Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยบอกวิธีลงโปรแกรมภาษาไทยใน window mobile 6 หน่อยยย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 10 / เข้าชม: 27066
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยบอกวิธีลงโปรแกรมภาษาไทยใน window mobile 6 หน่อยยย
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 16:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า...มือถือมันอ่านไทย เขียน ไทยไม่ได้เลย ลงโปรแกรมไหนถึงจะใช้ได้ค่ะ แล้วไปโหลดโปรแกรมที่ไหนได้บ้าง (เป็น window mobile 6)

ขอบคุนล่วงหน้าสำหรับทุกๆๆคำตอบคร่า
Araiprapun
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 16:52  

ลืมบอกไปอีกอย่างเป้นแบบ ที่มีคีย์บอร์ดนะค่ะ ไม่ใช่แบบสัมผัส
kassapa
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 20:40  

ใช้เครื่องยี่ห้อ/รุ่น ใดอยู่ครับ จะได้บอกทางถูก เพราะว่าหากเป็นเครื่องที่ซื้อในไทย ส่วนใหญ่เค้าจะแถมโปรแกรมภาษาไทยมาให้ ซึ่งหากไม่มีแผ่น เราก็สามารถโหลดมาติดตั้งและใช้ได้ฟรีครับ
แต่หากเป็นเครื่องนำเข้า จะโหลดมาติดตั้งได้ แต่จะใช้ได้เพียง 7 วัน หลังจากนั้นต้องซื้อโปรแกรมครับ
Araiprapun
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 22:25  

ใช้ HTC s620 ค่ะ ไปบิดมาจากอีเบย์ค่ะ ขอบคุณมากๆๆคร่า
kassapa
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 13:11  

ผมหาภาษาไทยสำหรับรุ่นนี้ไม่เจอ เจอแต่ตัวใกล้เคียง ซึ่งไม่ทราบว่าจะสามารถใช้แทนกันได้มั้ย ยังไงก็ลองโหลดไปใช้ดูก็ได้ครับที่ http://www.cn.co.th/htc/ แล้วเลื่อนลงมาตรง Dopod C720W ครับ หากใช้แล้วพอใจ ก็ลองติดต่อกับทางผู้ผลิตได้เลยนะครับ คิดว่าน่าจะมีค่าใช้จ่ายอยู่บ้าง

ปล. สนับสนุนโปรแกรมของคนไทย ที่ทำเพื่อคนไทยหน่อยนะครับ
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Rayong ^_^ฮิ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 14:47  

มันมีตัวที่เป็นฟรีแวร์อยู่ครับ ของไทยวิน แต่มันไม่ค่อยสมบูรย์เหมือนตัวเต็มนะครับ ก็คือใช้อ่าน - เขียนภาษาไทยได้ อย่างเช่นข้อความ รายชื่อเพลง รายชื่อในสมุดโทรศัพย์ ก็พอแก้ขัดได้

ขั้นตอนและวิธี
- ก่อนอื่นต้องลงโปรแกรมตัวเต็มก่อน จาก Link ข้างบน เพื่อให้เครื่องคุ้นกับภาษาไทย ( น่าจะเป็นอย่างนั้น ) แล้ว Remove ออก
- จากนั้นจึงลงตัวที่เป็นฟรีแวร์ Restart 1 ครั้ง แล้วดูซิ ภาษาไทยมาหรือยัง

ดาวน์โหลดได้ที่นี่ครับ
http://www.upload-thai.com/download.php?id=770bba047f9350d4b2960f68d802bcbd
http://www.4shared.com/file/37908720/cf10b638/ThaiWinCE_3078_Common.html

อยากได้ตัวสมบูรย์ต้องสนับสนุน Software ของคนไทยครับ
Araiprapun
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 16:06  

ขอบคุณ คุณ cartoon-9 กับคุณ kasหapa มากๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ
แล้วจะลองโหลดไปใช้ดูนะค่ะ
Araiprapun
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 19:58  

ลองลงแล้วอ่ะค่ะ พอเครื่องมันลงเส็ด รีบูท แล้วก้อขึ้นเป้นหน้าวินโดว์โมบาย แล้วก้อค้างอยู่ อย่างงั้นเลย ตอนนี้เลยฮาร์ดรีเซ็ทเครื่องไปแล้ว
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Rayong ^_^ฮิ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 21:03  

Araiprapun ผู้เขียน:
ลองลงแล้วอ่ะค่ะ พอเครื่องมันลงเส็ด รีบูท แล้วก้อขึ้นเป้นหน้าวินโดว์โมบาย แล้วก้อค้างอยู่ อย่างงั้นเลย ตอนนี้เลยฮาร์ดรีเซ็ทเครื่องไปแล้ว

ลองเวอร์ชั่น 1.17 ดูใหม่ครับ ผมใช้กับ o2 mini ไม่มีปัญหาอะไร

Download http://www.upload-thai.com/download.php?id=ac5c36c15cb6aecfa067da2787d72421
Araiprapun
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 11:36  

Cartoon-9 ผู้เขียน:
Araiprapun ผู้เขียน:

ลองเวอร์ชั่น 1.17 ดูใหม่ครับ ผมใช้กับ o2 mini ไม่มีปัญหาอะไร

Download http://www.upload-thai.com/download.php?id=ac5c36c15cb6aecfa067da2787d72421

ขอบคุณค่ะ^^
likeyoy
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 15:03  

ได้ความรู้ดีจังเลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: