Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 [[กระทู้ขอความช่วยเหลือ]] โดนเข้าแล้วครับ lover.rm / beauty.jpg

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3367
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : [[กระทู้ขอความช่วยเหลือ]] โดนเข้าแล้วครับ lover.rm / beauty.jpg
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 01:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

เรื่องของเรื่อง วันนี้เปิดบลูทูธ ได้รับ msg จาก บลูทูธของคุณพ่อมา
เป็นไฟล์ชื่อ beauty.jpg ผมก็งงๆอยู่เหมือนกัน แต่พอกดรับไฟล์มาพร้อมกับเปิดไฟล์แล้ว
สิ่งที่เกิดขึ้น ไฟล์เปิดไม่ได้ แล้วก็มีการ install ขึ้นมาแว้บนึง

.....นึกในใจ โดนแล้วกรู ไวรัสแน่ๆ

ปรากฎว่าคุณพ่อก็โดนครับ เป็น love.pm อาการเดียวกันเลย

search ใน google ก็มีแต่ข้อมูลคร่าวๆน่ะครับ

ท่านใดพอจะสามารถมีหนทางช่วยเหลือ หรือโปรแกรมและแนวทางในการแก้ไข
รบกวนชี้แนะด้วยครับ ร้อนใจมากครับ ข้อมูลในโทรศัพท์ค่อนข้างสำคัญมากด้วยครับ
tackey3
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: [[กระทู้ขอความช่วยเหลือ]] โดนเข้าแล้วครับ lover.rm / beauty.jpg
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 01:16  

Meekung ผู้เขียน:
เรื่องของเรื่อง วันนี้เปิดบลูทูธ ได้รับ msg จาก บลูทูธของคุณพ่อมา
เป็นไฟล์ชื่อ beauty.jpg ผมก็งงๆอยู่เหมือนกัน แต่พอกดรับไฟล์มาพร้อมกับเปิดไฟล์แล้ว
สิ่งที่เกิดขึ้น ไฟล์เปิดไม่ได้ แล้วก็มีการ install ขึ้นมาแว้บนึง

.....นึกในใจ โดนแล้วกรู ไวรัสแน่ๆ

ปรากฎว่าคุณพ่อก็โดนครับ เป็น love.pm อาการเดียวกันเลย

search ใน google ก็มีแต่ข้อมูลคร่าวๆน่ะครับ

ท่านใดพอจะสามารถมีหนทางช่วยเหลือ หรือโปรแกรมและแนวทางในการแก้ไข
รบกวนชี้แนะด้วยครับ ร้อนใจมากครับ ข้อมูลในโทรศัพท์ค่อนข้างสำคัญมากด้วยครับ

แก้อยากอ่านะ

กับไวรัสโทรศัพท์

สแกนในคอมไม่เจอด้วย

ถ้าอินสตรอแบบนั้นก็โดนฝังรกฝังรากแล้วละคับ

โทรศัพท์คุณจะช้า แบตเตอรี่หมดเร็ว

รามไปถึงการทำงานของแอมพลิเคชั่นอื่น ๆ

ล้าง ๆคับล้าง

ใครเขาให้รับบูรทูธสุ่มสี่สุ่มห้า

เฮ้ยยย
khwan_000
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 11:10  

ใช้รุ่นไหนเหรอ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ : Re: [[กระทู้ขอความช่วยเหลือ]] โดนเข้าแล้วครับ lover.rm / beauty.jpg
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 17:55  

Meekung ผู้เขียน:

คุณใช้โทรศัพท์รุ่นไหนอ่ะครับ พอรู้รุ่นแล้วอาจจะมีทางแก้ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: