Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E72 Eseries - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 14, 15, 16, 17, 18  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1774 / เข้าชม: 4843987
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E72 Eseries - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2010 13:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ หรอ

ถ้าครายพอจามีรูป 3 สี หน้าหลัง ขอชมหน่อยนะ จร้า

ขอบคุณมากๆ Very Happy
Mangcom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E72 Eseries - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2010 16:00  

plau_rave ผู้เขียน:
Mangcom ผู้เขียน:

ข้อเสีย
- ระบบแจ้ง สายที่โทรออก สายที่รับ สายที่ไม่ได้รับ ไม่แยกย่อยว่า โทรมาตอนเวลาไหนบ้าง แต่กลับนำมารวมกันหมด และใช้เวลาล่าสุด ในการแสดง

ตรงนี้หมายควมาว่ายังไงหรอครับ

เช่น
ผมโทรหาพี่เวลา 20.10 1ครั้ง ไม่ได้รับ
20.20 1ครั้ง ไม่ได้รับ

มันจะขึ้นเป็นยังไงหรอครับ

โชว์ทั้ง2 อัน
หรือว่าแบบ20.20 1ครั้ง

ช่วยชี้แจงทีนะเราก็งง เหมือนกัน คนไหนที่ใช้อยุ่ รบกวรหน่อยนะ เราก็กำลังจะใช้แล้ว

จะแสดงเฉพาะเวลาสุดท้ายครับ 20.20

และไม่มีเมนูให้เลือกดุรายละเอียดครับ กดซ้าย กดขวา ที่ว่าจะเป็นการเลื่อนไปดูหัวข้อด้านล่าง ด้านบน ครับ
ง่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2010 23:29  

ข้อเสีย
- ระบบแจ้ง สายที่โทรออก สายที่รับ สายที่ไม่ได้รับ ไม่แยกย่อยว่า โทรมาตอนเวลาไหนบ้าง แต่กลับนำมารวมกันหมด และใช้เวลาล่าสุด ในการแสดง

เช่น
ผมโทรหาพี่เวลา 20.10 1ครั้ง ไม่ได้รับ

ช่วยชี้แจงทีนะเราก็งง เหมือนกัน คนไหนที่ใช้อยุ่ รบกวรหน่อยนะ เราก็กำลังจะใช้แล้ว

จะแสดงเฉพาะเวลาสุดท้ายครับ 20.20

และไม่มีเมนูให้เลือกดุรายละเอียดครับ กดซ้าย กดขวา ที่ว่าจะเป็นการเลื่อนไปดูหัวข้อด้านล่าง ด้านบน ครับ

คุณก้อดูใน Log สิค่ะ

มีบอกหมดอ่ะ รึว่าดูไม่เป็น
ง่ะง่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2010 23:33  

ง่ะ ผู้เขียน:

ข้อเสีย

เช่น

คุณก้อดูใน Log สิค่ะ

มีบอกหมดอ่ะ รึว่าดูไม่เป็น

เท่าที่รู้ มือถือ Simbian ของโนเกีย มานสามารถดู call log ได้ ซึ่งเป็นการบอกข้อมูลการโทรเข้าโทรออกทั้งหมดได้
Wz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 00:29  

ถ้าครายพอจามีรูป ทุกสี หน้าหลัง ขอชมหน่อยนะ จร้า

ขอบคุณมากๆ

ตอบคำถามเราหน่อยสิ จร้า.................................... Surprised
7227
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 22:39  

ราคามีที่ไหนถูกๆ มั่งครับ ผมเห็นแต่ 13,990 ทั้งนั้นเลยครับ
proluck
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 10:02  

7227 ผู้เขียน:
ราคามีที่ไหนถูกๆ มั่งครับ ผมเห็นแต่ 13,990 ทั้งนั้นเลยครับ

ซื้อหะแว้ววว 3 วัน ^^
สีทองงงงง ราคา 13,300 บาท (ราชบุรี) คับ
ร้านเพื่อนของเพื่อนที่สนิทกัน สบายใจเรื่องมือหนึ่งหน่อย
แต่ว่า ตจว. ก็งี้ นั่งรถไป กทม. ก็ไม่คุ้ม - -"
เช็คราคา MBK อยุ่ประมาณ 12850-13500 บาทคับ
ซึ่งราคาก็ขึ้นอยู่กับร้านและความน่าเชื่อถือ
ไปซื้อทีไรโดนหลอกทู๊กที
ต้องเช็คดีๆ รอบคอบไว้ก่อน เพราะราคาเกินหมื่น
กว่าจะหาได้แต่ละบาท เอ๊ะ บ่นทำไม - -" โฮะๆๆ

รุ่นนี้คุ้มหง่ะ
อัพเฟิร์มแวร์แว้ว
ลงโน่นนี่เพิ่มแล้วก็หนุกดี ^__^
proluck
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 10:06  

Wz ผู้เขียน:

ถ้าครายพอจามีรูป ทุกสี หน้าหลัง ขอชมหน่อยนะ จร้า

ขอบคุณมากๆ

ตอบคำถามเราหน่อยสิ จร้า.................................... Surprised

ไปดูได้ที่ รีวิว โนเกีย E72 ของเว็บ siamphone ได้เลยคับ
หรือ ลิ้งค์นี้ก็ได้เกี่ยวกับเมนู http://www.nuuneoi.com/blog/blog.php?read_id=226

หรือ ลิ้งค์นี้คับ http://www.mxphone.com/show.php?id=4989

หรือ ลิงค์นี้คับ http://www.siamphone.com/review/2009/nokia/e72/page.htm

อืมม ถ้าจะดูทุกสี - -" ก็เซิซในกูเกิ้ลละกัน แหะๆ
www.nokia.co.th ก็ด้ายยย เปิดเว็บบ้างไรบ้าง
เพราะในนี้เขาก็มีอะไรใหม่ๆ ให้ดูบ้าง ถึงจะไม่แยะก็ตามที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 12:59  

อยากรู้ว่าเสียงของลำโพงดังแค่ไหน
ลองเปิดแล้วเบามากๆเปิดขีดสุดแล้วเหมือนดังแค่ขีนสองขีดเอง
ปกติเป็นแบบนี้หรือเปล่าหรือดังกว่านี้ช่วยหน่อย
และควรแก้ไขอย่างไรบ้าง
ของคุณ Rolling Eyes
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 13:26  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าเสียงของลำโพงดังแค่ไหน
ลองเปิดแล้วเบามากๆเปิดขีดสุดแล้วเหมือนดังแค่ขีนสองขีดเอง
ปกติเป็นแบบนี้หรือเปล่าหรือดังกว่านี้ช่วยหน่อย
และควรแก้ไขอย่างไรบ้าง
ของคุณ Rolling Eyes

เบาเหมือนกันคับ - -"
แต่ความคุ้มค่ามันคุ้มจิงๆ
คิดซะว่า เปนมือถือผู้ดี มือถือนักธุรกิจละกันคับ
ดังพอประมาณ ไม่รบกวนใคร
สำหรับผมคิดว่า ดังประมาณนี้ แต่ว่ารับได้คับ
ดังแบบเครื่องจีนก็ไม่ไหวคับ ดังเกิ๊นนนน แหะๆ

แต่เปิดเพลงจากเครื่องเล่นเพลงก็ดังอยู่นะคับ
^^
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 13:29  

OOiiOO ผู้เขียน:
ต่อ wifi ไม่ได้ค่ะ ทำไงดี พอเจอสัญญาณแล้วแล้วเลือก มันจะถามหา web เรื่อยเลย แบบนี้ต้องทำยังไงค่ะ

ต้องเข้าไปตั้งค่าจุดเชื่อมต่อ
ที่เมนู > แผงควบคุม > การตั้งค่า > การเชื่อมต่อ > ปลายทาง

แล้วเราก็ กำหนดจุดเชื่อมต่อ คับ
แล้วก็ต้องกำหนดลำดับความสำคัญของ wifi ของเราไว้ลำดับแรกด้วยคับ
เพราะถ้าไม่ตั้ง บางทีเครื่องจะตั้ง gprs ของเครือข่ายที่เราใช้
เป็นลำดับความสำคัญแรกคับ
ตั้งให้ครบทั้ง อินเทอร์เนต และ บริการ Wap นะคับ
คราวนี้ ก่อนใช้ ให้เราแสกนหา wifi เพื่อเชื่อมต่อก่อน
แต่ถ้าเราไม่มี wifi เครื่องก็จะใช้ลำดับความสำคัญที่ 2 คับ

อธิบายย่อๆ นะคับ อธิบายเยอะเด๋วจะงง
ลองกด ตัวเลือก ตั้งค่าไปเรื่อยๆ นะคับ ^^

หรือข้อมูลจากลิ้งค์นี้คับ
http://www.nokia.co.th/support-and-software/product-support/nokia-e72/how-to/connectivity/wireless-lan

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย proluck เมื่อวันที่ 26 Mar 2010 14:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 13:33  

angelise ผู้เขียน:
ดีไซน์สวยดีจ่ะ แต่ยังไม่โดนจัยมากอ่ะ อยากจะให้หน้าจอมันรองรับระบบ Touchscreen ได้ด้วยอ่ะ=w=

ทัชสกรีนหรอคับ
โฮะๆๆ เครื่องจีน เลยคับ

ล้อเล่นนนนคับ ^^'

ถ้าชอบทัชสกรีน ใช้ ไอโฟน ดีก่า..
เคยใช้ของ ซัมซุง กะ แอลจี ห่วยแตกมาก - -"
ส่วนของโนเกีย ก็เลื่อนยากอยู่คับ เคยใช้ 5800 ของเพื่อน
แต่ว่า อาจเปนเพราะเราใช้ไม่คล่องก็ได้
arttapoz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้มือ 2 ครับ !!
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 15:57  

มีใครจะขายเครื่องไหม๊ครับ ผมอยากได้มือ 2 อ่ะครับ
ตอนนี้หา 5700 กับ N76 อยู่ครับ จะซื้อไปให้เพื่อน (หายากมากเพื่อนเวร)
ยังงัยถ้ามีคัยอยากจะขาย 2 รุ่นนี้ ทิ้งเมล์กับเบอร์โทไว้นะครับผม

แฮะๆ > ขอบคุณครับ
PP_pongpitak
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 20:08  

ขาย nokia e72 เครื่องศูนย์ครับ
สีเทา ประกันเหลือ 13 เดือนกว่าๆ หมดประกัน 27/4/2011
เพิ่งซื้อมาครับ ขาย 12,500 บาท

ใครสนใจอยากได้รายละเอียดก็ตาม mail ครับ

pongpitak@ฮ๊อตเมลดอทคอม

เหตุผลจะไปบีบีครับ โดนคนรอบข้างกดดัน
mterapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 10:08  

ข้อเสีย

เช่น

มีแจงรายละเอียดนะครับ เข้า Menu>Log> เลื่อน Tab ขวา มันจะแจงหมดเลยครับ
กรk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 10:29  

ถ้าเป็น BB Storm2 เป็นยังไงบ้างครับ คือกำลังตัดสินใจระหว่าง E72 กับ Storm2
คือชอบตรงจอใหญ่ แต่เคยชินกับโนเกีย และชอบที่ว่าต่ออีเมล์ได้ทันที
ไม่ทราบ Storm 2 ใช้ E-mail ทำได้เหมือนกันหรือเปล่า

proluck ผู้เขียน:
ดีไซน์สวยดีจ่ะ แต่ยังไม่โดนจัยมากอ่ะ อยากจะให้หน้าจอมันรองรับระบบ Touchscreen ได้ด้วยอ่ะ=w=

ถ้าชอบทัชสกรีน ใช้ ไอโฟน ดีก่า..
เคยใช้ของ ซัมซุง กะ แอลจี ห่วยแตกมาก - -"
ส่วนของโนเกีย ก็เลื่อนยากอยู่คับ เคยใช้ 5800 ของเพื่อน
แต่ว่า อาจเปนเพราะเราใช้ไม่คล่องก็ได้
tamikooh
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 11:50  

ขาย Nokia E-72 สภาพ 99% เครื่องศูนย์ ราคา 11,000 บาท

ซื้อมาเมื่อประมาณปลายเดือนมกราคม 2553 ครับ สภาพใหม่ไร้ริ้วรอย เพราะใช้ถนอมมาก ติดฟิล์มกันรอยแล้ว มีคู่มือกล่องอุปกรณ์ครบ เครื่องประกันศูนย์ถึงมกราคม 2554 ครับ ซื้อมาจากศูนย์โนเกียเดอะมอลล์บางกะปิ ขอขายในราคา 11,000 บาทครับ

สนใจติดต่อ ป๊อป 089-7614410 กรุงเทพฯ แถวลำสาลี บางกะปิ กรุงเทพ

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?p=15677140#post15677140
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 08:56  

WhiteMartini ผู้เขียน:
เอาจิงอะ มีขายจิงอะ T_T สวยจังเลย

สวยครับ Embarassed Embarassed
sar4
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 12:11  

ผมลองๆ ไปเล่นโมเดลดู

ทำไมปุ่มกดมันขยับได้เยอะจัง ไม่แน่นเหมือน E71

ลังเลแล้วนะเนี่ยะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 12:15  

กรk ผู้เขียน:
ถ้าเป็น BB Storm2 เป็นยังไงบ้างครับ คือกำลังตัดสินใจระหว่าง E72 กับ Storm2
คือชอบตรงจอใหญ่ แต่เคยชินกับโนเกีย และชอบที่ว่าต่ออีเมล์ได้ทันที
ไม่ทราบ Storm 2 ใช้ E-mail ทำได้เหมือนกันหรือเปล่า

E72 น่าคุ้มกว่านะครับ Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 23:21  

ซื้อมาแล้ว ราคา 12700 สีเทา ที่มาบุญครอง ประกันศูนย์ 1 ปี เครื่องมีปัญหาเปลี่ยนเครื่องให้ภายใน 3 วัน
สอบถามราคามาให้ ดังนี้ สีเทา - สีดำ 12800 ต่อรองได้ สีทอง 13400 ถูกที่สุดแล้ว จะมีแพงกว่านี้บ้างแล้วแต่ร้านคราบ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 10:15  

sar4 ผู้เขียน:
ผมลองๆ ไปเล่นโมเดลดู

ทำไมปุ่มกดมันขยับได้เยอะจัง ไม่แน่นเหมือน E71

ลังเลแล้วนะเนี่ยะ

ไม่จริ๊ง ไม่จริง..
ปุ่มแน่นหนาดีคับ ^^

เครื่องโมเดล มันเก่าหรือเปล่าคับ
ลองเครื่องจริงดีกั่ว... โฮะๆๆ
เอฟวะรี่ติงแน่น แข็งแรงดีคับ
buck
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 11:01  

gappkoo ผู้เขียน:
กรk ผู้เขียน:

E72 น่าคุ้มกว่านะครับ Shocked

ถ้าไอโฟนมันเครื่องละหมื่นกว่าบาทก็ว่าไปอย่าง ดีที่จออย่างเดียวอย่างอื่นก็งั้นๆ...
panggg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 14:05  

ติดตั้งโปแกรม facebook ใน ovi ผ่านเครือข่ายของ Dtac ไม่ได้ค่ะ
มันขึ้นว่า การเชื่อมต่อไม่ว่าง ทำไยังไงดีค่ะ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆค่ะ
-Biggy-
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 12:09  

E72 มันมีโปรแกรมตัดต่อวิดีโอในตัวด้วยเหรอครับ พยามหาดูในเครื่องก็ไม่เห็นมีนี่ครับ Question

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย -Biggy- เมื่อวันที่ 27 Mar 2010 10:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
amazin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 16:43  

พอดีจะซื้อมือถือใหม่ตัดสินใจไม่ถูกระหว่าง E71 กับ E72 ช่วย บอกความแตกต่างข้อดี เสีย ให้ฟังทีนะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ
กราแล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 08:30  

amazin ผู้เขียน:
พอดีจะซื้อมือถือใหม่ตัดสินใจไม่ถูกระหว่าง E71 กับ E72 ช่วย บอกความแตกต่างข้อดี เสีย ให้ฟังทีนะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

ผมว่าลองดู E63 ไว้ก็ดีนะครับ ราคาตอนนี้แค่เจ็ดพันกว่าบาท รูปร่าง รูปทรง การใช้งานไม่ต่างกันเลย ที่แตกต่างคือ

เนื้อวัสดุที่ใช้
ความละเอียดของกล้อง
การเข้าอีเมล์
Bankkkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sell e72
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 23:56  

ขาย e72 สีเทา เครื่องศูนย์ สภาพใหม่ รักษาอย่างดี 12,000 บาท

จะมีใครสนใจมั้ยอะครับ

ปล ขายเพราะจะเปลี่ยนไปใช้ บีบี ครับ
orangepk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sell e72
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 13:33  

Bankkkk ผู้เขียน:
ขาย e72 สีเทา เครื่องศูนย์ สภาพใหม่ รักษาอย่างดี 12,000 บาท

ปล ขายเพราะจะเปลี่ยนไปใช้ บีบี ครับ

เครื่องกี่เดือนคะ
orangepk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 13:33  

zazazuzu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 14:14  

โหลด theme มาแล้วจะเอาลงเครื่องมาใช้ยังงัยหรอ ต้องเอามาเกบไว้นัยหนายหรอ ช่วยบอกหน่อยนะ จัยจร้า
Bnkkkkk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 14:58  

orangepk ผู้เขียน:

ขายแล้วครับ ขอบคุณครับ
Bankkkkk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 22:57  

Bnkkkkk ผู้เขียน:

ผมยังไม่ได้ขายนะครับ คนข้างบนไม่ทราบว่าเป็นใครครับ!!

ขอบคุณนะครับที่ตอบแทนให้ แต่ไม่เป็นไร!! ^^

ปล เครื่องซื้อเมื่อวันที่ 21-Nov-2009 ครับ

ถ้าสนใจ นัดดูสภาพเครื่องก็ไม่ว่ากันครับ
sar4
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 13:16  

เห็นคนใช้ E72 แวะไปบ้าน X6 เลยแวะมาเยี่ยมบ้าง

ที่รุ่นนี้ไม่คึกคักใช่ว่าคนไม่ใช้เยอะนะ ที่ผมเห็นๆใช้พอสมควรอยู่ ราคาก็ไม่แพงมาก

แต่ว่ามันระบบ ลูกเล่นคือ...เราสามาศึกษาได้ด้วยตนเองอ่ะ ไม่ซับซ้อนไร ปัญหาเลยไม่ค่อยมี

วัสดุการประกอบก็เป๊ะ ดีไซน์สวย ผมก็รอให้ลดราคากว่านี้หน่อยอาจจะถอยคับ Smile)
วู้ๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 22:43  

Bankkkkk ผู้เขียน:
Bnkkkkk ผู้เขียน:

ผมยังไม่ได้ขายนะครับ คนข้างบนไม่ทราบว่าเป็นใครครับ!!

ขอบคุณนะครับที่ตอบแทนให้ แต่ไม่เป็นไร!! ^^

ปล เครื่องซื้อเมื่อวันที่ 21-Nov-2009 ครับ

ถ้าสนใจ นัดดูสภาพเครื่องก็ไม่ว่ากันครับ

ลดได้มั้ยคะ อยากได้ค่ะ ๆๆๆๆ!!!
ขาย E72 สีทอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 14:28  

ต้องการขาย E72 สีทองค่ะ สภาพดีมากไม่มีร่องรอย ซื้อมาวันที่ 12 ก.พ. 2553 ขายเพราะว่ากำลังจะได้ Iphone มาครอบครอง
mangosteenice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 14:38  

ลืมบอกราคาไป ขาย 12,000 บาท อุปกรณ์ครบจากศูนย์ มีซิลิโคนกันกระแทก (400 บาท) แถมให้ด้วย และติดฟิมล์กันรอยเรียบร้อยแล้ว คุ้มมากๆ มีใครสนใจไหมอะ
0123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 23:22  

ขาย E72 สีทอง ผู้เขียน:
ต้องการขาย E72 สีทองค่ะ สภาพดีมากไม่มีร่องรอย ซื้อมาวันที่ 12 ก.พ. 2553 ขายเพราะว่ากำลังจะได้ Iphone มาครอบครอง

ขายเท่าไหร่คะ

อยากได้จัง
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 10:06  

[quote="0123"][quote="ขาย E72 สีทอง"]ต้องการขาย E72 สีทองค่ะ สภาพดีมากไม่มีร่องรอย ซื้อมาวันที่ 12 ก.พ. 2553 ขายเพราะว่ากำลังจะได้ Iphone มาครอบครอง[/quote]

อยากได้จัง[/quote]
ขาย 1,1500 บาท ส่ง PM มาคุยกันก่อนได้ ถ้าสนใจ

[b][color=red][/color][size=18][/size][color=red][/color]TEL 0815500018[/b]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mangosteenice เมื่อวันที่ 03 Apr 2010 11:57; ทั้งหมด 1 ครั้ง
pepim
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 15:11  

ขอสอบถามหน่อยค๊ะ เพิ่งซื้อเครื่องมาแค่ 2วัน ยังเล่นไม่เก่งเท่าไหร่ อยากรู้ว่า

วิธีการแยกเสียงเรียกเข้าเป็นบุคคลทำยังไงค๊ะ เวลาคนนี้โทรมาเพลงนี้ อีกคนเพลงนี้อะค๊ะ และ เราสามารถแยกเพลงที่เราตัดมาเป็นเสียงเรียกเข้า แยกโฟลเดอร์ออกมาได้มั้ยค๊ะ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะค๊ะ ขอบคุณค๊ะ
12300
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 23:20  

mangosteenice ผู้เขียน:
0123 ผู้เขียน:

อยากได้จัง

ขาย 1,1500 บาท ส่ง PM มาคุยกันก่อนได้ ถ้าสนใจ

พี่ช่วยทิ้งเบอร์ไว้ให้หน่อยได้มั้ยคะ

เด๋วจะโทรไปค่ะ

ขอบคุณ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 11:44  

[quote="12300"]
mangosteenice ผู้เขียน:
0123 ผู้เขียน:

อยากได้จัง

พี่ช่วยทิ้งเบอร์ไว้ให้หน่อยได้มั้ยคะ

เด๋วจะโทรไปค่

ขอบคุณ[/quot
tel 0815500018
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 12:04  

E72 gold color sale at 11500 baht . Call me at 0815500018.
plyfony
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 18:50  

รบกวนสอบถามค่ะ

1.ฝนไม่สามารถเลื่อน Scroll Bar ใน Private Messege ใน web
www.Ladysquare.com ไม่ได้อ่ะค่ะ พอดีฝนขายของในนั้นจ้า

บางครั้งต้องการดู Order ลูกค้า ค่ะ แต่ไม่สามารถเลื่อนScroll Bar ด้านข้าง(หมายเลข 2)
และด้านล่าง(หมายเลข 3) ได้ค่ะ

ฝนมีรูปมาประกอบด้วยอ่ะ ต้องกดปุ่มไหนเพิ่มเติม ถึงจะเลื่อนได้บ้างคะ

นี่กำลังอยากจะสอยอีก 1 เครื่องให้แฟน ทำให้แอบกังวลนิดๆ ว่าจะเลื่อนได้เปล่า

2. อีกเรื่องคือ E72 สามารถ Copy ข้อความ ได้ หรือเปล่า ต้องกดตัวไหนคะ ?

ขอบคุณมากๆๆค่ะ ^^ plyfony@hotmail.com
squid
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 14:36  

กราแล ผู้เขียน:
amazin ผู้เขียน:

ผมว่าลองดู E63 ไว้ก็ดีนะครับ ราคาตอนนี้แค่เจ็ดพันกว่าบาท รูปร่าง รูปทรง การใช้งานไม่ต่างกันเลย ที่แตกต่างคือ

เนื้อวัสดุที่ใช้
ความละเอียดของกล้อง
การเข้าอีเมล์

ที่ว่าแตกต่างตรงเข้าเมลล์นี่ต่างกันยังไงค่ะ
กำลังดูๆอยู่ว่ามันต่างกันยังไง
กำลังอยากจะซื้อ... Laughing
giftarmy61
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 07:57  

[b][code] :o ซื้อมาแล้ว น้อง 72 สวยมากๆๆๆๆๆๆ ดูดีมีชาติตระกูล ชอบๆ ราคาก็สมน้ำสมเนื้อ ไม่ผิดหวังที่ซื้อมา :o :P [/code][/b]
bhandy
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ : ผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 09:15  

เพิ่งซื้อมาอ่านคู่มือจบแล้ว พยายามคัดลอกรายชื่จากซิมเดิมลงที่ความจำเครื่อง หน้าจอก็แสดงผลว่าคัดลอกรายชื่อสำเร็จ แต่พอถอดซิมเดิมแล้วใส่ซิมใหม่ก็ไม่มีรายชื่อที่คัดลอกไว้เลย ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรคะ อีกอย่างคือเมื่อเราต้องการที่จะเปลี่ยนอักษรสลับระหว่างไทยกับอังกฤษ สามารถกดเปลี่ยนง่ายๆที่แป้นได้ไหมคะ ต้องทำอย่างไรคะ พยายามอ่านคู่มือแล้ว แต่ก็ทำไม่ได้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 09:19  

ช่วยด้วยครับ
คือ E72 ของผม เวลาคุยอยู่ประมาณ 2-3 นาที เครื่องก็มีการ reset เองครับ ดับแล้วก็เปิดขึ้นมาใหม่
ใครเคยเจอปัญหาแบบผมบ้างครับ แล้วพอมีวิธีแก้บ้างมั้ย ส่งเข้าศูนย์ 2 รอบแล้วครับ
~papyjung~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 13:13  

ต้องการขายE72 สีดำค่ะ 11000

ซื้อเมื่อวันที่14 กพ 53

อยากเปลี่ยนไปใช้BBแทน^^

**มีซิลิโคนแถม2อัน และเคสติดเพชรอีก1ค่ะ

สนใจคุยได้ i_tong_ka@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 14:45  

~papyjung~ ผู้เขียน:

**มีซิลิโคนแถม2อัน และเคสติดเพชรอีก1ค่ะ

สนใจคุยได้ i_tong_ka@hotmail.com

มาเพิ่มรูปจร้า

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 22:07  

ขายแล้วนะค่ะ^^
~papyjung~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 23:32  

ขายแล้วนะค่ะ^^

ยังอยู่ๆน่ะค่ะ คนซื้อเปลี่ยนใจง่ะ

สอบถามได้คร้า i_tong_ka@hotmail.com
memoT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 21:38  

ช่วยบอกควมแตกต่างของตัวนี้ กับ BB หน่อยได้ไหมครับ ทำไมคนขายไปเล่น BB กัน
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 23:00  

memoT ผู้เขียน:
ช่วยบอกควมแตกต่างของตัวนี้ กับ BB หน่อยได้ไหมครับ ทำไมคนขายไปเล่น BB กัน

มันมีบริการ BB ไงครับผม

ทั้งๆที่ E72 เหนือกว่า BB ตั้งเยอะนะครับผม
E72 แนะนำครับผม ดูดีกว่า BB อีก ที่เขาใช้กันเพราะ บริการแชต BB Wink

แนะนำ E72 ดีกว่านะครับผม Wink
mookapop
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 19:34  

เฮ้อ..เฮอ...E72 ก็อยากได้ 5230 ก็อยากได้ อันไหนดีน๊า... E72 แพงกว่ากันก็หลายตัง กูรูช่วยบอกหน่อยเถิดค่ะ พอดีชอบเล่นเกมส์ ฟังเพลง เล่นเน็ตผ่านมือถือ อ่ะค่ะ
1. เวลารับสายหรือโทรออกเสียงชัดเจนดีไหมคะเวลาอยู่ข้างนอก (ทั้ง 2 รุ่นอ่ะค่ะ)
2. ระบบสั่นแรงแค่ไหนคะ (ทั้ง 2 รุ่นอ่ะค่ะ)
3. ความดังของเสียงเรียกเข้านี่เวลาอยู่ข้างนอกดังมากไหมคะเพราะขับรถมอร์ไซด์จะไม่ค่อยได้ยิน (ทั้ง 2 รุ่นอ่ะค่ะ)
รบกวนทุกท่านที่มีความรู้ช่วยกรุณาตอบด้วยนะคะ เพราะกำลังตัดสินใจซื้ออยู่อ่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
b19
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 13:32  

สอบถามหน่อยครับ...
เวลาเราถ่ายวีดีโอที่กล้อง5ล้าน โดยใช้ความจำภายนอกเป็นตัวบันทึก ภาพวีดีโอที่ได้มาถึงมีอาการกระตุก
แต่พอใช้ความคมชัดที่ปกติ ภาพกลับลื่นไหลดี
แล้วลองมาถ่ายวีดีโอที่กล้อง5ล้านโดยใช้ความจำเครื่อง ภาพก็ลื่นไหลดี
อยากถามครับว่า...มันเกี่ยวกับเมมที่ให้มารึป่าวครับ
หรือเราจะต้องเปลี่ยนเมมเป็นแบบไฮสปีดครับ
ขายครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 21:43  

ต้องการขาย E72 ตามสภาพครับ หน้าจอแตก แบตหาย ฝาหลังหาย ปุ่มกดหลุดเหลืออยู่ 3 ปุ่ม ไม่มีที่ชาร์จ ที่ใส่ซิมหัก กรอบเครื่องแตก หมดประกันแล้ว ... ซื้อมา 14000 ต้องการขาย 8000 บาท ห้ามต่อนะครับ ขายตามสภาพจริงๆ ซื้อแล้วไม่รับคืน ใครอยากได้ ลงอีเมลไว้น่ะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 22:08  

ขายครับ ผู้เขียน:
ต้องการขาย E72 ตามสภาพครับ หน้าจอแตก แบตหาย ฝาหลังหาย ปุ่มกดหลุดเหลืออยู่ 3 ปุ่ม ไม่มีที่ชาร์จ ที่ใส่ซิมหัก กรอบเครื่องแตก หมดประกันแล้ว ... ซื้อมา 14000 ต้องการขาย 8000 บาท ห้ามต่อนะครับ ขายตามสภาพจริงๆ ซื้อแล้วไม่รับคืน ใครอยากได้ ลงอีเมลไว้น่ะครับ

น้าน - -*
โหดแหะ ราคา 8000 ถ้าเป็นผม ขอขาย 2000 พอ - -*
ง่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 21:41  

ขายครับ ผู้เขียน:

น้าน - -*
โหดแหะ ราคา 8000 ถ้าเป็นผม ขอขาย 2000 พอ - -*

เจอข้่่่างถนนรึนั้น
mojikook
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 13:45  

เมื่อไรสีม่วงจะวางจำหน่าย มีใครรู้บ้างมาตอบให้หน่อย สนใจๆ

แล้วก็อยากรุ้ว่าตอนนี้ราคาอยุ่ที่เท่าไร ที่ไหนผ่อน 0% บ้าง
1977
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 10:10  

ขออนุญาต ขาย Micro SD card 8 GB "Kingston" ซื้อเมื่ออาทิตย์ก่อนไม่ได้ใช้
ซื้อมา 520 ขอขาย 400
0896884111
มดน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 17:07  

e72 ดีกว่าอะ บับว่า อยู่บ้านเล่นเน็ตบ้านก็เลยไม่ต้องพึ่ง BB เสียรายเดือนด้วยอะ รูปร่างหน้าตา เราว่า e72 สวยกว่าอะนะ

และก็ e72 สามารถอ่าน sms ที่บรรดา กิ๊กๆ ส่งมาหาได้ด้วย ขำดี ไม่ต้องนั่งสะกดอ่านเอง 555555
dee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 21:40  

ขอถามเรื่องประกันหน่อยจ้า
เห็นคนซื้อขายมือถือมักถามหาประกันศูนย์กัน
เลยไปลองอ่านโนเกียแคร์ เค้าบอกว่าประกันครอบคลุมเฉพาะผู้ซื้อรายแรกไม่ใช่เหรอ
ขอถามเพื่อนๆในนี้หน่อยจ้า ว่าเคยซื้อต่อแล้วไปใช้เคลมอะไรที่ศูนย์ไหม ผลเป็นไงบ้าง

แต้งกิ้ว
motor2000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 06:43  

เกิดปัญหาขึ้น System Error ตอนเวลาค้นหาเครือข่าย WLAN เพื่อนท่านใดเป็นอาการนี้บ้างและมีวิธีแก้ปัญหาอย่างไรครับ
nuttyppk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 11:25  

ของจริงไม่มีหลอกลวงครับ มารับเองที่บ้านก็ได้ครับ ทดลองได้ตามความพอใจ

อุปกรณ์ : Nokai E72 สีเทา สุดสวย เครื่องศุนย์ MFA แถมซิลิโคนด้วย

ราคา : ถูกๆกันไปเลยครับ เบื่อละ เอาไป 9,999- บาทเท่าน้านนนน ราคานี้ไม่แพงแล้วนะครับ ตาม MBK ยัง 11 up เลย

สภาพ : 95% up แน่นอน ดูจากรูปได้เลยครับ รูปจริง ถ่ายไม่มีหมกเม็ดครับ

ตำหนิ : ขนแมวที่หน้าจอบ๊างงง บาง เพราะเจ้าของตอนใช้มิได้ติดกันรอย แต่เอาเป็นว่าไม่บอกก็ไม่เห็นครับ (ติดกันรอยแล้วมองไม่ออกครับ)

สิ่งที่จะำได้ :

- เครื่อง Nokia E72 งามงด
- แบตเตอรี่
- สายชาร์จหัวเล็ก
- สายดาต้า สั้นจุ๊ดจู๋ ( รุ่นใหม่ๆเป็นแบบนี้หมดครับ)
- * หูฟัง ( เป็นของรุ่นอื่นครับ แบบรีโมท รู้สึกจะของ N96)
- เมมโมรี่ 1G
- คู่มือต่างๆ
- กล่องใหม่ๆ
- ซองซิลิโคน 1 อัน ใหม่กริ๊บ

วันที่ซื้อมา หรืออายุของสินค้า MFD : 10/11/52 ครับ

ประกัน : 10/02/54 ประมาณ 10 เดือนกั่วๆ

เหตุผลในการขาย : เบื่อละ จะไปสอยตัวอื่นละครับ

หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : 083-7172734

วิธีส่งมอบสินค้า : รับได้พระรามสอง บางบอน บางแค บางใหญ่

รูปภาพสินค้า ตัวจริงครับ ไม่มีมั่วนิ่มครับ

สนใจติดต่อมาครับกระผม 083-71 72 73 4 นัทครับผม
:=D
artartart
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 00:22  

ขาย NOKIE E72 สีทอง ค่ะ
สภาพ 97% up up
ซื้อมาเมื่อ ปลายเดือนมกราคมที่ศูนย์โนเกีย แฟชั่นไอซ์แลนด์
อุปกรณ์มี ที่ชาร์ตแบต หูฟัง(ถลอกนิดหน่อย) สายต่อกับคอม ค่ะ
ขายราคา 10500 บาทถ้วน
สนใจนัดดูของได้ค่ะ ที่เดอะมอล์บางกะปิ หรือ แฟชั่นไอซ์แลนด์ ค่ะ
สินค้ายังอยู่ในประกันนะค่ะ เริ่มนับประกันตั้งแต่ 26-01-2553

ถ้าสนใจติดต่อมาที่ 0813444533 ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แซก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 02:20  

Nokia E72 Gets Firmware Update v31. Here’s the Changelog

ใครอัพเวอร์ชั่นใหม่มาแล้วบ้าง เป็นไงบ้างครับ มีอะไรดีบ้าง
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 10:14  

กำลังอัพเดตเฟิร์มแวร์จะเสร็จแล้วคร้าบบ ตั้ง 180 กว่า mb แน่ะ - -" v.31.023 เด๋วต้องดูว่ามีไรเปลี่ยนแปลงบ้าง - -?
nicknakab
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 10:36  

e72 จะมีสีขาวไหมคับ พอดีเคยเห็นแวปๆในหนังสือพืมพ์ ว่า comming soon เลยไม่ค่อยแน่จัย ถ้าไม่เข้า จะได้ไปถอย 5530 มาใช้
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 10:41  

โห..ลงเสร็จ ก็ให้ตั้งเกี่ยวกับอีเมล์เลย ^^
แต่ตั้งไว้อยู่แล้ว ไม่รุ้จะตั้งไรแว้ว

v.31.023
วันที่เวอร์ชั่น 31-mar-2010
ชุดภาษา 42.01

มีเมนูใหม่
- การซิงค์ ovi อยู่ใน แอปพลิเคชั่น เป็นการซิงค์บนมือถือกระมัง เหมือนว่าแต่ก่อนต้องเชื่อมต่อซิงค์กะคอมพ์ ใช่ป่าวนะ
- Ad.com.Mgr อยู่ใน แอปพลิเคชั่น เป็นเหมือนตัวกรองอะไรซักอย่าง มีการบล็อครายชื่อด้วย ใช่ป่าวนะ - -?
- SC อยู่ใน แอปพลิเคชั่น ใช้ไม่เป็น - -?
- Adobe PDF อยู่ใน แอปพลิเคชั่น (ต้องลงทะเบียนใช้งาน) เย่
***- กรี๊ดดดดดด มีวิทยุผ่านเน็ตแว้วววววววนะ ฟังแว้วชอบมากกก อุอุ

ที่เห็นชัดๆ มีเท่านี้นะคับ
ใครมีความสามารถอธิบายได้ จะรอติดตามนะคร้าบบบ

อ่อไปเปิดเจอในเว็บเพิ่มเติมมาครับ
The Nokia E72 got a new firmware update today and the new version v31.023 can be downloaded from NSU (included in Nokia PC Suite). Please note that it may take some time before the update is available in your region.

Changelog after the break…

Changelog:

* WAPI support for China

* Internet radio

* Smart Connect

* Bloomberg

* Advanced Communications Manager

Updated

* Freestyle email (2.05, BL3, csw.32.rd_email_10w04)

* My Nokia (4.1)

* Nokia Maps SR3

* Share on OVI (4.3)

* OviStore (1.5.436)

* Cherry (2.1)

* Browser 7.2

Corrections

Only major corrections listed.

• Stability improvements

o Memoryleak corrections to improve general stability

o Music player, radio, video recording, earphone, security sw and encryprion stability corrections

• Localisation corrections(MAPS, Calendar, Contacts, Email and Browser area)

Email improvements

o MFE activation registration correction

o Synchronisation correction to mailbox creation(like Yahoo and Gmail) for the first time

o Email editing correction(dubling of words when deleting suggestions)

o Correction to synchronization when syncing draft meeting request

o Set default setting “Sync while roaming” to “No”

o Sending message without password initials crash correction

o Messaging menu memory leak correction

Calendar

o Meeting request creation stability corrections

o Requiring meeting request corrections

o Meeting request saving correction if meeting request is saved before sending

o Meeting update send after editing request

Contacts

o Contacts stability improvements (arrow keys pressed rapidly before contacts are loaded, add searched contact to the goup without name, mail box removal, open/close contacts during call, conference call with two same name participants, … )

o Company name displayed in contacts

o Group deleting correction when goup is deleted from group edit view

o Contact group editing view corrections

o Contacts search corrections (Group cannot be searched after editing its conference service number, Image detail of marked contact is not displayed in search result, Group disappears when add contact to it in searched result view)

Home screen

o Missed call indicator removal correction after call has been accomplished form action menu

o Message notifier corrected when several voice messages received

MAPS

o New maps version included

o Free navigation

o Improved GPS handling

o Landmark corrections(land mark received vie MMS, Landmarks are not displayed when selecting places during planning route from landmarks application)

o Voice guidance corrections (turning directions, safety camera)

o Route planning/saving corrections

Browser

o Browser bitmap memory leak correction

o Browser closing stability improvement before connection is open

o Secure connection icon corrections (going to an other secure page, secure connection canceling)

o When moving multiple Bookmarks, the last selected Bookmark is not moved

o Bookmark icon correction

Other

o Spacebar stops working correction

o Emergency call correction when lock code query is on and call made quickly after power on

o Theme effects disabled by default

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย proluck เมื่อวันที่ 22 Apr 2010 11:04; ทั้งหมด 6 ครั้ง
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 10:43  

nicknakab ผู้เขียน:
e72 จะมีสีขาวไหมคับ พอดีเคยเห็นแวปๆในหนังสือพืมพ์ ว่า comming soon เลยไม่ค่อยแน่จัย ถ้าไม่เข้า จะได้ไปถอย 5530 มาใช้

หรอคับ ผมยังไม่เคยเห็น
เห็นมีแต่ สีม่วง เห็นในเว็บนี้เอามาให้ดูอยู่
แต่ท่าทางจะขายในเมืองนอก
แต่ว่าพออัพเฟิร์มแวร์ครั้งก่อน ก็มีธีมสีม่วงเพิ่มมาให้ด้วยนะ
เอ..แต่ตอนนี้ เพิ่งอัพเดตเฟิร์มแวร์ล่าสุด
เห็นมี ธีมสีขาวเพิ่มมาด้วย (เอ..หรือมีอยู่แล้วหว่า จำไม่ได้)
พอดีลงธีมไว้แยะ - -?
แต่รุ่นฮิตๆ เด๋วก็คงทำสีเพิ่ม ดีกว่าทำรุ่นใหม่เพิ่มกระมังคับ
แต่รุ่นนี้ใช้คุ้มนะครับ แต่ผมก็ไม่เคยใช้ 5530 อะคับ ^^
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 19:05  

หลังจาก Hurt กะ X6 ไม่รู้จะไปไหนเลย ไปไม่เป็นเลย

นึกขึ้นได้....ก็ตัวนี้ไง

3rd (E72) Return

Up Firmware เรียบร้อย...ชอบมาก

อีกนิดนะครับ ใช้แค่ Garmin 5.00.40 นะครับ พอลง 5.00.60 แล้วมันเพี้ยนไงไม่ทราบนะครับ

อีกหน่อยนะครับ ใช้โปรแกรม save หน้าจอ โปรแกรมอะไรครับ สำหรับ E72 ผมลง
best_screensnap_s60_5_v_1_00 แล้วมันเปิดโปรแกรมไม่ได้นะครับ Sad

แล้วเมื่อไหร่ Dtac จะ up รูปผ่านทาง Facebook ได้ซะทีเนี่ย

รบกวนฝากเนื้อฝากตัวด้วยอีกครั้งนะครับ Very Happy
puuuub
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 00:36  

หวัดดีคับ วันนี้เพิ่งไปถอยสีทอง ที่ jaymart มาคับ เข้ามาอ่านวันนี้ไปซื้อเลย ไฮโซมาก สวยกว่า BB อีก Very Happy Very Happy
แซก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 14:33  

ใครมีปัญหาแบบผมบ้าง E72 ฟัง Radio ธรรมดา คลื่น 99.00 แล้วมันชอบรีสตาร์ทตัวเอง ไม่น่าจะเพราะคลื่น แต่น่าจะเกี่ยวกับวิทยุ มีใครเป็นบ้างครับ ลองเสียบหูฟังแล้ว ฟังดู ไม่เกินสิบนาที รีสตาร์ทมีป่าวครับ
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 14:56  

ชอบโทรศัพท์รุ่นนี้มาก แต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องไอทีแบบนี้สักเท่าไหร่ค่ะ จึงอยากขอความช่วยเหลือให้คำแนะนำต่างๆดังนี้ค่ะ
- เวลาเล่น wifi ในมือถือจะต้องทำอย่างไรค่ะ แล้วต้องเสียตังมั้ยอ่ะ
- เล่นวีดีโอคอล จะเล่นได้อย่างไร เสียตังมั้ย
- เวลาจะเล่นแชทในนี้เหนว่าจะต้องติดตั้งก่อน อยากรุ้ว่าต้องทำไง ไปอ่านความเห็นของหลายๆคนบอกว่า เวลาเล่นแชท มันไม่มีสระเวลาพิมพ์ ตรงนี้เราจะต้องทำอย่างไรค่ะ
- เวลาเราเล่นเน็ท ถ้าเราจะใช้ wifiเล่น มันต่างกับใช้ gprs รึป่าว ถ้าต่างกันอย่างไร ในแง่ของการเชื่อมต่อ และในแง่ของค่าใช้จ่าย

ขอขอบคุนทุกท่านที่ตอบค่ะ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 15:34  

ผมก็รู้แบบ snakeๆ fishๆ นะครับ

wifi - ถ้าเล่นที่บ้าน..เสียตังที่บ้านอยู่แล้ว (ไม่เสียตังครับ ไม่ได้ต่อ GPRS) ถ้าเล่นที่อื่นก็ต้องมี account (เสียตังให้กับผู้ให้บริการ/เจ้าของaccess point ที่ connect เข้าไปอยู่แล้ว)

video call - ยังไม่เคยเล่นนะครับ

chat - ก็เสียค่าเชื่อมต่อ GPRS อยู่แล้วนะครับ

Net - wifi น่าจะเร็วกว่า gprs เยอะนะครับ ส่วน gprs ไว้เล่นเวลาอยู่สถานที่ที่ไม่มี wifi ให้เล่นนะครับ ก็ซื้อ packet ของแต่ล่ะค่ายนะครับ 20 hr/เดือน ก็เหลือจะพอแล้วละครับ ไม่น่าเกิน 200 (ถ้าของ DTAC ให้ 20 ชั่วโมงอยู่แล้วนะครับ)
nokka
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 16:14  

มี BB 8520 เคิร์ฟ ซื้อมาประมาณสองเดือน สีขาว สภาพ 99 พร้อมกล่อง อยากแลก

กับnokia n72 มีใครสนใจบ้างคะ ยินดีเพิ่มส่วนต่างค่ะ ติดต่อได้นะคะ 0849002240 Smile
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 16:38  

คุณรอ สีขาว และ สีม่วง อยู่ใช่ไหม Nokia จัดให้ครับผม ^ ^

http://www.nokia.co.th/nokiamessaging
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 21:27  

อูย...สีขาวก็สวย...สีม่วง (Amethyst) ก็งาม... Very Happy แต่ผมใช้สีน้ำตาลทอง Smile
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 09:57  

คุณรอ สีขาว และ สีม่วง อยู่ใช่ไหม Nokia จัดให้ครับผม ^ ^

http://www.nokia.co.th/nokiamessaging

โห.... ^^ อยากได้หง่ะ อยากเปลี่ยนสีหง่ะ โฮะๆๆ สวยดี
whitezzzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 15:35  

สีขาว จะเข้ามาตอนหนายเนี้ยใครพอทราบข่าวมั้ง ขอข่าวจริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 15:40  

E72 ที่ฮ่องกงเป็นไงบ้างครับ สิ้นเดือนนี้จะไป

ไม่ทราบว่ามีภาษาไทยรึเปล่า แล้วราคาถูกกว่ารึเปล่าครับ ??

ฝากผู้รู้ด้วยนะครับ Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
sineoishi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 20:39  

มันมีเหมือนซองจดหมายกระพริบอ่ะค่ะอยู่ตรงแถวเดียวกับเมนูอ่ะค่ะมันไม่ใช่ที่มีโชว์ว่ามีข้อความเข้านะคะ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 09:09  

มีปัญหาคือว่า เวลาใช้ e72 เข้าเว็ปมันมักจะเด้งกลับมาที่หน้าเมนูโฮมตลอด ทำให้ไม่สามารถเข้าเว็ปได้เลย พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 09:23  

sineoishi ผู้เขียน:
มันมีเหมือนซองจดหมายกระพริบอ่ะค่ะอยู่ตรงแถวเดียวกับเมนูอ่ะค่ะมันไม่ใช่ที่มีโชว์ว่ามีข้อความเข้านะคะ

เข้าไปที่ ข้อความ > ตัวเลือก > ข้อความซิม > ลบ

ไม่แน่ใจน่ะครับ ลองทำดู ผมก็ยังไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้ รอท่านอื่นๆมาตอบเพิ่มครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย -Biggy- เมื่อวันที่ 29 Apr 2010 04:10; ทั้งหมด 1 ครั้ง
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 10:29  

-Biggy- ผู้เขียน:
มีปัญหาคือว่า เวลาใช้ e72 เข้าเว็ปมันมักจะเด้งกลับมาที่หน้าเมนูโฮมตลอด ทำให้ไม่สามารถเข้าเว็ปได้เลย พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ

ของผมไม่เป็น
แต่ของเพื่อนผมเป็นคล้ายๆ คุณ แต่ว่าเป็นเฉพาะเวลาเข้าเมนู ovi store
ไปที่ศูนย์แล้วให้เขาลง firmware ให้ใหม่นะคับ
ไม่เสียเงินคับ ประมาณชั่วโมงนึงไปรับคืนได้เลย
เพื่อนผมไปทำมาแล้ว เป็นปกติสุขดีแล้วคับ
หรือถ้าลงเองเป็นก็ทำเล้ยยย ^^ ใช้เวลาไม่ถึง 30 นาทีคับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 17:12  

ของผมไม่เป็น
แต่ของเพื่อนผมเป็นคล้ายๆ คุณ แต่ว่าเป็นเฉพาะเวลาเข้าเมนู ovi store
ไปที่ศูนย์แล้วให้เขาลง firmware ให้ใหม่นะคับ
ไม่เสียเงินคับ ประมาณชั่วโมงนึงไปรับคืนได้เลย
เพื่อนผมไปทำมาแล้ว เป็นปกติสุขดีแล้วคับ
หรือถ้าลงเองเป็นก็ทำเล้ยยย ^^ ใช้เวลาไม่ถึง 30 นาทีคับ

ไม่ต้องล่ะครับ ค้นพบวิธีแก้ล่ะ ขอบคุณครับ Wink

ปล. firmware สำหรับ e72 สามารถอัพบนมือถือได้เลยครับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย -Biggy- เมื่อวันที่ 29 Apr 2010 10:42; ทั้งหมด 1 ครั้ง
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 17:35  

ซื้อมาตอนแรกๆรู้สึกไม่ค่อยชอบครับ เพราะว่าเหมือนจะใช้ยากกว่า e63 แต่ไปเจอฟังก์ชั่นอะไรบางอย่างของ e72 ที่ e63 ไม่สามารถทำได้ ก็เลยโดนใจอย่างแรง อิอิ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 00:47  

whitezzzz ผู้เขียน:
สีขาว จะเข้ามาตอนหนายเนี้ยใครพอทราบข่าวมั้ง ขอข่าวจริงๆ

ขายแล้วนิครับผม ^ ^
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 06:13  

รบกวนว่าจะปิดการ detect wifi นะครับ คือว่ามันเหมือนจะมีการหา access point อยู่ตลอดเวลาเลยนะครับ ทั้งที่ผมปิด connection ต่างๆไว้หมดแล้ว (หรือไม่หมดไม่แน่ใจนะครับ)
มันก็จะขึ้นมาเองเวลาเครื่อง standby นะครับ ไปบางที่เจอ access point เต็มไปหมด

คือว่าไม่อยากให้มัน detect เองนะครับ

ขอบคุณมากครับ
(firmware : 031.023)

สรุปหลังสุด : *#7370# แล้วไม่ขึ้นมาแล้ว

ผมคงลงโปรแกรมอะไรไปแล้วไม่ได้อ่านอะไรสักอย่าง...ก็เลยโดนไป....ตอนนี้เป็นปกติแล้วครับ Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย :b เมื่อวันที่ 04 May 2010 10:20; ทั้งหมด 1 ครั้ง
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 10:34  

ตอนนี้ผมใช้ firmware 023.002 อยู่ ซึ่งก็ยังไม่ค่อยจะมีปัญหาอะไร ผมควรจะอัพ firmware ดีไหมครับ เห็นคุณข้างบนมีปัญหา แล้วทำให้ผมไม่อยากจะอัพเลยน่ะครับเนี้ย กลัวอัพแล้วเจอปัญหาแบบเดียวกันก็เซร็งเลย Smile
GuZz RiDeRs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 18:15  

ต้องการขาย E72 สีน้ำตาลคะ ราคา 10,500 เครื่องศูนย์ มีประกัน แถมซิลิโคล เมมโมรี่ ยกกล่อง ใช้ประมาณ 1 เดือน อยากขายเพาะจะเปลี่ยนไปใช้ไอโฟนคะ สนใจติดต่อ gus_so@hotmail.com ราคาคุยกันได้คะ สะดวกส่งของ เซนทรัลปิ่นเกล้า
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 21:03  

ตอนนี้ผมใช้ firmware 023.002 อยู่ ซึ่งก็ยังไม่ค่อยจะมีปัญหาอะไร ผมควรจะอัพ firmware ดีไหมครับ เห็นคุณข้างบนมีปัญหา แล้วทำให้ผมไม่อยากจะอัพเลยน่ะครับเนี้ย กลัวอัพแล้วเจอปัญหาแบบเดียวกันก็เซร็งเลย Smile

ถ้าอยากลอง ก็ up ได้นะครับ ไม่น่ามีปัญหามาก

ผมเจอแล้วละครับที่ทำให้มัน scan หา access point บ่อยๆ ก็ปิด มันไปแล้วครับ
ทุกอย่าง ok แล้วละครับ
control panel - setting - connection - wirelessl LAN - "internet connectivity test" set ให้เป็น "Never run" แค่นี้แหละครับ ไม่กวนใจแล้ว Very Happy

update : ยังไม่ได้แฮะ...ยังขึ้นอยู่ดี...ใครแก้ได้บ้างบอกด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย :b เมื่อวันที่ 30 Apr 2010 09:36; ทั้งหมด 1 ครั้ง
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 21:54  

อัพเดท firmware ล่าสุดเรียบร้อยครับ อัพผ่านทาง EDGE บนมือถือเลย ดูเหมือนสระภาษาไทยจะพิมพ์ง่ายขึ้นกว่าเดิม ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า Very Happy
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 23:39  

พอดีผมสนใจจะซื้อe72 (ตอนแรกเล็งn79ไว้)
กล้องวีดีโอ

e72 ขนาดวีดีโอ 640 x 480 พิกเซล , 15 เฟรมต่อวินาที
n79ความละเอียด VGA - 640 x 480 พิกเซล, 30 เฟรมต่อวินาที

มันต่างกันเยอะไหม

เห็นจากกะทู้นี้บอกe72 นี่ถ่ายวีดีโอแย่มาก(บอกปรับสุดแล้วกระตุกมากปรับปานกลางไม่เป็น) แต่กล้องถ่ายรูปใช้ได้(ในตอนกลางวัน)
เลยอยากรู้ว่ามันถ่ายวีดีโอได้แย่ขนาดนั้นเลยหรอ? มีตัวอย่างให้ดูไหม

http://www.e72club.com/node/299

แล้วผมชอบแชทงี้ เห็นมีปัญหาเรื่องพิมพฺ์สระไม่ได้(ตอนนี้แก้ได้ยัง)จากกะทู้นี้
http://www.e72club.com/node/7

แล้วข้อดีข้อเสียมีอะไรบ้าครับ พอดีกำลังเล็งๆ ไว้อยู่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 23:40  

สงสัย ผู้เขียน:
พอดีผมสนใจจะซื้อe72 (ตอนแรกเล็งn79ไว้)
กล้องวีดีโอ

e72 ขนาดวีดีโอ 640 x 480 พิกเซล , 15 เฟรมต่อวินาที
n79ความละเอียด VGA - 640 x 480 พิกเซล, 30 เฟรมต่อวินาที

มันต่างกันเยอะไหม

เห็นจากกะทู้นี้บอกe72 นี่ถ่ายวีดีโอแย่มาก(บอกปรับสุดแล้วกระตุกมากปรับปานกลางไม่เป็น) แต่กล้องถ่ายรูปใช้ได้(ในตอนกลางวัน)
เลยอยากรู้ว่ามันถ่ายวีดีโอได้แย่ขนาดนั้นเลยหรอ? มีตัวอย่างให้ดูไหม

http://www.e72club.com/node/299

แล้วผมชอบแชทงี้ เห็นมีปัญหาเรื่องพิมพฺ์สระไม่ได้(ตอนนี้แก้ได้ยัง)จากกะทู้นี้
http://www.e72club.com/node/7

แล้วข้อดีข้อเสียมีอะไรบ้าครับ พอดีกำลังเล็งๆ ไว้อยู่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล้อง 5 ล้านของ E72 แต่วีดีโอ อาจจะไดเท่า N79 นะครับผม
แต่ E72 ซอฟท์แวร์ใหม่กว่ามากกกกกกก ครับผม ^ ^
whitezzzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 23:53  

วางขายแล้วจริงๆ หรอ เปนปลื้มจิงๆ ที่บอกเนี้ยคือเหนคุณคนสุราษนี้คือเหนที่สุราษช่ายมั้ย เพราะเราอยู่ล่างคุณลงมานิดนึง ออกแล้วจริงๆสินะ Embarassed
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 00:00  

วางขายแล้วจริงๆ หรอ เปนปลื้มจิงๆ ที่บอกเนี้ยคือเหนคุณคนสุราษนี้คือเหนที่สุราษช่ายมั้ย เพราะเราอยู่ล่างคุณลงมานิดนึง ออกแล้วจริงๆสินะ Embarassed

โมเด็ลนะ - -*
เครื่อง อาจจะกรุงเทพอย่างเดียว

ขอโทษที ไม่อธิบายให้กระจ่างงือๆ
whitezzzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 09:50  

โมเด็ลนะ - -*
เครื่อง อาจจะกรุงเทพอย่างเดียว

ขอโทษที ไม่อธิบายให้กระจ่างงือๆ

ก้อคงจะสั่งมาด้ายหละมั้ง คริคริ ต้องลองปายถามดู แหะๆ ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 11:55  

ทำไมมีแต่คนมีปัญหากับเจ้าเครื่องนี้จัง

กำลังคิดจะซื้อค่ะ...แต่เหนมีแต่คนบอกมีปันหาเลยม่ะกล้าซื้อแล้วอ่ะ

เด๋วเวาลาซื้อเสด แกะกล่อง ยังไม่ได้ใช้ ต้องไปที่ศูนย์บอกให้ลงโปรแกรมให้หน่อย ทั้งพิมพ์สระไทยด้วย ไรเงี่ย เดวต้องไปแก้ไขเรื่องเวลาอัดวีดีโอแล้วกระตุก

ปันหาแบบนี้ ไม่กล้าซื้อเลย กลัวซื้อแล้วไม่คุ้ม

ปล. ทั้งเรื่องสระ และเรื่องวีดีโอ มันไม่น่าจะเปนปันหาได้เลย รุ่นเก่าๆใช้ได้ไม่มีปันหา แต่ทำไมรุ่นใหม่ๆมีปันหา

ผู้รู้ช่วยทีเถอะ เครื่องสวย ฟังกั่นเยอะ อยากได้ แต่ปันหามันเยอะ

แนะนำทีค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 14, 15, 16, 17, 18  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: