Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 n73 การ์ด หน่วยความจำ....

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3736
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : n73 การ์ด หน่วยความจำ....
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 16:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

มันมีอาการแบบนี้ คับ เครื่องมันชอบฟ้องว่าเราถอดการ์ดออกมา ครับ ทั้ง ๆ ที่เราไม่ได้ถอดจนตอนนี้ ไฟล์ หาย ไปเยอะเลย มันจาหลุดงี้ บ่อย ครับ มันมีสาเหตุจากไหน บ้าง คับ
รู้สึกว่าเริ่มเป็นตอนที่ เปลี่ยนกรอบไหม่หมด อ่า เป็นไปได้ไหมว่าที่ตอนประกอบเครื่อง ประกอบไม่ไม่ดี ผมลองไปถามที่ร้านมาคับ เขาบอกว่าตัวเสียบการ์ดที่ตัวเครื่องเสีย คับ
ต้องเปลี่ยน 400บาท Crying or Very sad รบกวนบอกหน่อยนะคับ
gmsg006
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: n73 การ์ด หน่วยความจำ....
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 17:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

จ่าหลอย ผู้เขียน:
มันมีอาการแบบนี้ คับ เครื่องมันชอบฟ้องว่าเราถอดการ์ดออกมา ครับ ทั้ง ๆ ที่เราไม่ได้ถอดจนตอนนี้ ไฟล์ หาย ไปเยอะเลย มันจาหลุดงี้ บ่อย ครับ มันมีสาเหตุจากไหน บ้าง คับ
รู้สึกว่าเริ่มเป็นตอนที่ เปลี่ยนกรอบไหม่หมด อ่า เป็นไปได้ไหมว่าที่ตอนประกอบเครื่อง ประกอบไม่ไม่ดี ผมลองไปถามที่ร้านมาคับ เขาบอกว่าตัวเสียบการ์ดที่ตัวเครื่องเสีย คับ
ต้องเปลี่ยน 400บาท Crying or Very sad รบกวนบอกหน่อยนะคับ

ตัวเสียบการ์ดจะมาพร้อม แผงปุ่มกด + joystrik มันเป็นสายแพต่อเนื่องกัน

ผมเคยเปลี่่ยนเพราะจอยเสีย 450
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: