Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามเกี่ยวกับสัญญาณของมือถือญี่ปุ่นอะคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 2 / เข้าชม: 12789
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเกี่ยวกับสัญญาณของมือถือญี่ปุ่นอะคับ
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 16:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

พี่คับ คือ สัญญาณของมือถือญี่ปุ่นรับได้ไม่ดี ทุกเครื่องไหมคับ

แล้วความแตกต่างระหว่างการใช้AIS TRUE หรือ DTAC ต่างกันไหมคับ

ถ้าใส่ในมือถือญี่ปุ่น

ขอบคุณคับ

ปล.คือของเพื่อน SH906i นี่ รับสัญญาณไม่ค่อยดีเลยอะคับ มีวิธีแก้ไหมคับ

ขอบคุณคับ
V800i
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามเกี่ยวกับสัญญาณของมือถือญี่ปุ่นอะคับ
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 22:31  

muuyoo ผู้เขียน:
พี่คับ คือ สัญญาณของมือถือญี่ปุ่นรับได้ไม่ดี ทุกเครื่องไหมคับ

แล้วความแตกต่างระหว่างการใช้AIS TRUE หรือ DTAC ต่างกันไหมคับ

ถ้าใส่ในมือถือญี่ปุ่น

ขอบคุณคับ

ปล.คือของเพื่อน SH906i นี่ รับสัญญาณไม่ค่อยดีเลยอะคับ มีวิธีแก้ไหมคับ

ขอบคุณคับ

ขอโทนะครับที่เข้ามาตอบช้า หายไปจากวงการนี้นานแล้ว เรื่องสัญญาณไม่นิ่งเมื่อใส่ซิมปลดล็อคกับเครื่องญี่ปุ่น ไม่ได้เกียวกับระบบของแต่ระค่ายนะครับ มันเกี่ยวที่ว่า ซิมปลดล็อคสะมากกว่า ซึ่งยังมีปัญหาเรื่องการรับสัญญาณไม่ดีพอ ตอนนี้ยังรอผู้พัฒนาเรื่องการรับสัญญาณในให้ดีอยู่เช่นกันครับ คิดว่าคงอีกไม่นานเราคงจะใช้เครื่องญี่ปุ่นที่รับสัญญาณได้ดีขึ้นนะครับ ทางแก้ยังไม่มีครับ Smile
bikinibibi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามเกี่ยวกับสัญญาณของมือถือญี่ปุ่นอะคับ
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 16:30  

ใส่ซิมดัีแทคไม่ได้อะค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร นอกนั้นระบบอื่นก็ไ้ด้หมด
สัญญาขาดๆ แบบไม่มีขีดเลยเป็นบ่อยค่ะ

ว่าแล้ว ฝากขายเลย อิอิ

9,990 บาท ค่ะ สีชมพู ใครสนใจ ติดต่อไ้ด้ค่ะ
0841476880

ดูรายละเอียดได้ค่า

http://nanalady.com/newView.php?qID=33783
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: