน่นอน

อีกซัก 3 เดือนคงเห็น อิอิ
conan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 21:03  

อยากเห็น tv658 จังเลย รูปร่างยังไงหนอ ใครเคยเห็นอธิบายหน่อยครับ

ถ้ามีรุปก็ได้นะ ขอบพระคุณอย่างสูง ว่าแต่ tv650 ตัวนี้ถ่ายวิดีโอความชัด

เท่าไรกันเนี่ย ไม่มีข้อมูลเลยอะ กี่ลำโพงแล้วยามาฮ้า หรือเปล่าเอ่ย
iLoveThailand.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชาตินิยม
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 00:20  

[b]รบกวนท่านๆคิดนิสนึงนะครับ
ขณะนี้ประเทศเราเสียดุลการค้ากี่พันล้านต่อปี
เนื่องจากคนไทยใช้ของนอก Brand name นี้แหละครับตัวดี
ส่งผลให้สภาวะเศรษฐกิจกระเตื่องขึ้นปีละนิดละหน่อย

ท่านทุกคนทีพูดภาษาไทย พิมพ์ภาษาไทย กันหรือเปล่าครับ
เคยรักประเทศไทยกันบ้างหรือเปล่าครับ
ลองคิดดูนะครับ โทรศัพท์มันก็แค่อุปกรณ์ติดต่อสื่อสาร
มันบอกอะไรไม่ได้หรอกครับ เอาแค่มันตอบสนองความต้องการพื้นฐานได้ก็พอแล้วครับ

ลองคิดดีๆครับว่าโรศัพท์เครื่องต่อไปที่ท่านจะซื้อเนี่ย
จะเอาเงินที่ท่านต้องเสียไป
ให้เงินในประเทศได้หมุนเวียนหรือเอาออกนอกประเทศให้คนต่างชาติเขาเอาไปหมุนเวียนดีละรับ[/b]
conan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 08:35  

นี่คุณความเห็นด้านบน นี่มันเป็นเรื่องปกติของเศรษฐกิจ คุณจะพูดแบบนี้ไม่ได้ เพราะมันเป็นสิทธิส่วนบุคคล เงินใครเิงินมัน โทรศัพท์อยากได้รุุนดี ๆ ก็ปกติ เพราะมันคือพื้นฐานของเศรษฐศาสตร์ หรือว่าคุณไม่รู้ อย่ามาป่วนบอร์ดเถอะ ขอร้อง นี่คือบอร์ดโทรศัพท์มือถือนะ ไม่ใช่บอร์ดให้คุณมาเม้นมั่วๆ เข้าใจไหม[/quote]
conan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 08:36  

อีกอย่างนะ แค่ใช้แบรนเนมต่างประเทศก็ใช่ว่าจะไม่รักประเทศไทยนิ แย่จริง ๆ เลยคนคิดแง่ลบแคบ ๆ แบบนี้อะ เบื่อ
ขอแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 10:52  

เข้ามาดูเฉยๆ......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 01:01  

มี Java ไหมครับ
NaZaaaaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 15:44  

มี Java ไหมครับ

มีคร่า...
niop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 15:04  

638 กะ 650 อันไหนดีกว่ากันอ่ะคะ

กำลังกำสินใจอยู่ค่ะ อยากได้มากเลย เลือกไม่ถูกเลยอ่า
conan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 08:41  

เ่อ่อคุณ niop มีด้วยเหรอครับ
หรือคุณหมายถึง tv628 ถ้า
tv628 เนี่ย ผมคิดว่า tv650
น่าจะดีกว่านะ แต่เครื่องยังไม่ออก
ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน ยังไงๆ ก็รอดูก่อนนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 09:06  

http://www.siamphone.com/catalog/imobile/tv638cg.htm

นี่ไง 638 - -* Mad Mad
สาวก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 15:23  

เมื่อไรจะมาสักทีเนี่ย รอ นานมากแล้วอ่ะ เฮ้อ สรุปว่า ปีนี้ ไม่ได้ ออกจริงๆอย่างที่ sale แจ้งมาใช่ไหมอ่ะ เวงกำ
nalo
Year's Star

หัวข้อ : Re: หวังว่าราคาจะไม่แพง
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 16:10  

**ก่อนหน้านี้เราใช้ SUMSUNG U900 กล้อง 5 ล้าน ซื้อที่มาบุญครองมา 14,000 บาท
แต่เสียงที่เราฟังเวลาสนทนามันค่อยไม่ดัง และปุ่มก์ฟังชั่นแบบสัมผัสมันกดลำบาก

**ก็เลยตัดใจ ยอมไม่เท่ ต้องเอาเครื่อง MOTO V3i เครื่องเก่ามาใช้ไปก่อนเพราะเสียง
สนทนามันดังดี ใช้ง่าย (เราไม่เคยขายซักเครื่อง มีเต็มลิ้นชักจะเกือบทุกยี่ห้อแล้ว 555
เพราะเวลาไปถามว่าขายได้เท่าไหร่ พอคนขายบอกราคามา กูเก็บไว้เป็นเครื่องสำรองเอง
ดีกว่า)

**แต่เมื่อวานหลังจากศึกษาหลายยี่ห้อมานาน นานมาก (ในลิ้นชัก 555) ก็เลยมาถูกใจ

**ซึ่งจริงๆแล้ว ถูกใจ I-Mobile มานานแล้ว แต่ไม่กล้าซื้อ เพราะกลัวอะไรหลายๆอย่าง เช่น

1.กลัวไม่เท่ ควักออกมาแล้ว ต้องคอยหลบๆซ่อนๆ
2.กลัว SPEC ที่โฆษณาไว้ กับเวลาใช้งานจริง ไม่เป็นไปตามนั้น
3.กลัวไม่ทน ซ่อมนาน หาที่ซ่อมลำบาก
4.เครื่องอะไรฟังก์ชั่นเยอะ แต่ราคาถูก จะมีด้วยหรือ เป็นไปไม่ได้

แต่จากการศึกษาทั้งทางตรงทางอ้อม ทั้งทาง NET และทางเพื่อนผู้ใช้งานจริง หลายๆคน

และผนวกกับ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา MOTO V3i หน้าจอมันก็เจ๋ง ซึ่งน่าจะเป็นที่สายแพร์ ซึ่งซ่อมมาครั้งนึงแล้ว ราคา 800 บาท ( รับประกัน 1 เดือน ) ก็คิดว่าจะไม่ซ่อมแล้วและก็คงไม่เอา SUMSUNG U900 กล้อง 5 ล้าน มาใช่แน่นอน ( ถึงแม้มันจะเท่ก็ตาม )

ก็เลย เอาว่ะ I-Mobile นี้แหล่ะ ครบดี จอดี เสียงดี กล้องก็ดี TV ก็มี ช่างมัน ใครจะว่าช่างมัน เราก็ศึกษามาแล้วนี่หว่า

ขนาดยี่ห้อของ ฟินแลนด์ ฝรั่งเศส ญี่ปุ่น เกาหลี จีน อเมริกา เครื่องล่ะเป็นหมื่น กูก็ใช้มาหมดแล้ว ทำไมกูจะใช้ของ ***แบรนด์ไทย*** ไม่ได้ว่ะ

ก็เลยออกไปซื้อ I-Mobile 620 แต่พอไปถึงที่ร้าน พนักงานขายบอกว่า วันนี้เอามา 10
เครื่อง ขายปลีกและขายส่ง หมดไปแล้ว ให้มาดูวันศุกร์อีกทีนึง เลยโคตร เซ็ง...

แต่พอกลับมาที่บ้าน เปิด NET ดู ปรากฎว่า I-Mobile เปิดตัว TV650 ก็เลยคิดในใจ กูอาจจะโชคดี ที่ 620 มันหมด เพราะดูจากรูปภายนอก ตอนนี้ชอบ TV650 มากๆๆๆ มันดูลงตัวไปหมด ทั้ง SPEC หน้าจอ ปุ่มกด สี กล้อง LOGO อยู่ถูกที่ถูกทาง

อยากเห็นตัวจริงเร็วๆ หากใกล้เคียงอย่างในรูป และด้านหลังสวย เรียบ พองามแบบด้านหน้า และราคาไม่แพงล่ะก็

กูจะได้ใช้มือถือ ***แบรนด์ไทย*** แล้วโว้ย

**หมายเหตุ :หากตัวจริง TV650 แพง และไม่สวยถูกใจ ยังไงก็จะถอย 620 แน่อน....

1.ใช้คำให้สุภาพ
2.เป็นโรคจิตใช่ไหม
nalo
Year's Star

หัวข้อ : Re: ชาตินิยม
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 16:11  

iLoveThailand.com ผู้เขียน:
รบกวนท่านๆคิดนิสนึงนะครับ
ขณะนี้ประเทศเราเสียดุลการค้ากี่พันล้านต่อปี
เนื่องจากคนไทยใช้ของนอก Brand name นี้แหละครับตัวดี
ส่งผลให้สภาวะเศรษฐกิจกระเตื่องขึ้นปีละนิดละหน่อย

ท่านทุกคนทีพูดภาษาไทย พิมพ์ภาษาไทย กันหรือเปล่าครับ
เคยรักประเทศไทยกันบ้างหรือเปล่าครับ
ลองคิดดูนะครับ โทรศัพท์มันก็แค่อุปกรณ์ติดต่อสื่อสาร
มันบอกอะไรไม่ได้หรอกครับ เอาแค่มันตอบสนองความต้องการพื้นฐานได้ก็พอแล้วครับ

ลองคิดดีๆครับว่าโรศัพท์เครื่องต่อไปที่ท่านจะซื้อเนี่ย
จะเอาเงินที่ท่านต้องเสียไป
ให้เงินในประเทศได้หมุนเวียนหรือเอาออกนอกประเทศให้คนต่างชาติเขาเอาไปหมุนเวียนดีละรับ

งงอ่า พูดไรของเทออ่า
อะนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 21:59  

nalo ผู้เขียน:

ดีกว่า)

1.ใช้คำให้สุภาพ
2.เป็นโรคจิตใช่ไหม

ถ้าใช้ของไทยแล้วเป็นโรคจิต ประเทศไทยคงจะเจริญหรอก
เห็นด้วยอย่างยิ่งว่าควรจะสนนับสนุนของไทยครับ ส่วนผมรอถ้าI mobile มีwireless+3g ต่อให้แพงก็ซื้อแน่นอน
(-___-')
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 15:18  

Embarassed

รอมานานนนนนนนนนนนนนนนนนนน

เริ่มจะหมดความอดทน

ชอบทำตัวเหมือนกิ๊กผมเลยอ่ะ

ชอบให้รอ รอ รอ รอ

บอกจะมา 3 โมง....ปาเข้าไป 6 โมง

650 บอกจะมาสิงหา....สิงหาแล้วก้อยังไม่มา

บาง comment บอกโทรไปที่ Call Center

บอกว่าไม่ต้องรอ ปีนี้ไม่มาหรอก คงมาปีหน้าเลย

อะไรกันเนี่ยยยยย i-mobile อะไร ๆ ๆ ๆ

แล้วตกลงเธอจะมาเมื่อไหร่กันแน่เอาให้ชัวร์

ทั้งผุ้หยิงและโทรศัพท์ .... โซแซ๊ดดดดดด

Embarassed
คนข้างบน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 15:21  

Embarassed พิมพ์เร็วไปหน่อย..พิมพ์ผิดเลย

ผู้หญิง ไม่ใช่ ผุ้หยิง Rolling Eyes

T_T

ฉันรอเธอออยู่นะ 650

ใจร้ายยยยยยยยยยยย Crying or Very sad
stand by me
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 20:09  

แวะมาอ่านทุกวันเลย (เมื่อไหร่จะขึ้นหน้า 5 นะ)
เราก็เป็นคนนึงที่รออยู่นะ เมื่อไหร่จะออกมาซะทีน้าา Razz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 09:21  

conan ผู้เขียน:
อยากเห็น tv658 จังเลย รูปร่างยังไงหนอ ใครเคยเห็นอธิบายหน่อยครับ

ถ้ามีรุปก็ได้นะ ขอบพระคุณอย่างสูง ว่าแต่ tv650 ตัวนี้ถ่ายวิดีโอความชัด

เท่าไรกันเนี่ย ไม่มีข้อมูลเลยอะ กี่ลำโพงแล้วยามาฮ้า หรือเปล่าเอ่ย

รูปร่างเป็นแบบ Blackberry ปุ่มกดเหมือนเลยคับ มีปุ่มเสปชบาร์ด้วย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 09:23  

(-___-') ผู้เขียน:
Embarassed

รอมานานนนนนนนนนนนนนนนนนนน

เริ่มจะหมดความอดทน

ชอบทำตัวเหมือนกิ๊กผมเลยอ่ะ

ชอบให้รอ รอ รอ รอ

บอกจะมา 3 โมง....ปาเข้าไป 6 โมง

650 บอกจะมาสิงหา....สิงหาแล้วก้อยังไม่มา

บาง comment บอกโทรไปที่ Call Center

บอกว่าไม่ต้องรอ ปีนี้ไม่มาหรอก คงมาปีหน้าเลย

อะไรกันเนี่ยยยยย i-mobile อะไร ๆ ๆ ๆ

แล้วตกลงเธอจะมาเมื่อไหร่กันแน่เอาให้ชัวร์

ทั้งผุ้หยิงและโทรศัพท์ .... โซแซ๊ดดดดดด

Embarassed

ออกปีนี้แหละน่า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 09:24  

niop ผู้เขียน:
638 กะ 650 อันไหนดีกว่ากันอ่ะคะ

กำลังกำสินใจอยู่ค่ะ อยากได้มากเลย เลือกไม่ถูกเลยอ่า

ถ้าต้องการใช้ ฮัท หรือ cat ก็ 638
ถ้าเล่นเกม java ทัชสกรีนก็ 650
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 09:25  

คิดว่าอีกไม่เกินอาทิตย์ก็คงวางจำหน่าย

ราคา 5,990.-

แต่ไม่รู้ Software จะเหมือน 904 หรือ 550 ป่ะเน้อ

ขอให้ดีกว่าทีเถอะ โอมเพี้ยง!!

Ps : ถ้าได้จับเครื่องจริงๆจะมาบอกว่าดีรึไม่ดีนะคร่า....

Software ไม่เหมือน 904 แต่เหมือน 550 มี Wigit<พิม์ไงหว่า เหมือนกัน
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 09:26  

คืออยากทราบครับ ว่าหน้าจอละเอียดแค่ 240 x 320

มันไม่แตกเหรอครับเนี่ย ยี่ห้ออื่น 320 x 400 ใช่ป่าว

ยังรู้สึกว่าสีไม่ค่อยดีเลย แล้วรุ่นนี้จะเหลือหรือเนีย

จอไม่แตกอ่ะชัดเจนมาก
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 09:29  

ก็ไม่ได้ห่วยแตกซะขนาดนั้นหรอกคับ
NaZaaaaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 17:08  

รูปร่างเป็นแบบ Blackberry ปุ่มกดเหมือนเลยคับ มีปุ่มเสปชบาร์ด้วย

เจ้าตัวที่ว่าเหมือน Blackberry เนี่ย

เราว่ารุ่นนี้ไม่ค่อยเหมือนนะ

ต้องรุ่น I-mobile 640 คริคริ

กำลังจะออก...เห็นในเว๊บอะไรไม่รู้แว๊บๆ เหมือนชัวร์

(มันเป็น Qwerty Keypad นะคร่า...)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: