Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 5310 Xpress Music มีปัญหาอ่ะค่ะ ช่วยหน่อยๆๆ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2765
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : 5310 Xpress Music มีปัญหาอ่ะค่ะ ช่วยหน่อยๆๆ
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 22:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือตอนแรกจะคัดลอกเบอร์จากซิมดีแทคไปGSM แล้วพอคัดลอกแล้วเอาซิมดีแทคกับมาใส่เหมืนเดิม รายชื่อมันก็ไม่ขึ้นอ่ะค่ะ แต่ตอนคัดลอกไม่ได้ลบนะคะ ยังรักษาต้นฉบับไว้ ลองเปลี่ยนเป็นทั้งใช้ความจำโทรศัพท์ กับซิมการ์ดอย่างเดัยวก็ไม่ได จะแก้ยังไงดีคะ Sad
sakurasong
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 22:54  

คุณกดให้ "ย้ายรายชื่อ" แทนที่จะเป็น "คัดลอกรายชื่อ" รึเปล่าครับ
Pairy38412
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 12:32  

น่าจะใช่อ่ะค่ะ แต่พอย้ายกลับมันก็ไม่ขึ้นเหมือนเดิมอ่ะค่ะ

ปัญหามันเป็นี่ซิมหรือว่าโทรศัพท์อ่ะคะ

จะตั้งค่าคืนยังไงดี

ขอบคุนค่ะ Very Happy
sakurasong
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 16:31  

สงสัยจะทำได้แค่
คัดลอกรายชื่อเบอร์กลับมายังโทรศัพท์
แล้วทำการแก้ไขเอาครับ (ชื่อที่มีหลายเบอร์จะ กลายเป็น ชื่อ แล้วตามด้วยวงเล็บ)
ต้องมานั่งแก้กันทีละเบอร์ล่ะครับ

ถ้าชื่อไหนซ้ำก็กดเข้าไปแล้วเลือก "ใช้เบอร์"
หลังจากนั้นก็ไปเพิ่มเบอร์ในรายชื่ออันแรก
แล้วค่อยมาลบชื่อที่ซ้ำออกไปครับ

ผมอธิบาย งงๆ หน่อยนะครับ Embarassed
Pairy38412
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 11:21  

เดี๋ยวจะลองทำดูนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: