Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 n70 ต่อสายดาต้าลิ้ง ca-53 ไม่ได้ครับ ช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับบ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3812
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : n70 ต่อสายดาต้าลิ้ง ca-53 ไม่ได้ครับ ช่วยบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับบ
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 02:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าผมใช้ n70 แล้วต่อสายดาต้าลิ้ง ca-53 แล้วไม่มีสัญลักษณ์เชื่อมต่อที่หน้าจอโทรศัพท์เลยครับบ ไปร้านซ่อมลองต่อสายตัวนี้ดูกับเครื่องใหม่ก็ใช้ได้ครับบ ลองดู2-3ร้านลองต่อสายตัวนี้ดูกับเครื่องโทรศัพท์ของช่างก็ใช้ได้ ช่างบอกเป้นที่ตัวโทรศัพท์ พอให้ช่างซ่อมก็โทรศัพ์ดูก็ใช้ได้ แต่พอกลับมาที่บ้าน ต่อสายดูกลับใช้ไม่ได้

ใครรู้หรือเคยเจอปัญหานี้ ช่วยทีครับบ

ขอบคุณเป็นอย่างมากก
hopper
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: 101
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 12:56  

ตอนที่ซื้อเครื่องใหม่มาเค้าจะมีแผ่นไดเวอร์แถมมาให้
แล้วให้นายลงแผ่นไดเวอร์นั้นซะถึงจะต่อสายดาต้าได้และใช้งานกับเครื่องพีซีได้
ลองทำดู
เพราะเอ็นนะถ้าไม่ลงไดเวอร์ของมันที่เครื่องคอมจะไม่สามารถใงนโทรศัพท์บนเครื่องพีซีได้
Pause_Break
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 14:13  

ขอบคุณมากครับบ ต่อได้แล้วครับบบ

เป็นที่ไดรเวอร์จิงๆๆ ฮ่าๆๆ Razz Razz
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: