Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 T610 ความสว่างของจอบ้างเครื่องไม่เหมือนกัน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 4703
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : T610 ?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2003 02:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมซื้อT610 มาได้เกือบ 2 เดือน เพื่อนผมซื้อถัดมาอีก 5 วัน เปรียบเที่ยบดูสีจอภาพไม่เหมือนกัน (ปรับความสว่างภาพเท่ากันแล้ว) ของผมภาพจะออกเหลืองกว่า เข้า0 ไปอัพ
ก็ได้คำตอบว่ารุ่นนี้เข้ามาคนละล็อก เวลาเพื่อนๆซื้อจะดูไม่ออกแต่ถ้าเทียบกันแล้วจะเห็นได้ชัดแนะนำให้ซื้อรุ่นที่จอขาวกว่าครับ
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: T610 ?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2003 14:48  

Toto ผู้เขียน:
ผมซื้อT610 มาได้เกือบ 2 เดือน เพื่อนผมซื้อถัดมาอีก 5 วัน เปรียบเที่ยบดูสีจอภาพไม่เหมือนกัน (ปรับความสว่างภาพเท่ากันแล้ว) ของผมภาพจะออกเหลืองกว่า เข้า0 ไปอัพ
ก็ได้คำตอบว่ารุ่นนี้เข้ามาคนละล็อก เวลาเพื่อนๆซื้อจะดูไม่ออกแต่ถ้าเทียบกันแล้วจะเห็นได้ชัดแนะนำให้ซื้อรุ่นที่จอขาวกว่าครับ

นั่นแหละ ครับ แต่ละล็อตไม่เหมือนกัน ความสว่างและความชัดหน้าจอก็ไม่เหมือนกันด้วย

คงต้อง ไปปรับ Contrast ดู ครับ ถ้าไม่หายก็ ควรเอาเครื่อง ลอง อัฟเกรดเวอร์ชั่นดู
biggy610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? 610 ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2003 22:41  

จริง ๆ ผมก็ซื้อไล่ ๆ กับที่ทำงานอ่ะ แต่พอเอาไปเทียบสี เซ็ตค่าเท่ากันแล้ว แต่จอผมก็เหมือน ๆ เป็นหน้าจอคอมเก่า ๆ (มันออกสีเหลือง ๆ สีชา เคลือบทั้งหน้าจอ) เอาไปให้ศูนย์ดู จนเค้าแนะให้ไปที่โซนี่ ตอนนี้ก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ได้แล้วแต่สีก็ยังเหมือนเดิม (แต่ตอนลองดูอีกเครื่องมันสีดีกว่า พอเอาเครื่องกล่องใหม่มาเปลี่ยนมันก็ดันเหมือนเดิม) อาจจะต้องรอไป Update Software ที่ร้านของโซนี่แทน ไม่รู้จะได้เมื่อไหร่ เค้าบอกว่าตอนนี้โซนี่มีซอฟแวร์ตัวใหม่ที่สนับสนุนสีของ 610 ให้ดีกว่าเดิมด้วย แต่ต้องรอหน่อย
zefira
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2003 22:57  

สามารถปรับความสว่าง (contrast)ของหน้าจอที่ตั้งมาจาก 0 ได้ โดยกด > * < < * < *
แล้วเข้า service setting แล้วปปรับ contrast เมื่อได้ความสว่างตามที่ต้องการแล้วก็กด save ครับ
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ???? 610 ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2003 22:28  

biggy610 ผู้เขียน:
จริง ๆ ผมก็ซื้อไล่ ๆ กับที่ทำงานอ่ะ แต่พอเอาไปเทียบสี เซ็ตค่าเท่ากันแล้ว แต่จอผมก็เหมือน ๆ เป็นหน้าจอคอมเก่า ๆ (มันออกสีเหลือง ๆ สีชา เคลือบทั้งหน้าจอ) เอาไปให้ศูนย์ดู จนเค้าแนะให้ไปที่โซนี่ ตอนนี้ก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ได้แล้วแต่สีก็ยังเหมือนเดิม (แต่ตอนลองดูอีกเครื่องมันสีดีกว่า พอเอาเครื่องกล่องใหม่มาเปลี่ยนมันก็ดันเหมือนเดิม) อาจจะต้องรอไป Update Software ที่ร้านของโซนี่แทน ไม่รู้จะได้เมื่อไหร่ เค้าบอกว่าตอนนี้โซนี่มีซอฟแวร์ตัวใหม่ที่สนับสนุนสีของ 610 ให้ดีกว่าเดิมด้วย แต่ต้องรอหน่อย

ตอนนี้มีเวอร์ ชั่นใหม่แล้วครับ ทำให้เครื่องเร็วกว่าเดิม และรูป สีสว่างขึ้น (สว่างนะครับ)

ส่วนเรื่องรายละเอียด สอบถามได้ที่ ล็อกเลย์ครับ
SerpenT
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Khonkaen
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2003 22:49  

Ver.ใหมถ่ายรูปได้ออกมาชัดขึ้นด้วยครับ
guitarz
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2003 20:56  

ผมว่าแร้วแต่ lot นะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: