Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 กำลังเล็ง O2 Stelth มือ 2 อยากทราบความคิดเห็นท่านที่เคยใช้งาน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5295
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : กำลังเล็ง O2 Stelth มือ 2 อยากทราบความคิดเห็นท่านที่เคยใช้งาน
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 12:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่าความรู้สึกในการใช้เป็นอย่างไรครับ

เคยเจอปัญหาอะไรบ้าง

และรุ่นนี้อะไหล่ยังพอหาได้มั้ย

ก่อนหน้านี้ไปสอย 7710 มาด้วยความไม่ค่อยรู้
ไปลองถามช่างดู เขาว่าอะไหล่หายากยิ่ง

ตอนน้ก็ภาวนาให้โทรศัพท์แข็งแรง ปลอดภัยทุกวันครับ

ขอบคุณมากครับ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: กำลังเล็ง O2 Stelth มือ 2 อยากทราบความคิดเห็นท่านที่เคยใช้งาน
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 13:21  

KruZZiE ผู้เขียน:
อยากทราบว่าความรู้สึกในการใช้เป็นอย่างไรครับ

เคยเจอปัญหาอะไรบ้าง

และรุ่นนี้อะไหล่ยังพอหาได้มั้ย

ก่อนหน้านี้ไปสอย 7710 มาด้วยความไม่ค่อยรู้
ไปลองถามช่างดู เขาว่าอะไหล่หายากยิ่ง

ตอนน้ก็ภาวนาให้โทรศัพท์แข็งแรง ปลอดภัยทุกวันครับ

ขอบคุณมากครับ

เคยใช้อยู่พักนึงครับ เป็นเครื่องที่สวยแต่รูปครับ จูบไม่หอม ถ้าจะเล่น WM ผมแนะนำให้ใช้เวอร์ชั่น Pocket PC หรือรุ่นที่ใช้หน้าจอสัมผัสจะดีกว่าครับ เพราะจะใช้งานสะดวกกว่า หรือถ้าอยากได้ WM ในเวอร์ชั่น Smartphone หรือ Standard ก็แนะนำให้หารุ่นที่มีคีย์บอร์ด QWERTY จะได้ป้อนข้อมูลสะดวก
KruZZiE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 19:38  

คำแนะนำที่ดีเลย ไปอ่านๆมาก็เห็นว่าแฮงค์บ่อย

คงไม่กล้าแตะแล้วอ่ะครับ

เรื่องการป้อนข้อมูลก็คิดอยู่เช่นกันครับ
และก็ความหน่วง

อย่างถ้าเข้ามาเว็บ Siamphone นี่จะไหวมั้ยครับ

เข้ามาอ่านกระทู้ ดูรูปอะไรแบบนี้

เคยเห็นเพื่อนเล่น HTC หน่วงนิดๆ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 19:49  

KruZZiE ผู้เขียน:
คำแนะนำที่ดีเลย ไปอ่านๆมาก็เห็นว่าแฮงค์บ่อย

คงไม่กล้าแตะแล้วอ่ะครับ

เรื่องการป้อนข้อมูลก็คิดอยู่เช่นกันครับ
และก็ความหน่วง

อย่างถ้าเข้ามาเว็บ Siamphone นี่จะไหวมั้ยครับ

เข้ามาอ่านกระทู้ ดูรูปอะไรแบบนี้

เคยเห็นเพื่อนเล่น HTC หน่วงนิดๆ

พีดีเอโฟนที่เป็น WM - Windows Mobile จะใช้บราวเซอร์ Internet Explorer ครับ
ดูเว็บแบบ Full HTML คล้ายกับในคอม เพียงแต่อาจจะไม่สามารถเห็นพวก Flash
แต่ใน พีดีเอ รุ่นใหม่ๆ จะมีบราวเซอร์ให้เลือกเยอะ เช่น Opera mini
ผมจำได้ว่าเคยใช้ O2 XDA II เปิดเว็บสยามโฟน แล้วก้อเล่น msn ไปด้วยได้สบาย ^^

สาเหตุที่มันเปิดเว็บช้า มาจาก Cpu เครื่องเป็นส่วนน้อย ส่วนใหญ่เกิดจากเครือข่ายมือถือครับ
ในไทยจะเป็น GPRS กับ EDGE ทำให้เปิดเว็บช้าอยู่แล้ว นอกจาก 3G จะครอบคลุมทั่วไทยครับ

ปล. ถ้าจะให้แนะนำว่าควรซื้อรุ่นไหนดี ต้องลองบอกงบประมาณมาครับ จะได้ช่วยเลือก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: