Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ปัญหา n82 ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 14 / เข้าชม: 6295
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ปัญหา n82 ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 21:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

เวลาที่ต่อสาย USB ระหว่างตัวเครื่องn82กับคอมพิวเตอร์

แล้วเหมือนว่าแบตมันรั่ว คือแบตหมดไปไวมาก ต่อไว้ไม่นานแบตที่ตัวเครื่องก็หมดจนดับไป

เพื่อนของดิฉันออกความคิดเห็นว่าการต่อกับเครื่องคอมมีแต่จะเป็นการชาร์จแบตไปในตัว

แต่นี่นอกจากจะไม่ชารจ์แล้ว แบตยังหายออกไปอีก

อยากทราบว่า

สาเหตุน่าจะมาจากอะไรค่ะ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes [/b]
dodean
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 23:06  

คุณว่าต่อคอมแล้วแบตหมดเร็วสินะครับ

แล้วถ้าเป็นการใช้งานทั่วไป แบตลดเร็วขนาดนี้รึเปล่าครับ?

แต่มันก็ผิดปกตินะ งั้นลองใช้การ์ดลีดเดอร์แก้ขัดไปก่อนละกันครับ หรือ อยากชัวร์ก็เข้า Nokia Care เลยครับ

หวังว่าคงช่วยได้นะครับ Laughing
tenkung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 23:28  

ถ้าไม่ต่อคอม
ก็ใช้งานปกติไม่มีปัญหา
เรื่องแบตหมดไวหรอกค่ะ Smile
sapoon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : sapoon
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 10:20  

ที่ว่าเสียบสาย usb แล้วชาร์จได้ในตัวมันได้แค่สำหรับบางยี่ห้อเท่านั้นครับของผม n82 blackเสียบประมาณ30นาที่โอนถ่ายข้อมูล3.2gbแบตลดไป2ขีดขีดแต่ตอนอัพ fw ใช้เวลา 1.20 ชม แบตก็ลดไป4ขีดผมว่าปกตินะครับไงก็ลองไปต่อกับคอมเครื่องอื่นดูว่าเป็นหรือเปล่าถ้าไม่เป็นก็เป็นที่พอร์ต usb ที่คอมคุณถ้าเป็นเหมือนเดิมก็ลองไปที่โนเกียแคร์(หรือเปล่า)
ไงลองดูละกันเป็นไงก็มาบอกกันมั่งนะ
tenkung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 23:42  

ขอบคุณนะค่ะที่ช่วยมาตอบ
การใช้ n82
ทำให้ดิฉันรู้ว่า... พวก n เวลาต่อคอมแล้วแบตจะลด
นึกว่าเครื่องผิดปกคิ
เพราะเคยแต่ใช้ i-mobile มา
ไม่เคยใช้ รุ่น n ต่างๆ
ดิฉันจะทำใจค่ะ......
เรื่องการต่อคอมดังที่กล่าวมาแล้วในข้างต้น
tenkung
Year's Star

หัวข้อ : การถ่ายภาพของ n82
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 23:54  

อยากทราบว่า.....

ในการถ่ายภาพของ n 82

เราสามารถปิดเสียงชัตเตอร์ได้หรือไม่ค่ะ

ดิฉันไม่อยากให้มีเสียงชัตเตอร์เลย..

และจะมีวิธีที่ทำให้ไม่มีเสียงชัตเตอร์ได้หรือเปล่า

แต่ถ้าไม่มีดิฉันก็คิดว่า

มันคงเป็นระบบป้องกันการแอบถ่าย(ก็คงต้องทำใจอีกเรื่องนึง)
sapoon
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 09:11  

n82 เป็นมือถือที่มีระบบป้องกันการแอบถ่ายจึงไม่สามารถปิดเสียงชัตเตอร์ได้รับ
tenkung
Year's Star

หัวข้อ : ถ้าแบตเริ่มบวม
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 00:12  

เครื่องของคุณแม่ดิฉัน n82 เหมือนกัน

เริ่มมีอาการแบตบวม(แบตแท้มากับตัวเครื่อง) คือ เมื่อลองนำแบตมาหมุนดู

ผลที่ได้คือ...แบตบวมจนหมุนได้ประมาณ 3 รอบ

ดิฉันอยากถามความคิดเห็นว่า..........

ดิฉันควรเปลี่ยนแบตใหม่ได้หรือยังค่ะ

กลัวว่า.......มันจะระเบิดอ่ะค่ะ

น่ากลัว....... Shocked
tackey3
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถ้าแบตเริ่มบวม
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 01:07  

tenkung ผู้เขียน:
เครื่องของคุณแม่ดิฉัน n82 เหมือนกัน

เริ่มมีอาการแบตบวม(แบตแท้มากับตัวเครื่อง) คือ เมื่อลองนำแบตมาหมุนดู

ผลที่ได้คือ...แบตบวมจนหมุนได้ประมาณ 3 รอบ

ดิฉันอยากถามความคิดเห็นว่า..........

ดิฉันควรเปลี่ยนแบตใหม่ได้หรือยังค่ะ

กลัวว่า.......มันจะระเบิดอ่ะค่ะ

น่ากลัว....... Shocked

โอ๊ย ๆ

หมุนสามรอบขนาดนั้นเปลี่ยนได้แล้วคับ เสี่ยงต่อการระเบิด

ไม่ทราบว่าใช่มานานยังคับ

?
sapoon
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 22:40  

เป็นผมเปลี่ยนตั้งแต่มันเริ่มบวมแล้วครับกลัวเครื่องพังไม่คุ้มนะอย่าใช้เลยทิ้งไปเหอะไปซื้อหม่1600นิดๆ
tenkung
Year's Star

หัวข้อ : ธีมเคลื่อนไหว..
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 00:10  

เวลาที่เราใช้ธีมเคลื่อนไหวได้
เราจะไม่สามารถใช้โหมดพร้อมทำงาน(แบบพิเศษ)
ได้ใช่หรือไม่ค่ะ
เป็นเหมือนกันบ้างหรือเปล่าค่ะ
tenkung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 21:59  

Rolling Eyes Shocked
tenkung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 22:37  

Arrow

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tenkung เมื่อวันที่ 12 Jul 2009 15:11; ทั้งหมด 1 ครั้ง
tenkung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 15:09  

n82:เวลาส่ง mp4(เพลง)ทางบลูทูธให้ n81
แล้วผลที่ได้.....มันจะสะดุดๆๆ
มาก.........(ทั้งเพลงเลย)
แต่ถ้าส่งให้ n 82 ด้วยกันมันไม่เห็นสะดุด
ดิฉันจึงอยากทราบว่า ใครกัน ที่มีปัญหา
ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ
Rolling Eyes Rolling Eyes Question Question
tenkung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 15:07  

Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: