Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เรื่อง เชื่อมต่อ V3 เอาข้อมูล ลง คอม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 11 / เข้าชม: 8155
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เรื่อง เชื่อมต่อ V3 เอาข้อมูล ลง คอม
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 00:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมอยากทราบรายละเอียดทั้งหมดตั้งแต่ต้น ผมทำตามหลายๆๆกระทู้ก้อ เชื่อมต่อไม่ได้

สิ่งที่ผมอยากจะรู้คือ

Driver ตัวไหนที่ใช้กับ V3 ได้แน่ 100 เปอเซ็นต์ ผมหามาหลายอันก้อยังไม่ได้

การลง Driver ผมเคย Run ไปแล้วครั้งแรกใน การเสียบสายUSBกับโทรศัพท์พออยากจะลองลงDriver อันไหม่ มันจึงไม่ RUN ไห้ ไม่ทราบว่าผมต้องลงยังไง

ที่เคยโหลดมันเป็นแค่ไฟล์ธรรมดาเท่านั้นจึง Run ลงไม่ได้ มีรูปให้ดูข้างล่างเรยครัฟ

ไม่ทราบว่าไฟล์อย่างนี้ลงยังไง แล้ว Driver ตัวนี้ใช้ได้หรือไม่ ???

(ความจริงผมอยากได้ Driver ตัวที่ใช้ได้ 100 เปอเซ็นต์มากกว่า)

เมื่อผมโหลด โปรแกรม Motorola_Mobile_Phone_Tools_4.5.1c มา เมื่อทำตาม

ขั้นตอนทุกอย่างปรากฏว่า มันมีรูป โทรศัพท์ แล้ว มีสัญลักษณ์ห้ามสีแดงขึ้น บน

หน้าจอโทรศัพท์ในโปรแกรม พร้อมขึ้นว่า Mobile Not Connect มันต้องทำอย่างไร

จึงจะต่อได้

ขอความกรุณา ทุกท่านช่วยผมด้วย ร้อนใจมากๆๆทำไม่ได้สักกะทีนึง เป็นอาทิตย์แร้ว ใครมีขั้นตอนไรเสนอได้เรยนะครับ

ขอแบบระเอียดนิดนึงเพราะผมอาจทำเรยขั้นตอนไปบ้าง

สุดท้ายนี้ก้อขอขอบคุณ ทุกๆท่านนะครัฟ ช่วยผมด้วย ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ
l3egin_er
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 15:01  

คือไป หาโหลดที่ www.hackthev3.com มีโปรเเกรมหลายอย่าง ผมคิดว่าโปรเเกรม motorola phone tool ไม่ค่อยจำเปงเท่าไหร่ มันเเค่เก็บรายชื่อ รูปเเละอื่นๆของตัวเครื่อง เราก่อย้ายไปซิม กับ เเมม
Shadows_CraZy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 17:13  

คือรายละเอียดส่วนนั้นผมไปค่อยทราบ เท่าไหร่ ???

ย้ายข้อมูลไปซิม ได้ ด้วยเหรอ ส่วน V3 นั้นคงไม่มีเมม จึงหมดสิดในส่วนนี้
Annatcha
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 23:50  

ของผมตอนลองฝึกโม ใหม่ๆ ก็ปัญหาคล้ายๆกับของคุณครับ ผมเองก็ไม่เก่งคอมฯสักเท่าไร
ตอนนั้นใช้วิธีแบบนี้ครับ ดูรูปเอาละกันครับ

เลือก Add Hardware

เลือก Next

เครื่องก็จะ Search ไปสักครู่

เลือก Yes ข้อแรกเลยครับ
Annatcha
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 23:59  

ถ้าพบแบบนี้ ก็ถือว่าใช้ได้แล้วครับ เชื่อมต่อโทรศัพท์กับคอมฯได้

มีหลายตัวเหมือนกัน ที่เห็นไอคอนเป็นสีเหลืองคือมันใช้งานได้ มันActive,Detectเห็นกันแล้ว

ถ้าดูแล้วตัวที่มีไอคอนสีเหลืองๆไม่ครบก้ไปตามนี้ครับ
Add New Hardware Device --> Next

เลือกตัวแรกครับ แล้วคลิก Next

จากนั้นก็ทำตามที่โปรแกรมบอกน่ะครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 19:17  

คือ ว่า

ต้อง ไช้โปรแกรม ไรด้วย รึเปล่า

แล้วต้องเสียบสาย USB ทิ้งว้กะโทสับด้วยไหม
Annatcha
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2009 23:26  

กรณีที่ผมบอกได้บอกไปด้านบนนี้
1.คุณได้ install โปรแกรม motorola phone tools แล้ว
2.คุณได้ install โปรแกรม rsd liteเวอร์ชั่น3.2 แล้ว
3.ทุกครั้งที่ installโปรแกรมเหล่านี้ คุณควรจะ Re-Boot คอมฯ ทุกครั้ง

Shadows_CraZy ผู้เขียน:

แล้วต้องเสียบสาย USB ทิ้งว้กะโทสับด้วยไหม

วิธีการที่ผมบอกไปด้านบน คุณต้องเสียบสาย usb เชื่อมต่อ v3เข้ากับ คอมฯก่อน
จากนั้นจึงไปที่ Control Panel อย่างที่บอกไว้
อนึ่ง บางท่านอาจจะเชื่อมต่อไม่ได้เลย เนื่องจากคอมฯของท่านตั้งค่าบางอย่างไว้
และโปรแกรม Anti Virus ก็มีส่วนด้วย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 17:10  

แร้วเราต้องใช้ โปร แกรม อะไรในการ เปิด เอาข้อมูล จาก โทสับ มา ยัง ใน คอมพิวเตอร์

อะ งัฟ
Annatcha
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 22:53  

โอ! ออกทะเลกันไปตั้งเยอะ ยังหาไม่เจออีกหรือนี่
Shadows_CraZy ผู้เขียน:
แร้วเราต้องใช้ โปร แกรม อะไรในการ เปิด เอาข้อมูล จาก โทสับ มา ยัง ใน คอมพิวเตอร์

อะ งัฟ

ถ้าจะโอนไฟล์จากโทรศัพท์ลงคอมฯ ใช้โปรแกรม Motorola Phone Toolsก็พอครับ
ยังไม่ต้องเสียบสาย usb นะครับ เปิดโปรแกรม Moto Phone Toolsขึ้นมาก่อนครับ

เลือก Default Profile คลิก OK

คลิก Redetect

เลือก Cable แล้วก็ Next

ถึงขั้นตอนนี้แล้วจึงเสียบสาย usb เข้ากับคอมนะครับ
Annatcha
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 23:01  

โปรแกรม Motorola Phone tools จะตั้งค่าให้เองโดยอัตโนมัตินะครับ

หากเชื่อมต่อกันได้แล้วก็จะเป็นรูปนี้ ใช้รุ่นไหนอยู่มันก็จะขึ้นเป็นรูปนั้นตามรุ่นนะครับ

จากนั้นคลิกที่ Transfer File ของรุ่น v3 ถ้าจำไม่ผิด จะต้องเลือกเป็น
Multimedia Studio ----> File Transfer studio

จากนั้นก็จะเข้าสู่การโอนย้ายไฟล์ครับ หน้าตาโปรแกรมจะคล้ายๆอย่างนี้
ช่องด้านซ้ายคือไฟล์ที่อยู่ในคอมฯ ช่องด้านขวาคือไฟล์ที่อยู่ในโทรศัพท์ครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 14:32  

แล้วถ้ามันขึ้นว่า Mobile Not Connect อ่ะครับ

มีวิธีแก้ไหมครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 15:43  

แล้วถ้ามัน ขึ้นว่า Phone Not Supported

อ่ะครับ ต้องทำไงอ่ะครับ

ตอนแรกก้อไช่ได้แต่ตอนหลังนี้ ทำไมมันขึ้นอยจ่างงี้ก้อไม่รุ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: